Jump to content

- - - - -

เพื่อนผมโดนกระทืบ หลังจากกลับมาจากเซ็นทรัลเวิร์ล

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zeelacul

zeelacul

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:56

*
POPULAR

ผมกับเพื่อนผมอีก 5 คน ได้เดินทางไปร่วมกิจกรรมที่เซ็นรทรัลเวิร์ด โดยทุกคน จะมีหน้ากากทุกคน หลังจากเสร็จกิจกรรมผมกับเพื่อน ๆ เดินทางกลับบ้าน ต่างแยกย้ายกันกลับ ซึ่งบ้านผม และเพือนผมอีก 2 คน อยู่บางบอนเลยกลับทางเดียวกัน ผมลงก่อน แล้ว ห่างไปอีกประมาณ 5 กิโล คนที่ 2 ก็ลง ส่วนคนที่ 3 ลงช้าสุด เกือบสุดสาย รถเมล์ประจำทาง

ซึ่งพวกเรา เดินทางกลับถึงบ้านราว ๆ 3 ทุ่ม เว้นคนสุดท้าย ที่เกือบจะ 4 ทุ่ม ซึ่งเพื่อนคนนี้ ที่ถูกรุม ซึ่งผมมาทราบอีกทีก็ราว 4 ทุ่มเกือบครึ่ง   ซึ่งเพื่อนที่ถูกรุม โทรมาบอกเอง แล้วผมก็บอกเพื่อน ๆ โดยผมเดินทางไปที่คลีนิค แถวปากซอยบ้านเขาทันที่ อาการของเขา คิ้วแตก ปากแตก และเขาปวดหัวมาก แต่อาการปลอดภัยแล้ว แล้วสอบถามสาเหตุว่า ไปโดนอะไรมา

เขาบอกว่า พอลงจากรถเมล์ หน้ากากที่เขาเอาติดตัวกลับมาด้วย มันหล่น ซึ่งปากซอยบ้านเขา มีพวกกินเหล้าอยู่ประมาณ 8 คน ซึ่ง 1 ในนั้น ได้ตระโกนถามว่า น้องไปราชประสงค์มาเหรอ เพื่อนผม ไม่ตอบ และเดินหนีอย่างเดียว (เข้าไปในซอย ประมาณ 20 เมตร บ้านเพื่อน ต้องเดินเ้าไปในซอย อีกประมาณ 1 กิโล)  แต่อีกฝ่ายก็รีบเดินตามมา ประมาณ 3 คน แล้วถามว่า ขอดูหน้ากากหน่อย ซึ่งเพื่อนผมถืออยู่พอดี แล้วพวกเขาก็แย่งหน้ากากจากเพื่อนผมไป พร้อมทั้งผลักเพื่อนผมลงนอนกับพื้น แล้วก็รุมกระทืบ แล้วก็เผาหน้ากากทิ้งไป ซึ่งเพื่อนผม ไม่คิดจะต่อสู้ ไม่งั้น คงโดนหนักกว่านี้

เป็นอุทาหรณ์แล้วกันน่ะครับ  ตอนที่ผมไปเยี่ยม ถามว่า จะไปอีกมั๊ย เพื่อนบอกว่า ไปสิ แขนไม่ได้หัก ตาไม่ได้บอดซะหน่อย ไม่มีหลักฐานน่ะครับ เพราะ ไม่ได้เอากล้อง หรือมือถือคุณภาพสูงไปครับ

Edited by zeelacul, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:57.

#2 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:03

http://bit.ly/11qUKUK   

สมควรค่ะ  เราเตือนคุณแล้วอย่าเปรี้ยวให้มันมากนักค่ะ พวกคุณคิดจะทำลายประชาธิปไตย ขอเตือนเอาไว้ว่าพวกสลิ่มอย่างคุณไม่มีวันหนีพ้นไปจากประชาธิปไตยได้

Edited by แดงประจำเดือน, 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:04.

#3 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:03

*
POPULAR

มันกินเหล้าอยู่ปากซอยทุกวันรึเปล่าล่ะครับ  ถ้าใช่จะกลัวไปไย ทำสิ่งใดก็ต้องได้รับสิ่งนั้น 

จะทำความดี อย่ากลัวอันธพาล  ถ้ามันเปรี้ยวนักก็จัดให้มันซะหน่อยครับ  คนจ้องกับคนระวังมันก็แบบนี้แหล่ะครับ

กลับกัน ในเมื่อมันทำเราก่อนทีนี้มันก็ต้องเป็นฝ่ายระวังกะบาลตัวเองบ้างแล้ว  ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#4 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:06

*
POPULAR

พาเพือนไปลงบันทึกประจำวันก่อนเลยครับ แม้อาจจะลากไอ้พวกถ่อยนั่นเข้าคุกไม่ได้ในตอนนี้

แต่หากมีกรณีแบบนี้เกิดขึ้นกับชาวหน้ากากขาวท่านอื่นอีกจะได้มีอ้างอิงไว้ว่าเคยเกิดมีเกิดขึ้นมาแล้ว

กี่ครั้ง กี่คน ที่ไหน เมื่อไร ชาวหน้ากากขาวท่านอื่นจะได้ระวังตัวกันมากขึ้น

จากเหตุการณ์นี้ทำให้รู้ว่า "ไม่ชั่วไม่เลวเป็นแดงไม่ได้" นะครับ

เกือบลืม..ขอให้เพื่อนคุณหายจากอาการบาดเจ็บโดยไวนะครับ และขอชื่นชมที่ขนาดเจอเหตุการณ์แบบนี้

แล้วยังมีใจสู้ไม่ถอย ทั้งคุณและเพื่อนลูกผู้ชายตัวจริงมากครับ  :)

#5 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:06

มันกินเหล้าอยู่ปากซอยทุกวันรึเปล่าล่ะครับ  ถ้าใช่จะกลัวไปไย ทำสิ่งใดก็ต้องได้รับสิ่งนั้น 

จะทำความดี อย่ากลัวอันธพาล  ถ้ามันเปรี้ยวนักก็จัดให้มันซะหน่อยครับ  คนจ้องกับคนระวังมันก็แบบนี้แหล่ะครับ

กลับกัน ในเมื่อมันทำเราก่อนทีนี้มันก็ต้องเป็นฝ่ายระวังกะบาลตัวเองบ้างแล้ว  ^_^

http://bit.ly/11qUKUK    พวกคุณไม่มีทางเอาชนะประชาธิปไตยได้หรอกค่ะ  ประชาชนเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

Edited by แดงประจำเดือน, 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:11.

#6 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:07

ขอให้หายไวๆนะครับ ต่อไปต้องระวังตัวให้มาก

ผมเชื่อครับหากตระกูลชินวัตรหายนะเมื่อไหร่ พวกนี้เงียบหมด :angry:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#7 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:12

ยุคนี้ต่องระวัง กับคนผูกขาดประชาธิปไตยแค่การเลือกตั้ง แต่โชว์คลั่งไล่ตีคนคิดต่าง ทำกร่างเป็นกุ๊ย 

ขอให้เพื่อนคุณหายจากอาการบาดเจ็บเร็วๆ นะครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#8 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:19

ประชาธิปไตย ไม่ใหญ่ไปกว่าโลงหรอก -_-  

We love fender.

#9 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:51

ประชาธิปไตย ไม่ใหญ่ไปกว่าโลงหรอก -_-  

อย่าดูถูกดูแคลนอำนาจของประชาธิปไตยให้มาหหน่อยเลยคุณ คุณคือพวกที่ไม่สามารถเข้าถึงประชาธิปไตยได้  เป็นพวกเผด็จการค่ะ

#10 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:55

ไม่ได้ดูถูกมันเป็นสัจธรรม

อย่าได้มาประชาธิปไตยกับผมล่ะกัน -_-  

We love fender.

#11 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:56

ทำไม...ไม่แจ้งความ...

มาโพสบอกในนี้ไม่ได้อะไรหรอกคับ

<_< <_< <_< <_<

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#12 naiare

naiare

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:02

แจ้งความแล้วก็แจ้งที่เพจ V ส่วนกลางด่วนครับ

#13 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:03

อย่าได้มาประชาธิปไตยกับผมล่ะกัน -_-  

ไม่จริงค่ะ สัจธรรมของโลกนี้คือเปลี่ยนผ่านไปสู่ประชาธิปไตย ตามทฤษฎีวิวัฒนาการของชานดาวิ่น  ลูกทุกวันนี้มันกำลังโคจรรอบตัวเอง ทั่วโลกยอมรับ และกำลังจะกลายพันธุ์ในระยะสุดท้ายเป็นประชาธิปไตยกันหมด  ทั้งโลกนี้และโลกหน้าในโลกอนาคต  จะไม่มีใครหยุดมันได้ค่ะ

#14 jumpman

jumpman

น้องเก่า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:05

คราวหลังถ้าไม่มั่นใจฝีเท้าในการเอาตัวรอด, แรงกายในการสู้ ต้องเก็บหน้ากากให้ดีกว่านี้ครับ

:angry:  ไหนๆก็เห็นหน้ากันแล้ว เจอกันคราวหน้าคงต้องเคลียร์กันหน่อย

ลูกกระจ๊อกฝ่ายค้าน

#15 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:26

55555

แดงQC ยินดีต้อนรั :)

#16 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:42

การออกมาร่วมเเสดงออก ตามสิทธิ์ เสรีภาพตามที่กฏหมายกำหนด มันผิดหรือคับ งั่นถ้าคืนนี้มีคนใส่เสื้อ นปช.โดนกระทืบบ้างก็คงไม่ผิดใช้ไหม ความรุนเเรงยอมต้องถูกตอบโต้ด้วยความรุนเเรงเสมอจำไว้คับ น่าสมเพชความคิดเเบบ ปชต.เถือนถ่อยของพวกคุณจริงๆ อย่าคิดว่าคนเสื้อเเดงใช้ความเถือนถ่อยเป็นฝ่ายเดียวสิคับ

สมควรค่ะ  เราเตือนคุณแล้วอย่าเปรี้ยวให้มันมากนักค่ะ พวกคุณคิดจะทำลายประชาธิปไตย ขอเตือนเอาไว้ว่าพวกสลิ่มอย่างคุณไม่มีวันหนีพ้นไปจากประชาธิปไตยได้

#17 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:44

เเจ้งความ สน.ไหนคับ เเล้วเหตุเกิดอยู่เเถวไหนคับ

ผมกับเพื่อนผมอีก 5 คน ได้เดินทางไปร่วมกิจกรรมที่เซ็นรทรัลเวิร์ด โดยทุกคน จะมีหน้ากากทุกคน หลังจากเสร็จกิจกรรมผมกับเพื่อน ๆ เดินทางกลับบ้าน ต่างแยกย้ายกันกลับ ซึ่งบ้านผม และเพือนผมอีก 2 คน อยู่บางบอนเลยกลับทางเดียวกัน ผมลงก่อน แล้ว ห่างไปอีกประมาณ 5 กิโล คนที่ 2 ก็ลง ส่วนคนที่ 3 ลงช้าสุด เกือบสุดสาย รถเมล์ประจำทาง

ซึ่งพวกเรา เดินทางกลับถึงบ้านราว ๆ 3 ทุ่ม เว้นคนสุดท้าย ที่เกือบจะ 4 ทุ่ม ซึ่งเพื่อนคนนี้ ที่ถูกรุม ซึ่งผมมาทราบอีกทีก็ราว 4 ทุ่มเกือบครึ่ง   ซึ่งเพื่อนที่ถูกรุม โทรมาบอกเอง แล้วผมก็บอกเพื่อน ๆ โดยผมเดินทางไปที่คลีนิค แถวปากซอยบ้านเขาทันที่ อาการของเขา คิ้วแตก ปากแตก และเขาปวดหัวมาก แต่อาการปลอดภัยแล้ว แล้วสอบถามสาเหตุว่า ไปโดนอะไรมา

เขาบอกว่า พอลงจากรถเมล์ หน้ากากที่เขาเอาติดตัวกลับมาด้วย มันหล่น ซึ่งปากซอยบ้านเขา มีพวกกินเหล้าอยู่ประมาณ 8 คน ซึ่ง 1 ในนั้น ได้ตระโกนถามว่า น้องไปราชประสงค์มาเหรอ เพื่อนผม ไม่ตอบ และเดินหนีอย่างเดียว (เข้าไปในซอย ประมาณ 20 เมตร บ้านเพื่อน ต้องเดินเ้าไปในซอย อีกประมาณ 1 กิโล)  แต่อีกฝ่ายก็รีบเดินตามมา ประมาณ 3 คน แล้วถามว่า ขอดูหน้ากากหน่อย ซึ่งเพื่อนผมถืออยู่พอดี แล้วพวกเขาก็แย่งหน้ากากจากเพื่อนผมไป พร้อมทั้งผลักเพื่อนผมลงนอนกับพื้น แล้วก็รุมกระทืบ แล้วก็เผาหน้ากากทิ้งไป ซึ่งเพื่อนผม ไม่คิดจะต่อสู้ ไม่งั้น คงโดนหนักกว่านี้

เป็นอุทาหรณ์แล้วกันน่ะครับ  ตอนที่ผมไปเยี่ยม ถามว่า จะไปอีกมั๊ย เพื่อนบอกว่า ไปสิ แขนไม่ได้หัก ตาไม่ได้บอดซะหน่อย ไม่มีหลักฐานน่ะครับ เพราะ ไม่ได้เอากล้อง หรือมือถือคุณภาพสูงไปครับ

#18 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 02:16

บัตรเติมเงินตัวใหม่  หรือไม่ก็แปลงร่างมาชัวร์

ขยันโพสมาก :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#19 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 02:22

*
POPULAR

ถ้ามีอะไรบอกผมได้นะครับ

อยากเจอคนประเภทชอบใช้กำลังอยู่พอดีครับ

:D  :D :D  

ปล.ผมพูดจริงๆนะครับ อ่านแล้วมันจี๊ด

#20 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 02:33

ต่อไปเวลาเดินผ่านอย่ากลัวครับ ถ้ามันอัดเรา แล้วเรายังไม่สะทกสะท้าน มันจะกลายเป็นคนที่ต้องระแวงเราเองครับ ว่าเราเป็นใคร มีแบ็กใหญ่หรือเปล่า เดินไปแตะเอวไปมันก็สะดุ้งกลัวโดนยิงคืนแล้วครับ

#21 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 02:44

ผมว่า ถ้าจะเป็น อันธพาล ก็ประกาศมาเลย ว่าเป็น อันธพาล...

อย่าไป แอบอ้างประชาธิปไตย อะไรที่ พวกคนเสื้อแดงหลายๆคนยังไม่เข้าใจมันเลยครับ

มีแต่เพ้ออะไรก็ไม่รู้ อำนาจประชาชน การเลือกตั้ง ฯลฯ

แต่ ความดี ความเหมาะสม ส่วนรวม ประเทศชาติ....

รัฐบาลแดงของพวกท่านไม่เคยทำ

ทำเป็นแต่ เอาเงินภาษีประชาชนมาแจกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มั่วๆๆๆๆๆๆ

เรื่องแบบนี้ ทำได้แค่นี้ ใครๆมันก็ทำได้ครับ ไม่จำเป็นต้องใช้สมองคิดอะไรให้มากมาย

เจ๊งมา ขาดทุนมา ก็แอบอ้างประชาชน

เจ๊งมา ขาดทุนมา ก็ด่าว่าไออีกพรรค มันก็เคยทำขาดทุน

ถุยยยยย... เลิกเถอะครับ ไอความคิดแบบนี้ มันไม่ใช่ประชาธิปไตยหรอก

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#22 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 04:18

ผมเคยเจอ 4รุ่ม 1 มาแล้วครับ ไม่ได้ถอยสักก้าว อิๆๆ ถ้าจะพูดให้ตลก ผมจะพูดว่าผมกับเพือนอีก3คน
แต่จริงๆ แล้ว เขากับเพื่อนอีก3คนต่างหาก ที่ว่าไม่ได้ถอยสักก้าว คือ สลบคาตีนเขา แห่ะๆๆ
ผมจะมาคุยทำไมเหรอ คือ หลังจากนั้น ไอ้4คนนั้น แทบจะห่างกันไม่ได้ เจอผมหนึ่งต่อหนึง ผมยอมรับว่ามันวิ่งเร็วกว่าผม ตามไม่ทัน เจ็บตัวครั้งเดียวดีกว่า ขายหน้าหลายๆครั้ง
มันนานมาแล้ว แล้วมาเล่ามันเกี่ยวกับกระทู้หรือเปล่า ก็ไม่รู้ เล็กๆน้อยๆ ผู้ชายไม่ร้องไม่กลัว
เรื่องที่เกิดขึ้นกับเพือนเจ้าของกระทู้ ผมขอบอกคุณและเพื่อนๆว่า ผมขอขอบคุณที่ออกมาแสดงจุดยืนให้ประเทศ ตุลาคมนี้ผมได้กลับไปเยียมประเทศไทย ถ้าหน้ากากขาวยังอยู่ ผมขอไปร่วมด้วยสักวันสักนาที จะได้เก็บไว้เป็นความทรงจำอีกอัน
รักนะประเทศไทย ไชโยๆๆ

#23 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 05:12

แจ้งความเลยครับ...

:lol:

Edited by chaidan, 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 05:19.

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#24 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 05:25

พวกนี้ก็แนวๆ

เอาประชาธิปไตยไปถล่มมันนนนนนนนน 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#25 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 06:09

เป็นกำลังใจให้

บางบอน พื้นที่ใครก็รู้ ๆ กันอยู่

ทรชน คนแถวบางบอน แถวนั้นมันเถื่อนนนนน

คนพื้นที่อื่น ๆ เขาไม่เอาไอ้พ่อลูกสารเลวตระกูลนี้แร้ว แต่บางบอนเลือกตั้งเฉพาะส่้วนทีไร คะแนนมันก็ยังไหลมา ๆ

ดีที่ ม่วงศิริ ย้ายมา ปชป. นะเนี่ย ถึงชนะมานได้ ม่ายงั้นก็คงหาใครล้มมัีนยากส์

-_-  -_- 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#26 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:45

ศรีธัญญา กับ บ้านสมเด็จ คนไข้เต็มหรือครับ 

คนบ้าถึงลอยนวล อยู่ข้างนอกได้

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#27 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:47

ผมกับเพื่อนผมอีก 5 คน ......ไม่งั้น คงโดนหนักกว่านี้

เรื่องชั่ว เรื่องเลว ที่ทำโดยพวกควายแดง สำหรับผม ผมเชื่อครับ ...เชื่อโดยไม่ต้องมีหลักฐาน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#28 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:58

เถื่อน

จัง

#29 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:15

พวกคนพาลที่กำลังจะเสียผลประโยชน์ก็แสดงออกแบบนี้แหละครับ

จริงอยู่การป้องกันตัวทำได้ตามกฏหมาย แต่ถ้าสามารถชนะใจพวกนี้ได้

พวกนี้จะเกรงใจและไม่กล้าวอแวอีก แต่ไม่แนะนำครับ

เพราะพวกเถื่อน ๆ แบบนี้เหมาะกับคนบางประเภทที่จะปรามให้เเกรงใจ

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#30 Ballbk

Ballbk

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:16

ไม่จริงค่ะ สัจธรรมของโลกนี้คือเปลี่ยนผ่านไปสู่ประชาธิปไตย ตามทฤษฎีวิวัฒนาการของชานดาวิ่น  ลูกทุกวันนี้มันกำลังโคจรรอบตัวเอง ทั่วโลกยอมรับ และกำลังจะกลายพันธุ์ในระยะสุดท้ายเป็นประชาธิปไตยกันหมด  ทั้งโลกนี้และโลกหน้าในโลกอนาคต  จะไม่มีใครหยุดมันได้ค่ะ

มืงเป็นอะไรมากหรือเปล่า

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#31 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:51

แจ้งความก่อนครับ แล้วดูว่ามีกล้องวงจรปิดแถวนั้นเปล่า เพื่อไว้เป็นหลักฐานได้

#32 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:07

55555

แดงQC ยินดีต้อนรั :)

ชื่อเต็มของเขาคือ  แดงผ้าซัประจำเดือ ครับ :lol:  :lol:  :lol: 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#33 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:12

เกลียดแดง QC มากกว่าแดงแท้

#34 meeboon

meeboon

น้องเก่า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:20

อย่าดูถูกดูแคลนอำนาจของประชาธิปไตยให้มาหหน่อยเลยคุณ คุณคือพวกที่ไม่สามารถเข้าถึงประชาธิปไตยได้  เป็นพวกเผด็จการค่ะ

สงสารเธอจัง แม่ดอกไม้ประดับบอร์ด

#35 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:21

ถ้าเป็นผม มีแทงสวน ขอบอก :)

#36 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:31

เพื่อนๆ พี่ๆ อย่าเพิ่งใส่กันมากนะครับ  เพราะผมว่า QC ครับ (ความเห็นส่วนตัว)

#37 Ballbk

Ballbk

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:35

QC อย่างนี้ ก็ไร้สาระปัญญาอ่อนเกินนะ

ไม่มีคนเค้าเล่นด้วยหรอก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#38 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:45

ประชาธิปไตยคือมีสิทธิ์เท่าเทียมกัน

มะรึงต่อยมา กรูสวน !!! จบไหม :lol:  :lol:

แต่จะสวนด้วยอะไรก็แล้วแต่นะ เพราะเป็นสิทธิ์ของกรู B)

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#39 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:27

โม้ครับ แต่งเรื่องไม่เนียน แต่บังเอิญสนอง need คนในนี้ได้ เท่านั้นครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#40 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:30

zeelacul ช่วยมายืนยันด้วยว่า เรื่องจริงมั่ย! ใน Fb. ได้ติดตามโพสตแล้ว

แค่รับรองเท่านั้น เพื่อความปลอดภัย 

ถ้าไม่มีการยืนยัน ขอให้ Mod. ดำเนินการรณ์ ตามเห็นสมควร

#41 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:37

โม้ครับ แต่งเรื่องไม่เนียน แต่บังเอิญสนอง need คนในนี้ได้ เท่านั้นครับ

ไม่โม้ครับ เรื่องจริง แต่บังเอิญ บางคนรับไม่ได้ เท่านั้นเองครับ ^^

Edited by nunoi, 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:37.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#42 annsomby

annsomby

น้องเก่า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:37

เลวมาก แสดงสันดานเถื่อน สถุน กระทำตัวเป็นคนไม่ได้รับการอบรม การศึกษา คุณไม่ชอบคนที่เขาคิดต่าง มันก็ไม่ได้หมายความว่าพวกคุณมีสิทธิแสดงกริยาแบบนี้

#43 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:45

เถื่อนแท้

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#44 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:50

ไปถือหน้ากากล่อควาย แล้วพลาดโดนควายขวิดสินะ

#45 แม่รำพึง

แม่รำพึง

น้องเก่า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:22

ความคิดต่ำและสกปรกสมชื่อแดงประจำเดือนมากครับ

#46 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:13

คุณแดงประจำเดือน
ผมคิดว่าไม่ใช่แดงจริง
แต่อย่าคิดมาหาทางดังแบบนี้เลยครับ
อ่านแล้วรำคาญ ทำให้กระทู้ดีๆต้องแปดเปื้อน
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#47 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:17

ต่ำช้าจริงๆ

#48 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:30

อยากให้ตามเรื่องกลุ่มนี้หน่อยครับให้ใครก็ได้ไปถ่ายรูปไว้ เพราะน่าจะเป็นคนที่อยู่แถวนั้น

แล้วก็แจ้งตำรวจไว้ก่อน อย่างน้อยก็เป็นหลักฐาน เผื่อมีอะไรเกิดขึ้นอีก แล้วพยายามแชรข้อมูลใน fb

กับอีกทาง ...........ไม่อยากแนะนำ

เอาใจช่วยครับ อยากน้อยเราก็มีอุดมการณ์ และทำด้วยความสันติ ขอให้พวกที่ทำร้ายคุณได้รับผลกรรมเร็วๆ ครับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#49 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:42

กินเหล้าประจำที่เดิม อูย สเบยเลย

คริๆๆๆ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#50 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:33

ความคิดต่ำและสกปรกสมชื่อแดงประจำเดือนมากครับ

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!! ดิชัน้รับไม่ได้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน