Jump to content

- - - - -

ขอเสนอความเห็นถึงMOD และสมาชิกเสรีไทยครับ

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:29

*
POPULAR

เนื่องด้วยปัจุบันได้มีสมาชิกเพิ่มขึ้นจำนวนมาก ทั้ง สลิ่มเขมร แดงเต็มขั้น บัตรเติมเงิน รวมทั้งแดงคิวซีต่างๆ ได้ถกกระทู้กันอย่างมากมาย จนทำให้กระทู้ดีๆหลายๆกระทู้ตกอย่างรวดเร็ว     

ผมมีข้อเสนอว่าให้ปักหมุดกระทู้บางกระทู้ที่มีความสำคัญในการตรวจสอบนักการเมือง เช่น การจำนำข้าว การจัดการน้ำ เงินกู้ เป็นต้น ผมเห็นว่าในเสรีไทยมีผู้รู้มากมายที่พร้อมจะนำเสนอข้อมูลเหล่านี้ แต่บางทีอาจจะเบื่อที่จะโพสแล้วมีสมาชิกหลายๆคนมาป่วนและตั้งกระทู้ขยะเยอะๆจนกระทู้ตกไป อีกประการหนึ่ง กระทู้เหล่านี้ต้องเปิดโอกาสให้แต่ละฝ่ายนำเสนอข้อเท็จจริงที่เป็นเหตุเป็นผลของแต่ละฝ่าย หากมีการถกแบบใช้อารมณ์ ด่าพ่อล้อแม่ก็ให้อำนาจ MOD ในการลบความเห็นที่เข้ามาป่วนได้ ส่วนใครอารมณ์ค้างหรือบัตรเติมเงินที่ต้องทำ rep ก็ให้ไปป่วนที่กระทู้ปกติได้

เผื่อประชาชนทั่วไปผ่านเข้ามาจะได้ข้อมูลที่เป็นเหตุเป็นผล และเป็นการง่ายในการหาข้อมูลต่างๆ
                                 ..............ความเห็นส่วนตัวครับ............

Edited by ubol boy, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:03.

#2 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:42

ผมเห็นด้วย ครับ 

เป็นการจัดระเบียบ กระทู้ไปในตัว 

#3 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:46

ทำไม่ได้ครับ
เพราะบางกระทู้จะโดนก่อกวน พาออกทะเล จนตกไป
เว้นแต่จะป็นพื้นที่พิเศษ ที่ได้รับการ approve ว่ามีสาระจริง
เหมาะแก่การถกปัญหา
คำด่า + ไร้สาระ ต้องกรองให้ดี ถึงจะเป็นกระทู้ที่ได้สาระ มีคุณภาพ ปักหมุดได้
ตามนั้น

#4 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:59

นี่แหละครับ ถ้าปัดหมุดแล้ว ก็ให้อำนาจ MOD จัดระเบียบไปเลย

ทำไม่ได้ครับ
เพราะบางกระทู้จะโดนก่อกวน พาออกทะเล จนตกไป
เว้นแต่จะป็นพื้นที่พิเศษ ที่ได้รับการ approve ว่ามีสาระจริง
เหมาะแก่การถกปัญหา
คำด่า + ไร้สาระ ต้องกรองให้ดี ถึงจะเป็นกระทู้ที่ได้สาระ มีคุณภาพ ปักหมุดได้
ตามนั้น

Edited by ubol boy, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:00.

#5 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:46

เห็นด้วย เพื่อบอร์ดเราจะได้ชื่อว่าเป็นบอร์ดการเมืองคุณภาพบ้างครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:46

ราคาน้ำมัน ราคายาง ราคาข้าว ราคาแก๊ส
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:51

แบบนี้ Mod ต้องเฝ้าบอร์ดตลอดเวลา และต้องอ่านทุกโพสต์ 

ไม่ง่ายนะครับ

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#8 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:04

แบบนี้ Mod ต้องเฝ้าบอร์ดตลอดเวลา และต้องอ่านทุกโพสต์ 

ไม่ง่ายนะครับ

ไม่ต้องเฝ้าหรอกครับ แอบส่อง วันละครั้งสองครั้งก็ได้

#9 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:05

เห็นด้วย เพื่อบอร์ดเราจะได้ชื่อว่าเป็นบอร์ดการเมืองคุณภาพบ้างครับ

เท่าที่อ่านREP คุณมา คห.ผมเห็นด้วยครับ

#10 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:24

เท่าที่อ่านREP คุณมา คห.ผมเห็นด้วยครับ

แสดงว่าแต่ก่อนไม่มีคุณภาพ  :D

#11 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:27

พยามไม่เอ่ยแล้วนะ...อิอิ

#12 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:29

แสดงว่าแต่ก่อนไม่มีคุณภาพ :D

น่าจะเริ่มด้อยคุณภาพลงสุด
ตั้งต่วันที่ 5-พฤษภาคม 2556 นี่แหละ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#13 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:30

ตัดบางคนออกไป ก็มีคุณภาพแล้วครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#14 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:52

การแสดงออกซึ่งประชาธิปไตยมีหลายวิธี

ในกรณีนี้ แมงสาบหลายตัวแสดงออกด้วยวิธีการเข้าไปด่า

เพราะอ่านตัวป่วนแล้วของขึ้น อารมณ์พาไป จำนวนคนตอบ

ตามหลักประชาธิปไตยก็เลยเพิ่ม กระทู้ก็เลยอยู่บนๆ

แต่ถ้าเราลองเปลี่ยนวิธีการแสดงออก ด้วยความสงบ ไม่ต่อล้อ

ต่อเถียงตัวป่วน เลือกจะเมนท์เฉพาะที่คิดว่ามีประโยชน์ต่อส่วนรวม

เราก็จะเห็นกระทู้ประชาธิปไตยดีๆ อยู่บนๆ

กระทู้บ่นในลักษณะนี้ เห็นตั้งมาหลายครั้งแล้ว ผมเองก็เคยตั้ง (มั้ง)

แต่พอนานๆ ไป เราปรับตัวเองดีกว่า การไปรบกวนม้อดอาสาสมัคร

ให้มามีภาระเพิ่มขึ้นอีก อันนี้ผมเกรงใจครับ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#15 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:05

เลิกต่อล้อต่อเถียงกับพวกขยะป่วนบอร์ดบ้างก็ดีนะครับ

เข้ามากี่ครั้งๆ เห็นพวกป่วนกระทู้ พาลไม่อยากอ่านกระทู้อื่นเลย

#16 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:16

เนื่องด้วยปัจุบันได้มีสมาชิกเพิ่มขึ้นจำนวนมาก ทั้ง สลิ่มเขมร แดงเต็มขั้น บัตรเติมเงิน รวมทั้งแดงคิวซีต่างๆ ได้ถกกระทู้กันอย่างมากมาย จนทำให้กระทู้ดีๆหลายๆกระทู้ตกอย่างรวดเร็ว     

ผมมีข้อเสนอว่าให้ปักหมุดกระทู้บางกระทู้ที่มีความสำคัญในการตรวจสอบนักการเมือง เช่น การจำนำข้าว การจัดการน้ำ เงินกู้ เป็นต้น ผมเห็นว่าในเสรีไทยมีผู้รู้มากมายที่พร้อมจะนำเสนอข้อมูลเหล่านี้ แต่บางทีอาจจะเบื่อที่จะโพสแล้วมีสมาชิกหลายๆคนมาป่วนและตั้งกระทู้ขยะเยอะๆจนกระทู้ตกไป อีกประการหนึ่ง กระทู้เหล่านี้ต้องเปิดโอกาสให้แต่ละฝ่ายนำเสนอข้อเท็จจริงที่เป็นเหตุเป็นผลของแต่ละฝ่าย หากมีการถกแบบใช้อารมณ์ ด่าพ่อล้อแม่ก็ให้อำนาจ MOD ในการลบความเห็นที่เข้ามาป่วนได้ ส่วนใครอารมณ์ค้างหรือบัตรเติมเงินที่ต้องทำ rep ก็ให้ไปป่วนที่กระทู้ปกติได้

เผื่อประชาชนทั่วไปผ่านเข้ามาจะได้ข้อมูลที่เป็นเหตุเป็นผล และเป็นการง่ายในการหาข้อมูลต่างๆ
                                 ..............ความเห็นส่วนตัวครับ............

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง และคิดว่าหลายๆท่านในบอร์ดนี้เห็นด้วยเหมือนกัน

และเห็นควรให้ปักหมุดกระทู้นี้เป็นตัวอย่างเลยครับ

#17 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:21

เห็นด้วย...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#18 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:23

เพิ่ม icon เป็นกดคำว่า "ปักหมุด" ข้าง Like This ดีมั้ยคะ ถ้ามีสมาชิกกดปักหมุดเกิน 50 คน (หรือเท่าไหร่ก็แล้วแต่เห็นควร) กระทู้นั้นก็จะขึ้นปักหมุดโดยอัตโนมัติ ทำนองนี้เป็นต้น เหมือนกดไลต์ถ้ามีคนกด 10 คนขึ้นไปก็จะขึ้น Poppular โดยอัตโนมัติ. :)

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#19 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:38

ถ้าไม่คุณภาพ ทำไมหลายคนพยายามกลับเข้ามาจัง 

#20 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:42

เห็นด้วยค่ะ

เพราะเดี๋ยวนี้คนมาตามอ่านบอร์ดมากขึ้น

จึงน่าจะแยกเรื่องที่เกี่ยวกับปากท้อง และนโยบายที่รัฐทำกับประชาชน

เป็นข้อมูลที่จะทำให้คนนอก ได้อะไรจากการมาแวะอ่านค่ะ

#21 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:50

ถ้าไม่คุณภาพ ทำไมหลายคนพยายามกลับเข้ามาจัง 

ดีนะครับ ถือเป็นกรณีศึกษา ดูสิขนาดกระทู้ดีๆ ยังมีแมงวีแมงวัน มากวน ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:13

ปักหมุดคห.นี้

เพิ่ม icon เป็นกดคำว่า "ปักหมุด" ข้าง Like This ดีมั้ยคะ ถ้ามีสมาชิกกดปักหมุดเกิน 50 คน (หรือเท่าไหร่ก็แล้วแต่เห็นควร) กระทู้นั้นก็จะขึ้นปักหมุดโดยอัตโนมัติ ทำนองนี้เป็นต้น เหมือนกดไลต์ถ้ามีคนกด 10 คนขึ้นไปก็จะขึ้น Poppular โดยอัตโนมัติ. :)

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน