Jump to content

- - - - -

โกหกแบบ "อนุดิษฐ์"

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:04

http://www.matichon....atid=&subcatid=

@ "อนุดิษฐ์"แจงนโยบายปิดเว็บ
น.อ.อนุดิษฐ์ นาครทรรพ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร (ไอซีที) แถลงว่า กระทรวงไอซีทีไม่มีอำนาจในการสั่งปิดเว็บไซต์ เพราะต้องอยู่ในดุลพินิจของศาลอาญา หลังจากศาลอาญามีคำพิพากษาให้ปิดเว็บไซต์นั้นๆ กระทรวงไอซีทีจะเป็นผู้แจ้งคำสั่งศาลกับผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตทุกรายให้ปฏิบัติการตามคำสั่งศาล การกล่าวหาว่ากระทรวงไอซีทีมีอำนาจในการสั่งปิดเว็บไซต์จึงไม่เป็นความจริง

แล้วนี่ อะไร......

#2 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:06

เน้นหน่อย

ขออภัยในความไม่สะดวก
เว็บไซต์ที่ท่านต้องการเข้าชมได้ถูกระงับการเผยแพร่ตามคำสั่งจากกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร

Edited by amplepoor, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:07.

#3 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:07

สมน้ำหน้าเจอเขาย้อนศร ตอกปากกองเชียร์ ออกมาด่าเขาลิทธิรอนสิทธิประชาชน

ทีนี้แหละ เวปหมิ่น บานเบอะ

ทีนี้พอจะไปเรียกร้องให้เขาปิดเวปหมิ่น เขาก็จะเอาคำพูด ที่สาวกแมลงสาป ด่า ICT ปิดเวปไม่ได้ มากระแทรกปากกลับไป

งูกินหาง แวว ขงเบ้ง แห่ง ICT มาแ้ล้ว

#4 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:07

เน้นหน่อย

สรุป ปิดได้ใช่ไหม จะได้ เอาเวปแรกเลยดีไหม เอ่ย ? 555555555

#5 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:12

เน้นหน่อย

สรุป ปิดได้ใช่ไหม จะได้ เอาเวปแรกเลยดีไหม เอ่ย ? 555555555

อ่านไม่ออกหรือครับ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#6 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:25

พวกนี้ อ่านภาษาคนไม่เข้าใจหรอกครับ

#7 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:42

รมต.บ้านเรานี่มีแต่เรือ่งน่าอับอาย
หน้าที่อะไร ทำได้ ทำไมไม่ได้ ยังไม่แตกฉาน
ข้อมูลจาก http://www.enlighten...m/directory/134
ก็ยืนยันได้ว่า ICT ปิดเวปไปเป็นแสนแล้วมั้ง

สงสัยรีบเลียจนน้ำลายเข้าตา ทุกอย่างเลยมืดไปหมด

Edited by snoozer, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:44.

#8 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:45

พวกควายแดง ฟังแต่พวกหัวหน้าควายพูดเท่านั้นแหละผมว่านะ
ให้เค้าจูงจมูกพาไปตายแถวราชประสงค์ เยอะแยะไปหมด

Edited by ฝ่าดงกุ้ย, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:45.

#9 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:33

เน้นหน่อย

เอาอะไรกับพวก สมองหมา ปัญญาควาย

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#10 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:43

อ้างกฏหมาย แต่ปลัดกระทรวงมันยืนยันอย่างนี้แฮะ

นายไชยยันต์ พึ่งเกียรติไพโรจน์ ปลัดกระทรวงไอซีที ระบุว่า ได้ดำเนินการอย่างต่อเนื่อง โดยยึดหลักการที่ว่า นายกรัฐมนตรีเป็นบุคคลสาธารณะ จึงเป็นเรื่องปกติที่มักมีผู้แสดงความเห็นเชิงลบอยู่ตลอดเวลา ไม่ว่ารัฐบาลชุดใดก็ตาม ทุกวันนี้ไอซีทีจัดการเว็บไซต์ต่างๆ ที่นำเสนอข้อความด่าทอนายกฯเป็นจำนวนมากใน 2 ระดับคือ

1.ขอความร่วมมือเจ้าของเว็บให้ลบข้อความ

2.ข้อความที่เข้าข่ายคดีความผิดประมวลกฎหมายอาญา หากตรวจพบจะแจ้งสำนักนายกรัฐมนตรีผู้เสียหาย เพื่อให้ขออำนาจดำเนินคดีกับเว็บไซต์ หรือข้อความที่เผยแพร่

เว้นแต่กรณีเว็บไซต์ที่มีเนื้อหาหมิ่นสถาบัน ที่ไอซีทีมีอำนาจปิดหรือระงับการใช้งานเว็บไซต์ได้ทันที

http://www.matichon....2&subcatid=0200

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:46

อ้าวววววววววววว

ควายแดง โพส ไม่ดูตาม้าจาเรือ 

ลืมไปมันไม่มีสมองนิหว่า

ขนาดคำว่า สั่งปิด หรือสั่งบล๊อค มันยังแยกไม่ออก

ห้่าาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:50

สมน้ำหน้าเจอเขาย้อนศร ตอกปากกองเชียร์ ออกมาด่าเขาลิทธิรอนสิทธิประชาชน

ทีนี้แหละ เวปหมิ่น บานเบอะ

ทีนี้พอจะไปเรียกร้องให้เขาปิดเวปหมิ่น เขาก็จะเอาคำพูด ที่สาวกแมลงสาป ด่า ICT ปิดเวปไม่ได้ มากระแทรกปากกลับไป

งูกินหาง แวว ขงเบ้ง แห่ง ICT มาแ้ล้ว

เวปหมิ่น กับ คนแดงจาบจ้วง และพรรคเพื่อไทยนี่
เขาสามัคคีกันดีขนาดนี้ จะมีพลาดโอกาสที่ใหน
ใช่ไหม?
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#13 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:50

เน้นหน่อย

5555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#14 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:19

อนุดิ๊ค ดิ๊คเล็ก สมองน้อย เลียผิดเลียถูกไปเรื่อย

#15 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 04:07

ช่วยไปบอกมันมาปิดเสรีไทยที

หรือแค่ เก่งแต่ปาก ???

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#16 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 05:19

*
POPULAR

ด่าพ่อ ด่าแม่ ยังพอคบ ด่าอีโง่ที่เคารพ คบไม่ได้

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#17 thaigerk

thaigerk

น้องใหม่

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:08

กระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ได้รับเดือนจากบริษัทต่างๆ และระบอบทักษิณ ทำงานกันดีมาก ไม่ว่า เว็ปอะไรที่คนใช้บริการเยอะถ้าไม่ได้รับบริจาคให้กระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร จะโดน blockweb ทุกราย แต่แปลกจริงนะครับผมเจอ สิ่ง web ที่หมิ่นนายหลวงของเรากลับปล่อยได้ ไม่ block web ตลกไหมเพื่อนครับนี้คือกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ประเทศไทยนะครับ อะไรที่หมิ่นเปื่องสูงปล่อยให้ประเทศเสียหายได้มากมาย กลับไปสนใจดูแลพวกที่เป็นให้ตั่งอย่างเดียวครับ

#18 thaigerk

thaigerk

น้องใหม่

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:14

กระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ได้รับเดือนจากบริษัทต่างๆ ทำงานกันดีมาก ไม่ว่า เว็ปอะไรที่คนใช้บริการเยอะถ้าไม่ได้รับบริจาคให้กระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร จะโดน blockweb ทุกราย แต่แปลกจริงนะครับผมเจอ สิ่ง web ที่หมิ่นเจ้าหลวงของเรากลับปล่อยได้ ไม่ block web ตลกไหมเพื่อนครับนี้คือกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ประเทศไทยนะครับ อะไรที่หมิ่นเปื่องสูงปล่อยให้ประเทศเสียหายได้มากมาย กลับไปสนใจดูแลพวกที่เป็นให้ตั่งอย่างเดียวครับ web ด่าในหลวงยังอยู่เลย แต่ block web หมิ่นนายก

เบื่อจิงๆๆที่มีประเทศไทยมีอย่าง ict ทำงานสองมาตรฐาน ผมอยากแก้ระบบ ict จังเลยครับ

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:17

กระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ได้รับเดือนจากบริษัทต่างๆ ทำงานกันดีมาก ไม่ว่า เว็ปอะไรที่คนใช้บริการเยอะถ้าไม่ได้รับบริจาคให้กระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร จะโดน blockweb ทุกราย แต่แปลกจริงนะครับผมเจอ สิ่ง web ที่หมิ่นเจ้าหลวงของเรากลับปล่อยได้ ไม่ block web ตลกไหมเพื่อนครับนี้คือกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ประเทศไทยนะครับ อะไรที่หมิ่นเปื่องสูงปล่อยให้ประเทศเสียหายได้มากมาย กลับไปสนใจดูแลพวกที่เป็นให้ตั่งอย่างเดียวครับ web ด่าในหลวงยังอยู่เลย แต่ block web หมิ่นนายก

เบื่อจิงๆๆที่มีประเทศไทยมีอย่าง ict ทำงานสองมาตรฐาน ผมอยากแก้ระบบ ict จังเลยครับ

ผมโทรไปแจ้งไอซีที เรื่องเวปหมิ่นจนเบื่อเลยครับ มันไม่ทำอะไรเลย เป็นเดือนๆ ผมก็เห็นอยู่อย่างนั้น 

#20 thaigerk

thaigerk

น้องใหม่

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:51

รู้แล้ว อำมาตย์ หมายถึงใคร  งง มาตั้งนานมากเลยครับ

#21 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:52

เน้นหน่อย

เอา..คุณก็สั่งปิดเลย...ให้เร็วครับ..หรือไม่ก็ออกไปซ่ะ
ครับ...
ที่เขาด่า..คือ..ด่า..ที่มันโกหก..เข้าใจไหม..ประเด็นที่เขาเปิดกระทู้มาคือ..เรื่องที่ไอ้ขี้ข้าทักษิณ..มันโกหก..

แล้ว..ถ้าปิดที่นี่ไม่ได้..ขอความกรุณา อย่าหน้าด้านมาโพสต์อีก..

#22 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:21

อะนะ ไม่งั้นจะเป็นขี้ข้า อีโง่ ไม่ได้นะ

#23 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:29

เน้นหน่อย

เอา..คุณก็สั่งปิดเลย...ให้เร็วครับ..หรือไม่ก็ออกไปซ่ะ
ครับ...
ที่เขาด่า..คือ..ด่า..ที่มันโกหก..เข้าใจไหม..ประเด็นที่เขาเปิดกระทู้มาคือ..เรื่องที่ไอ้ขี้ข้าทักษิณ..มันโกหก..

แล้ว..ถ้าปิดที่นี่ไม่ได้..ขอความกรุณา อย่าหน้าด้านมาโพสต์อีก..

โดนแบนไปแล้วนี่คะ ค.ผู้เฒ่าเดินย่อง นั่นน่ะ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน