Jump to content

- - - - -

คุณ redfrog53 ผมต้องการคำชี้แจงจากคุณ สาโรจน์ ครับ

redfrog53 สาโรจน์

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:38

ตามอ่านในลิ่้ง ที่ เจ้าของกระทู้ให้มาแล้ว สำหรับคนมาใหม่ ก็ยิ่งมึนๆ งงๆ กับตัวหนังสือ  :huh:

คือ ผมบอกก่อน ว่า ผมเอง ไม่รู้จัก ทั้งคุณ สาโรจน์ และ คุณ redfrog53

แต่อย่างใด (เอาเข้าจริง ไม่รู้จัก สักคนเลยด้วยซ้ำ)

แต่เมื่อสักครู่ ที่ไปอ่าน ใน facebook ของคุณ สาโรจน์

ได้ทราบว่า ท่าน เอง ก็เป็น พันธมิตร

ขนานแท้ คนหนึ่ง และ แน่นอนว่า ยัง " ชัง " อภิสิทธิ์

เกี่ยวกับ เหตุการณ์ ของ คุณ วีระ และ คุณ ราตรี

ดังนั้น มองจาก สภาพการณ์แล้ว

เป็นไป ไม่ได้ เลย ที่จะเป็น คุณ redfrog53

ที่นำข่าว เกี่ยวกับ พรรค ปชป มาให้ เรา รับทราบ กันเสมอ ๆ

งานนี้ ผมคง ไม่ตำหนิ ใคร

เพราะ ไม่รู้เรื่อง จริง ๆ ว่า เป็นอย่างไร

ได้แต่ บอกว่า มั่นใจ 99%

ว่าคุณ สาโรจน์ ไม่ใช่ คุณ redfrog53 ครับ

คุณสาโรจน์เอง ก้อน่ามียูส์เล่นที่นี้อยู่เหมือนกันนะ ไกด์ข้างบนน่าพอเดาได้บ้าง

ไกด์ข้างบนคืออะไร ช่วยขยายความจิด ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ฮะ

ก็บางคนที่ตามด่า ปชป ไงครับ  :D

#52 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:43

เป็นอีกกระทู้ ที่ได้เห็นความตรงไป ตรงมา ของเพื่อนสมาชิก รุ่นลายคราม ถามตอบอย่างเปิดเผย

ชื่นชมครับ :)

รุ่นลายคราม :o

หมายถึงคุณป๋ามูนแน่ๆ :lol: :lol: :lol:

ผมพึ่งจะผ่านเบญจเพศมาเมื่อน้ำท่วมที่แล้วนี่เอง จะให้เป็นรุ่นลายครามคงจะไม่ได้หรอกครับ ....  :P

ที่แล้วของป๋า นี่ ใช่เมื่อตอน 2485 หรือเปล่าน้อ

น่าจะช่วงวาตะภัย ถล่มภาคใต้นะครับ

#53 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:05

เป็นอีกกระทู้ ที่ได้เห็นความตรงไป ตรงมา ของเพื่อนสมาชิก รุ่นลายคราม ถามตอบอย่างเปิดเผย

หมายถึงคุณป๋ามูนแน่ๆ :lol: :lol: :lol:

ผมพึ่งจะผ่านเบญจเพศมาเมื่อน้ำท่วมที่แล้วนี่เอง จะให้เป็นรุ่นลายครามคงจะไม่ได้หรอกครับ ....  :P

ที่แล้วของป๋า นี่ ใช่เมื่อตอน 2485 หรือเปล่าน้อ

น่าจะช่วงวาตะภัย ถล่มภาคใต้นะครับ

ตรูละเหนื่อย ...  :angry:

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#54 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:08

นั่นเป็นเพราะว่าป๋ามูนเริ่มมีอายุเพิ่มมากขึ้น

เลยเหนื่อยง่าย :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#55 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:09

ขอโทษครับ  :D

#56 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:30

เห็นยังมีเพื่อนเสรีไทยบางท่านยังติดใจว่าท่านกบแดงกับคุณสาโรจน์เป็นคนเดียวกัน

ก็เลยจะมาแจ้งเพิ่ม แบบเดียวกับคุณขวัญข้าวว่า...

ผมเองก็คิดว่าคุณสาโรจน์น่าจะเป็นล็อกอินที่มาแจ้งข่าวม็อบเสธอ้ายเช่นกันครับ

แต่ผมไม่อยากเอ่ยพาดพิงเรื่องเก่าๆ  มันจบไปแล้ว

แต่เมื่อเห็นยังมีการแคลงใจกันอยู่ก็เลยจะมาบอกเพิ่ม

คือผมก็บริจาคของไปให้ล็อกอินท่านนั้น เช่นเดียวกันกับเพื่อนๆหลายคน

ภายหลังมีการตั้งกระทู้ในเสรีไทยทวงถามเรื่องของที่บริจาคว่าไปไหน

ล็อกอินท่านนั้นก็หายไป

ประกอบกับประวัติของเขา ตรงกับที่มีเพื่อนเสรีไทยบางท่านกล่าวในทู้นี้

คือเรื่องคุณสาโรจน์มีคดีอมของจากม็อบเสธอ้าย  ซึ่งเคลียร์ไม่จบ

ผมก็คิดว่าน่าจะคนเดียวกัน  ไม่ใช่ท่านกบแดง

ผมจึงมาเสริมคห.คุณขวัญข้าวเพียงเท่านี้ครับ ว่าผมคิดเหมือนเธอครับ

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:26.

gladiator 1.jpg

#57 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:42

คุณผึ้งน้อยฯ  ขอประทานโทษค่ะ

ที่โพสต์ แล้วทำให้เข้าใจผิด

ความจริง จะให้ข้อมูลสมาชิกเพิ่ม

จะได้ช่วยกันวิเคราะห์ค่ะ :P

Login  "Kon_thai"  ไม่น่าจะเป็น "นายสาโรจน์"

แต่คิดว่าเป็น นาย ธ. ตามที่พูดถึงใน fb ค่ะ

เพราะตอนที่ติดต่อเพื่อบริจาค ชื่อเค้าขึ้นด้วย "ธ"

กำลัง งง อยู่ค่ะ ว่า

นายสาโรจน์ คือ ผู้ถูกกล่าวหา

นาย ธ. คือ เพื่อนของ ผู้กล่าวหา

คุณ Kon_thai ไม่มีส่วนร่วมกับ นายสาโรจน์ แต่ถูกหลอก

หรือ  ??? ................................

เผื่อเจ้าตัวมาชี้แจงค่ะ

https://www.facebook.com/hoyhone

ชี้แจงเพิ่มเติมเรื่องการรับบริจาคเงิน

1. ทางสาโรจน์นำสมุดบัญชีธนาคารไปจริง แต่ไม่มีการอัพบุคมาสักพักนึงแล้ว จึงไม่สามารถเช็คได้ว่ามียอดเงินในส่วนของการบริจาคเท่าไร ทั้งนี้ ทางผู้กล่าวหาได้ถามไปว่า ทำไมไม่อัพบุคเลย คำตอบที่ได้คือ "ผมใช้ ATM" จบข่าว.

2. ทางโอมเพี้ยงนำสมุดบัญชีธนาคารไป เมื่อเปิดสมุด บช. มียอดเงินบริจาค 5,000 บาทจริง แต่ในส่วนของการบริจาครายอื่นๆ นาย ธ. เพื่อนของผู้กล่าวหาได้บอกว่า ต้องให้ทางเราไปเอารายชื่อคนบริจาคมาเองเพื่อจะได้เช็คยอดว่าตรงกันหรือไม่ จบข่าว.

Edited by kwan_kao, 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:15.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#58 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 04:00

อ้าววว น้ำท่วมที่แล้วนี้ คือปี 2528 นะครับ พี่น้องทุกท่าน ฮาาาาาาาาา

โอ๋ๆๆๆๆๆๆๆๆ รุ่นนี้ ต้องใช้แท๊ปเล็ตแล้ว จะจิ้มคีย์บอร์ดไหวมั่ยยย ฮาาาาาาาาาาาาาา

Edited by redfrog53, 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 04:09.

#59 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:36

คือ ผมบอกก่อน ว่า ผมเอง ไม่รู้จัก ทั้งคุณ สาโรจน์ และ คุณ redfrog53

แต่อย่างใด (เอาเข้าจริง ไม่รู้จัก สักคนเลยด้วยซ้ำ)

แต่เมื่อสักครู่ ที่ไปอ่าน ใน facebook ของคุณ สาโรจน์

ได้ทราบว่า ท่าน เอง ก็เป็น พันธมิตร

ขนานแท้ คนหนึ่ง และ แน่นอนว่า ยัง " ชัง " อภิสิทธิ์

เกี่ยวกับ เหตุการณ์ ของ คุณ วีระ และ คุณ ราตรี

ดังนั้น มองจาก สภาพการณ์แล้ว

เป็นไป ไม่ได้ เลย ที่จะเป็น คุณ redfrog53

ที่นำข่าว เกี่ยวกับ พรรค ปชป มาให้ เรา รับทราบ กันเสมอ ๆ

งานนี้ ผมคง ไม่ตำหนิ ใคร

เพราะ ไม่รู้เรื่อง จริง ๆ ว่า เป็นอย่างไร

ได้แต่ บอกว่า มั่นใจ 99%

ว่าคุณ สาโรจน์ ไม่ใช่ คุณ redfrog53 ครับ

คุณสาโรจน์เอง ก้อน่ามียูส์เล่นที่นี้อยู่เหมือนกันนะ ไกด์ข้างบนน่าพอเดาได้บ้าง

อาจจะเป็น Phat21

:lol: :lol: :lol: :lol:

ฮ่าๆๆ ไม่ใช่แพทหรอกครับ

ผมเคยพลาด เอาข้อมูลน้องแพทมาเปิดเผยที่ สรท.

ยังไม่ได้ขอโทษน้องแพทเลย

ต้องขอโทษ น้องแพท มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ที่เอาข้อมูลส่วนตัว ครอบครัว มาเปิดเผย

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#60 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:38

คือ คุณ redfrog 53  และ สมาชิก ทุกท่าน

รวมถึง ถ้า คุณ สาโรจน์ เป็น สมาชิก ของ serithai จริง

ผมอยากบอกว่า ผมเอง ไม่คิดว่า คุณ สาโรจน์

จะทำอะไร ไม่ดีไม่งาม ถ้าจะมี อะไรผิดพลาด

น่าจะเกิด จาก ความไม่ตั้งใจ เสียมากกว่า

เพราะ พันธมิตร ที่เป็น สมาชิก ที่นี่ ทุกคน

ผมคิดว่า เป็น คนที่ดี ทั้งนั้นเลย

จึงคิดว่า ถ้าคุณ สาโรจน์ เป็นสมาชิก ที่นี่ด้วย

ผมก็น่าจะ พอเคยคุย ด้วยบ้าง และ คิดว่า เป็นคนที่ดีมากด้วย อะครับ

ผม ก็เลย คิดว่า น่าจะเป็นเรื่องเข้าใจผิดกัน

ไม่ทั้งหมดหรอก บางคนเคยอยากดังต้องการใช้ที่นี่เอาไปเป็นโปร์ไฟล์ของตัวเอง

อย่าถามว่าใคร เรื่องมันจบไปนานมากแล้ว เอาเป็นว่า ผมแค่สงสัยเลยระวังเอาไว้

ก็แล้วกัน บอกได้คำเดียว ยุคนั้นมาหลายรูปแบบ

ส่วนคุณสาโรจน์ ถ้าทำแบบนั้นจริง และเป็นสมาชิก สรท.ด้วย ก็คงจะบอกตรงๆ ว่า

เลิกซะนะ ทำแบบนั้นไม่ดี

คนแก่ลืมยาก

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#61 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:06

ขอบคุณคุณขวัญ ที่มาชี้ทางกระจางอีกแรง

ดีใจที่ไม่ใช่คุณกบแดง  

ตรงนี้ฟ้าเคลียร์ล่ะ

มีอะไรก็ช่วยแจ้งเตือนก็จะดี

เดี๋ยวนี้ไม่รู้เกิดอะไรกันนักหนากับสังคม

แอบอ้างกันทุกรูปแบบ

คุณกบแดงน่าจะพอรู้อะไรเกี่ยวกับนายสาโรจน์บ้างละ

เห็นตามเก็บรูปมาลงตลอด

ก็เล่าสู่กันฟังบ้าง จะได้ระวังค่ะ

'' Nobody Perfect ''

#62 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:40

อ้าววว น้ำท่วมที่แล้วนี้ คือปี 2528 นะครับ พี่น้องทุกท่าน ฮาาาาาาาาา

โอ๋ๆๆๆๆๆๆๆๆ รุ่นนี้ ต้องใช้แท๊ปเล็ตแล้ว จะจิ้มคีย์บอร์ดไหวมั่ยยย ฮาาาาาาาาาาาาาา

ไม่แก่ขนาดน้านนนน ... 

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#63 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:41

คือ คุณ redfrog 53  และ สมาชิก ทุกท่าน

รวมถึง ถ้า คุณ สาโรจน์ เป็น สมาชิก ของ serithai จริง

ผมอยากบอกว่า ผมเอง ไม่คิดว่า คุณ สาโรจน์

จะทำอะไร ไม่ดีไม่งาม ถ้าจะมี อะไรผิดพลาด

น่าจะเกิด จาก ความไม่ตั้งใจ เสียมากกว่า

เพราะ พันธมิตร ที่เป็น สมาชิก ที่นี่ ทุกคน

ผมคิดว่า เป็น คนที่ดี ทั้งนั้นเลย

จึงคิดว่า ถ้าคุณ สาโรจน์ เป็นสมาชิก ที่นี่ด้วย

ผมก็น่าจะ พอเคยคุย ด้วยบ้าง และ คิดว่า เป็นคนที่ดีมากด้วย อะครับ

ผม ก็เลย คิดว่า น่าจะเป็นเรื่องเข้าใจผิดกัน

ไม่ทั้งหมดหรอก บางคนเคยอยากดังต้องการใช้ที่นี่เอาไปเป็นโปร์ไฟล์ของตัวเอง

อย่าถามว่าใคร เรื่องมันจบไปนานมากแล้ว เอาเป็นว่า ผมแค่สงสัยเลยระวังเอาไว้

ก็แล้วกัน บอกได้คำเดียว ยุคนั้นมาหลายรูปแบบ

ส่วนคุณสาโรจน์ ถ้าทำแบบนั้นจริง และเป็นสมาชิก สรท.ด้วย ก็คงจะบอกตรงๆ ว่า

เลิกซะนะ ทำแบบนั้นไม่ดี

คนแก่ลืมยาก

ความจริงก็ลืมชื่อล็อคอินเหล่านั้นไปแล้วนะครับ แต่ดันผ่าไม่ลืมพฤติกรรมอย่างนั้นนี่ซิ

เซงงงงง

#64 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:59

"ลายคราม" ในที่นี้ หมายถึง เพื่อนสมาชิกเก่า ที่ทรงคุณค่า หาใช่ความแก่ไม่ ขอรับ

รับทราบตามความหมายดังกล่าวแล้ว

หยุด "เถียง" กันจะได้มั้ย ตาแก่ทั้งหลาย

:D :D :D

#65 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:04

ขอบคุณคุณขวัญ ที่มาชี้ทางกระจางอีกแรง

ดีใจที่ไม่ใช่คุณกบแดง  

ตรงนี้ฟ้าเคลียร์ล่ะ

มีอะไรก็ช่วยแจ้งเตือนก็จะดี

เดี๋ยวนี้ไม่รู้เกิดอะไรกันนักหนากับสังคม

แอบอ้างกันทุกรูปแบบ

คุณกบแดงน่าจะพอรู้อะไรเกี่ยวกับนายสาโรจน์บ้างละ

เห็นตามเก็บรูปมาลงตลอด

ก็เล่าสู่กันฟังบ้าง จะได้ระวังค่ะ

ติดตามที่เพจ Fb. ใบชา/คุณเอ/คุณสาโรจน์/เสธ.อ้าย/ ได้โดยตรงเลยครับ

#66 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:06

"ลายคราม" ในที่นี้ หมายถึง เพื่อนสมาชิกเก่า ที่ทรงคุณค่า หาใช่ความแก่ไม่ ขอรับ

รับทราบตามความหมายดังกล่าวแล้ว

หยุด "เถียง" กันจะได้มั้ย ตาแก่ทั้งหลาย

รวมรุ่นเพิ่งแตกลายงาด้วยป่าวววว ฮาาาาา

#67 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:14

รวมรุ่นเพิ่งแตกลายงาด้วยป่าวววว ฮาาาาา

อะ เข้าทาง

ภรรเมียบรรดา สมาชิก รุ่นลายคราม นั่นครับ

ไปดูกันเองน่ะ

ฮ่าาาาาาาาา

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน