Jump to content

- - - - -

อยากทราบความเคลื่อนไหวการเลือกตั้งซ่อมเขตดอนเมืองครับ

• Please log in to reply
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:57

เห็นเงียบๆไปครับ ไม่ทราบว่าการเลือกตั้งซ่อม ส.ส.เขตดอนเมือง มีความเคลื่อนไหวอย่างไรบ้าง คุณอี้ แทนคุณ พอจะมีโอกาสเบียดเข้าป้ายได้เป็น ส.ส.ในดงเสื้อแดงได้หรือไม่ครับ ขอทราบความเคลื่อนไหวจากชาว สรท.ที่อยู่ในพื้นที่ด้วยครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#2 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:09

จะพูดให้ฟังดังนี้

1.จากโพลที่เพื่อไทยสำรวจ และอิสระสำรวจ ประเมินทุกอาทิตย์ แซม ตาม อี้ ครับ

2.ถ้าคนออกมาเลือกน้อย อี้แทนคุณชนะแน่นอน

2.1ฝ่ายเลือกอี้ เขามีแรงกระตุ้นให้ออกมาใช้สิทธิ มากกว่าฝ่ายแซม เพราะฝ่ายแซม คิดว่าเป็นพื้นที่เพื่อไทย ชนะแบเบอ คนเลยไม่อยากออกมา

3.ผมเชื่อนะครับ ถ้าข่าวหาเสียงดอนเมือง เป็นแบบราบเรียบ ไม่มีเหลี่ยมให้คิดอะไร แซม แพ้แน่นอน

4.แต่ถ้าเพื่อไทย ใช้ทีเด็ด คือกระตุ้นให้กลุ่มที่ถือไพ่โจ็กเกอร์ ออกมาได้มากสุด พลิกแน่นอน แต่ถ้ากลุ่มนี้ออกมาน้อย ยังไงก็แพ้

ไพ่โจ็กเกอร์นี้ ต้องพึ่ง สุกำพล อนุดิษ เสียแล้ว  :lol:

#3 ant

ant

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:54

1.จากโพลที่เพื่อไทยสำรวจ และอิสระสำรวจ ประเมินทุกอาทิตย์ แซม ตาม อี้ ครับ

2.ถ้าคนออกมาเลือกน้อย อี้แทนคุณชนะแน่นอน

2.1ฝ่ายเลือกอี้ เขามีแรงกระตุ้นให้ออกมาใช้สิทธิ มากกว่าฝ่ายแซม เพราะฝ่ายแซม คิดว่าเป็นพื้นที่เพื่อไทย ชนะแบเบอ คนเลยไม่อยากออกมา

3.ผมเชื่อนะครับ ถ้าข่าวหาเสียงดอนเมือง เป็นแบบราบเรียบ ไม่มีเหลี่ยมให้คิดอะไร แซม แพ้แน่นอน

4.แต่ถ้าเพื่อไทย ใช้ทีเด็ด คือกระตุ้นให้กลุ่มที่ถือไพ่โจ็กเกอร์ ออกมาได้มากสุด พลิกแน่นอน แต่ถ้ากลุ่มนี้ออกมาน้อย ยังไงก็แพ้

ไพ่โจ็กเกอร์นี้ ต้องพึ่ง สุกำพล อนุดิษ เสียแล้ว  :lol:

คือกระตุ้นให้กลุ่มที่ถือไพ่โจ็กเกอร์ ออกมาได้มากสุด

รบกวนขยายความด้วยครับ หมายถึง กลุ่มใด มีมากแค่ไหน ถึงจะสามารถเป็นตัวพลิกเกมนี้ได้

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#4 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:57

ก็ทุกวันนี้อี้หาเสียงทุกวัน มีแกนนำ แกนนอนพรรคเข้าไปช่วยตลอด

กำลังใจดีมวากกกกก มีความเป็นไปได้ว่าชนะ แต่ก็ยังถล่มตัวว่า ยังเป็นรอง ๆ

ศุกร์นี้ทั้งคู่จะปราศรัยใหญ่ด้วยกัน แต่คนละที่

ลป.วันนี้ยิ่งเละยกเลิกกำหนดการช่วยหาเสียงกะทันหัน เหตุเพราะวันนี้ฝนตก น้ำเริ่มเจิ่ง ๆ ดอนเมืองแร้ว ถ้าชียังขืนไปอีก อะไรจะเกิดขึ้น ก็น่าจะรู้

ฟันธง งานนี้อี้ชนะได้เป็น ส.ส. สมใจ

^_^  ^_^ 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#5 phoebus

phoebus

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:59

คือกระตุ้นให้กลุ่มที่ถือไพ่โจ็กเกอร์ ออกมาได้มากสุด

รบกวนขยายความด้วยครับ หมายถึง กลุ่มใด มีมากแค่ไหน ถึงจะสามารถเป็นตัวพลิกเกมนี้ได้

ตอบแทนให้ก้อได้ว่า

มันก็คือ วิธีเดียวกันกะที่ทำให้เสาไฟฟ้ามีคะแนนเพิ่มมาจากป้าแซม ล้านกว่า คะแนนนั่นแหละ

ยิ่งโดยเฉพาะพื้นที่รอบนอกอย่างดอนเมืองนี่แหร่ะ เขาเชื่อว่าถึงวันนั้น คะแนนเสียงพวกนี้จะออกมาช่วยทำให้แซมมี่ชนะได้

อ๋อ ทางฝั่ง ปชป. ตอนนี้จะเน้นหนักพื้นที่ทหาร ที่ว่ากันว่า ไม่เคยเลือก ปชป. เรย

:lol:  :lol: 

• ant likes this

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#6 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:59

ก็ทุกวันนี้อี้หาเสียงทุกวัน มีแกนนำ แกนนอนพรรคเข้าไปช่วยตลอด

กำลังใจดีมวากกกกก มีความเป็นไปได้ว่าชนะ แต่ก็ยังถล่มตัวว่า ยังเป็นรอง ๆ

ศุกร์นี้ทั้งคู่จะปราศรัยใหญ่ด้วยกัน แต่คนละที่

ลป.วันนี้ยิ่งเละยกเลิกกำหนดการช่วยหาเสียงกะทันหัน เหตุเพราะวันนี้ฝนตก น้ำเริ่มเจิ่ง ๆ ดอนเมืองแร้ว ถ้าชียังขืนไปอีก อะไรจะเกิดขึ้น ก็น่าจะรู้

ฟันธง งานนี้อี้ชนะได้เป็น ส.ส. สมใจ

^_^  ^_^

ผมก็คิดแบบคุณนั่นแหละ แต่เพื่อไทยเขามีไพ่โจ็กเกอร์ ถ้ากระตุ้นให้ใช้ไพ่นี้ ได้เต็มที่ รับรองพลิกแน่นอน  :lol:

ต้องติดข่าวช่วงนี้ให้ดี ว่าเพื่อไทยเขาจงใจใช้ไพ่ใบนี้แค่ใหน แต่ก็ยังเงียบๆอยู่ เห็นแล้วว้าเหว่  :(

#7 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:09

^_^  ^_^

ผมก็คิดแบบคุณนั่นแหละ แต่เพื่อไทยเขามีไพ่โจ็กเกอร์ ถ้ากระตุ้นให้ใช้ไพ่นี้ ได้เต็มที่ รับรองพลิกแน่นอน  :lol:

ต้องติดข่าวช่วงนี้ให้ดี ว่าเพื่อไทยเขาจงใจใช้ไพ่ใบนี้แค่ใหน แต่ก็ยังเงียบๆอยู่ เห็นแล้วว้าเหว่  :(

๋Joker นี่เป็นแบบไหนครับ พอจะขยายได้ไหม
และติดตามการหาเสียงของ แซม ได้ทางช่องทางไหนบ้างอะครับ เช่น Facebook ผมหาไม่เจอจริงๆ

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:19

สวนสัดตว์ดุสิตโพล ว่าไงกันบ้างล่ะครับ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:23

^_^  ^_^

๋Joker นี่เป็นแบบไหนครับ พอจะขยายได้ไหม
และติดตามการหาเสียงของ แซม ได้ทางช่องทางไหนบ้างอะครับ เช่น Facebook ผมหาไม่เจอจริงๆ

facebook แซม  https://www.facebook.com/samyuranunt

ไพ่โจ๊กเกอร์ ก็ สังเกตุที่ปชป จะเน้นหนักไปหาเสียง นั่นแหละ เพราะฝั่งมันก็รู้ตัวดี ถ้าตีตัวนี้ไม่ได้ แพ้แน่นอน :D

#10 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:29

ผมคิดว่า........เพื่อไทยชนะครับแต่คงหืดขึ้นคอนิดนึง.....ความเห็นส่วนตัวนะครับ

#11 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:43

“คนดอนเมือง”ใช้สิทธิ์เลือกตั้งล่วงหน้า 168 คน
วันอาทิตย์ที่ 9 มิถุนายน 2556 เวลา 15:05 น.

ปิดหีบเลือกตั้งล่วงหน้าส.ส.ดอนเมือง หย่อนบัตรแล้ว 168 คน จากที่ลงทะเบียนขอใช้สิทธิ์ล่วงหน้า 185 คน

วันนี้ (9 มิ.ย.) เวลา 15.00 น. ที่สำนักงานเขตดอนเมือง หลังปิดหีบการเลือกตั้งล่วงหน้าส.ส.ดอนเมือง สรุปมีประชาชนมาใช้สิทธิ์ทั้งหมด 168 คน จากที่ลงทะเบียนเพื่อขอใช้สิทธิ์เลือกตั้งล่วงหน้าจำนวน 185 คน

เจ้าหน้าที่ให้สัมภาษณ์ว่า หลังปิดหีบการเลือกตั้งล่วงหน้าส.ส.ดอนเมือง วันนี้จะยังไม่นับคะแนน แต่จะนำหีบบัตรเลือกตั้งไปใส่กรงเก็บและล็อคกุญแจโดยมีกล้องวงจรปิดและเจ้าหน้าที่เทศกิจดูแลตลอด 24 ชั่วโมง เพื่อรอนับคะแนนจริงวันที่16 มิ.ย.ซึ่งเป็นวันเลือกตั้งส.ส.ดอนเมืองทีเดียว

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ตั้งแต่เปิดให้ลงคะแนนเลือกตั้งตั้งแต่เวลา 08.00 น. พบว่ามีประชาชนที่ไม่ได้ลงทะเบียนเพื่อใช้สิทธิ์เลือกตั้งล่วงหน้ามาที่จุดเลือกตั้งเพื่อจะลงคะแนนแล้วกว่า 100 คน โดยเจ้าหน้าที่คณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) ยอมรับว่ายังทำการประชาสัมพันธ์ไม่ดีพอจึงทำให้ประชาชนเกิดความสับสน

อย่างไรก็ตาม หากผู้มีสิทธิ์เลือกตั้งซึ่งได้ลงทะเบียนขอใช้สิทธิ์ลงคะแนนล่วงหน้าในเขตเลือกตั้งไว้ แต่ในวันอาทิตย์ที่ 9 มิ.ย. มีเหตุที่ไม่สามารถไปใช้สิทธิ์เลือกตั้งได้ ก็ยังมีสิทธิ์ไปลงคะแนนเลือกตั้งในวันที่ 16 มิ.ย.ได้

ทั้งนี้ จากฐานข้อมูลทางทะเบียน สำหรับผู้ที่มีชื่อในทะเบียนบ้าน 90 วันก่อนถึงวันเลือกตั้งวันที่ 16 มิ.ย.56 เขตเลือกตั้งดอนเมือง ประกอบด้วย 2 แขวงของเขตดอนเมือง คือ 1.แขวงดอนเมืองผู้มีสิทธิ 61,305 คน จำนวนหน่วยเลือกตั้ง 94 หน่วย, 2.แขวงสีกัน ผู้มีสิทธิ 84,771 คน จำนวนหน่วยเลือกตั้ง 77 หน่วย รวมผู้มีสิทธิจำนวน 110,076 คน จำนวนหน่วยเลือกตั้ง 171 หน่วย.

น่าห่วงนะครับ ความตื่นตัวมีน้อย -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#12 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:30

^_^  ^_^

ในเฟสมีอยู่ ข้าง ๆ นั่นไง

เหมือนคราว พงษ์พัด

#13 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:07

ถ้าต้องพึ่งสุกำพลก็เดาได้ไม่ยากว่า ต้องอาศัยฐานเสียงของทหารอากาศใช่มั้ยครับ แต่ปรกติคะแนนในหน่วยก็เป็นของเพื่อไทยอยู่แล้วนี่ จะเอามาเพิ่มจากไหนล่ะ

#14 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:08

เดี๋ยววันอาทิตย์นี้รู้กัน

ระหว่าง

อี้ แทนคุณ

แซม แทนควาย

#15 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:56

เท่าที่ดูๆแซมเองก็ไม่มั่นใจนะ แต่ได้เปรียบตรงพื้นที่ของเก่ง อยู่ที่เก่งเองจะช่วยเต็มที่กันหรือเปล่าหากมีงอนมีน้อยใจโอกาสแพ้ก็มี แต่ถ้าเก่งเองไม่อยากให้อี้มามีบทบาทละก็คงทุ่มสุดตัว กลัวคือวิชามารนี่แหละ รู้ก็รู้พิษสงไอเก่งขนาดไหน โดยรวมมีลุ้นครับอี้อาจเบียดชนะ สู้ๆ ;)

• ant likes this

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#16 phoebus

phoebus

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 05:59

พูดง่าย ๆ ถ้าป้าแซมจะชนะ

ต้องโกงการเลือกตั้ง

ก็เท่านั้นแหระ

ูพูดอีกก็ถูกอีก

:lol:  :lol:  :lol:  :lol: 

#17 ant

ant

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:26

ยังไงก็รอลุ้นครับ ผมเชื่อว่ามีโอกาสนะ ขนาดไอ้เก่งเจ้าของพื้นที่แท้ๆ คราวที่แล้วยังแทบเอาตัวไม่รอด ชนะไปแค่สามพัน คราวนี้ส่งแซมลง ถือว่าเป็นคนนอกพื้นที่ไม่เคยมีคุณงามความดีใดๆในเขตนี้ ถ้าคนที่ไม่มีอคติก็คงจะคิดถึงผลงานที่อี้ได้ทำไว้ และคงจะหันมาเลือกคนที่เคยมีผลงานหละนะ

นอกเสียจากพวกควายแดงที่ยังไงก็ยังเลือกพรรคควายแดงเหมือนเดิม ไม่ว่าจะส่งเสาไฟฟ้าลงก็คงหลับหูหลับตาเลือกอยู่ดี

งานนี้อาจมีเฮครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน