Jump to content

- - - - -

ดร. ดร.โสภณ พรโชคชัย เป็นคนโกหก

ดร.โสภณ พรโชคชัย เป็นคนโกหก

• Please log in to reply
144 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:09

*
POPULAR

25560506_documants.jpgรางวัล

1.   รางวัลชนะเลิศ

• นักเรียนชั้นมัธยมศึกษา ทุนการศึกษา 20,000 บาท พร้อมโล่รางวัลพระราชทาน
  • นักศึกษาในระดับอุดมศึกษา ทุนการศึกษา 30,000 บาท พร้อมโล่รางวัลพระราชทาน
  • ประชาชนทั่วไป รางวัลเงินสด 40,000 บาท พร้อมโล่รางวัลพระราชทาน

ทรงพระราชทานมาจำนวน 2โล่ ทำไมมี3ราวัล?????

ตอบคำถามเพื่อนสมาชิกหรือยังครับ ถ้าคุณไม่ใช่แค่ด็อกเตอร์เก๊ ด็อกเตอร์กำมะลอ จอมแอบอ้าง

ดร. โสภณ โวยวายว่ามีคนกล่าวหาว่าแกเป็น ดร. เ็ก๊ ซึ่งความจริง

ดร. โสภณ ควรจะตอบคำถาม ของเพื่อนสมาชิกก่อน ถ้าตอบได้

ข้อกล่าวหาก็จะหมดไปทันที เพราะเพื่อนสมาชิกได้เติม

คำว่า ถ้า เอาไว้ในหน้าประโยคด้วย

แต่ ดร. โสภณ ก็ไม่ยอมตอบคำถาม กลับพูดตัดตอน โกหก ตอแหล

ว่ามีคนกล่าวหาว่าแกเป็น ดร. เก๊ เพียงมุมเดียว

และในหน้าที่ 3 ดร. ยังจะโกหกอีกว่า

เจ้าข้าเอ๊ย ข้อความที่เขาหาว่า ดร.เก๊ ถูกคนนี้ลบไปครับ ดูเวลา 10:10 นะครับ

อยากรู้ผังเมืองหรือครับ

ซึ่งในความเป็นจริง คห. นั้นก็อยู่ในหน้าที่สอง ที่เก่าเวลาเดิม

ตามที่ผมได้โค้ดมาให้ดู

ทำไม ดร. โสภณ ถึงได้เป็นคนโกหกละครับ

จะหลีกหนีคำถามนี้ทำไมครับ คำถามนี้ ดร. โสภณ กลัวจนถึงกับต้องโกหกเลยหรือครับ

ทรงพระราชทานมาจำนวน 2 โล่ ทำไมมี 3 ราวัล?????

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#2 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:13

มันโกหกทุกเรื่องครับ

แต่ผมว่าคนกรุงเทพฯ คงรู้กำพืดดี

คะแนนเสียงที่ได้ จึงมีแค่นั้น (ขนาดเหลิมช่วยด้วยนะนี่)

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#3 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:14

มีสิทธิ์ ออกเว็บด่าหมา แบบ ใจดี 20 มั้ยครับนี่

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#4 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:14

*
POPULAR

ถ้าท่านคิดว่าไม่จริงฟ้องหมิ่นประมาทผมได้นะครับ 

ท่าน ดร.โสภณ พรโชคชัย

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#5 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:16

ดร.โสภณ พรโชคชัย ต้องมาตอบให้ตรงประเด็น

ถ้ามาแค่เกรียน ก็จะยิ่งเป็นการแสดงตนชัดใหญ่ว่า ดร.โสภณคนนี้มีแค่ค่าไอ้ตัวเกรียนแตกเท่านั้น

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#6 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:17

ด๊อกรีบมาเคลียร์ให้ไว จะได้ลงมือเขียนเรียงความส่งประกวด

บอกตรงๆผมโคตรมั่นใจว่าต้องชนะเลิศอ่ะ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#7 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:18

ผมคิดว่า ในกรณีคำถามนั้น

ทรงพระราชทานมาจำนวน 2 โล่ ทำไมมี 3 ราวัล?????

เราน่าจะทำอะไรให้คำถามนี้ออกไปสู่สาธารณะชน

ได้ตรวจสอบ ในวงกว้างได้บ้าง

#8 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:20

ด๊อกเตอร์ โง่ๆ มีด้วยหรอครับ?

#9 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:21

ด๊อกเตอร์ โง่ๆ มีด้วยหรอครับ?

มี คนโง่มีอยู่ในทุกสังคม

#10 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:37

ดันเอาไปเทียบ กระทู้ด๊อก แนะนำตัว

#11 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:46

แค่หวังว่าสังคมจะช่วยตรวจสอบด้วย

เพราะเราถาม ดร. โสภณ พรโชคชัย ตรงๆ

แต่เขาไม่ตอบ

#12 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:59

เด๋วมีคนเปลี่นรูป "โต้ง" เป็นคนอื่นแห๋ง

คนโกหก ทำแต่ชั่วๆ มันเยอะไปหมด

แม้แต่คนที่อวดว่าเป็น "ระดับโรค" ด้วยนะ

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:59

เราน่าจะทำอะไรให้คำถามนี้ออกไปสู่สาธารณะชน

เผอิญด็อกแกไม่ดังพอ สงสัยสื่อจะไม่เล่น

gladiator 1.jpg

#14 eAT

eAT

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:04

เผอิญด็อกแกไม่ดังพอ สงสัยสื่อจะไม่เล่น

ถ้าเอาจริง แจ้งไปทาง "ราชเลขา" เลยครับ

เพราะถือว่าเจตนา เพราะถามแล้วไม่ยอมตอบ

ตั้งใจหลอกลวงแท้ๆ

#15 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:07

ผมนึกถึงแค่ V

#16 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:07

ถ้าเอาจริง แจ้งไปทาง "ราชเลขา" เลยครับ

เพราะถือว่าเจตนา เพราะถามแล้วไม่ยอมตอบ

ตั้งใจหลอกลวงแท้ๆ

รู้สึกว่าจะมีเพื่อนสมาชิกแจ้งไปแล้วครับ

#17 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:13

เมื่อไรท่านจะตอบผมสักทีครับ

ไม่ได้มีอะไรกับท่าน แต่สงสัย

เมื่อท่านไม่ชี้แจง ผมก็ยิ่งไม่สบายใจ

มันเป็นหน้าที ของทุกคนที่มีความจงรักภักดี จะต้องปกป้องสถาบัญฯครับ

อย่าคิดว่าเรื่องแบบนี้ทางสำนักราชเลขาฯจะละเลย เมื่อมีคนแจ้ง จะมีการตรวจสอบเสมอ คงไม่ถึงกับดำเนินคดี แต่จะถูกขึ้นบัญชีไว้

Edited by Manners, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:17.

#18 eAT

eAT

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:15

เมื่อไรท่านจะตอบผมสักทีครับ

ไม่ได้มีอะไรกับท่าน แต่สงสัย ท่านไม่ชี้แจง ผมก็ยิ่งไม่สบายใจ

มันเป็นหน้าทีของทุกคนที่จงรักและภักดี จะต้องปกป้องสถาบัญฯครับ

อย่าคิดว่าเรื่องแบบนี้ทางสำนักราชเลขาฯจะละเลย เมื่อมีคนแจ้ง จะมีการตรวจสอบเสมอ คงไม่ถึงกับดำเนินคดี แต่จะถูกขึ้นบัญชีไว้

ด๊อกเป็นพวกล้มเจ้าครับ

ผมดูจากวาทกรรม "อำมาตย์" คิดว่าไม่ผิดหรอก

#19 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:51

เห็นเขา BYE คนอื่นไปทั่วแล้วนี่่ครับ

อีกสักพักคงต้อง Bye ไปจากบอร์ดนี้แล้วล่ะ

#20 eAT

eAT

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:09

เห็นเขา BYE คนอื่นไปทั่วแล้วนี่่ครับ

อีกสักพักคงต้อง Bye ไปจากบอร์ดนี้แล้วล่ะ

แล้วเมื่อไหร่จะ "ลา" ไปจากประเทศนี้เสียที

แผ่นดินจะได้สูงขึ้นอีก เห็นว่าเป็น "ระดับโรค"

ก็ควรไปได้แล้ว จะอยู่ระดับ "บอร์ดเล็กๆ" นี่ทำไมกัน?

#21 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:26

ด๊อกเล่นตัวมากฮะ ทั้งๆที่หลายคนเค้าอยากส่งเรียงความด๊อกใจจะขาด

แต่เค้ากลัวชนะเลิศแล้วไม่ได้รางวัล

ผมเองอุตส่าห์วางเอาท์ไลน์ไว้ซะดิบดี รอแค่ด๊อกมาคอนเฟิร์มรางวัลจะลงมือเขียนทันที

อย่าให้ผมผิดหวังในตัวด๊อกนะฮะ

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#22 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:47

นอกจากโกหกแล้วยังแอบอ้างด้วย

#23 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:48

ตกลงได้คำตอบไหม?

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:49

ยัง  เราคงรอต่อไปเรื่อยๆ ^_^

gladiator 1.jpg

#25 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:03

ดร. ดร.โสภณ พรโชคชัย เป็นคนโกหก
โดย Moonวันนี้, 12:09

อะไรเหนี้ย ตั้งแต่เทียง จนนี้บ่าย 3โมง ยังไม่เห็นอีกเหรอ หรือ ด้อกฯโส เกลงไม่เห็นหว่า???

#26 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:06

ว่าจะเขียนซักหน่อย กลัวได้โล่อ่ะ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#27 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:08

ท่าทางด๊อกฯ ตอนเด็กๆอาจมีปมด้อยอะไรหลายๆอย่าง แต่มีปมเด่นอยู่เรื่องเดียวในชีวิตคือได้เป็นด๊อกฯ เลยภูมิใจกับมันจัง  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#28 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:11

ประกาศหมาผมหายครับ

ใครพบช่วยจับเอามาคืนด้วยจะมีรางวัลให้อย่างงาม

#29 eAT

eAT

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:11

โดย Moon, วันนี้, 12:09

อะไรเหนี้ย ตั้งแต่เทียง จนนี้บ่าย 3โมง ยังไม่เห็นอีกเหรอ หรือ ด้อกฯโส เกลงไม่เห็นหว่า???

คนไปถามในกระทู้ ไม่รู้กี่รอบ แม่มันไม่เห็นอีกเหมือนกัน

คนชั่วๆ ก็แบบนีล่ะ ไร้ยางอาย

#30 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:12

ผมผูกใจเจ็บไอ้ด๊อกตัวนี้ตั้งแต่มันเอาของสูงมาเล่นวันสองวันมานี้

เราช่วยกันถามหามัน และทวงถามมันเรื่องนี้ในทุกกระทู้ที่มันเข้าไป

ไอ้ด๊อกตอแหล.......................ขอด่าหน่อยเถอะ

#31 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:46

:D สงสัยจะไม่กล้าตอบ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#32 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:56

ช่วยดันนะครับ :D

#33 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:07

เผื่อแกไม่เห็น  :wub:

Edited by หมื่นปีมีทักษิณชั่วคนเดียว, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:07.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#34 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:22

ว่าจะเขียนซักหน่อย กลัวได้โล่อ่ะ :P

+ กระบอง ด้วยใช่ป่าวครับท่าน.. :D :D

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#35 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:23

มันรู้ มันเห็นแร้ว แต่มันไม่ตอบ

เพราะมันตอบไม่ได้

เอิ๊ก ๆ

:P  :P 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#36 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:31

ดัน

#37 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:34

:lol:  :lol:  :lol: ประกาศ...ใครอยากระบายเรื่องด็อก สามารถทำได้ในกระทู้นี้ครับ คาดว่าด็อกจะไม่ตอบโต้ใดๆเลย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#38 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:46

ดันๆๆๆ กางมุ้งรอ ด๊อก มาตอแหล

#39 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:03

ดันด้วยคน

#40 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:08

ดร. ไปอยู่ไหนล่ะ ทำไม่ ไมเข้ามาตอบ?

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#41 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:13

เป็นถึงด็อก ได้แค่นี้...1128 5555

#42 คนดื่มเบียร์

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:17

ผมเคยอยู่ในวงการอสังหาฯ มาหลายปี บริษัทฯ ที่ผมทำงานอยู่ ไม่เคยใช้บริการของท่านด๊อกเลย เพราะเป็นข้อมูลที่มั่ว นั่งเทียน ไม่อยู่บนความเป็นจริง จะมาอ้างว่า มี คุณประทีป ตั้งมติธรรม ร่วมอยู่ด้วย ก็เป็นแค่หาแนวร่วม  :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#43 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:19

25560506_documants.jpgรางวัล

1.   รางวัลชนะเลิศ

• นักเรียนชั้นมัธยมศึกษา ทุนการศึกษา 20,000 บาท พร้อมโล่รางวัลพระราชทาน
  • นักศึกษาในระดับอุดมศึกษา ทุนการศึกษา 30,000 บาท พร้อมโล่รางวัลพระราชทาน
  • ประชาชนทั่วไป รางวัลเงินสด 40,000 บาท พร้อมโล่รางวัลพระราชทาน

ทรงพระราชทานมาจำนวน 2โล่ ทำไมมี3ราวัล?????

ตอบคำถามเพื่อนสมาชิกหรือยังครับ ถ้าคุณไม่ใช่แค่ด็อกเตอร์เก๊ ด็อกเตอร์กำมะลอ จอมแอบอ้าง

ดร. โสภณ โวยวายว่ามีคนกล่าวหาว่าแกเป็น ดร. เ็ก๊ ซึ่งความจริง

ดร. โสภณ ควรจะตอบคำถาม ของเพื่อนสมาชิกก่อน ถ้าตอบได้

ข้อกล่าวหาก็จะหมดไปทันที เพราะเพื่อนสมาชิกได้เติม

คำว่า ถ้า เอาไว้ในหน้าประโยคด้วย

แต่ ดร. โสภณ ก็ไม่ยอมตอบคำถาม กลับพูดตัดตอน โกหก ตอแหล

ว่ามีคนกล่าวหาว่าแกเป็น ดร. เก๊ เพียงมุมเดียว

และในหน้าที่ 3 ดร. ยังจะโกหกอีกว่า

เจ้าข้าเอ๊ย ข้อความที่เขาหาว่า ดร.เก๊ ถูกคนนี้ลบไปครับ ดูเวลา 10:10 นะครับ

อยากรู้ผังเมืองหรือครับ

ซึ่งในความเป็นจริง คห. นั้นก็อยู่ในหน้าที่สอง ที่เก่าเวลาเดิม

ตามที่ผมได้โค้ดมาให้ดู

ทำไม ดร. โสภณ ถึงได้เป็นคนโกหกละครับ

จะหลีกหนีคำถามนี้ทำไมครับ คำถามนี้ ดร. โสภณ กลัวจนถึงกับต้องโกหกเลยหรือครับ

ด๊อกฯ..ดัน ๆ 

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#44 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:20

มาตามดูกระทู้ แบบไม่หวังว่า ด๊อกฯ จะมาตอบฮะ

-_-

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#45 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:43

มาลงชื่อรอดูคำตอบฮ่ะ ดัน ดัน

#46 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:48

เด๋วมีคนเปลี่นรูป "โต้ง" เป็นคนอื่นแห๋ง

คนโกหก ทำแต่ชั่วๆ มันเยอะไปหมด

แม้แต่คนที่อวดว่าเป็น "ระดับโรค" ด้วยนะ

เคยอ่านเจอขำขันอันนี้

ที่สุดในโลก

"สโนไวท์" ไปงานประกวดผู้หญิงที่สวยที่สุดในโลก

แข่งขันเสร็จได้รางวัลที่หนึ่ง

"ซุปเปอร์แมน" ไปงานประกวดผู้ที่แข็งแรงที่สุดในโลก

แข่งขันเสร็จได้รางวัลที่หนึ่ง

"พินอคคิโอ" ไปงานประกวดผู้ที่โกหกเก่งที่สุดในโลก

แข่งขันเสร็จร้องไห้กลับมาถามว่า.
"ทักษิณนี่ใครวะ?"

สงสัยพินอคคิโอ จะไม่ติดแม้กระทั่ง 1 ใน 3

เพราะ ที่ 2....   และ ที่ 3..........

ก็โดนซิว

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#47 คนดื่มเบียร์

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:51

อาผมเคยเป็นผู้อำนวยการผังเมือง กทม. อยากรู้เรื่อง ผังเมือง คุยกับผมก็ได้ ว่าแต่ ไปตอบเรื่องโลห์ก่อน มีโลห์พระราชทานมา สองใบ แต่มีรางวัล สามใบ ด๊อกตอบให้ได้ซะก่อน ก่อนมาคุยกับผม

#48 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:53

:lol:  :lol:  :lol: ประกาศ...ใครอยากระบายเรื่องด็อก สามารถทำได้ในกระทู้นี้ครับ คาดว่าด็อกจะไม่ตอบโต้ใดๆเลย

เห็นด้วยล้านโปงเซง แต่อย่านะน้า เดี๋ยวผิดกฏบอร์ด 555555555+

#49 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:01

https://www.facebook...isal.Foundation

ผมทวงถามความถูกต้องไปที่เพจของมัน แต่มันลบไปแล้ว แถมบล็อคไม่ให้ผมเข้าไปด้วย

https://www.facebook...&type=1

ใครก็ได้ช่วยทวงถามหน่อย

#50 nualtal

nualtal

น้องเก่า

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:03

.....ขอให้เป็นจริงตามนั้นด้วยเถิดเจ้าประคู้ณ...
When will they ever learn?..
พรุ่งนี้ก็สายเกินไปหรือเปล่า.?.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน