Jump to content

ขออีกสักครั้งกับ ผอ แบบนี้ครับ

• Please log in to reply
2 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:37

งานราชการ หัวหน้าฝ่ายแต่งตั้งเสนอชื่อ บุคลากรที่จะทำงานภายในฝ่ายของตนเอง ผอ มีสิทธิที่จะ ขีดชื่อคนที่หัวหน้าฝ่ายเสนอ มาไหมครับ เพียงแค่เหตุผลว่า ไม่ชอบ ไม่ถูกใจ  ผมมองว่าหัวหน้าเค้าก็เลือกลูกน้องที่จะมาทำงานด้วยกันกับตัวเค้า ผอ มาก้าวก่ายเกินไปไหมแบบนี้ เพราะผม โดนขีดชื่อ ให้ออกจากฝ่ายโดยไม่มีชื่ออยู่ในฝ่ายแต่อย่างใด ผมเสียใจมากเลยครับ ทำงานตรงนี้มา ไม่เคยขาดตกบกพร่อง รับผิดชอบงาน ไม่ได้ยอ ตัวเอง แต่เพียงเพราะว่า ผอ ให้เหตุผลมาว่า  ได้ฟังคนอื่นมาบอกว่า ผม วิจารณ์การบริหารงานของ ผอ  แค่นี้หละครับ ผมก็ลูกน้องธรรมดาคนหนึ่ง ผอ บริหารแปลก ผมก็วิจารณ์ เป็นธรรมดา ไม่เคยพูดเสียหาย ไม่เคยฟ้องร้อง คดี ความใดๆ ผมเป็นคนไม่ค่อยยุ่งกับใครเท่าไร แต่ที่ทำแบบนี้กับผม มันเกินไปครับ ผมเสียใจมากๆ ไม่รู้จะพิมพ์อย่างไรให้ทุกท่านเข้าใจ ขอบคุณที่แวะมาอ่านนะครับ ใครพอมีเส้นสาย ให้ผมได้มีโอกาสย้าย กลับบ้านลพบุรีก็กรุณาผม หน่อยนะครับ ผมเป็นครูเล็กๆครับ ขอบคุณครับ

#2 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:16

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ท้อได้แต่อย่าถอย

ช่วงจังหวะชีวิตหนึ่ง มักจะมีอะไรร้าย ๆ เข้ามาในชีวิต

เข้มแข็ง และ อดทน  ยืนหยัดอย่าให้ล้ม 

แล้วมันจะผ่านไป  มันเป็นวัฏจักร เป็นวงจรชีวิต

มองไปรอบ ๆ มีคนอื่นเค้าเจอเรื่องร้ายกว่าเรามาก

บางคนไม่มีงาน  บางคนล้มเจ็บป่วย โรครุมเร้า

คุณผู้พิทักษ์ความดี  มีงานทำ  งานราชการที่มั่นคง

เพียงแต่อาจต้องอยู่แบบ Low Profile ไปก่อน

ก้าวเดินต่อไป  หนทางข้างหน้ายังอีกไกล

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#3 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:22

อย่ายอมแพ้ต่อโชคชะตาครับ ช่วงชีวิตนี้จะเป็นบททดสอบจิตใจของคุณโดยมีความทุกข์เป็นต้นทุน 

บุคคลที่ยิ่งใหญ่ไม่หวั่นกลัวอุปสรรคใดๆครับ กลับเห็นว่ามันเป็นโจทย์สามัญข้อหนึ่งที่ต้องแก้

อย่างน้อยตอนนี้ หัวหน้าฝ่ายของคุณผู้พิทักษ์ฯ ก็ยังเป็นอีกคนนึงที่เห็นความดีของคุณครับ

กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน