Jump to content

- - - - -

ขอคุยเรื่องของแพงกับบรรดาเสื้อแดงซะหน่อย

• Please log in to reply
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 suwadee

suwadee

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 10:46

ขอบอกตรงๆว่าน้ำมันลิตรละ50 บาท ไข่ฟอง7 บาทแก๊สจะขึ้นไปเป็นถังละ(15 ก.ก.)400ฯลฯ

ผมก็ไม่กระเทือนหรอกครับ เพราะพอจะมีรายได้เลี้ยงตัวและครอบครัวอย่างสบายๆไม่เดือดร้อน

และคนที่ลงคะแนนให้ปชป.ส่วนมากก็มีรายได้ระดับปานกลาง

แต่ทำไมพวกผมพูดเรื่องข้าวของแพงกันเพราะคนรากหญ้าเขาจะอยู่กันลำบาก

และคนพวกนี้แหละ(รากหญ้า)ซึ่งเป็นคนส่วนใหญ่ของประเทศ ที่ลงคะแนนให้พวกคุณเข้ามาบริหารประเทศ และที่เขาเลือกพวกคุณเพราะอยากได้ของราคาถูกอย่างที่หาเสียงไว้ แล้วถูกจริงหรือเปล่า เปล่า

ผมว่าพวกคุณ หมื่นปี ตำรวจบ้านฯ ก็ควรที่จะตำหนิรัฐบาลที่คุณเลือกเข้ามาด้วยซ้ำ( เว้นแต่พวกคุณเป็นทีมงานของรับบาล)

แต่คุณกลับมาแก้ตัวให้รัฐบาล ผมก็เพิ่งเคยเห็นว่า คนรากหญ้าชอบของแพงในยุคนี้แหละครับ งง

#2 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:02

ค่าหัวจ่ายแล้ว อวยได้อย่างเดียว  :angry:

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#3 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:05

คุณเอาอะไรกับพวกนี้ล่ะครับ เมื่อ 2 วันที่แล้ว แม่มยังไปประท้วงที่หน้า ปตท ให้ขึ้นราคาก๊าซเลย  :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#4 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:12

เสื้อแดงเค้ารวยแล้วครับ  อยากใช้ของแพง (แสดงว่าเสื้อแดงไม่ได้เป็นไพร่แล้ว)

ตอนนี้ เค้าก็ชุมนุมให้ขึ้นราคา LPG ก็มีแล้ว

ต่อไป....คงจะมีเสื้อแดง ชุมนุมเรียกร้องให้ขึ้นราคา น้ำมัน  ไข่ไก่(เค็ม)  เนื้อสัตว์ทุกประเภท และสินค้าอุปโภค บริโภค ต่าง ๆ  

#5 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:20

อย่าลืมขึ้น VAT เร็ว ๆ ด้วยครับ ซัก 30-50% ไปเลยครับ

เงินผมเหลือใช้ครับ กลัวตายไปใช้ไม่หมด เสียดายครับ

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#6 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:46

ถ้าจะคุย...ผมว่าหาอ่านเรื่องพวกนี้

ตามลิงค์ตามเฟสบุ๊ค ดีก่า...  ;) 

"สวัสดีเขา   แล้วเรียก พ่อ ซิ"

[attachment=24984:เรียกพ่อซิ.jpg]

#7 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

LPG ขึ้นราคา เค้าเหล่านั้น ไม่สะเทือน ผมก็ ไม่รู้จะพูดอะไรแล้ว

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#8 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 11:57

แค่นี้มันไม่แพงหรอกค่ะ พวกคุณคิดไปเองทั้งนั้น

#9 suwadee

suwadee

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:01

ประเทศนี้ ถ้าฝรั่งมังค่าถ้าเขารู้ภาษาไทยคงคิดว่าบ้านเราคงมีระดับเศรษฐกิจเป็นที่หนึ่งของโลกเพราะมีม็อบให้รัฐขึ้นราคาสินค้า

ตั้งแต่เกิดจากท้องแม่มาก็หลายสิบปีเพิ่งเคยเห็น ผมอยากไปดูบ้านไอ้พวกนั้จังว่ามันกินอยู่อย่างไร 

#10 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 12:09

ของแพงเป็นไปตามกลไกตลาดโลกค่ะ -_-

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน