Jump to content

จำกันได้ไหมครับ ครั้งหนึ่งเคยไหว้ครู กัน

• Please log in to reply
ยังไม่มีผู้แสดงความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:53

เรื่องมีอยู่ว่า รร ที่ผมสอน อยู่จัดกิจกรรมวันไหว้ครู ประจำปีการศึกษาเหมือนทุกๆปี แต่ปีนี้พิเศษสำหรับผมครับเพราะว่า มีลูกศิษย์สองคน เอาพวงมาลัยมาไหว้ผม โดยที่สองคนนี้เรียนจบออกไปจาก รร นี้แล้วได้ สองปี เกือบไม่จบด้วยนิสัยเกเร ตามประสาเด็กวัยรุ่น เพราะสองคนนี้ผมเหนื่อยกะเค้ามากจิงๆ กินเหล้า หนีเรียน ต้องไปตาม ต้องคอยอบรม ด่า ทุบ ตี สาระพัด อันนี้ทำด้วยความรักนะครับ แล้ววันนี้เค้ามาหาผม ที่ห้อง แล้วบอกผมว่า ผมขอบคุณครูที่ได้สั่งสอนเค้าให้มีทุกวันนี้ ผมจะทำตัวให้มีประโยชน์กับสังคมและ พ่อแม่ของพวกเค้า  ผม น้ำตาไหลเลยครับ อิอิ  อันนี้เล่าสู่กันฟังนะครับ ผลเล็กๆ ที่ผม ได้ดูแล เค้าคิดได้แล้ว ภูมิใจนิดๆ  แล้วพวกท่านละครับ กลับไปไหว้ครูของท่านหรือยังครับ 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน