Jump to content

- - - - -

"มัลลิกา" ลั่นไม่กลัว!! "ธาริต" รับคดีพิเศษตัดต่อภาพนายก - สวนกลับ "โอ๊ค" ทำไมทำได้

• Please log in to reply
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:18

"มัลลิกา" ไร้กังวลกรณี DSI จ่อเอาผิดคดีโพสต์ รูปตัดต่อ "ยิ่งลักษณ์" ยืนคู่ป้าย “เสือ-สิงห์-กระทิง” -ตอกกลับ "ธาริต" 2 มาตรฐาน ปล่อย "โอ๊ค" ตัดต่อภาพ ห้ามตะโกนในโรงหนัง กลับไม่ดำเนินคดี

วันนี้ (14 ก.ค.) น.ส.มัลลิกา บุญมีตระกูล รองโฆษกพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวถึงกรณีที่กรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) รับสอบกรณีการโพสรูปภาพ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกฯ ยืนคู่กับป้ายอุทยานแห่งชาติกุยบุรี ที่มีภาพปรากฏในเฟซบุ๊ก และทวิตเตอร์ของตนมีคำว่าเสือ สิงห์ กระทิง ตามที่คนเสื้อแดงร้องเรียนเป็นคดีพิเศษนั้น ว่า ตนไม่รู้สึกกังวลในกรณีนี้ เพราะตนไม่ได้ทำอะไรผิด ภาพที่เอามาโพสตนไม่ได้ตัดต่อขึ้นมาเอง มีการโพสและแชร์จากในเฟซบุ๊กคนอื่น ซึ่งพอเราทราบว่าเป็นรูปที่ตัดต่อขึ้นมาเราก็ได้มีการขอโทษ และนำภาพจริงมาเปรียบเทียบกับภาพตัดต่อเพื่อไม่ให้ประชาชนเข้าใจผิด แต่การที่นายธาริตบอกว่าได้สั่งการให้คดีดังกล่าวเป็นคดีพิเศษทันทีเนื่องจากเป็นความผิดตาม พ.ร.บ.แนบท้ายการสอบสวนคดีพิเศษนั้น จึงอยากถามว่า การที่นายธาริตบอกรับคดีดังกล่าวเป็นคดีพิเศษนั้น ต้องผ่านคณะกรรมการคดีพิเศษว่าควรรับหรือไม่ เพราะแม้นายธาริตจะเป็นเลขาธิการคณะกรรมการคดีพิเศษ แต่ก็ไม่มีสิทธิ์ที่จะตัดสินใจรับคดีพิเศษ โดยไม่ผ่านการพิจารณาของคณะกรรมการคดีพิเศษ เพราะถือเป็นความผิด และหากผ่านการพิจารณาของคณะกรรมาธิการคดีพิเศษแล้ว ตนก็อยากทราบเหตุผลที่รับคดีดังกล่าวเป็นคดีพิเศษ

“หากคณะกรรมการคดีพิเศษพิจารณาแล้วรับเป็นคดีพิเศษ ดิฉันก็จะใช้คดีนี้เป็นหอกแทงกลับไปยังนายธาริตเอง เพราะการกระทำของดิฉันในเรื่องนี้ เทียบเคียงได้กับกรณีของการโพสรูปตัดต่อของนายพานทองแท้ ชินวัตร ที่โพสต์รูปการจัดทอล์คโชว์ของพรรคประชาธิปัตย์ ที่มีการตัดต่อพื้นหลังจากคำว่ากรรเชียงปู เป็นคำว่าห้ามตะโกนในโรงหนังห้ามใช้เสียงในระบบรัฐสภา ซึ่งเป็นการกระทำลักษณะเดียวกัน เพราะทำให้พรรคประชาธิปัตย์เสื่อมเสีย ดังนั้นหากกรณีนี้มีความผิดมีโทษรุนแรง นายธาริตก็ต้องดำเนินการกับนายพานทองแท้ด้วย หากไม่ดำเนินการก็จะเป็นการกระทำสองมาตรฐาน” น.ส.มัลลิกากล่าว

*************************************************************************************************
เจ๊ติ่งสู้ๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :)

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#2 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:24

ธาริตนี่ลิ้นกระดาษทรายจริงๆ น่าเอาไปเลี้ยงเฝ้าบ้าน

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#3 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:26

ธาริตนี่ลิ้นกระดาษทรายจริงๆ น่าเอาไปเลี้ยงเฝ้าบ้าน

ส่งไป "ท่าแร่" เหมาะกว่า  <_<

#4 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:27

เป็นข้าราชการที่ดีไม่ได้ แต่เป็นสุนัขรับใช้ได้ดีมาก

#5 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:31

อนาคตตายไม่สวยหมอนี่

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:35

คุณติ่ง สู้ๆ ครับ ไอ้ริดสีดวง มันทำคะแนนเพื่อเรียกตังค์จากไอ้แม้ว เก็บไว้ใช้ตอนไม่มีแผ่นดินจะอยู่ เพราะต้องหนีคุก

#7 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:40

เดี่ยวริดสี ก็จะบอกว่า กรณี โอ๊ค ไม่มีใครมาฟ้อง!!!

#8 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:55

ยังไม่เห็น ไอ่นี่เลย มโนไปเองแท้ๆ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:57

มันก็ไม่ใช่ตัดต่อแบบลามกหยาบโลน หรือใส่ร้ายป้ายสีอะไรเลยนี่ครับ

จะเวอร์ไปมั้ย  ทุกวันนี้ผมไม่ใช่เสื้อแดง แค่หายใจต้องผิดด้วยไหม

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 16 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:29.

gladiator 1.jpg

#10 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:13

อนาคตตายไม่สวยหมอนี่

แล้วมันใกล้ตาย เอ๊ย ใกล้เกษียรยังคะ ไอ้เหียกเนี่ยะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#11 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:17

มันก็ไม่มช่ตัดต่อแบบลามกหยาบโลน หรือใส่ร้ายป้ายสีอะไรเลยนี่ครับ

จะเวอร์ไปมั้ย  ทุกวันนี้ ผมไม่ใช่เสื้อแดงแค่หายใจต้องผิดด้วยไหม

หายใจได้ค่ะ แต่มันอาจจะออกกฏหมายมาบังคับให้ต้องซื้ออากาศของพวกมันค่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#12 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:32

ด่าคนอื่น ว่าควาย ว่าแรด มันไม่ได้ผิดกฏหมายนี่

เรื่องคุณติ่งนี่ (รวมถึงปชป.คนอื่นๆด้วย) ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้เบาๆเรื่องความแรงลงบ้างนะ อย่างการโพสด่ายิ่งลักษณ์บ่อยๆนี่มันทำให้ภาพของงปชป.ออกมมาแง่ลบนะครับ จริงอยู่ว่าเป็นพื้นที่ส่วนตัว แต่โซเชียลเน็ทเวิร์คมันเป็นส่วนตัวจริงๆหรือ คนอื่นเค้าจะมองว่าเป็นเรื่องส่วนตัวไหมครับ

คือถ้าโพสว่าให้ยิ่งลักษณ์ในเรื่องที่มันเกี่ยวกับการเมืองอย่าง หนีสภา งี้มันโอเคนะครับ แต่โพสด่ายิ่งลักษณ์(แม้จะอ้อมๆไม่ได้พูดตรงๆ) อย่าง แรด นี่มันก็เกินไปนะ แม้ว่าบริบทมันจะมาจากเรื่องหนีสภา แต่ในสายตาคนนอกเขาไม่มองอย่างนั้นไงครับ มันจะกลายเป็นว่าภาพแง่ลบย้อนเข้าหาปชป.เสียเอง ก็น่าจะเห็นนะครับ ว่าเวลาเค้าสำรวจโพล ผลมันก็ออกมาว่าปชช.พอใจยิ่งลักษณ์ที่นิ่งไม่โต้ตอบใคร ดังนั้นยิ่งคุณติ่งไปกระแนะกระแหนยิ่งลักษณ์ ภาพมันยิ่งออกมาว่าปชป.ชอบหาเรื่อง ส่วนยิ่งลักษณ์ใจเย็นไม่โต้ตอบ คือคุณติ่งไม่ต้องกลัวหรอกครับว่าถ้าคุณติ่งไม่โพสว่าให้ยิ่งลักษณ์แล้วจะไม่มีใครทำ คนที่ทำมีเป็นพันเป็นหมื่นอยู่แล้วครับ ปล่อยให้คนอื่นโพสดีกว่าครับ หรือถ้าทนไม่ไหวอยากจะโพสด่าจริงๆก็สร้างเพจใหม่ใช้ชื่ออื่นก็ได้ครับ

#13 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:00

เจ๊มัลลิกาลืมไปหรือเปล่าครับ

เจ๊เป็นแค่คนธรรมดา ส่วนโอ๊คอ๊าคเค้าเป็นลูกในไส้ของท่านผู้นำนะครับ

ต่อให้ลูกท่านผู้นำเฮียยังไง ก็สามารถทำได้ครับ DSIเค้าไม่จับหรอกครับ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#14 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:27

ด่าคนอื่น ว่าควาย ว่าแรด มันไม่ได้ผิดกฏหมายนี่

เรื่องคุณติ่งนี่ (รวมถึงปชป.คนอื่นๆด้วย) ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้เบาๆเรื่องความแรงลงบ้างนะ อย่างการโพสด่ายิ่งลักษณ์บ่อยๆนี่มันทำให้ภาพของงปชป.ออกมมาแง่ลบนะครับ จริงอยู่ว่าเป็นพื้นที่ส่วนตัว แต่โซเชียลเน็ทเวิร์คมันเป็นส่วนตัวจริงๆหรือ คนอื่นเค้าจะมองว่าเป็นเรื่องส่วนตัวไหมครับ

คือถ้าโพสว่าให้ยิ่งลักษณ์ในเรื่องที่มันเกี่ยวกับการเมืองอย่าง หนีสภา งี้มันโอเคนะครับ แต่โพสด่ายิ่งลักษณ์(แม้จะอ้อมๆไม่ได้พูดตรงๆ) อย่าง แรด นี่มันก็เกินไปนะ แม้ว่าบริบทมันจะมาจากเรื่องหนีสภา แต่ในสายตาคนนอกเขาไม่มองอย่างนั้นไงครับ มันจะกลายเป็นว่าภาพแง่ลบย้อนเข้าหาปชป.เสียเอง ก็น่าจะเห็นนะครับ ว่าเวลาเค้าสำรวจโพล ผลมันก็ออกมาว่าปชช.พอใจยิ่งลักษณ์ที่นิ่งไม่โต้ตอบใคร ดังนั้นยิ่งคุณติ่งไปกระแนะกระแหนยิ่งลักษณ์ ภาพมันยิ่งออกมาว่าปชป.ชอบหาเรื่อง ส่วนยิ่งลักษณ์ใจเย็นไม่โต้ตอบ คือคุณติ่งไม่ต้องกลัวหรอกครับว่าถ้าคุณติ่งไม่โพสว่าให้ยิ่งลักษณ์แล้วจะไม่มีใครทำ คนที่ทำมีเป็นพันเป็นหมื่นอยู่แล้วครับ ปล่อยให้คนอื่นโพสดีกว่าครับ หรือถ้าทนไม่ไหวอยากจะโพสด่าจริงๆก็สร้างเพจใหม่ใช้ชื่ออื่นก็ได้ครับ

เห็นด้วยครับ

#15 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:38

อยากจะถามดังๆ ไปยังนายทาลิด ว่า 

"ดีเอสไอ มันมีมาตรฐาน กำหนดการรับคดีเป็น "คดีพิเศษ" อย่างไรครับ ว่า คดีไหน ถึง "พิเศษ" แล้วคดีไหน "ไม่พิเศษ" แล้ว "พิเศษ" ที่ว่ามัน "พิเศษ" อย่างไร?

หรือว่านึกอยากจะรับคดีไหนก็รับไปทำหมด โดยเรียกว่าเป็นคดีพิเศษ ไปหมด"

หรือคดีพิเศษนี่หมายถึง คดีทีรับทำเพราะกระทบกระเทือนต่อพวกพ้อง เจ้านาย หรือสามารถจะเอามาโจมตีกล่าวหาฝ่ายตรงข้ามได้ จึงเรียกว่า "คดีพิเศษ"

อยากทราบมาตรฐานของ ดีเอสไอ ครับ

เพราะอย่างมาก คดีนี้มันก็เป็นแค่คดี หมิ่นประมาท ธรรมดา ซึ่ง คนเืสื้อแดงก็ไม่มีสิทธิ์ร้องเดียวซ้ำ ต้องให้เจ้าตัวมาฟ้องเองด้วยนะครับ

อะไรคือความพิเศษของคดีนี้ครับ?

-_-

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#16 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:54

มันก็ไม่มช่ตัดต่อแบบลามกหยาบโลน หรือใส่ร้ายป้ายสีอะไรเลยนี่ครับ

จะเวอร์ไปมั้ย  ทุกวันนี้ ผมไม่ใช่เสื้อแดงแค่หายใจต้องผิดด้วยไหม

ผิดครับ ... การหายใจของคนไทย เป็นต้นทางสู่ภัยความมั่นคงของรัฐบาล

ยกเว้นกาสร หายใจได้ปกติ เพราะกาสรเชื่อทุกอย่างที่รัฐบาลอยากให้เชื่อ โดยไม่มีข้อสงสัย -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#17 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:00

อยากจะถามดังๆ ไปยังนายทาลิด ว่า 

"ดีเอสไอ มันมีมาตรฐาน กำหนดการรับคดีเป็น "คดีพิเศษ" อย่างไรครับ ว่า คดีไหน ถึง "พิเศษ" แล้วคดีไหน "ไม่พิเศษ" แล้ว "พิเศษ" ที่ว่ามัน "พิเศษ" อย่างไร?

หรือว่านึกอยากจะรับคดีไหนก็รับไปทำหมด โดยเรียกว่าเป็นคดีพิเศษ ไปหมด"

หรือคดีพิเศษนี่หมายถึง คดีทีรับทำเพราะกระทบกระเทือนต่อพวกพ้อง เจ้านาย หรือสามารถจะเอามาโจมตีกล่าวหาฝ่ายตรงข้ามได้ จึงเรียกว่า "คดีพิเศษ"

อยากทราบมาตรฐานของ ดีเอสไอ ครับ

เพราะอย่างมาก คดีนี้มันก็เป็นแค่คดี หมิ่นประมาท ธรรมดา ซึ่ง คนเืสื้อแดงก็ไม่มีสิทธิ์ร้องเดียวซ้ำ ต้องให้เจ้าตัวมาฟ้องเองด้วยนะครับ

อะไรคือความพิเศษของคดีนี้ครับ?

-_-

เพิ่มลูกชิ้นครับ :D :D   :D

คดีหมิ่นประมาทธรรมดาเจ้าตัวจะไปฟ้องสน.ไหนก็ได้ครับ แต่ไอ้ริดสีดวงกลัวไม่ได้เลียหอยเน่า เลยต้องเพิ่มลูกชิ้นครับเจ้านาย ยย ย..

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#18 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:05

แล้วทำไมเรื่องนี้ไม่เป็นคดีพิเศษ(วะ)ครับ...

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#19 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:10

แล้วทำไมเรื่องนี้ไม่เป็นคดีพิเศษ(วะ)ครับ...

บกพร่องโดยสุจริตครับ อดีตผู้นำ ประธานรัฐสภา เอี้ย อ่า อะไรที่มีตำแหน่งทางการเมืองทำผิดใช้คำนี้ได้หมดครับ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#20 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:12

-_-

คดีหมิ่นประมาทธรรมดาเจ้าตัวจะไปฟ้องสน.ไหนก็ได้ครับ แต่ไอ้ริดสีดวงกลัวไม่ได้เลียหอยเน่า เลยต้องเพิ่มลูกชิ้นครับเจ้านาย ยย ย..

บรื๊ออออออออ....สยองกับคำว่า... เลียหอยเน่า    :o จังเยย  

น่าคิดนะครับ เด๋วนี้ทำไมเขาถึงมา เล่าหอยเนีย กันจุงเบย

ปรอท เป็นศพ

ชูวิทย์ น้ำกา ม 

มีวันนี้เพราะพี่ให้

แก้มยุ้ยตาวาว

เด็จพี่พร้อมซอง

โจรขโมยวิทยุ

เต้น ลูกแม่ดีเด่

ตู่ คางคกไม่มีโอกาสขึ้นวอ

นพเหล่

สันด รานธาริด

ฯลฯ

เลียหอยเน่า  :o

#21 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:17

แล้วศาลท่านจะพิจารณายังไง ไม่มีเหตุจูงใจอะไรให้คนกลายเป็นแรดได้ ยกฟ้อง!! ^^

#22 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:23

ว่าแต่ คดี กะหรี่ขายชาติ  กับ ชัยราชวัตร

ถึงไหนแล้ว่ะครับ เมื่อไรจะสืบพยานๆ

#23 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:33

ผมว่าไม่เกี่ยวนะ   ปชป. อยู่เฉยๆ  คนที่ไม่ชอบ  ก็หาเรื่องตำหนิ ปชป. เป็นประจำอยู่แล้ว   ตรงข้ามหากไม่มีใครด่ายิ่งลักษณ์เสียบ้าง

ขาประจำ ปชป. นั่นแหละจะหงุดหงิด  กลายเป็นว่าปชป. ไม่เอาไหน  ทำเป็นเฉย    ตรรกะเดียวกันนี้ ฝ่ายตรงกันข้ามก็เช่นกันครับ

ต่อให้คุณขุดคุ้ย ความเลว ความชั่ว ของยิ่งลักษณ์  ทักษิณ พรรคเพื่อไทย ตลอดจนสาวกฯ แดงทั้งแกนนำและรากหญ้าทั้งหลาย

ไม่ว่ามันจะเป็นความจริงขนาดไหน  พวกเขาจะไม่มีวันเชื่อในสิ่งที่คุณพูดเด็ดขาด และกลายเป็นว่าเค้าไม่พอใจคุณเพราะคุณไป

พูดความจริงนี่แหละ

#24 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:41

มีราคารึป่าว
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#25 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:32

ผมว่าไม่เกี่ยวนะ ปชป. อยู่เฉยๆ คนที่ไม่ชอบ ก็หาเรื่องตำหนิ ปชป. เป็นประจำอยู่แล้ว ตรงข้ามหากไม่มีใครด่ายิ่งลักษณ์เสียบ้าง
ขาประจำ ปชป. นั่นแหละจะหงุดหงิด กลายเป็นว่าปชป. ไม่เอาไหน ทำเป็นเฉย ตรรกะเดียวกันนี้ ฝ่ายตรงกันข้ามก็เช่นกันครับ
ต่อให้คุณขุดคุ้ย ความเลว ความชั่ว ของยิ่งลักษณ์ ทักษิณ พรรคเพื่อไทย ตลอดจนสาวกฯ แดงทั้งแกนนำและรากหญ้าทั้งหลาย
ไม่ว่ามันจะเป็นความจริงขนาดไหน พวกเขาจะไม่มีวันเชื่อในสิ่งที่คุณพูดเด็ดขาด และกลายเป็นว่าเค้าไม่พอใจคุณเพราะคุณไป
พูดความจริงนี่แหละ
1. ด่ายิ่งลักษณ์ได้ครับ ถ้ามันเกี่ยวกับเรื่องของการทำงาน อย่างว.5 4ssนี่ก็ยังได้นะ คือมันต้องมีแทคติกในการด่าครับ ไม่ใช่หลับหูหลับตาด่าอย่างเดียว คือเรื่องส่วนตัวนี่ก็ไม่ควรเอามาเล่นแล้วนะครับ ยิ่งด่ามั่วๆเอามันส์นี่ยิ่งไม่ควรเลยครับ อย่างด่าว่า ควาย แรด นี่มันไม่เมคเซนส์เลยครับ การด่าแบบนี้ไม่ทำให้ยิ่งลักษณ์เสียหายครับ คนเสียคือปชป.ซะเอง

2. ความน่าเชื่อถือของคุณติ่งจะหายไป ทุกวันนี้เวลาคุณติ่งออกมานั่งแถลง คนทั่วไปเขาเห็นแล้วเขาไม่เชื่อถือครับ ก็อยู่เฉยๆคุณติ่งก็ด่ายิ่งลักษณ์ด่ารบ.ทุกวันอยู่แล้ว ลองนึกภาพแบบนี้ครับ นายA ด่ารบ.ทุกวัน ด่าเป็นควาย เป็นสัตว์ พอถึงเวลาแถลงข่าววิจารณ์การทำงานของรบ. คนไม่เชื่อถือกันหรอกครับ แต่ถ้าเป็นนายB ที่ไม่ด่าพร่ำเพรื่อ อาจจะมีชมรบ.บ้างถ้าทำดี พอเวลานายB ออกมาแถลงข่าวว่าให้รบ. อย่างนี้คนเชื่อนะครับ

#26 nnnn43

nnnn43

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:36

ฉายา จิ้งจกเปลียนสี ได้มาด้วยฝีมือแท้ๆๆ :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#27 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:41

อย่าไปกลัวครับ กรณีนี้ผมว่าไอ้ริดสีดวง ไม่กล้าฟ้องหรอกครับ ถ้ามันฟ้อง ก็ฟ้องกลับเลย มีตรงไหนที่ทำให้ชาติเสียหายบ้าง 

#28 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:48

ฉายา จิ้งจกเปลียนสี ได้มาด้วยฝีมือแท้ๆๆ :lol:

เห็นในเฟซบุ้คหมอวรงค์ บ้านธาริตซี่หลังโคตรใหญ่เลยครับ ไม่รู้ว่าบ้านนี่ได้มาเพราะฝีมือด้วยรึเปล่า :lol:

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:53

เห็นในเฟซบุ้คหมอวรงค์ บ้านธาริตซี่หลังโคตรใหญ่เลยครับ ไม่รู้ว่าบ้านนี่ได้มาเพราะฝีมือด้วยรึเปล่า :lol:

เมียรับสินบนใต้โต๊ะ ผัวเมียช่วยกันทำมาหากินขนาดนี้ บ้านหลังเล็กก็เรื่องแปลกแล้วครับ

#30 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:01

ผมคิดอย่างนี้จริงๆนะครับ ถ้าแค่นี้มันยังจะเล่นงานเอาให้เป็นความผิดให้ได้ ผมว่าอีกกน่อยใครไปประท้วงแล้วถือป้ายด่ายิ่งลักษณ์นี่ dsi จับติดคุกแน่ๆ

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:31

หายใจได้ค่ะ แต่มันอาจจะออกกฏหมายมาบังคับให้ต้องซื้ออากาศของพวกมันค่ะ

ผิดครับ ... การหายใจของคนไทย เป็นต้นทางสู่ภัยความมั่นคงของรัฐบาล

ยกเว้นกาสร หายใจได้ปกติ เพราะกาสรเชื่อทุกอย่างที่รัฐบาลอยากให้เชื่อ โดยไม่มีข้อสงสัย -_-

เล่นเอาสะอึกเรย ^_^ 

gladiator 1.jpg

#32 butadad

butadad

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:37

-_-

เบื่อพวกสลิ่มไร้สาระ  พิเศษ คือ  บะหมี่สองก้อนต่างหากอยู่ท้องกว่าเฟ้ย  จุกเลยดิ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน