Jump to content

- - - - -

ทำอย่างไรจะเปลี่ยนใจคนไทยส่วนใหญ่ให้้ชอบแมงสาบครับ ช่วยบอกผมT..

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:45

พวกท่านจะทำอย่างไรครับ ถ้าท่านเป็นผู้บริหารพรรค
ปล..ช่วงนี้หัวเราะไม่ได้

#2 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:50

ให้การศึกษากับประชาชนเยอะๆ

สนับสนุนให้โรงเรียนมีคุณภาพแทนการยุบ

ถ้าทำตรงข้าม ปชป.ไม่มีทางชนะ

#3 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:56

แม้วส่ง นร ไปเรียนเมืองนอกปีละหลายร้อยคน แสดงว่าแม้วคิดก่อนนะนี้

สนับสนุนให้โรงเรียนมีคุณภาพแทนการยุบ

แม้วส่ง นรไปเรียนเมืองนอกเมืองนาปีละหลายร้อยคน แสดงว่าแม้วนี้ก็ใช้ได้นะครับ

#4 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:59

ไปเมืองนอกแล้วถามว่ากลับมาพัฒนาบ้านเมืองกี่คนครับ แล้วทำไมไม่พยายามดึงคนส่วนที่ไปเรียนมาเป็นส.ส.ละครับ จะได้ช่วยพัฒนาประเทศกัน ทุกวันเห็นแต่ ส.ส.ปัญญาน้อยเยอะเลย

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#5 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:02

ต้องการคำตอบจริงๆ หรือครับ

#6 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:03

ให้การศึกษาที่มีคุณภาพกับ "นางยก"

อย่าให้คนไทยเห็นว่า การโดดงานไปหาผัวชาวบ้าน

เป็นเรื่องถูกต้องชอบธรรม แค่นี้ก็ทำให้คนเขาเลิก

บูชาพวกชาติเลวทรามเหมือนอะตอมกันได้หลายคน

#7 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:04

แค่ความเห็นที่ 3 หางก็โผล่แล้ว :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#8 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:09

แม้วส่ง นร ไปเรียนเมืองนอกปีละหลายร้อยคน แสดงว่าแม้วคิดก่อนนะนี้

แม้วส่ง นรไปเรียนเมืองนอกเมืองนาปีละหลายร้อยคน แสดงว่าแม้วนี้ก็ใช้ได้นะครับ

งั้นเสนอให้ผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง ต้องจบอย่างน้อยป.ตรี เลยดีก่ามั้ย ถ้าคุณมั่นใจ :P

#9 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:10

แค่ความเห็นที่ 3 หางก็โผล่แล้ว :P

ลูกเพ่อย่าบอกว่า"ไส้เดือน"ปลอมตัวมานะ :lol:  :lol:  :lol: 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#10 คนดื่มเบียร์

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:11

ลูกเพ่อย่าบอกว่า"ไส้เดือน"ปลอมตัวมานะ :lol:  :lol:  :lol: 

ไม่น่าใช่ เพราะรูปแบบการตอบไม่เหมือนกัน :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#11 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:18

แค่ทำให้เสื้อแดงตาสว่างจากการโดนหลอกแค่นี้ล่ะ ครับ ง่ายๆ

#12 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:19

ถ้าคนไทยที่เจ้าของกระทู้ว่าเปิดฝาถังขยะไม่เป็น
ก็ปล่อยไปตามบุญตามกรรมเถอะครับ -*- ไม่มีวิธีแก้ล่ะ

#13 Redbuffalo010

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:26

ไม่น่าใช่ เพราะรูปแบบการตอบไม่เหมือนกัน :P

เเต่ผมมั่นใจครับ เพราะเค้าเข้ามาให้กำลังจายโผมวันนี้ว่า

"เข้ามาชม ฝีปาก มีเหตุผลของตัวอง หึหึหึ" 

ลูกเพ่ต้องเข้าจาย อย่าอิจฉาผมหล่ะ ก็คนเค้าคิดถึงงงงงงง  :lol:  :lol:  :lol: 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด

#14 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:49

สังเกตได้ว่าพื้นที่ไหนที่ติดทะเล ประชากรได้รับประทานไอโอดีน

พื้นที่นั้นมักจะเป็น ส.ส.แมงวาป

-_-  -_-  -_- 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:53

ไม่ใช่ไ้ส้เดือนหรอกครับ ไอ้อะตอมน่ะ 

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:54

ว่าแต่ตอนนี้ ไอ้ตอม ขี้ยางขายได้เท่าไหร่แล้วว่ะ แม่เอ็งรวยจากการขายขี้ยางหรือยัง  :P

#17 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:55

สังเกตได้ว่าพื้นที่ไหนที่ติดทะเล ประชากรได้รับประทานไอโอดีน

พื้นที่นั้นมักจะเป็น ส.ส.แมงวาป

มามุขนี้ไพร่แดงจะเข้าใจไหมน้า :P

#18 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:02

เอ ผึ้งรู้มาว่ามีบางคนฆ่าตัวตายเพราะปรับตัวไม่ได้นะคะ ก็ดันส่งลูกหัวคะแนนไปทั้งที่เด็กไม่มีความสามารถนี่นา

#19 Redbuffalo010

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:02

โรคเอ๋อ เกิดจากการขาดไอโอดีน

#20 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:14

เออ..  ผมว่า แม้วไม่ได้ส่งนะ เพราะน่าจะเป็นทุนจากหน่วยงานราชการ

ถ้าจะบอกว่าเป็นแนวคิด ก็คงพอได้อยู่บ้าง (เล็กน้อย)  ถึงแม้จะไปลอกคนอื่นมา (เหมือน 30 บาทรักษาทุกโรค)

เพราะแนวคิดส่งคนไทยไปเรียนนอกมีมาตั้งแต่สมัยรัชกาลที่ 4  รัชกาลที่ 5 ซึ่ง ทุกรัชกาลก็ได้ดำเนินต่อเนื่องมา

#21 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:20

ยกแขนจักแร้ตึงเห็นด้วยเลย เอาการศึกษาเป็นมาตรฐานเลยละกัน ขออภัยถ้ามีแดงการศึกษาต่ำ ที่พอเจียดเงินจากการรับจ้างชุมนุมไปซื้อคอมฯไปจ่ายค่าเน็ตเข้ามาเพ่นพ่านในนี้ 

มั่นใจค่ะว่า เสนอให้ผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง จบอย่างต่ำ ป.ตรี  แค่นี้เผาไทยคงไม่ได้เป็นแค่เสียงส่วนน้อยในสภา แต่จะไม่มีเสียงเลย เพราะควายแดงที่อายุสัก 40-50 ขึ้นไปมีวุฒิการศึกษาแค่ ป.4  ที่ชี้นกเป็นนก ชี้ปูเป็นแม้ว บูชาเงิน  ส่วนควายแดงรุ่นใหม่ ไก่กาก็จบม.3 ดีหน่อยก็ปวส.  ม็อปเสื้อแดง มีแต่หน้าตาการศึกษาต่ำ ไม่คนขับแท็กซี่ก้อวินมอไซค์  (แถวบ้าน พี่วิน จบ ป.ตรี มีอาชีพหลักขายของและขี่วินเป็นอาชีพเสริม เป็นข้อพิสูจน์ว่า ไม่เคยไปรับจ้างเป็นม็อปเสืื้อแดง อีกคนก็อีป้าแถวบ้านไม่เคยเรียนหนังสือเลย ประกาศตัวแดงแจ๋ เป็นแดงหลังเดี๋ยวแถวนี้ ไปรับจ้างชุมนุมบ่อยๆ และก็ไปแดรกของฟรีบ่อยที่อิมฯลาดพร้าว ) ประเทศชาติที่มีเสียงส่วนใหญ่การศึกษาด้อยพัฒนา  ไม่ต่างจากการดูเด็ก 6 ขวบ ขับรถสิบล้อ 

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:25

หาเสียงคราวหน้า บอกว่าจะให้เงินเดือน ป.ตรี 30000 บาท ค่าแรง 1000 บาทต่อวัน ยกเลิกกองทุนน้ำมัน รถเมล์ฟรีตลอดสาย รถไฟฟ้า 20 บาทตลอดเส้นทาง จะไม่กู้ อยากจะรู้ว่ะ ว่าควายแดง 15 ล้านตัว มันยังเชื่ออีกมั้ย  :lol:

#23 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:37

เอ ผึ้งรู้มาว่ามีบางคนฆ่าตัวตายเพราะปรับตัวไม่ได้นะคะ ก็ดันส่งลูกหัวคะแนนไปทั้งที่เด็กไม่มีความสามารถนี่นา

อ้าว ส่งลูกหัวคะแนนพรรคแม้วหรอกเรอะ

แล้วใช้เงินจากภาษีของคนไทยทั้งประเทศ ตามนิสัยหน้าด้านของแม้วอีกป่าว -_-

#24 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:43

ทะเลเป็นอำหมาดดดดดด :angry: :angry: :angry:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#25 คนดื่มเบียร์

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:07

ไม่ใช่ไ้ส้เดือนหรอกครับ ไอ้อะตอมน่ะ 

ว้า เฉลยเร็วจุงเบย วัยรุ่นเซ็ง :P

#26 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:20

พวกท่านจะทำอย่างไรครับ ถ้าท่านเป็นผู้บริหารพรรค
ปล..ช่วงนี้หัวเราะไม่ได้

เป็นคนจังหวัดไหนคะ

กลับไปมองที่จังหวัดคุณ แล้วค้นหาว่า ที่นั่นมีพระอริยะมั้ย

ถ้ามี ลองใช้เวลาสักวัน ไปที่นั่น นั่งให้นิ่ง แล้วตั้งสติดู

วันๆ หนึ่ง คุณยุ่งกับคนอื่นมากไปแล้วเกิดประโยชน์กับตัวคุณมั้ย 

ถ้าไม่...แค่จะเข้ามา แล้วป่วนคนอื่น หรือ ทำให้เปลืองพื้นที่เวป ก็อย่าเสียเวลาแต่ละวินาทีที่หายใจเลยค่ะ

เสียดายที่ได้เกิดมาเป็นคน

ถ้าคุณชื่นชอบ หรือ รัก ในรัฐบาลที่คุณทำงานอยู่ ณ ขณะนี้ และถ้าคุณเป็นผู้ใหญ่และมีวุฒิภาวะพอ

คุณจะไม่เที่ยวแร่ไปมองคนอื่น ติเตียน ส่อเสียด เหน็บแนมคนอื่น แต่คุณจะกลับมาพิจารณาว่า รบ หคือ บุคคลที่

คุณชื่นชมอยู่ มีข้อดีสิ่งใดควรส่งเสริม ข้อเสียสิ่งไหนควรแก้ไข 

การได้มีโอกาสเข้ามาบริหารบ้านเมือง นับว่าเป็นโอกาสได้ช่วยเหลือบุคคลอื่น ถ้ามาด้วยความสุจริตใจ และไม่คิดคดโกง ไม่ชักเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง ไม่เห็นผิดเป็นถูก ทำดี ทำบุญ ได้อานิสงฆ์มากมายต่อชีวิตเหลือประมาณ

อย่ามาเสียเวลาัตั้งกระทู้ที่สะท้อนปัญญาของคุณเลยค่ะ เพราะแค่นี้คุณก็ไม่ต่างงกับพานทองแท้ที่หาได้มีปัญญา

อะไรเลย แม้ว่าวัยวุฒิและฐานะก็อยู่ในภาวะช่วยเหลือคนอื่นได้มาก แต่ยังเห็นผิดเป็นชอบ เพราะพ่อแม่รังแกฉันอยู่

ถ้าคิดได้ คิดเป็น ก็กลับตัวเสียใหม่แล้วกัน 

ทำดี ทำได้ไม่ยากหรอก หากมีใจเป็นกุศล 

#27 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:32

จขกท.หายตัวไปแระ -_-

#28 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:10

หาเสียงคราวหน้า บอกว่าจะให้เงินเดือน ป.ตรี 30000 บาท ค่าแรง 1000 บาทต่อวัน ยกเลิกกองทุนน้ำมัน รถเมล์ฟรีตลอดสาย รถไฟฟ้า 20 บาทตลอดเส้นทาง จะไม่กู้ อยากจะรู้ว่ะ ว่าควายแดง 15 ล้านตัว มันยังเชื่ออีกมั้ย  :lol:

ทำไมจะไม่เชื่อ ควายซะอย่าง หลอกมาแล้วกี่รอบก็ยังไม่ฉลาดขึ้้นเลย

#29 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:11

คิดให้เยอะ ไม่งอมืองอเท้า. ขยัน. และเป็นคนดี แค่นี้ผมก็ยินดีต้อนรับแล้วครับ แต่อาจยากสำหรับบางคน

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:14

ทำไมจะไม่เชื่อ ควายซะอย่าง หลอกมาแล้วกี่รอบก็ยังไม่ฉลาดขึ้้นเลย

ผมรู้ว่ามันเชื่อครับ แต่ผมเชื่อว่าบ้านเมืองมันจะเจ๊งวายวอด ตอนนั้นควายแดงมันก็จะไม่มีแดรก เมื่อนั้นคิดว่า ควายแดงตายห่านหมด ก็ไม่มีควายไปเลือกพรรคเพื่อควายแดงแล้วล่ะครับ  :P

#31 protecter

protecter

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:15

ให้การศึกษา แน้นจริยธรรม คุณธรรม เสียสละรักชาติ ไม่เห็นแก่ตัว และกินอาหารที่มี ไอโอดิน เยอะๆ (เด็กทางภาคเหนือ และ อีสานมักขาดไอโอดิน ทำไมโตเป็น ผญ แล้วโง่)

#32 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:36

ให้การศึกษา แน้นจริยธรรม คุณธรรม เสียสละรักชาติ ไม่เห็นแก่ตัว และกินอาหารที่มี ไอโอดิน เยอะๆ (เด็กทางภาคเหนือ และ อีสานมักขาดไอโอดิน ทำไมโตเป็น ผญ แล้วโง่)

ถ้าเน้นสาระอย่าไปว่าเค้า
ตอนนี้บุคลากร เหนือ อีสาน เก่งๆ เยอะครับ
เมื่อพวกคุณกำลังประมาทอยู่ตอนนี้พวกเค้าอาจจะแซงคุณไปแล้วก็ได้
อย่าประมาทครับ ด้วยความหวังดี

#33 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:38

ชอบม๊าาา

#34 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:06

ชอบม๊าาา

เห็นมา 2 กระทู้เป็นอย่างต่ำแล้วนะ มีปัญญาเม้นท์แค่ลงรูปแค่นี้เหรอ

เข้าข่ายปั่นกระทู้หรือเปล่า???

#35 freeman911

freeman911

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:10

เข้ามาดู

#36 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:55

ไปเมืองนอกแล้วถามว่ากลับมาพัฒนาบ้านเมืองกี่คนครับ แล้วทำไมไม่พยายามดึงคนส่วนที่ไปเรียนมาเป็นส.ส.ละครับ จะได้ช่วยพัฒนาประเทศกัน ทุกวันเห็นแต่ ส.ส.ปัญญาน้อยเยอะเลย

มันจะเรียนมาอย่างไรถ้า ปชช ไม่เลือก มันก็ไม่มีความหมายนะครับ ดูอย่างเจิมสาก และแก้วหน้ามัา เป็น..ตัว เอ้ย เป็นต้น
ปอลอ.. คนเก่งๆไม่จำเป็นต้องเป็น สส ก็ช่วยชาติได้

#37 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:14

ให้การศึกษาที่มีคุณภาพกับ "นางยก"
อย่าให้คนไทยเห็นว่า การโดดงานไปหาผัวชาวบ้าน
เป็นเรื่องถูกต้องชอบธรรม แค่นี้ก็ทำให้คนเขาเลิก
บูชาพวกชาติเลวทรามเหมือนอะตอมกันได้หลายคน

คิดแบบนี้คนส่วนใหญ่ก็ยังไม่เลือกแมงสาบนะครับ มันไม่เป็นรูปธรรม
ปอลอ..ผมและท่านก็คงไม่ได้สนิทสนม ใกล้ชิดนักการเมือง จนรู้ว่านักการเมือง ใครดีเลิศ ใครเลวทรามหรอกครับเรากตัดสินเลือกตามภาพ ข้อมูลห่างๆที่เรารับรู้ หรือที่เราค้นหาได้ ดู เทพเจ้าชวนเป็นตัวอย่าง กว่าจะรู้ว่ามีเมีย อ้ายสุรบดก็โต้หมาเลียตูดไม่ถึงแล้ว หึหึหึ

#38 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:24

วะช่างคิดสั้นเหลือเกิน พรรคแมงสาบเพิ่งได้รับความนิยมไม่กี่สิบปีมานี้นะครัับในภาคใต้ จะอธิบายยังไงนีี้ หรือเพิ่งกินเกลือกัน จะบอกว่าคนกินไอโอดินฉลาดรึครับ หมู่เกาะต่างๆในโลกแทบจะเป็นประเทศด้อยพัฒนาทั้งนั้นนะครับ

#39 ryukendo

ryukendo

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:28

ชอบม๊าาา

ขอแนะนำให้เอาไปแปะทุกกระทู้เลยครับ  ^_^

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#40 ryukendo

ryukendo

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:32

วะช่างคิดสั้นเหลือเกิน พรรคแมงสาบเพิ่งได้รับความนิยมไม่กี่สิบปีมานี้นะครัับในภาคใต้ จะอธิบายยังไงนีี้ หรือเพิ่งกินเกลือกัน จะบอกว่าคนกินไอโอดินฉลาดรึครับ หมู่เกาะต่างๆในโลกแทบจะเป็นประเทศด้อยพัฒนาทั้งนั้นนะครับ

จริงครับ ไอโอดีน DHA NBA CTW ISO ในทะเลไม่ได้ช่วยให้ฉลาดหรอก อำหมาดโกหก .....เราชาวเสื้อแดงไม่เชื่ออะไรง่ายๆอยู่แล้วครับ :angry:

#41 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:35

ทำอย่างไรจะเปลี่ยนใจคนไทยส่วนใหญ่ให้้ชอบแมงสาบครับ ช่วยบอกผมT..

จะทำให้ชอบ

อย่างแรกก็เลิกประพฤติทำ ในสิ่งที่ประชาชนไม่ชอบก่อนครับ

อาทิ  เลิก การเอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น,

เลิกเสียที ดีแต่พูด,   เลิกเสียที ดีแต่ค้าน,

เลิก อันธพาล ดิบ ถ่อย เถื่อน อย่างที่ทำในสภา ทำให้ประเทศชาติต้องอับอายขายหน้าไปทั่วโลก,

เลิก การลอกนโยบายพรรคอื่น หัดใช้หัวคิดเอง  เลิกไปจ้างษริษัทต่างชาติมาคิดอะไรให้อีก แบบโครงการชั่งไข่ เปลืองงบ

พอแค่นี้ก่อนนะครับ มันยังมีอีกเยอะ ยังไงเลิกให้ได้อย่างที่ว่ามาก่อนค่อยว่ากันต่อ -_- 
,

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#42 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:55

เลือกตั้งคราวหน้า พรรคแมงสาบ ก็แพ้อยู่ดีนะครับ ไม่ว่า พท จะประกาศ นโยบายอะไรออกมา ยิ่งแข่งยิ่งห่างชั้น เพราะผลงาน พรรคแมงสาบ เขาไม่เห็นนะครับ นมโรงเรียนรึ มันก็เป็นเรื่องพื้นๆ เรียนฟรีรึ มันฟรีตรงไหน คนส่วนใหญ่เขามองไม่เห็นครับ

#43 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:56

จริงๆ  ไม่ต้องให้เลือกแมงสาบหรอก  แต่ให้รู้ทันนักการเมืองก็พอ 

ไม่ใช่เอาตัวชั่วแบบรัฐบาลชุดนี้เข้ามาบริหารประเทศ  ไอ้ที่มาตั้งกระทู้เห่าหอนนี่รับจ้างหรือเปล่าไม่ทราบ

แต่ผมอยากทราบจริงๆ  พวกท่านทานหญ้าเป็นอาหารหรือไรครับ  เห็นสนับสนุนจริงๆ  เรื่องแก้รัฐธรรมนูญ

หรือ  พรบ  ปรองดอง  อะไรนั่น   ท่านรู้หรือไม่ว่าค่าก๊าซหุงต้มจะขึ้นราคาอีกแล้ว  ราคาหมู ไข่ ไก่  ก็ขึ้นเอาๆ

รัฐบาลไม่พูดถึงเลย   นี่มันสะท้อนให้เห็นแล้วว่าระดับสติของคนเสื้อแดงอยู่ในเกณฑ์ต่ำกว่ามาตรฐาน

เพราะเสื้อแดงมักบอกว่าตัวเองคือรากหญ้า  ต้องการคนมาจัดการช่วยเหลือเหล่านี้ 

แต่สิ่งที่รัฐบาลกระทำมันช่วยเสื้อแดงตรงไหนมิทราบ?

ผมไม่เห็นด้วยครับว่าจบ  ป.ตรี  แล้วมีสิทธิ์เลือกตั้ง  ผมเห็นระดับอาจารย์สอนมหาวิทยาลัยยังเป็นพวกแดงเลย

เข้าข้างกันแบบสีข้างเข้าถูยังทำกันมาเยอะแยะ

#44 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:00

จะทำให้ชอบ

อย่างแรกก็เลิกประพฤติทำ ในสิ่งที่ประชาชนไม่ชอบก่อนครับ

อาทิ  เลิก การเอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น,

เลิกเสียที ดีแต่พูด,   เลิกเสียที ดีแต่ค้าน,

เลิก อันธพาล ดิบ ถ่อย เถื่อน อย่างที่ทำในสภา ทำให้ประเทศชาติต้องอับอายขายหน้าไปทั่วโลก,

เลิก การลอกนโยบายพรรคอื่น หัดใช้หัวคิดเอง  เลิกไปจ้างษริษัทต่างชาติมาคิดอะไรให้อีก แบบโครงการชั่งไข่ เปลืองงบ

พอแค่นี้ก่อนนะครับ มันยังมีอีกเยอะ ยังไงเลิกให้ได้อย่างที่ว่ามาก่อนค่อยว่ากันต่อ -_- 
,

แต่ท่าทางจะเลิกยากนะครับที่ท่านว่ามา เพราะมันเป็น สด นะครับ โดยเฉพาะรุ่นเก่าๆ

#45 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:03

เลือกตั้งคราวหน้า พรรคแมงสาบ ก็แพ้อยู่ดีนะครับ ไม่ว่า พท จะประกาศ นโยบายอะไรออกมา ยิ่งแข่งยิ่งห่างชั้น เพราะผลงาน พรรคแมงสาบ เขาไม่เห็นนะครับ นมโรงเรียนรึ มันก็เป็นเรื่องพื้นๆ เรียนฟรีรึ มันฟรีตรงไหน คนส่วนใหญ่เขามองไม่เห็นครับ

:D ตอบได้ดี... ประจานสาวกพรรคแมงดาเลยนะนั่น

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#46 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:05

คำถามนี้มีคำตอบเดียวกับคำถามว่า ทำอย่างไรให้เจ้าของกระทู้เลิกกินหญ้าหันมากินข้าวแทนซะที

#47 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:06

อ้าว ส่งลูกหัวคะแนนพรรคแม้วหรอกเรอะ

แล้วใช้เงินจากภาษีของคนไทยทั้งประเทศ ตามนิสัยหน้าด้านของแม้วอีกป่าว -_-
ไม่ใช้เงินหลวง แล้วจะใช้เงินใครละครับ เอาเงินอ้ายเทือกรึไง

#48 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:10

ผมคิดว่าไม่ต้องทำอะไรเลยครับปล่อยให้. ปู 8 ปี หรือ12 ปีเลยยิ่งดีครับ

เพราะแค่ปีกว่าๆนี. แถวบ้านผมก็เริ่มออกอาการแล้วครับ. จะคอยดูว่า

พอเข้าปีที่ 3 ปีที่ 4 แดงแถวบ้านผมจะเป็นอย่างไง. เพราะตอนนี้จากที่

เคยชมรัฐบาลปู. ก็เริ่มเงียบๆถึงบ่นเป็นครั้งคราวกันแล้ว. ต่อไปคิดว่า

คงมีด่ากันเป็นหย่อมๆบ้างล่ะครับ

#49 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:11

:D ตอบได้ดี... ประจานสาวกพรรคแมงดาเลยนะนั่น
เขาเห็นเสาโรงพักเขาก็ไม่เลือกแล้ว

#50 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:12

เขาเห็นเสาโรงพักเขาก็ไม่เลือกแล้ว

:D ไม่ต้องคิด... เสาไฟฟ้าลงก็เลือก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน