Jump to content

- - - - -

วันนี้ผมทั้งกดไลค์ กดแชร์ เล่นไลน์ แฉความชั่วของรัฐบาล ผมจะติดคุกมั้ยครับ

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:41

*
POPULAR

แถมด้วยการยื่นหนังสือร้องเรียนรมต./ส.ส. อีกทั้งไปชุมนุมหน้ากากขาวทุกอาทิตย์ และไปสวนลุมเกือบทุกวัน

เพราะผมเข้าใจว่าประเทศนี้ปกครองด้วยระบบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข ซึ่งประชาชนมีสิทธิเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นตามกรอบที่รัฐธรรมนูญกำหนดไว้ ที่สำคัญผมไม่เคยไปร่วมเผาบ้านเผาเมืองหรือไล่กระทืบผู้เห็นต่างเหมือนคนบางกลุ่ม

แล้วผมจะติดคุกมั้ยครับ..  

...........................................

ราชดำเนิน : http://pantip.com/topic/30837801                             

#2 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:42

ไม่ติดครับ แต่จะโดนต่อยปากแทน ถ้าไปพูดในรังเสื้อแดง

#3 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:47

ต้องกดไลค์รูปนายกพริตตี้ไปเยือนผู้นำต่างประเทศ ถึงจะเป้นประชาธิปไตยครับ

#4 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:49

*
POPULAR

ไม่ติดครับ แต่จะโดนต่อยปากแทน ถ้าไปพูดในรังเสื้อแดง

เสื้อแดงถ่อยเถื่อนหมาหมู่ขนาดนั้นเลยหรือครับ ไม่อยากเชื่อ..

#5 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:50

ไม่ต้องกลัวค่ะ ถ้าคุณ TEFEX ติดคุก เราคงได้ไปเจอกันตัวเป็นๆแน่ค่ะ เพราะดิฉันเองก็ไลค์และแชร์เรื่องความโฉดชั่วของรัดบานโง่แลตะกระตะกรามอย่างสม่ำเสมอค่ะ

เจอกันเมื่อชาติต้องการนะคะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#6 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:56

จำได้ว่าเคยเห็นรูปเต็มตัวคุณธันวา

แกก็มี teen นะครับ หมื่นปีฯ

หรือหมื่นปีอยากลอง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#7 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:57

เสื้อแดงถ่อยเถื่อนหมาหมู่ขนาดนั้นเลยหรือครับ ไม่อยากเชื่อ..

ต่ำกว่านั้นอีกครับ อย่าเอาไปเทียบกับหมาเลย เดี๋ยวหมามันจะเสียใจหาว่าดูถูก

#8 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:00

ท่านหมื่นสนใจตัวต่อตัวใหมครับ แบบว่า คนจริงเขาไม่เก่งแต่หน้าคีย์บอร์ด

#9 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:04

ในรังเสื้อแดง ห้ามหือห้ามอือ ห้ามคิด ห้ามวิเคราะห์ ห้ามแยกแยะผิดชอบชั่วดี

ห้ามสงสัย ห้ามถาม ห้ามสังเกตุ ห้ามเห็นต่างจากแกนนำ ต้องคล้อยตามทักษิณและพานทองแท้เท่านั้น.. 

นอกเหนือจากที่กล่าวมา..ปากแตกแน่นอน..ซินะ.. :)   

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#10 tonythebest

tonythebest

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:04

ท่านหมื่นสนใจตัวต่อตัวใหมครับ แบบว่า คนจริงเขาไม่เก่งแต่หน้าคีย์บอร์ด

ไม่เห็นหรอกเหรอครับ

ว่าเค้าเล่นกันยกรัง

ไม่เล่นตัวต่อตัว

คนเสื้อแดงที่ไหนกล้าเดินคนเดียวมั่งเล่า

ถ้าหมาหมู่ล่ะ เต็มร้อย

ว่าแต่ สุนัขเนี่ยมันอาศัยอยู่ในรังเหรอครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

#12 tonythebest

tonythebest

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:06

ตกลง คุณหมื่นคือไอ้ลุงยิ้มรึ

#13 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:07

ไม่ต้องกลัวค่ะ ถ้าคุณ TEFEX ติดคุก เราคงได้ไปเจอกันตัวเป็นๆแน่ค่ะ เพราะดิฉันเองก็ไลค์และแชร์เรื่องความโฉดชั่วของรัดบานโง่แลตะกระตะกรามอย่างสม่ำเสมอค่ะ

เจอกันเมื่อชาติต้องการนะคะ

ถ้างั้นต้องหาคุก ที่สามารถยัดคนเป็นแสนเป็นล้านคน ให้ได้ก่อนล่ะครับ  ^_^ 

ปิดหู ปิดตา ปิดปาก ต่อไปจะโดนปิดอะไรหว่า.....

Edited by UncleSam, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:08.

#14 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:09

ไม่ใช่ครับ แค่เอาภาพคนจริง มาโพสเฉยๆ

#15 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:13

มาทางนี้ จะได้รู้ว่าใครจะต่อยปากใคร :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#16 notcomeng

notcomeng

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:13

คนซ้ายสุดหน้าคุ้นๆอ่ะ ใช่คนนี้ป่ะ?  :D  :D  :D

#17 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:15

*
POPULAR

ไม่ใช่ครับ แค่เอาภาพคนจริง มาโพสเฉยๆ

ในภาพไม่เห็นมีคนเลยครับ ?  :blink: 

#18 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:28

คน

Edited by คนสับปรับ, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:32.

#19 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:34

เอารูปใครมาครับ เงาหัวไม่มี  

#20 idecon

idecon

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:34

แถมด้วยการยื่นหนังสือร้องเรียนรมต./ส.ส. อีกทั้งไปชุมนุมหน้ากากขาวทุกอาทิตย์ และไปสวนลุมเกือบทุกวัน
เพราะผมเข้าใจว่าประเทศนี้ปกครองด้วยระบบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข ซึ่งประชาชนมีสิทธิเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นตามกรอบที่รัฐธรรมนูญกำหนดไว้ ที่สำคัญผมไม่เคยไปร่วมเผาบ้านเผาเมืองหรือไล่กระทืบผู้เห็นต่างเหมือนคนบางกลุ่ม

...........................................

ราชดำเนิน : http://pantip.com/topic/30837801                             

ท่านเคยเห็นปูเดินตรงๆไหมครับ
ถ้ามัวแต่มองตามก็ปวดหัว เสียเวลาเปล่าๆ
ถ้าจับจริง ต้องกู้เพิ่มอีก 2ล้านๆ ไปเพิ่มพื้นที่คุก
เอ๊ะ หรือมันจะเอาจริง

#21 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:37

ในภาพไม่เห็นมีคนเลยครับ ?  :blink: 

ใช่ค่ะ เห็นมีแต่ "เควี่ย" :unsure: 

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#22 tonythebest

tonythebest

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:41

หมื่นคงเข้าใจว่า การทีาลุงยิ้ม หมูผิดตึก และนักร้องตกยุคทำที่ยิงปืน
มันจะทำให้คนอีกฝั่งกลัวหัวหด
แต่ลืมกฏหมายไปหรือปล่าว
ลืมว่าบ้านเมืองมีขื่อมีแปไปมั้ย

ระวัง จะพลาดเข้าสักวันนะน้อง
นักเลงจริงเค้าไม่โชว์กัน
คิดเหรอว่าคนอื่นจะมือเปล่าตลอด

#23 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:41

คุณติดคุกอยู่ในใจคุณนั่นแหล่ะครับ

ไม่มีใครไปช่วยคุณออกมาได้

นี่ถือเป็นการโปรดสัตว์หรือเปล่า  :lol:

#24 notcomeng

notcomeng

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:45

กระทู้นี้ หนูลีอยากแจม  :lol:  :lol:  :lol:

#25 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:03

เหม่ ตบมุกกันเองกะหนุงกะหนิงเลยนะตะเอง ตามประสาอวยกันเอง ครื้นเครงกันในกะลาจริงๆ

#26 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:10

เก่งจัง "ควายแดง"  ผมต้องกลัวมั้ยเนี่ย ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#27 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:11

มันเลวมากกว่าที่คุณ....TFEX.....คิดไว้เยอะ กว่านี้....อีกครับ..... :D 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#28 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:19

คนจริงที่ไหนตอน ปชป.ไปจัดเวทีผ่าความจริงที่ถิ่นเสื้อแดงโกตี่ไปป่วนจัง แต่พอ ปชป.มาจัดผ่าความจริงที่ กทม.โกตี๋ ไม่เห็นจะกล้ามาเลยคนจริงภาษาอะไรละ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#29 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:30

แหมมมม อยากเจอหมื่นจริงๆ เบยยยย :lol:

นางสำลี เข้ามาหอนอะไนมู้นี้ครับ เหอๆ

#30 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:02

:lol:  :lol: ยุคที่ประชาธิปไตยเบ่งบาน...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#31 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:22

ไอ้ตัวซ้ายน่ากลัว

เห็นผลงานมันตอนบุกขึ้นไปลำปาง

น่ากัว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#32 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:39

มึ_งก็จะโดนกระทืบได้เหมือนกัน

ถ้ามาพูดต่อหน้า gu

อยากรู้ว่ะ ว่าตัวจริงเก่งเหมือนในคอมมั้ย

#33 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:02

สมาชิกที่มีคุณภาพ ที่นี่ก็มีไม่น้อยครับ แต่ผมมันสายฮาร์ดคอร์ครับ

ไม่ค่อยชอบเห็นควายแดงมาทำเก่งแต่ปากในบอร์ดนี้

ถ้ามันจะมาข่มสมาชิกในบอร์ดที่เค้าสุภาพ ด้วยความเถื่อนถ่อยละก้อ

ผมขอบอกไว้เลยว่า ผมไม่ยอมครับ ผมเถื่อนและโหดกว่าเยอะครับ

Edited by เป้_อูซี่, 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:03.

#34 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 13 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:04

ทำไมไม่เชื่อล่ะคะ แค่เผากรุงเทพ เผาศาลากลางจังหวัด แม้แต่รุมฆ่าคุณพ่อคุณเทอดศักดิ์น่าจะเป็นตัวอย่างที่ชั่วได้ชัดเจน

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#35 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:58

ประชาธิปไตยรัฐไทยใหม่ที่เสื้อแดงถวิลหา

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#36 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:11

ถ้าจขกทติดคุกก็อย่าไปดูโอลิมปิกเเบบทักษิณก็เเล้วกัน เพราะเราเจริญเเล้ว ไม่ต้องเอาอย่างควาย

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#37 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:15

ก็แค่ลูกสุนัข 3 ตัว เก่งแต่ในรูครับ ทำท่ายิงปืนแต่พอถามมีชายชุดดำมั้ย................เงียบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ คนจริงงงสาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

#38 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:20

เมื่อคืนผมเก็บไปฝันเลยง่ะ ว่ามีรายการทีวีที่ผมรู้จัก ถูกรัฐเรียกไปสอบปากคำ ข้อหาวิจารณ์กระทบความมั่นคง

ในฝัน ผมให้คำแนะนำไปว่าให้ย้อนศรด้วยข้อกม.นี้ๆๆๆ โต้มันไปแบบนี้ๆๆ

พอตื่นขึ้นมาผมก็นึกว่า....

เฮ้ย รัฐมันจะมาจับผมมั้ยวะ ข้อหา "ฝันเป็นภัยต่อความมั่นคงของรัฐ" ง่ะครับ

มันจะตั้ง หน่วยตรวจสอบดักดูความฝันส่วนบุคคล ไหมนี่???

gladiator 1.jpg

#39 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:29

เมื่อคืนผมเก็บไปฝันเลยง่ะ ว่ามีรายการทีวีที่ผมรู้จัก ถูกรัฐเรียกไปสอบปากคำ ข้อหาวิจารณ์กระทบความมั่นคง

ในฝัน ผมให้คำแนะนำไปว่าให้ย้อนศรด้วยข้อกม.นี้ๆๆๆ โต้มันไปแบบนี้ๆๆ

พอตื่นขึ้นมาผมก็นึกว่า....

เฮ้ย รัฐมันจะมาจับผมมั้ยวะ ข้อหา "ฝันเป็นภัยต่อความมั่นคงของรัฐ" ง่ะครับ

มันจะตั้ง หน่วยตรวจสอบดักดูความฝันส่วนบุคคล ไหมนี่???

คงจะมีครับในอนาคต แบบว่าเอาเครื่อง CTX มาแสกนสมองดูฝันแทน

#40 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:38

แล้วคนต่อยจะโดนข้อหาอะไรหรือเปล่าครับ

#41 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:47

แล้วคนต่อยจะโดนข้อหาอะไรหรือเปล่าครับ

คนต่อยไม่โดนข้อหาครับ แต่คนโดนต่อยจะโดนข้อหาเหล่านี้

1) เอาปากไปรับหมัด ทำให้เลือดเปื้อนคนต่อย ถ้าฟันหลุด ก็ถือว่าทิ้งขยะในรัฐไทยใหม่

2) เป็นพวกอำมาตย์ ไม่เป็นประชาธิปไตย

3) เป็นภัยต่อความมั่นคงของรัฐ(บาล)

ผมชักสงสัยว่าเสื้อแดงสับสนคำว่า สงบ สันติ อหิงสา และประชาธิปไตยรึเปล่าครับ?  :huh:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#42 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:58

โห มีให้เลือกตั้ง ๘ ตัวคน :o

ไม่ได้พิมพ์ผิดผมเห็น ๘ ตัวจิงๆ

Edited by อาตี๋, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:01.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#43 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:55

:ph34r: :ph34r:  ฟังตาริดสีดวงพูดหน่อยมั้ย

เค้าว่า "DSI ไม่ได้รับใช้การเมือง แต่ว่าประมุขของประเทศในฐานะนายกรัฐมนตรีถูกกระทำอย่างนี้"

ประมุขเลยเหรออออออ

https://www.facebook...152175694709012

#44 Domie V

Domie V

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:58

คุณ TFEX ไม่น่าจะติดคุกนะครับ

...

...

กระทำผิดมาขนาดนี้ น่าจะโดนโทษ ประหาร :)

The power of the people is stronger than the people in power
ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี

#45 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:06

ติดหรือเปล่าไม่รู้ แต่ล้อมศาล เผาห้างเป็นสิทธิในการแสดงออกตามหลักประชาติ๊บไต <_<  

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#46 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:37

ต่ำกว่านั้นอีกครับ อย่าเอาไปเทียบกับหมาเลย เดี๋ยวหมามันจะเสียใจหาว่าดูถูก

แหม่นแหล่วคร๊าบ ยังไม่เคยเห็นหมาตั วไหน เอากางเกงในมาทำหน้ากากเด้อคร๊าบ  :lol:  :lol:  :lol:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน