Jump to content

- - - - -

ชวนเขาให้ออกมาข้างถนน พอเขาไม่ออกไปด้วย งอนซะอย่างนั้น ทำอย่างกับว่าเขาออกมาข้างถนนด้วยแล้วจะชนะ เอาอะไรคิด!!!!????

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:17

*
POPULAR

แค่บ่นๆ ถึงพวกขี้งอน เอาแต่ใจตัวเอง ความคิดตัวเอง

ชวนแล้วเขาไม่ออกไป งอน แล้วพาลโทษเขาอีก
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:27

กำลังคิดอยู่ว่า ถ้าแป๊ะมีโอกาสอย่างทักษิน แป๊ะจะเลวได้กี่เท่าของทักษิณ

แต่ถือว่าได้ทำดีในช่วงแรก ก็อโหสิให้ไปที่ชอบๆก็ละกัน

นับแต่นี้ไป มวลชนคนที่มีสติคงเลิกเชื่อคำพูดแป๊ะแล้ว

ตังเองเลิกฟังแป๊ะมานานมากแล้ว

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#3 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:31

ผมเกลียดมันมากเรื่องปิดสนามบิน  :angry:

#4 Assava007

Assava007

น้องเก่า

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:31

ถ้าเสื้อเหลืองเปิดใจให้เป็นกลาง คงจะเห็นเองว่าศัตรูของพวกเราคือใคร

ป.ล....ที่บ้านผมยังมีคนหลับหูหลับตาเชื่อ ASTV อยู่เลย บอกก็ไม่ฟัง  :unsure: 

#5 Fructose

Fructose

น้องเก่า

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:33

ฉลาดเลือกต้องสู้ในห้องแอร์ ผิวไม่เกรียม รออาสาสมัครรักชาติปราศจากเงื่อนไขออกมาสู้ข้างถนน แล้วก็เจียดเวลาซื้อน้ำ ซื้อขนมไปเยี่ยมก็พอ

#6 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:36

รู้สึกเหมือนกะลังเล่นชักกะเย่ออยู่ แล้วมีคนที่กำลังชักกะเย่อคนหนึ่งออกไปนั่งดู โดยที่คนที่ออกไปนั่งดูบอกว่า ถ้าแพ้ถือว่าคนที่ยังชักกะเย่ออยู่ผิด

ตลกดี

#7 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:48

>>> นานาจิตตัง...พี่โฉฯ   ผู้ใหญ่ ๆ  หัวหงอก ด้วยกันแล้ว

ยังยึด..อัตตาคติ..แรงกล้า..มันมีตั้งหลายวิธี  ที่จะร่วมมือกัน

ทำไมเขาไม่ใช้วิธี...คุณตีข้างใน..ผมตีข้างนอก...การจะบีบ

ให้เขาทำในสิ่งที่เราต้องการ  มันก็ไม่ค่อยจะถูกต้องนัก..

ผมก็ไม่ค่อยกล้าวิจารณ์ อะไรมากนัก  ...ผู้ใหญ่ด้วยกันทั้งนั้น

#8 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:51

ไม่งอน ไม่ออก ไม่อยากทำเพื่อชาติ ไม่เป็นไร.. 
แต่หวังว่าแป๊ะคงไม่นั่งหน้าจอ ASS TV เอาแต่ด่าปชป.เหมือนเดิมนะ  :angry:  :angry: 

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#9 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:04

อยากชนะต้องเชื่อแป๊ะคนเดียวครับ ห้ามเชื่ออะไรอย่างอื่น...

แนวทางของแป๊ะถือได้ว่าครอบจักรวาลแล้ว ห้ามเห็นต่างเด็ดขาด...

#10 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:13

ไม่ได้งอนค่ะ แต่เป็นอาการของพวกเอาแต่ใจ อยากได้อะไรก็จะเอาทั้งๆที่รู้ว่ามันผิด

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#11 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:16

อย่าไปซีเรียสครับ คนพวกนี้ แค่เรียกร้องความสนใจไปวัน ๆ เดี๋ยวพอสถานการณ์เข้าทาง มันก็กลับมา เพราะกลัวตกขบวน

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#12 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:22

ผมขอบคุณแป๊ะนะครับ ที่พูดออกมาเสียที ถึงจะแก้ตัวจนลิ้นพันกันทีหลังก็ไม่มีประโยชน์แล้ว

ตอนนี้สาวกแป๊ะมี่ชัยบุรี ด่าไอ้แป๊ะเละเลย เขาว่าเสียแรงศรัทธามานาน มาเก็บจอกันดื้อๆ

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#13 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:29

ผมว่านี่เป็นไม้ตายที่แป๊ะยอมเอามาใช้เพื่อจะได้ไม่ต้องด่าทักษิณอีกต่อไป คงหาทางลงมานานแล้ว แต่สาวกยังมีพอสมควร จะลาไปเฉยๆคนก็รู้หมดว่าของปลอม ต้องทำเนียนๆอ้างมันดื้อๆแบบนี้แหละ โยนผิดให้ปชปซะงั้น

#14 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:53

555 แหมชวน สส.ให้ลาออก ลาออกตอนนี้ก็เข้าทางโจรเลย  โจรหัวเราะขากรรไกรค้างเลย ไม้นี้ต้องเก็บไว้จนถึงที่สุดจริงๆ คิดหรือว่าพวก พท.มันจะกลัวรู้สึกสำนึกถึงความชอบธรรม เรื่องเสื่อมเสียกว่านี้ กฎหมายทำลายนิติรัฐนิติธรรมมันยังกล้าทำ มันจะกลัวอะไรกับ สส.ลาออก เห็นข้อเรียกร้องนี้ของแป๊ะแล้วพาลเชื่อที่คนอื่นๆชอบโพสต์ว่าแป๊ะรับงานเหลี่ยมเลยแหละ

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:05

ถ้าเสื้อเหลืองเปิดใจให้เป็นกลาง คงจะเห็นเองว่าศัตรูของพวกเราคือใคร

ป.ล....ที่บ้านผมยังมีคนหลับหูหลับตาเชื่อ ASTV อยู่เลย บอกก็ไม่ฟัง  :unsure: 

ที่บ้านผม พี่ๆ ผมก็มีหลายคนเลย ที่รักแป๊ะ เกลียดอภิสิทธิ์ แต่พอเลือกตั้ง เลือก ปชป เพราะเกลียด ไอ้แม้วมากที่สุด ผมว่าึถึงจะฟังแป๊ะ ฟังเอเอสทีวี แต่คนที่เป็นพันธมิตรหลายๆ คน ผมว่าไม่โหวตโนตามแป๊ะบอกนะครับ บ่นๆ ด่า ปชป ไปยังงั้นแหละ แต่พอเอาเข้าจริงๆ กลัวเผาไทยได้เป็น สส มากกว่า เหมือนที่บางบอน ไปโหวตโนกัน แต่พอลุ้นระหว่าง ลูกไอ้เหลิม กับสามารถ ม่วงศิริ กลับลุ้นสามารถให้ชนะ 

#16 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:09

คิดไรได้ก็คิดไป  แต่รู้สึกว่าสิ่งดีดีกำลังจะเกิดกับบ้านเมืองละทีนี้  เพราะไม่ต้องมีหลายเจ้าภาพให้ยากยุ่ง   :)

%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B9%8A%E0%

Edited by หนูอ้อย, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:33.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#17 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:28

ให้ความเป็นธรรมหน่อยนะครับ (ในมุมมองของผม)

- แกนนำ รวมถึง สมาชิกที่เคลื่อนไหว ครั้งก่อน ติด คำสั่งศาล เรื่องประกัน ห้ามเคลื่อนไหว ปลุกปั่น

ถ้า ออกมาเคลื่อนไหว เจอ ถอนประกัน ก็ เข้าคุกสถานเดียว แล้วจะยังงัย

- ปชป. ไม่มีหมายศาล ไม่ติดเงื่อนไขใดใด มีความสามารถ นำมวลชนได้ มีศักยภาพพอ เมื่อออกมาเป็นแกนนำ พธม. ก็พร้อมที่จะตาม

สนับสนุนการเคลื่อนไหวทุกอย่าง

- มวลชน และ แนวร่วมของ พธม. ที่คอยการเคลื่อนไหวของ แกนนำ พธม.เอง ก็จะได้เป็น อิสระ

สามารถ เข้าร่วมกับ กลุ่มไหนก็ได้ ไม่ต้องรอ ไม่ต้องเกรงใจ แกนนำ อีกต่อไป

- หลายๆส่วนที่รอ ดู ท่าที พธม. ก็จะได้ตัดเงื่อนไขข้อนี้ออกไป ไม่ต้องรอ ทำอะไรก็ทำไป

- อดีตแกนนำ พธม. ก็เป็นอิสระต่อกัน ใครอยากเคลื่อนไหว ก็เป็นส่วนตัว ว่ากันไป

แล้วถ้าฟังตั้งแต่ต้น จนจบ แกนนำ ก็ บอกอยู่แล้วว่า พร้อมกับมารวมตัวกันใหม่ ถ้าทุกฝายต้องการ "ปฎิรูป" ประเทศ

ไม่ใช่เหรอ...

อยากให้มองเป็นเหรียญสองด้าน นะครับ ปชป. กัย พธม. ก็เหมือนเพื่อนรักที่ ทะเลาะกัน เฉยๆ

วันข้างหน้า อะไรมันลงตัว ก็จับมือกันได้ใหม่ อย่าพยายามพลักใส ให้เป็น ศัตรู กันเลย

ปล. ผมเคยบุกทำเนียบกับ พธม. และเป็น แฟน ปชป. อยู่ครับ

#18 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:32

:D สมมติถ้าเกิด ปชป บ้าจี้ทำตามขึ้นมา แป๊ะลิ้ม คงปวดหัวตึ้บ หาทางลงไม่เจอเลย...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#19 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:34

ให้ความเป็นธรรมหน่อยนะครับ (ในมุมมองของผม)

ปล. ผมเคยบุกทำเนียบกับ พธม. และเป็น แฟน ปชป. อยู่ครับ

ปล. ไม่เคยบุกทำเนียบ สนามบิน ไม่เคยด่าพันธมิตร

ไม่ได้เป็นแฟนปชป. ด่าทุกครั้งที่เห็นว่าผิด เช่นวัชระ ฟักทอง องอาจ-สุวโรช ดูดยา ฯลฯ

ส่วนใหญ่ที่คุณโพส ..เห็นด้วยค่ะ  :wub:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#20 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:35

Sampan Chuangchai หากฝ่ายค้านลาออกหมดแล้ว ทำยังไงต่อช่วยอธิบายโรดแมพให้หน่อยสิครับ คิดว่าออกมาสู้บนถนนแล้วเป็นยังไงครับ ชนะแน่ๆหรือ?? แล้วจะนำไปสู่การปฎิรูปการเมืองใหม่ได้จริงๆหรือ แล้วมันได้มาอย่างไรละ ได้มาง่ายดายหรือครับ อีกคำถามนะครับ ออกมาบนถนนนะ เป็นเอกภาพเหมือนเขาหรือไม่ ทนต่อความโหด***มอำมหิตพอหรือไม่ ขบวนการยุติธรรมในปัจจุบันเอื้อใคร? แล้วตังค์เยอะกว่าเขาหรือไม่? จะได้ชัยชนะได้อย่างไร??? ช่วยอธิบายความให้จบนะครับ ผมไม่อยากให้พลาดเหมือนตอนโหวตโนครับ (ขออภัยจริงๆไม่ได้ถามกวนนะครับ ผมคิดไม่ออกจริงๆว่าเงื่อนไขง่ายๆอยู่ที่ฝ่ายค้านลาออกเพียงเท่านั้นหรือจึงจะเปลี่ยนแปลงได้?) ส่วนตัวผมยังเชื่อในระบบศาล ฟ้องไปเถอะขอให้ศาลตัดสินเร็วขึ้นก่อนที่องค์กรอิสระชุดใหม่(-จากส.ว.ชุดใหม่-)จะมา การแสดงออกบนถนนทำให้เป็นสัญญลักษณ์ไว้ ในประวัติศาสตร์ไทย ม็อบชนะเพียงครั้งเดียว คือ ๑๔ ต.ค.เท่านั้น ครั้งอื่นๆจบด้วยศาลและการปฎิวัติครับ ขออถัยอีกครั้งนะครับSee Translation

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#21 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:39

>>> ผมจำได้ว่าเคยพูด กับ แกนนำ พธม  ท่านหนึ่งว่า  รวมกันได้ก็ดี

รวมกันไม่ได้ก็ดี..(ซุนวู.. ก็มีแผน  แยกกันโอบล้อมข้าศึก ) ทำไมเขาไม่

คิดถึงข้อนี้..การแยกกันโจมตี  ก็ทำให้ ข้าศึก  ต้องระวังหน้า.ระวังหลัง

ระวังนอก.ระวังใน...นี่ก็เป็นแผน ( พิชัยสงคราม  ซุนวู ) ทำไมเขาจะต้องเจาะ

จงให้รวมอย่างเดียว.  ข้อนี้ผมจะไม่วิจารณ์  เดี๋ยวจะถูกหาว่ามี ..อคติ...

#22 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:44

สำหรับผม คือมันก็แค่ สิ่งหนึ่ง ที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป

ไม่ได้มีอะไร 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#23 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:47

>>> นานาจิตตัง...พี่โฉฯ   ผู้ใหญ่ ๆ  หัวหงอก ด้วยกันแล้ว

ยังยึด..อัตตาคติ..แรงกล้า..มันมีตั้งหลายวิธี  ที่จะร่วมมือกัน

ทำไมเขาไม่ใช้วิธี...คุณตีข้างใน..ผมตีข้างนอก...การจะบีบ

ให้เขาทำในสิ่งที่เราต้องการ  มันก็ไม่ค่อยจะถูกต้องนัก..

ผมก็ไม่ค่อยกล้าวิจารณ์ อะไรมากนัก  ...ผู้ใหญ่ด้วยกันทั้งนั้น

บังเอิญไอ้แป๊ะไม่ได้คิดจะตี

'' Nobody Perfect ''

#24 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:48

ผมพูดตรง ๆ นะครับ

แป๊ะ กลัวเสียหน้ามากกว่า ครับ

ตอนแรก บอกจะสู้ด้วย

ไป ๆ มา ๆ แก ประกาศไม่สู้ ในต้นเดือนที่ผ่านมา

ตอนนี้ ยุติบทบาท สลายพันธมิตร

แต่ผมเชื่อ แป๊ะ จะรอจังหวัะ แล้ว จะประกาศ พันธมิตร กลับมาอีก รอบ 

เพื่อไม่ให้เสียหน้า ชัวร์ ตามที่ผมคิดไว้นะ

แต่ผมคิดว่า ผมจะไม่เข้าร่วม อีกครั้ง ถ้าแป๊ะ จะกลับมาทำให้พันธมิตร กลับมาอีกครั้ง แน่นอน

เพราะ แป๊ะ ได้ทำลายความไว้ใจอะไรหลาย ๆ อย่างไว้ละ

ผมเคลือบแคลง ในตัวแป๊ะ มาได้สักพักละ

ด้วยความสัตย์จริง

Edited by พอล คุง, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:48.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#25 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:49

- แกนนำ รวมถึง สมาชิกที่เคลื่อนไหว ครั้งก่อน ติด คำสั่งศาล เรื่องประกัน ห้ามเคลื่อนไหว ปลุกปั่น

ถ้า ออกมาเคลื่อนไหว เจอ ถอนประกัน ก็ เข้าคุกสถานเดียว แล้วจะยังงัย

- ปชป. ไม่มีหมายศาล ไม่ติดเงื่อนไขใดใด มีความสามารถ นำมวลชนได้ มีศักยภาพพอ เมื่อออกมาเป็นแกนนำ พธม. ก็พร้อมที่จะตาม

- มวลชน และ แนวร่วมของ พธม. ที่คอยการเคลื่อนไหวของ แกนนำ พธม.เอง ก็จะได้เป็น อิสระ

สามารถ เข้าร่วมกับ กลุ่มไหนก็ได้ ไม่ต้องรอ ไม่ต้องเกรงใจ แกนนำ อีกต่อไป

- หลายๆส่วนที่รอ ดู ท่าที พธม. ก็จะได้ตัดเงื่อนไขข้อนี้ออกไป ไม่ต้องรอ ทำอะไรก็ทำไป

- อดีตแกนนำ พธม. ก็เป็นอิสระต่อกัน ใครอยากเคลื่อนไหว ก็เป็นส่วนตัว ว่ากันไป

แล้วถ้าฟังตั้งแต่ต้น จนจบ แกนนำ ก็ บอกอยู่แล้วว่า พร้อมกับมารวมตัวกันใหม่ ถ้าทุกฝายต้องการ "ปฎิรูป" ประเทศ

อยากให้มองเป็นเหรียญสองด้าน นะครับ ปชป. กัย พธม. ก็เหมือนเพื่อนรักที่ ทะเลาะกัน เฉยๆ

วันข้างหน้า อะไรมันลงตัว ก็จับมือกันได้ใหม่ อย่าพยายามพลักใส ให้เป็น ศัตรู กันเลย

ผมว่าสนธิไม่แฟร์อยู่สองสามอย่าง

1. ไม่ยอมรับถึงความไร้ศักยภาพในการออกมานำมวลชนเอง แต่มาเบี่ยงเป็นยุติบทบาท
  2. ไม่ยอมขอโทษมวลชนของตัวเองที่ทำให้ผิดหวังจากประเด็นแรก
  3. ก่อนจะจบก็ยังคงแขวะคนอื่นไม่เลิก ซึ่งไม่แมนเอามากๆ

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#26 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

นี่เป็นวิธีลงจากบันไดที่ง่ายที่สุดแล้วของสนธิ โชคดีที่มีปชป.ให้โยนขรี้ใส่ได้แบบนี้

หากไม่มีปชป.แล้วอยากรู้ว่าสนธิจะหาทางไหนอ้างเพื่อลงมาจากบันไดได้ง่ายๆ

แต่บอกตรงๆว่ามันเป็นวิธีที่สุภาพบุรุษเขาไม่ทำกัน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#27 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

ไปถามคนที่บอกให้ ปชป. ลาออกอะคะ ว่าถ้าปชป. ลาออก แล้วมาก่อม็อบข้างถนน แล้วจะไปไหม เอาแค่ตัวเองนะ ยังตอบไม่ไปเลย อ้าว แล้วจะอยากให้เค้าออกมาเพื่อ ? รึหวังเพิ่งปชช. คนอื่นว่าจะออกไป มันก้อเหมือนจะลาออกจากบริษัทที่เราอยู่ ถามว่าถ้ายังไม่มีบริษัทใหม่รองรับ แล้วจะลาออกไปเพื่อรอบริษัทอื่นที่เค้าอาจจะรับเราอะรึ

#28 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:04

สงสารน้องโบว์ และพธมที่เสียชีวิตไป ไม่คุ้มจริงๆ กับชีวิตที่เสียไป

คนเหล่านี้เสียสละมากกว่าแกนนำเสียอีกนะ

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#29 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:06

ไปถามคนที่บอกให้ ปชป. ลาออกอะคะ ว่าถ้าปชป. ลาออก แล้วมาก่อม็อบข้างถนน แล้วจะไปไหม เอาแค่ตัวเองนะ ยังตอบไม่ไปเลย อ้าว แล้วจะอยากให้เค้าออกมาเพื่อ ? รึหวังเพิ่งปชช. คนอื่นว่าจะออกไป มันก้อเหมือนจะลาออกจากบริษัทที่เราอยู่ ถามว่าถ้ายังไม่มีบริษัทใหม่รองรับ แล้วจะลาออกไปเพื่อรอบริษัทอื่นที่เค้าอาจจะรับเราอะรึ

ออกเพื่อแสดงความบริสุทธิใจไงครับ

ไม่ใช่เพื่อให้ พท. ผ่าน กม. / แก้ รธน. ง่ายๆ แบบไม่มีใครเป็นก้างขวางคอในสภาหรอกเหรอ  -_-

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#30 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:09

ออกเพื่อแสดงความบริสุทธิใจไงครับ

บริสุทธิ์ใจแบบเข้าทางแม้วล่ะสิ

#31 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:18

:D สมมติถ้าเกิด ปชป บ้าจี้ทำตามขึ้นมา แป๊ะลิ้ม คงปวดหัวตึ้บ หาทางลงไม่เจอเลย...

ไม่หรอกครับ มันไมปวดหัวหรอกครับ เพราะคนไร้ความรับผิดชอบ...กลับกลอกได้ตลอดเวลา...แค่ลาจากหัวทีม เพราะเงินเข้าน้อยลงมากกว่า...อยู่ต่อก็ไม่ได้ผลประโยชน์

#32 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:20

555 แหมชวน สส.ให้ลาออก ลาออกตอนนี้ก็เข้าทางโจรเลย  โจรหัวเราะขากรรไกรค้างเลย ไม้นี้ต้องเก็บไว้จนถึงที่สุดจริงๆ คิดหรือว่าพวก พท.มันจะกลัวรู้สึกสำนึกถึงความชอบธรรม เรื่องเสื่อมเสียกว่านี้ กฎหมายทำลายนิติรัฐนิติธรรมมันยังกล้าทำ มันจะกลัวอะไรกับ สส.ลาออก เห็นข้อเรียกร้องนี้ของแป๊ะแล้วพาลเชื่อที่คนอื่นๆชอบโพสต์ว่าแป๊ะรับงานเหลี่ยมเลยแหละ

ใช่ครับ ถ้าลาออกก็เข้าทางเหลี่ยมแน่นอน สู้ในสภาเป็นทางออกที่ดีที่สุดแล้วในขณะนี้ ถ้าโดนยามสภาอุ้มออกมาทั้งหมดเมื่อไหร่

ค่อยออกมาเดินถนน ให้โลกรู้ไปเลยว่า ประเทศไทย ประชาธิปไตยแต่ชื่อ

ส่วนตาแป๊ะ ผมว่า นิสัยเหมือนเด็กขี้แย ไร้อุดมการณ์ ไร้จุดยืนไงไม่รู้ 

#33 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:53

>>> มันคิดได้  หลายแง่ ครับ.. แต่ถ้าเราคิดมากไป

เราก็ ปวดหัว..เอง..ฉะนั้น   ผมว่า  ดูเขาไปก่อน.....

ใครพูดอะไร.ยังไง.  เราคงพอเข้าใจ.....

#34 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:16

เอ่อ คือเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องเล่น ๆ ประมาณออกมา ก้อเข้าไปใหม่ง่ายๆ นะคะ คือถ้าคุณคิดว่าปชป. มีลับลมคมในขนาดนั้น ก้อคิดไปเถอะคะ แต่ถามหน่อยตอนนี้เรากะลังกำจัดใครเหรอคะ หรือจะจับปลาสองมือ ระวังจะไม่ได้อะไรสักอย่างนะคะ

#35 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:59

อุดมการณ์ไม่มี

ของปลอมแท้ๆ

#36 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:07

ไป ๆ มา ๆ แก ประกาศไม่สู้ ในต้นเดือนที่ผ่านมา

แต่ผมเชื่อ แป๊ะ จะรอจังหวัะ แล้ว จะประกาศ พันธมิตร กลับมาอีก รอบ 

เพื่อไม่ให้เสียหน้า ชัวร์ ตามที่ผมคิดไว้นะ

แต่ผมคิดว่า ผมจะไม่เข้าร่วม อีกครั้ง ถ้าแป๊ะ จะกลับมาทำให้พันธมิตร กลับมาอีกครั้ง แน่นอน

เพราะ แป๊ะ ได้ทำลายความไว้ใจอะไรหลาย ๆ อย่างไว้ละ

ผมเคลือบแคลง ในตัวแป๊ะ มาได้สักพักละ

ผมก็ว่างั้นแหละโยนหินถามทางแล้วเงียบกริบ สาวกหายหมด เลยหาทางลงดีกว่า

#37 Tofu

Tofu

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:09

แต่เขาก็พูดถูกอยู่อย่างหนึ่งคือ

สู้ในสภาไม่มีชนะแน่ ๆ  ฝ่ายค้าน นับเท่าไรก็ไม่เกิน ร้อยกว่า แต่ฝ่ายรัฐบาลเกินสองร้อย  แถมรัฐบาลไม่ได้สนใจเหตุผล  มีแต่ใบสั่งเท่านั้น สู้อย่างไรก็แพ้

แล้วสถานการณ์ของกลับเข้าไปสู่วังวนเดิม

กรรมจริง ๆ

#38 Tofu

Tofu

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:10

แค่บ่นๆ ถึงพวกขี้งอน เอาแต่ใจตัวเอง ความคิดตัวเอง

ชวนแล้วเขาไม่ออกไป งอน แล้วพาลโทษเขาอีก

แล้วเราจะรอให้ฝ่ายข้างมากที่ไร้เหตุผลชนะ แก้กฎหมายตามที่เขาต้องการหรือ

เห็น ๆ อยู่ว่า สู้อย่างไรก็แพ้

#39 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:04

เหอะ เหอะ  เป้าหมายของ ปชป คือ ต่อต้าน พรบ นิรโทษกรรม

เป้าหมายของสนธิ คือ ล้มรัฐบาล ปฏิรูปประเทศใหม่

ถ้า ปชป จะลาออกมาร่วมกับสนธิ ทำได้ไหม ?

ทำได้ครับ แต่ลาออกอย่างเดียวไม่ได้ คุณต้องยุบพรรคประชาธิปัตย์ไปด้วย

เพราะคุณเลือกแล้วว่าจะมาเป็น แกนนำกลุ่มการเมือง ไม่เป็นพรรคการเมือง

ลาออกจาก สส ไม่มีความหมายอะไร ถ้าคุณลาออกมาร่วมกับสนธิแต่ไม่ยอม

ยุบพรรคการเมืองของคุณ เพราะพรรคของคุณจะไม่มีความน่าเชื่อถือทั้งในสายตา

ของคนในประเทศและต่างประเทศอีกต่อไป อยู่ไปก็ไม่มีประโยชน์แล้ว

พรรคการเมืองฝ่ายค้านหากต้องการล้มรัฐบาล ต้องล้มในสภาเท่านั้น ไม่ใช่ออกมา

ล้มรัฐบาลข้างถนน เนื่องจากมันไม่มีความชอบธรรมใด ๆ เลยที่คนส่วนใหญ่จะยอมรับได้

ซึ่งรวมถึงต่างประเทศที่เข้ารู้และเข้าใจการปกครองในระบอบประชาธิปไตยดีกว่าคนไทย

พรรคเพื่อไทย เคยร่วมมือกับเสื้อแดง ก่อการจลาจลเผาบ้านเผาเมือง เพื่อชิงอำนาจจาก

รัฐบาลอภิสิทธิ จนถูกรัฐบาลอภิสิทธิ์ปราบไปเห็น ๆ ทั้ง ๆ ที่ตอนอภิสิทธิ์เป็นรัฐบาลแทบ

ไม่ได้รับความร่วมมือจากตำรวจอย่างจริงจังเลย ตรงกันข้ามกลับมีท่าทีในการช่วยพวก

เสื้อแดงด้วยซ้ำ แต่อภิสิทธิ์ก็สามารถปราบลงได้ เพราะอะไร ?

อภิสิทธิ์ปราบพรรคเพื่อไทยและเสื้อแดงลงได้ เพราะคนส่วนใหญ่เขามองว่า พรรคเพื่อไทย

และเสื้อแดงชุมนุมโดยไม่มีความชอบธรรมไงครับ เขาจึงเฉย และกลับเชียร์ให้รัฐบาลอภิสิทธิ์

ปราบปรามอีกต่างหาก ซึ่งก็รวมถึงสนธิด้วย ที่เชียร์ขนาดให้ปราบให้ราบคาบไปเลย

แต่ตอนนี้สนธิ กำลังพยายามเรียกร้องให้ ปชป ไปร่วมกับเขา เพื่อกระทำอย่างที่พรรคเพื่อไทย

และเสื้อแดงเคยทำ เขาลืมไปแล้วหรือว่า ตอนพรรคเพื่อไทยและเสื้อแดงชุมนุม เขาเชียร์รัฐบาล

อภิสิทธิ์ให้ทำการปราบปรามอย่างเด็ดขาด จะตายกี่ร้อยศพก็ต้องยอมเพื่อให้บ้านเมืองสงบ

แล้วตอนนี้ สนธิ จะทำ ทำไมครับ ? 

ที่ สนธิ จะทำนี่ คนส่วนใหญ่ของประเทศเขาเห็นด้วยไหมครับ ?

ถ้าคนส่วนใหญ่ของประเทศเห็นด้วย สนธิ จะมาเรียกร้องให้ ปชป ออกไปร่วมกับเขาทำไมครับ

ทำไมไม่เรียกร้องให้คนส่วนใหญ่ของประเทศออกมาร่วมกับเขาครับ ?

ถ้า ปชป ออกไปร่วมกับ สนธิ จะทำวิธีใดเพื่อยึดอำนาจจากรัฐบาลปัจจุบัน โดยไม่ถูกปราบปรามครับ ?

สนธิ บอกเขามีสาวกอยู่แค่ 2 ล้าน ซึ่งมันไม่พอ แล้วต้องการคนกี่ล้านครับ ตัวเลขสาวก 2 ล้านของสนธิ

คือคนที่ โหวตโนใช่ไหมครับ ถ้าใช่ นั่นเขาไม่ใช่สาวกคุณนะครับ เขา โหวตโน ของเขามาก่อนคุณแล้วครับ

อย่ามั่วนะครับ เรื่องนี้มันถึงตาย ตอนนี้ สาวก ทองเนื้อแท้ของคุณมีถึง 500 คนไหมครับ ?

ที่สำคัญก็คือ สนธิ มีความชอบธรรมอันใดครับ ที่จะยกพวกออกไปไล่รัฐบาลที่ได้รับเลือกตั้งมา ได้

เสียงข้างมากจนจัดตั้งรัฐบาลได้ แม้ สนธิจะมองว่า รัฐบาลบริหารงานเฮงซวย ห่วยแตก แดรกสะบัดญาติ

แล้วคนที่เขาเลือกรัฐบาลนี้มา เขามองเหมือนสนธิหรือเปล่าครับ ถ้าเขามองเหมือนสนธิ อยากล้มรัฐบาลนี้

เหมือนสนธิ ไปเรียกร้องคนเหล่านั้นมาง่ายกว่า ไม่ต้องมาเรียกร้อง ปชป ครับ เพราะคุณเรียกร้องให้ ปชป

ไปร่วม คุณก็บอกอยู่แล้วว่า ถ้าชนะแล้ว ปชป ต้องกลับไปนอนอยู่บ้านเฉย ๆ เว้นวรรคการเมืองไปเลย

คุณจะขอจัดระเบียบประเทศสัก 5-10 ปี ถ้าเขาไปร่วมกับคุณ เขาไม่ โง่ ก็ บ้า นั่นแหละครับ

ถ้าอยากขับไล่รัฐบาลจริง ๆ อย่าโง่ครับ การดุ่ย ๆ ออกมาประกาศว่าจะขับไล่รัฐบาลนั้น หงายท้องกลับไป

ทุกรายครับ เพราะ โง่  ไปศึกษาเหตุการณ์ 14 ตค 16 ให้ดีครับ ว่าเขาประกาศหรือเปล่าว่านักศึกษาที่ออกมา

ชุมนุมนั้น ออกมาขับไล่รัฐบาลหรือออกมาทำอะไร แล้วสุดท้ายทำไมกลายเป็นการขับไล่รัฐบาลครับ

ประเทศไทยมีบทเรียนให้ดูเยอะแยะครับ แต่ถ้าทำอย่างสนธิ มันก็ไม่รู้จบนั่นแหละ เพราะมันจะกลายเป็นว่า

ครั้งนี้คุณไล่ผม ถึงตาผมบ้างก็อย่าว่ากันก็แล้วกัน  จะเอาอย่างนั้นใช่ไหมครับ แล้วมันคือการกู้ชาติ หรือ

ทำลายชาติแบบไม่จบสิ้นครับ

#40 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:20

^

^

ทำไมอ่านคห.หลาน ypk ทีไร เห็นภาพ 3 หนุ่มสายล่อฟ้าลอยมาทุกที

แต่ที่เขียนมาทั้งหมด น้าเห็นด้วยกับเหตุผลหมดเลยนะ

ถ้าเปรียบคำกดดันของแป๊ะแอนด์พธม. ให้ปชป.ลาออกมาร่วมสู้ แล้วตัดนักการเมืองเลวทิ้งจากระบอบประชาธิปไคย

ไม่ต่างอะไรจากการที่แป๊ะขอให้แม่ทัพนายกองของกองทัพ ลาออกจากการเป็นทหาร เพื่อมาร่วมต่อต้านล้มล้างกองทัพ

แล้วเมื่อสู้ชนะ ก็ยุบกองทัพไปเลย ไม่ต้องมีแล้วกองทัพ เพราะ "ทหารทุกคนมันเอี้ยหมด"

โดยมุ่งมั่นให้ แต่งตั้ง "กองกำลังรักษาชาติเฉพาะกิจ" แทน  โดยเอาคนที่ไม่เคยเป็นทหารขึ้นมาคุมกองกำลังรักษาชาติเฉพาะกิจ

เห็นภาพแล้วใช่ไหม ว่าแป๊ะกำลังขอสิ่งซึ่งบ้าบอ ไม่มีใครเค้าทำกัน

ที่แป๊ะประกาศไม่สู้ แกนนำจะไปทำอะไรกับกลุ่มไหนก็เชิญ

ไม่ต้องฉลาดมากก็ดูออกครับ ว่า hidden agenda คืออะไร

แถมก่อนยกธงขาวยังด่าและทำลายความน่าเชื่อถือของประชาธิปัตย์ทิ้งท้ายอีก 

อลังการงานชั่วมากๆครับ

gladiator 1.jpg

#41 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:35

ดื่มน้ำด่างมากๆครับ แล้วจะเข้าใจ ถ้ายังไม่เคยดื่ม ลองสั่งซื้อได้ครับ แล้วจะเข้าใจถึงที่มา ครับท่าน 
:ph34r:

#42 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 15:39

ปัญหา ระบบการเมืองของไทย แก้ที่นักการเมืองอย่างเดียวไม่ได้หรอกครับ เพราะ ระบอบปะชาธิปไตยของไทยนั้น ใช้อ้างโดยการเอาเสียงข้างมากเป็นหลัก ส่วนการกระทำ จะถูกผิด จะโดนเอารัดเอาเปรียบ ก็ยังคงต้องว่าไปตามเสียงข้างมาก เท่านั้น 
ปล.แค่ถามว่า เสียงข้างมากกล้าที่จะ บอกเสียงข้างน้อยไหมว่า เงินกู้ ของรัฐบาลชุดที่มาจากเสียงข้างมาก เสียงข้างน้อยไม่ต้องมาช่วยชำระเงินส่วนนี้ เดี๋ยวเสียงข้างมากเป็นคนชำระให้เอง  ไม่เคยได้ยินจากปากเสียงข้างมาก สักครั้ง 

#43 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:59

>>> ที่แน่ ๆ  กลุ่มการเมือง กลุ่มหนึ่ง ที่ชื่อ พธม...

ประกาศสลาย ( หัวหน้ากลุ่ม ) แต่ พลขันธ์ ยังอยู่

ในซอย มีหลายบ้าน รู้จักกัน. ในซอยบ้าน มี พธม.

กับ หมอตุลย์...มีบ้านแดงอยู่หลังเดียว  แล้วก็มอไซ-

ปากซอย.ก็ต้องคอยดูกันต่อไป  เท่าที่  มอง ๆ ดู แกนนำ

คงจะมีสัก อย่างน้อยก็ ๒ คน  ไปสวนลุมฯ.. ไม่บอก..

ไม่ช้าก็เห็นกันเอง.....

Edited by พระฤๅษี, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:00.

#44 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:15

พวกคุณไม่รู้อะไร

นี่เป็นแผน ที่จำทำให้แม้วตายใจ

ก่อนจะหลอกศัตรูได้ ต้องหลอกพวกเดียวกันให้เชื่ออย่างสนิทใจก่อน

Phat21 แอบกระซิบมา

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#45 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:16

พวกคุณไม่รู้อะไร

นี่เป็นแผน ที่จำทำให้แม้วตายใจ

ก่อนจะหลอกศัตรูได้ ต้องหลอกพวกเดียวกันให้เชื่ออย่างสนิทใจก่อน

Phat21 แอบกระซิบมา

เป็นแผน ที่ขบวนการเสรีไทย นำมาใช้เมื่อหลายสิบปีก่อนครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#46 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:34

ในบรรดาแกนนำทั้งหมดของพธม.

ผมมองว่าแป๊ะลิ้มนิสัยพอๆกับแม้ว

สับปลับ ขี้โม้ เผด็จการ เห็นแก่ตัว มีครบในตัวคนนี้

#47 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:36

แต่เวที ปชป ที่แยกวันหิน ชวนให้สาวกปิดถนน เลย เลวยิ่งกว่า 

#48 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:38

แต่เวที ปชป ที่แยกวันหิน ชวนให้สาวกปิดถนน เลย เลวยิ่งกว่า 

ไอ้ค วายใครชวน มืงเอาคลิปมาเปิดเลย

ไอ้ค วาย แม๋มไม่มีพ่อ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#49 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:48

ไอ้ค วายใครชวน มืงเอาคลิปมาเปิดเลย

ไอ้ค วาย แม๋มไม่มีพ่อ

เบื่อไอ้หมื่นปิ๊ จริงๆ โกหกได้อย่างหน้าตาเฉย และไม่สะทกสะท้านหรือละอายใจในคำพูดของมันเลย คนแบบนี้ สมควรเป็นควายแดงแล้วล่ะครับ เพราะไม่โง่ ก็ชั่วสุดๆ 

#50 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 20:58

จริงๆหากสนธิต้องการสู้จริง ในการติดเงื่อนไขต่างๆ

ทำไมไม่หาแกนนำในมวลชนพันธมิตรรุ่นใหม่ขึ้นมา และคอยเป็นพี่เลี้ยง 

หรือหาวิธีที่จะรวมมวลชนขึ้นมาสู้ได้อยู่แล้ว 

เพราะเรื่องแค่นี้สนธิคิดได้สบายอยู่แล้ว เรื่องใหญ่ๆเสียดตายยังผ่านมาแล้วเลย

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน