Jump to content

- - - - -

จำนำข้าว หรือ จะสู้ ปรส ได้

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:31

http://pantip.com/topic/30578762

มาแล้วครับ ขบวนเอ็ดเวนเจอร์แดง

จำนำข้าวโดนถล่มยับคาปากนักข่าว

ต้องขุดเรื่องปรส มาสู้

ครับ ปรส.เกิดมาจากสาเหตุใด ใครเป็นคนทำให้เกิด ปรส

ปรส กับ จำนำข้าว มันจากคนๆเดียวกัน นะแดงนะ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:32

ความวัวไม่ทันหาย ควายแดงก็โยงเรื่องเข้าตัวมาแทรกสินะ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#3 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:26

แสดงว่ากระบือแดงสารภาพแล้วว่า จำนำข้าว ทำประเทศ ship หาย

:lol: 

#4 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:59

แสดงว่ากระบือแดงสารภาพแล้วว่า จำนำข้าว ทำประเทศ ship หาย

:lol: 

แดงที่รัก รบ นี้ยังคิด แล้วคนอื่นจะคิดไม่ได้หรือ

เหมือน กรณี หญิงชั่วเร่ขายชาติ แดงมันยังคิดว่าเป็น เป็นคนนั้นเลย 555555555555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:32

ปรส. เสร็จ ก็ จำลองพาคนไปตาย

เสร็จก็ ตะโกนในโรงหนัง ใส่ร้ายบิดาแห่งประชาธิปไตยของไทย  :angry:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#6 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:37

ปรส.นี่มันมาจาก จิ๋วหวานเจี๊ยบ ไม่ใช่รึ :blink:

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#7 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:39

ปรส.นี่มันมาจาก จิ๋วหวานเจี๊ยบ ไม่ใช่รึ :blink:

ครับ

แต่ที่ ราชประสงค์เขาว่า ท่านชวน

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#8 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:10

ผมปวดตับกับตรรกะความคิดบรรดากาสรชาดทั้งหลายแล้ว ป่วยเกินเยียวยา เฮ้อ ไปหาเบียร์กินแก้อาการปวดตับดีกว่า :D

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#9 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:32

ประเทศจะตายคากองข้าวแล้ว พวกนี้ยังไม่รู้สึกกันอีก :angry:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#10 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 06:09

ตอนนี้เห็นมีอยู่สองอย่างที่พอจะแถเรื่องจำนำข้าวได้ คือ ถึงขาดทุนแต่ชาวนาได้ประโยชน์ กับ สมัย ปชป ก็ขาดทุน 

#11 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:05

เดี๋ยวสักพักก็คุณ สปก.ขึ้นมาเล่นอีก

Edited by เพื่อทุย, 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:06.

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน