Jump to content

- - - - -

เอ้า ปชปจงออกมาชุมนุมไล่รัฐบาลไวๆ

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:26

เผาไทยเลว แต่ ปชป.ผิด

โถ...ธิเอ้ย :lol:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#52 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:28

ขออภัยที่ผมไม่เชื่อคุณครับ...ธิน้อย พอเค้าออกมาคุณก็หาเรื่องอื่นมาด่าต่อ

ดูจากข่าวก็รู้แล้ว น้ำหนักเน้นไปทาง ปชป.มากกว่าเผาไทย ที่ลงข่าวด่าเผาไทยก็แค่หลอกสาวกว่า.....ยังเหมือนเดิมเท่านั้นเอง ส่วน ปชป.นั่นโดนจัดเต็มๆ :lol:

ปล......อย่าลืมส่งค่า sms นะจ๊ะ :wub:

รู้สึกว่าคุณนี่มันเป็นแมงสาปตัที่ฉลาดนักนะคะ รู้แกวไอ้โกตั๊บมันดีไปหมดว่าถึงมันจะเลิกเป็นควายเหลืองแต่ยังมีวิธีหากินกับสาวกที่ยังไม่เลิกเป็นควายเหลืองต่อไปได้อีก ถ้าอ่านเรื่องการตลาดออกแบบนี้ทำไมไม่มายืนอยู่ข้างความถูกต้อง ข้างพรรคเพื่อไทยซะจะดีกว่านะคะ 

#53 phat21

phat21

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:31

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#54 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:31

ไม่จริงค่ะ อย่าไปเชื่อไอ้โกตั๊บมันมากคุณทักษิณถูกมันใส่แล้วมาตั้งแต่แรก  พรรคเพื่อไทยไม่ได้เกิดมาจากความเลว เหมือนพรรคแมงสาปที่ชั่วกว่าเค้า3เท่า

#55 ryukendo

ryukendo

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:34

ขออภัยที่ผมไม่เชื่อคุณครับ...ธิน้อย พอเค้าออกมาคุณก็หาเรื่องอื่นมาด่าต่อ

ดูจากข่าวก็รู้แล้ว น้ำหนักเน้นไปทาง ปชป.มากกว่าเผาไทย ที่ลงข่าวด่าเผาไทยก็แค่หลอกสาวกว่า.....ยังเหมือนเดิมเท่านั้นเอง ส่วน ปชป.นั่นโดนจัดเต็มๆ :lol:

ปล......อย่าลืมส่งค่า sms นะจ๊ะ :wub:

รู้สึกว่าคุณนี่มันเป็นแมงสาปตัที่ฉลาดนักนะคะ รู้แกวไอ้โกตั๊บมันดีไปหมดว่าถึงมันจะเลิกเป็นควายเหลืองแต่ยังมีวิธีหากินกับสาวกที่ยังไม่เลิกเป็นควายเหลืองต่อไปได้อีก ถ้าอ่านเรื่องการตลาดออกแบบนี้ทำไมไม่มายืนอยู่ข้างความถูกต้อง ข้างพรรคเพื่อไทยซะจะดีกว่านะคะ 

ขอบายครับ ท่านผู้นำ ผมไม่อยากอายลูกหลานตอนแก่ :lol:

ไม่จริงค่ะ อย่าไปเชื่อไอ้โกตั๊บมันมากคุณทักษิณถูกมันใส่แล้วมาตั้งแต่แรก  พรรคเพื่อไทยไม่ได้เกิดมาจากความเลว เหมือนพรรคแมงสาปที่ชั่วกว่าเค้า3เท่า

แม้วเลวน้อยกว่าเพราะแค่จาบจ้วงน่ะเหรอครับ :(

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#56 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:36

3 เท่าเลยหรอครับ  เนียนอีกละ  อารมณ์ดีจังน้าาา   ^_^

ว่าแต่ว่าสูตร 3 เท่าเนี่ย  เอาอะไรมาคุณกับ 3 ดีอะครับ :rolleyes:

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#57 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:48

แม้วเลวน้อยกว่าเพราะแค่จาบจ้วงน่ะเหรอครับ :(

ไม่จริงหรอกค่ะ มันตอแหลทั้งนั้นไอโกตั๊บตะหากที่ทั้งเหั้ยทั้งไม่ซื่อสัตย์ขนาดกับฝูงกับฝูงคนไทยเชือสายจีนเหมือนกันมันยังทรยศหักหลังเพื่อนที่ดีอย่างคุณทักษิณได้ พอไม่มีตังค์มันก็มากราบแทบเท้าร้องไห้ ท่านก็เมตตาให้มันกู้ ยอมให้มันเอาไอ้บัญชาคามินมาเขียนการ์ตูนเสียดสีประชาชนเสื้อแดงหลอกควายเหลืองไปวันๆเพราะอะไรคะ เพราะท่านมีเมตตารู้ว่าถ้าไม่ทำแบบนี้ธุรกิจของไอ้โกตั๊บมันก็อยู่ไม่ได้  ท่านก็เห็นใจมัน  มันก็บอกจะขอโทษจะช่วยเขียนด่าไอ้พวกสาวกพรรคแมงสาปให้จะคอยช่วยสนับสนุนอยู่ห่างๆตอนช่วงเลือกตั้งใหญ่ สรุปว่ามันคืออมนุษย์สองหน้าค่ะ ถ้าผลประโยชน์มันลงตัวกับไอ้พวกแมงสาปแต่แรกป่านนี้มันคงสาดขี้ใส่หัวคุณอาปูทุกวัน ดิชั้นถึงได้บอกว่าอย่าไปเชื่อมันไงคะ

#58 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:55

ผมคิดว่า รัฐบาลนี้ ก็กำลังรอให้ ปชป. เป่านกหวีดออกมานำมวลชนขับไล่รัฐบาลอยู่น่ะ... รอมานานแล้วด้วย

แต่ ปชป. คงรู้ทัน..  ปล่อยให้ รัฐบาลนี้รออีกต่อไป บ้านเมือง ก็ย่อยยับไปอย่างช้าๆ เรื่อยๆ ได้แต่ส่งเรื่องให้  ปปช. ทำหน้าที่ สืบสวนดำเนินการตามขั้นตอน

จน ปชช. (ประชาชน) ต้องสู้ด้วยตัวเอง ออกมาปิดถนน เรียกร้องให้รัฐบาล แก้ปัญหาต่างๆ

รัฐบาล ก็พยายาม โยงให้ถึง ปชป. ให้จงได้.... ถ้าเมือ่ ปชป. ออกมาก็คงเข้าแผนที่วางไว้ ฝ่ายเสื้อแดง ก็จะเริ่มทำงานตามที่ได้รับมอบหมายไว้

ทหาร จะเข้ามาทำหน้าที่รักษาความสงบ จนกว่าร่าง พรบ. ต่างๆ ก็คงผ่านไปได้โดยสะดวก แล้วจึงมีการจัดการเลือกตั้งใหม่...

กระบวนความคิดทั้งหมดก็มาจากการประมาณสถานการณ์เท่าที่เห็น

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#59 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:01

3 เท่าเลยหรอครับ  เนียนอีกละ  อารมณ์ดีจังน้าาา   ^_^

ว่าแต่ว่าสูตร 3 เท่าเนี่ย  เอาอะไรมาคุณกับ 3 ดีอะครับ :rolleyes:

คืออย่างงี้นะคะ มันทรยศขายชาติค่ะ มันต้องการขายดินแดนให้ขเมรแลกกับน้ำมันทะเลอะไรสักอย่างดิชั้นก็ไม่เข้าว่าไอ้เขาพระวิหารมันเกี่ยวไรกับทะเลนะคะ แล้วมันก็ปล่อยให้คน***ไปติดคุกขเมรค่ะ ถ้าไม่ใช่คุณอาปูช่วยออกมาพวกมันต้องตายคาคุกแน่นอน โฮะๆๆ  นายสนธิกล่าวว่า กรณีนี้นายอภิสิทธิ์มีปัญหาอะไร เวลาศาลเขมรจับคนเราไปขึ้นศาล ไม่พูดสักคำ แต่พอฝรั่งจะขึ้นศาลไทยก็กลัวฝรั่งโกรธ ไม่ให้ขึ้นศาล บอกว่าสั่งไม่ฟ้อง แสดงว่านายอภิสิทธิ์เห่อฝรั่ง เห็นฝรั่งเป็นพ่อเป็นแม่ แต่คนไทยถูกจับขณะเหยียบอยู่บนแผ่นดินไทยกลับไม่เหลียวแล เพราะฉะนั้น ขอให้นายอภิสิทธิ์อย่าเพิ่งคืนสัญชาติอังกฤษ ให้ไปอยู่ที่อังกฤษเลย

เห็นไหมล่ะคะว่าไอ้ลิ้มมันตอแหลหาว่าพื้นที่ของขเมรเค้าเป็นของพวกมันอีกนะคะ

อย่างที่สามก็คือมันปล่อยบริษัทบุหรี่ฟิลิปมอลิสเลี่ยงภาษีค่ะ จำไอ้ประพันธ์ที่ออกรายการปากหมาขาสั่นได้ไหมคะ มันปราศรัยโดยขอยืนยันว่านายอภิสิทธิ์เป็นนายกฯ เลวที่สุดที่ประเทศไทยเคยมีมา โคตรเลวกว่าทุกคน มีคอลัมน์นิสต์ นักจัดรายการบางคนประจบสอพลอ เป็นปากกระบอกเสียงให้นายอภิสิทธิ์  ไอ้ปนะพันธุ์ยังบอกอีกนะคะว่า ใครบอกว่านายอภิสิทธิ์ไม่เลวกว่านายทักษิณ ตนขอบอกว่าโคตรเลวกว่าทักษิณอีก แค่เรื่องฟิลลิป มอร์ริส ก็โคตรเลวกว่าทักษิณแล้ว นายทักษิณโกงบ้านกินเมืองแต่วันนี้ก็ถูกยึดทรัพย์แล้ว แต่วันนี้ความเลวของนายอภิสิทธิ์นั้นเฉพาะคดีนี้คดีเดียว ทำประเทศไทยสูญเสียรายได้ไม่น้อยกว่า 68,881 ล้านบาท และจากเรื่องนี้มันจะลามไปคดีอื่นๆ มันจะมีบริษัทอื่นเอาอย่างหมด ต่อไปประเทศจะสูญเสียภาษีเป็นแสนๆ ล้าน นี่ยังไม่รวมกับเงินที่พรรคร่วมรัฐบาลช่วยกันโกงกินอีก 3-5 แสนล้าน นี่แค่ 2 ปีเอง นายทักษิณอยู่ในอำนาจ 5 ปี เอาไป 3-4 แสนล้าน สร้างความร่ำรวยให้ตัวเอง 4.6 หมื่นล้านและก็รับใช้กรรมด้วยการถูกยึดทรัพย์แล้ว แต่นายอภิสิทธิ์กับพวกยังไม่ได้รับกรรม ความชั่วเลยมากกว่า นี่อยู่แค่ 2 ปี ทำความชั่วมากกว่าไปแล้ว 3 เท่า

ทีนี้เข้าใจรึยังล่ะคะคำนวนแบบคณิตศาสตร์ ซึ่งนั้นก็หมายความว่า3เรื่อง 3เลวค่ะ เท่ากับเรื่องละ1เท่า นั่นหมายความว่าก่อนหน้านั้นคุณทักษิณไม่ได้ทำเรื่องเลวๆอย่างที่มันเคยกล่าวหามาก่อนเลย

Edited by แดงประจำเดือน, 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:06.

#60 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:05

เขาจะออกหรือไม่ออก มันหนักหัวเอ็งรึไง 

#61 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:11

คืออย่างงี้นะคะ มันทรยศขายชาติค่ะ มันต้องการขายดินแดนให้ขเมรแลกกับน้ำมันทะเลอะไรสักอย่างดิชั้นก็ไม่เข้าว่าไอ้เขาพระวิหารมันเกี่ยวไรกับทะเลนะคะ แล้วมันก็ปล่อยให้คน***ไปติดคุกขเมรค่ะ ถ้าไม่ใช่คุณอาปูช่วยออกมาพวกมันต้องตายคาคุกแน่นอน โฮะๆๆ  นายสนธิกล่าวว่า กรณีนี้นายอภิสิทธิ์มีปัญหาอะไร เวลาศาลเขมรจับคนเราไปขึ้นศาล ไม่พูดสักคำ แต่พอฝรั่งจะขึ้นศาลไทยก็กลัวฝรั่งโกรธ ไม่ให้ขึ้นศาล บอกว่าสั่งไม่ฟ้อง แสดงว่านายอภิสิทธิ์เห่อฝรั่ง เห็นฝรั่งเป็นพ่อเป็นแม่ แต่คนไทยถูกจับขณะเหยียบอยู่บนแผ่นดินไทยกลับไม่เหลียวแล เพราะฉะนั้น ขอให้นายอภิสิทธิ์อย่าเพิ่งคืนสัญชาติอังกฤษ ให้ไปอยู่ที่อังกฤษเลย

เห็นไหมล่ะคะว่าไอ้ลิ้มมันตอแหลหาว่าพื้นที่ของขเมรเค้าเป็นของพวกมันอีกนะคะ

อย่างที่สามก็คือมันปล่อยบริษัทบุหรี่ฟิลิปมอลิสเลี่ยงภาษีค่ะ จำไอ้ประพันธ์ที่ออกรายการปากหมาขาสั่นได้ไหมคะ มันปราศรัยโดยขอยืนยันว่านายอภิสิทธิ์เป็นนายกฯ เลวที่สุดที่ประเทศไทยเคยมีมา โคตรเลวกว่าทุกคน มีคอลัมน์นิสต์ นักจัดรายการบางคนประจบสอพลอ เป็นปากกระบอกเสียงให้นายอภิสิทธิ์  ไอ้ปนะพันธุ์ยังบอกอีกนะคะว่า ใครบอกว่านายอภิสิทธิ์ไม่เลวกว่านายทักษิณ ตนขอบอกว่าโคตรเลวกว่าทักษิณอีก แค่เรื่องฟิลลิป มอร์ริส ก็โคตรเลวกว่าทักษิณแล้ว นายทักษิณโกงบ้านกินเมืองแต่วันนี้ก็ถูกยึดทรัพย์แล้ว แต่วันนี้ความเลวของนายอภิสิทธิ์นั้นเฉพาะคดีนี้คดีเดียว ทำประเทศไทยสูญเสียรายได้ไม่น้อยกว่า 68,881 ล้านบาท และจากเรื่องนี้มันจะลามไปคดีอื่นๆ มันจะมีบริษัทอื่นเอาอย่างหมด ต่อไปประเทศจะสูญเสียภาษีเป็นแสนๆ ล้าน นี่ยังไม่รวมกับเงินที่พรรคร่วมรัฐบาลช่วยกันโกงกินอีก 3-5 แสนล้าน นี่แค่ 2 ปีเอง นายทักษิณอยู่ในอำนาจ 5 ปี เอาไป 3-4 แสนล้าน สร้างความร่ำรวยให้ตัวเอง 4.6 หมื่นล้านและก็รับใช้กรรมด้วยการถูกยึดทรัพย์แล้ว แต่นายอภิสิทธิ์กับพวกยังไม่ได้รับกรรม ความชั่วเลยมากกว่า นี่อยู่แค่ 2 ปี ทำความชั่วมากกว่าไปแล้ว 3 เท่า

ทีนี้เข้าใจรึยังล่ะคะคำนวนแบบคณิตศาสตร์

แหมใจดีจัง อุตส่าห์ไปจัดข้อมูลมาเพรียบเลย เกือบเคลิ้มละ

โชคดีที่ผมไม่ใช่สาวกของพี่เค้า ไม่งั้นคงปรี๊ดน่าดู

อ่านสนุกดีครับ มีชุดตัวเลขมาลงในสมการจนได้ เยี่ยมครับ กับที่มาของการคูณด้วย 3    ฟินฝุดๆ !

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#62 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:24

เขาจะออกหรือไม่ออก มันหนักหัวเอ็งรึไง 

มันต้องการตีกินไปพลางๆค่ะ

#63 phat21

phat21

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:12

'เทือก'ลั่นเป่านกหวีดลุยรัฐบาล หลังลือใช้ความรุนแรงปราบม็อ

วันนี้ 27 ส.ค.56 นายสุเทพ เทือกสุบรรณ ส.ส.สุราษฎรธานี กล่าวถึงกรณีการเคลื่อนไหวเพื่อคัดค้านการออก พ.ร.บ.นิรโทษกรรม การแก้ไขรัฐธรรมนูญ รวมทั้งการออก พ.ร.บ.กู้เงิน 2 ล้านล้านบาทว่า เป็นหน้าที่ของพวกตนที่จะต้องให้ข้อมูล ข้อเท็จจริงในเรื่องเหล่านี้กับประชาชนทุกแง่มุม และตนเคยพูดแล้วว่าจะต่อสู้ตามวิธีการของกฎหมาย ให้ถึงที่สุด แต่หากต่อสู้ถึงที่สุดแล้ว แต่รัฐบาลก็ยังพยายามผลักดันออกกฎหมายล้างผิด พยายามแก้รัฐธรรมนูญเพื่อรวบอำนาจ และไม่ฟังเสียงของฝ่ายค้าน วันนั้นตนก็จะลงมาต่อสู้ร่วมกับประชาชน ส่วนจะลาออกตอนไหนนั้น ก็เป็นเรื่องที่ตนจะต้องหารือกับประชาชนว่าถึงเวลาร่วมต่อสู้กับประชาชนหรือยัง ซึ่งการต่อสู้หลังจากวันนี้เป็นต้นไปจะมีความเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ แต่ก็ยังให้โอกาสรัฐบาลกลับตัวกลับใจอยู่ ทั้งนี้ตนเคลื่อนไหวในนามส่วนตัวไม่เกี่ยวข้องกับพรรคประชาธิปัตย์ เพราะตนจะไม่ยินยอมให้ประเทศถูกยึดจากเผด็จการรัฐสภา

“ผมเคยบอกว่าจะเป่านกหวีดหลังวาระสาม แต่ถ้าวันนี้มีการทำร้ายประชาชนให้ได้รับบาดเจ็บก็ไม่จำเป็นต้องรอจนถึงวาระสามตนก็จะต้องลุกขึ้นมาต่อสู้เคียงข้างประชาชน แต่ยังหวังว่ารัฐบาลจะทบทวนท่าทีเพื่อไม่นำบ้านเมืองไปสู่ความขัดแย้งที่รุนแรงมากขึ้น”นายสุเทพกล่าว

http://www.naewna.com/politic/66062

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน