Jump to content

- - - - -

ศุกร์นี้ 2สค 56...แป๊ะลิ้มชวนพลพรรคแมลงสาปฟังให้ได้

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:39

โหวตโนเเล้วเเล้วไม่เสียชาติเกิดมาเป็นลูกทักษิณ  :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#52 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:51

>>> อุตส่าห์  ทนฟัง จนอาบน้ำดึก...ก็ยังได้รู้ เรื่อง ความสัมพันธ์

ระหว่าง คุณสนธิ กับ ปชป..  จะเป็นยุคใด  ยุคเดียวกับผมหรือไม่

ไม่รู้  แต่หัวหน้าพรรค  หม่อมเสนีย์  ปราโมช ....

>>> แต่ยุคที่ผมรู้จัก ปชป  มี คุณ สุรินทร์ มาศดิษฐ์. คุณปราโมท

สุขุม.คุณมารุต บุนนาค.คุณพิชัย รัตตกุล. ฯลฯ มีอยู่ท่านหนึ่ง เป็น

ญาติสกุลเดียวกับ แม่ยาย..ผมเคยพูดไว้ว่า ปชป  เหมือนญาติ ที่-

ไม่ใช่ญาติ. ด้วยเหตุนี้..

>>> และรัฐบาลนี้  ได้ฉายาว่า..ฤๅษีเลี้ยงลิง... เหตุการณ์ ๖ ตุลา

ผมต้องเข้าป่า เสียอนาคตก็เพราะ  รัฐฯนี้..ฉะนั้น  ความรัก ความ

แค้น ...ตอนนี้ มันลบไปหมดแล้ว..และไม่ได้มอง ปชป เป็นศัตรู

ทั้งที่  อดีต  ถึงปัจจุบัน..ปชป ก็ยังยึดหลัก...ตามแก้... มากกว่า

จะ..ชิงนำ...ถ้าแยกแยะวิเคราะห์ ให้ดี  บางอย่าง คุณสนธิก็ พูดถูก

แม้จะด่า เป็น แบรคกราว... แต่ถ้าจะ ให้ผมเลือกเชื่อ  ผมขอเชื่อ

อาจารย์ เสรี  มากกว่า.. เพราะเหตุผลมีมากกว่า.....

>>> อย่างน้อย ผมก็ร่วม สู้กับเหลืองมา สมัย ไล่แม้ว ไทยรักไทย..

ถึงแม้ตอนนี้  กลุ่มผมจะอยู่กันอย่าง..อิสระ.. แต่ก็ไปร่วมกับทุกกลุ่ม

โดยไม่ยึดติด แกนนำ...สำหรับคุณสนธิ  คุณจะอย่างไร  ก็แล้วแต่

มุมมองของแต่ละคน... แค่นี้.... 

#53 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:51

เห็นด้วยกับน้าฤาษี ครับ

ยุคนี้มันแปลกๆ

ประชาชนตาดำๆ ไม่มีอำนาจ กลายมาเป็นคนที่หวงแหน จงรักภักดีกับนักการเมืองอย่างหาที่สุดมิได้

เขาเหล่านั้นจะช่วยแก้ต่าง โจมตีและทำร้ายคนที่วิจารณ์นักการเมืองของตัวเอง

พันทิพลากดำนานี่ เห็นชัดเจน

ใครวิจารณ์เพื่อไทยแม้แต่นิดเดียว หรือ พาดพิงแม้แต่นิดเดียว พวกมันไล่กัดยังกะสุนัขเลย

กลายเป็น นักการเมืองเป็นผู้สูงส่ง แตะไม่ได้ มีเรื่องเกี่ยวพันทุจริต ก็มาช่วยแก้ตัวให้

จะเลวยังไง ชั่วยังไง ก็มีคนมาแก้ตัวให้

กลายเป็น

วิจารณ์ไม่ได้ แตะไม่ได้ ด่าไม่ได้ ไปซะแล้ว

สภาพแบบนี้ มันน่ากลัวมาก

เพราะ นักการเมืองมันเกี่ยวข้องกับผลประโยชน์มหาศาล

ถ้ามันทำตัวเลวๆ ไม่นึกถึงผลประโยชน์ประชาชน ไม่ต่อสู้เพื่อประชาชนอย่างจริงใจและจริงจัง

แล้ว วิจารณ์ไม่ได้ ด่าไม่ได้ มีลิ่วล้อและเหล่าผู้คลั่งไคล้มาแก้ตัวให้ และ ไล่กระทืบไล่่จิกคนที่มาวิจารณ์นี่

มันน่ากลัวมากนะครับ

นักการเมืองต่างก็ถนัดแต่เรื่องการ สร้างภาพให้ดูดีเสมออยู่ตลอดเวลาอยู่แล้ว

แค่นี้มันก็ดูสูงส่งอย่างกะ เทวดา แล้ว

มันมีอำนาจ มีเสียงดัง มันต้องดูแลเอาใจใส่เรา ไม่ใช่ให้เราไปแก้ตัวให้มัน

เราแค่มือเปล่า ไม่มีอำนาจอะไรเลย

แถมยิ่งวิจารณ์ไม่ได้ ด่าไม่ได้นี่ มันยิ่งแย่ไปอีกนะครับ

ว่าไหมครับ ท่านฤาษี

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#54 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:59

ไปฟังกันหน่อยว่าแป๊ะจะพล่ามอะไร

เปิดหัวออกมาแบบนี้

ถ้าฟังแล้วห่วยแตก

อย่ามาด่าจขกท.นะคะ

ออนเข้าไปที่เมเนเจอร์ไปลุยที่ั่นั่นได้เลยค่ะ :D

ไม่ได้เข้าชม....

จึงไม่มีอะไรวิจารณ์วิพากษ์........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#55 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:04

>>> อุตส่าห์  ทนฟัง จนอาบน้ำดึก...ก็ยังได้รู้ เรื่อง ความสัมพันธ์

ระหว่าง คุณสนธิ กับ ปชป..  จะเป็นยุคใด  ยุคเดียวกับผมหรือไม่

ไม่รู้  แต่หัวหน้าพรรค  หม่อมเสนีย์  ปราโมช ....

>>> แต่ยุคที่ผมรู้จัก ปชป  มี คุณ สุรินทร์ มาศดิษฐ์. คุณปราโมท

สุขุม.คุณมารุต บุนนาค.คุณพิชัย รัตตกุล. ฯลฯ มีอยู่ท่านหนึ่ง เป็น

ญาติสกุลเดียวกับ แม่ยาย..ผมเคยพูดไว้ว่า ปชป  เหมือนญาติ ที่-

>>> และรัฐบาลนี้  ได้ฉายาว่า..ฤๅษีเลี้ยงลิง... เหตุการณ์ ๖ ตุลา

ผมต้องเข้าป่า เสียอนาคตก็เพราะ  รัฐฯนี้..ฉะนั้น  ความรัก ความ

แค้น ...ตอนนี้ มันลบไปหมดแล้ว..และไม่ได้มอง ปชป เป็นศัตรู

ทั้งที่  อดีต  ถึงปัจจุบัน..ปชป ก็ยังยึดหลัก...ตามแก้... มากกว่า

จะ..ชิงนำ...ถ้าแยกแยะวิเคราะห์ ให้ดี  บางอย่าง คุณสนธิก็ พูดถูก

แม้จะด่า เป็น แบรคกราว... แต่ถ้าจะ ให้ผมเลือกเชื่อ  ผมขอเชื่อ

อาจารย์ เสรี  มากกว่า.. เพราะเหตุผลมีมากกว่า.....

>>> อย่างน้อย ผมก็ร่วม สู้กับเหลืองมา สมัย ไล่แม้ว ไทยรักไทย..

ถึงแม้ตอนนี้  กลุ่มผมจะอยู่กันอย่าง..อิสระ.. แต่ก็ไปร่วมกับทุกกลุ่ม

โดยไม่ยึดติด แกนนำ...สำหรับคุณสนธิ  คุณจะอย่างไร  ก็แล้วแต่

มุมมองของแต่ละคน... แค่นี้.... 

เดี๋ยวนี้นักการเมือง ผู้นำทางความคิด....

แม้แต่'บัตรเติมเงิน' 'กลางสามโลก' และ 'อีแอบ' พูดอะไร แสดงความคิดเห็นอะไร....

ต้องชะโงกเข้าไปอ่านระหว่างบรรทัด หรือมองทะลุไปเบื้องหลังด้วย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#56 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:49

นั่นสิ บูชานักการเมือง ขนาดลาออกจากพรรค "การเมืองใหม่"

ไปแล้ว มันยังบูชาไม่ลืมหูลืมตาเล้ย

#57 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:12

Sutin Wannabovorn (สุทิน วรรณบวร) เขียนใน FB ว่า...

ผมไม่ติดใจที่คุณสนธิ และ อีกหลายคนตำหนิผมทางเอเอสทีวี แต่ที่ผมต้องออกมาชี้แจงให้เพื่

อนๆทราบ เพราะคุณสนธิกับพิธีกรร่วมรายได้พาด พิงถึงท่านชวน หลีกภัย ในทางเสียหายจากคำพูดที่ว่า สุทิน ออกรับแทนพรรคประชาธิปัตย์ เพราะคุณชวน เคยช่วยแม่ยายผม "ในเรื่องที่ดินที่จังหวัดชุมพร" คำว่าช่วยเรื่องที่ดินหมายถึงได้ซื้อขายที่ดิน มาโดยไม่ถูกต้องหรือบุกรุกที่ดินแล้วทำนิติกรรมให้ถูกกฎหมาย ผมขอชี้แจงว่า แม่ภรรยาผม และ ครอบครัวของผมไม่เคยซื้อขายที่ดิน หรือบุกรุกที่ดิน ไม่ช่วงเวลาสามสิบห้าปีที่ผ่านมาจนถึงวันนี้ครอบครัวเราไม่เคยมีการซื้อขายทีดิน หรือไปได้ทีดินแปลงไหนมาเพิ่มเติมเลย ภรรยาผมมาจากตระกูล โมรากุล ซึ่งมีฐานะพอสมควร บ้านที่พวกเราอาศัยอยู่รวมถึงสวนมะพร้าว สวนปาร์ม และ บ้านพักริมเล ล้วนแต่เป็นมรดกของตระกูลโมรากุล ที่ตั้งรกรากอยู่ในจังหวัดชุมพรกว่าร้อยปีแล้ว ท่านชวน เป็นนักการเมืองซื่อสัตย์มือสะอาด ไม่มีประวัติโกงกิน เป็นคนที่ผมเคารพนับถือตลอดชีวิต ดังนั้นเมื่อมีคนมาพูดพาดพิงในทำนองที่เกิดความสงสัยว่าช่วยครอบครัวผมกระทำการมิชอบ ผมจึงเป็นต้องออกมาชี้แจง ส่วนการตำหนิผมในเรื่องอื่นๆนั้น ผู้ชมที่ดูรายการอยู่จะเป็นผู้ตัดสินว่า ผมกับคนที่ตำหนิผมใครน่าเชื่อถือกว่ากัน
ขอบคุณครับ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#58 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:26

มันร้อนนนนน

อูยยยยย

ร้อนตัวไปโม๊ดดดด

เจอคนพูดจริงเข้าไปต้องดีดต้องดิ้น ตามสภาพ

555555

นักการเมืองที่ลาออกเขาเรียกว่าคนธรรมดาแล้ว

แถจนสีข้างถลอกจริงๆ

โทษทีนะที่บังเอิญ ด่าไปตรงกับสภาพของใครบางคน

ด่าพวกเสื้อแดงในลากดำนา

แต่.....ดันร้อนตัว

Edited by จูกัดขงเบ้ง, 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:47.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#59 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:34

>>>  ความจริง ถ้าไม่เกี่ยวกับตัว  หรือ ความเสียหายของชาติ  ผมก็มักจะ

ไม่โต้แย้งหรอกครับ คุณ จูกัดฯ ผมฟังตั้งแต่ต้นจนจบ.. มีตอนท้ายนิดเดียว

ที่พูดถึง ปชป.. ถ้าเขาไม่จั่วหัวเรื่องไว้ ผมคงไม่ทนฟัง.บอกตรงๆ ไม่ชอบ

ตั้งแต่ (โหวต โน เพื่อความสะใจ ) พวกผมไม่ใช่ พวก เฮฮา หน้าเวที ..จึง

ตกลงกัน..ถอย....มาได้ยินครั้งนี้ ก็ออกจะเหวี่ยงแห ปชป ไปหน่อย ฟังดูก็

มี ปนกันนะ...ไม่อยากจะวิจารณ์ให้เขาเสียหาย...เอาเป็นว่า  ความเชื่อของ-

เขาแบบนั้น...แค่เนี้ยยย นะ ( บ่าย ๆ จะไปเดินเที่ยว  สวนลุมฯ )      

#60 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:40

>>>  ความจริง ถ้าไม่เกี่ยวกับตัว  หรือ ความเสียหายของชาติ  ผมก็มักจะ

ไม่โต้แย้งหรอกครับ คุณ จูกัดฯ ผมฟังตั้งแต่ต้นจนจบ.. มีตอนท้ายนิดเดียว

ที่พูดถึง ปชป.. ถ้าเขาไม่จั่วหัวเรื่องไว้ ผมคงไม่ทนฟัง.บอกตรงๆ ไม่ชอบ

ตั้งแต่ (โหวต โน เพื่อความสะใจ ) พวกผมไม่ใช่ พวก เฮฮา หน้าเวที ..จึง

ตกลงกัน..ถอย....มาได้ยินครั้งนี้ ก็ออกจะเหวี่ยงแห ปชป ไปหน่อย ฟังดูก็

มี ปนกันนะ...ไม่อยากจะวิจารณ์ให้เขาเสียหาย...เอาเป็นว่า  ความเชื่อของ-

เขาแบบนั้น...แค่เนี้ยยย นะ ( บ่าย ๆ จะไปเดินเที่ยว  สวนลุมฯ )      

คุณฤาษีคิดเหมือนผมมากๆ

ผมไม่รู้นะครับ คนที่"ออกไปเดินประท้วงเพื่อชาติเพื่อแผ่นดิน" ตัวจริง

มักจะคิดถึงชาติเป็นหลักครับ

ฟังทุกๆคน ทุกๆฝ่าย แล้วไตร่ตรอง ก่อนตัดสินใจ โดยมองรวมถึงชาติบ้านเมือง

นับถือคุณน้าจริงๆครับ

ผมกำลังสงสัยหลายๆอย่าง แต่ยังคงพูดออกมาไม่ได้ตอนนี้

เหมือนกับเราให้ความสำคัญกับแป๊ะลิ้มมาก

คือขยับอะไรยังไง เราต้องสะดุ้งสะเทือนหมด

ไม่ออกมาร่วม หรือ ด่าใครก็ตาม

ดูพวกเราเองจะเดือดร้อนมาก ต้องเอามาเป็นประเด็นกัน

ในความเห็นของน้ากับผม ตรงกันไหมครับ

ไม่มีแป๊ะลิ้ม พลังของประชาชน ก็ยังอยู่

ผมก็ยังอยู่ น้าก็ยังอยู่ ยังพร้อมจะออกไปต่อสู้เพื่อประเทศชาติบ้านเมือง

พลังของประชาชนมันมีวิถีเดินทางของมันเอง ไปเจอกัน รวมกันเองนั่นแหละ

แป๊ะสำคัญตรงไหน

ผมนับถือแป๊ะนะ แต่ถ้าทำไม่ถูกผมก็ด่า ผมก็ว่าเขา

เขาไม่ออก ผมก็ไม่ด่าเขาหรอก เหมือนเพื่อนผมหลายคนนั่นแหละ

แล้ว เราไปสนใจมันทำไมล่ะครับ

ผมก็งงนะครับ

#61 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:49

ไลค์ผมหมดตัวแล้วครับ

จึงมอบให้ท่านปู่ฤาษีได้แต่ภาพนี้ครับ

like paper.jpg

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน