Jump to content

- - - - -

ยางพารา ข้าวโพด พืชเกษตรทั่วๆๆไปราคาเท่านี้ก็ได้ครับท่านนายกแต่ขอ

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 09:55

1.น้ำมันเบนซินลิตรละ17บาท ดีเซลลิตรละ11บาท

2.แก๊สหุงต้มถังละ180

3.บ้านเดี๋ยว2ชั้นเนื้อที่100ตารางวาโครงการ sc asset หลังละไม่เกิน500000บาท

4.โทรศัพย์มือถือของบริษัท mlink เครื่องละไม่เกิน200บาท

5.ไข่ไก่3ฟอง5บาท

6.ค่าเช่าที่ตึกชินวัตร3ตารางเมตรละ100บาทต่อปี

7.ข้าราดแกง2อย่างไม่เกิน15บาท

ขอแค่7ข้อพอครับท่านนายกรัฐมนตรี

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#2 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:07

จะเที่ยงวันแล้วตื่นยังครับ

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#3 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:16

อ้าว จขกท. ฝันเหรอครับเนี่ย

:D

#4 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:04

ไม่เป็นประชาธิปไตยเลยครับ ไม่สามารถทำราคานี้ได้ดอก

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#5 วันพระ

วันพระ

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:06

อยากจะร่วมฝันด้วยคน

#6 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:07

ไม่ไช่เสื้อแดง เขาไม่ฟังหรอกครับ มันไม่ริเบอรัล ไม่ประชาธิปไตย

#7 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:32

555ประชาชนชั้น2อย่างเราต้องฝันเอาอย่างนี้หละครับเผื่อเป็นจริงครับ ขนาดมีคนไปสนับสนุนขอให้แก๊สขึ้นราคายังมีเลย

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#8 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:36

ถ้าอยากได้ราคานั้น ต้องนั่งไทม์แม็กชีนเท่านั้นครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#9 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:16

นั่งทางในเข้าไปดูฝันควายแดงเหรอครับ

#10 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 13:46

นั่งทางในเข้าไปดูฝันควายแดงเหรอครับ

ไม่หรอกครับเสื้อแดงเค้ายังบอกว่าข้าวของยังราคาไม่แพงครับเค้าไม่เดือดร้อน แต่สลิ่มอย่างผมเดือดร้อนกับค่าครองชีพปัจจุบันครับ และเห็นว่า นายกรัฐมนตรี เคยดูแลsc asset เห็นชีบอกว่ารักพี่น้องประชาชนปานจะแหกตูดดมผมเลยเสนอแนวทางที่นายกได้แสดงความรักต่อประชาชนอย่างเต็มที่โดยการลดราคาบ้านsc assetลงมาครับเห็นท่านนายกบอกว่าจำนำข้าวขาดทุนไม่เป็นไรอยากให้ชาวนามีความสุขลืมตาอ้าปากได้ครับ ดังนั้นด้วยตรรกะเดียวกันท่านนายกขายบ้านซึ่งเป็นของธุรกิจครอบครัวขาดทุนก็คงไม่เป็นไรเพราะทำให้คนซื้อบ้านมีความสุขครับ :P  :P  :P  :P  :P

#11 เจ้าสำราญ ฮากระจาย

เจ้าสำราญ ฮากระจาย

น้องเก่า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 17:41

ได้ข้อแรกข้อเดียวก็ดีใจแล้ว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน