Jump to content

- - - - -

สาวกแป๊ะเกาะกระแส "หน้ากากวี" จะเกิดอะไรขึ้น

• Please log in to reply
57 replies to this topic

Poll: สาวกแป๊ะ (61 member(s) have cast votes)

สาวกแป๊ะเกาะกระแสหน้ากากวี คุณคิดว่าจะเกิดอะไรขึ้น

1. ขบวนการต่อต้านรัฐบาลจะเข้มแข็งขึ้น (7 votes [11.48%])

Percentage of vote: 11.48%

2. แป๊ะและพรรคพวกจะยึดผู้ร่วมขบวนการเป็นมวลชนของตน (16 votes [26.23%])

Percentage of vote: 26.23%

3. ผู้เข้าร่วมแต่ก่อนละทิ้งหน้ากาก เพราะไม่พอใจ และไม่วางใจในพวกสาวก ทำให้จำนวนคนเบาบาง (6 votes [9.84%])

Percentage of vote: 9.84%

4. แป๊ะและสาวกเข้ามาก่อกวน และหาทางเปลี่ยนให้ไปด่าฝ่ายค้านแทน (8 votes [13.11%])

Percentage of vote: 13.11%

5. ขบวนการหน้ากากวีถูกทำลายทิ้ง โดยถูกมองเห็นว่าเป็นแค่พวกเสื้อเหลืองของแป๊ะเท่านั้น (21 votes [34.43%])

Percentage of vote: 34.43%

6. อื่นๆ เพราะคิดไม่ออกแล้ว (3 votes [4.92%])

Percentage of vote: 4.92%

Vote Guests cannot vote

#1 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 31 May 2013 - 16:24

ลองดูโพยหน่อยสิ ว่าใครเห็นว่าเป็นอะไร

#2 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 31 May 2013 - 16:27

ขบวนการหน้ากากวีถูกทำลายทิ้ง โดยถูกมองเห็นว่าเป็นแค่พวกเสื้อเหลืองของแป๊ะเท่านั้น

แป๊ะอยู่เฉยๆไปก่อนเถอะ อย่ามายุ่งเลย มันจะเละ <_<

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#3 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

Posted 31 May 2013 - 16:41

Vote ข้อ 2 ครับ แต่ขอเปลี่ยน choice นิดหน่อยนะครับ

"แป๊ะและพรรคพวกจะอ้างผู้ร่วมขบวนการเป็นมวลชนของตน"

Edited by chaidan, 31 May 2013 - 16:56.

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#4 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 31 May 2013 - 16:45

*
POPULAR

ผมว่า มันเป็นสิทธิ์ ที่ใครจะนำไปใช้ นำไปพูดถึง นำไปรณรงค์ครับ

เพราะทุกคนที่นำไปใช้ ย่อมมาจากเป้าหมายเดียวกัน

ขอเพียงแต่ ถึงเวลาก็อย่าโหน

ไม่อยากให้ถูกมองว่า หน้ากาก เป็นคนคนเสื้อเหลือง

หน้ากาก เป็นของคนประชาธิปัตย์ หรือเป็นของสีใดสีหนึ่ง

สัญลักษณ์หน้ากาก มันเป็นสีขาวอยู่แล้ว

มันไม่มีสีอยู่แล้วล่ะครับ

แกนนำหน้าเดิม ช่วยนั่งเฉยๆ ก่อนสักพักครับ

อย่าพึ่งออกหน้า ถ้ารักประเทศชาติจริง

และเมื่อไหร่ที่คุณออกหน้า พูดอะไรที่จะสื่อว่า คนสวมหน้ากาก

คือพวกฝั่งฉัน สีฉันเมื่อไหร่ ทุกอย่างมันจะล่มครับ

และมันจะแสดงว่า คุณแค่จ้องจะงาบโอกาสเท่านั้น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#5 eAT

eAT

Posted 31 May 2013 - 16:50

ผมว่า มันเป็นสิทธิ์ ที่ใครจะนำไปใช้ นำไปพูดถึง นำไปรณรงค์ครับ

เพราะทุกคนที่นำไปใช้ ย่อมมาจากเป้าหมายเดียวกัน

ขอเพียงแต่ ถึงเวลาก็อย่าโหน

ไม่อยากให้ถูกมองว่า หน้ากาก เป็นคนคนเสื้อเหลือง

หน้ากาก เป็นของคนประชาธิปัตย์ หรือเป็นของสีใดสีหนึ่ง

สัญลักษณ์หน้ากาก มันเป็นสีขาวอยู่แล้ว

มันไม่มีสีอยู่แล้วล่ะครับ

แกนนำหน้าเดิม ช่วยนั่งเฉยๆ ก่อนสักพักครับ

อย่าพึ่งออกหน้า ถ้ารักประเทศชาติจริง

และเมื่อไหร่ที่คุณออกหน้า พูดอะไรที่จะสื่อว่า คนสวมหน้ากาก

คือพวกฝั่งฉัน สีฉันเมื่อไหร่ ทุกอย่างมันจะล่มครับ

และมันจะแสดงว่า คุณแค่จ้องจะงาบโอกาสเท่านั้น

ผมเห็นว่าช้าไปแล้ว เมื่อ ASSTV ประกาศไปแล้ว

สีขาวก็เริ่มเปลี่ยนสี เพียงแต่ว่า คนแรกๆ จะต้านได้แค่ไหน

เพราะว่า "เสื้อแดง" ไม่ทิ้งโอกาสนี้แน่ๆ พร้อมกับสื่อ สรย้วย

และมติชิน กับเว็บแดงอีกมากมาย เพียงแต่ว่าผลจะออกมา

เป็นยังไง ผมก็ขอเฝ้าดูอยู่

#6 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 31 May 2013 - 16:56

นั่นก็เป็นเรื่องน่ารำคาญใจเหมือนกันครับ

สิ่งที่แดงพูดกันอยู่บ่อยครั้ง 

ก็คือการเปลี่ยนชื่อสี เปลี่ยนชื่อกลุ่มไปเรื่อย

ของคนเสื้อเหลือง

สมัยหมอตุลย์ ก็โดนขุดคุ้ยไปเสียเยอะแยะ

ผู้เข้าร่วมหลากสี ก็ยังโดยคุ้ยว่าเป็นเสื้อเหลือง

สิ่งสำคัญ ที่หากหวังจะขยายกลุ่มหน้ากากขาวออกไป

คือต้องระวังไม่ให้ไปอ้างอิงกลุ่มสีเก่า

เพราะคนกลางๆ ที่เบื่อเสื้อสีมีเยอะ

และจะเปลี่ยนใจคนกลุ่มนี้ไม่ใช่เรื่องง่าย ไม่งั้นคงเปลี่ยนไปนานแล้ว

นี่เป็นสิ่งที่แป๊ะจะต้องระวัง (หากรักชาติจริง)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#7 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

Posted 31 May 2013 - 17:15

เดี๋ยวแป้ะจะออกมาทวงบุญคุณอะไรอีกรึเปล่า

ยิ่งเป็นพวกแก๊งทวงหนี้(บุญคุณ)โหดอยู่ด้วย

It's us against the world

#8 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 31 May 2013 - 17:26

ถังแตก  ก่อนรัฐ    

เท่านั้นเอง 555   

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#9 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 31 May 2013 - 17:36

แป๊ะโกเต๊ก กลัวไม่อยู่ในรถไฟอ่ะ :P 

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#10 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

Posted 31 May 2013 - 18:31

มีรับงาน มาดิสเครดิตรึป่าวครับ :)

#11 Moon

Moon

เมพ

Posted 31 May 2013 - 18:34

แป๊ะลิ้มจะเสียหมาก็ตอนนี้แหละ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#12 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

Posted 31 May 2013 - 18:36

ลิ้มมันเข้ามาล้วงตับหรือเปล่า  :lol: พอได้เป็นแกนนำก็ชักใบให้เรือเสีย  :P

#13 คนงาม ณ บ้านทุ่ง

คนงาม ณ บ้านทุ่ง

น้องเก่า

Posted 31 May 2013 - 18:42

แยกเขา เราเข็มแข็ง(เสี้อแดง)

#14 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 31 May 2013 - 18:55

ผมกำลังมองอีกอย่างนะ

ผมไม่เชื่อเรื่องการเกิดกลุ่มเดียว กลุ่มใหญ่อีก จะเกิดกลุ่มเล็กๆทั่วไป

พธม ก็จะเป็นหนึ่งในกลุ่มเหล่านั้น

#15 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

Posted 31 May 2013 - 18:58

ผมไม่เชื่อเรื่องการเกิดกลุ่มเดียว กลุ่มใหญ่อีก จะเกิดกลุ่มเล็กๆทั่วไป

พธม ก็จะเป็นหนึ่งในกลุ่มเหล่านั้น

ดูแบบเสธอ้าย เป็นตัวอย่างเถอะครับ

กระแสแรงมาก บอกคนเป็นหมื่นๆ แล้วเป็นไงฮะ จอดไม่ต้องแจว 

#16 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

Posted 31 May 2013 - 19:14

ตอนนี้ไม่ใช่แค่พันธมิตรเท่านั้นนะคะที่เตรียมจะมาออกหน้า
มีกลุ่มย่อยๆที่ชวนกันในหมู่แฟนเพจของตัวเองด้วย
หลายกลุ่มเห็นได้ถึงเจตนาดีและจริงจัง
แต่บางพวกสังเกตว่าคงอยากโหนกระแส มีระดมข้าวของ เงินทองกัน
จะทำหน้ากากแจก ประกาศโน่นนี่รายวัน
และมีขู่ว่าแฟนเพจคนไหนไม่เปลี่ยน profile เป็นหน้ากากจะถูก unfriend
กลุ่มแบบนี้แหละค่ะน่ากลัว เพราะทำเหมือนเป็นเรื่องสนุก หวังเกาะกระแสสร้างชื่อ
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#17 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 31 May 2013 - 19:20

ดูแบบเสธอ้าย เป็นตัวอย่างเถอะครับ

กระแสแรงมาก บอกคนเป็นหมื่นๆ แล้วเป็นไงฮะ จอดไม่ต้องแจว 

กระแสเสธอ้ายแรง?

เอามาจากไหน  บอกตรงๆผม งง วะ

จำได้ว่าชุมนุมครั้งแรกหลักพัน แล้วแกก็เชื่อมั่นจนคิดว่ามันจะไกล

ใครว่าไงผมไม่รู้  สำหรับผมนี้คือการไม่ประมาณตัวเอง

สำหรับการโตของคนหน้ากาก หนนี้ต่างจากเสื้อเหลืองมากๆ และต่างจากแดงด้วย  ไม่มีแกนนำ

เป็นเรื่องความพร้อมใจ

เมื่อไม่มีแกนนำก็จะไม่มีชุมนุมใหญ่  เมื่อไม่มีชุมนุมใหญ่ก็จะกระจายย่อยๆ แซกซึมและลงลึกเหมือน 7-11

7-11 ไม่ได้ฆ่า โลตัส  แต่ล้อมจนโลตัสโตไม่ได้

แต่ละสาขาปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมกับพื้นที่ แต่มีจุดร่วม

หมากล้อมไม่ใช่หมากฮอส มีแนวทางของตัวเอง  แนวทางของตะวันออก ไม่ใช่ตะวันตก

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 31 May 2013 - 19:20

แรกๆผมเองก็กลัวเหมือนกันครับว่ากลุ่มจะสลาย เพราะเบื่อแก๊งเหลืองตีกิน

แต่เมื่อกี้กลับไปอ่านคอมเมนท์ในข่าวอีกที รู้สึกดีขึ้นนะครับ

คือมีพวกเกาะเข้ามาด่าหน้ากากขาวว่าเป็นแมลงสาบ  มีคนเขียนตอบเยอะเลยว่าอย่ากัดกัน  ตอนนี้ต้องรวมใจกันไว้ สู้ไอ้แม้ว

โดยส่วนตัว ผมมองว่าเอเอสทีวีโดดเข้ามาด้วยเพื่อ "เกาะกระแส" ครับ  เพราะตอนแรกแค่ดูลาดเลาก่อน

พอเห็นมาแรงจริง ไม่ตก  ก็เลยเอาด้วย เดี๋ยวตกรถไฟครับ

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 31 May 2013 - 19:21.

gladiator 1.jpg

#19 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 31 May 2013 - 19:22

eATคิดไรมาก มันก็เหมือนๆกับที่ปชป.เคยเกาะกระแสพันธมารนั่นแหละ

Edited by เหวง โอรส, 31 May 2013 - 19:23.

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#20 eAT

eAT

Posted 31 May 2013 - 19:58

ตอนนี้ไม่ใช่แค่พันธมิตรเท่านั้นนะคะที่เตรียมจะมาออกหน้า
มีกลุ่มย่อยๆที่ชวนกันในหมู่แฟนเพจของตัวเองด้วย
หลายกลุ่มเห็นได้ถึงเจตนาดีและจริงจัง
แต่บางพวกสังเกตว่าคงอยากโหนกระแส มีระดมข้าวของ เงินทองกัน
จะทำหน้ากากแจก ประกาศโน่นนี่รายวัน
และมีขู่ว่าแฟนเพจคนไหนไม่เปลี่ยน profile เป็นหน้ากากจะถูก unfriend
กลุ่มแบบนี้แหละค่ะน่ากลัว เพราะทำเหมือนเป็นเรื่องสนุก หวังเกาะกระแสสร้างชื่อ

เฮ้ย มีจริงๆ นะ ไม่ใช่แค่มาอำเล่น

#21 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

Posted 31 May 2013 - 21:22

เฮ้ย มีจริงๆ นะ ไม่ใช่แค่มาอำเล่น

ฮ่วยยยยยยย ... ข้อยบ่ได้อำเด้อค่ะ

เพจที่ว่านี่เจ๊เจ้าของเพจชอบทำตัวขาใหญ่ ด่ากราด เอะอะลบ ไม่พอใจ unfriend ของขึ้นปุ๊บ block
และชอบประกาศเรียกคนมาแอด เข้าข่ายโรคจิตนะเราว่า
ว่างๆมีประกาศบอกแฟนเพจให้เตรียมตัว เร็วๆนี้อาจได้ร่วมชุมนุมบ้าบออะไรของแกไปตามเรื่อง
นี่เห็นเตรียมทำหน้ากากแถมบอกว่าใครมาช้าหมดนะเออ ... ปานนั้น

มีคนเข้าไปเหน็บว่าแกอยากดังและชอบโหนกระแส แกด่าสวนเลยว่า "ดังพอแล้วและไม่ต้องโหนใคร กลัวแต่จะมาโหนกรูน่ะสิ"
เอาเข้าไป ... บ้าบอทั้งคู่ เผลอๆแถมเราด้วย
เพราะวันไหนว่าง อยากรู้ว่าแกจะเว่อร์อะไรอีก ก็จะเข้าไปอ่านขำๆ
ไม่ชอบอยู่อย่าง เจ๊แกหยาบฝุดๆ ชอบแจกของกับแจกสัตว์

... เออ!!!!!! แล้วชั้นเข้าไปอ่านทำไมฟระเนี่ย คงเข้าข่ายโรคจิตเหมือนกัน (^ー゜)
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#22 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 31 May 2013 - 21:44

ผมว่าหน้ากาก V ไม่ใช่กลุ่มคนที่จะชักจูงได้ง่าย ๆ นะ

ผมก็แค่เห็นด้วยกับหลายประเด็นกับความเห็นกลุ่มนี้

แต่ถ้าขนาดให้ซื้อหน้ากากจากแป๊ะมาโชว์ ผมขอบายอ้ะ -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#23 eAT

eAT

Posted 31 May 2013 - 21:51

มีคนจำนวนมาก คิดว่า "หน้ากากวี" จะถูกทำลาย

แล้วมีทางเลี่ยงไหม? ถ้าเล่นเฟสก็อาจจะไปหา

หน้ากากมาบ้าง ตอนนี้ก็คงได้แต่ตามข่าวอยู่ทางนี้

#24 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 31 May 2013 - 21:53

ตอนนี้แป๊ะลิ้มก็เหมือนปลาเน่า(อาจจะเน่ามานานแล้วแต่คนไม่รู้)

ถ้าเอามาอยู่ข้องไหน ก็เหม็นหมดทั้งข้องแหละครับ

#25 someone

someone

ขาประจำ

Posted 31 May 2013 - 22:31

จริงๆ แล้ว  ผมอยากให้หน้ากากขาวเป็นของทุกคน 

ทุกสีเสื้อ  ที่ไม่เอาทักษิณและเครือข่าย

กลุ่มเพิ่งเริ่ม   ยังไม่ต้องมีแกนนำหรอก

ขอให้กลุ่มได้รวมตัวและทำกิจกรรมร่วมกันก่อน

ตอนนี้ยังอยากเป็นอิสระ  ปราศจากแกนนำ

อดีตแกนนำดังๆ เมื่อก่อน  เช่นกลุ่มสนธิลิ้ม

ถ้าจะร่วม ก็คอยก่อนได้ไหม   อย่าเพิ่งมารวมกับหน้ากากขาวตอนนี้

คุณไปทำกิจกรรมต่อต้านทักษิณ ในนามของกลุ่มคุณก่อนได้ไหม

คือ อยากให้เป็นแบบ ไม่ว่ากลุ่มใหญ่ หรือกลุ่มย่อย แต่จุดประสงค์เดียวกัน

แล้วต่อไป  เมื่อถึงเวลาแล้ว   ทุกกลุ่ม ก็จะมารวมกันใส่หน้ากากขาว

" เพื่อแสดงพลังทั้งแผ่นดิน"  

#26 eAT

eAT

Posted 31 May 2013 - 22:39

จริงๆ แล้ว  ผมอยากให้หน้ากากขาวเป็นของทุกคน 

ทุกสีเสื้อ  ที่ไม่เอาทักษิณและเครือข่าย

กลุ่มเพิ่งเริ่ม   ยังไม่ต้องมีแกนนำหรอก

ขอให้กลุ่มได้รวมตัวและทำกิจกรรมร่วมกันก่อน

ตอนนี้ยังอยากเป็นอิสระ  ปราศจากแกนนำ

อดีตแกนนำดังๆ เมื่อก่อน  เช่นกลุ่มสนธิลิ้ม

ถ้าจะร่วม ก็คอยก่อนได้ไหม   อย่าเพิ่งมารวมกับหน้ากากขาวตอนนี้

คุณไปทำกิจกรรมต่อต้านทักษิณ ในนามของกลุ่มคุณก่อนได้ไหม

คือ อยากให้เป็นแบบ ไม่ว่ากลุ่มใหญ่ หรือกลุ่มย่อย แต่จุดประสงค์เดียวกัน

แล้วต่อไป  เมื่อถึงเวลาแล้ว   ทุกกลุ่ม ก็จะมารวมกันใส่หน้ากากขาว

" เพื่อแสดงพลังทั้งแผ่นดิน"  

อ่านแล้วขำกลิ้ง ตอนนี้เขาทำกิจกรรม "ต่อต้านฝ่ายค้าน"

อยู่ครับ ทักษิณเขาไม่สนแล้ว เขาว่า "โหวตโน" แล้วไม่เสียชาติเกิด

ตอนนี้เลยนั่งบนภูดู "หมากัดกัน" แล้วก็ส่งสาวกมาด่า "ฝ่ายค้าน" ครับท่าน

ทุกวันนี้ถ้าเปิดทีวีสแกนทีไร ผมเจอ AssTV ด่าแต่ฝ่ายค้าน

ถ้าไม่เจอด่ามาร์ค ก็เป็นข่าวทั่วๆ ไป

#27 บัวทอง...

บัวทอง...

ขาประจำ

Posted 31 May 2013 - 23:33

ความเห็นผมว่า"อคติ"เท่ากับ"แตกแยก" แดง สรท.หัวเราะกันร่า ทำให้แตกแยกออกจากกันได้..

เจตนา ที่ใส่หน้ากาก ...........คือต่อต้าน"ระบอบทักษิณ" ถ้ายังเสี้ยมกันเองอยู่ ผมว่าแพ้ตั้งแต่

...........................................ยังไม่ทันได้รบเลยครับ.............................................

...สีเหลืองที่ผมใส่มีตราสัญลักษณ์...ใส่ด้วยใจ ไม่ใช่ สาวกใครทั้งนั้น..ติดกระดุมเม้ดแรกผิด

เม็ดต่อไป มันจะถูกได้อย่างไร.........อคติ...เท่ากับ...แตกแยก...แดงรับไปเต็มๆ :(

#28 eAT

eAT

Posted 1 June 2013 - 07:04

ความเห็นผมว่า"อคติ"เท่ากับ"แตกแยก" แดง สรท.หัวเราะกันร่า ทำให้แตกแยกออกจากกันได้..

เจตนา ที่ใส่หน้ากาก ...........คือต่อต้าน"ระบอบทักษิณ" ถ้ายังเสี้ยมกันเองอยู่ ผมว่าแพ้ตั้งแต่

...........................................ยังไม่ทันได้รบเลยครับ.............................................

...สีเหลืองที่ผมใส่มีตราสัญลักษณ์...ใส่ด้วยใจ ไม่ใช่ สาวกใครทั้งนั้น..ติดกระดุมเม้ดแรกผิด

เม็ดต่อไป มันจะถูกได้อย่างไร.........อคติ...เท่ากับ...แตกแยก...แดงรับไปเต็มๆ :(

ผมละเกลียดความคิดแบบนี้เต็มที

คุณจะไปด่า หรือไล่ ทักษิณทำไม ทำแบบนี้ "ประเทศชาติแตกแยก"

เขมรจะหัวเราะกันร่า ถ้ายังเสี้ยมกันเอง แบบนี้ผมว่าแพ้ตั้งแต่แรกเลยครับ

ดังนั้นต้องสามัคคี เขาบอกให้เผาก็เผา เขาบอกให้ด่าในหลวงก็ด่า

เขมรมันจะรับไปเต็มๆ ถ้าเรายังอคติแบบนี้

ห้วย

#29 mebeam

mebeam

ขาประจำ

Posted 1 June 2013 - 07:53

ชาวบ้านจะเรียกกัน   พวกหน้ากากพันธมิตร

สมุนแป๊ะลิ้ม

Fear can hold you prisoner. Hope can set you free.

#30 Robin

Robin

ขาประจำ

Posted 1 June 2013 - 08:29

ผมไม่อยู่ข้างไหน แต่เป้าหมายถาวรคือ ไม่เอาไอ้เหลี่ยมและตระกูลโกง  :D

#31 puggi

puggi

ขาประจำ

Posted 1 June 2013 - 09:14

จะว่าไปแต่แรก ผมก็ไม่คิดว่าหน้ากากขาวจะแรงขึ้น

และลึกๆ ในใจก็กลัวไอ้แป๊ะลิ้ม มันจะ มาตีขลุมด้วย

สุดท้าย ไม่ผิดอย่างที่คิด ขอรอดูพักนึงครับ 

แต่ลึกๆ เชื่อว่า ไอ้แป๊ะ รับงานไอ้เหลี่ยม มาทำลายหน้าการขาว

เพื่อไม่ให้คนส่วนนึงที่เกลียดไอ้แป๊ะ เข้าร่วมหน้ากากขาว   

เหมือน กลยุทธ์ ตอน เลือกผุ้ว่า ที่ไอ้เหลี่ยม เอา  เสรี  ไอ้ดีเจติสต์แตก  ฯลฯ มาตัดคะแนนหม่อม

#32 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 1 June 2013 - 09:29

เพจที่ว่านี่เจ๊เจ้าของเพจชอบทำตัวขาใหญ่ ด่ากราด เอะอะลบ ไม่พอใจ unfriend ของขึ้นปุ๊บ block
และชอบประกาศเรียกคนมาแอด เข้าข่ายโรคจิตนะเราว่า
ว่างๆมีประกาศบอกแฟนเพจให้เตรียมตัว เร็วๆนี้อาจได้ร่วมชุมนุมบ้าบออะไรของแกไปตามเรื่อง
นี่เห็นเตรียมทำหน้ากากแถมบอกว่าใครมาช้าหมดนะเออ ... ปานนั้น

มีคนเข้าไปเหน็บว่าแกอยากดังและชอบโหนกระแส แกด่าสวนเลยว่า "ดังพอแล้วและไม่ต้องโหนใคร กลัวแต่จะมาโหนกรูน่ะสิ"
เอาเข้าไป ... บ้าบอทั้งคู่ เผลอๆแถมเราด้วย
เพราะวันไหนว่าง อยากรู้ว่าแกจะเว่อร์อะไรอีก ก็จะเข้าไปอ่านขำๆ
ไม่ชอบอยู่อย่าง เจ๊แกหยาบฝุดๆ ชอบแจกของกับแจกสัตว์

... เออ!!!!!! แล้วชั้นเข้าไปอ่านทำไมฟระเนี่ย คงเข้าข่ายโรคจิตเหมือนกัน (^ー゜)

หลังไมค์บอกหน่อยจิครับ  ต่อมอยากรู้ทำงาน

#33 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 1 June 2013 - 09:36

ตกลงหน้ากากวีเป็นของeAT คิดขึ้นมา และสงวนใช้กันเฉพาะ พวกคุณใช่ไหม
ถ้าไม่ใช่ทำไมถึงต้องกีดกันกลุ่มที่คุณเกลียดขี้หน้าล่ะ

เราไม่กล้าใช้เพราะเราเกลียดไอ้พวกสมอ้างเข้ามาแสดงตัวเป็นเจ้าของ
แล้วทำเป็นหวงแทนเจ้าของกลุ่มตัวจริง

ตกลงหน้ากากวี เป็นของพรรคประชาธิปัตย์ใช่ไหม
ประกาศให้เคลียร์ไปเลยดีกว่าไหม
ยังไม่ทันทำอะไรก็มากีดกันกลุ่มนั้นกลุ่มนี้แล้ว

ถ้าไม่ใช่ลิขสิทธิ์ของคุณ หรือ พรรคปชป. คุณมาตั้งกระทู้กีดกันไอ้แป๊ะแบบนี้
ไม่เรียกว่าเสี้ยมแล้วจะเรียกว่าอะไร

ผู้มีปัญญาทั้งหลาย
กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่ออะไร? ดูกันไม่ออกหรือ?
หน้ากาก ไม่มีสีเสื้อไม่มีศัตรู ถ้าใจตรงกันก็ใส่หน้ากากเดินออกมา
ใครจะทำมาขาย เราก็จะซื้อ เพราะเราซื้อมาใช้แสดงออก ไม่ใช่แสดงว่าเป็นสาวกของใคร

ถ้าEAT เป็นกลุ่มที่ก่อตั้งหน้ากากวีขึ้นมา ก็ขอโทษด้วย
เราจะได้ไปบอกสาวกแป๊ะว่า ห้ามใช้ เพราะกระทู้นี้มันเขียนว่า สาวกแป๊ะ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#34 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 1 June 2013 - 09:41

เออ ลืมไป
เวลานี้ ใครต่อต้านรัฐบาล
พวกเสื้อแดงโยนว่าเป็นแป๊ะลิ้มทั้งนั้น ม๊อบสนามหลวงก็เป็นตัวอย่าง
แล้วจะหนีแป๊ะลิ้มยังไงล่ะ

ไอ้แป๊ะก็ประกาศปาวปาวว่าไม่ใช่กุ ไม่เห็นมีใครฟัง
แล้วหน้ากากวี จะพ้นได้หรือ ลองไปคิดดู

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#35 eAT

eAT

Posted 1 June 2013 - 10:02

ตกลงหน้ากากวีเป็นของeAT คิดขึ้นมา และสงวนใช้กันเฉพาะ พวกคุณใช่ไหม
ถ้าไม่ใช่ทำไมถึงต้องกีดกันกลุ่มที่คุณเกลียดขี้หน้าล่ะ

เราไม่กล้าใช้เพราะเราเกลียดไอ้พวกสมอ้างเข้ามาแสดงตัวเป็นเจ้าของ
แล้วทำเป็นหวงแทนเจ้าของกลุ่มตัวจริง

ตกลงหน้ากากวี เป็นของพรรคประชาธิปัตย์ใช่ไหม
ประกาศให้เคลียร์ไปเลยดีกว่าไหม
ยังไม่ทันทำอะไรก็มากีดกันกลุ่มนั้นกลุ่มนี้แล้ว

ถ้าไม่ใช่ลิขสิทธิ์ของคุณ หรือ พรรคปชป. คุณมาตั้งกระทู้กีดกันไอ้แป๊ะแบบนี้
ไม่เรียกว่าเสี้ยมแล้วจะเรียกว่าอะไร

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่ออะไร? ดูกันไม่ออกหรือ?
หน้ากาก ไม่มีสีเสื้อไม่มีศัตรู ถ้าใจตรงกันก็ใส่หน้ากากเดินออกมา
ใครจะทำมาขาย เราก็จะซื้อ เพราะเราซื้อมาใช้แสดงออก ไม่ใช่แสดงว่าเป็นสาวกของใคร

ถ้าEAT เป็นกลุ่มที่ก่อตั้งหน้ากากวีขึ้นมา ก็ขอโทษด้วย
เราจะได้ไปบอกสาวกแป๊ะว่า ห้ามใช้ เพราะกระทู้นี้มันเขียนว่า สาวกแป๊ะ

ผมอ้างตรงไหนครับว่าผมเป็นคนคิด

แล้วเกี่ยวอะไรกับ ปชป. แล้วที่สำคัญผมไม่คิดว่า

มีกลุ่มคนใดเป็นเจ้าของ เมื่อไม่มีเจ้าของ ทุกคน

เข้าร่วมได้ แต่ถ้าหากไม่ใช่คน แต่เป็น "กลุ่มคน"

ที่มี "เจ้าของ" สั่งหันซ้ายได้ หันขวาได้ แล้วมันเป็นอย่างไร

กลับไปดูกระทู้อื่นๆ ประกอบ ไม่ต้องมีกระทู้นี้ ก็มีคนโพสต์

แล้วว่าเขากลัวอะไรกัน ผมเพียงแต่ดึงออกมาว่าคนอื่นๆ เขา

คิดเห็นกันอย่าไร

ถ้าไม่มีปลอกคอสวมอยู่ อย่าดิ้นแรง เพราะมันจะเห็นว่า

เจตนาไม่บริสุทธิ์ ผมคนเดียวทำอะไรไม่ได้ เหมือนกับ

พวกเสื้อแดงตั้งกระทู้มาเสี้ยม แล้วทำอะไรได้ ถ้าหากคู่

กรณีไม่ได้มีความขัดแย้งกันมาก่อนแล้ว

หรือคุณจะเถียงว่า "เจ้าของปลอกคอคุณ" ไม่ได้ประกาศไปทั่ว

ว่า ปชป. เลวกว่า ทักษิณ 3 เท่า เมื่อเลวขนาดนี้ คุณจะมาร่วม

หรือขอให้เขาทำอะไรได้ ในเมื่อทักษิณ เลวกว่าเท่าเดียว

พวกคุณยังทำให้มันทำอะไรให้ไม่ได้เลย

กรุณาอย่าตอแหลให้มากนัก ใครจะมาร่วมมือกับคนเลวกว่า

3 เท่าเพื่อล้มคนเลวกว่าแค่เท่าเดียวกัน

หน้ากากไม่มีสีเสื้อ แต่ตอนนี้นะมีแล้ว

เพราะใคร?

#36 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 1 June 2013 - 10:05

ผมอ้างตรงไหนครับว่าผมเป็นคนคิด
แล้วเกี่ยวอะไรกับ ปชป. แล้วที่สำคัญผมไม่คิดว่า
มีกลุ่มคนใดเป็นเจ้าของ เมื่อไม่มีเจ้าของ ทุกคน
เข้าร่วมได้ แต่ถ้าหากไม่ใช่คน แต่เป็น "กลุ่มคน"
ที่มี "เจ้าของ" สั่งหันซ้ายได้ หันขวาได้ แล้วมันเป็นอย่างไร

กลับไปดูกระทู้อื่นๆ ประกอบ ไม่ต้องมีกระทู้นี้ ก็มีคนโพสต์
แล้วว่าเขากลัวอะไรกัน ผมเพียงแต่ดึงออกมาว่าคนอื่นๆ เขา

ถ้าไม่มีปลอกคอสวมอยู่ อย่าดิ้นแรง เพราะมันจะเห็นว่า
เจตนาไม่บริสุทธิ์ ผมคนเดียวทำอะไรไม่ได้ เหมือนกับ
พวกเสื้อแดงตั้งกระทู้มาเสี้ยม แล้วทำอะไรได้ ถ้าหากคู่
กรณีไม่ได้มีความขัดแย้งกันมาก่อนแล้ว

หรือคุณจะเถียงว่า "เจ้าของปลอกคอคุณ" ไม่ได้ประกาศไปทั่ว
ว่า ปชป. เลวกว่า ทักษิณ 3 เท่า เมื่อเลวขนาดนี้ คุณจะมาร่วม
หรือขอให้เขาทำอะไรได้ ในเมื่อทักษิณ เลวกว่าเท่าเดียว
พวกคุณยังทำให้มันทำอะไรให้ไม่ได้เลย

กรุณาอย่าตอแหลให้มากนัก ใครจะมาร่วมมือกับคนเลวกว่า
3 เท่าเพื่อล้มคนเลวกว่าแค่เท่าเดียวกัน

หน้ากากไม่มีสีเสื้อ แต่ตอนนี้นะมีแล้ว
เพราะใคร?

55555
อ่านที่เราเขียนเข้าใจแตกฉานหรือเปล่า

#37 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 1 June 2013 - 10:22

โหวต อื่นๆ ครับ โดยเหตุผลคือ

ไม่มีเกี่ยวเนื่องใดๆ อย่างมีนัยยะสำคัญ

Edited by ดาร์ค สวอน, 1 June 2013 - 10:23.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#38 บัวทอง...

บัวทอง...

ขาประจำ

Posted 1 June 2013 - 11:09

คุณจะไปด่า หรือไล่ ทักษิณทำไม ทำแบบนี้ "ประเทศชาติแตกแยก"

เขมรจะหัวเราะกันร่า ถ้ายังเสี้ยมกันเอง แบบนี้ผมว่าแพ้ตั้งแต่แรกเลยครับ

ดังนั้นต้องสามัคคี เขาบอกให้เผาก็เผา เขาบอกให้ด่าในหลวงก็ด่า

เขมรมันจะรับไปเต็มๆ ถ้าเรายังอคติแบบนี้

ห้วย

ผมละเกลียดความคิดแบบนี้เต็มที...

คุณจะไปด่า หรือไล่ ทักษิณทำไม? ทำแบบนี้ "ประเทศชาติแตกแยก"

เขมรจะหัวเราะกันร่า ถ้ายังเสี้ยมกันเอง แบบนี้ผมว่าแพ้ตั้งแต่แรกเลยครับ?

ยอกย้อน...คิดเองไม่ออก ช่ า ง มั น เถอะ เหอ เหอ :D

เออจริงด้วย งั้นต้องเชียร์ เลียประชาธิปัตย์สินะพ่อคุณ

.............ถูกต้องแล้วครับ............... เหอ เหอ ถามเองตอบเองก็ได้

เรื่องที่ผมเขียน ลบได้ไหม?  ก รู ไม่น่าเสือกเลย เฮ้อ...................

โดนกัดจนได้ เหอ เหอ "อยู่บนภู ดูหมากัดกันมันกว่าจริงๆ :P  :lol: 

#39 grand_v

grand_v

ขาประจำ

Posted 1 June 2013 - 14:42

จุณๆๆ มาดูนี่ครับ จากเว็บแปะ 

ICT งามหน้า! ช่วยไซเบอร์แดงไล่ล่า 10 แฟนเพจ “รักสถาบัน-ล้มระบอบทักษิณ” blank.gif โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 31 พฤษภาคม 2556 19:27 น.
  blank.gif        กลุ่มหน้ากากแดงเปิดปฏิบัติการตอบโต้หน้ากากขาวบนเฟซบุ๊ก ระดมพลนักรบไซเบอร์นัดหมายถล่มเพจด่ารัฐบาล รายงาน ICT ปิดแล้ว 1 “คนละหมัด เดอะซีรีส์” จนต้องออกเวอร์ชัน 2 กางผังล่า 10 เพจระดับกะทิ ข้องใจเพจหมิ่นสถาบันยังอยู่เกลื่อน เผยเพจที่แรงในเวลานี้ V For Thailand เป็นศูนย์รวมพันธมิตรหน้ากากขาว แสดงพลังลงสู่ถนนย่านสีลม ฝ่ายความมั่นคงยอมรับหากคนในโซเชียลฯ รวมตัวกับคนที่ไม่พอใจรัฐลงถนนเมื่อไหร่รัฐบาลอยู่ลำบาก

#40 eAT

eAT

Posted 1 June 2013 - 15:43

ห้วย

ผมละเกลียดความคิดแบบนี้เต็มที...

คุณจะไปด่า หรือไล่ ทักษิณทำไม? ทำแบบนี้ "ประเทศชาติแตกแยก"

เขมรจะหัวเราะกันร่า ถ้ายังเสี้ยมกันเอง แบบนี้ผมว่าแพ้ตั้งแต่แรกเลยครับ?

ยอกย้อน...คิดเองไม่ออก ช่ า ง มั น เถอะ เหอ เหอ :D

เออจริงด้วย งั้นต้องเชียร์ เลียประชาธิปัตย์สินะพ่อคุณ

.............ถูกต้องแล้วครับ............... เหอ เหอ ถามเองตอบเองก็ได้

เรื่องที่ผมเขียน ลบได้ไหม?  ก รู ไม่น่า***เลย เฮ้อ...................

โดนกัดจนได้ เหอ เหอ "อยู่บนภู ดูหมากัดกันมันกว่าจริงๆ :P  :lol: 

ปชป. มาจากไหน

เถียงตรรกะไม่ได้ ยก ปชป. เอาด่า

นึกว่าคนอื่นเขาจะลงไปแดดิ้น ถ้าเอา ปชป.

มาด่าหรอกหรือ?

ตกลงจะเรียกร้องความ "สามัคคี" โดยไม่สนว่า

มันเกิดอะไรขึ้นมาก่อนเลยหรือ

"ยุติธรรมไม่มี สามัคคีไม่เกิด"

ถ้าตรรกะถูกต้อง ไปโหวตสนับสนุน

"นิรโทษกรรม" ไปเลยดีกว่า

เสียดสีคนอื่นได้ พอโดนตอกกลับ

ทำเป็นดิ้นพลาดๆ มีศักดิ์ศรีความเป็นคนเหลือบ้างหรือเปล่า

#41 eAT

eAT

Posted 1 June 2013 - 15:50

เพราะใคร?

55555
อ่านที่เราเขียนเข้าใจแตกฉานหรือเปล่า

ที่เขียนมา เข้าใจหรือเปล่าว่าเขียนอะไรออกมา

หรือว่าแค่อมขี้ปากคนอื่นเขามาเขียน?

มาถึงใส่ความว่า คนอื่น "เสี้ยม" ยังจะมาแถอะไรอีก

คนอื่นมีสิทธิเรียกร้อง "ความสามัคคี" ได้

ผมก็มีสิทธิเรียกร้อง "ความไม่สามัคคี" ได้เช่นกัน

หากความสามัคคีนั้น มันมีข้อดูน่าเคลือบแคลงใจ

มันมาจากคนที่เกลียดกันเข้ากระดูกดำ กลับมาบอก

คราวนี้อย่าสนใจที่ผ่านมา เรามาใส่หน้ากากเข้าหา

กันอีกหนละกัน

กลุ่มเสื้อเหลืองแป๊ะลิ้ม ไม่ใช่ภาคประชาชน หลังจาก

ที่ตั้ง "พรรการเมือง" จนถึงทุกวันนี้อ้างว่าทิ้ง "พรรค"

ไปแล้ว แต่ก็ยังไม่คว้าพรรค "ฟ้าดิน" ของจำลองขึ้น

มาเป็นหุ่นเชิดอยู่ พูดจากลับกรอก จะให้คนอื่นเขา

ไม่รังเกลียดเลยหรือ

#42 บัวทอง...

บัวทอง...

ขาประจำ

Posted 1 June 2013 - 22:24

เออ ลืมไป
เวลานี้ ใครต่อต้านรัฐบาล
พวกเสื้อแดงโยนว่าเป็นแป๊ะลิ้มทั้งนั้น ม๊อบสนามหลวงก็เป็นตัวอย่าง
แล้วจะหนีแป๊ะลิ้มยังไงล่ะ

ไอ้แป๊ะก็ประกาศปาวปาวว่าไม่ใช่กุ ไม่เห็นมีใครฟัง
แล้วหน้ากากวี จะพ้นได้หรือ ลองไปคิดดู

แย่ตรงสมองมีไว้ "เสี้ยม" จะคิดอะไรออก เหอ เหอ บ้าตามกินขี้ บ้าตามเช้ดขี้อยู่อ่ะ

อคติ บดบังไปหมดแล้ว ใครเขียนไม่ถูกใจไล่กัดไปทั่ว หูตูบ หางตก น้ำลายยืด รอฟัด

ไปทั่ว ..............อย่าหลวมตัวเชียวนา :lol:  :lol:

#43 บัวทอง...

บัวทอง...

ขาประจำ

Posted 1 June 2013 - 22:46

ห้วย

เรื่องที่ผมเขียน ลบได้ไหม?  ก รู ไม่น่า***เลย เฮ้อ...................

ปชป. มาจากไหน?

เถียงตรรกะไม่ได้ ยก ปชป. เอาด่า

นึกว่าคนอื่นเขาจะลงไปแดดิ้น ถ้าเอา ปชป.

มาด่าหรอกหรือ? แหะๆช่างจิ้นจริงๆ

ตกลงจะเรียกร้องความ "สามัคคี" โดยไม่สนว่า

มันเกิดอะไรขึ้นมาก่อนเลยหรือ? แหะๆนี่ก็จ้นไปเรื่อย แสนรู้นะเรา รู้ใจคนอื่นไปหมด...

"ยุติธรรมไม่มี สามัคคีไม่เกิด"

ถ้าตรรกะถูกต้อง ไปโหวตสนับสนุน

"นิรโทษกรรม" ไปเลยดีกว่า

เสียดสีคนอื่นได้ พอโดนตอกกลับ

ทำเป็นดิ้นพลาดๆ มีศักดิ์ศรีความเป็นคนเหลือบ้างหรือเปล่า

เพ้อเจ้ออะไรอยู่....สมองเค้ามีไว้คิด เหอ เหอ

ตั้งกระทู้มานี้ เพื้อด่า"คนเสื้อเหลือง"ที่มาออกความเห็น สำรวจไปทำหอกไร?

ใครคิดต่างคิดอะไรไม่ได้ งั้นไปนอนถามเองตอบเองคนเดียวท่าจะมันกว่านะ เหอ เหอ

แนะทางสว่างให้แล้ว เหอ เหอ อยู่บ้านเล่นว่า.. ถามเองตอบเองเถอะเหอ เหอ ที่นี่ สรท.ใช่ป่าวหว่า

ผมใช้คำว่า ความเห็นผมว่า เสียดสีตรงไหน?

Edited by บัวทอง..., 1 June 2013 - 23:44.

#44 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 2 June 2013 - 07:03

อืม

ขออย่าให้แปีะ ตั้งกล่องอีกนะ

#45 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 3 June 2013 - 11:17

น่าสงสารคุณบัวทองจริงๆ ที่ตั้งใจดีจะเตือนสติ

แต่กลับถูกไอ้เสี้ยม มันไล่กัดเอา

ในชีวิตคิดแต่จะเสี้ยม ก็เลยลืมเอาปัญญามา

อ่านแล้วแยกไม่ออกระหว่างประโยคคำถามกับประโยคบอกเล่า

แล้วชอบหาพวกด้วยการ โควท คำด่า ที่แป๊ะลิ้มด่าปชป. มาวนลูป เพื่อสร้างอารมณ์หาคนช่วย

จนกลายเป็นตัวเองนี่แหละ ที่ด่าปชป.แบบเนียนๆ มากกว่าไอ้แป๊ะมันด่าเสียอีก

1.เราถามว่า หน้ากากวี เนี่ย เป็นกลุ่มของ eAT คิดขึ้นมาใช้ ใช่หรือไม่

ทำไมไม่ตอบ

ตัวเองเคยแยกแยะไหมว่า กลุ่มคนที่ไม่ชอบแป๊ะมีกี่กลุ่ม

ก. เสรีชน ที่ไม่ชอบพฤติกรรมแป๊ะ

ข. คนในพรรค ปชป. และ แฟนคลับส่วนหนึ่ง

ค. พวกเสื้อแดง

เราเห็น eAT ด่าสาวกแป๊ะ ก็เลยสงสัยว่า eAT อยู่ในกลุ่มไหนกันแน่

ก.หรือ ข. ก็เลยถามทั้งคู่ไง ว่า eAT ตั้ง หรือ ปชป. ตั้ง

ตอบมา ว่า ใช่ หรือ ไม่ใช่ ส่วน ปชป.นั้น ถ้าไม่รู้ ก็ตอบมาว่าไม่รู้

ออกทะเลไปเรื่องปลอกคอมั่ง ร้อนตัวมั่ง สุดท้ายใช้มุกเดิมๆ

"โควทคำด่าของแป๊ะลิ้ม" เป็นไม้ตายเพื่อเรียกพรรคพวกมาช่วย

2. การด่าว่า สาวกแป๊ะ เกาะกระแสหน้ากากนั้น

รู้ไหมว่า สาวกแป๊ะตอนนี้มีอยู่กี่กลุ่ม

ก.รักและเคารพแป๊ะ และ พร้อมที่จะเดินตามแนวคิดของแป๊ะ 100% ลักษณะแบบ Phat นั่นก็ส่วนหนึ่ง

ข.รักและเคารพแป๊ะ แต่เป็น เสรีชน ที่ไม่ได้เดินตามหรือเชื่อแป๊ะ

ค.รักและเคารพแป๊ะ แต่ก็เป็นแฟนคลับ ปชป.ด้วย

การที่ eAT มาตั้งกระทู้ด่าแบบนี้ หมายถึงกลุ่มไหน ระบุด้วย

เพราะตอนเลือกตั้งผู้ว่ากทม. ก็มีสาวกแป๊ะส่วนใหญ่เลย ที่ไปลงคะแนนเลือก ปชป.

ถามว่า การมาตั้งกระทู้ด่าสาวกแป๊ะแบบนี้

คิดก่อนหรือเปล่าว่า สาวกแป๊ะกลุ่มไหน หรือ เหมารวมว่า ถ้ารักแป๊ะ คือข้อ ก. ทั้งหมด

แล้วเมื่อรู้ข้อมูลนี้แล้ว คิดจะขอโทษ สาวกแป๊ะ กลุ่ม ข.กับ ค. หรือเปล่า ที่ไปก้าวร้าวถึงเขาเหล่านั้น

3.ดูจากพฤติกรรมของ eAT แล้ว อยากให้แป๊ะ แสดงออกยังไงกันแน่

ก. เงียบๆ เฉยๆ ไม่ต้องพูดถึง เหมือนสื่อกระแสหลักทำอยู่ตอนนี้

ข. พูดถึง ให้กำลังใจ เปิดพื้นที่ข่าว ช่วยเพิ่มกระแส แต่ ไม่ออกมาเป็นแกนนำ

ค. ด่ากลุ่มหน้ากากวี

eAT ต้องการให้แสดงออกยังไง ถึงจะถูกใจ  เรางง เพราะไม่ว่าจะแสดงออกยังไง

eAT ก็หาจุดที่จะด่าได้ทุกข้อเลย

ที่เราเข้าใจคือหน้ากากนี้ ไม่มีสีเสื้อ ถ้าไม่พอใจรัฐบาล ก็ใช้หน้ากากนี้ออกมา

ไม่มีแมงสาป ไม่มีสลิ่ม ไม่มีแป๊ะ ไม่มีปลวกแดง มีแต่คนไทย ที่ไม่พอใจทักษิณ

หรือเราเข้าใจผิด

ตอนนี้เริ่มมีการสร้างความขัดแย้ง กีดกันและด่าอีกฝ่าย

การทำเช่นนี้ ก็เหมือนกับการแขวนป้ายให้กับขบวนการหน้ากากนั่นแหละ

แทนที่จะปล่อยให้มันเป็นไป ใครรักใครชอบก็เอามาใช้

ต่อเมื่อมีการนำหน้ากากไปใช้ในทางที่ผิด เราถึงจะต่อต้านและถีบส่งกลุ่มนั้น

มันควรเป็นอย่างนี้ไม่ใช่หรือ

สำหรับ eAT ตอบคำถามให้ตรงประเด็น ไม่งั้นเราจะไม่เสวนาด้วย

แล้วเลิกใช้ตัวช่วยแบบ "โควทคำด่าของไอ้แป๊ะที่ด่าปชป." มาเพื่อหาแนวร่วม

มุกนี้มันเก่าแล้ว เลิกเถอะ

#46 วันดี

วันดี

น้องเก่า

Posted 18 June 2013 - 15:00

น่าสงสารคุณบัวทองจริงๆ ที่ตั้งใจดีจะเตือนสติ

แต่กลับถูกไอ้เสี้ยม มันไล่กัดเอา

ในชีวิตคิดแต่จะเสี้ยม ก็เลยลืมเอาปัญญามา

อ่านแล้วแยกไม่ออกระหว่างประโยคคำถามกับประโยคบอกเล่า

แล้วชอบหาพวกด้วยการ โควท คำด่า ที่แป๊ะลิ้มด่าปชป. มาวนลูป เพื่อสร้างอารมณ์หาคนช่วย

จนกลายเป็นตัวเองนี่แหละ ที่ด่าปชป.แบบเนียนๆ มากกว่าไอ้แป๊ะมันด่าเสียอีก

1.เราถามว่า หน้ากากวี เนี่ย เป็นกลุ่มของ eAT คิดขึ้นมาใช้ ใช่หรือไม่

ทำไมไม่ตอบ

ตัวเองเคยแยกแยะไหมว่า กลุ่มคนที่ไม่ชอบแป๊ะมีกี่กลุ่ม

ก. เสรีชน ที่ไม่ชอบพฤติกรรมแป๊ะ

ข. คนในพรรค ปชป. และ แฟนคลับส่วนหนึ่ง

ค. พวกเสื้อแดง

เราเห็น eAT ด่าสาวกแป๊ะ ก็เลยสงสัยว่า eAT อยู่ในกลุ่มไหนกันแน่

ก.หรือ ข. ก็เลยถามทั้งคู่ไง ว่า eAT ตั้ง หรือ ปชป. ตั้ง

ตอบมา ว่า ใช่ หรือ ไม่ใช่ ส่วน ปชป.นั้น ถ้าไม่รู้ ก็ตอบมาว่าไม่รู้

ออกทะเลไปเรื่องปลอกคอมั่ง ร้อนตัวมั่ง สุดท้ายใช้มุกเดิมๆ

"โควทคำด่าของแป๊ะลิ้ม" เป็นไม้ตายเพื่อเรียกพรรคพวกมาช่วย

2. การด่าว่า สาวกแป๊ะ เกาะกระแสหน้ากากนั้น

รู้ไหมว่า สาวกแป๊ะตอนนี้มีอยู่กี่กลุ่ม

ก.รักและเคารพแป๊ะ และ พร้อมที่จะเดินตามแนวคิดของแป๊ะ 100% ลักษณะแบบ Phat นั่นก็ส่วนหนึ่ง

ข.รักและเคารพแป๊ะ แต่เป็น เสรีชน ที่ไม่ได้เดินตามหรือเชื่อแป๊ะ

ค.รักและเคารพแป๊ะ แต่ก็เป็นแฟนคลับ ปชป.ด้วย

การที่ eAT มาตั้งกระทู้ด่าแบบนี้ หมายถึงกลุ่มไหน ระบุด้วย

เพราะตอนเลือกตั้งผู้ว่ากทม. ก็มีสาวกแป๊ะส่วนใหญ่เลย ที่ไปลงคะแนนเลือก ปชป.

ถามว่า การมาตั้งกระทู้ด่าสาวกแป๊ะแบบนี้

คิดก่อนหรือเปล่าว่า สาวกแป๊ะกลุ่มไหน หรือ เหมารวมว่า ถ้ารักแป๊ะ คือข้อ ก. ทั้งหมด

แล้วเมื่อรู้ข้อมูลนี้แล้ว คิดจะขอโทษ สาวกแป๊ะ กลุ่ม ข.กับ ค. หรือเปล่า ที่ไปก้าวร้าวถึงเขาเหล่านั้น

3.ดูจากพฤติกรรมของ eAT แล้ว อยากให้แป๊ะ แสดงออกยังไงกันแน่

ก. เงียบๆ เฉยๆ ไม่ต้องพูดถึง เหมือนสื่อกระแสหลักทำอยู่ตอนนี้

ข. พูดถึง ให้กำลังใจ เปิดพื้นที่ข่าว ช่วยเพิ่มกระแส แต่ ไม่ออกมาเป็นแกนนำ

ค. ด่ากลุ่มหน้ากากวี

eAT ต้องการให้แสดงออกยังไง ถึงจะถูกใจ  เรางง เพราะไม่ว่าจะแสดงออกยังไง

eAT ก็หาจุดที่จะด่าได้ทุกข้อเลย

ที่เราเข้าใจคือหน้ากากนี้ ไม่มีสีเสื้อ ถ้าไม่พอใจรัฐบาล ก็ใช้หน้ากากนี้ออกมา

ไม่มีแมงสาป ไม่มีสลิ่ม ไม่มีแป๊ะ ไม่มีปลวกแดง มีแต่คนไทย ที่ไม่พอใจทักษิณ

หรือเราเข้าใจผิด

ตอนนี้เริ่มมีการสร้างความขัดแย้ง กีดกันและด่าอีกฝ่าย

การทำเช่นนี้ ก็เหมือนกับการแขวนป้ายให้กับขบวนการหน้ากากนั่นแหละ

แทนที่จะปล่อยให้มันเป็นไป ใครรักใครชอบก็เอามาใช้

ต่อเมื่อมีการนำหน้ากากไปใช้ในทางที่ผิด เราถึงจะต่อต้านและถีบส่งกลุ่มนั้น

มันควรเป็นอย่างนี้ไม่ใช่หรือ

สำหรับ eAT ตอบคำถามให้ตรงประเด็น ไม่งั้นเราจะไม่เสวนาด้วย

แล้วเลิกใช้ตัวช่วยแบบ "โควทคำด่าของไอ้แป๊ะที่ด่าปชป." มาเพื่อหาแนวร่วม

มุกนี้มันเก่าแล้ว เลิกเถอะ

อืมมม เรา

เอาเป็น ชอบและนับถือแป๊ะ ตอนเลือกผู้ว่าก็เลือก 16

แล้วเราเกาะกระแสด้วยไหมเนี้ย มีงงงานนี้ ^^"

#47 eAT

eAT

Posted 18 June 2013 - 16:27

อ้าว ลืมตอบหรือเนี่ยะ

แต่คิดว่าตอนนี้ไม่ต้องตอบแล้วมั๊ง

manager เห็นแก้ผ้าอยากฮุบเต็มแก่แล้ว

แต่จะสำเร็จไหมก็อีกเรื่องหนึ่ง

#48 ::วิญญาณห้อง2::

::วิญญาณห้อง2::

น้องเก่า

Posted 18 June 2013 - 16:38

ผมกลัวแต่พวก ปชป.จะมาแอบตีกินอีกหล่ะสิ 55555555555555555

#49 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

Posted 18 June 2013 - 17:10

จะมีกลุ่มชนชาววี หน้ากากขาว

ถือแท็บเล็ด มุ่งออนไลน์ สู่ความหวัง

ผู้ปกครองจะเป็นหญิง พึงระวัง

สายฝูงชนเกลียดชัง หวาดเสียวใจ

ศิวิไลซ์จะบังเกิดในสยาม 

หลังเน็ทล่มเซิฟเวอร์พังจะออนได้

จะเข้าสู่ยุค เฟซบุค ไลน์ นำพาไป

เปลี่ยนเมืองใหม่ศักราชแห่งประชา

#50 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 18 June 2013 - 17:14

และแล้ว  แป๊ะแอนด์สาวกก็ออกมาโหนหน้ากากขาวเรียบร้อยแย้ว

ทั้งบทความในแมเนเจอร์ และบทสัมพลาดคำนูณในเอเอ๊ทีวี

ดีนะ ที่คุณพิภพแกยังมีสติ  คิดต่าง

ไม่ได้เบื่อชางพธม.  แต่เบื๊อเบื่อแก๊งแป๊ะ

เข้าใจไหม

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users