Jump to content

- - - - -

ปูให้สัมภาษณ์เรื่องไลน์ "ไม่ดูความมั่นคงของเเอพพลิเคชั่น" โอ้ววววววววววววววว app มีความมั่นคงด้วย

• Please log in to reply
44 replies to this topic

#1 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 14 August 2013 - 13:43

ขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค

ปูให้สัมภาษณ์เรื่องไลน์ "ไม่ดูความมั่นคงของเเอพพลิเคชั่น" 
รับชม คลิปทาง youtube ได้ที่ 

http://youtu.be/DipP9LjpOCQ

"อ๋อ อันนี้ต้องเรียนว่า เพิ่งได้รับทราบมาเหมือนกัน รายละเอียดยังไม่ทราบชัดเจน เเต่ว่า ก็เรียนว่า เจตนารมณ์ยืนยันในเรื่องของสิทธิเสรีภาพนะคะ ก็พึงกระทำ ได้นะคะ

เเล้วก็ เราเองเราคงไม่มองเป็นเรื่องของการที่จะ ไปดูความมั่นคงทางด้านของตัวเเอพพลิเคชั่นเลย ก็คงว่าเป็นเรื่องของบุคคลคะ นะคะ"

13 ส.ค. 56 ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีไทยคนที่ 28 รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม

Edited by พอล คุง, 14 August 2013 - 13:44.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 13:45

งง...

สงสัยโพยไม่มา

#3 jaturong

jaturong

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 13:45

ยังไม่ชินอีกหรือครับ :)

#4 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 13:47

คนถามถามงง 

หรือว่าคนตอบงงคำถาม

#5 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 14 August 2013 - 13:48

เคยรุ้ไรมั่งมั้ย

#6 paper punch

paper punch

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 13:48

ความมั่นคงทางด้านตัวแอพลิเคชั่น

Eนี่มันพูดอะไรวะ กรูงง

เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

#7 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 13:49

แล้วแอพริเคชั่นนี่คือไรหว่่า..นางโยก หันมาถาม เลียขา

#8 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 14 August 2013 - 13:53

เข้าใจก็แปลกแล้ว :lol:

ปักราชดำนา ก็ดีใจกันยกใหญ่ (ฟังเข้าใจ)

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 14 August 2013 - 13:54

เข้าใจก็แปลกแล้ว :lol:

ปักราชดำนา ก็ดีใจกันยกใหญ่ (ฟังเข้าใจ)

ขอลิงค์ที่ ราดดำนา ด้วยครับ

คงฮาพิลึก

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 14 August 2013 - 13:55

สงสารนักข่าวนะ

สัมภาษณ์ นางยก แต่ละครั้ง ไม่ค่อยได้สาระอันใด

สมองฝ่อหมด

#11 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 14 August 2013 - 13:57

ไม่เล่นงานเจ้าของแอพผู้ให้บริการ แต่จะเล่นงานคนใช้งาน มั้ง ฮ่าๆๆ

น่าจะหมายถึงแบบนั้นในเมื่อแอพมันเซ็นเซอร์ไม่ได้ ก็เล่นเป็นคนๆ ไป

มึนกับมันจริงๆ

We love fender.

#12 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

Posted 14 August 2013 - 14:02

รู้เรื่องมั้ยเนี่ย

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#13 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 14 August 2013 - 14:03

ขี้ข้าที่ยืนข้่างๆ คงกลัวนายหญิงมันจะปล่อยโง่อีกหลายตัว เลยรีบบอกกับนักข่าวว่า นังโง่ต้องรีบไปหาน้องเมย์  :lol:

#14 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 14 August 2013 - 14:04

นายกฯ ใช้ศัพท์สูงเกินกว่าจะเข้าใจอีกแล้ว

ส่วนตำรวจยุคประชาธิปไตย นี่ช่างเผด็จการสุดๆ :angry:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#15 butadad

butadad

Posted 14 August 2013 - 14:04

น่ารักจุงเบย ตอบช้างม้าวัวควายไปเรื่อย

#16 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 14 August 2013 - 14:25

มันคืออัลไล? :blink:

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#17 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 14:29

นักข่าวควรถามให้นายกรู้เรื่องกว่านี้

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#18 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 14:31

ใครเมตตาช่วยอธิบายสิ่งที่นายกปู พูดออกมาให้ผมเข้าใจหน่อยเถอะครับผมตามไม่ทันจริงๆ -.,-

#19 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 14 August 2013 - 14:32

ปูให้สัมภาษณ์เรื่องไลน์ "ไม่ดูความมั่นคงของเเอพพลิเคชั่น" 

"อ๋อ อันนี้ต้องเรียนว่า เพิ่งได้รับทราบมาเหมือนกัน รายละเอียดยังไม่ทราบชัดเจน เเต่ว่า ก็เรียนว่า เจตนารมณ์ยืนยันในเรื่องของสิทธิเสรีภาพนะคะ ก็พึงกระทำ ได้นะคะ

เเล้วก็ เราเองเราคงไม่มองเป็นเรื่องของการที่จะ ไปดูความมั่นคงทางด้านของตัวเเอพพลิเคชั่นเลย ก็คงว่าเป็นเรื่องของบุคคลคะ นะคะ"

13 ส.ค. 56 ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีไทยคนที่ 28 รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม

ผมขอเอาไปแชร์ต่อในเฟสนะครับ....หาพวกติดคุกร่วมกัน :lol:  :lol:

#20 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 14 August 2013 - 14:37

ผมขอเอาไปแชร์ต่อในเฟสนะครับ....หาพวกติดคุกร่วมกัน :lol:  :lol:

ดีเลยครับ มาติดคุกร่วมกัน

:lol:

ปล. ต้องการแนวร่วมติดคุกครับ

ปล2. จะมีใครใจดีส่งข้าวผัดโอเลี้ยงให้บ้างไหมเน้อ

#21 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 14:45

มีคำศัพท์ใหม่ๆ มาอีกแล้วท่านนายกของปวงชนชาวไทย

#22 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 14 August 2013 - 15:02

ก็ประเทศนี้เล่น Line บนระบบปฎิบัติการ ISO ไง เซฟเวอร์ที่ จังหวัดหาดใหญ่ ประเทศซิดนี้ย์ ที่มีผู้ใช่บริการ ห้าหมื่น สามแสน คนมันจะรับยังไงไหว

มันต้องมีการป้องกันความมั่นคงขอแอฟริเคชั่นนอกเหนือคอ นก รีต สิ

เข้าใจกันบ้าง

#23 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 15:09

ก็ประเทศนี้เล่น Line บนระบบปฎิบัติการ ISO ไง เซฟเวอร์ที่ จังหวัดหาดใหญ่ ประเทศซิดนี้ย์ ที่มีผู้ใช่บริการ ห้าหมื่น สามแสน คนมันจะรับยังไงไหว

มันต้องมีการป้องกันความมั่นคงขอแอฟริเคชั่นนอกเหนือคอ นก รีต สิ

ครับ ผมเข้าใจ 3 ครั้ง ครับ

:D

#24 suwadee

suwadee

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 15:12

เอานา จิ๊บๆ ของอย่างนี้พูดผิดกันได้

#25 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 15:21

พยายามเข้าใจที่ปูพูดหน่อยนะ อย่าเป็นคนเข้าใจอะไรยากนัก เดี๋ยวเสื้อแดงจะมาว่าโง่ ไม่เห็นฉลาดเท่าเสื้อแดงเลย เสื้อแดงฟังแล้วยังไม่สงสัยสิ่งที่ปูพูดเลย ไม่ทักท้วงหรือถามกลับสักที

#26 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 15:28

*
POPULAR

นานๆมาทีเจอแบบนี้เลยเป็นไงครับ

ปล ลอกเขามานะครับ

#27 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 14 August 2013 - 15:29

ตัดสินใจโพสต์หลังจากพยายามทำความเข้าใจเรื่องความมั่นคงของแอพฯอยู่ครึ่งวัน

มิน่าเด็กมันถึงหาว่าคนแก่ไม่เข้าใจเรื่องเทคโนโลยี <_<

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#28 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 14 August 2013 - 15:30

นานๆมาทีเจอแบบนี้เลยเป็นไงครับ

ปล ลอกเขามานะครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ฮาม๊วกกกกกกกกกกกกกกกกกก

#29 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 15:47

อาจจะตื่นเต้น

ตอบคำถามสด ไม่มีโพย

#30 lionidas

lionidas

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 16:03

Thank you (3 times)
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 14 August 2013 - 16:08

ใครก็ได้ช่วยแปลไทยเป็นไทยที

อีห่านนี่มันพูดแปลว่าไรวะครับ :blink:

ดิทเพิ่มรูป

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 14 August 2013 - 16:15.

gladiator 1.jpg

#32 Ballbk

Ballbk

Posted 14 August 2013 - 16:12

พูดห่ะไรของมันวะ ไม่เห็นจะเข้าใจเลย งงว่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#33 awhile

awhile

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 16:18

ขนาดอ่านยัง งง

คนฟังสด จะงงไหมเนี่ย

#34 idecon

idecon

Posted 14 August 2013 - 16:59

ถ้าโจรก่อการร้ายแถวชายแดนใช้ line ในการวางแผน
เม รึงจะกล้าโผล่หัวไปจับมั๊ย ไอ้ตะกวด
แม่มเก่งแต่กับคนทำมาหากิน
โจร ผู้ร้าย เม รึงไม่กล้าหือ
เปลืองข้าวปนมอดเจงๆ

#35 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 17:20

software development life cycle ที่ผมเคยเรียนมาจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป เมื่อมีศัพท์ใหม่ "ความมั่นคงทางด้านแอพพลิเคชั่น"

หมายถึง โปรแกรมที่ทำออกมาแล้ว ชีวิตของโปรแกรมไม่มั่นคง ใช้ได้ประเดี๋ยวเดียว เมื่อความต้องการของผู้ใช้เปลี่ยนไป โปรแกรมก็ล้าหลัง

จะพัฒนาเพิ่มเติมก็ไม่สะดวกเท่าออกแบบใหม่ทั้งหมด โปรแกรมนั้นเลยถูกโละทิ้ง

อ้าว ไม่ใช่เหรอ :lol:

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 14 August 2013 - 17:26

software development life cycle ที่ผมเคยเรียนมาจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป เมื่อมีศัพท์ใหม่ "ความมั่นคงทางด้านแอพพลิเคชั่น"

หมายถึง โปรแกรมที่ทำออกมาแล้ว ชีวิตของโปรแกรมไม่มั่นคง ใช้ได้ประเดี๋ยวเดียว เมื่อความต้องการของผู้ใช้เปลี่ยนไป โปรแกรมก็ล้าหลัง

จะพัฒนาเพิ่มเติมก็ไม่สะดวกเท่าออกแบบใหม่ทั้งหมด โปรแกรมนั้นเลยถูกโละทิ้ง

อ้าว ไม่ใช่เหรอ :lol:

^

^

มะจ้ายยย.. ^_^

โปดฟังอีกคั้งหนึ่ง

gladiator 1.jpg

#37 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 14 August 2013 - 17:29

คำตอบอะไรครับเนี่ย??

/人? ‿‿ ?人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#38 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 17:31

ดีเลยครับ มาติดคุกร่วมกัน

:lol:

ปล. ต้องการแนวร่วมติดคุกครับ

ปล2. จะมีใครใจดีส่งข้าวผัดโอเลี้ยงให้บ้างไหมเน้อ

คงไม่ได้ส่งข้าวผัดโอเลี้ยงให้ค่ะ

คงติดคุกไปด้วยกัน 555

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#39 porr_psl

porr_psl

น้องใหม่

Posted 14 August 2013 - 17:35

ความมั่นคงของแอพลิเคชั่น = The stability of an application.  :

by Google translate

นายกฯ เค้ากลัวนักข่าวไม่เข้าใจ เลยต้องแปลเป็นไทย ขออภัยถ้าภาษาไม่แข็งแรงงงงง

:::今日は今日、明日は明日:::

#40 anntracite

anntracite

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 18:33

ไม่เข้าใจจริงๆนะ ให้ตายเหอะ

ยอมรับตัวเองไม่ได้เลย เมื่อคิดว่า เอ๊ะ นี่เราโง่กว่าปูเหรอ :(

#41 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 14 August 2013 - 19:53

ไม่ได้เหมาลำ ไปเมืองนอกไม่กี่วัน

หลุดโลกไปแล้ว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#42 Robin

Robin

ขาประจำ

Posted 14 August 2013 - 19:57

มันพูดน่ะมันรู้มั้ย แอพริเคชั่น คือ อะไร?????? :D

#43 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

Posted 15 August 2013 - 01:17

ขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค[/size]ปูให้สัมภาษณ์เรื่องไลน์ "ไม่ดูความมั่นคงของเเอพพลิเคชั[/size]่น" [/size]รับชม คลิปทาง youtube ได้ที่ [/size]

http://youtu.be/DipP9LjpOCQ"อ๋อ อันนี้ต้องเรียนว่า เพิ่งได้รับทราบมาเหมือนกัน รายละเอียดยังไม่ทราบชัดเจน เเต่ว่า ก็เรียนว่า เจตนารมณ์ยืนยันในเรื่องของสิทธิเสรีภาพนะคะ ก็พึงกระทำ ได้นะคะ
13 ส.ค. 56 ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีไทยคนที่ 28 รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม[/size]

ขอโทษนะครับท่านนายกฯ มึ_งพูดเฟี้ยอะไรของมึ_งว่ะเนี่ย

Gu ฟังไม่รู้เรื่องเลย eเวร เอ้ย..

ควายแดงมันหลับหูหลับตาเลียมึ_งไปได้ยังไงว่ะ ทุเรศยิปหาย

#44 zombie

zombie

น้องใหม่

Posted 15 August 2013 - 08:34

" ไม่ดูความมั่นคงทางด้านตัวเเอพพลิเคชั่น "   5555   :D  :D  :D 

#45 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 15 August 2013 - 08:50

เหอๆๆ...ถึงจะแปลไม่ออก...

แต่ก็เชื่อ และมั่นใจว่า...

การ์ตูนฝรั่ง "ข่าวในอนาคต" อันนี้

ต้องเกี่ยวกับกระทู้แน่ๆ...ขอแป่ะประกอบไว้แล๊ะกัน...

เผื่อ จะมีใครอนุเคราะห์ แปลให้ฟัง... ;)  

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users