Jump to content

- - - - -

กรณีลุงยิ้มสมัครเข้าเสรีไทย

• Please log in to reply
120 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:44

ไหนบอกว่าประชาธิปไตย ผมสมัครเป็นสมาชิกเวปสลิ่ม "เสรีไทย" เรียบร้อย โดยใช้เมลล์ lungyim112@gmail.com ระบบให้ผมรอเมล์ตอบกลับ เพื่อจะให้ใช้ล๊อคอิน ชื่อ"ลุงยิ้ม" แค่ผมจะไปโพสว่า มีใคร"รักลุงยิ้มบ้าง" แค่นี้ก็ไม่สิทธิ์ผม ไหนบอกว่า ประชาธิปไตยไงอิอิ ว่าไงท่านแอดมิน เมล์ก็ชัดชื่อก็ชัดตัวจริงแน่นอน กลัวหรา

ผมคิดว่าคงมีอะไรผิดพลาดมั้ง  แดงที่นี่กร่างได้อย่างมากวันสองวัน  ขึ้นวันที่สามหงอยหาทางกลับบ้านไม่ถูกสักคน  ลุงมาได้ครับถ้าไม่กลัวเสียคนตอนแก่  ถ้าแอดมินส์ติดขัดตรงไหนที่ไม่รับลุงยิ้ม  ขอเหตุผลด้วยครับ  เห็นลุงไปโม้ว่าเสรีไทยกลังลุงยิ้ม  มันเสียฟอร์มครับ

แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#2 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:47

งั้นจะรอดูคนโดนถอนหงอกฮะ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#3 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:49

ลุงยิ้มคือใคร วานบอก :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#4 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:49

ลุงยิ้ม มันกาก ครับ

ตาแก่สมองกลับเท่านั้นเอง อย่าไปใส่ใจเลยครับ
สงสัยไม่ได้ออกกำลังกายยยยยย

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:50

<_<  เห็นประวัติชั่วได้ทั่วไปหมด แม้ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่ก็คงไม่ขอแตะให้แปดเปื้อนดีกว่า...

:wacko:  อี๊...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:54

เข้าเวบเสรีไทยไม่ได้ เเสดงว่าสมองพอๆกับบกลายจุด 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#7 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:54

555+ ลุงยิ้มๆๆๆๆๆ

#8 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:56

ไหนบอกว่าประชาธิปไตย ผมสมัครเป็นสมาชิกเวปสลิ่ม "เสรีไทย" เรียบร้อย โดยใช้เมลล์ lungyim112@gmail.com ระบบให้ผมรอเมล์ตอบกลับ เพื่อจะให้ใช้ล๊อคอิน ชื่อ"ลุงยิ้ม" แค่ผมจะไปโพสว่า มีใคร"รักลุงยิ้มบ้าง" แค่นี้ก็ไม่สิทธิ์ผม ไหนบอกว่า ประชาธิปไตยไงอิอิ ว่าไงท่านแอดมิน เมล์ก็ชัดชื่อก็ชัดตัวจริงแน่นอน กลัวหรา

ผมคิดว่าคงมีอะไรผิดพลาดมั้ง  แดงที่นี่กร่างได้อย่างมากวันสองวัน  ขึ้นวันที่สามหงอยหาทางกลับบ้านไม่ถูกสักคน  ลุงมาได้ครับถ้าไม่กลัวเสียคนตอนแก่  ถ้าแอดมินส์ติดขัดตรงไหนที่ไม่รับลุงยิ้ม  ขอเหตุผลด้วยครับ  เห็นลุงไปโม้ว่าเสรีไทยกลังลุงยิ้ม  มันเสียฟอร์มครับ

ผ๊มอยู่มาปีกว่าแล้วนะ :D  :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:59

*
POPULAR

ลองดูใน junk mail ก็ได้นะลุง

Edited by HiddenMan, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:00.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:06

โทษผู้ดูแลอีกแล้ว

ไม่ทำตามระบบเอง ก็งี่ล่ะ ระบบมันก็จัดการให้สมัครง่ายๆ ทำกันไม่เป็นเอง แล้วก็มาบอกว่า ไม่ให้สิทธิ์ เหอๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#11 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:06

ยินดีต้อนรับครับ

#12 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:20

*
POPULAR

ขนาดด๊อกเตอร์ยังหาทางเข้าอยู่พักนึงแหนะ กว่าจะเข้าได้ ที่นี่ไม่มีใครกีดกัน เข้าง่ายจนกระทั่งสมาชิกด้วยกันเคยโพส ว่ามันเข้าง่ายเกินไปด้วยซ้ำ

เพียงแต่เข้ามาแล้วควรอ่านและทำตามกฏที่แจ้งไว้ เพราะเดี๋ยวกระทู้โดนระงับ ก็ออกมางอแง ผมผิดตรงไหนอีก......

#13 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:29

ผมว่าเหมือนกรณี ด็อก แง่ม ๆ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#14 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:32

ซะงั้น <_<

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#15 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:32

ความสามารถระดับ ด็อกเท่อ เลยทีเดียว

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#16 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

*
POPULAR

ผมเพิ่งหลุดคดี ยิงหน้ากองกำกับการจังหวัดเชียงใหม่ ใครก็ไม่รู้ยิงกันผมซวย เขาถูกยิงด้วยลูกสองเบอร์12หนึ่งนัด โดนขนาด 9 ไปอีก 11นัด หมดแม็กซ์

ถ้ายังยิงปืนไม่เป็นอย่าซ่า อย่าขี้คุย อาชีพผมเจอนักเลงทุกวัน ผมก็ยกมือไหว้ เพราะไม่อยากไปทำร้ายใคร อย่าบังคับผมเลย ตามนี้

- ลุงยิ้ม -                

http://pantip.com/topic/30728078

---------------------------------------------------------------

ลุงยิ้มจะมา ในเสรีไทยเหรอ ?

สงสัยต้องเอาของมาขัดเตรียมพร้อมไว้ก่อน

เห็นว่าไม่ธรรมดา ขนาดนักเลง แกยังยกมือไหว้เลย...  :D  :D  :D 

Edited by ศรอรชุน, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:35.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#17 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:41

ผมว่าไอ้นี่น่าจะมีปัญหาทางจิตนะ หงอกเจียม กับด๊อก ยังสมัครได้เลย อย่าง phat ยังโดนแบนสมัครใหม่มาไม่รู้กี่ครั้ง แล้วจะไปกีดกันคนไร้ค่าอย่างอย่างมันทำไมเนี่ย

#18 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:42

โง่ด้วยตัวเอง แต่ดันโทษผู้อื่นซะงั้น  :lol:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#19 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:42

เข้าเวบเสรีไทยไม่ได้ เเสดงว่าสมองพอๆกับบกลายจุด 

ด็อก อีกคน

เก่ง ฉลาดทั้งนั้น   :D 

'' Nobody Perfect ''

#20 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:45

อะไร เข้าไม่ได้อีกคนแล้ว แปลกแท้
ทำไมระบบเสรีไทยมักมีปัญหากับกลุ่มแกนความคิดของแดงนะ หัวกะทิทั้งนั้นนะ

#21 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:46

<_<  เห็นประวัติชั่วได้ทั่วไปหมด แม้ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่ก็คงไม่ขอแตะให้แปดเปื้อนดีกว่า...

คำสุดท้ายของท่าน wat เหมือนเห็น......ขรี้

นะครับ.....อี๊...

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#22 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:47

welcome นะลุง  :D

'' Nobody Perfect ''

#23 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:56

ความสามารถระดับ ด็อก เท่อ เลยทีเดียว

ดาวรุ่ง พุ่งแรง แซงหน้า จริง ๆ

ขนาดยังไม่ทันเริ่มโพสต์

ก็สามารถทำเพื่อนสมาชิก ฮา แระ  :lol:  :D 

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#24 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:58

คำสุดท้ายของท่าน wat เหมือนเห็น......ขรี้

อี๋...........

ด้วยคน

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#25 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:58

welcome นะลุง  :D

แก่แล้วก็ไม่หล่อ

ถึงว่าไม่รู้จัก :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#26 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:01

ใช่คนเดียวกันกับเสื้อขาวป่าว ที่ไปสำนักงานผู้ตรวจการกับโกตี๋เมื่อวาน

เฟส https://www.facebook.com/dangcaca

#27 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:06

คิ้วแกตกๆ หางตาก็ตกๆนะฮะ
เหมือนโหงวเฮ้งไม่ดีเลยแฮะ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#28 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:06

ผ๊มอยู่มาปีกว่าแล้วนะ :D  :lol:
คุณดอนยอไม่ใช่แดงชั้นเลวแบบนั้นไม่ใช่เหรอคะ

#29 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:10

ใช่คนเดียวกันกับเสื้อขาวป่าว ที่ไปสำนักงานผู้ตรวจการกับโกตี๋เมื่อวาน

เฟส https://www.facebook.com/dangcaca

ดูแร้ว ใช่เรย คนเดรียวกันนี่หว่า

:)  :)  :) 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#30 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:11

ทำเอากระผมนึกถึงด็อกเตอร์ นักว่ายน้ำคนเก่งเลยนะนี่ :D

#31 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:12

คือ คนที่ทำให้คุณ TFEX กลัว ขี้แตกขึ้แตน ไง :P  :lol:  :D 

ที่มา : https://www.facebook...?fref=tsลุงยิ้ม ตาสว่าง

15 ชั่วโมงที่แล้ว บริเวณ Bangkok.

ผมจะขอเตือนเป็นนักเลงเป็นไม่ยาก เป็นคนชั่วต่ำช้าเป็นไม่ยาก ผมบล๊อคสลิ่มไปแล้ว1 ถ้าใครแน่จริง อย่า******* เอาหน้าจริง ชื่อจริงนามสกุลจริงมาโพส ผมย้ำอย่า******* ผมเพิ่งหลุดคดี ยิงหน้ากองกำกับการจังหวัดเชียงใหม่ ใครก็ไม่รู้ยิงกันผมซวย เขาถูกยิงด้วยลูกสองเบอร์12หนึ่งนัด โดนขนาด9ไปอีก 11นัด หมดแม็กซ์ ถ้ายังยิงปืนไม่เป็นอย่าซ่า อย่าขี้คุย อาชีพผมเจอนักเลงทุกวัน ผมก็ยกมือไหว้ เพราะไม่อยากไปทำร้ายใคร อย่าบังคับผมเลย ตามนี้

.......................................................

ลุงยิ้มครับ ลุงโค-ตรเท่ห์เลยครับ เหมือนขวัญชัยเลย เล่นพวก เล่นปืน

ผมกลัวเลยครับเพราะโพสถึงลุงไปหลายอัน (แต่ไม่เคยหยาบคายนะครับเพราะที่บ้านผมสอนมาดี และผมก็ปอดแหกด้วย ไมกล้าด่าใครครับ)

แถวบ้านผม เด็กๆอายุ14-15  เด็กแวนซ์ มันมีปืนกันทุกคนเลยครับ  เห็นมันบอกว่าง่าย แค่เหนี่ยวไก

ว่าแต่ลุงได้อ่านข่าวที่ผู้กองปูเค็มท้าขวัญชัยต่อยที่ราชดำเนินมั้ยครับ ลุงพอทราบมั้ยครับว่าทำไมเค้าไม่ยอมมา

ผมล่ะงงเลยเห็นประกาศจะเอามวลชนนับพันมากระทืบหน้ากากขาว ไอ้เราก็นึกว่าใจถึงเหมือนลุงยิ้ม

อยากถามลุงยิ้มว่า แค่คนเห็นต่างกันเนี่ย ลุงถึงกับจะฆ่าจะแกงกันเลยหรือไงครับ หัวใจลุงทำด้วยอะไรครับ

ทำไมเป็นประชาชนแล้วไม่รักประชาชนด้วยกันเองล่ะครับ  หรือว่าลุงรับจ้างนักการเมืองแบบโกตี๋

ปล.ถ้าลุงอ่านกระทู้นี้แล้วไม่พอใจ อย่าทำอะไรผมเลยนะครับ ผมกลัว ตัวคนเดียว ใจไม่ถึงครับ

และถ้าผมเป็นอะไรไป ฝากเพื่อนๆช่วยเอากระทู้นี้ให้ตำรวจดูด้วยนะครับ (แต่อย่าเอาให้คำรณวิทย์นะ เอาให้คนอื่น)

ธันวา ไกรฤกษ์

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#32 ryukendo

ryukendo

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:14

คิดจะเลียนแบบคนดังเหรอครับ :angry:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#33 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:15

รออยู่ครับ

ผมเตรียมแหนบไว้ถอนหงอกควายยิ้ม เอ๊ย ลุงยิ้มแล้วครับ :D

#34 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:17

กระทู้นี้ ท่าทางจะมีผู้ชมล้นหลาม

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ข่าวหน่อยนะค่ะ

จาก fb ผู้กองปูเค็ม

หนุ่มสาววัยรุ่น นิสิต นักศึกษา นักเรียน อาชีวะคนใด..หรือกลุ่มใด..

ต้องการแสดงโชว์ความสามารถ

ความคิดริเริ่มสร้างสรรค์ ใน

"กิจกรรมสลายสีเสื้อ"

ณ ลานพระรูปทรงม้า

วันอาทิตย์ที่ 28 กรกฏาคม 2556

เวลา 16.00-19.00 น.

ให้ติดต่อผู้กองปูเค็มในความเห็นนี้....
มั่นใจว่าจะมีประชาชนมาร่วมชุมนุม 5,000 คน

อนึ่ง..ผู้กองปูเค็มกำลังเตรียมการจัด

"ปูเค็มทอล์คโชว์"

และขอเชิญชวนพี่น้องประชาชนมาร่วมชม

ในวันเวลาดังกล่าว โดยพร้อมเพรียงกัน..

#35 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:20

"ปลายอ้อกอแขม" ก็เคยเข้าไม่ได้  :D

http://webboard.seri...ทยโดนด่าซะแล้ว/

http://board.banrasd...d.php?tid=39513

Edited by > mj <, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:22.

#36 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:22

ทางเข้ามันซับซ้อน :P

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#37 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:29

*
POPULAR

ต้องเตือนลุงยิ้มไว้หน่อย เผื่อสมัครเป็นแล้วเข้ามาได้
กระทู้ที่นี่ ตั้งเพื่อสนทนาเกี่ยวกับการเมือง
อาจรวมถึงเรื่องต่อเนื่องจากการเมือง
แต่มิได้มีเพื่อให้ใครมาตั้งกระทู้โฆษณาตัวเอง
หรือกระทู้ไร้สาระ
รวมถึงกระทู้ที่แสดงเรื่องหมิ่นสถาบันนะครับ
หากลุงยิ้มเข้ามาได้แล้วตั้งกระทู้ประเภทนี้
โดนเตือนหรือแบนไป ก็อย่าโวยวายกันข้างนอกนะครับ
กฏมันมีบอกไว้ตรงมุมขวาล่าง
อ่านเสียให้เข้าใจนะครับ
เพราะดูเหมือนหงอกลุงจะเยอะ
โดนเด็กมันถอนแล้วจะถึงหัวล้านได้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#38 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:29

นึกถึงพี่ตู้เลย ... โง่แล้วดันภูมิใจ  :lol: 

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#39 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:40

แล้วอย่าหางจุกตูดล่ะกันนะ ต๊ะเอง

แก่กะโหลกกะลา แบบนี้ ช๊อบชอบ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#40 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:40

"ปลายอ้อกอแขม" ก็เคยเข้าไม่ได้  :D

http://webboard.seri...ทยโดนด่าซะแล้ว/

http://board.banrasd...d.php?tid=39513

ขอบคุณที่นำมาแปะให้ค่ะ

เป็นกระทู้ที่ฮามาก

#41 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:48

แต่ตอนนี้เข้ามาได้ ไม่ค่อยอยากเข้า
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#42 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:01

ถึงเข้าได้เดี๋ยวมันก็กด submit ไม่เป็นอีก

แล้วไปบ่นว่าไม่ติ้ปตัย

It's us against the world

#43 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:10

เราว่า ทุกที่ก็ตอนรับคนที่มีจิตสำนึกร่วมที่ดี
ไม่ไปพยายามเข้ามาเพื่อก่อกวน ไร้จิตสำนึก ป่วน

แต่ดูสภาพและรูปถ้าเป็นคน คนเดียวกัน ก็คง
สรุปได้ว่า เป็นคนถ่อย สถุน ที่มิได้มีจิตสำนึก
ที่จะร่วมในการออกความคิดเห็น คงคิดว่า เท่
แล้วที่ได้ทำกิริยาเช่นนี้ แก่จนจะตายวันตายพรุ่ง
ไม่รู้ ดูเหมือนขาดการสั่งสอนกันมา และเมื่อมี
ลูกหลานจะเป็นอย่างไร ไม่อยากคิด

เศร้าใจและละเหี่ยใจกับคนพันธ์ุนี้มากเลยครับผม

Edited by sudthorn, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:13.

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#44 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:12

วิเคราะห์หยาบๆ...

คนพวกนี้เขาจะมีอีโก้สูง คือ ยิ่งลักษณ์(โง่)  ยิ่งรั้น ยิ่งต้องการแสดงออก ยิ่งได้เสื้อแดงพวกเดียวกันยกยอปอปั้น

ยิ่งคิดว่าตัวเองฉลาด หลักแหลม ที่สุดในสามโลก

เกิดเป็นความภาคภูมิใจในตัวเองในทางที่คิดเอาเอง จากภาพที่ตัวเองสร้างขึ้นมาในหัว

และความภาคภูมิใจในตัวเองนี่แหละ ไปสร้างมายา และจินตนาการ ว่า "เสรีไทย" เกรงกลัวพวกเขา...

(ขอไม่อ้างอิงทฤษฎี เพราะไม่อยากเสียเวลากับลุงยิ้มมากเกินไป)

กุขรรม 55+  :D 

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#45 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:22

"เสรีไทย"  เกรงกลัวว่า อะไรจะกระเด็นมาติดให้แปดเปื้อน  :wacko:  :blink:  :D 

ไปสร้างมายา และจินตนาการ ว่า "เสรีไทย" เกรงกลัวพวกเขา...

กุขรรม 55+  :D 

#46 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:32

โง่ขนาดนี้เล่นเวปควายแดงต่อไปเหอะว่ะลุง
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#47 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:20

พี่ยิ้ม เป็นนักเลงปืน อย่าเข้ามาเลยครับ เข้ามา ...รับรองสมาชิกต้อนรับคับคั่ง เกิดพี่เซ่อซ่าไปชนลูกปืนใครเข้า คำรามวี๊ด จะเข้ามาสอบสมาชิกยุ่งยากเปล่าๆ

เอาเมียพี่มาเป็นสมาชิกดีก่า

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#48 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:22

ทางเข้ามันซับซ้อน :P

ฮ้าาาาาา

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#49 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:31

คุณดอนยอไม่ใช่แดงชั้นเลวแบบนั้นไม่ใช่เหรอคะ

ว้าว พี่ด่อนผมอยู่มาเป็นปีๆแล้ว สุดยอดครับ แต่ว่าเปลี่ยนชื่อกี่ชื่อแล้วอะครับ ยังจำชื่อแรกตัวเองได้เป่า....
ขออภัย จขกท. ไม่เกี่ยวกับ กท. แต่บังเอิญ เกี่ยวกับไอ้จ้อน เอ๊ย ไอดอล คนใหม่ของผมครับ

แก้ไขวรรคตอนและคำครับ

Edited by lionidas, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:31.

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#50 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:38

ยินดีต้อนรับ ลุงยิ้ม อนาคตว่าที่ขวัญใจชาวเสรีไทย นายเวร ใจดี น้องแต้ม มีหวังตกกระป่อง

เพราะใครๆจะพากันมาห้อมล้อมแต่ลุงยิ้ม  :lol:

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน