Jump to content

- - - - -

คุณโจ กอร์ดอน(Joe Gordon)....ผมว่าคุณหยุดเห่าได้แระ

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:07

http://www.prachatal...ดเห่าได้แระ#new

โดย ส่วนตัว....ผมไม่รู้จักคู่กรณีใดๆในเรื่องนี้แต่หลังจากการอ่านการโต้แย้ง ไปๆมาๆของทั้งสองฝ่าย รวมทั้งกระทู้คุณ Somying จากแอลเอด้วย.....ผมฟันธงเลย....ใครเจอคนอย่างคุณหลีกให้ไกลเลย..ถ้าไม่อยาก เสียใจภายหลัง

แค่เรื่องที่คุณเขียนเกี่ยวกับ Myra Sangawong….เรื่องเดียวก็บ่งบอกได้ว่านิสัยคุณ “เลว” แค่ไหน
คุณเอาเขามาประจานแบบไม่มีนิสัยของลูกผู้ชายแม้แต่นิดเดียว...มิน่า...ถึงต้องอยู่เป็นโสด ลูกเมียไม่มี

คนอย่างคุณ...ถ้าใครเอาไปอุ้มชูอุปถัมถ์หรือคบค้าสมาคมด้วยก็คงจะเป็นพันธ์เดียวกันนั่นแหละ

อย่างเขาว่า...Birds of the same feather flock together

ตอนคุณมาติดคุกอยู่เมืองไทย....คุณไม่ต่างอะไรเลยกับหมาตัวหนึ่งที่เขาเอาไปขังไว้

อย่าว่าแต่เงินพัน เงินหมื่น เงินแสน....ที่เขาเอาไปช่วยคุณทั้งๆที่ไม่รู้จักมักคุ้นกันมาก่อน

แม้แต่โอเลี้ยงแก้วเดียวที่ใครเอาไปหยิบยื่นให้...คุณก็ไม่น่าจะไปกล่าวถึงเขาในทางที่เสียหายได้

ผมว่าใครที่เป็นคู่กรณีโดยตรงกับนายโจนี่แล้ว...ไม่ต้องไปโต้แย้งอะไรอีกละครับ...

เสียเวลาเปล่าๆ......

Joe Gordon
9 hours ago
ตอนที่ผมเดินทางไปเมืองจีนเมื่อวันที่ 26 กุมภาพันธ 2556 นั้น

เคยมีผู้หญิงคนหนึ่งชื่อ Myra SaNgawong เธอโทรมาบอกผมว่าเธออยากจะนัดสัมภาษณ์ผมมาก โดยอ้างว่าเธอทำงานเป็นนักข่าวให้ DNN แต่ผมไม่มีเวลาเพราะผมจะเดินทางไปเมืองจีน ฮ่องกง และมาเก๊า ในวันรุ่งขึ้้น ผมจึงบอกเธอไปว่า ไว้ให้ผมกลับมาแล้วค่อยคุยกันใหม่

หลังจากผมเดินทางไปแล้ว เธอได้ขอเจ้าของบ้านที่เป็นเสื้อแดงคนหนึ่ง และย้ายเข้าไปอยู่และหลับนอนบนที่นอนของผมทันที แล้วส่งเมล์ไปหาผมที่มาเก๊าแล้ว คุยกับผมผ่านทางแฟซบุ๊คเหมือนเธอเป็นคู่รักของผมอย่างน่าประหลาดใจ

ผมตกใจและคิดว่าเธอเป็นสปายหรือสายลับของฝ่ายตรงข้าม ที่คอยติดตามประกบผม ผมก็แกล้งทำคุยไปด้วยเล่นไปตามเกมส์ ผมไปดูงานที่โรงงานเสื้อผ้าที่เมืองเซินเจิ้น ผมก็เอาตัวอย่างเสื้อผ้ากลับมาฝากเสื้อแดงในอเมริกาบางคนด้วย รวมทั้งเธอ

เมื่อผมกลับมาแล้ว ผมไม่ได้กลับไปยังบ้านที่ผมเคยพักอาศัย เพราะรู้ว่าผู้หญิงคนนี้นอนรอผมอยู่ ผมไปหาที่อยู่ใหม่ แต่เธอพยายามติดต่อผมและต้องการพบกับผมอีก เพื่อจะสัมภาษณ์โดยอ้างว่าจะทำข่าวส่งกลับเมืองไทย จนสุดท้ายผมยอมพบกับเธอในที่สาธารณะเท่านั้น

ผมออกไปพบกับเธอและเพื่อนเธอ ผมไม่เคยอยู่เพียงลำพังกับเธอ เธอให้ผมพาไปเลี้ยงอาหารสองสามมื้อ และผมพบกับเธอเพียงสองสามครั้ง เธอสอนให้ผมใช้ไอแพดที่ผมซื้อมาจากเมืองจีน เธอตั้งโปรแกรมแช๊ตให้ผมติดต่อกับเธอ และเธอขอถ่ายภาพร่วมกับผม

หลังจากนั้นผมก็เลิกพบเลิกติดต่อกับเธอ เพราะเธอไม่ใช่นักข่าวอย่างที่เธออ้างไว้ เธอเป็นเพียงผู้หญิงธรรมดาคนหนึ่ง ที่ต้องการได้พบกับผู้ชายที่เลี้ยงดูแลเธอได้ หรือที่สามารถพาเธอไปทานอาหาร หรือใช้เวลาให้หมดเปลื้องไปวันๆเท่านั้น ผมคิดว่านั้นมันไม่ใช่วิถีชีวิตของคนอย่างผมครับ

ปัจจุบัน เธอได้มีโอกาสเขียนข้อความโพสต์ลงในแฟซบุ๊คเกี่ยวกับผม โดยด่าผมร่วมกับหนุ่ม แดงนนท์ เธอไม่มีอุดมการณ์ทางการเมืองแต่อย่างใด เพียงแค่ต้องการระบายอารมณ์ที่ขมขื่น เพราะว่าผมไม่สนใจไยดีกับผู้หญิงอย่างเธอหรือผู้ชายอย่างเขาครับ

#2 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:08

ช่วงนี้รู้สึกว่าพวกควายแดงกัดกันเองหลายคู่นะ  :rolleyes:

#3 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:12

นั่งดูอย่างเดียวครับ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#4 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:12

แดงไพร่หาแดก Vs แดงศักดินาหาแดก

หลายคู่เลย ช่วงนี้ กัดกันมันส์ดี   :D

#5 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:24

พรบ.นิรโทษกรรม ของ ไอ้วรชัย กับ ของแม่อีเกตุ  ทำให้นักวิชาการควายแดงและลิ้วล้อ ล่อกันมันส์หยดเลย  ^_^ แตกกันงานนี้ แว่วๆว่าจะมีพรรคควายแดงเกิดขึ้นแน่  :D 

#6 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:25

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:16

จะบอกไอ้โจ เกาะดอว่า ผู้หญิงคนที่ไปเจอมรรึงน่ะ เป็นแดงแท้เลยล่ะ ทำไมตูรู้ รู้มั้ย ก็นิสัยควายแดงผู้เมีย หรือแม้กระทั่งควายแดงตัวผู้ มันจะมีนิสัยเกาะคนอื่นกิน ขี้เกียจสันหลังยาว เอาผลประโยชน์ส่วนตนเป็นที่ตั้ง ไม่ต่างจากขอทานดีๆ นี่เอง รวมทั้งมรรึงด้วย ที่เกาะไอ้แม้วแดรก ดูนิสัยสันดาลตัวมรรรึงเองดิ แล้วลองมองไปที่ควายแดงตัวเมียที่เอ็งเอ่ยถึง เหมือนกันเดะ 

#8 Afrikaan

Afrikaan

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:36

สันดานขี้ข้าไอ้มาร์ค นี่ ส. ใส่เกือก ทุกที
Ora et Laboraจงอธิษฐาน และลงมือทำงาน

#9 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 02:25

อีตาข้างบนแกเห่าอะไร เรื่องมันเกี่ยวกับเสื้อแดง ปชปมาจากไหน

#10 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 05:00

***ขี้ข้าไอ้มาร์ค นี่ ส. ใส่เกือก ทุกที

ไม่ใช่ภาษาอังกฤษแล้วเหรอ?

ผมเกรงว่าคุณจะไม่เข้าใจในสิ่งที่ตัวเขียนและพวกตัวเองกระทำกันให้แตกแยกกันเอง

#11 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 06:15

let it be

#12 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 08:35

let it be

Let it be too

#13 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 08:59

ไอ้โจ กอร์ดอนนี่ เป็น CIA ครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#14 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 09:58

^_^

#15 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:15

หมาเห่าไม่กัด  B)

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#16 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:33

ไอ้โจ กอร์ดอนนี่ เป็น CIA ครับ

งั้นที่เขาว่ากันว่าก็จริงนะสิท่านขงเบ้ง  :D

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#17 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:34

ไอ้นี่มันเหมือนกับกำลังหาเงินอยู่นะ

ให้สัมภาษณ์บางรายการว่า ยังไม่ได้รับเงิน/คนนั้นคนโน้นที่ว่าจะให้เงินนะ มันไม่ได้รับ

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#18 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:37

ตามไปอ่านลิ้งของกระทู้เห็นภาพชิวิตของเขาไม่ต่างอะไรกับสุนัขจรจัดเลยครับ ดูแล้วเวทนาระคนน่าขยะแขยง

คุณจูกัดขงเบ้ง ช่วยขยายความเล่าให้ฟังหน่อยครับ  :)

#19 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:55

>>> ไม่ให้เห่า....แง...งงงงงงงง

.....งั้น...หอน ก็ได้ ..โบร๊วววววว

================= :P  :lol:  :(  :rolleyes:  :o  :D    

#20 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:43

ชัดเจนเลยว่าทักษิณให้เงินสนับสนุนแดงที่ทำความผิดข้อหาหมิ่นประมาท อาฆาตมาดร้ายสถาบัน

#21 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:47

งั้นที่เขาว่ากันว่าก็จริงนะสิท่านขงเบ้ง  :D

ผมก็เชื่อครับ

#22 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:30

ผมเดาเอาน่ะครับ

อย่าเพิ่งเชื่อผมเลยทันทีนะครับ

คือ CIA มันมีสายงานหลายสายมาก

ผมดูจากพฤติกรรมของมันแล้ว เหมือนกับมันเล่นทั้ง 2 ข้าง

ข้างไหนแข็งมันก็เข้าข้างนั้น

แบบว่าแทงหวยกะได้ทั้งคู่

ไอ้โจเนี่ย ถ้ามันไม่มี CIA หนุนหลังอยู่ เมกามันไม่ขยับหรอกครับ

แล้วระดับกล้าแปลหนังสือหมิ่นเจ้าขนาดนี้ได้ ถือว่ามันแน่ระดับนึงแหละ

ดูท่าทีของเมกาแล้ว ก็เดาว่า ไอ้โจเนี่ย น่าจะเป็น CIA ครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#23 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:27

ผมเดาเอาน่ะครับ

อย่าเพิ่งเชื่อผมเลยทันทีนะครับ

คือ CIA มันมีสายงานหลายสายมาก

ผมดูจากพฤติกรรมของมันแล้ว เหมือนกับมันเล่นทั้ง 2 ข้าง

ข้างไหนแข็งมันก็เข้าข้างนั้น

แบบว่าแทงหวยกะได้ทั้งคู่

ไอ้โจเนี่ย ถ้ามันไม่มี CIA หนุนหลังอยู่ เมกามันไม่ขยับหรอกครับ

แล้วระดับกล้าแปลหนังสือหมิ่นเจ้าขนาดนี้ได้ ถือว่ามันแน่ระดับนึงแหละ

ดูท่าทีของเมกาแล้ว ก็เดาว่า ไอ้โจเนี่ย น่าจะเป็น CIA ครับ

ขอบคุณครับ ที่ช่วยขยายความ

คงจะจริงอย่างคุณจูกัดขงเบ้งว่าครับ ดูน่าสงสัยจริงๆ 

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน