Jump to content

- - - - -

คุณครู พะเยาว์ สันตะพันธ์ ให้เด็กทำหน้ากากขาว ขับไล่รัฐบาลยิ่งลักษณ์เหรอ?

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:50

เป็นครู แต่เอาความเบี่ยงเบนทางการเมืองส่วนตัวเข้ามาในห้องเรียน
ถ้า การเมือง จะเข้าหาตัวครูบ้าง ก็เป็นผลจากการกระทำของตัวเองครับ

ใช่แล้วครับรวมถึง อ.วรเจตน์  อ.สมศักดิ์ เจียม อ.สุดา รังกุพันธุ์  พวกนี้ก็เบี่ยงเบนทางการเมืองส่วนตัวมาเข้าห้องเรียน เข้ามหาวิทยาลัย ถ้า การเมือง จะเข้าหาตัวครูบ้าง ก็เป็นผลจากการกระทำของตัวเองครับ
ท่านอาจารย์ ระดับที่คุณเพื่อทุย เอ่ยชื่อมา ท่านทราบดีครับ ท่านก็เจอมาแล้ว และท่านไม่เคยสอนนักศึกษาให้ทำหน้ากากอะไรนี่ครับ

เรื่องแนวความคิด วิชาที่สอน เทียบเด็กๆชั้นประถม กับนักศึกษามหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์เลยหรือครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#52 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:01

พวกชั่วตอนนี้ ก็คือไอ้พวกที่สนับสนุนไอ้พวกล้มเจ้าหมิ่นเจ้า

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:20

นี่ถ้าเขาไม่เอามาลงในโซเซียลฯเนี่ย

มันจะเป็นประเด่นให้พวกเสื้อแดงมันเล่นกันไหม

โถถถถ นี่ มหาลัยฉันนี่ด่าในหลวงกลางห้องเรียนเลย

ด่าแบบเนียนๆ แต่ที่ไม่เอามาลงก็ไม่อยากให้มันเป็

ประเด็นหรอก คิดว่าฝ่ายตรงข้ามเขาทำแต่ฝ่ายเดียว

เหรอ พวกคุณก็ทำเหมือนกันนั้นแหล่ะ 

แล้วคุณก็นั่งเฉย ไม่ทำอะไรเลย ยอมให้เขาด่าในหลวงของเราซะงั้น?

ยิ่งเขียนยิ่งแสดงกำพืด

gladiator 1.jpg

#54 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:07

แล้วนี่ล่ะครับ คุณหมื่นปีฯ

v1yBd1.jpg TIuVHf.jpg 0dln3x.jpg ZDp5YQ.jpg Kqu5VU.jpg

ควรเรียกผู้ใหญ่พวกนี้ว่าอะไรดี

ได้ยินมาว่า ... เด็กในภาพนี้ พ่อ-แม่ เป็นคนพาเข้าร่วมชุมนุม หลังจากกลับจากชุมนุมมาแล้ว พ่อก็พากลับไปเข้าชั้นเรียนอนุบาลที่ โรงเรียนบ้านธาร....สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 ซึ่งอยู่ใกล้ๆน้ำตกที่ชื่อเดียวกันกับชื่อโรงเรียน  ครูคนหนึ่งได้เข้าไปสอบถามว่าทำไมเอาลูกไปยืนเป็นโล่ห์บนยางรถยนต์อย่างนั้นไม่รักไม่สงสารลูกบ้างเลยหรือ คำตอบที่ได้จากคนเป็นพ่อ "ผมก็ไม่รู้จะทำไงได้ นายเต้นกับนายตู่สั่งให้ผมทำ ผมก็ต้องทำครับ"

#55 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:11

เป็นครู แต่เอาความเบี่ยงเบนทางการเมืองส่วนตัวเข้ามาในห้องเรียน
ถ้า การเมือง จะเข้าหาตัวครูบ้าง ก็เป็นผลจากการกระทำของตัวเองครับ

ใช่แล้วครับรวมถึง อ.วรเจตน์  อ.สมศักดิ์ เจียม อ.สุดา รังกุพันธุ์  พวกนี้ก็เบี่ยงเบนทางการเมืองส่วนตัวมาเข้าห้องเรียน เข้ามหาวิทยาลัย ถ้า การเมือง จะเข้าหาตัวครูบ้าง ก็เป็นผลจากการกระทำของตัวเองครับ
ท่านอาจารย์ ระดับที่คุณเพื่อทุย เอ่ยชื่อมา ท่านทราบดีครับ ท่านก็เจอมาแล้ว และท่านไม่เคยสอนนักศึกษาให้ทำหน้ากากอะไรนี่ครับ

เรื่องแนวความคิด วิชาที่สอน เทียบเด็กๆชั้นประถม กับนักศึกษามหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์เลยหรือครับ

แต่ก็สอนให้มีแนวคิดตามความคิดของคนสอน  ผมว่าดเด็กประถมแค่ทำหน้ากากอ.มหาวิทยาลัยพวกนี้หากตอบไม่ตรงจริตที่ตนเองเป็นติดFเลยนะครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน