Jump to content

- - - - -

สืบเนื่องจากกระทู้คนเสื้อแดงล้มเจ้า และเรื่องคุณ No More

• Please log in to reply
273 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:46

สืบเนื่องจากกระทู้คนเสื้อแดงล้มเจ้า มีสมาชิกที่ชื่อเด็กปากเกร็ดเขาท้าคนที่เขากล่าวหาว่าเป็นคนเสื้อแดงล้มเจ้าว่า

กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหมครับ

ผมจึงขอเสนอให้มีการเดิมพันกันเล็กน้อย เพราะผมก็เป็นหนึ่งในคนที่สมาชิกหลายท่านที่นี่กล่าวหาว่าเป็นคนเสื้อแดงล้มเจ้า
คือ

1) หากผมไม่กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้า ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " 

และ

2) หากผมไม่กล้าพูดคำว่า "ผมไม่ใช่คนเสื้อแดงครับ ถ้าผมเป็นคนเสื้อแดงแอบปลอมตัวเข้ามา ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย"

และ

3) ผมให้เวลา "1 เดือน" ให้คุณ PM ไปเรียก No More หากเขากล้ามาโพสยืนยันว่า  "ที่ผมหายไป 1 เดือน ไม่ได้เกี่ยวกับการที่ Chakraphong ด่าคนโพสภาษาอังกฤษแม้แต่นิดเดียว หากผมโกหก ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " 

ผมจะไปจาก สรท และไม่กลับมาอีกเลยไม่ว่าจะในชื่ออะไร หากผมแพ้พวกคุณเพียง "ข้อใดข้อหนึ่ง"

หากผมชนะพวกคุณ "ทั้ง 3 ข้อ"  คุณ Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ดต้องไปจาก สรท และไม่กลับมาอีกเลยไม่ว่าจะในชื่ออะไร 

ผมยอมให้คุณได้เปรียบโดยต้องชนะพวกคุณถึง 3 ข้อจึงจะชนะเดิมพัน
ส่วนพวกคุณชนะผมเพียง 1 ข้อจาก 3 ข้อก็ชนะเดิมพันไปเลย

แฟร์มั๊ย?
ผมให้คุณได้เปรียบขนาด 1:3 
มาดูกันว่าใครกลัว ใครเสื่อม 

Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ด
ลงชื่อรับรองคำท้าเลยว่าใครบ้างที่กล้า

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

คนเสื้อแดงไม่ใช่พวกล้มเจ้า แต่คนล้มเจ้าเป้นพวกเสื้อแดง(ทั้งนั้น)

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:55

:D   :D   :D  จะท้าพนันทั้งทียังเอาเรื่องที่คนอื่นที่อาจจะไม่มีเวลาเข้าเว็บมา "ตีกิน" อีก

แถมกลบเกลื่อนด้วยการเพิ่มข้อที่ทำได้ง่ายๆ เข้าไปให้ดูเหมือนเสียเปรียบอีกในเชิงปริมาณอีก

อันนี้สำหรับ hiddenman โดยเฉพาะนะ ผมดึงมาจาดกระทู้นู้น

คุณบอกว่าผมเพิ่มข้อที่ทำได้ง่าย  คุุณคงหมายถึงข้อ 1 และ 2

งันผมใช้เงื่อนไขคล้ายคลึงกัน

ผมขอท้าให้คุณพูดว่า "ลีเป็นคนเสื้อแดง ถ้าลีไม่เป็นคนเสื้อแดงแอบปลอมตัวเข้ามา ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย"

มาดูกันว่ามันเป็นข้อที่ง่ายสำหรับคนใจตุ๊ดอย่างคุณหรือเปล่า 

คุณกล้าไหม?   :D 

#4 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:56

คนเสื้อแดงไม่ใช่พวกล้มเจ้า แต่คนล้มเจ้าเป้นพวกเสื้อแดง(ทั้งนั้น)

คุณกลับไปกระทู้เก่าเขาเลย อย่ามาป่วนกระทู้ผมพาออกทะเลอีก

มาทางไหน ไปทางนั้น

#5 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:59

*
POPULAR

ปัญญาอ่อนชิบ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#6 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:02

:D ดูท่าจะยังไม่เข้าใจ... เด็กน้อย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#7 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:03

ขาใหญ่อีกต่างหาก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#8 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:03

หมาป่าติดเชื้อหมาบ้าไปแว้วววว :lol:

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#9 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:05

เดี๋ยวผมมาใหม่ 

จะมาดูว่ามีใครกล้ารับคำท้าบ้าง  :D 

#10 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:07

ถ่ายคลิปเอามาให้ดูด้วยนะ ถ้าจะทำตามที่บอกจริง ๆ อ่ะ

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#11 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:10

มันเป็นเรื่องระหว่าง no more กับเด็กปากเกร็ดไม่ใช่หรือ

ทำไมกองเชียร์ถึงกระโดดลงมาต่อยซะเองล่ะ

#12 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:15

คุณ Canis ขอร้องล่ะครับ

เพื่อน ๆ กัน ทั้งนั้นอะ แต่ละคน ก็พูดไปด้วย อารมณ์

ตอนนี้ ผมติด เพื่อน ๆ ทุกคน รวมทั้ง ตัว คุณ Canis ด้วย

ดังนั้น ขอร้อง อย่าให้ใคร ต้องไป จากที่นี่ เลยนะครับ

แค่ตอนนี้ ที่ผม ไม่เห็น คุณ เคนอิจิ อีกครั้ง นี่ ผม

ก็รู้สึก โหวง ๆ แล้ว นี่ อย่าท้า กันให้ใคร

ต้องไป จาก บอร์ด เสรีไทย เลยนะครับ

ผมคงเหงา ถ้า เพื่อน ๆ พากัน ออกไปจาก ที่นี่

โดยเฉพาะ คนที่เป็น เหล่าชูปี เพื่อนบ้าน เก่าแก่

เคยเห็นหน้ากัน ทักกัน เช้ากินอะไร เย็นกินอะไร

แบบนี้ อะครับ เคยมีความรู้สึก ดี ๆ ให้กัน

มัน ก็คิดถึง อะครับ ขอร้องนะครับ

อย่าท้า กันแบบนี้เลยครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#13 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:15

คุณกลับไปกระทู้เก่าเขาเลย อย่ามาป่วนกระทู้ผมพาออกทะเลอีก

ผมไม่ได้ป่วนนะ เพียงแต่ ที่ผมพูด มันคือ ความจริง

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#14 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:21

คนส่วนใหญ่ในเสื้อแดงไม่ได้ล้มเจ้าหรอกครับ 

มีเพียงบางส่วนเท่านั้นเองที่อาศัยความเป็นเสื้อแดง 

โดยอาศัยคุณทักษิณ เหมือนที่คุณทักษิณ อาศัยเค้าเหล่านั้น  หากจะพูดก็คือ "น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า"ดังนั้นจึงกล่าวได้ว่า "คนล้มเจ้าส่วนใหญ่ อยู่ในกลุ่มคนเสื้อแดง" น่าจะไม่ผิดกะไร จึงอนุมานได้สมการต่อไปนี้

ให้ A = {คนเสื้อแดง} ดังนั้นสมาชิกของ A , n(A) = 1

ให้ B = {คนล้มเจ้า,เปลี่ยนระบอบการปกครอง,คอมมิวนิสต์} ดังนั้นสมาชิกของ B , n( B) = 3

ดังนั้น B สมาชิกของ A  

จึงกล่าวได้ว่า กลุ่มคนใน B เป็นสมาชิกของ คนเสื้อแดง(A)

หาก B ไม่ได้เป็นสมาชิกของ A 

A จะต้องไม่ทำกิจกรรม และต้องประกาศแยกตัวจาก B 

คงไม่ยากไปนะครับ แค่ Subset ง่าย .. ป 4 ก็เรียนกัน

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:24.

#15 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:23

สืบเนื่องจากกระทู้คนเสื้อแดงล้มเจ้า มีสมาชิกที่ชื่อเด็กปากเกร็ดเขาท้าคนที่เขากล่าวหาว่าเป็นคนเสื้อแดงล้มเจ้าว่า

กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหมครับ

ผมจึงขอเสนอให้มีการเดิมพันกันเล็กน้อย เพราะผมก็เป็นหนึ่งในคนที่สมาชิกหลายท่านที่นี่กล่าวหาว่าเป็นคนเสื้อแดงล้มเจ้า
คือ

1) หากผมไม่กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้า ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " 

และ

2) หากผมไม่กล้าพูดคำว่า "ผมไม่ใช่คนเสื้อแดงครับ ถ้าผมเป็นคนเสื้อแดงแอบปลอมตัวเข้ามา ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย"

และ

3) ผมให้เวลา "1 เดือน" ให้คุณ PM ไปเรียก No More หากเขากล้ามาโพสยืนยันว่า  "ที่ผมหายไป 1 เดือน ไม่ได้เกี่ยวกับการที่ Chakraphong ด่าคนโพสภาษาอังกฤษแม้แต่นิดเดียว หากผมโกหก ขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " 

ผมจะไปจาก สรท และไม่กลับมาอีกเลยไม่ว่าจะในชื่ออะไร หากผมแพ้พวกคุณเพียง "ข้อใดข้อหนึ่ง"

หากผมชนะพวกคุณ "ทั้ง 3 ข้อ"  คุณ Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ดต้องไปจาก สรท และไม่กลับมาอีกเลยไม่ว่าจะในชื่ออะไร 

ผมยอมให้คุณได้เปรียบโดยต้องชนะพวกคุณถึง 3 ข้อจึงจะชนะเดิมพัน
ส่วนพวกคุณชนะผมเพียง 1 ข้อจาก 3 ข้อก็ชนะเดิมพันไปเลย

แฟร์มั๊ย?

Chak, TonythBest, Bookmarks, 5555, ผึ้งน้อย และเด็กปากเกร็ด
ลงชื่อรับรองคำท้าเลยว่าใครบ้างที่กล้า

เอ่อ คุณคิดว่าคนแถวนี้ไม่รู้เหรอครับว่าสำหรับคนที่ไม่รู้จักผิดชอบชั่วดีแบบพวกคุณน่ะทำไมจะไม่กล้าแช่งพ่อแม่ตัวเอง ถ้าเอาให้แฟร์นะ คุณเอาหลักฐานมาโชว์ด้วยดีกว่าว่าคุณมีพ่อมีแม่จริง แล้วก็ยังมีชีวิตอยู่ ถ้าเกิดคุณเป็นเด็กกำพร้าถูกโจรเก็บมาเลี้ยง ข้อ 1 ข้อ 2 มันก็ไม่มีน้ำหนักอะไรเลยใช่ป่ะ เพราะดูจากการโพสที่ผ่านๆมาคุณน่าไม่น่าจะได้รับการอบรมที่เป็นปกติเหมือนคนอื่นเค้านะ

Edited by tifosi, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:28.

#16 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:23

ผมไม่ได้ป่วนนะ เพียงแต่ ที่ผมพูด มันคือ ความจริง

-_-  เห็นด้วยอย่างยิ่ง ตามที่เห็นและเป็นไปขอรับ...

Edited by wat, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:24.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#17 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:39

*
POPULAR

เด็กน้อยเอย

ทำตัวเป็นขยะ สร้างกระทู้ขยะ 

เฮียไม่จำเป็นต้องรับคำท้าของเอ็งหรอก
เพราะเอ็งเล่นไม่เนียนว่ะ

เอ็งเอาคุณ no more มาเล่น เพียงเพราะเขาไม่ใช่สมาชิกขาประจำ ที่เข้ามาเล่นบ่อยๆ
ไม่มีอะไรสามารถยืนยันได้ ว่าการที่เขาจะไม่เข้ามา เป็นเพราะเขามีปัญหากับใคร
หรือเพราะเขาไม่ว่างเข้ามา

การที่เอ็งหยิบฉวยสมาชิกบางท่าน ที่ไม่ได้มีส่วนอะไรกับเอ็งมาสร้างเป็นกระทู้
โดยหาได้สำนึกได้ว่า มันเป็นการละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของเขา
เฮียว่า เอ็งกำลังทำผิดว่ะ ไอ้หนู

5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย”
สิ่งที่เอ็งกำลังพยายามทำอยู่นั้น นอกจากการทำผิดกฏบอร์ดแล้ว
เอ็งก็เพียงดื้อดึง พยายามเปลี่ยนแปลงประเด็นของกระทู้ว่าด้วยแดงล้มเจ้า
ซึ่ง ไม่เกี่ยวข้องกับประเด็นใดๆ ถึงแม้เอ็งจะหนีมาตั้งกระทู้ใหม่
นั่นก้เป้นเพียงการพยายามดึงสมาชิกส่วนหนึ่ง ที่มีส่วนร่วมอยู่ในกระทู้แดงล้มเจ้านั้น
ให้เบี่ยงเบนความสนใจมาที่กระทู้ใหม่นี้ของเอ็ง

นั่นเป็นการชี้ชัดเป็นที่สุด ว่าเอ็งกำลังพยายามปกป้องพวกแดงล้มเจ้า
ไม่ยอมรับการติเตียนแดงล้มเจ้า
และหากเฮียไม่หยุดสนทนากับเอ็งในกระทู้นั้น
เอ็งก็คงพากระทู้ออกทะเล จนมอดต้องลอคกระทู้ สมใจเอ็ง ดังที่เอ็งพยายามพูดถึงมอดเพื่อเรียกเขามา

ขอโทษเถอะ ไอ้หนู
คนในบอร์ด เค้ารู้เช่นเห็นชาติเอ็งหมดแล้ว
แม้แต่การท้ารวม เอาลอคอินคนอื่นอีกเป็นจำนวนหลายท่าน
มาแลกกับลอคอินเน่าๆ ของเอ็งเพียงลอคอินเดียว
มันก็เป็นเรื่องไร้สติเป็นที่สุด เท่าที่เด็กอย่างเอ็งจะมีปัญญาคิดได้

ถามจริงๆ เอ็งอายุเท่าไหร่แล้ว
โตแค่ไหนแล้ว หรือโตแต่ตัว หรือเป็นเพียงเด้กพึ่งขึ้น ที่กร่างเกรียนไปทุกกระทู้
เพียงเพื่อประกาศศักดา

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#18 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:41

ไร้สาระที่สุด  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#19 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:46

ทีเอ็งไปป่วนกระทู้คนโน้นคนนี้ออกทะเล ไม่ยักเตือนตัวเอง

คุณ plunk พูดถึงในประเด็นที่เกี่ยวข้องด้วยซ้ำ

เอ็งกลับไล่เขาไป ไม่หน้าด้านไปหน่อยหรอกรึ

ปัญหาของคนที่คิดว่าตัวเองเป็นดวงอาทิตย์อย่างเอ็ง

มันก็เหมือนพวกเด็กออทิสติกแหละว่ะ

คือไม่เคยสนใจความคิดคนอื่น และความเห็นฉันต้องเป็นใหญ่คนเดียวเท่านั้น

ใครคิดต่าง เป็นผิดไปหมด

ภาษาปัจจุบัน เค้าเรียก “เด็กเกรียน” ว่ะ

อยากให้คนยอมรับ ก็ควรทำตัวเป็นผู้ใหญ่ ฟังคนอื่นเค้าบ้าง

ยอมรับตัวเองซะบ้าง ว่าสิ่งที่ทำ ที่คิด มันผิด

การไม่เอ่เจ้าในความคิดน่ะ มันเป็นเรื่องเกิดขึ้นได้

คนเรา ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนคนอื่น

พระองค์ท่าน ก็ไม่ได้ต้องการบังคับให้ใครมารัก

แต่ไม่ใช่ไปสร้างข่าวเท็จ ใส่ร้าย ด่าทอ หรือซุกซ่อนพวกทำผิดเอาไว้

นั่นเป็นความผิด ต่อให้เอ็งมาด่าเฮียต่อหน้า

เฮียที่เป็นคนธรรมดา ยังเล่นงานเอ็งด้วยกฏหมายหมิ่นประมาทได้

บอร์ดนี้ ไม่ใช่บอร์ดเด็กเล่นนะ ไอ้หนู

ไม่ใช่บอร์ดเกย์หาคู่ด้วย

อย่ามาเอาเฮียไปฝันเปียก เฮียขนลุก

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#20 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:46

ผมไม่ใช่ "เพือน" กับอ้ายตัวนี้เด็ดขาด

ใครอย่าโยงว่าเป็น "เพือน" กัน

#21 Ballbk

Ballbk

สร้างเวปบอร์ดเอง แล้วไปเล่นคนเดียวเหอะ

#22 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:51

ที่ไอ้หงอกมันยังด่าพ่อแม่ตัวเองได้ สาวกมันก็คงกล้าแช่งพ่อแช่งแม่เช่นเดียวกัน

#23 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:57

คือ

และ

และ

แฟร์มั๊ย?

ถ้างั้นผมท้าคุณกลับ เหมือนที่คุณโพสต์มา แต่เปลี่ยนคำพูด เป็นว่า

"ผมรักทักษิณครับ ถ้าผมคิดล้มทักษิณขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย "

จบใหม

อ้อ

แต่เดิมพันผม คือให้ทักษิณกับอียิ่งลัก ตายโหงตายห่าในเจ็ดวัน...ตกลงใหม

#24 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:05

คนดีๆเขาไม่เอา"พ่อ-แม่"มาเป็นสิ่งเดิมพันหรอกนะ

ในบอร์ดนี้เคยมีคนด่าพ่อแม่ตัวเองอย่าสมศักดิ์ เจียมก็พอแล้ว

หรือว่าอยากทำไอดอลเลยทำอย่างที่เก็บซ่อนไว้ในใจ -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#25 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:11

คนดีๆเขาไม่เอา"พ่อ-แม่"มาเป็นสิ่งเดิมพันหรอกนะ

ในบอร์ดนี้เคยมีคนด่าพ่อแม่ตัวเองอย่าสมศักดิ์ เจียมก็พอแล้ว

หรือว่าอยากทำไอดอลเลยทำอย่างที่เก็บซ่อนไว้ในใจ -_-

เก่ง ทารุณ ก็เอาแม่มาก่นด่า

เอ้ย มาสาบานด้วยนะ

พวกนี้เลวตามกันมาเลยนิหว่า

#26 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:12

ตกลง ต้องยุบโรงเรียนด้วย ป่าววว!!

***** หากสมาชิกถูกออก เหลือไม่เกิน 60คน ต้องยุบบอร์ด *****

Edited by redfrog53, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:14.

#27 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:24

ไอ้พวกนี้เรียกตัวว่ามนุษย์ได้เหรอ?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:26

ควายลี ปัญญาอ่อนสุดๆ 

#29 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:29

บ่องตง นั่งหัวเราะพอกับปอดแต่งเป็นพระยามะเร็งเลยค่ะ 555+

คือสงสัยว่า แถวบ้านพี่หาสัตว์ชนิดนี้ได้ง่ายๆ หรอคะที่จะมาให้กัดถ้าผิดคำสาบาน

แล้วสัตว์ชนิดนี้มันกัดถึงตายได้จริงหรอคะ

เจอคนทีไร เห็นมันวิ่งไม่คิดชีวิตเลย

แปลกดีเหมือนกัน

คิดว่าคนสาบานกันจะใช้หลักเดียวกันซะอีก

อย่าง จขกท.ท้าสาบานว่ารักแม้วยิ่งชีพ ถ้าผิดไปจากนี้ให้ตะกวดกัดตาย

แล้วท้าคนอื่นด้วยข้อความเดียวกันแต่ตรงกันข้ามกันว่าถ้าไม่รักแม้วยิ่งชีพ ขอให้ตะกวดกัดตายเช่นกัน

แต่โดยรวมแล้วฮาดีค่ะ :lol:

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#30 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:33

ไอ้ลี เอ้ย ต้องเรียก อีลี นิหว่า

รู้สึกว่า อีลี นีี่จะปัญญา่อ่อนขึ้นทุกวัน

สงสัยโรคหมาบ้าน้ำลายฟูมปาก จะติด อีลี

ไล่กัดเค้าไปทั่ว

ห้าาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#31 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:38

1. photo-thumb-18448.jpg?_r=1367590459
    CanisLupus Joined on 29 เมษายน 2556 09:13
    Members · 658 posts

total   :    658

................................................................................................................................................................................

1. photo-thumb-4905.jpg?_r=1366651604
    tonythebest

Joined on 22 มกราคม 2553 10:59
    Members · 9,866 posts

1. photo-thumb-10659.jpg?_r=0
      เด็กปากเกร็ด Joined on 13 พฤศจิกายน 2554 15:40
      Members · 859 posts
  1. default_large.png
    Bookmarks

Joined on 22 กุมภาพันธ์ 2552 17:15
    Members · 21,526 posts

1. default_large.png
      55555

Joined on 13 ตุลาคม 2551 08:29
      Members · 10,143 posts

1. photo-8988.jpg?_r=1366678297
        ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่ Joined on 22 กรกฎาคม 2554 07:14
        Members · 14,358 posts

total   :    56,752

...................................................................

อัตราส่วนต่อรองมวยคู่นี้เท่ากับ  1 : 86.25

ไม่มีอะไร เห็นเสื้อแดงเขาชอบวัดปริมาณกัน ไม่ชอบวัดคุณภาพ

#32 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:01

เพื่อน ๆ กัน ทั้งนั้นอะ แต่ละคน ก็พูดไปด้วย อารมณ์

ตอนนี้ ผมติด เพื่อน ๆ ทุกคน รวมทั้ง ตัว คุณ Canis ด้วย

ดังนั้น ขอร้อง อย่าให้ใคร ต้องไป จากที่นี่ เลยนะครับ

แค่ตอนนี้ ที่ผม ไม่เห็น คุณ เคนอิจิ อีกครั้ง นี่ ผม

ก็รู้สึก โหวง ๆ แล้ว นี่ อย่าท้า กันให้ใคร

ต้องไป จาก บอร์ด เสรีไทย เลยนะครับ

ผมคงเหงา ถ้า เพื่อน ๆ พากัน ออกไปจาก ที่นี่

โดยเฉพาะ คนที่เป็น เหล่าชูปี เพื่อนบ้าน เก่าแก่

เคยเห็นหน้ากัน ทักกัน เช้ากินอะไร เย็นกินอะไร

แบบนี้ อะครับ เคยมีความรู้สึก ดี ๆ ให้กัน

มัน ก็คิดถึง อะครับ ขอร้องนะครับ

ทรงธรรม

คนที่ทำให้คนอื่นหายไปจากบอร์ดจริงๆ คือ Chak ครับ

เขาทำให้ No More หายไปอย่างถาวร แุถมยังไม่ยอมรับผิดอีก  :D 

#33 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:02

ผมรู้ยังคุณก็กล้าพูดอยู่แล้วหล่ะ มันก็แค่คำพูด คุณไม่ใช่บุคคลที่มีชื่อเสียงอะไรเลย ที่ต้องให้ความสำคัญกับคำพูด จากนี้ไปคุณจะกลับคำพูด ปลิ้นปล้อ ยังไงก็ก็ได้ พูดตรงๆนะครับ ราคาของเดิมพันคุณตํ่ามากก เดินพันกันด้วยเงินยี่สิบบาท ยังแพงไปเลย...

ก่ะตีกินโง่ๆแบบนี้เลยหรือครับ คิดว่าจะมีใครรับคำท้าคุณมั้ย ถ้าไม่มีใครรับคำท้า (ซึ่งมันก็คงไม่มีอยู่แล้ว) คุณก็จะเอาไปพูดได้ว่า คนในสรท.มันป๊อดจัง หรือถ้ามีคนรับคำท้าแม้แต่คนเดียว มันก็คุ้มแล้ว เพราะคุณไม่มีทางแพ้เดิมพันอยู่แล้ว 

จะเดิมพันอะไร ก็ให้มันใจถึงๆหน่อย คนในสรท.ไม่ได้กินหญ้านะเว้ยยย  :wacko:

#34 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:06

เงี่ ยนโว้ย   อยาก เอา น้ำ ออก

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#35 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:06

ไอ้พวกนี้เรียกตัวว่ามนุษย์ได้เหรอ?

เอ้า ด่ากันเองอีกแล้ว เดี๋ยวได้ชกปากกันหรอก
ผมเอาไอ้ตัวที่พวกคุณสงสัยว่าเป็นมนุษย์หรือเปล่ามาให้ดูนะว่าใคร  :D

อคติครับ

#36 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:12

ไร้สาระจริง

#37 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:17

เอ้า ด่ากันเองอีกแล้ว เดี๋ยวได้ชกปากกันหรอก
ผมเอาไอ้ตัวที่พวกคุณสงสัยว่าเป็นมนุษย์หรือเปล่ามาให้ดูนะว่าใคร  :D

อคติครับ

photo-10659.jpg?_r=0

คุณเกร็งไปทั้งตัวกับคุณ eAT ไหนคุณลองบอกหน่อยสิครับว่าเด็กปากเกร็ดเขาไม่ใช่มนุษย์ตรงไหน?

คุณไปว่าเขาอย่างนั้น ไม่กลัวเขาโกรธเอาเหรอ?

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:19

อคติครับ

คุณเกร็งไปทั้งตัวกับคุณ eAT ไหนคุณลองบอกหน่อยสิครับว่าเด็กปากเกร็ดเขาไม่ใช่มนุษย์ตรงไหน?

คุณไปว่าเขาอย่างนั้น ไม่กลัวเขาโกรธเอาเหรอ?

จริงๆ 2 คนนั้นเค้าคุยกันเอง ไม่เห็นเกี่ยวอะไรกับคุณ คุณเด็กปากเกร็ดเค้าท้าไอ้เสรีไทยไชโย เพราะเค้าคงเห็นว่าไอ้นี่ มันพฤติกรรมแบบไหน รีทาร์ดไม่เห็นต้องไปเสือk กับเค้านี่ 

#39 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:21

ทรงธรรม

คนที่ทำให้คนอื่นหายไปจากบอร์ดจริงๆ คือ Chak ครับ

เขาทำให้ No More หายไปอย่างถาวร แุถมยังไม่ยอมรับผิดอีก  :D 

ไอ้หนู

เฮียเตือนเอ็งแล้วนะเว้ย

สิ่งที่เอ็งกำลังพยายามทำ นอกจากจะไม่ได้ผลแล้ว

มันยังผิดกฏซะอีกด้วย 

อย่าขยันโขว์เกรียนไปนักเลย

เอาเวลาไปฝันถึงเฮีย ยังจะสุขกว่านะ

กึ๋ย .. พูดแล้วเฮียก็หนาวว่ะ

#40 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:24

เด็กสมัยนี้ ชอบโชว์เกรียน คงนึกว่าเท่ห์

ทำตัวเป็นเด้กแวนซ์ไร้ราคาโชว์พาวไปวันๆ

#41 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:26

อคติครับ

กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหม/p>รับ

จริงๆ 2 คนนั้นเค้าคุยกันเอง ไม่เห็นเกี่ยวอะไรกับคุณ คุณเด็กปากเกร็ดเค้าท้าไอ้เสรีไทยไชโย เพราะเค้าคงเห็นว่าไอ้นี่ มันพฤติกรรมแบบไหน รีทาร์ดไม่เห็นต้องไปเสือk กับเค้านี่ 

อืม 2 คนนั่น คนหนึ่งเขาบอกว่า คนดีๆเขาไม่เอา"พ่อ-แม่"มาเป็นสิ่งเดิมพันหรอกนะ

ส่วนอีกคนก็บอกว่า 

เขาก็กะจะด่าผมอ่ะนะ ผมรู้หรอกว่าเขากะจะด่าคนที่พูดว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย "

เพราะเขาคิดว่าคือผม

ผมเลยเอามาให้เขาดูว่าจริงๆ แล้วใครเป้นคนพูด   :D 

แล้วไจแอนท์เข้ามาเสือkอะไรกับเขาหล่ะครับ?

#42 ปู ออสการ์

ปู ออสการ์

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:26

เอางี้ครับ ถ่ายคลิปประกาศเจตนา แล้ว อัพลง Youtube โชว์ เลย ครับ

เพิ่มเติมครับ ให้เอา รูป ทักชั่ว หรือ รูป ยิ่งโง่ แล้วเยี่ยวใส่โชว์ 

ถ้าทำได้ ผมจะเชื่อ และขอนับถือคุณเป็น Idol ครับ  :) 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด                 จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง       จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอยคอยสร้างสิ่งที่ควร            ไม่เรรวนพะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา      ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป

#43 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:28

อคติครับ

กล้าพูดคำว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย " กล้าไหม/p&gt;รับ

อืม 2 คนนั่น คนหนึ่งเขาบอกว่า คนดีๆเขาไม่เอา"พ่อ-แม่"มาเป็นสิ่งเดิมพันหรอกนะ

ส่วนอีกคนก็บอกว่า 

เขาก็กะจะด่าผมอ่ะนะ ผมรู้หรอกว่าเขากะจะด่าคนที่พูดว่า "ผมรักในหลวงครับ ถ้าผมคิดล้มเจ้าขอให้พ่อแม่ผมโดนเ หี้ยกัดตาย "

เพราะเขาคิดว่าคือผม

ผมเลยเอามาให้เขาดูว่าจริงๆ แล้วใครเป้นคนพูด   :D 

แล้วไจแอนท์เข้ามาเสือkอะไรกับเขาหล่ะครับ?

คุณเด็กปากเกร็ดเค้าท้าพ่อแม่ของเสรีไทไชโย แตุ่รีทาร์ดท้าพ่อแม่ของคุณเอง แล้วยังไปอ้างคำพูดคนอื่นอีก ขำว่ะ  :D

#44 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:33

เอ๋า...

แต๋วแตกซะแล้ว... โถ...ๆๆๆ

เฮียบอกเอ็งกี่ครั้งแล้ววะ ไอ้หนู

ที่นี่มันบอร์ดสนทนา

เอ็งไม่อยากให้เฮียยุ่ง เอ็งก็ไปสมัครบล็อคส่วนตัวดิเฮ้ย

มาเพ้อเจ้ออะไรในบอร์ดสนทนา

เกรียนแตกซะงั้น

:lol: 

#45 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:36

สรุปคือไม่มีใครกล้ารับคำท้าเพื่อพิสูจน์สิ่งที่ตัวเองเชื่อ  :D 

ใช้ 16 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 7 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 7 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 2 ท่าน

chackrapbong ว่าไง?

#46 tonythebest

tonythebest

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:40

เค้าบอกเอ็งไปแล้ว

เอ็งก็ลืมตาอ่านคำตอบคนอื่นซะบ้างดิเฮ้ย

เกรียนเข้ามาแล้วยังหลบซ่อนตัวด้วย

ทำตัวเอ็นอิแอบนะเราน่ะ

#47 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:43

เอางี้ครับ ถ่ายคลิปประกาศเจตนา แล้ว อัพลง Youtube โชว์ เลย ครับ

เพิ่มเติมครับ ให้เอา รูป ทักชั่ว หรือ รูป ยิ่งโง่ แล้วเยี่ยวใส่โชว์ 

ถ้าทำได้ ผมจะเชื่อ และขอนับถือคุณเป็น Idol ครับ  :) 

เห็นด้วยครับ  ต่อให้ด่าพ่อล่อแม่ตัวเองแบบหงอกเจียมก็มีมาแล้วไม่แปลก จะให้มีน้ำหนักท้าเขาอัดเป็นคลิปอัพขึ้นยูทูปไปเลยครับ แสดงเจตนารมจริงจังขนาดนี้ไม่ต้องปิดหน้าตาอะไรหรอกนะครับ เพราะคุณไม่ได้ล้มเจ้านิ

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#48 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:08

คือ

และ

และ

แฟร์มั๊ย?

ผม ขอยืนยัน เช่นเดิม ว่า หาก คุณ No More ไม่เข้าเวป สาเหตุเป็นเพราะผม ผมขอวางเดิมพันด้วย การลาออกจาก สรท โดยถาวร

แต่หาก คุณ No More ได้มีโอกาส ได้เข้ามาชี้แจงว่า ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง ก็หวังว่า นาย ลี พร้อม ลาออกจาก สรท โดยถาวร เช่นกัน

วันก่อน นาย ลี ชี้นิ้วสั้ง ให้ผม ไปเรียน ภาษาอังกฤษ กับ เคนอิจิ

มาวันนี้ นาย ลี ชี้นิ้วสั่ง ให้ pm ไปหา คุณ No More พร้อมยื่นเงื่อนเวลา ให้ 1 เดือน

คำถามมีอยู่ว่า  ผมจำต้อง เดินตามนิ้วที่ชี้สั่ง ของนาย ลี หรือไม่

คำตอบ คือ       ผมไม่จำเป็นต้องเดินตามนิ้วที่ชี้สั้ง ของ นาย ลี

เพราะเหตุว่า    ผมเป็นอมาตย์ที่ไม่อ่อนข้อให้ไพร่

เหตุที่ผมเป็นอมาตย์เพราะ เลือกเกิดไม่ได้ จึง ไม่ไปเกิดในตระกูลไพร่

คำว่าไพร่ของผมไม่ได้หมายถึงคนยากจน คนด้อยโอกาส แต่ผมหมายถึงคนที่ไม่ได้

ถูกอบรมจากบุพการี ทั้ง กริยา มารยาท ความยโส โอ้อวด รวมถึง ยกตนข่มท่าน

ที่น่าสงสารที่สุด ก็คือ ไพร่บางคน พยายามทำตัวเป็นอมาตย์ แต่ไม่อาจปิดบังความไพร่  ของตนเอง

ให้รอดสายตาไปจากเพื่อนเพื่อนได้

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#49 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:18

ผมไม่ไช่ คนแถวนี้ ไม่ชอบพรรค ปชป. มีอะไรไม่พอใจ ก็ใส่กันไปตรงๆ (ไม่เกรงใจ)

แต่ที่ยังวนเวียน ไม่ไปไหน เพราะ มีความรู้สึกร่วมกับคนที่ไม่เอา ระบอบทักษิณ+พวกล้มเจ้า

ผมเป็นศัตรูกับ นกม. มองว่า นกม.ทุกพรรคคือปัญหาของชาติ ผมเข้าใจทุกท่านที่ต้องมี สังกัด

ไม่ถือครับ ว่า เขาจะอยู่ฝ่ายไหน ใครที่มองเห็น ความระยำของ ระบอบทักษิณ ผมก็มองเป็น มิตร แล้ว

จขกท.จริงจังไปหรือเปล่าครับ ผมไม่สนหรอกว่า คุณจะสีอะไร จิตที่มุ่งแต่จะเอา แพ้-ชนะ ไม่มีใครชอบครับ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#50 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:29

ผมไม่ไช่ คนแถวนี้ ไม่ชอบพรรค ปชป. มีอะไรไม่พอใจ ก็ใส่กันไปตรงๆ (ไม่เกรงใจ)

แต่ที่ยังวนเวียน ไม่ไปไหน เพราะ มีความรู้สึกร่วมกับคนที่ไม่เอา ระบอบทักษิณ+พวกล้มเจ้า

ผมเป็นศัตรูกับ นกม. มองว่า นกม.ทุกพรรคคือปัญหาของชาติ ผมเข้าใจทุกท่านที่ต้องมี สังกัด

ไม่ถือครับ ว่า เขาจะอยู่ฝ่ายไหน ใครที่มองเห็น ความระยำของ ระบอบทักษิณ ผมก็มองเป็น มิตร แล้ว

จขกท.จริงจังไปหรือเปล่าครับ ผมไม่สนหรอกว่า คุณจะสีอะไร จิตที่มุ่งแต่จะเอา แพ้-ชนะ ไม่มีใครชอบครับ

1) ผมไม่เคยสนับสนุนระบอบทักษิณครับ  และผมไม่ได้ต้องการมาเป็นมิตรกัยใคร

2) ผมไม่ได้มุ่งเอาแพ้-ชนะครับ เขากล่าวหาว่าผมเป็นเสื้อแดงล้มเจ้า ผมต้องการพิสูจน์ตัวเองครับ หรือคุณ OSR ว่าผมควรอยู่เฉยๆ ให้เขากล่าวหาข้างเดียว?  :D 

• OSR likes this

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน