Jump to content

- - - - -

เลิกอ้างว่าจน ถึงมาเป็นโสเภณี

• Please log in to reply
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:01

*
POPULAR

พอดีต้องเข้าลาวเพื่อไปดูไร่เกษตรของญาติ ไปเช่าที่ทำการปลูกพลิก และ อย่างอื่น

เพราะดินเมืองไทยเต็มไปด้วยสารเคมี พอส่งไปแถบยุโรปโดนตรวจสารประจำ

ทางญาติจึงจำใจไปเช่าที่ดินในลาวปลูกพืชจำพวกนี้

ระหว่างทางได้แวะเยี่ยมโรงงานที่ข่อนแก่น เป็นโรงงานผลิตรถแคตเตอริ่ง

จึงได้พักที่โรงแรมหลังสถานีรถไฟ พอดีเขาปรับปรุงใหม่เอี่ยมอ่องน่าพัก

ยามค่ำคืนได้ท่องเที่ยวในรอบๆตัวเมืองขอนแก่น พัฒนาไปเยอะถนนหนทางจำไม่ได้

ไปนั่งดื่มหน้าหอประชุมใหม่ ม.ขอนแก่น น้องๆนักศึกษาหน้าตาน่ารักมาคอยบริการ

จนร้านจะเลิกกับแกล้มแตะนิดหน่อย จึงบอกน้องๆเอาใส่ถุงกลับบ้าน น้องเขาก็ดีใจจัดการเก็บใส่ห่อและถุงเรีบยร้อย

กลับมาถึงห้อง รปภ.จึงเข้ามาทักแนะนำสินค้า ป๋า ครับมีเด็กๆไว้บริการ ป๋าต้องการเพื่อนคุยมั้ยครับ

เดี๋ยวผม จะส่งมาให้ดู ป๋าชอบต่อรองราคากับน้องได้เลย

จะเอาแบบไหนป๋าบอกได้ เดี๋ยวจัดมาให้

จึงบอกว่าเอาแบบเด็กๆมีมั้ย

สัก 1 ชม.มาเลยครับ

เรียกมาคุย คนหนึ่ง อายุประมาณ 15-16

คำหนึ่งที่ถาม มาไหน เรียนที่ไหน

สุดท้าย คือ ทำไม มาทำงานแบบนี้

ลูกบอกว่า ที่บ้านจนมาก แต่อยากเรียน จึงหาเงินแบบนี้

สุดท้ายบอกลูกกลับไปเถอะ เขาคิดค่าเสียเวลา จึงให้ไป 300 บาท

นอนคิดอีสานยังจนอีกหรือ

ไหนได้ค่าจำนำ 15000 บาท

ค่าแรงก็ 300 บาท

ปริญญาตรีก็ 15000 บาท

ทำไมยังมีเด็กยังเอาข้อนี้มาอ้างเพื่อเป็นโสเภณี

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:08

มันเป็นชุดคำตอบสำเร็จรูปน่ะ
ไม่ใช่ความจริง

#3 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:10

นับถือ น้ำใจ คน ppneer มาก ๆ เลยครับ

อ่านแ้ล้ว ซึ้ง พูดจริง ๆ

ไม่ได้ เข้ากับ กระทู้ หรอกนะ

เพราะรู้ อยู่แล้ว แบบนี้ มันยิ่ง จนกว่าเดิม อีกอะ

ก็นะ อยากเข้ามาชม จริง ๆ

ผมมีเพื่อน แมสเซนเจอร์ คน ก็เหมือนกัน

ขี้สงสาร เรียกมาคุย แบบนี้ อะ

ถามไถ่ ทุกข์สุข แล้ว ผมถาม

ตกลง ทำอะไร เค้าไหม หลังจาก ถามไถ่

มันบอกทำ ผม บอก wayne แล้ว eng

จะถามไถ่ หาพระแสง อะไร (ขอโทษ ครับ หยาบนิด)

เออ ต้องคุณ ppneer นี่ สงสารเด็ก

ผมเอง ก็เหมือนกัน คือใจ อะ มันชอบ

มอง เด็ก ๆ อะ เออ ก็น่ารักดี (งู เลื้อยขึ้นหัว แล้ว)

แต่ก็นะ เค้า ก็เด็ก อะ มีอนาคต

อย่ามาเสีย เพราะ ผู้ใหญ่ อย่างเราเลย (พูดแบบนี้ ผมไม่เคย ... กับ ใครในโลกนี้ นะ ขอบอก virgin ฮะ ๆ)

นับถือ ๆ เรื่องแบบนี้ จริง ๆ

บอกตรง ๆ ว่า ห้ามยาก ยิ่งมี พวกชอบจัดหา

พวกนี้ อะ แสบ

เป็นลูก เป็นหลาน ตัวเอง จะรู้สึก

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:12

แล้วเด็กที่เรียกมา เป็นนักเรียนจริงหรือครับ  :D

#5 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:14

แล้วเด็กที่เรียกมา เป็นนักเรียนจริงหรือครับ  :D

ก็ถามว่าเรียนที่ไหน ระดับ ปวช ที่......

แค่นี้ละครับ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#6 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:36

นับถือ น้ำใจ คน ppneer มาก ๆ เลยครับ

อ่านแ้ล้ว ซึ้ง พูดจริง ๆ

ไม่ได้ เข้ากับ กระทู้ หรอกนะ

เพราะรู้ อยู่แล้ว แบบนี้ มันยิ่ง จนกว่าเดิม อีกอะ

ก็นะ อยากเข้ามาชม จริง ๆ

ผมมีเพื่อน แมสเซนเจอร์ คน ก็เหมือนกัน

ขี้สงสาร เรียกมาคุย แบบนี้ อะ

ถามไถ่ ทุกข์สุข แล้ว ผมถาม

ตกลง ทำอะไร เค้าไหม หลังจาก ถามไถ่

มันบอกทำ ผม บอก wayne แล้ว eng

จะถามไถ่ หาพระแสง อะไร (ขอโทษ ครับ หยาบนิด)

เออ ต้องคุณ ppneer นี่ สงสารเด็ก

ผมเอง ก็เหมือนกัน คือใจ อะ มันชอบ

มอง เด็ก ๆ อะ เออ ก็น่ารักดี (งู เลื้อยขึ้นหัว แล้ว)

แต่ก็นะ เค้า ก็เด็ก อะ มีอนาคต

อย่ามาเสีย เพราะ ผู้ใหญ่ อย่างเราเลย (พูดแบบนี้ ผมไม่เคย ... กับ ใครในโลกนี้ นะ ขอบอก virgin ฮะ ๆ)

บอกตรง ๆ ว่า ห้ามยาก ยิ่งมี พวกชอบจัดหา

เป็นลูก เป็นหลาน ตัวเอง จะรู้สึก

:D

#7 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:05

เสียดายนะครับ
ที่เก็กสมัยนี้ มองวิธีนี้เป็นวิธีหาเงินใช้ไปเสียแล้ว
บางคน อาจด้วยยาเสพติด สังคมพาไป หรืออยากได้ของแพง
ที่สำคัญ เรื่องเลวๆ เรื่องแย่ๆ เรื่องทำลายตัวเอง
มักไม่เคยสามารถจำกัดการทำได้
เมื่อมีครั้งแรก ก็ต้องมีครั้งต่อไปๆๆๆๆๆๆ
ไม่มีวันที่จะขายตัวครั้งเดียวเลิก
ไม่มีวันขายยาครั้งเดียวเลิก
ยกพวกตีครั้งเดียวเลิก
เสพยาครั้งเดียวเลิก
มีเพศสัมพันธ์ครั้งเดียวเลิก
อยู่ที่ว่าจะต่อได้อีกกี่ครั่ง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#8 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:14

เจอระดับดาราที่ โพฯ แล้วจะหนาว ขับบีเอ็มมาทำงานอ่ะ -_-

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#9 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:14

นานๆ กลับไปที ไปเดินเซ็นทรัล เห็นสาวๆ น่ารักเพียบเลย :D

เดี๋ยวนี้ไลฟ์สไตล์ที่นั่นเปลี่ยนไปเยอะมาก หมายถึงในเมืองนะครับ

#10 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:20

เยอะครับ เด็กสมัยนี้ ผมไม่ได้รังเกียจอาชีพนี้นะ แต่ก็ไม่สนับสนุน

ในเมื่อมือเท้ายังดี ก็หาอย่างอื่นทำเถอะ ถึงเงินจะน้อยแต่ก็ไม่เสี่ยงโรค ฯลฯ

ค่านิยมมันเปลี่ยนไปแล้ว พูดยากนะครับ เรื่องแบบนี้ ^^'

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:27

สาวๆ ขายตัว อย่าบอกว่าจนครับ ผมเห็นมีรถขับ หาเลี้ยงผู้ชายด้วย  :D

#12 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:28

*
POPULAR

จริงครับ บางคนยอมเป็นโสเภณีทั้งที่รวยล้นฟ้าแค่เพียงเพราะพี่สั่งมา

#13 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:35

ยังดีนะครับไปขอนแก่น

ถ้าไปบุรีรัมย์วันนี้ เจอหญิงชั่วเร่ขายชาติ

ซึมหนักกว่าแน่นอนคุณppneer  :rolleyes: 

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:44

ค่าแรง 300 บาท ปริญญาตรี 15000 บาท ทำไมไม่ไปทำอาชีพสุจริต  :D เห็นนังปูไปพูดที่ต่างประเทศ โดนคำถามว่าจะทำอย่างไรไม่ให้ชายต่างชาติมาซื้อหญิงไทย มันบอกว่า จะแก้โดยการหาอาชีพให้ทำ ให้มีการศึกษา บริหารมา 2 ปีแล้ว ทำไมยังมีโสเภณีอยู่ แล้วทำไมต้องขายตัว เพื่อหาเงินเรียนอีก 

#15 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:44

จะบอกว่าเจอแบบนี้ที่ขอนแก่น ทั้งที่เคยไปบ่อยในช่วงปี 1998-1999 ครับ

ไม่น่าเชื่อ 15 ปีผ่านไปยังเหมือนเดิม

ของผม คนที่ถามคือพวก Door man นะ โรงแรมดีๆในเมืองที่มีลูกชายเคยมีข่าวเลิก Hiso ทวงของหมั้น

พอดีไม่ได้ใช้บริการอะไรทั้งสิ้น เพราะ งานมันยุ่งสุดๆ

#16 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:15

ถ้าไปบุรีรัมย์วันนี้ เจอหญิงชั่วเร่ขายชาติ

ซึมหนักกว่าแน่นอนคุณppneer  :rolleyes: 

น่ารักมาก ที่บุรีรัมย์

แบบอย่างหญิงไทยเป็นที่รักของประชาชน

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#17 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:34

น่าทึ่งที่เมืองไทยใกล้เข้าสู้ยุคสุดท้ายทั้งประเทศเเล้วยังมีผู้ชายซื้อขายคนเป็นเรืองปกติเเถมยังมีปรัชญาชีวิตที่สูงส่งกันทั้งนั้นอีกด้วย 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:02

แบบอย่างหญิงไทยเป็นที่รักของประชาชน

พวกควายแดงทั้งนั้น  :D

#19 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:08

แบบฉบับ...... "หญิงชั่ว เร่ขายชาติ......แถม.....แ รดๆๆๆๆ.....ไปโชว์โง่ทั่วทุกๆ....หัวระแหง" .......

ถุยยยยยยยย.........จะอวยก็ดูด้วย........มันบ่งบอกว่า.....คนอวย...........ก็โง่ บัด ซบ......ไม่แพ้กัน......

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#20 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:12

เจอระดับดาราที่ โพฯ แล้วจะหนาว ขับบีเอ็มมาทำงานอ่ะ -_-

อันนี้คอนเฟิร์ม

หมอที่รู้จักกันบอกว่า คนไข้ของหมอที่ รพ. สวยระดับดารา ขับบีเอ็มป้ายแดงมาตรวจด้วยโรคเครียด

เครียดเพราะอาชีพนี้ทำให้รู้สึกถูกกดขี่ลึกๆ จากผู้ชายแก่ๆ อ้วนๆ ดำๆ บ้านๆ มากหน้าหลายตา โดยที่ตอบโต้อะไรลูกค้าไม่ได้

เลยต้องคลายเครียดด้วยการเลี้ยงดูผู้ชายหล่อๆเอาไว้บำบัดความเครียดอีกที

#21 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:56

มันฝึกทำท่าแบบนี้แล้วรึ

#22 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:17

อันที่จริง เด็กสาวที่ญี่ปุ่นหาเงินพิเศษด้วยวิธีนี้ค่อนข้างเยอะนะครับ

พวกเขาทำเพราะไม่ใช่เพราะความยากจน แต่เป็นเรื่องอยากได้อยากมีครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\ 

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#23 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:18

ตามที่เจ้าของกระทู้เล่ามา ถ้าเป็นกระผม ฮึๆ....ช้างฉุดก้อไม่อยู่

#24 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:23

ตามที่เจ้าของกระทู้เล่ามา ถ้าเป็นกระผม ฮึๆ....ช้างฉุดก้อไม่อยู่

แต่ถ้าเห็นแล้ว น้องมันเหลือแค่มิลเดียว ก็จบครับ

#25 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:26

คุณกล้าเอารูปนีมาลงในกระทู้นีเลยหรือ 555555555555555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#26 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:26

สมัยเรียน ผมมีเพื่อนอยู่กลุ่มหนึ่ง  พวกเขาชอบเที่ยวที่ รร สยาม เอาละหลายท่านพอเดาออกและบอกตรงๆว่ามีนักศึกษาไปหากินที่นั้นด้วย

ผมได้รับการบอกเล่า และบอกตรงๆเจอผู้หญิงเหล่านั้นที่มหาวิทยาลัย  จากการพูดคุยผมพบว่าหลายครั้งเป็นการขายบิการเพื่อข้าวของเช่น กระเป๋า มือถือรุ่นใหม่

ไม่อยากบอกว่าหลายครั้งผมพบว่าสาวๆบางคนมีพ่อแม่ฐานะดี แต่ขอมือถือใหม่ไม่ได้เลยมาขายบริการเพื่อได้สินค้าเหล่านั้น

#27 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:29

ที่เขียนมามิใช่เป็นนิทานหรืออวดอ้างครับ

จริงๆผมก็ผ่านไปมาตลอด แต่ไม่ได้แวะที่ข่อนแก่น ส่วนมากจะลงเครื่องแล้วนั่งรถไปต่อ

ที่อุดร ผมก็ไม่เคยนั่งดื่ม เพียงแต่ว่าผมได้ไปแวะเยี่ยมชมการทำปลาทูเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่ง

แต่มิได้บอกกล่าวว่าเป็นผม

ตอนนี้ลาวก็เหมือนไทยสัก 30 ปีที่แล้ว มันยากจนจริงๆ

หลังจากตื่นเช้า ผมก็ไม่ได้เข้าลาวเพราะฝั่งโน้นโดนโรคไข้เลือดออกถล่ม ยิ่งกว่า ผีชีวะ

ทราบข่าวว่าเกือบทั้งเมือง

ตายกันเยอะมาก

ค่ารักษาโครตบรมแพงโครตๆ นอน 4 คืนคิด 5000 บาท หายไม่หายไม่รู้ ค่ายาฉีดเข็ม 300 บะเจ้า

#28 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:32

สิ่งที่เราเข็ดขัดสั้น

คือว่าเด็กที่ว่านั้น ไม่ได้ขัดสน

แต่ว่าทำเพื่ออยากได้ในสิ่งที่ตัวต้องการ

และเป็นทางที่ง่ายที่สุด

เพราะไอ้ถั่งเช่าทั้งหลายโปรดปราน ยิ่งเด็กยิ่งดี

ว้ฒนธรรมวัยรุ่นสมัยนี้

ตามดีๆนะครับ

เข็มขัดสั้นจริงๆนะ

คาดไม่ถึงครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#29 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:33

สมัยเรียน ผมมีเพื่อนอยู่กลุ่มหนึ่ง  พวกเขาชอบเที่ยวที่ รร สยาม เอาละหลายท่านพอเดาออกและบอกตรงๆว่ามีนักศึกษาไปหากินที่นั้นด้วย

ผมได้รับการบอกเล่า และบอกตรงๆเจอผู้หญิงเหล่านั้นที่มหาวิทยาลัย  จากการพูดคุยผมพบว่าหลายครั้งเป็นการขายบิการเพื่อข้าวของเช่น กระเป๋า มือถือรุ่นใหม่

ไม่อยากบอกว่าหลายครั้งผมพบว่าสาวๆบางคนมีพ่อแม่ฐานะดี แต่ขอมือถือใหม่ไม่ได้เลยมาขายบริการเพื่อได้สินค้าเหล่านั้น

บางครั้ง เราต้องยอมรับความเป็นจริง แล้วละครับว่า

เราเป็น ประเทศที่มีโสเภณีมากที่สุดในโลก

อีกไม่นาน กินเนสบุ๊ค จะมาลงบันทึก

นังยกน่าจะภูมิใจนะครับ

#30 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:40

ปลูกข้าวก็ต้องรอเก็บเกี่ยว กว่าจะได้ขาย ... น่าจะไม่ต่ำกว่าครึ่งปีได้มั้งครับ

ทำงานรายวันวันละ 300 ต้องทำถึง 8 ชั่วโมง ... โห... ใครจะบ้าทำงานทั้งวันล่ะ

หรือดีหน่อยจบ ป.ตรี เงินเดือน 15,000 บาท (ยังไม่เคยรู้เลยว่าที่ไหนจบใหม่ให้หมื่นห้า) ต้องทำถึง 30 - 31 วันเลย กว่าเงินเดือนจะออก

...

สู้ .... แบบนี้ก็ไม่ได้ครับ เต็มที่ก็สองชั่วโมง (ทำงานจริงอาจจะไม่ถึงครึ่งชั่วโมง หรืออาจจะ 5 นาที :lol:  )  ได้เงินเห็นๆ สบ๊ายย สบายยยยย

Edited by แสนยานุภาพ, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:41.

#31 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:44

ถ้าฟังจากพ่อตาเล่าให้ฟัง

ทีพวกมันได้รับเงิน คนละ 7.5 ล้านแล้วพวกคุณจะหนาว

#32 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:50

ขออนุญาตตอบจากความจริงที่ผมเจอมาเองกับตัว

ผู้หญิงหรือเด็กขายบริการจำนวนมาก พ่อแม่สนับสนุนให้ทำครับ เพราะสิ่งที่ได้ตอบแทนกลับมาคือเงินจำนวนมากที่ได้มาง่ายและเร็ว

ผมเคยถามนะว่าไม่รู้สึกเสียใจหรือที่ลูกมาขายตัวพัทยาส่งเงินมาให้ที่บ้าน เขาก็บอกจะเสียใจทำไม บ้านมีกินมีใช้ มีรถกะบะรถมอเตอร์ไซค์ได้ ชีวิตความเป็นอยู่ดีขึ้นกว่าเดิม

ผมก็เลยเปลี่ยนคำถามว่าอายไหม  เขาก็บอกไม่อาย จะอายทำไมที่ลูกกตัญญู ส่งเงินมาให้พ่อแม่สร้างบ้าน

ที่แย่กว่านั้นคือพอผู้หญิงพวกนี้หมดสภาพ ขายบริการไม่ได้แล้ว กลับมาอยู่บ้านไม่มีอะไรทำ

พ่อแม่เองครับที่เป็นคนยุให้ลูกเข้าเน็ตหาฝรั่งมาแต่งงาน

แต่ฝรั่งเดี๋ยวนี้มันรู้ฉลาด มันไม่โง่ครับ ก็แค่หวังฟันแล้วส่งเงินให้แค่หมื่นเดียวดาวน์รถมอเตอร์ไซค์ แล้วก็ชิ่ง

ทีนี้รถมอเตอร์ไซค์คาอยู่ ส่งต่อไม่ได้ไม่มีเงิน ก็เข้าเน็ตใหม่ หลอกฝรั่งมาผ่อนต่อให้อีก

วนเป็นวงจรอุบาทว์แบบนี้ไปเรื่อยๆไม่จบสิ้นครับ

พ่อแม่รู้ทุกอย่างครับ และบางทีก็เป็นคนส่งลูกมาขายตัวเอง

พวกเราน่ะรู้สึก แต่พวกเขาไม่รู้สึกอะไรแบบเราครับ อะไรที่ได้เงินเอาหมด

เป็นเรื่องสุดแสนจะธรรมดา

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:53.

gladiator 1.jpg

#33 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:52

ทีพวกมันได้รับเงิน คนละ 7.5 ล้านแล้วพวกคุณจะหนาว

บอกหน่อยครับ ร้อนจะตายอยู่แล้ว

#34 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:55

ขออนุญาตตอบจากความจริงที่ผมเจอมาเองกับตัว

ผู้หญิงหรือเด็กขายบริการจำนวนมาก พ่อแม่สนับสนุนให้ทำครับ เพราะสิ่งที่ได้ตอบแทนกลับมาคือเงินจำนวนมากที่ได้มาง่ายและเร็ว

ผมเคยถามนะว่าไม่รู้สึกเสียใจหรือที่ลูกมาขายตัวพัทยาส่งเงินมาให้ที่บ้าน เขาก็บอกจะเสียใจทำไม บ้านมีกินมีใช้ มีรถกะบะรถมอเตอร์ไซค์ได้ ชีวิตความเป็นอยู่ดีขึ้นกว่าเดิม

ผมก็เลยเปลี่ยนคำถามว่าอายไหม  เขาก็บอกไม่อาย จะอายทำไมที่ลูกกตัญญู ส่งเงินมาให้พ่อแม่สร้างบ้าน

ที่แย่กว่านั้นคือพอผู้หญิงพวกนี้หมดสภาพ ขายบริการไม่ได้แล้ว กลับมาอยู่บ้านไม่มีอะไรทำ

พ่อแม่เองครับที่เป็นคนยุให้ลูกเข้าเน็ตหาฝรั่งมาแต่งงาน

แต่ฝรั่งเดี๋ยวนี้มันรู้ฉลาด มันไม่โง่ครับ ก็แค่หวังฟันแล้วส่งเงินให้แค่หมื่นเดียวดาวน์รถมอเตอร์ไซค์ แล้วก็ชิ่ง

ทีนี้รถมอเตอร์ไซค์คาอยู่ ส่งต่อไม่ได้ไม่มีเงิน ก็เข้าเน็ตใหม่ หลอกฝรั่งมาผ่อนต่อให้อีก

วนเป็นวงจรอุบาทว์แบบนี้ไปเรื่อยๆไม่จบสิ้นครับ

พ่อแม่รู้ทุกอย่างครับ และบางทีก็เป็นคนส่งลูกมาขายตัวเอง

พวกเราน่ะรุ้สึก แต่พวกเขาไม่รู้สึกอะไรแบบเราครับ อะไรที่ได้เงินเอาหมด

ใช่ครับ

เคยเจอผัวเมียคุ่หนึ่ง

มาทำงานที่พัทยา

เมียได้คู่ ผัวทำหน้าที่ขับรถให้เมียพาฝรั่งไปเที่ยว

ฟังแล้วมันเจ็บใจกับคน ..จริงๆ

#35 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:59

บอกหน่อยครับ ร้อนจะตายอยู่แล้ว

พ่อตาได้เมียแถวแยกพยัคฆ์

ได้เงิน 7.5 ล้าน มันสร้างบ้าน

ซื้อรถแต่งตัว กันสุดๆ

ว่างๆไปดื่มวอคก้าเมืองไทยกับพ่อตาผม

แถวบ้านวัดโคราช แล้วคุณจะรู้ว่าโคราช ที่ ปชป ไม่ได้สส.เพราะอะไรทำไม

ทั้งๆที่คนเขาชอบ

#36 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:05

จริงครับ บางคนยอมเป็นโสเภณีทั้งที่รวยล้นฟ้าแค่เพียงเพราะพี่สั่งมา

#37 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:17

เห้อ เล่าแล้วเครียด....ไปหาเบียร์กินโอเกะดีกว่า เผื่อจะเจอ16up บ้าง

#38 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:21

อ้าว Fah เอารูปยิ่งลักษณ์ มาปลากรอบทำไม

อธิบายหน่อย เกี่ยวกับหญิงชั่่วเร่ขายชาติตรงไหน

นะนะนะนะนะนะนะนะ 

#39 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:21

เห้อ เล่าแล้วเครียด....ไปหาเบียร์กินโอเกะดีกว่า เผื่อจะเจอ16up บ้าง

แบบนี้ต้องสหรัฐ

#40 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:27

เอาเรื่องจริงมาพูด เด๋วเถอะ

ดูๆคนขับรถหน่อยนะครับ 

#41 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:42

เอาเรื่องจริงมาพูด เด๋วเถอะ

ดูๆคนขับรถหน่อยนะครับ 

กลัวข้างบ้านมากกว่าครับ ตะกวดทั้งนั้น หลายหลังเลย   :lol: ผมเคยด่าพวกควายแดง มันเดินมาจ้องที่หน้าบ้านผมเลย รถมันเอง ยังติดธงแดงเลยครับ 

Edited by Bookmarks, 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:43.

#42 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:46

อาการอย่างนี้ ไม่ช้ามันขวิดกันเอง แน่นวล 55555

#43 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:59

พวกเราน่ะรู้สึก แต่พวกเขาไม่รู้สึกอะไรแบบเราครับ อะไรที่ได้เงินเอาหมด

พ่อแม่รังแกฉัน ชัดๆ

แทนที่จะส่งเสริมให้หางานที่ดีกว่านี้ กลับยอมให้ลูกตัวเองเอาร่างกายไปแลกเงิน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#44 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:45

ในความเป็นจริงต้องยอมรับนะครับ เยอะ แม้แต่ประเทศเจริญแล้วยังไม่สามารถควบคุมได้ บางประเทศจึงปล่อยเสรี และขึ้นทะเบียน

แต่เหตุผลของการมาทำนั้น หลากหลายแล้วแต่อ้าง

ผมคิดว่าสรุปสุดท้ายของเหตุผล คือการได้เงินเร็ว และมากที่เขาคิดว่าชีวิตเขาจะดีขึ้นได้

ฉะนั้นนี่เป็นการบ้านของผู้นำประเทศ ที่จะแก้ปัญหานี้ 

สร้างโอกาส สร้างงาน ให้เขาอยู่ในชีวิตประจำวันได้ โดยรายได้เหมาะกับค่าครองชีพ

สุดท้ายถ้ายังอยากจะทำอาชีพนี้อยู่ นั่นก็ถือว่าเป็นเรื่องเฉพาะบุคคลแล้ว

แต่ผมเชื่อว่า โดยส่วนมากของอาชีพนี้ พอถึงจุดที่เขาพอใจได้รับสิ่งที่ต้องการจริงๆ

เขาจะเลิกทำ

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#45 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:54

ตอนวัยรุ่นเกือบสามสิบปีก่อน เคยนั่งรถหวานเย็นไปเที่ยวเชียงใหม่กับเพื่อน

รถมาจอดแวะรับคนที่อำเภอเถิน จังหวัดลำปาง กำลังมองโน่นนี่อยู่เพลินๆ

ก็เห็นหญิงวัยกลางคนสองคนกับเด็กผู้หญิงอีกสองคน คนหนึ่งวัยน่าเพิ่งจบประถม

อีกคนน่าจะไม่เกินสี่ ห้าขวบ กำลังรอรถอยู่ สักพักพอรถมาถึง ซึ่งผมไม่รู้ว่า

รถคันนั้นจะไปไหน หญิงวัยกลางคนที่แต่งตัวค่อนข้างดี ก็คว้าแขนเด็กผู้หญิงคนโต

เพื่อจะพาขึ้นรถ แต่ผู้หญิงอีกคนก็ดึงแขนเด็กคนนั้นไว้เหมือนไม่อยากให้พาไป

หญิงแต่งตัวดีก็ปัดมือผู้หญิงคนนั้นออกแล้วบอกว่า

" ก็จ่ายเงินไปแล้วนะ " ผู้หญิงคนนั้นเริ่มร้องไห้ พอเด็กหญิงคนโตเห็นก็ร้องบ้าง

คราวนี้ต่างคนก็พยายามจะโผเข้าหากัน แต่ก็โดนหญิงแต่งตัวดีกันไว้ 

หลังจากนั้นเป็นยังไงต่อ ผมก็ไม่ทราบเพราะรถที่ผมนั่งมันออกไปก่อน

เล่าจากเหตุการณ์ที่เห็นอาจจะงงหน่อย

#46 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 01:12

หะหะ ผมเจอมาเยอะครับ

และไม่ใช่เหตุผลว่าตัวเองจน

แต่เป็นวิธีลัดในการหาเงิน 

คิดดูนะครับ 1,500 - 2,500 ต่อครั้ง

ถ้าช่วงเหงื่อแรก ได้ 2,500 แน่ๆ พอช่วงใกล้ๆ เที่ยงคืนก็จะลดราคา เพราะน่าจะเหงื่อ 3-4 แล้วแต่คน แต่ที่เคยถามส่วนใหญ่จะรับแค่ 3 เหงื่อต่อคืน

คิดดูนะครับ 2000*3 ทำสัก 20 วันดูสิครับ 20 * 6000 = 120,000 ต่อเดือนกันเลยทีเดียว

รถที่พวกเธอๆ ใช้ก็ Civic, City, Jazz, Mitsu สุดๆ แล้ว.....

แต่พวกเธอส่วนใหญ่จะใช้เงินเป็นและเก่ง.....

กระเป๋าแบรนด์เนมแน่ๆ แต่ที่เด็ดกว่านั้น พวกเธอบางคน เอาเงินไปลงทุนหุ้น, ซื้ออสังหาเก็บไว้ 

เพราะงานแบบนี้มันได้แค่ช่วงอายุนึงเท่านั้น (และที่สำคัญ เคยเจอพวกมหาวิทยาลัยหัวแถวของประเทศเยอะแยะเลย)

Edited by O2Mini, 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 01:39.

#47 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 01:22

ผมเอาหน้าตาเข้าแลกครับ ฟรี...บ่อยๆ

#48 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 03:42

อยากให้มองกันอีกหลายๆมุมครับ จริงๆเด็กพวกนี้น่าสงสารนะครับ โดนปลูกฝังค่านิยมกันผิดๆ
ผมเคยมีประสบการณ์อยู่นิดนึงอยู่เหมือนกัน สมัยเรียน ด้วยความคึกคะนอง เคยอยู่ครั้ง
ก็เรียกน้อง(จริงๆตอนนั้นต้องเรียกเค้าพี่ ถึงจะถูก)แถว รร สยาม มาคน วันนั้นก็สนุกไปตามวัย
แต่มันไม่จบแค่นั้น ด้วยความที่เราเป็นคนหัวโบราณนิดๆ คือถ้าไม่ชอบพอกัน อยู่ๆมามีอะไรกัน มันไม่เกิดอารมณ์อย่างว่าง่ะ
วันนั้นเลยได้พูดได้คุยกัน พอสมควร กลายเป็นว่า ถูกคอ ก็มีครั้งแรกที่เสียเงิน หลังจากนั้นก็แล้วแต่อารมณ์จะพาไป
แต่สิ่งนึงที่ได้จากประสบการณ์ครั้งนั้น คือ น้องๆพวกนี้ถ้าเลือกทางที่ดีกว่านี้ได้ เค้าก็พร้อมที่จะไม่เดินทางนี้หลอกครับ
คนที่ผมได้เจอก็เหมือนกันครับ เริ่มทำเพราะความอยากได้อยากมีนะแหละ แต่เพราะด้วยไม่มีความรู้อะไร
หาเงินได้ง่ายที่สุดก็ทางนี้ ก็จำใจไปทางนี้ต่อไป แต่อย่างที่บอก คือเราไม่ได้จบที่ว่ามีอะไรกัน เรามีอะไรมากกว่านั้น
คือ พอเริ่มสนิทสนม ด้วยความที่วัยนั้น ผมออกจะไฟแรงนิดๆ ก็มีแนะนำเรื่องการใช้ชีวิต ประกอบกับผมยังเรียนอยู่
ก็เลยมีได้คุย ได้แนะนำเรื่องการเรียนต่อของเค้าอยู่บ้าง เค้าก็ดูออกจะสนใจมากๆอยู่นะ ดูได้จากเริ่มไปทำงานน้อยวันลง เริ่มใช่เงินอย่างมีเหตุผล
เริ่มหาลู่ทางทำมาหากินที่นอกเหนือจากเรื่องนั้น เริ่มสนใจ และแน่นอน พร้อมจะเปลี่ยนแปลง
แม้ทางที่เลือกใหม่อาจต้องเหนื่อยขึ้น แต่อาจได้เงินน้อยกว่าเดิม เค้าก็พร้อม
เหตุการณ์นั้น ทำให้ผมมองได้อีกมุมนึง ว่าลึกๆแล้วถ้าน้องๆหล่านี้มีโอกาส และได้รับคำแนะนำที่ดีพอ พร้อมด้ววยความเอาใจใส่
ก็คงน้อยคนนัก ที่จะเลือกเดินทางสายนี้
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ไม่มีอะไรการันตีหรอก ว่าสิ่งที่ผมคิด มันจะถูกต้องร้อยเปอร์เซนต์หรือเปล่า
เพราะพอได้สักพักใหญ่ แฟนผมเริ่มละแคะละคาย ผมเลยต้องห่างๆกับน้องคนนั้นไป
แต่ด้วยครั้งนั้น เลยเป็นครั้งเดียว ที่ผมได้ทำอะไรแบบนั้น เพราะผมเชื่อว่า ถ้าเลือกได้ คงไม่มีใครอยากทำอาชีพนี้หรอก
เลยเลือกที่จะไม่ซื้อบริการเพื่อไม่เป็นการส่งเสริมอาชีพนี้ดีกว่า

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#49 สีโลเก

สีโลเก

น้องเก่า

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 07:59

เด็กสมัยนี้ดื้อแต่เด็กแล้วครับ  ขนาดบ้านนอก ม.ต้นก็ดื้อกันแล้ว  ถ้าพ่อแม่เอาไม่อยู่ก็มีแอบได้เสียกับผู้ชายแล้วครับ  อย่างว่ายุคสมัยมันเปลี่ยน  ตัวผู้หญิงที่ยอมก็เพราะอินโนเซนว่าจะมีรักจริงก็เลยหลวมตัว  แต่ว่าผู้ชายพอมันได้แล้วมันก็ออกลาย  เล่นไปเรื่อย (ผู้ชายมันต้องการ 3E คือ explore ,exciting, erotic) ผู้หญิงก็เสียทั้งตัวและใจ  กลายเป็นว่าใจแตกไปแล้ว  ที่นี้ก็สนุกละครับมั่วกันทั้งหมู่บ้านโรงเรียน เรียกได้ว่าหามแห่  ทีนี้ผู้หญิงเริ่มเคี่ยวขึ้นก็คิดว่าใหนๆก็จะเสียตัวแล้ว  ต้องได้ผลประโยชน์ด้วย  ก็จะมีเพื่อนหรือกลุ่มที่เขามีนายหน้ารับแขกอยู่แล้วก็เข้าร่วมก๊วนของเขาครับ  เพราะว่ามันได้รายได้ดี ไม่ต้องทำงานหนัก  ได้เงินมาก็ใช้จ่ายฟุ่มเฟือย สุรุ่ยสุร่าย เที่ยวแตร่ เลี้ยงผู้ชายก็มีี  จุดนี้อิ่มตัวก็หมุนเวียนเปลี่ยนสถานที่ไปเรื่อย  ไปเรียนหรือทำงาน เงินไม่พอใช้ก็เป็นไซด์ไลน์เอาได้เงินง่าย  หรือแค่รับเป็นปิ่นโต เดือนละเป็นหมื่นขึ้นก็สบาย  พอหมดอายุหากินก็มาเป็นหมอนวดแผนโบราณ  วัฏจักรมันก็วนเวียนไปแบบนี้ 

ปัญหานี้แก้ได้โดยป้องกันที่จุดเริ่มต้นครับ คือ ครอบครัวอบอุ่น  พ่อแม่ห่วงใยใส่ใจคอยเป็นแบบอย่างที่ดี และให้คำแนะนำที่ดีแก่เด็กตั้งแต่แรก  แต่ที่เป็นปัญหาเพราะว่า ครอบครัวแตกแยกไม่อบอุ่น  พ่อแม่ปล่อยปะละเลยไม่เอาใจใส่  ที่สำคัญพ่อแม่ไม่กล้าว่ากล่าวตักเตือนหรือแม้กระทั่งทำโทษลูก  พบเห็นในทุกสังคม  มีคนเตือนคนบอกก็ไม่เชื่อหาว่าใส่ร้ายลูกตัวเอง  พอเลยเถิดก็ไม่กล้าทำอะไรเพราะกลัวเสียหน้า  ในสังคมบ้านนอกเรามีเยอะครับแบบนี้  เผลอๆพอลูกมีผลประโยชน์คือมีรายได้มาจุนเจือครอบครัวหรือมาซื้อของเข้าบ้านหรือสร้างบ้านให้  มีเหรอจะกล้าว่าลูกของตัวเองก็มีแต่ปล่อยให้เลยเถิดไป  มันก็เป็นเช่นนั้นแล 

เป็นดินรองพระบาท ยังดีกว่าเป็น ขี้เปียกข้างไข่ไอ้เหลี่ยม

++++++++++..........++++++++++..........++++++++++

ไม่มีคนดีคนใดยืนอยู่ข้างไอ้เหลี่ยมและพวกควายแดง

#50 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 08:33

เท่าที่ได้คุยกับสาวๆ พวกนี้มา ส่วนใหญ่จะขายตัว เริ่มจากเสียตัวและโดนทิ้ง หรือไม่ก็มีปัญหาครอบครัว แล้วประชดชีวิต มีการศึกษาจบ ปวช ปวส กันก็มี แต่อยากได้เงินมาง่ายๆ ครับ 

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน