Jump to content

- - - - -

TPBS รายงาน แถวอยุธยา คาราวานบริจาคของน้อยลง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:30

ตอนนี้ กทม กำลังช่วยตัวเองเลยลดลงนะครับ ท่านอื่นเห็นว่าอย่างไร :huh:

#2 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:38

ผมว่าประกอบกับของขาดแคลนด้วย เพราะโรงงานที่ทำน้ำท่วมหรือไม่ก็เส้นทางส่งจากโรงงานถูกตัดขาดหมด

#3 yeddamon

yeddamon

น้องเก่า

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:40

ทางขาดคร้าบบ
ฟังธรรมมะไม่หดหู่ แต่ถ้าฟังโซคูลจะเหลือแต่ซากอ้อย BY พระมหาสมปอง

#4 Gregor Samsa

Gregor Samsa

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:42

คนเดือดร้อนมากขึ้น โรงงานผลิต ศูนย์กระจายสินค้าถูกน้ำท่วมหมด

ผมไม่แคร์นะครับ และคิดว่าเสื้อแดงที่น้ำท่วมก็ควรจะไม่แคร์ปัญหาปากท้องตัวเองด้วย
นี่คือผลจากความเท่าเทียมที่พวกคุณเรียกร้อง ถ้าอดตายก็อยากให้คิดว่าเพื่ออุดมการณ์ละกันนะ
“One morning, as Gregor Samsa was waking up from anxious dreams, he discovered that he had been changed into an adorable kitten.” — Franz Kafka

#5 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:43

เห็นด้วยครับ
ตอนต่างจังหวัดท่วม ส่วน กทม นน ปทุม แถวนี้ยังไม่ท่วม การระดมกันเข้าไปช่วยเหลือก็เป็นไปด้วยความสะดวก
คนจาก กทมและจังหวัดใกล้เคียงก็รวบรวมกำลัง เข้าไปช่วยเหลือได้
แต่ไม่วาย ถูกพวก..มือไม่พายเอาตีนราน้ำ..มากระแหนะกระแหน ว่าคนกรุงสบาย ให้คนต่างจังหวัดรับน้ำ

เวลาผ่านไป น้ำไหล่บ่า เข้า ปทุม นนท์ และมาถึง กทม.
สิ่งที่เห็นคือ คน กทม ไม่เรียกร้องอะไรจากใคร และพยายามช่วยเหลือตัวเอง
ถึงไม่มีคาราวานมาช่วย กทม ก็ไม่เป็นไร

แค่อยากกระโดดเตะปากพวก มือไม่พายเอาตีนราน้ำ แค่นั้นแหละ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#6 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:46

เอ้า ไหนไอ้สรยวย หัวคุดบอกว่า คนกทม. สำเนียกนะว่า "อยุธยารับน้ำแทนคนกทม." ก็จะให้ท่วมเท่าเทียมกันน่ะครับ ผมเคยประกาศแล้วตัวใครตัวมัน ก็รับกรรมกันไปถ้าคิดได้ว่าอาหารที่ส่งไปมาจาก กทม. ก็อโหสิำกรรมให้ครับ

กทม. กำลังได้รับมาตรฐานเดียวกันกับคนต่างจังหวัด จะได้ไม่มี 2 มาตรฐานครับ

อีกอย่าง ถ้าของบริจาคมาจากภาคใต้ อย่ารับนะครับ ถิ่นประชาธิปัตย์ พวกอำมาตย์ ทั้งนั้น ถ้ารับของนี้ขอด่า หน้าด้าน ไอ้ควา-ย

กลุ่มชมรมท่องเที่ยวบางแสน ถอนกำลังกลับจากำนที่อยุธยา ด่วน
ชลบุรีได้นำเรือสปรีโบ๊ตพร้อม บานานาโบ๊ต พาชาวบ้านที่ต้องการเดินทางในระยะ 6 กม ฟรี ไม่เก็บค่าใช้จ่าย แต่ทำงานได้ 3วัน เจอปัญหา กับชาวบ้าน ในท้องที่เองที่กล่าวว่า คลื่นจากเรือสปรีดโบ๊ต ทำให้เกิดคลื่นกระทบเข้าตัวบ้านมากขึ้น จึงถอนกำลังพร้อมเรือ กลับบางแสน ทั้งที่ทำงานได3วัน อาสาสมัครกล่าวว่า คลื่นที่เกิดจากสปรีดโบ๊ต มีความสูงแค่ฟุตเท่านั้น ไม่น่าจะเป็นปัญหาหลัก แต่น่าจะเกิดจาก การที่อาสาไม่เก็บค่าโดยสารแม้แต่บาทเดียว แต่ในพื้นที่เดียวกันมีเรือที่รับจ้างเก็บค่าโดยสารอยู่ อาจจะกระทบรายได้ส่วนนี้

http://www.oknation....1/10/20/entry-2

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:48

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะข่าวเรื่องเรือรับจ้างอยุธยาไปทำร้ายอาสาสมัครเจ๊ทสกีที่มาช่วยชาวบ้านหรือเปล่านะครับ แล้วก็ไม่มีใครช่วยพวกอาศาฯเลย
มีแต่ทำไม่รู้ไม่เห็น จนเขาต้องขนของขับเจ๊ทสกีกลับกันหมด
เพราะข่าวแพร่เร็วมาก มีอาสาฯเสียความรู้สึกกับคนอยุธยามากๆ
gladiator 1.jpg

#8 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:12

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะข่าวเรื่องเรือรับจ้างอยุธยาไปทำร้ายอาสาสมัครเจ๊ทสกีที่มาช่วยชาวบ้านหรือเปล่านะครับ แล้วก็ไม่มีใครช่วยพวกอาศาฯเลย
มีแต่ทำไม่รู้ไม่เห็น จนเขาต้องขนของขับเจ๊ทสกีกลับกันหมด
เพราะข่าวแพร่เร็วมาก มีอาสาฯเสียความรู้สึกกับคนอยุธยามากๆ

ใช่ครับ เคยเห็นข่าวเหมือนกัน ไม่น่าเลยนะครับ

#9 thanong

thanong

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:15

เน็กซ์ สเตชั่น จลาจล ปล้นจี้ ทำนายไว้ได้เลย ชัวร์

#10 dTone

dTone

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:16

ใช่ครับ เคยเห็นข่าวเหมือนกัน ไม่น่าเลยนะครับ

ขอดูข่าวหน่อยครับ
ไม่รู้เรื่องเลยครับ

#11 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:16

น้ำท่วมคราวนี้ผมรู้สึกเฉยๆมาก..

#12 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:20

คนกรุงเทพฯยังเอาตัวแทบไม่รอด...
ของใช้ของกินหาซื้อแทบไม่ได้
แล้วไหนเส้นทางก็แสนลำบากอีก

ก็ขอใช้แนวทางทั่นนายกฯ...
เอาตัวเองให้รอดก่อนล่ะกันครับ

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#13 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:30

ผมว่าล่ะ เห้นข่าว สรยวย มันเอาสกีมาที่บางใหญ่เกือยหมดเเล้วนิครับ เเสดงว่าเป็นข่าวจิง

#14 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:56

ดุข่าว tpbs ไม่มีข่าวตามหนังสือพิมพ์
http://www.oknation....1/10/20/entry-2
http://www.pantip.co...NE11225147.html

#15 ฅนยอง

ฅนยอง

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:58

ผลของกรรมเริ่มแสดงผล
ไม่ว่าชาติไหนๆขอเกิดเป็นไทย ใต้ฝ่าพระบาทในราชวงค์จักรี

#16 dTone

dTone

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:13

ดุข่าว tpbs ไม่มีข่าวตามหนังสือพิมพ์
http://www.pantip.co...NE11225147.html

ขอขอบคุณที่เติมเต็มให้ครับ

#17 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:58

ผลของกรรมเริ่มแสดงผล

ใช่ค่ะ ตอนนี้คน กทม ต้องช่วยเหลือตัวเอง เพราะท่วมเหมือนกัน

สมใจสรย้วย แล้วคราวนี้

#18 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:04

ต้องให้สรยวยบอกว่าตอนนี้คนกรุงเทพรับน้ำแทนคนสุพรรณอยู่ วอนคนสุพรรณช่วยบริจาคด้วย
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#19 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:05

ถึงไอพวกที่อยากให้ กทม น้ำท่วม เป็นไง ถ้าท่วมกันหมดมันจะเกิดอะไรขึ้น เริ่มเห็นลางๆ หรือยัง

#20 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:08

บางระกำตอนนี้ก็ยังท่วมอยู่นะครับ โมเดลนี้ขาดคนไปบริจาคนานมากแล้ว หรือว่าอะไรที่สื่อไม่สนใจแล้วก็ถือซะว่าไม่เดือดร้อน

#21 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:09

อย่างมะแอ ใต้หล้า อะตอม ฯลฯ พวกนี้ ไม่เห็นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำตา
ไม่เคยคาดการณ์และเห็นอะไรที่ล่วงหน้าเกิน ๒ วัน ได้อย่างถูกต้อง เป็นจริง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#22 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:31

ต้องดูแลตัวเองก่อนอ่ะ

ตอนนี้ขอเห็นแก่ตัวของจริง

เมื่อก่อนยังพอช่วยเหลือได้บ้าง

ตอนนี้ขอช่วยครอบครัวตัวเองก่อนล่ะกัน

แหมเห็นแกตัวจังเนอะ :D

#23 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:42

ตอนต่างจังหวัดท่วม ส่วน กทม นน ปทุม แถวนี้ยังไม่ท่วม การระดมกันเข้าไปช่วยเหลือก็เป็นไปด้วยความสะดวก
คนจาก กทมและจังหวัดใกล้เคียงก็รวบรวมกำลัง เข้าไปช่วยเหลือได้
แต่ไม่วาย ถูกพวก..มือไม่พายเอาตีนราน้ำ..มากระแหนะกระแหน ว่าคนกรุงสบาย ให้คนต่างจังหวัดรับน้ำ

เวลาผ่านไป น้ำไหล่บ่า เข้า ปทุม นนท์ และมาถึง กทม.
สิ่งที่เห็นคือ คน กทม ไม่เรียกร้องอะไรจากใคร และพยายามช่วยเหลือตัวเอง
ถึงไม่มีคาราวานมาช่วย กทม ก็ไม่เป็นไร

แค่อยากกระโดดเตะปากพวก มือไม่พายเอาตีนราน้ำ แค่นั้นแหละ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#24 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:45

งานนี้ปูคุมไม่ดีได้เกิดจราจลแน่ว่ะ

เลิกมั่นใจตัวเองกะไอ้พวกสอพลอซะทีเหอะ

ได้กระชากกันเต็ม ๆ แน่
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ