Jump to content

- - - - -

รัฐบาลนี่บริหารประเทศได้ ดี ข้าวของราคาไม่แพง สมควรยกย่องครับ

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:24

รัฐบาลนี่บริหารประเทศได้ ดี ข้าวของราคาไม่แพง สมควรยกย่องครับ ใช่ไหมครับ 

http://pantip.com/topic/30855311

" ผมอยากรู้ครับ
น้ำมันแพง แก๊ชแพง ก๊าชแพง 
ยังไงมันก็ต้องแพงขึ้นอยู่แล้ว
ทำให้กระทบต้นทุน มันก็แน่อยู่แล้ว
แต่ตอนนี้อะไรหรือที่คุณคิดว่าแพง
ของกิน ของใช้ 
ข้าวผมก็กิน 35 ตั้งแต่ยุคสวาปาล์ม
ค่ารถตู้ผมก็นั่ง 25 บาท มาจะ10 ปีแล้ว
สบู่ ยาสีฟัน ยาสระผม อาจมีขึ้นบ้างพอสมเหตุสมผล
ส่วนมากจะซื้อในห้างเพราะถูกกว่า
ผักผมก็ซ้ือ 3กำ 10 มาหลายปี แต่บางอย่างอาจแพงตามฤดูกาล ผมอยากฟังความคิดเห็นครับ ขอบคุณครับ "

by มรกตนคร 

"มันอยู่ที่ว่า ของมันแพงตอนพรรคไหนเป็นรัฐบาล แล้วคนวิจารณ์เป็นคนของฝั่งไหน

ถ้าสมัยปชป ของแพงก็บอก บริหารประเทศยังไงวะ ของแพง ลาออกไปซะไป

ถ้าสมัยยิ่งลักษ์ ของแพง ก็จะบอกว่า มันเป็นไปตามกลไกตลาดโลก, ใครไม่มีปัญญาซื้อก็อดตายไปซะ , แหม บินไปต่างประเทศได้ ไข่ฟองละสี่ห้า บาททำเป็นบ่น ,อะไรว้า ค่าแรงตั้งสามร้อยต่อวัน ไข่ฟองสี่ห้าบาทไม่มีปัญญาซื้อ ,อะไรวะ ตั๋วหนังใบละร้อยสองร้อย ซื้อไม่บ่น ไข่ฟองละสี่ห้าบาท ทำเป็นบ่น"

by ดำดง 

อ่านต่อได้ที่ http://pantip.com/topic/30855311

บางที่ก็งง กับพวกคลั่งสลิ่ม เห็นอะไรไม่ถูกใจตัวเอง ก็บอกว่า คนอื่นเป็นสลิ่ม

เห็นใครด่า ฝ่ายตัวเองก็บอกว่า เป็นสลิ่ม

คือผมไม่เข้าใจว่า

การ ด่าคนที่เรารัก ที่ทำผิด มันยากหรือครับ  เห็นหลายคนเป็น ยิ่งไอดีของคนอวยฝ่ายรัฐในบอร์ดนี้

หลายๆ ครั้งที่ผมสังเกต ก็เป็นแบบ ข้าทำผิดได้ เอ็ง ทำไม่ได้ 

คือ ทำไม ไม่ค่อยเห็นคนที่ให้เหตุและผล ผิดถูก ยังไง มันก็มีเหตุผลลองรับ

ไม่ใช่ อคติในใจว่า นี่พวกตูนะ คืออ่านความเห็นบางคนแล้วมันได้อารมณ์นี้เลย

เหมือนคำที่บอกว่า   พ่อแม่รังแกฉัน ใช่ไหมครับ น่าจะความหมายใกล้เคียงกัน

ปล ผมลองอ่านๆ แล้วลองพิจารณแต่ล่ะความเห็น ความเห็นที่ออกแนวไม่สร้างสรรค์ หรือเหตุผลรองรับไม่ค่อยมี  รู้สึกจะมาจากไอดีที่ดูแล้วเชียร์ รัฐชุดนี้เป็นส่วนใหญ่ (ไม่รวมพวกประชด ในการตอบโต้นะ คนพวกนี้นะ)

อีกอย่างเหมือน tag จะไปกลุ่มผู้ทำอาหารด้วย ทำให้เห็นภาพจริงๆ เพราะเป็นผู้ที่อยู่ในแวดวงโดยตรง 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#2 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:58

เรื่องของแพงยังต้องดูกันอีกต่อไป แต่มีแนวโน้มว่าแพงขึ้นอีกแน่ๆคับ ภาษี ค่าไฟฟ้า ค่าประปา ฯลฯ ถ้าเงินในคลังร่อยหรอแถมกู้ยืมอีกรับรองต้องเจอแน่คับ และถ้ารํฐบาลชุดนี้แก้ปัญหาปากท้องของประชาชนไม่ได้ละก็ ผมว่าสมัยหน้ามีเปลี่ยนคับ เพราะผมว่าเรื่องหลักๆที่ชาวบ้านต้องการจริงๆคือเรื่องของปากท้องคับ ปล.แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

#3 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:03

*
POPULAR

บางที อ่านแล้ว ก็ ตลกดี เบา ๆ สมองดี

คิดได้ แบบนี้ ก็ดีแล้ว ครับ ไม่งั้นเครียด

จริงของเขา คนเงินเดือน 1 หมื่น ขึ้นไป ของขึ้นนิดหน่อย 10-20 %

จะเป็นไรไป ที่ค่าเที่ยว ค่าดูหนัง แพง ๆ ไม่เห็นบ่น

ก็ถูก ของเขา

แต่ไม่ถูก สำหรับผม

คนที่ได้ เงินเดือน ไม่ถึงหมื่น

มีพ่อแม่ ต้องรับผิดชอบ

ไม่เคยเที่ยว(แบบเสียตังค์) ไม่เคยไปดูหนัง ในโรง

ไม่เคย เยื้องกราย ไปที่อโคจร

เพราะไม่มีตังค์ ไปเลย

จะนั่งรถเมล์ ยังรอ รถฟรี ถ้าไม่ไกล จักรยาน คู่ใจ อย่างเดียว (ชื่อเจ้า holy2)

ตัดผม ตัดที่ โรงเรียนฝึกอาชีพ ตัดทรงนักเรียนด้วย ประหยัด ยาสระผม

วัน ๆ แทบไม่ใช้จ่าย อะไร

ใช้เนต ใช้คอม ของที่ทำงานตลอด เลย 16.50 พวกท่านสมาชิก จะไม่เห็นผม แน่นอน

เพราะอยู่บ้าน ผมทำได้ แค่ อ่านหนังสือ ดู บลูสกาย ทางทีวี เท่านั้น

พระเจ้า พ่อแม่ต้องกิน ผมต้องกิน

ค่าอาหารแพงขึ้น ทุกอย่าง 10-20% ผมก็แย่แล้ว เจ้านาย

ไหนจะค่ารักษาพยาบาล ค่ายาประจำตัวแม่อีกอะ (แม่แก่แล้ว ผมก็จะ 40 แล้ว)

ยานี่ขึ้นเยอะ เหมือนกันนะ ทั้ง เซียงเพียวอิ๊ว

ทั้งยาไขมัน เบาหวาน อะ

ไหน จะค่าแก๊ส อีกอะ ที่บ้าน ทำแกงจืด ให้ผมกิน

3 มื้อ รวด อะ ซื้อหมู ต้องซื้อแบบติดมัน อะ

หมู เนื้อ ๆ มันแพง อะ

ผม เวลาได้ไปเที่ยว ข้างนอก ส่วนใหญ่ อะ

จะไป ทางเนต ดูในเนต ก็ชื่นใจ

เวลา นึกอยากเห็น สาว ๆ ก็ดูใน เนต อีกอะ

มีแอบ ไป ตอบคำถาม เด็ก สาว ๆ บ้างนิดหน่อย

(ไม่ได้คิดอะไร แค่พอ ให้ หัวใจ ชุ่มชื่น เก็บงู บนหัว เรียบร้อย หึ หึ)

ไม่ได้ เงินถุง เงินถัง นะเฟ้ย อำมาตย์ จน ๆ สลิ่ม จน ๆ

มันเยอะ ใช่เล่น นะเฟ้ย

เจ้านาย ก็ขึ้น ให้ 500 ทุกวันนี้

ก็กลัว ๆ ตกงาน เหมือนกัน ไม่งั้น ไม่ขยันอ่าน

หนังสือ เขียนโปรแกรม ทุกวัน หรอก

นี่เดี๋ยว ก็จะไปหัดเขียน อีกแล้ว กลับบ้าน ก็อ่านตลอด

คิดว่า ชีวิต การเป็น สลิ่ม มันง่าย นักหรือ ฟะ

ได้แต่บ่น อะ ของแพง

ตู ก็อยาก จะเก็บเงิน ไปซื้อคอม นะเฟ้ย

อยากได้ นานแล้ว core i3 (แบบที่ทำงาน เนี่ย)

แต่ เงินตอนนี้ จะซื้อ tablet 1600  บาท ยังไม่มีปัญญา

ไป แมคโคร ซื้อของ เกินหน่อย แม่ยังสวด ซะ

เอออออ ของแพง ก็บ่นไม่ได้

ตอนนี้ ตู ได้แต่ ภาวนา ให้ไม่ตกงาน นะเฟ้ย

ไม่งั้น ประสาท กินแน่

ตอนนี้ ยังคิดไม่ออก เลย

ว่า ถ้า เกิด ต้องอยู่บ้าน เฉย ๆ นี่

จะเอาอะไรกินเข้าไป

ผัก ก็แพง หมู ก็แพง ไข่ ก็แพง

สงสัย ตู ต้องไป เก็บหญ้ากิน ซะแล้วมั้ง

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#4 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:12

เรื่องของแพงเนี่ยะ ปชป. ควรนำมาเป็นประเด็นให้ต่อเนื่องนะครับ จุดตายรัฐบาลนี้เลยแหละ แพงจริง ๆ อาหารตามสั่งเจ้าประจำ เดิม 30 ในช่วง 3 เดือนที่ผ่านมาขึ้น 35 ตอนนี้ 40 แล้ว ตายแน่ ต่างจังหวัดนะครับนี่

#5 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:25

เรื่องของแพงเนี่ยะ ปชป. ควรนำมาเป็นประเด็นให้ต่อเนื่องนะครับ จุดตายรัฐบาลนี้เลยแหละ แพงจริง ๆ อาหารตามสั่งเจ้าประจำ เดิม 30 ในช่วง 3 เดือนที่ผ่านมาขึ้น 35 ตอนนี้ 40 แล้ว ตายแน่ ต่างจังหวัดนะครับนี่

ผมว่าไม่สมควรอย่างยิ่ง ประเด็นของแพงไม่ทำให้ประเทศเดินไปข้างหน้าได้หรอก
เมื่อแหล่งพลังงานขับเคลื่อนของทุกอุตสาหกรรม มันเพิ่มขึ้น
ราคาสินค้าย่อมปรับตัวตาม ควรไปเล่นที่แหล่งพลังงานมากกว่า

#6 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 08:48

อยู่พรรคเผาไทยมันดีตรงมีทาสที่ซื่อสัตย์คอยให้การสนับสนุนนี่แหละค่ะ

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#7 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:51

ตักเตือนก็แล้ว ต่อว่าก็แล้ว ด่าก็แล้ว

เผาพริกเผาเกลือก็แล้ว

มันยังหน้ามึนอีก สุดตีนจริงรัฐบาลชุดนี้

#8 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:36

ผมเห็นด้วยนะครับ ที่บางอย่างราคาถูกลง อาทิเช่น ยางพารา ทำเอาชาวสวนยางทุกข์ระทมไปตามๆ กัน

• ant likes this

#9 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:48

แพงยังไง ไม่แพงซะหน่อย

แค่ปรับราคาขึ้นนิดเดียว

ตามสั่งหน้าหมู่บ้านเพิ่งขึ้นจาก 35 เป็น 40 มีไข่เพิ่ม 7 บาท ถ้าไข่เจียวเพิ่ม 10 บาท 
อุ๊แม่เจ้า!!! กระเพราหมูไข่เจียว ร้านเล็กๆ *** 50 บาทแล้วเว้ย

วินมอเตอร์ไซค์หน้าหมู่บ้านบอกว่าเดือนหน้าขอขึ้นจาก 15 เป็น 20 นะพี่ ไม่มีจะแดรกแล้ว 

ส่วนวินหน้าปากซอยเรียกเข้ามาหมู่บ้าน ขอขึ้น 20 เป็น 25 หลังสี่ทุ่มเป็น 30 

ไม่แพงเบยยยยย

แค่ปรับราคานิดดดเดียวเอง

ฮืออออ :blink:  :blink:  :blink:

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#10 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:49

บางที อ่านแล้ว ก็ ตลกดี เบา ๆ สมองดี

คิดได้ แบบนี้ ก็ดีแล้ว ครับ ไม่งั้นเครียด

จริงของเขา คนเงินเดือน 1 หมื่น ขึ้นไป ของขึ้นนิดหน่อย 10-20 %

จะเป็นไรไป ที่ค่าเที่ยว ค่าดูหนัง แพง ๆ ไม่เห็นบ่น

ก็ถูก ของเขา

แต่ไม่ถูก สำหรับผม

คนที่ได้ เงินเดือน ไม่ถึงหมื่น

มีพ่อแม่ ต้องรับผิดชอบ

ไม่เคยเที่ยว(แบบเสียตังค์) ไม่เคยไปดูหนัง ในโรง

ไม่เคย เยื้องกราย ไปที่อโคจร

เพราะไม่มีตังค์ ไปเลย

จะนั่งรถเมล์ ยังรอ รถฟรี ถ้าไม่ไกล จักรยาน คู่ใจ อย่างเดียว (ชื่อเจ้า holy2)

ตัดผม ตัดที่ โรงเรียนฝึกอาชีพ ตัดทรงนักเรียนด้วย ประหยัด ยาสระผม

วัน ๆ แทบไม่ใช้จ่าย อะไร

ใช้เนต ใช้คอม ของที่ทำงานตลอด เลย 16.50 พวกท่านสมาชิก จะไม่เห็นผม แน่นอน

เพราะอยู่บ้าน ผมทำได้ แค่ อ่านหนังสือ ดู บลูสกาย ทางทีวี เท่านั้น

พระเจ้า พ่อแม่ต้องกิน ผมต้องกิน

ค่าอาหารแพงขึ้น ทุกอย่าง 10-20% ผมก็แย่แล้ว เจ้านาย

ไหนจะค่ารักษาพยาบาล ค่ายาประจำตัวแม่อีกอะ (แม่แก่แล้ว ผมก็จะ 40 แล้ว)

ยานี่ขึ้นเยอะ เหมือนกันนะ ทั้ง เซียงเพียวอิ๊ว

ทั้งยาไขมัน เบาหวาน อะ

ไหน จะค่าแก๊ส อีกอะ ที่บ้าน ทำแกงจืด ให้ผมกิน

3 มื้อ รวด อะ ซื้อหมู ต้องซื้อแบบติดมัน อะ

หมู เนื้อ ๆ มันแพง อะ

ผม เวลาได้ไปเที่ยว ข้างนอก ส่วนใหญ่ อะ

จะไป ทางเนต ดูในเนต ก็ชื่นใจ

เวลา นึกอยากเห็น สาว ๆ ก็ดูใน เนต อีกอะ

มีแอบ ไป ตอบคำถาม เด็ก สาว ๆ บ้างนิดหน่อย

(ไม่ได้คิดอะไร แค่พอ ให้ หัวใจ ชุ่มชื่น เก็บงู บนหัว เรียบร้อย หึ หึ)

ไม่ได้ เงินถุง เงินถัง นะเฟ้ย อำมาตย์ จน ๆ สลิ่ม จน ๆ

มันเยอะ ใช่เล่น นะเฟ้ย

เจ้านาย ก็ขึ้น ให้ 500 ทุกวันนี้

ก็กลัว ๆ ตกงาน เหมือนกัน ไม่งั้น ไม่ขยันอ่าน

หนังสือ เขียนโปรแกรม ทุกวัน หรอก

นี่เดี๋ยว ก็จะไปหัดเขียน อีกแล้ว กลับบ้าน ก็อ่านตลอด

คิดว่า ชีวิต การเป็น สลิ่ม มันง่าย นักหรือ ฟะ

ได้แต่บ่น อะ ของแพง

ตู ก็อยาก จะเก็บเงิน ไปซื้อคอม นะเฟ้ย

อยากได้ นานแล้ว core i3 (แบบที่ทำงาน เนี่ย)

แต่ เงินตอนนี้ จะซื้อ tablet 1600  บาท ยังไม่มีปัญญา

ไป แมคโคร ซื้อของ เกินหน่อย แม่ยังสวด ซะ

เอออออ ของแพง ก็บ่นไม่ได้

ตอนนี้ ตู ได้แต่ ภาวนา ให้ไม่ตกงาน นะเฟ้ย

ไม่งั้น ประสาท กินแน่

ตอนนี้ ยังคิดไม่ออก เลย

ว่า ถ้า เกิด ต้องอยู่บ้าน เฉย ๆ นี่

จะเอาอะไรกินเข้าไป

ผัก ก็แพง หมู ก็แพง ไข่ ก็แพง

สงสัย ตู ต้องไป เก็บหญ้ากิน ซะแล้วมั้ง

คงต้องรอทักษิณกลับมา คนจน(อย่างพวกคุณ)ก็จะหมดไป เรื่องจริงนะเฟ้ย

Edited by Fah, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:51.

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#11 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:01

อย่าได้ดูถูกความสามารถของฟายแดง ที่กระทั่งช่องทิ้งขยะ

ยังหาไม่เจอ ประชาธิปไตยยังต้องไปคุ้ยขยะ

นาฬิกาเรือนละ 7 หมื่น มันก็บอกว่าไม่แพง ไปเที่ยวเมืองนอก

ไม่มีผลงาน ผลาญไป 300 ล้าน มันก็บอกว่าจิ๊บจ้อย

แล้วของแพงขึ้นนิดหน่อย มันจะบ่นหรอกหรือ? ผมฟันธงครับ

ต่อให้ไข่ขึ้นไปเป็นฟองละ 10 อาหารตามสั่ง จานละ 100

น้ำมันลิตรละ 100 มันก็ไม่บ่น ไม่ด่าหรอกครับ คุณคิดว่าหมูผิดตึก

ใจดี มันจะด่าอีเม้ยหรือครับ ยังอีกนาน ต้องปู 8 ปีนู้นละครับ 

#12 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:26

รัฐบาลก็บริหารได้ดีจริงๆ ครับ บริหารจนทำให้คนไม่กล้าพูดว่าของแพง

#13 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:49

นี่คือพลังของกระชากสินค้าลงมานะคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#14 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:01

ตัวแปรหลักคือ กลุ่มพลังงาน กับ เงินเฟ้อ

เจ้เค้าทำตัวเลขได้ดี

แถมดีขึ้นเรื่อยๆ

จุกกันมั๊ยท่าน

#15 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:05

รถตู้25บาทมาสิบปี 5555 เออ. เขาตั้งเอาฮาอย่าเครียดกันเลย
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#16 ปู ออสการ์

ปู ออสการ์

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:26

เสื้อแดง นี่มัน ชุดวามคิดเดียวกัน ยังกะโคลนนิ่งกันมา

มีหน้าไปด่าคนอื่น ให้ออกจากกะลา

แต่เมื่อเสื้อแดงออกจากรากดำนา ถึงกลับโดนตบเกรียนแตก

สมเพช จริงๆ

:(  :(  :( 

Edited by ปู ออสการ์, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:29.

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด                 จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง       จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอยคอยสร้างสิ่งที่ควร            ไม่เรรวนพะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา      ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 05:56

ไปงานเทกระจาดกันให้แน่น ไปแจกของให้ปตท.กันให้พร้อมหน้า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#18 ryukendo

ryukendo

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:06

การ ด่าคนที่เรารัก ที่ทำผิด มันยากหรือครับ  เห็นหลายคนเป็น ยิ่งไอดีของคนอวยฝ่ายรัฐในบอร์ดนี้

หลายๆ ครั้งที่ผมสังเกต ก็เป็นแบบ ข้าทำผิดได้ เอ็ง ทำไม่ได้ 

ความเห็นส่วนตัวคิดว่า เค้าคงกลัวว่าคนอื่นจะรู้ว่าเค้าโง่ที่เลือกพวกมันเองกับมือมากกว่าการกลัวที่จะด่าพรรคที่ตัวเองรักน่ะครับ :lol:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#19 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:23

ควายไม่มีกินไม่เป็นไรอีปลวกขอโกอินเตอร์เดินสายเมืองนอกลูกเดียว โดยเฉพาะช่วงประชุมสภา  แต่ปากเรียกร้องคนอื่นให้ใช้สภาแทนถนน :angry:

#20 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:46

ใครที่คิดว่าของแพงยุคนี้เป็นเรื่องมายาคติ

ควรไปพบจิตแพทย์ด่วนนะคะ เป็นห่วงนะถึงเตือน !!!

แดงระดับปกติ เค้ายังยอมรับเป็นเสียงเดียวกัน ว่าแพงขึ้นค๊อตๆคะ เมื่อเทียบกับ รบ.ที่แล้ว
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#21 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 07:10

ทุกต้นเดือน จะซื้อของใช้จำเป็น 2ปีก่อน จ่ายประมาณ 1800.- /ตอนนี้ ประมาณ 2200.- 

ก้อว่าไม่เท่าไรนะ แต่ คนเดือนละ 300.- พอสดุดได้นะ

ไม่รู้ว่า 3เดือนนี้ ลุงโสฯ จะออกไปสำรวจตลาดอีกมั่ย...???

#22 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:22

ไปงานเทกระจาดกันให้แน่น ไปแจกของให้ปตท.กันให้พร้อมหน้า

ราคา LPG ในอีก 2 ปีข้างหน้า.GIF

ภาค ปชช.นัดชุมนุนหน้า ปตท.ค้านขึ้นราคาก๊าซหุงต้ม 23 ส.ค.

นายอิฐบูรณ์ อ้นวงษา หัวหน้าศูนย์พิทักษ์สิทธิผู้บริโภค มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค เปิดเผยว่า วันศุกร์ที่ 23 สิงหาคมนี้ มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค ร่วมกับสหภาพแรงงานรัฐวิสาหกิจฯ พร้อมด้วยภาคีเครือข่ายภาคประชาชน จะนัดชุมนุมร่วมกันเป็นครั้งแรก ที่บริเวณด้านหน้าสำนักงานใหญ่ ปตท. เพื่อร่วมแสดงเจตนารมณ์ คัดค้านการปรับขึ้นราคาก๊าซหุงต้มของรัฐบาล
        หลังจากการประเมินพบว่า การปรับขึ้นก๊าซหุงต้มกิโลกรัมละ 50 สตางค์ ต่อเนื่องเป็นระยะเวลา 1 ปี โดยให้มีผลตั้งแต่ 1 กันยายนที่จะถึงนี้ มีประชาชนได้รับผลกระทบเป็นจำนวนมาก เนื่องจากเป็นพลังงานขั้นพื้นฐานในชีวิตประจำวัน และรัฐบาลมีทางเลือกอื่น ในการแก้ปัญหาพลังงานที่ดีกว่าการปรับขึ้นราคาแอลพีจีภาคครัวเรือน
        โดยจะยื่นหนังสือต่อ นายพงษ์ศักดิ์ รักตพงศ์ไพศาล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน เรียกร้องให้รัฐบาลยกเลิกการขึ้นราคาก๊าซหุงต้ม และยกเลิกมติคณะรัฐมนตรีที่เห็นชอบให้กลุ่มปิโตรเคมีใช้แอลพีจีจากโรงแยกก๊าซ ภายในระยะเวลา 7 วัน นับจากวันที่ยื่นหนังสืออย่างเป็นทางการ และหลังจากนั้นอีก 1 สัปดาห์ จะนัดรวมตัวหน้าสำนักงานใหญ่ ปตท.อีกครั้ง เพื่อทวงถามความคำตอบจากรัฐบาล
        นอกจากนี้ ยังเรียกร้องให้ตั้งคณะกรรมการอิสระตรวจสอบต้นทุนราคาแอลพีจี โดยมีตัวแทนภาครัฐภาคเอกชน และตัวแทนภาคประชาชนเข้าร่วมเป็นกรรมการในคณะกรรมการอิสระ ไม่น้อยกว่าครึ่งหนึ่งของคณะกรรมการทั้งหมด พร้อมจัดตั้งคณะกรรมการปฏิรูปพลังงานแห่งชาติขึ้น จากตัวแทนภาคประชาชนและนักวิชาการ โดยให้ขึ้นตรงต่อนายกรัฐมนตรี เพื่อทำหน้าที่เสนอนโยบาย และแผนบริหารกิจการพลังงานของประเทศ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#23 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 22:08

เปรียบเทียบข้อมูลของคุณมนูญ ศิริวรรณด้านบน กับ ของปตท.ด้านล่าง

ราคา LPG ปิโตรเคมี ช่วงระหว่าง ก.ค. - พ.ย. 55

#24 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 05:56

เด่วข้าวของแพง ก็ออกมาแถ

ไม่รักเกษตรกรไทย ให้ลืมตาอ้าปาก บ้างเหรอ เหล่าอัมมาตย์

เกษตรกร CP อ่ะนะ

#25 ant

ant

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:36

ผมเห็นด้วยนะครับ ที่บางอย่างราคาถูกลง อาทิเช่น ยางพารา ทำเอาชาวสวนยางทุกข์ระทมไปตามๆ กัน

โอ้....มุขนี้เล่นเอาสำลักกาแฟเลยครับ คนงานเพิ่งกลับจากสวนยางพอดี เห็นรายได้เขาลดลงผมเองก็ไม่สบายใจนักหรอกครับ ต้องแก้ไขสัดส่วนรายได้ให้เขา 50:50 เพื่อให้เขาอยู่ได้ครับ รายได้พวกเขาอยู่กับยางพาราแค่นั้นเอง

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน