Jump to content

- - - - -

เรียน เพื่อนสมาชิกชาวสภากาแฟ เรื่อง โล่พระราชทาน ฯ งานประกวดเรียงความ

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:19

*
POPULAR

อ้างถึง กระทู้ 

ดังที่อ้างถึงนี้ ผมได้ประสานขอข้อมูลกับกองราชเลขานุการในพระองค์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ซึ่งเป็นหน่วยงานภายใต้การกำกัลดูแลของสำนักราชเลขาธิการ ในเบื้องต้น ท่านผู้ปฏิบัติหน้าที่สนองานในด้านการขอพระราชทานโล่ห์หรือถ้วยรางวัล ได้ " ยืนยัน " ตามหนังสือของมูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย ว่าทรงพระกรุณาฯพระราชทานโล่ห์รางวัลตามที่ขอรับพระกรุณาที่คุณมา 3 โล่ห์ " จริง " 

แต่เนื่องจากขั้นตอนงานสารบรรณของกองราชเลขานุการในพระองค์ฯ นั้นได้พิมพ์ตัวเลขผิด และมีการส่งแจ้งกลับไปยังมูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย  และเมื่อมีการติดต่อประสานขั้นตอนปฏิบัติในการนำหมายรับสั่งมาแจ้ง กองราชเลขานุการในพระองค์ฯ จึงได้ประสานให้มูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย นำเอกสารที่กองราชเลขานุการในพระองค์ฯ พิมพ์ไปให้ครั้งแรกนั้นมาแก้ใหม่ ณ กองราชเลขานุการในพระองค์ โดยหัวหน้างานสารบรรณเป็นผู้ลงนามแก้ไขเอง 

ทีนี้ในประเด็นต่อมาคือ เอกสารที่ท่าน ดร.นำมา แสดงนั้น ถูกแก้ไข ก่อนหรือหลัง ครับ และหากแก้ไขหลัง ผมขอหนังสือฉบับที่แจ้งไปยัง กองราชเลขานุการในพระองค์ฯ เรื่องแจ้งความผิดพลาดในหนังสือด้วยครับ เพื่อความสบายใจแก่เพื่อนสมาชิกทั้งหลาย และหากว่าแก้ก่อนที่จะส่งกลับไปยังกองราชเลขานุการในพระองค์ฯ ถามว่า " ใครเป็นคนรับผิดชอบครับ "

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:29

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ

Edited by pooyong, 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:31.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:32

^_^ ขอบคุณครับ เคลียร์ครับเรื่องจำนวนโลห์ ส่วนเรื่องเวลาการแก้ไขเอกสารก็รอคำตอบจากด็อกครับ... 

ว่าแต่เอกสารราชการที่พิมพ์ผิดนั้นเมื่อแก้ไขจะต้องออกฉบับใหม่ หรือแก้ไขฉบับเดิมโดยเซ็นต์กำกับ หรือเขียนทับตรงๆเลยก็ได้ครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:57

ขอบพระคุณน้องเด็กปากดีมากๆครับ

ว่องไวและมีรายละเอียดชัดเจนดีมากในชั่วเวลาแค่วันเดียวกัน

ไม่ต้องรอข้ามอาทิตย์แบบด็อก

โอเค  แสดงว่าด๊อกพูดถูกแล้วเรื่องสำนักราชเลขาธิการพิมพ์ผิด

งั้นผมก็ขออภัยที่เข้าใจผิด

แต่ด๊อกจะเซฟตัวเองได้ดีกว่านี้ เพื่อนสมาชิกรวมทั้งผมก็จะไม่เข้าใจด๊อกผิด

ถ้าด๊อกหัดสื่อสารได้เป็นผู้เป็นคนแบบน้องเด็กปากดีนะครับ

วันเดียวจบ-เคลียร์

ด๊อกทำไมทำไม่ได้แบบนี้ล่ะ  ไปเถียงอะไรไม่รู้ แถมตั้งกระทู้ใหม่ไม่รู้กี่กระทู้

ยืดยาว เยิ่นเย้อมาก

ท้ายที่สุดคนเสียหายคือด๊อกนะครับ

ปล. อย่างไรก็ตาม ยังมีประเด็นค้างอยู่ที่น้องเด็กปากดีขอด๊อกครับ

ทีนี้ในประเด็นต่อมาคือ เอกสารที่ท่าน ดร.นำมา แสดงนั้น ถูกแก้ไข ก่อนหรือหลัง ครับ และหากแก้ไขหลัง ผมขอหนังสือฉบับที่แจ้งไปยัง กองราชเลขานุการในพระองค์ฯ เรื่องแจ้งความผิดพลาดในหนังสือด้วยครับ เพื่อความสบายใจแก่เพื่อนสมาชิกทั้งหลาย และหากว่าแก้ก่อนที่จะส่งกลับไปยังกองราชเลขานุการในพระองค์ฯ ถามว่า " ใครเป็นคนรับผิดชอบครับ "

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:59.

gladiator 1.jpg

#5 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:59

ขอบคุณครับ

ช่างรวดเร็วปานกามนิตหนุ่ม 

ผิดกับ ดร. (ขจกท ต้นเหตุ) ที่ถามไปก็เงียบหาย ผ่านไปหลายวัน ก็มาชี้แจงว่า เอกสารพิมพ์ผิด แถมต่อว่า เพื่อนสมาชิกที่สอบถาม และทวงถามคำชี้แจง ว่า  มีเจตนาให้ร้าย ดร.

#6 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:59

จริงๆแล้วมันไม่น่าเป็นเรื่อง หากด๊อกคิดจะแก้ไขให้ถูกต้องแต่ต้น

ตั้งแต่แรกที่ผมแย้งไป คนทั้วไปคงรีบไปตรวจสอบ แล้วแก้ไขให้ถูก

แต่ด๊อกกลับ รีบโยนความผิดให้ผู้อื่นอยู่นาน โดยที่ไม่คิดทำอะไร จนเรื่องถึงจนท.ต้องติดต่อไปหาด๊อก

ปล.ท่านรู้แต่แรกแล้วว่าหมายผิด ท่านก็ยังนำมาใช้ มีเรื่องแล้วค่อยดำเนินการ สรุปก็แก้ไขได้ไม่ยากใช่ไหมครับ

น่าจะทำแต่ทีแรก ด๊อกว่างั้นไหม?

Edited by Manners, 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:27.

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:01

ขอบคุณครับ

ช่างรวดเร็วปานกามนิตหนุ่ม 

ผิดกับ ดร. (ขจกท ต้นเหตุ) ที่ถามไปก็เงียบหาย ผ่านไปหลายวัน ก็มาชี้แจงว่า เอกสารพิมพ์ผิด แถมต่อว่า เพื่อนสมาชิกที่สอบถาม และทวงถามคำชี้แจง ว่า  มีเจตนาให้ร้าย ดร.

เนี่ยแหละ คือตัวปัญหาเลยครับ

ด๊อกมาตั้งกระทู้อวดศักดา  แต่กลับไม่ให้คนอ่านกระทู้ซักถาม หรือโต้แย้ง

ตลกดี

gladiator 1.jpg

#8 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:23

แต่ ดร. ก็ยังเป็นคนโกหกอยู่ดี

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#9 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:33

ขอบคุณคุณเด็กปากดีที่สละเวลาไปตรวจสอบให้ครับ  :)

แต่ยังไงผมก็ยังคาใจเรื่องการแก้เอกสารด้วยวิธีเอาปากกาเขียนทับอย่างไม่เรียบร้อยนั่นอยู่ดี

ที่เหลือคงต้องให้ด็อกแกออกมาชี้แจงแล้วล่ะ

ปล. ถ้าด็อกแกยอมตอบคำถามเพื่อนๆ พี่ๆ อย่างชัดเจนไม่ยึกยักตั้งแต่แรกก็คงไม่โดนรุมด่า

ขนาดนี้หรอก ทำตัวเองจนเสีย dog แต๊ๆ  -_-

#10 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:37

การตอบข้อสงสัยเรื่องโล่ห์พระราชทาน ก็เป็นอีกข้อที่ผมสงสัยว่าไม่น่าจะใช่ ดร.ตัวจริงมาตอบ

เพราะ ไม่ยอมตอบข้อสงสัย ทิ้งเวลาเนินนานไป อาจเพราะต้องกลับไปถามตัวจริง

หรือ การตอบข้อสงสัยอื่นๆ ก็ตอบแบบห้วนๆ ออกแนวด่ากลับ และ โอ้อวดซะมากกว่า

นี่ขนาดยังไม่ได้รับเลือกยังเกรียนได้ใจขนาดนี้ แล้วถ้าได้เป็นผู้ว่าจะขนาดไหน

ป.ล.ถ้าเป็นทีมงานจริง ก็ขอบอกไว้เลยว่าการทำแบบนี้ แทนที่จะได้ผลเป็นบวก ผลที่ได้มันจะตรงกันข้าม ถ้าครั้งหน้าลงอีก คะแนนอาจไม่ถึง 1144 นะครับ

ก่อนอื่นทีมงานจะต้องเข้าใจก่อนว่า ดร.นั้นเสนอตัวมา ทำหน้าที่รับใช้ ไม่ใช่มาเป็นเจ้านาย ดังนั้นเมื่อมีข้อสงสัยในตัว ดร. ผลงาน หรือ นโยบาย

ทางทีมงานต้องชี้แจง เรื่องไหนไม่รู้ก็ต้องบอก หรือขอเวลาค้นข้อมูล(เข้าใจนะครับว่าไม่มีใครรู้ทุกเรื่อง)  

ก็แค่เดาน่ะครับ ตัวจริงแกอาจจะเกรียนๆแบบนี้ก็ได้ 

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:11

เก็ท ครับ

แต่ผมมีข้อสงสัยเหมือนหลาย ๆ ท่านคือ หนังสือ ราชการที่มีการแก้ไขนะ สามารถพิมลายมือทับไปเลย โดยที่ไม่มีลายเซ็นกำกับไปด้วยได้เหรอครับ

และ ผมอยากได้หนังสือ ชี้แจ้ง โดยตรงถึงทางสำนักราช ของทาง มูลนิธิ 

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:35

ขอบคุณครับท่าน จขกท. ตอนนี้ผมกระจ่างเรื่องจำนวนโล่ห์และการแก้ไขเอกสารแล้ว และผมคงไม่ถามไปยังด้อกนั่นอีก

แต่เรื่องการนำรางวัลพระราชทานไปรับรองเรียงความที่เป็นเรื่องการเมืองโดยการวางแผนของเจ้าด้อกนั่น

ผมไม่สามารถรับได้ครับ  :angry:

#13 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:57

ขอบคุณน้องเด็กปากดีมากๆนะคะที่คลายความสงสัยให้ในเวลาอันรวดเร็ว

น้องมีศักยภาพเกินอายุจริงๆ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#14 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:59

หวัดดีเฮนไต เปลี่ยนชื่อมาใหม่ยังนิสัยเหมือนเดิม

Edited by จูกัดขงเบ้ง, 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:00.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#15 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:04

หวัดดีเฮนไต เปลี่ยนชื่อมาใหม่ยังนิสัยเหมือนเดิม

????????????

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#16 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:11

น้าจูกัดขงเบ้งน่าจะเห็นน้องเด็กปากดีเข้ามาตอนเห็นไต๋ถอยมังครับ 

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#17 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:16

น้าจูกัดขงเบ้งน่าจะเห็นน้องเด็กปากดีเข้ามาตอนเห็นไต๋ถอยมังครับ 

น่าจะเข้าใจอะไรกันผิดมั่ง  -_-

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#18 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:17

^_^ น่าจะเป็น ความเห็นของนายลี ที่โดนลบไปแล้วครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#19 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:46

ขอบใจน้องเด็กปากดีที่อธิบายแทนคนพูดไม่รู้เรื่องครับ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#20 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:38

ตกลงด๊อกหาทางเข้าเวปถูกมั้ยเนี่ย........

#21 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:01

คุณภาพของนักศึกษาฝึกงาน กับดร.ทางด้านอสังหาริทรัพย์ที่ได้รับเชิญไปบรรยายทั่วโลก

มันช่างแตกต่างกันจริงๆ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#22 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:06

การตอบข้อสงสัยเรื่องโล่ห์พระราชทาน ก็เป็นอีกข้อที่ผมสงสัยว่าไม่น่าจะใช่ ดร.ตัวจริงมาตอบ

เพราะ ไม่ยอมตอบข้อสงสัย ทิ้งเวลาเนินนานไป อาจเพราะต้องกลับไปถามตัวจริง

หรือ การตอบข้อสงสัยอื่นๆ ก็ตอบแบบห้วนๆ ออกแนวด่ากลับ และ โอ้อวดซะมากกว่า

นี่ขนาดยังไม่ได้รับเลือกยังเกรียนได้ใจขนาดนี้ แล้วถ้าได้เป็นผู้ว่าจะขนาดไหน

ป.ล.ถ้าเป็นทีมงานจริง ก็ขอบอกไว้เลยว่าการทำแบบนี้ แทนที่จะได้ผลเป็นบวก ผลที่ได้มันจะตรงกันข้าม ถ้าครั้งหน้าลงอีก คะแนนอาจไม่ถึง 1144 นะครับ

ก่อนอื่นทีมงานจะต้องเข้าใจก่อนว่า ดร.นั้นเสนอตัวมา ทำหน้าที่รับใช้ ไม่ใช่มาเป็นเจ้านาย ดังนั้นเมื่อมีข้อสงสัยในตัว ดร. ผลงาน หรือ นโยบาย

ทางทีมงานต้องชี้แจง เรื่องไหนไม่รู้ก็ต้องบอก หรือขอเวลาค้นข้อมูล(เข้าใจนะครับว่าไม่มีใครรู้ทุกเรื่อง)  

ก็แค่เดาน่ะครับ ตัวจริงแกอาจจะเกรียนๆแบบนี้ก็ได้ 

มันทำให้ผมสงสัยว่า

ทีมงานอาจจะเกลียดแกก็ได้นะครับ

:mellow:

#23 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:07

ผมว่าอ้ายตัวยปลอมของด๊อกส์ในนี้ไม่ได้เรื่อง  สมควรโดนปลดออกไม่งั้นคงมีความสัมพันธ์ลึกซึ้งแน่ๆ  ลงเขียนด้วยปัญญานิ่มแบบนี้

#24 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:07

ไม่มีสัญญาญ ตอบรับ จากเลยหมายที่ท่านเรียก?!?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#25 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:10

ขอบคุณน้องเด็กปากดีมากๆฮะ ยังคงคุณภาพไม่เปลี่ยนแปลง

ดูการตอบของน้องกะคนที่อ้างตัวว่าเป็นด๊อกมันช่างต่างกันราวฟ้ากะเหวจริงๆ

นี่ไง เค้าถึงบอกว่าความรู้ท่วมหัวแต่เอาตัวไม่รอดคือท่านดีอกที่พูดภาษาคนไม่เป็น

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#26 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:32

เรียน คุณนงลักษณ์ จตุเทน
มูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย
10 ถ.นนทรี ยานนาวา กรุงเทพฯ 10120
โทร.0.2295.3171 ต่อ 109       

ตามที่ทางมูลนิธิฯได้รับจดหมายตอบกลับจากสำนักราชเลขาธิการตามแนบ ทางมูลนิธิฯได้ตรวจสอบจดหมายแล้วหรือยังว่าจำนวนโลพระราชทานตรงกับจำนวนที่ทูลขอไปหรือไม่
หากไม่ตรงกัน ไม่ทราบว่าทางมูลนิธิฯจะดำเนินการอย่างไร

จึงเรียนมาเพื่อให้กรุณาชี้แจงด้วย

ขอแสดงความนับถือ

สมาชิกเว็บ serithai.net

เมื่อ 10 มิถุนายน 2556, 14:32, <
info@thaiappraisal.org> เขียนว่า:

ขอขอบคุณที่แจ้งมาค่ะ
มูลนิธิจะดำเนินการแก้ไขให้ถูกต้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ

นงลักษณ์ จตุเทน
มูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทย
10 ถ.นนทรี ยานนาวา กรุงเทพฯ 10120
โทร.0.2295.3171 ต่อ 109   

ผมเข้าใจว่าคุณนงลักษณ์เป็นผู้ดำเนินการติดต่อทางสำนักราชเลขาฯครับ    ถ้าคุณนงลักษณ์ไม่ทราบเรื่องนี้ การกระทำของประธาน ที่จะทำสิ่งๆหนึ่งที่ผมคิดอยู่ในใจ คงดำเนินต่อไป

1. ผมสังเกตเห็นตั้งแต่แรกแล้วว่า เหตุใด ประธานรู้แล้วว่าหนังสือจากสำนักราชเลขาฯผิด ยังไม่ทำอะไรเลย แต่พอผมเขียนอีเมลไปหาคุณนงลักษณ์ ก็ได้รับการตอบสนองทันที ตามที่อีเมลตอบ    จึงสงสัยว่าการที่ประธานรู้ว่าหนังสือจากสำนัราชเลขาฯที่โพสต์ในเว็บของมูลนิธิฯนั้นผิด ทำไมไม่รีบแก้ไข  เมื่อมีผู้บอกแล้วว่าผิด ก่อนผมอีเมลไปหาคุณนงลักษณ์ เสียอีก   ทั้งยังลบความเห็นทักทวงของคุณมูน ออกไปจากเว็บของมูลนิธิฯ พร้อมแบน ทำไมคุณนงลักษณ์ไม่รู้เรื่องนี เลยหรือ ประธานรู้แล้ว ไม่บอกคุณนงลักษณ์ เลยหรือ ผมจึงสรุปดังข้างบนว่า คนที่ติดต่อสำนักราชเลขาฯเพื่อขอแก้ไข ก็คือ คุณนงลักษณ์ ไม่ใช่ประธาน 

2.ทำไมต้องมีการโพสต์หนังสือจากสำนักราชเลขาฯนี้ในเว็บของมูลนิธิด้วย  ไม่มีใครเขาทำกันหลอก เหมือนจะประกาศให้คนรู้ไปทั่วประเทศ ซึ่งไม่จำเป็นเลย ถ้าย้อนไปดูในปีที่แล้วได้ ก็อยากจะดูว่ามีการโพสต์หนังสือจากสำนักราชเลขาฯนี้ในเว็บ ประกาศในหนังสือพิมพ์ หรือ ประกาศในที่อื่นๆ หรือเปล่า 

3. ทำไมต้องมาโพสต์หนังสือจากในเว็บเสรีไทยด้วย ไม่ทราบว่าโพสต์ที่อื่น หรือเปล่านะ เมื่อเกิดเรื่องขึ้น ก็ยื้อสุดๆ ไม่ตอบคำถามผม และคุณมูน คุณแมนเนอร์ เหมือนทำเป็นไม่เห็น

จากเหตุ ทั้ง 3 ข้อ ผมจึงไม่อาจเห็นเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้เลย นอกจากมีความตั้งใจจะกระทำการอันมิชอบ

ขอเพิ่มอีกจุด ครับ ในเมื่อ มีคนบอกประธาน แล้ว แต่ประธานไม่ทำอะไร ปล่อยให้คุณนงลักษณ์จัดการให้เสร็จ แล้วทีแรกก่อนได้รับหนังสือฉบับแก้แล้วมา ประธานทราบได้อย่างไรว่า ทางสำนักราชเลขาฯพิมพ์ผิด ได้สอบถามทางสำนักราชเลขาฯแล้วหรือยัง (เหมือนที่คุณนงลักษณ์ได้สอบถามไป)  อาจทรงมีพระราชวินิจฉัย พระราชทานมาแค่สองโลก็ได้ นี่ยังไม่สอบถามอะไร ก็เริ่มโพสต์บอกแล้วว่าพิมพ์ผิด ถึงสำนักราชเลขาฯพิมพ์ผิดก็ต้องไปทูลขอเพิ่ม

ไปโพสต์โดยไม่สอบถามแบบนี้ มีอะไรยืนยันว่าได้สอบถามไปก่อนโพสต์ว่าพิมพ์ผิด 

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน