Jump to content

- - - - -

สันDานKวายแดงราชดำเนิน

• Please log in to reply
46 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:54

*
POPULAR

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนนะครับว่าทำไมต้องเป็นkวายแดงราชดำเนิน  เพราะถ้าเป็นคนเสื้อแดง เค้าจะเป็นคนดีมีเหตุผล

ผมไปตั้งกระทู้เรื่องมาสคอตเชลซี --> http://pantip.com/topic/30735398

"สุดยอดผู้นำประเทศ เอาเปรียบแม้กระทั่งเด็ก"

กระทู้สนทนา

จะเอาทุกอย่างเลยหรือไง ว่าจะเพลาๆแล้ว แต่ก่อนไม่เกลียดนะ แต่ตอนนี้เริ่มๆ

เป็นถึงนายก แต่ไม่มีวิจารณญาณ จิตใจคนตระกูลนี้ไม่รู้จักคำว่าพอ สอนความชั่วยันลูกยันหลาน

ยังให้คนมาแถลงข่าวหน้าด้านว่าเด็กเป็นมาสคอตคู่แมนยูอีก จะบอกว่าพ่อเด็กที่ถูกโกงโกหกแต่ตัวเองถูกงั้นสิ

http://www.thaiday.c...D=9560000087752

........................................................

ในกระทู้ข้างบน เข้ามายัดเยียดกันใหญ่ว่าผมลากเด็กมายุ่ง อะไรต่ออะไร ผมกลายเป็นคนชั่วไปโดยปริยาย

ต่อมาก็ตั้งกระทู้ถึงลูกสาวผมกันเลย --> http://pantip.com/to...36243/comment11

"นาย ธันวา TFEX ก็มีลูกสาวใช่มั้ย .... ไปเล่นการเมืองกับลูกคนอื่น ถ้าสักวัน โดนเข้าบ้างคงเซ็งล่ะ พอเหอะ"

กระทู้สนทนา

ทำตัวห่วย จริง สมกับเป็นแมงสาป

ขอให้อย่าโดนกับลูกสาวตัวเองเลยนะ

แก้ไขข้อความเมื่อ 17 นาทีที่แล้ว

เต่าไม่กินผักบุ้ง
59 นาทีที่แล้ว
ร่วมแสดงความรู้สึก:icon-emotion-heartlike.gifถูกใจ0icon-emotion-laugh.gifขำกลิ้ง0icon-emotion-love.gifหลงรัก0icon-emotion-sad.gifซึ้ง0icon-emotion-horror.gifสยอง0icon-emotion-wow.gifทึ่ง0

...................................................................

ต่อมาผมก็เลยตั้งกระทู้นี้ --> http://pantip.com/topic/30736430

"อย่ามาใช้สันดาnชั่วๆเลยครับ"

กระทู้สนทนา

กระทู้เรื่องมาสคอต --> http://pantip.com/topic/30735398 มีตรงไหนที่ผมว่าน้องไปป์?

ยัดเยียดกันอยู่ได้ จะพยามให้ผมเลวเหมือนสิ่งที่อยู่ในใจคุณหรือไงครับ

อย่าลืมนะครับ มีตรงไหนที่ผมว่าน้องไปป์? เอามาให้ดูด้วย อย่าคะนองปากอย่างเดียว

หนักไปกว่านั้น มาโพสถึงลูกผมเลย --> http://pantip.com/to... ต้องการอะไรหรอ

โพสไปเถิดครับ เพราะผมก็เอารูปมาโพสในห้องนี้ไม่รู้กี่ครั้งแล้ว ไม่โกรธหรอก เพราะบริสุทธิ์ใจ

แต่ที่โกรธคือ คุณน่ะแหละที่ดึงเด็กเข้ามาเกี่ยว

มีปัญหาอะไรนัดได้นะครับ หลังไมค์มาครับ อย่านักเลงคีย์บอร์ดแบบนี้ ลามปาม ไม่ชอบครับ

ผมไม่เคยมีพฤติกรรมลามปามครอบครัวเพื่อนสมาชิกซักครั้ง แม้แต่เพื่อนสมาชิกเองก็ไม่ใช่เป้าหมายผม ผมสนใจการวิจารณ์นักการเมืองเท่านั้น ไม่ใช่ประชาชน

ปล.
กระทู้ต้นเรื่องผมต่อว่าผู้ใหญ่คือยิ่งลักษณ์และทีมงานเท่านั้น เด็กจะไปรู้เรื่องอะไรด้วย

และถ้ากรณีไม่เป็นตามข่าวที่ออก ผมก็ต้องขอโทษคุณยิ่งลักษณ์ถ้าเค้าไม่รู้เรื่องอะไรจริงๆ

679288_4900712022_1373791937-CYMERA2013-
TFEX RETURN
13 นาทีที่แล้ว

....................................................................

ไม่ค่อยจะไหวครับ จะสมน้ำหน้าผมก็ได้ เพราะมีเพื่อนสมาชิกหลายท่านเคยเตือนไว้แล้วว่าอย่าไปยุ่งที่ปลักนั้น  แต่ผมเห็นว่ามีคนกลางๆอ่านมาก เลยอยากให้รับรู้ข้อเท็จจริงทั้งสองด้าน ไม่งั้นเดี๋ยวโดนสะกดจิตหมู่อีกเยอะ

Edited by TFEX, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:59.

#2 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:58

ไม่มีประโยชน์ที่จะพูด กับคนเหล่านี้ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:58

นับถือคุณ TFEX จริงๆ ครับ ที่สู้ไม่ถอยเลย แม้จะอยู่กลางดง ควายแดง อย่าท้อนะครับ จะสอนคนโง่ให้ฉลาด เราต้องอดทน ผมมันคนความอดทนน้อย ด่าก็ด่าแรงๆ เลย ผมถึงได้นับถือคนที่มีความอดทนต่อพวกควายแดงจริงๆ ครับ 

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:02

รู้สึกเหมือนคุณ TFEX เอาไม้สั้นไปรันขี้ ไงก็เปื้อน ไงก็เหม็น

ไม่ต้องเข้าไปชี้ให้เข้าใจทุกเรื่องก็ได้ฮะ เอาแค่ประเด็นสำคัญๆก็พอ

รักษาสุขภาพจิตของเราไว้ใช้ให้เกิดประโยชน์แก่บ้านเมืองดีกว่า -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:03

ลองเข้าไปอ่านคอมเม้นท์ในแต่ละกระทู้กันดูนะครับ

#6 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:04

นับถือคุณ TFEX จริงๆ ครับ ที่สู้ไม่ถอยเลย แม้จะอยู่กลางดง ควายแดง อย่าท้อนะครับ จะสอนคนโง่ให้ฉลาด เราต้องอดทน ผมมันคนความอดทนน้อย ด่าก็ด่าแรงๆ เลย ผมถึงได้นับถือคนที่มีความอดทนต่อพวกควายแดงจริงๆ ครับ 

กลัวโดนแบนน่ะครับ แล้วครั้งพิมพ์ๆไปแล้วต้องกลับมาแก้ครับ

#7 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:06

ควายมันก้อเป็นควายครับ

เรื่อง มาสคอต ที่ลูกนายก ได้นะ 

ถ้าลูก นายกได้มาโดยชอบธรรม ไม่มีใครไปว่าครับ

แต่นี่ใช้ตำแหน่งตัวเอง ช่วยให้ลูกได้ไปเป็นมาสคอตนะ มันน่าละอายจริง ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:07

ผมว่าพวกนี้มันต้องมีการ "เทรน" กันมาเลยครับว่าจะโจมตีจุดไหน

เช่น กรณีเราชี้ให้เห็นข้าวมีสารพิษ มันจะโจมตีด้วยกลยุทธ์ "ทำลายข้าว ทำลายชาติ"

กรณีหน้ากากขาว ก็โจมตี "หน้ากากขาวล้มพระเจ้าเจมส์"

ดังนั้นกรณีคุณที มันเลยใช้กลยุทธ์ "รังแกเด็ก" แล้วลากลูกสาวคุณทีมาเกี่ยวด้วย

เจตนาของการใช้กลยุทธ์ "ยกประเด็นที่เป็นความผิดร้ายแรงทางสังคม" แบบนี้ (ทำลายชาติ ล้มเจ้า รังแกเด็ก เป็นต้น)

เพื่อทำลายเครดิตความเชื่อถือของคู่ต่อสู้ และยั่วให้เราโกรธหน้ามืดแล้วไปโต้ตอบกับมัน จนโดนยึดล็อกอิน

คุณทีอย่าไปหลงกลพวกนี้มันนะครับ  ต้องตั้งสติ อย่าหลุดด่าเด็ดขาด  เข้าประเด็นเราอย่างเดียวครับ

ว่าเราจะสื่ออะไร  

gladiator 1.jpg

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:11

แดงควายมันรับหน้าที่นี้มาโดยเฉพาะครับ  :lol:

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:16

ลองเข้าไปอ่านคอมเม้นท์ในแต่ละกระทู้กันดูนะครับ

ผมจากที่นั่นมานานพอควรแล้ว เพราะปล่อยให้พวกสกปรกสิงสู่อยู่มากเกินไป

มีแต่พลังด้านลบ

คงไม่ไปอ่านละครับ  ได้แต่แนะนำคุณทีว่าจะรับมือยังไง ในฐานะคนเคยอยู่ประจำที่นั่นหลายปี เห็นพฤติกรรมมันมาเยอะ

ผมเองก็เคยโดนตั้งกระทู้ขึ้นมาด่าเลยนะว่าหน้าตัวเมีย รังแกผู้หญิง ทั้งที่ผมไม่ได้เขียนอะไรล้ำเส้นเลย สุภาพทุกคำ

แค่ออกความเห็นตำหนิแก๊งทักษิณ(คือเธอ)เท่านั้น

แล้วก็มีพวกเร่ตามมาสมทบกระหน่ำผมแรงๆเลยว่าเลว ชั่ว ไปนุ่งกระโปรงผู้หญิงซะไป

คือกะเอาให้ผมตบะแตกให้ได้

โชคดีมากที่ผมเป็นเสือซุ่มอ่านมาก่อนสักพักก่อนจะเริ่มโพสต์ แล้วก็มีเพื่อนๆพันทิปห้องอื่นที่เคยเจอฤทธิ์รดน.หลังไมค์มาบอกวิธี

แบบเดียวกับที่ผมบอกคุณทีนี่แหละครับ

ผมก็เลยคุมสติได้ (โชคดีจริงๆที่มีเพื่อนๆร่วมเว็บคอยเตือนคอยบอกทริกตลอดครับ)

#11 ota

ota

น้องเก่า

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:18

TFEX มีลูกสาวหรอครับ อายุเท่าไหร่หรอ :)

#12 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:27

TFEX มีลูกสาวหรอครับ อายุเท่าไหร่หรอ :)

แล้ว ota มี พ่อ แม่ พี่ น้อง ลูก เมีย อายุเท่าไหร่เหรอ :D

Edited by คนกรุงธน, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:27.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#13 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:45

^^ แล้วคุณอายุเท่าไรครับ ^^ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#14 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:50

แล้วมืงไปเผือกอะไรกับเค้า o_O

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#15 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:54

1000tip  ไม่ค่อยอยากเข้าไปแล้วครับ  เกรียนเยอะ ปวดหัว

#16 ota

ota

น้องเก่า

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:57

เห้ย ผมแค่อยากรู้ ไมคิดลึกกันจัง :unsure:

#17 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:04

เห้ย ผมแค่อยากรู้ ไมคิดลึกกันจัง :unsure:

อยากรู้ในสภาพการณ์ ยังงี้น่ะนะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#18 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:05

อย่า มา บังอาจ ยุ่ง กับ น้องเชอร์รี่ ของผม

(ขออภัย เปลี่ยนชื่อ เสร็จสรรพ)

หลานสาว ผม คนนี้ น่ารัก สุด ๆ ใคร ๆ ก็ห้ามแตะ (ยกเว้น พ่อแม่ นะ)

หนอยแน่ คิดว่า ตัวเอง เป็นใคร มันเกิน ไปแล้วนะ

เด็กน้อย ผู้น่ารัก ยังไร้เดียงสา ลากเข้าไป เกี่ยวด้วย

อย่าให้รู้ นะว่า ใึคร จะส่ง mail ไปด่า ถึง ตัวเลย

คนอะไร เด็กน้อย ยังเล็ก อยู่ แท้ ๆ ยัง หนอย

พูด ไม่เป็น ภาษามนุษย์ แล้วเว้ย $#%!@^&*()

ขอให้ ขอให้ ไม่มีลูกสาว น่ารัก อย่างนี้

(จริง  ๆ ก็ยากแหละ ถ้า ไม่หล่อ ไม่สวย

เหมือน คุณ TFEX กับ ภรรยา)

ขอให้ ต้อง อิจฉา ครอบครัว แสนสุข อย่างนี้ ตลอดไปเลย

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#19 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:17

หาข้อแก้ตัวไม่ได้เค้าก็หาทางเบี่ยงเบนประเด็นแบบนั้นแหละครับ

เป็นกันทุกตัวตั้งแต่นายยันบ่าว อย่าไปเดือดร้อนกับพวกมันเลยครับ 

แต่ถ้ามันขู่ หรือมีท่าทีคุกคามเมื่อไหร่ผมแนะนำให้ฟ้องครับ

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#20 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:50

อย่าไปแตะแม่ทูนหัวของเขาสิครับ มันก็คลั่งกันได้นะ -_- แตะทีก็อ้างว่ารังแกผู้หญิง

มาเรื่องลูกอีกมันยิ่งเป็นประเด็นที่อ่อนไหวมากกว่า

นึกถึงตอนยิ่งลักษณ์ได้รับมอบรางวัลศิษย์เก่าดีเด่น มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ก็ได้แบบแปลกๆ เช่นกัน

Thailand Only

We love fender.

#21 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:52

ถ่ายรูปออกมาสูงหัวโด่กว่าเด็กคนอื่น
มันคงโkตรภูมิใจเลย

#22 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:54

ถูกลบกระทู้ และเพิ่งได้รับคำเตือนแบนถาวรครับ ครั้งสุดท้ายแล้ว

ผมอยากรู้ว่าผมทำผิดกฎอะไร มีแต่โดนกระทำ

#23 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:54

ดอกบัวมันมีสี่เหล่าน่ะครับคุณ TFEX 

แม้แต่พระพุทธองค์เอง ถ้าพระองค์เห็นว่าสั่งสอนไม่ได้ พระองค์ก้อทรงหลีกหนี ห่างไกลเลย

นอกจากกลุ่มที่อยู่ในกระแสที่พระองค์ทรงเห็นว่าสั่งสอนได้เท่านั้น

ถ้ายังจมปลักกันขนาดนั้นผมว่าอย่าไปยุ่งเลยดีกว่า เจ็บตัวเปล่าๆ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#24 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

ถูกลบกระทู้ และเพิ่งได้รับคำเตือนแบนถาวรครับ ครั้งสุดท้ายแล้ว
ผมอยากรู้ว่าผมทำผิดกฎอะไร มีแต่โดนกระทำ

ลืมบอกครับว่าwmพันทิปให้เหตุผลว่าการโพสของผมมีลักษณะ"เกรียน" เอิ๊กๆ.

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:20

อย่าไปแตะแม่ทูนหัวของเขาสิครับ มันก็คลั่งกันได้นะ -_- แตะทีก็อ้างว่ารังแกผู้หญิง

มาเรื่องลูกอีกมันยิ่งเป็นประเด็นที่อ่อนไหวมากกว่า

นึกถึงตอนยิ่งลักษณ์ได้รับมอบรางวัลศิษย์เก่าดีเด่น มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ก็ได้แบบแปลกๆ เช่นกัน

Thailand Only

คัดเลือก 13 คน หนำซ้ำคัดเลือกเรียบร้อยแล้ว แต่อยู่ๆ ก็โผล่มาอีก 1 เป็น 14 คน ยุคนังปู อะไรก็ทำได้ไม่ต้องมีความละอายใจ  :D

#26 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:35

แล้ว ota มี พ่อ แม่ พี่ น้อง ลูก เมีย อายุเท่าไหร่เหรอ :D

อยากรู้เหมือนกัน

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#27 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:37

ยอมใจท่านเลยยย ความอดทนท่านสูงมาก

#28 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:39

พวกนี้บูชาความเลวครับ

อย่าไปตอแยดีที่สุด

#29 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:02

ผมว่าพวกนี้มันต้องมีการ "เทรน" กันมาเลยครับว่าจะโจมตีจุดไหน

เช่น กรณีเราชี้ให้เห็นข้าวมีสารพิษ มันจะโจมตีด้วยกลยุทธ์ "ทำลายข้าว ทำลายชาติ"

กรณีหน้ากากขาว ก็โจมตี "หน้ากากขาวล้มพระเจ้าเจมส์"

ดังนั้นกรณีคุณที มันเลยใช้กลยุทธ์ "รังแกเด็ก" แล้วลากลูกสาวคุณทีมาเกี่ยวด้วย

เจตนาของการใช้กลยุทธ์ "ยกประเด็นที่เป็นความผิดร้ายแรงทางสังคม" แบบนี้ (ทำลายชาติ ล้มเจ้า รังแกเด็ก เป็นต้น)

เพื่อทำลายเครดิตความเชื่อถือของคู่ต่อสู้ และยั่วให้เราโกรธหน้ามืดแล้วไปโต้ตอบกับมัน จนโดนยึดล็อกอิน

คุณทีอย่าไปหลงกลพวกนี้มันนะครับ  ต้องตั้งสติ อย่าหลุดด่าเด็ดขาด  เข้าประเด็นเราอย่างเดียวครับ

ว่าเราจะสื่ออะไร  

พวกนั้นโหนทุกรูปแบบจริงๆ โหนได้ทุกอย่างเมื่อตัวเองเสียเปรียบ โหนเจ้า โหนกระโปรงผู้หญิง โหนเด็ก

แม้สิ่งที่โหนนั้น ตัวเองจะเกลียดชังก็ตาม แต่ก็หยิบมาโหนได้

Edited by อู๋ ฮานามิ, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:03.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#30 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:09

ทำไมไม่ขอให้ไปสอนกันที่บ้านเลยล่ะ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#31 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:19

ควายมันก็คิดแบบควายๆ

Edited by Paradon, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:19.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#32 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:52

คุณ TFEX อย่าไปเสียดายอะไรเลยที่โดนเค้าแบน

ขนาดที่นั่นเค้าไม่แบนผม ผมยังแบนตัวเองจากที่นั่นเลย :D

#33 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:24

ลืมบอกครับว่าwmพันทิปให้เหตุผลว่าการโพสของผมมีลักษณะ"เกรียน" เอิ๊กๆ.

ยังไม่ถูกแบน ใช่ไหมครับ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#34 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:31

ผมว่าแล้ว ว่าหมอนี่มันต้องโดนแบน  :lol: เลขบัตรประชาชนตัวเองก็ใช้ไม่ได้ ภรรยาก็ไม่ได้  5 5

บอกแล้วบ้านใครบ้านมัน ถ้าอยากพิสูจน์ตัวเองมันต้องไปเล่นบ้านอื่น ว่าจะแน่แึค่ไหน และแล้วก็ชะตาขาดเสียนี่ ล่มปากอ่าว

#35 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:39

นายไข่เยื่อม้า tfex.JPG

#36 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:47

ผมว่าแล้ว ว่าหมอนี่มันต้องโดนแบน  :lol: เลขบัตรประชาชนตัวเองก็ใช้ไม่ได้ ภรรยาก็ไม่ได้  5 5

บอกแล้วบ้านใครบ้านมัน ถ้าอยากพิสูจน์ตัวเองมันต้องไปเล่นบ้านอื่น ว่าจะแน่แึค่ไหน และแล้วก็ชะตาขาดเสียนี่ ล่มปากอ่าว

เอามาขวาก หมื่นปี ....ตามนี้ครับ...http://webboard.seri...ป๋อง-จุดกระแสไ/  :lol:  :lol:  :lol: เข้าไปดูหน้าตาตัวเองสักหน่อย นะตะเอง

#37 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:48

ถูกคนโง่หลอกเอา นี่มัน "โง่บรมโง่" เลยนะครับ (เรื่องพลังงานต้องใช้ความรู้และความเข้าใจ ไม่ใช่ความรู้สึก)

เพจทวงคืนพลังงานไทย เขาบอกว่าน้ำมันดิบโลก WTI เมื่อปี 2008 (2551) มันราคาตั้ง 140 US$ ทำไหมราคาน้ำมันสำเร็จรูปบ้านเราตอนนั้นมันยังถูกกว่าตอนนี้ ทั้งๆที่ปัจจุบัน (วันที่อ้างอิงคือ 12 กค. 2556) ไอ้ราคาน้ำมันดิบ WTI มันมันแค่ 106.25 US$ เอง

http://pantip.com/topic/30724936

ความคิดเห็นที่ 93

ไอ้คนทำเพจ มันไม่ได้โง่ มันมีวัตถุประสงค์อยู่ 2 อย่าง คือ ทางการเมือง กับเงินอุดปาก โดยเฉพาะ สว.***
0

เพาะพานิช  
4 ชั่วโมงที่แล้ว

#38 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:54

ถูกคนโง่หลอกเอา นี่มัน "โง่บรมโง่" เลยนะครับ (เรื่องพลังงานต้องใช้ความรู้และความเข้าใจ ไม่ใช่ความรู้สึก)

เพจทวงคืนพลังงานไทย เขาบอกว่าน้ำมันดิบโลก WTI เมื่อปี 2008 (2551) มันราคาตั้ง 140 US$ ทำไหมราคาน้ำมันสำเร็จรูปบ้านเราตอนนั้นมันยังถูกกว่าตอนนี้ ทั้งๆที่ปัจจุบัน (วันที่อ้างอิงคือ 12 กค. 2556) ไอ้ราคาน้ำมันดิบ WTI มันมันแค่ 106.25 US$ เอง

http://pantip.com/topic/30724936

ไอ้คนทำเพจ มันไม่ได้โง่ มันมีวัตถุประสงค์อยู่ 2 อย่าง คือ ทางการเมือง กับเงินอุดปาก โดยเฉพาะ สว.***
0

เพาะพานิช  

Tawatchoo Choo สิ่งที่ผมสงสัยคือภาษีสรรพสามิตครับ (ไม่เอาเรื่องกองทุนน้ำมันแล้วกันเพราะต่างฝ่ายต่างยืนอยู่บนข้อมูลคนละชุด เถียงไปก็ไม่มีประโยชน์) คือถ้าจะงดเก็บแล้วรัฐจะเอารายได้จากไหนมาชดเชยครับ กู้เพิ่มหรอ (โดนด่าอีก) เก็บ VAT เพิ่มเป็น 10% หรอ (โดนด่าอีก) คือเข้าใจว่าอยากใช้ของถูก ผมก็อยากทุกวันนี้เสียค่าน้ำมันเดือนละ 4-5000 บาท แต่มันต้องอยู่บนพื้นฐานของข้อเท็จจริงด้วย ต้องยอมรับกันก่อนว่าเราไม่ได้มีน้ำมันดิบมากมายอะไรเลย เสียดายเพจนี้แนบภาพไม่ได้ ผมเขียนแผนภาพแสดงปริมาณน้ำมันทั้งดิบและสำเร็จรูปที่หมุนเวียนอยู่ในประเทศเราไว้ อยากให้พิจารณากัน แต่ถ้าท่านไหนสนใจแวะไปดูที่เว็บนี้เองแล้วกันครับ http://www.eppo.go.t...roleum_stat.htm
www.eppo.go.th
Energy Policy and Planning Office, Bangkok, Thailand
  •  

Stargate Serithai เจ้าของบ่อน้ำมันทำไมสภาพเป็นอย่างนี้? อย่างนี้มันต้องปฏิวัติด้วย ““เผด็จการโมเดล ยึดคืนบ่อน้ำมัน”

http://pantip.com/topic/30702316

ขอตอบหน่อย

Hijack Hi เรื่องจริงและมากกว่าที่พวกคุณคิดครับ ผมเคยทำงานกับหลุมขุดเจาะที่วิเชียร มีเป็นร้อยๆหลุมและก็ขุดเจาะใหม่เพิ่มอยู่ตลอดเวลา มีเรียงรายรวมหลายอำเภอ ทั้งวิเชียร ชัยบาดาล

https://www.facebook...tal_comments=81

"ในวันที่ 15 มิ.ย. เวลา 10:00 น. อ.ประสิทธิ์จะเข้ารับทราบข้อกล่าวหาคดีหมิ่นประมาทปตท. ที่สน.บางซื่อ
    ขอให้ช่วยกันเป็นกำลังใจให้อ.ด้วย ที่สน.บางซื่อ หรือ โทร. 084-559-3305"
    แล้วก็จะรู้กันในศาล ว่าใครโกหก

http://webboard.seri...้อ/#entry747701

141054 17 00น ศาลปกครองกลางรับฟ้อง ปตท กระจายหุ้นมิชอบ
    ปลายปีนี้คงจะทราบผล การตัดสินของศาลปกครอง

http://www.youtube.c...h?v=nc4hGplpXhA

น้ำมันเบนซิน 95 ไม่จำเป็นต้องผลิตในประเทศ เพราะถ้าผลิตเป็น G-Base หมดแล้ว ต้องนำเข้ามาขายได้โดยเสรี ไม่ต้องเสียภาษีนำเข้า ภาษีสรรพสามิต ไม่ค้องหักเงินเข้ากองทุน เพราะกองทุนน้ำมันควรยุบทิ้งไปได้แล้ว

ไม่เห็นเขาตอบโต้อะไรเลย

https://www.facebook...tal_comments=12

#39 ไข่จีคง

ไข่จีคง

น้องเก่า

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:01

ไม่รู้เป็นไรไม่ชอบหมื่นปีเลย

#40 ไข่จีคง

ไข่จีคง

น้องเก่า

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:01

#41 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:32

:)  :) หมื่นปีทราบแล้วเปลี่ยน  คนเราเกิดครั้งเดียวตายครั้งเดียว หมั่นทำดีเข้าไว้เยอะ ๆ นะคะ

เรื่องชั่ว ๆ ก็เพลา ๆ กันหน่อย  ทำดีกันดีกว่าสบายใจกว่าเยอะเลย 

ดูอย่าง นช.  ทักษิณ  สิ  มีเงินล้นฟ้า  จะกลับบ้านเกิดก็ไม่ได้  ได้แต่ร้องครวญคราง  เฮ้ออออ น่าสมเภชเวทนานัก

กฏแห่งกรรมยุติธรรมเสมอนะคะ    ทำดีได้ดี  ทำชั่วได้ชั่ว    นี่มันทั้งคิดชั่ว ทำชั่ว พร่ำสอนบุตรหลาน ญาติพี่น้อง

ให้พากันทำชั่วอีก   นรกจะพอรับมั้ยน่ะ

#42 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:38

:wub:  :wub: :wub:   สำหรับพี่เจ้าของกระทู้   นายแน่มาก  ที่กล้าเดินเข้าปลัก>>>  สกปรกนิดหน่อย  แต่ก็ได้รับรู้ความรู้สึกรักเทิดทูนนายหญิงแบบไม่ลืมหูลืมตาแบบนั้น 

ถ้ามันไม่ใช่  แล้วใครจะไปว่าอะไรล่ะ   ยืนยันกันมาว่าเรื่องนี้ไปป์ไม่เกี่ยว  มีชื่อมาก่อนอยู่แล้ว  แค่นั้นเค้าก็รู้กันทั่วแล้ว

จะมาผิดไม่รับ  สอนลูกให้ลุแก่อำนาจไปด้วยทำไมเนอะ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ  

#43 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:14

ผมบอกไง  มัน  เว็บพันธุ์ฺ(สมอง)ทึบ

อย่าไปยุ่งกับมัน... เหมือนคุยกับ ขี้  

คุยกับ "หมา" มันยังเข้าใจกว่า

เชื่อผมเหอะ  

Edited by raksthaban, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:14.

#44 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:44

อย่าว่าแต่คุณ tfex เลย ขนาดพวกเดียวกับมันมาตลอด แค่เอาเรื่องจริงว่า แดงควายเผารถเมล์ เอาภาพมาลงให้ดู และยังบอกว่า เป็นคนเข้าไปห้ามควายแดงไม่ให้เผา แต่ควายแดงมันไม่เชื่อ ก็เผาจนได้ พวกควายแดงในเวปลากดำนา ยังด่าสาวแดงล้านนา ซะเละเลย หลังจากนั้นกระทู้นั้นก็ลบรูปที่ประจานพวกควายแดงที่เผารถเมล์ออก ควายแดงมันไม่ยอมรับความจริงหรอกครับ หนทางเดียวคือปล่อยให้ควายแดงมันอยู่ในปลักของมันแหละ มันคงบอกกับตัวมันเองแล้วว่า จะชั่ว จะโกง จะเลว ยังไง ถ้ามันเลือกมา มันก็จะเป็นขี้ข้าตระกูลชินหมาวัดนี้ไปตลอด 

Edited by Bookmarks, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:45.

#45 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:02

0

เพาะพานิช  

https://www.facebook...100001281772473

มันเป็นความจริงที่คุณปฏิเสธไม่ได้

ยกเว้นจะทำเป็นหูหนวกตาบอดมองไม่เห็น แต่ทุนผูกขาด***หาแดกกับพลังงานมันเข้าไปหยิบเอาเงินในกระเป๋าของคุณแล้วหยิบมานานแล้วด้วยอย่างย่ามใจ คุณถูกปล้น-ขูดรีดจากคนที่คุณรักแล้ว หากจะทำหรี่ตาทำเป็นมองไม่เห็นเพ...ราะเห็นว่าเป็นพวกเดียวกัน ก็อย่าบอกว่าเป็นนักเคลื่อนไหวเพื่อเรียกร้องประชาธิปไตยกันอยู่อีกเลย

ใครทำดีเราต้องยกย่อง ใครทำ***ทำระยำเราต้องกล้าวิจารณ์หรือด่าได้ทุกฝ่าย การขูดรีดประชาชนเป็นสิ่งที่ทั้งทุนเก่าอำนาจโบราณและทุนใหม่กราบเพื่อขอแดกด้วยคน เขาชิงการนำเพื่อขูดรีดประชาชนกันเท่านั้น เลิกบ้าเป็นขี้ข้ากล้าออกมาตายเพื่อนักการเมืองกันได้แล้ว เสรีชนที่แท้จริงต้องกล้าที่จะพูดในสิ่งชั่วช้าที่กระทำกับประชาชนเสมอ

ความขัดแย้งหลักของสังคมไทย คือการต่อสู้ทางชนชั้นนายทุนผูกขาดกับประชาชนผู้ถูกกดขี่-ขูดรีด-เหยียดหยามต่างหาก นี่คือสงครามแห่งชนชั้นอย่างแท้จริง
ดูเพิ่มเติม

— กับ กิตติพงษ์ แก่นวงค์

#46 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:04

บางที่ บางแห่ง

พระท่านสอนว่า เป็นสถานที่อโคจรนะครับ

ผมเชื่อด้วยความบริสุทธิ์ใจว่า

สถานที่ที่อ้างถึงนั้นล้านเปอร์เซนต์เป็นที่ตั้งวอร์รูมควายแดง

เพียงแค่ภาวนาว่าให้ผมคิดผิดเถิด

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#47 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:12

พวกนั้นโหนทุกรูปแบบจริงๆ โหนได้ทุกอย่างเมื่อตัวเองเสียเปรียบ โหนเจ้า โหนกระโปรงผู้หญิง โหนเด็ก

แม้สิ่งที่โหนนั้น ตัวเองจะเกลียดชังก็ตาม แต่ก็หยิบมาโหนได้

โดนจริงๆครับ!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน