Jump to content

- - - - -

ปูให้สัมภาษณ์เรื่องไลน์ "ไม่ดูความมั่นคงของเเอพพลิเคชั่น" โอ้ววววววววววววววว app มีความมั่นคงด้วย

• Please log in to reply
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:43

ขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค

ปูให้สัมภาษณ์เรื่องไลน์ "ไม่ดูความมั่นคงของเเอพพลิเคชั่น" 
รับชม คลิปทาง youtube ได้ที่ 

http://youtu.be/DipP9LjpOCQ

"อ๋อ อันนี้ต้องเรียนว่า เพิ่งได้รับทราบมาเหมือนกัน รายละเอียดยังไม่ทราบชัดเจน เเต่ว่า ก็เรียนว่า เจตนารมณ์ยืนยันในเรื่องของสิทธิเสรีภาพนะคะ ก็พึงกระทำ ได้นะคะ

เเล้วก็ เราเองเราคงไม่มองเป็นเรื่องของการที่จะ ไปดูความมั่นคงทางด้านของตัวเเอพพลิเคชั่นเลย ก็คงว่าเป็นเรื่องของบุคคลคะ นะคะ"

13 ส.ค. 56 ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีไทยคนที่ 28 รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม

Edited by พอล คุง, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:44.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:45

งง...

สงสัยโพยไม่มา

#3 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:45

ยังไม่ชินอีกหรือครับ :)

#4 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:47

คนถามถามงง 

หรือว่าคนตอบงงคำถาม

#5 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:48

เคยรุ้ไรมั่งมั้ย

#6 paper punch

paper punch

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:48

ความมั่นคงทางด้านตัวแอพลิเคชั่น

Eนี่มันพูดอะไรวะ กรูงง

เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

#7 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:49

แล้วแอพริเคชั่นนี่คือไรหว่่า..นางโยก หันมาถาม เลียขา

#8 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:53

เข้าใจก็แปลกแล้ว :lol:

ปักราชดำนา ก็ดีใจกันยกใหญ่ (ฟังเข้าใจ)

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:54

เข้าใจก็แปลกแล้ว :lol:

ปักราชดำนา ก็ดีใจกันยกใหญ่ (ฟังเข้าใจ)

ขอลิงค์ที่ ราดดำนา ด้วยครับ

คงฮาพิลึก

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:55

สงสารนักข่าวนะ

สัมภาษณ์ นางยก แต่ละครั้ง ไม่ค่อยได้สาระอันใด

สมองฝ่อหมด

#11 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:57

ไม่เล่นงานเจ้าของแอพผู้ให้บริการ แต่จะเล่นงานคนใช้งาน มั้ง ฮ่าๆๆ

น่าจะหมายถึงแบบนั้นในเมื่อแอพมันเซ็นเซอร์ไม่ได้ ก็เล่นเป็นคนๆ ไป

มึนกับมันจริงๆ

We love fender.

#12 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:02

รู้เรื่องมั้ยเนี่ย

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#13 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:03

ขี้ข้าที่ยืนข้่างๆ คงกลัวนายหญิงมันจะปล่อยโง่อีกหลายตัว เลยรีบบอกกับนักข่าวว่า นังโง่ต้องรีบไปหาน้องเมย์  :lol:

#14 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:04

นายกฯ ใช้ศัพท์สูงเกินกว่าจะเข้าใจอีกแล้ว

ส่วนตำรวจยุคประชาธิปไตย นี่ช่างเผด็จการสุดๆ :angry:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#15 butadad

butadad

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:04

น่ารักจุงเบย ตอบช้างม้าวัวควายไปเรื่อย

#16 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:25

มันคืออัลไล? :blink:

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#17 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:29

นักข่าวควรถามให้นายกรู้เรื่องกว่านี้

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#18 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:31

ใครเมตตาช่วยอธิบายสิ่งที่นายกปู พูดออกมาให้ผมเข้าใจหน่อยเถอะครับผมตามไม่ทันจริงๆ -.,-

#19 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:32

ปูให้สัมภาษณ์เรื่องไลน์ "ไม่ดูความมั่นคงของเเอพพลิเคชั่น" 

"อ๋อ อันนี้ต้องเรียนว่า เพิ่งได้รับทราบมาเหมือนกัน รายละเอียดยังไม่ทราบชัดเจน เเต่ว่า ก็เรียนว่า เจตนารมณ์ยืนยันในเรื่องของสิทธิเสรีภาพนะคะ ก็พึงกระทำ ได้นะคะ

เเล้วก็ เราเองเราคงไม่มองเป็นเรื่องของการที่จะ ไปดูความมั่นคงทางด้านของตัวเเอพพลิเคชั่นเลย ก็คงว่าเป็นเรื่องของบุคคลคะ นะคะ"

13 ส.ค. 56 ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีไทยคนที่ 28 รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม

ผมขอเอาไปแชร์ต่อในเฟสนะครับ....หาพวกติดคุกร่วมกัน :lol:  :lol:

#20 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:37

ผมขอเอาไปแชร์ต่อในเฟสนะครับ....หาพวกติดคุกร่วมกัน :lol:  :lol:

ดีเลยครับ มาติดคุกร่วมกัน

:lol:

ปล. ต้องการแนวร่วมติดคุกครับ

ปล2. จะมีใครใจดีส่งข้าวผัดโอเลี้ยงให้บ้างไหมเน้อ

#21 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:45

มีคำศัพท์ใหม่ๆ มาอีกแล้วท่านนายกของปวงชนชาวไทย

#22 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:02

ก็ประเทศนี้เล่น Line บนระบบปฎิบัติการ ISO ไง เซฟเวอร์ที่ จังหวัดหาดใหญ่ ประเทศซิดนี้ย์ ที่มีผู้ใช่บริการ ห้าหมื่น สามแสน คนมันจะรับยังไงไหว

มันต้องมีการป้องกันความมั่นคงขอแอฟริเคชั่นนอกเหนือคอ นก รีต สิ

เข้าใจกันบ้าง

#23 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:09

ก็ประเทศนี้เล่น Line บนระบบปฎิบัติการ ISO ไง เซฟเวอร์ที่ จังหวัดหาดใหญ่ ประเทศซิดนี้ย์ ที่มีผู้ใช่บริการ ห้าหมื่น สามแสน คนมันจะรับยังไงไหว

มันต้องมีการป้องกันความมั่นคงขอแอฟริเคชั่นนอกเหนือคอ นก รีต สิ

ครับ ผมเข้าใจ 3 ครั้ง ครับ

:D

#24 suwadee

suwadee

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:12

เอานา จิ๊บๆ ของอย่างนี้พูดผิดกันได้

#25 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:21

พยายามเข้าใจที่ปูพูดหน่อยนะ อย่าเป็นคนเข้าใจอะไรยากนัก เดี๋ยวเสื้อแดงจะมาว่าโง่ ไม่เห็นฉลาดเท่าเสื้อแดงเลย เสื้อแดงฟังแล้วยังไม่สงสัยสิ่งที่ปูพูดเลย ไม่ทักท้วงหรือถามกลับสักที

#26 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:28

*
POPULAR

นานๆมาทีเจอแบบนี้เลยเป็นไงครับ

ปล ลอกเขามานะครับ

#27 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:29

ตัดสินใจโพสต์หลังจากพยายามทำความเข้าใจเรื่องความมั่นคงของแอพฯอยู่ครึ่งวัน

มิน่าเด็กมันถึงหาว่าคนแก่ไม่เข้าใจเรื่องเทคโนโลยี <_<

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#28 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:30

นานๆมาทีเจอแบบนี้เลยเป็นไงครับ

ปล ลอกเขามานะครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ฮาม๊วกกกกกกกกกกกกกกกกกก

#29 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:47

อาจจะตื่นเต้น

ตอบคำถามสด ไม่มีโพย

#30 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:03

Thank you (3 times)
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

ใครก็ได้ช่วยแปลไทยเป็นไทยที

อีห่านนี่มันพูดแปลว่าไรวะครับ :blink:

ดิทเพิ่มรูป

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:15.

gladiator 1.jpg

#32 Ballbk

Ballbk

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:12

พูดห่ะไรของมันวะ ไม่เห็นจะเข้าใจเลย งงว่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#33 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:18

ขนาดอ่านยัง งง

คนฟังสด จะงงไหมเนี่ย

#34 idecon

idecon

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:59

ถ้าโจรก่อการร้ายแถวชายแดนใช้ line ในการวางแผน
เม รึงจะกล้าโผล่หัวไปจับมั๊ย ไอ้ตะกวด
แม่มเก่งแต่กับคนทำมาหากิน
โจร ผู้ร้าย เม รึงไม่กล้าหือ
เปลืองข้าวปนมอดเจงๆ

#35 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:20

software development life cycle ที่ผมเคยเรียนมาจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป เมื่อมีศัพท์ใหม่ "ความมั่นคงทางด้านแอพพลิเคชั่น"

หมายถึง โปรแกรมที่ทำออกมาแล้ว ชีวิตของโปรแกรมไม่มั่นคง ใช้ได้ประเดี๋ยวเดียว เมื่อความต้องการของผู้ใช้เปลี่ยนไป โปรแกรมก็ล้าหลัง

จะพัฒนาเพิ่มเติมก็ไม่สะดวกเท่าออกแบบใหม่ทั้งหมด โปรแกรมนั้นเลยถูกโละทิ้ง

อ้าว ไม่ใช่เหรอ :lol:

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:26

software development life cycle ที่ผมเคยเรียนมาจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป เมื่อมีศัพท์ใหม่ "ความมั่นคงทางด้านแอพพลิเคชั่น"

หมายถึง โปรแกรมที่ทำออกมาแล้ว ชีวิตของโปรแกรมไม่มั่นคง ใช้ได้ประเดี๋ยวเดียว เมื่อความต้องการของผู้ใช้เปลี่ยนไป โปรแกรมก็ล้าหลัง

จะพัฒนาเพิ่มเติมก็ไม่สะดวกเท่าออกแบบใหม่ทั้งหมด โปรแกรมนั้นเลยถูกโละทิ้ง

อ้าว ไม่ใช่เหรอ :lol:

^

^

มะจ้ายยย.. ^_^

โปดฟังอีกคั้งหนึ่ง

gladiator 1.jpg

#37 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:29

คำตอบอะไรครับเนี่ย??

/人? ‿‿ ?人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#38 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:31

ดีเลยครับ มาติดคุกร่วมกัน

:lol:

ปล. ต้องการแนวร่วมติดคุกครับ

ปล2. จะมีใครใจดีส่งข้าวผัดโอเลี้ยงให้บ้างไหมเน้อ

คงไม่ได้ส่งข้าวผัดโอเลี้ยงให้ค่ะ

คงติดคุกไปด้วยกัน 555

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#39 porr_psl

porr_psl

น้องใหม่

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:35

ความมั่นคงของแอพลิเคชั่น = The stability of an application.  :

by Google translate

นายกฯ เค้ากลัวนักข่าวไม่เข้าใจ เลยต้องแปลเป็นไทย ขออภัยถ้าภาษาไม่แข็งแรงงงงง

:::今日は今日、明日は明日:::

#40 anntracite

anntracite

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:33

ไม่เข้าใจจริงๆนะ ให้ตายเหอะ

ยอมรับตัวเองไม่ได้เลย เมื่อคิดว่า เอ๊ะ นี่เราโง่กว่าปูเหรอ :(

#41 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:53

ไม่ได้เหมาลำ ไปเมืองนอกไม่กี่วัน

หลุดโลกไปแล้ว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#42 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:57

มันพูดน่ะมันรู้มั้ย แอพริเคชั่น คือ อะไร?????? :D

#43 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:17

ขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค[/size]ปูให้สัมภาษณ์เรื่องไลน์ "ไม่ดูความมั่นคงของเเอพพลิเคชั[/size]่น" [/size]รับชม คลิปทาง youtube ได้ที่ [/size]

http://youtu.be/DipP9LjpOCQ"อ๋อ อันนี้ต้องเรียนว่า เพิ่งได้รับทราบมาเหมือนกัน รายละเอียดยังไม่ทราบชัดเจน เเต่ว่า ก็เรียนว่า เจตนารมณ์ยืนยันในเรื่องของสิทธิเสรีภาพนะคะ ก็พึงกระทำ ได้นะคะ
13 ส.ค. 56 ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีไทยคนที่ 28 รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม[/size]

ขอโทษนะครับท่านนายกฯ มึ_งพูดเฟี้ยอะไรของมึ_งว่ะเนี่ย

Gu ฟังไม่รู้เรื่องเลย eเวร เอ้ย..

ควายแดงมันหลับหูหลับตาเลียมึ_งไปได้ยังไงว่ะ ทุเรศยิปหาย

#44 zombie

zombie

น้องใหม่

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:34

" ไม่ดูความมั่นคงทางด้านตัวเเอพพลิเคชั่น "   5555   :D  :D  :D 

#45 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:50

เหอๆๆ...ถึงจะแปลไม่ออก...

แต่ก็เชื่อ และมั่นใจว่า...

การ์ตูนฝรั่ง "ข่าวในอนาคต" อันนี้

ต้องเกี่ยวกับกระทู้แน่ๆ...ขอแป่ะประกอบไว้แล๊ะกัน...

เผื่อ จะมีใครอนุเคราะห์ แปลให้ฟัง... ;)  

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน