Jump to content

- - - - -

นายคำหล้า ชมชื่น ไพร่แดง ทำตามแกนนำปลุกระดม โดนจำคุก 10 ปี ส่วนแกนนำได้ดีเป็น สส.

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
42 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:23

ธ.ค.54 ที่ศาลอาญา ถนนรัชดา ห้องพิจารณาคดี 811 มีการอ่านคำพิพากษา คดีดำที่ อ.2440/2553 ซึ่งพนักงานอัยการ สำนักงานอัยการพิเศษฝ่ายคดีอาญา 4 สำนักงานอัยการสูงสุด จำเลย ฟ้องนายคำหล้า ชมชื่น ว่ากระทำความผิดในข้อหาร่วมกันปล้นทรัพย์ ซึ่งเป็นอาวุธปืนของทหาร โดยเหตุเกิดในระหว่างการชุมนุมของกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) เมื่อปีที่แล้วซึ่งกลุ่มผู้ชุมนุมได้เข้าขวางรถบรรทุกของทหารที่จะเข้าพื้นที่บริเวณใกล้ซอยหมอเหล็ง โดยศาลพิพากษาว่าจำเลยมีความผิดตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 83, 340 วรรแรก ฐานปล้นทรัพย์ จำคุก 15 ปี จำเลยรับสารภาพในชั้นสอบสวน และนำชี้สถานที่เกิดเหตุอย่างละเอียดเป็นประโยชน์ในการพิจารณาคดีอยู่บ้าง มีเหตุบรรเทาโทษ สมควรลดโทษให้ 1 ใน 3 จำคุก 10 ปี ให้จำเลยคืนหรือใช้ราคาอาวุธปืน ซองกระสุนปืน และกระสุนปืน ที่ยังไม่ได้คือเป็นเงิน 19,261 บาท แก่ผู้เสียหาย
http://www.prachatai...d&utm_campaign=

บทเรียนที่ดีสำหรับไพร่แดง ว่าคึกคะนอง ทำตามแกนนำปลุกระดม สุดท้ายติดคุกหัวโต ส่วนแกนนำได้ดีเป็น สส.

#2 คำหล้า

คำหล้า

น้องใหม่

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:27

ชื่อเหมือนผมเลย

#3 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:32

ต่อให้พ่อตัวเองติดคุกพวกนี้มันก็ไม่ใส่ใจหรอก เพราะสมองนั้นมืดบอดจนไม่รับรู้ดีชั่วแล้ว เปรียบเหมือนบัวในโคลนตมไม่มีวันโผล่พ้นน้ำฉันใด ควายแดงก็ไม่มีวันตาสว่างขึ้นมาได้ฉันนั้น
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#4 คำหล้า

คำหล้า

น้องใหม่

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:35

ต่อให้พ่อตัวเองติดคุกพวกนี้มันก็ไม่ใส่ใจหรอก เพราะสมองนั้นมืดบอดจนไม่รับรู้ดีชั่วแล้ว เปรียบเหมือนบัวในโคลนตมไม่มีวันโผล่พ้นน้ำฉันใด ควายแดงก็ไม่มีวันตาสว่างขึ้นมาได้ฉันนั้น

เห็นเขาบอกกันว่า จะเอาปืนไปเก็บ เพราะกลัวเจอทหารยิง

#5 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:38

ไปค้นภาพเก่าๆมาประกอบ
มันไม่ได้เอาไปเก็บนี่สิ มันเอามาใช้
แถมมันยังเอาเข้าไปในวัดปทุม แล้วยิงใส่ทหาร
โดยใช้คนในวัดเป็นที่กำบัง

Edited by saopao, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:39.

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:43

ไอ้คนนี้ มันยิงทหารไม่ใช่หรือ แล้วแย่งปืน วิ่งหนีไปน่ะ คดีนี้ ทำไมโดนแค่แย่งอาวุธปืน

#7 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:50

กระทู้นี้ แดงเีงียบ

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:52

ท่าน ผบทบ จะไม่ดูแล อัยกิน บ้างหรือ หลายคดี มันเล่นกินกันพุงกลางเลย มากเกินไปแล้วมั้ง ทหารที่โดนมันยิงตาย กลับไม่ยอมเอาขึ้นฟ้อง

#9 nnnn43

nnnn43

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:00

แดงเทียม
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#10 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:00

ไอ้คนนี้ มันยิงทหารไม่ใช่หรือ แล้วแย่งปืน วิ่งหนีไปน่ะ คดีนี้ ทำไมโดนแค่แย่งอาวุธปืน

ท่าน ผบทบ จะไม่ดูแล อัยกิน บ้างหรือ หลายคดี มันเล่นกินกันพุงกลางเลย มากเกินไปแล้วมั้ง ทหารที่โดนมันยิงตาย กลับไม่ยอมเอาขึ้นฟ้อง

ปัญหาคือตอนต่อสู้คดีแหละครับ เพราะคำฟ้องก็มีเรื่องทำร้ายร่างกายด้วย

เมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม 2553 เวลากลางวัน จำเลยกับพวกอีก 3 คน ร่วมกันปล้นทรัพย์ อาวุธปืนเล็กกล (M16) ขนาด .223 (5.56 มม.) 2 กระบอก ราคากระบอกละ 16,031 บาท ซองกระสุน 6 ซอง ราคา 2,280 บาท และกระสุนปืนขนาด 5.56 มม. 100 นัด ราคา 950 บาท ของกรมทหารราบที่ 1 มหาดเล็กรักษาพระองค์ ผู้เสียหาย ซึ่งอยู่ในความครอบครองของ จ.ส.อ.สอน แก่นทน, จ.ส.อ.ทวี ภูดินดาน และ ส.ต.วิรัตน์ ศรีหาสารไปโดยทุจริต โดยจำเลยกับพวกได้ร่วมกันใช้กำลังประทุษร้าย จนเป็นเหตุให้ได้รับบาดเจ็บเป็นอันตรายแก่กายเหตุเกิดที่แขวงมักกะสัน เขตราชเทวี กรุงเทพมหานคร ขอให้ลงโทษตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 340,ให้จำเลยคืนหรือใช้ราคาอาวุธปืน, ซองกระสุน และกระสุนปืน 19,261 บาท แก่ผู้เสียหายด้วย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#11 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:08

หลักฐานที่มันเอาปืนไปใช้ที่วัดปทุมนี่
ย้อนเกล็ดเสื้อแดงได้ถึงหนังกำพร้าเลย

พวกมันบอกว่า ทหารเข้ากวาดล้างโดยพวกมันไม่มีการต่อสู้
ทหารก็บอกว่า เข้าสถานที่ไม่ได้เลย จนถึงกลางดึก เพราะยิงต่อสู้กันหนัก
หน่วยดับเพลิงเซ็น ก็บอกอย่างนั้นเหมือนกัน....แล้วทหารยิงกับใครล่ะ
ไม่แน่ใจว่ายิงกันตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง
ต้องไปดูรายงานของนพจักร(ชื่อแกเขียนยาก จำตัวสะกดไม่ได้)
ที่เล่าเหตุการณ์ตรงกรมตำรวจ

เมื่อนายคนนี้ใช้เอ็ม 16 ที่วัดปทุม ก็ตรงกับรายงานของทหาร
และถ้าเจอกระสุนทหารใน 6 ศพ ก็ต้องหาปืนทหารมาให้ได้
กระบอกนี้เป็นเพียงหนึ่งในนั้น

เสื้อแดงยึดปืนทหารได้หลายครั้ง

#12 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:18

หลักฐานที่มันเอาปืนไปใช้ที่วัดปทุมนี่
ย้อนเกล็ดเสื้อแดงได้ถึงหนังกำพร้าเลย

พวกมันบอกว่า ทหารเข้ากวาดล้างโดยพวกมันไม่มีการต่อสู้
ทหารก็บอกว่า เข้าสถานที่ไม่ได้เลย จนถึงกลางดึก เพราะยิงต่อสู้กันหนัก
หน่วยดับเพลิงเซ็น ก็บอกอย่างนั้นเหมือนกัน....แล้วทหารยิงกับใครล่ะ
ไม่แน่ใจว่ายิงกันตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง
ต้องไปดูรายงานของนพจักร(ชื่อแกเขียนยาก จำตัวสะกดไม่ได้)

เมื่อนายคนนี้ใช้เอ็ม 16 ที่วัดปทุม ก็ตรงกับรายงานของทหาร
และถ้าเจอกระสุนทหารใน 6 ศพ ก็ต้องหาปืนทหารมาให้ได้

เสื้อแดงยึดปืนทหารได้หลายครั้ง

นักข่าวเนชั่นชื่อ นภพัฒน์จักร์ อัตตนนท์ ค่ะคุณแอม :)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#13 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:24

ขอบคุณน้องเจมมี่ครับ

#14 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:55

http://friends-of-th...a.blogspot.com/

เรื่อง ขอความเมตตาและความเป็นธรรมเพื่อพี่น้องเสื้อแดงที่ถูกคุมขัง
เรียน พณฯ ท่านนายก ทักษิณ ชินวัตรน์

ข้าพเจ้า ซื่อ นาย คำหล้า ชมชื่น เลขหมาย 2278/53 คดีปล้นปืนทหาร อายุ 37 ปี XXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX (ประชาไทขอปิดที่อยู่ผู้เขียนจดหมาย) ประ วัตโดยก่อนเขาร่วมชุมนุมกับคนเสื้อแดง ข้าพเจ้าทำงานสำนักงานการระบายน้ำของ ก.ท.ม. เป็นลูกจ้างประจำ พอหมดเวลาราชการ กระผมก็ได้ใช้เวลาว่างขับรถมอเตอร์ไซด์รับจ้างเพื่อหาลายได้เสิรมเพื่อช่วย เหลือครอบครัวอีกด้านหนึ่ง
และ มีอยู่วันหนึ่งผมได้ขับรถไปส่งผู้โดยสารได้เห็นกลุ่มคนเสื้อแดงของ สถานีวิทยุชุมชนคนแท็กซี่ที่ถนนวิภาวดีซอย 3 ผมจึงได้จอดรถถามผู้ชุมนุมว่าเกิดอะไรขึ้น เขาบอกว่า มีกลุ่มพันธมิตรจะมาปิดสถานีวิทยุ ผมจึงมาช่วยอีกแรงหนึ่ง เพราะเห็นการกระทำที่ผ่านมาไม่ถูกต้อง ผมจึงต้องออกมาชุมนุมกับคนเสื้อแดงด้วย เพราะได้เห็นเหตุการ ในวันที่ผมเขาร่วมชุมนุมมีกลุ่มพันธมิตรได้ใช้อาวุธปืนยิงใส่คนเสื้อแดง แล้วผมก็ร่วมชุมนุมมาโดยตลอดมาจนเกิดเหตุ เมื่อปี 2552 เดือนเมษายนและปี 2553 เมษายนและพฤษภาคมปี 2553
ก่อนที่ผมจะถูกจับกุมเมื่อเดือนพฤษภาคม วันที่ 14 พฤษภาคมผมไปรวมชุมนุมกับคนเสื้อแดงที่แยกสามเหลี่ยมดินแดง พอมาถึงได้สักพักใหญ่ๆ ก็มีรถทหารวิ่งผ่านมาทางสามเหลี่ยมดินแดง มีทหารอยู่บนด้วยกันสามคน แต่มีอยู่คนหนึ่งอยู่หลังรถและมีอาวุประจำกายปืนเอ็มสิบหกหนึ่งกระบอก และได้ยกปืนใส่ผมตอนที่ผมเดินไปดูหลังท้ายรถ ผมจึงเดินไปอยู่ด้านข้างรถของทหาร และมีคนเสื้อแดงที่เดินตามผมมาแล้วทหารก็ได้ยกปืนใส่คนเสื้อแดงกลุ่มคนที่ เดินตาผมมาเขาจึงได้ขึ้นไปยื้อแย่งอาวุธปืนของทหารออกจากทหาร เพื่อไม่ให้เกิดอันตรายต่อผู้ชุมนุม หลังจากนั้น ผมก็ได้กลับไปที่สถานีวิทยุชุมชนคนแท็กซี่ที่อาจารชินวัตรน์ หาบุญพาด จัดรายการอยู่ กับกลุ่มอาจารชินวัตรน์ แต่หลังจากวันที่ 14 ถึงวันที่ 19 จนใด้มีเสียงแกนนำประกาศบนเวทีผมได้กับมาที่สถานีและแยกย้ายกันไปแล้วไปทำ งานตามปกติ โดยที่ตัวผมไม่รู้ตัวว่ามีรูปภาพ
พอทำงานมาจนถึงวันที่ 27 พฤษภาคมตอนบ่ายๆ ตัวผมรับประทานอาหารอยู่ข้างทางได้มีเจ้าหน้าที่เรียกชื้อผมๆ ก็หันไปมอง เขาก็ได้แสดงหมายจับแต่ไม่มี แล้วได้นำตัวผมไปที่ บ.ช.น. ที่สี่แยกพญาไท แล้วถามผมว่าใช่ผมหรือเปล่า ผมบอกว่าไม่ใช่ แล้วเขาก็เอากลุ่มคนเสื้อแดงให้ผมดูแล้วถามผมว่าเคยรู้จักหรือไม่ ผมบอกว่าไม่รู้จักเขาก็บังคับให้รู้จัก แต่ผมก็ยังยืนยันว่าไม่รู้จักเหมือนเดิม แล้วเขาก็พูดขอความร่วมมือหน่อย ถ้าไม่ให้ความร่วมมือก็จะพาไปส่งให้ทหาร ถ้าไปหาทหารก็ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้นนะ ในเวลาที่พูดคุยขอความร่วมมือเขาก็บันทึกข้อความไปด้วย พอบันทึกเสร็จแล้วก็เอาบันทึกมาให้ผมพร้อมกับโยนประกาให้ผมแล้วผมก็จะเปิด บันทึกดู เขาก็ไม่ให้ดู แล้วตะคอกผมว่า เอ้าเซ็น มึงรับเซ็น ผมก็ตกใจเขาก็บังคับให้ผมเซ็น ตอนนั้นผมอยู่คนเดียวแล้วก็บอกกับเขาว่าขอติดต่อญาติ เขาก็ไม่ให้ติดต่อ แล้วเขาก็บอกมึงเซ็นเร็วๆ ผมก็เลยเซ็น พอเซ็นเสร็จก็พาผมไปแถลงข่าว
พอ แถลงข่าวเสร็จก็พาผมไปส่งที่ สน ดินแดง พอถึง สน ผมก็บอกเจ้าหน้าที่ติดต่อญาติ เขาก็ติดต่อญาติให้ผมแล้วพอเขาไปอยู่ในห้องขังประมาณสักพักหนึ่ง ญาติผมก็มา ตอนนั้นผมกับญาติติดคิดอะไรไม่ออก็มีเจ้าหน้าที่ตำรวจเขาได้แนะนำให้ผมและ ญาติไปติดต่อที่พรรคเพื่อไทยให้เขาช่วย ญาติผมก็ไป พอไปถึงพรรคเขาก็หาทนายให้ แล้วญาติผมเขากับมาบอกผมที่ สน ดินแดงว่า พรรคเขาหาทนายให้แล้วนะ พอตกกลางคืน ไม่ทราบเวลา ก็มีเจ้าหน้าที่มาสอบผมอีกโดยที่เขาบอกผมว่าจะช้วยให้เบาลง แล้วผมก็ไม่ได้พูดอะไรเลย วันต่อมาเขาก็ส่งตัวผมฝากขังที่ศาล และก็ส่งตัวมาที่เรือนจำเลย
ในช่วงที่ผมอยู่ในเรือนจำประมาสองเดือนก็ มีเจ้าหน้าที่ดีเอสไอกับเจ้า หน้าที่ทหารมาชี้ตัวผมถึงสองครั้งก็ไม่ใช้ตัวเลย แล้วในเวลานั้นที่ผมอยู่ที่แดนหนึ่งได้สองอาทิตย์ก็จะจำแนกไปที่แดนแปดก็จะ ถูกเก็บยอดแน่ เพราะเขารอเก็บยอดในคดีปล้นปืนทหาร เพราะว่ามีใบสั่งมาจาก ผ.บ แดน8 เพราะว่าคนในนี้เขาบอกผมๆ ผมจึงรู้ แล้วเขาได้สั่งให้เสมียนให้ผมปั่นถ้วยยอดเต็มห้าโลครึ่งหรือเกลือบหกโล โดยที่ว่าหลังผมก็ไม่ดี เพราะผมปวดหลังแต่ผมก็ไม่กล้าไปหาหมอ กลัวทำยอดงานเสร็จ ถ้าไม่เสร็จก็โดนตรี แต่ว่าตัวผมก็อยากไป แต่ไม่มีนมจ้างงานออก พอเวลาญาติผมมาเยี่ยมที ผมก็ได้แต่ถามว่ามีเงินมาหรือเปล่าที่ผมญาติ เพราะญาติผมไม่ค้อยมีเงินมา ผมก็เลยญาติผมเอารถผมไปขายเพื่อจะได้มีเงินมาเยี่ยมผมแล้วผมญาติติดต่อทาง ทนายให้มาเยี่ยม ผมจะถามเรื่องการประกันตัวผมว่าได้หรือไม่ได้ ที่ผมให้ติดต่อทนายเพราะเห็นว่าญาติผมบอกว่าเขายื่นเรื่องประกันให้แล้ว พอทนายเขามาเขาก็บอกว่าไม่ผ่านนะ แล้วเขาก็หายไปเลย ผมถึงคิดว่าได้รับการช้วยเหลือเต็มที่ จนอยู่มาได้ครึ่งปีกว่าๆ อิมพีเรียลยื่นมือช่วยเหลือครั้งหนึ่งด้วยวงเงิน 5,000 บาทแล้วก็ได้ออกเรียกร้องให้แกนนำและพวกผม แต่ก็เป็นเหมือนชวยพวกผมแค่คำพูด แต่การกระทำไม่มี พวกผมรู้สึกน้อยใจและต้องการความช่วยเหลือย่างจริงๆ จังๆ
สิ่งที่ผมต้องการให้ช่วยเหลือก็คือของใช้และดูแลความเป็นอยู่ใน นี้บ้าง เพราะว่าครอบครัวของยากจน จึงไม่ค่อยมีเงินมาเยี่ยมผม แต่ก็ยังมีกลุ่มคนเสื้อแดงอยู่กลุ่มหนึ่งคือ กลุ่มของคุณนกแดงอยู่กลุ่มเดียวที่คอยช่วยเหลือผมและพวกมาโดยตลอด และคอยช่วยให้กำลังใจพวกผมมาโดยตลอดและเขาคอยติดตามเรื่องการประกันตัวผมและ คอยให้คะแนะนำกับแฟนผม แต่สิ่งที่ผมต้องการมากที่สุดก็คือเรื่องการประกันตัวผมมากๆ เลยครับ เพราะผมอยากออกไปช่วยเหลือครอบครัว เพราะว่าแฟนผมต้องรับภาระอยู่คนเดียวและลูกผมต้องเรียนหนังสือด้วย ผมจึงอยากจะประกันตัวไปช้วยแฟนแบ่งเบาภาระครอบครัวมากเลยครับ
(อยากให้ช้วยเรื่องประกันตัว)

copyมาให้อ่านบางตอน

#15 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:00

ทำไมไม่มีใครเอาเงิน 6 ล้านไปช่วยประกันตัว :angry:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#16 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:03

เหตุการณ์นี้สินะ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#17 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:20

อ้างว่าจนทำไมไม่เอาเวลาไปทำม่หากิน หรือว่าร่วมชุมนุมแล้วได้ค่าจ้าง
อ้างว่าเดือดร้อน ณ วันนี้คนค่อนประเทศเดือดร้อนกว่าปีกลาย ไม่เห็นควายสักตัวมาเรียกร้อง
เห็นแต่ถูกสีซอปลุกปั่นให้เรียกร้องแก้ ม 112
แล้วฎีกาที่หาว่าเขาดอง ตอนนี้อยู่ที่ไหนแล้ว

#18 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:21

ขอบคุณศาล ที่รีบพิจารณาคดีออกมาเรื่อยๆ

ตรงนี้จะเป็นบรรทัดฐานในการต่อสู้คดีของคุณอภิสิทธิ์ คุณสุเทพได้

เพราะตอนนี้ รัฐบาลเป็น " แก้แค้น แต่ไม่แก้ไข"

การต่อสู้แนวรบต่อไปของพวกเรา กำลังมา

การอนุมัติงบหลายแสนล้าน ที่ไม่มีแผนงานรองรับ

ทำได้ไง ??

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:58

เหตุการณ์นี้สินะ

http://www.youtube.com/watch?v=r3tfBBSVJdU

รุ้สึกจะคนละคลิปกับ tpbs ถ้าดูของ tpbs จะเห็นชัดเจน ว่ามันยิง แล้ววิ่งหนีไป

Edited by Bookmarks, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:29.

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:03

http://friends-of-th...a.blogspot.com/

เรื่อง ขอความเมตตาและความเป็นธรรมเพื่อพี่น้องเสื้อแดงที่ถูกคุมขัง
เรียน พณฯ ท่านนายก ทักษิณ ชินวัตรน์

ข้าพเจ้า ซื่อ นาย คำหล้า ชมชื่น เลขหมาย 2278/53 คดีปล้นปืนทหาร อายุ 37 ปี XXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX (ประชาไทขอปิดที่อยู่ผู้เขียนจดหมาย) ประ วัตโดยก่อนเขาร่วมชุมนุมกับคนเสื้อแดง ข้าพเจ้าทำงานสำนักงานการระบายน้ำของ ก.ท.ม. เป็นลูกจ้างประจำ พอหมดเวลาราชการ กระผมก็ได้ใช้เวลาว่างขับรถมอเตอร์ไซด์รับจ้างเพื่อหาลายได้เสิรมเพื่อช่วย เหลือครอบครัวอีกด้านหนึ่ง
และ มีอยู่วันหนึ่งผมได้ขับรถไปส่งผู้โดยสารได้เห็นกลุ่มคนเสื้อแดงของ สถานีวิทยุชุมชนคนแท็กซี่ที่ถนนวิภาวดีซอย 3 ผมจึงได้จอดรถถามผู้ชุมนุมว่าเกิดอะไรขึ้น เขาบอกว่า มีกลุ่มพันธมิตรจะมาปิดสถานีวิทยุ ผมจึงมาช่วยอีกแรงหนึ่ง เพราะเห็นการกระทำที่ผ่านมาไม่ถูกต้อง ผมจึงต้องออกมาชุมนุมกับคนเสื้อแดงด้วย เพราะได้เห็นเหตุการ ในวันที่ผมเขาร่วมชุมนุมมีกลุ่มพันธมิตรได้ใช้อาวุธปืนยิงใส่คนเสื้อแดง แล้วผมก็ร่วมชุมนุมมาโดยตลอดมาจนเกิดเหตุ เมื่อปี 2552 เดือนเมษายนและปี 2553 เมษายนและพฤษภาคมปี 2553
ก่อนที่ผมจะถูกจับกุมเมื่อเดือนพฤษภาคม วันที่ 14 พฤษภาคมผมไปรวมชุมนุมกับคนเสื้อแดงที่แยกสามเหลี่ยมดินแดง พอมาถึงได้สักพักใหญ่ๆ ก็มีรถทหารวิ่งผ่านมาทางสามเหลี่ยมดินแดง มีทหารอยู่บนด้วยกันสามคน แต่มีอยู่คนหนึ่งอยู่หลังรถและมีอาวุประจำกายปืนเอ็มสิบหกหนึ่งกระบอก และได้ยกปืนใส่ผมตอนที่ผมเดินไปดูหลังท้ายรถ ผมจึงเดินไปอยู่ด้านข้างรถของทหาร และมีคนเสื้อแดงที่เดินตามผมมาแล้วทหารก็ได้ยกปืนใส่คนเสื้อแดงกลุ่มคนที่ เดินตาผมมาเขาจึงได้ขึ้นไปยื้อแย่งอาวุธปืนของทหารออกจากทหาร เพื่อไม่ให้เกิดอันตรายต่อผู้ชุมนุม หลังจากนั้น ผมก็ได้กลับไปที่สถานีวิทยุชุมชนคนแท็กซี่ที่อาจารชินวัตรน์ หาบุญพาด จัดรายการอยู่ กับกลุ่มอาจารชินวัตรน์ แต่หลังจากวันที่ 14 ถึงวันที่ 19 จนใด้มีเสียงแกนนำประกาศบนเวทีผมได้กับมาที่สถานีและแยกย้ายกันไปแล้วไปทำ งานตามปกติ โดยที่ตัวผมไม่รู้ตัวว่ามีรูปภาพ
พอทำงานมาจนถึงวันที่ 27 พฤษภาคมตอนบ่ายๆ ตัวผมรับประทานอาหารอยู่ข้างทางได้มีเจ้าหน้าที่เรียกชื้อผมๆ ก็หันไปมอง เขาก็ได้แสดงหมายจับแต่ไม่มี แล้วได้นำตัวผมไปที่ บ.ช.น. ที่สี่แยกพญาไท แล้วถามผมว่าใช่ผมหรือเปล่า ผมบอกว่าไม่ใช่ แล้วเขาก็เอากลุ่มคนเสื้อแดงให้ผมดูแล้วถามผมว่าเคยรู้จักหรือไม่ ผมบอกว่าไม่รู้จักเขาก็บังคับให้รู้จัก แต่ผมก็ยังยืนยันว่าไม่รู้จักเหมือนเดิม แล้วเขาก็พูดขอความร่วมมือหน่อย ถ้าไม่ให้ความร่วมมือก็จะพาไปส่งให้ทหาร ถ้าไปหาทหารก็ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้นนะ ในเวลาที่พูดคุยขอความร่วมมือเขาก็บันทึกข้อความไปด้วย พอบันทึกเสร็จแล้วก็เอาบันทึกมาให้ผมพร้อมกับโยนประกาให้ผมแล้วผมก็จะเปิด บันทึกดู เขาก็ไม่ให้ดู แล้วตะคอกผมว่า เอ้าเซ็น มึงรับเซ็น ผมก็ตกใจเขาก็บังคับให้ผมเซ็น ตอนนั้นผมอยู่คนเดียวแล้วก็บอกกับเขาว่าขอติดต่อญาติ เขาก็ไม่ให้ติดต่อ แล้วเขาก็บอกมึงเซ็นเร็วๆ ผมก็เลยเซ็น พอเซ็นเสร็จก็พาผมไปแถลงข่าว
พอ แถลงข่าวเสร็จก็พาผมไปส่งที่ สน ดินแดง พอถึง สน ผมก็บอกเจ้าหน้าที่ติดต่อญาติ เขาก็ติดต่อญาติให้ผมแล้วพอเขาไปอยู่ในห้องขังประมาณสักพักหนึ่ง ญาติผมก็มา ตอนนั้นผมกับญาติติดคิดอะไรไม่ออก็มีเจ้าหน้าที่ตำรวจเขาได้แนะนำให้ผมและ ญาติไปติดต่อที่พรรคเพื่อไทยให้เขาช่วย ญาติผมก็ไป พอไปถึงพรรคเขาก็หาทนายให้ แล้วญาติผมเขากับมาบอกผมที่ สน ดินแดงว่า พรรคเขาหาทนายให้แล้วนะ พอตกกลางคืน ไม่ทราบเวลา ก็มีเจ้าหน้าที่มาสอบผมอีกโดยที่เขาบอกผมว่าจะช้วยให้เบาลง แล้วผมก็ไม่ได้พูดอะไรเลย วันต่อมาเขาก็ส่งตัวผมฝากขังที่ศาล และก็ส่งตัวมาที่เรือนจำเลย
ในช่วงที่ผมอยู่ในเรือนจำประมาสองเดือนก็ มีเจ้าหน้าที่ดีเอสไอกับเจ้า หน้าที่ทหารมาชี้ตัวผมถึงสองครั้งก็ไม่ใช้ตัวเลย แล้วในเวลานั้นที่ผมอยู่ที่แดนหนึ่งได้สองอาทิตย์ก็จะจำแนกไปที่แดนแปดก็จะ ถูกเก็บยอดแน่ เพราะเขารอเก็บยอดในคดีปล้นปืนทหาร เพราะว่ามีใบสั่งมาจาก ผ.บ แดน8 เพราะว่าคนในนี้เขาบอกผมๆ ผมจึงรู้ แล้วเขาได้สั่งให้เสมียนให้ผมปั่นถ้วยยอดเต็มห้าโลครึ่งหรือเกลือบหกโล โดยที่ว่าหลังผมก็ไม่ดี เพราะผมปวดหลังแต่ผมก็ไม่กล้าไปหาหมอ กลัวทำยอดงานเสร็จ ถ้าไม่เสร็จก็โดนตรี แต่ว่าตัวผมก็อยากไป แต่ไม่มีนมจ้างงานออก พอเวลาญาติผมมาเยี่ยมที ผมก็ได้แต่ถามว่ามีเงินมาหรือเปล่าที่ผมญาติ เพราะญาติผมไม่ค้อยมีเงินมา ผมก็เลยญาติผมเอารถผมไปขายเพื่อจะได้มีเงินมาเยี่ยมผมแล้วผมญาติติดต่อทาง ทนายให้มาเยี่ยม ผมจะถามเรื่องการประกันตัวผมว่าได้หรือไม่ได้ ที่ผมให้ติดต่อทนายเพราะเห็นว่าญาติผมบอกว่าเขายื่นเรื่องประกันให้แล้ว พอทนายเขามาเขาก็บอกว่าไม่ผ่านนะ แล้วเขาก็หายไปเลย ผมถึงคิดว่าได้รับการช้วยเหลือเต็มที่ จนอยู่มาได้ครึ่งปีกว่าๆ อิมพีเรียลยื่นมือช่วยเหลือครั้งหนึ่งด้วยวงเงิน 5,000 บาทแล้วก็ได้ออกเรียกร้องให้แกนนำและพวกผม แต่ก็เป็นเหมือนชวยพวกผมแค่คำพูด แต่การกระทำไม่มี พวกผมรู้สึกน้อยใจและต้องการความช่วยเหลือย่างจริงๆ จังๆ
สิ่งที่ผมต้องการให้ช่วยเหลือก็คือของใช้และดูแลความเป็นอยู่ใน นี้บ้าง เพราะว่าครอบครัวของยากจน จึงไม่ค่อยมีเงินมาเยี่ยมผม แต่ก็ยังมีกลุ่มคนเสื้อแดงอยู่กลุ่มหนึ่งคือ กลุ่มของคุณนกแดงอยู่กลุ่มเดียวที่คอยช่วยเหลือผมและพวกมาโดยตลอด และคอยช่วยให้กำลังใจพวกผมมาโดยตลอดและเขาคอยติดตามเรื่องการประกันตัวผมและ คอยให้คะแนะนำกับแฟนผม แต่สิ่งที่ผมต้องการมากที่สุดก็คือเรื่องการประกันตัวผมมากๆ เลยครับ เพราะผมอยากออกไปช่วยเหลือครอบครัว เพราะว่าแฟนผมต้องรับภาระอยู่คนเดียวและลูกผมต้องเรียนหนังสือด้วย ผมจึงอยากจะประกันตัวไปช้วยแฟนแบ่งเบาภาระครอบครัวมากเลยครับ
(อยากให้ช้วยเรื่องประกันตัว)

copyมาให้อ่านบางตอน

โห ตอแหลได้ถ้วยเลยไอ้นี่ ภาพเหตุการณ์ชัดเจนเลย ทาง tpbs ถ่ายมาให้เห็นเต็มๆ ยังตอแหลว่าทหารเอาปืนส่องแมม่งอีก

Edited by Bookmarks, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:03.

#21 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:16

อืม...
ผมสงสัยพวกสาวกว่า...ทำแบบนี้แล้วมันคุ้มหรือเนี่ย?
ผมว่าเอาเวลาไปทำมาหากินดีกว่ามาประท้วง เพราะไม่รู้ว่าจะเกิดเหตุการณ์อะไรขึ้น
คนที่เสียใจก็คนที่อยู่หลังของเขาเนี่ยแหละ (ลูก ภรรยา พ่อ แม่)

ยกเว้นถ้ามันทำให้เราทำมาหากินไม่ได้หรือเกิดปัญหาอย่างการใช้ชีวิตโดยตรง แบบนี้ค่อยมาประท้วงครับ
หรือว่าโดนจ้างให้มาประท้วงหว่า?

ส่วนเรื่องอาวุธ ลัทธิเสื้อแดงแถแล้วแถอีก...หน้าด๊านนนนนนนนนนนนนนนนน

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#22 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:59

เขตปลอดแดงรึเนี่ย?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#23 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:16

อีก 3 คน ก็น่าจะโดนความผิดฐานทำร้ายพนักงานในขณะปฏิบัติหน้าที่

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#24 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:41

ธ.ค.54 ที่ศาลอาญา ถนนรัชดา ห้องพิจารณาคดี 811 มีการอ่านคำพิพากษา คดีดำที่ อ.2440/2553 ซึ่งพนักงานอัยการ สำนักงานอัยการพิเศษฝ่ายคดีอาญา 4 สำนักงานอัยการสูงสุด จำเลย ฟ้องนายคำหล้า ชมชื่น ว่ากระทำความผิดในข้อหาร่วมกันปล้นทรัพย์ ซึ่งเป็นอาวุธปืนของทหาร โดยเหตุเกิดในระหว่างการชุมนุมของกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) เมื่อปีที่แล้วซึ่งกลุ่มผู้ชุมนุมได้เข้าขวางรถบรรทุกของทหารที่จะเข้าพื้นที่บริเวณใกล้ซอยหมอเหล็ง โดยศาลพิพากษาว่าจำเลยมีความผิดตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 83, 340 วรรแรก ฐานปล้นทรัพย์ จำคุก 15 ปี จำเลยรับสารภาพในชั้นสอบสวน และนำชี้สถานที่เกิดเหตุอย่างละเอียดเป็นประโยชน์ในการพิจารณาคดีอยู่บ้าง มีเหตุบรรเทาโทษ สมควรลดโทษให้ 1 ใน 3 จำคุก 10 ปี ให้จำเลยคืนหรือใช้ราคาอาวุธปืน ซองกระสุนปืน และกระสุนปืน ที่ยังไม่ได้คือเป็นเงิน 19,261 บาท แก่ผู้เสียหาย
http://www.prachatai...d&utm_campaign=

บทเรียนที่ดีสำหรับไพร่แดง ว่าคึกคะนอง ทำตามแกนนำปลุกระดม สุดท้ายติดคุกหัวโต ส่วนแกนนำได้ดีเป็น สส.

ถ้าคณะนิติเรดและพรรคเพื่อแม๊วยกเลิกรัฐธรรมนูญปี 2550 สำเร็จ กลับไปใช้รัฐธรรมนูญปี 2540.....
ทุกอย่างกลับก่อนรัฐประหาร 19 กันยายน 2549.....

ไพร่เสื้อแดงก็ไม่ต้องติดคุกติดตรางตามนักโทษหนีคุกคนนั้น
ทุกคนได้รับ'ปลดปล่อย'ยกเว้นนายกฯอภิสิทธิ์และรองนายกฯสุเทพ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#25 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 08:46

นักข่าวเนชั่นชื่อ นภพัฒน์จักร์ อัตตนนท์ ค่ะคุณแอม :)

ทหารยิงกันเอง......ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#26 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:07

ก่อนที่ผมจะถูกจับกุมเมื่อเดือนพฤษภาคม วันที่ 14 พฤษภาคมผมไปรวมชุมนุมกับคนเสื้อแดงที่แยกสามเหลี่ยมดินแดง พอมาถึงได้สักพักใหญ่ๆ ก็มีรถทหารวิ่งผ่านมาทางสามเหลี่ยมดินแดง มีทหารอยู่บนด้วยกันสามคน แต่มีอยู่คนหนึ่งอยู่หลังรถและมีอาวุประจำกายปืนเอ็มสิบหกหนึ่งกระบอก และได้ยกปืนใส่ผมตอนที่ผมเดินไปดูหลังท้ายรถ ผมจึงเดินไปอยู่ด้านข้างรถของทหาร และมีคนเสื้อแดงที่เดินตามผมมาแล้วทหารก็ได้ยกปืนใส่คนเสื้อแดงกลุ่มคนที่ เดินตาผมมาเขาจึงได้ขึ้นไปยื้อแย่งอาวุธปืนของทหารออกจากทหาร เพื่อไม่ให้เกิดอันตรายต่อผู้ชุมนุม

โห ตอแหลได้ถ้วยเลยไอ้นี่ ภาพเหตุการณ์ชัดเจนเลย ทาง tpbs ถ่ายมาให้เห็นเต็มๆ ยังตอแหลว่าทหารเอาปืนส่องแมม่งอีก

ผิดที่ทหารนะคุณบุค ส่องแต่ไม่สอย เลยโดนมือเปล่าแย่งปืนได้

#27 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:25

บัง กับ hentai ว่าไง?????????

:lol: :lol: :lol:
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#28 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:36

ทำไมไม่โดนข้อหาพยามฆ่าเจ้าพนักงานด้วยหละครับ
เห็นแล้ว สมเพชประชาธิปไตยของมันจริงๆ ทหารเขา
ก้อมีลูกมีเมียมีคนที่รอเขาอยู่เหมือนกัน สงสารทหารมากๆ

ไอ้พวกนี้ก็คลั่งประชาธิปไตยของมัน ส่วนพ่อมันชอปปิ้ง
จิบเหล้าเคล้าอีหนู ดูคนไทยฆ่ากัน ...เวรกรรมประเทศเรา

ท่านเสื้อแดงทั้งหลาย ในฐานะคนไทยด้วยกันผมว่าหยุดพฤติกรรมแบบนี้เถอะครับ
เรียกร้องประชาธิปไตยผมเห็นด้วยครับถ้าอยู่ในกรอบของ
กฎหมาย ไม่ก้าวก่ายสิทธิ์ของคนอื่น แต่แบบนี้มันเกินไปนะครับ
เลิกคลั่งคนที่พยายามทำทุกอย่างเพื่อทำร้ายประเทศตัวเองเถอะครับ
อย่าให้เขมรมันมานั่งสมเพศคนไทยเลย

Edited by ubol boy, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:49.

#29 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:42

ในฐานะที่เป็นประชาชนเหมือนกัน
ขอบอกว่า สมน้ำหน้า ดันโง่ไปให้เขาปลุกปั่นหลอกใช้เองก็ช่วยไม่ได้
กฎหมายบ้านเมืองมีไม่เคารพ ดันไปเคารพบูชาหน้าเหลี่ยม
คิดว่าทำผิดแล้วมันจะช่วยได้ทุกอย่างเหรอ แล้วเป็นไงละ
อย่าว่างั้นงี้เลยขนาดหน้าเหลี่ยมเองมันยังต้องหนีคุกไปเมืองนอก
แล้วมันจะมีปัญญาช่วยใครออกจากคุกได้เหรอ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#30 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:47

กระทู้ปลอดแดงชัวร์ :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#31 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:04

แล้วยังไปเชื่อทะแนะในคุกอีก ติดยาวแน่เอ็ง ไม่คิดสักหน่อยล่ะ ว่าถ้ามันเจ๋งจริงมันจะมานั่งอยู่กับเอ็งในคุกเหรอ

#32 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:31

ประชาธิปไตยแม้วมีที่ไหน ?
แม้วมันยังให้ลูกเมีย ญาติๆ หนีออกนอกประเทศช่วงนั้นเลย
ไปโง่ให้มันล้างสมอง

#33 โคนัน

โคนัน

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:08

แดงเทียมครับ ตอบสั้นๆ

#34 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:16

ยืนยันว่าพวกเสื้อแดงโง่กว่าควาย

#35 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:24

กระทู้ที่หาแดงไม่เจอจริงๆด้วย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#36 David_GinoLa

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:24

ไม่มีใครมาดราม่าเขียนฝ่ามือโชว์นมช่วยหน่อยหรอ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#37 David_GinoLa

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:25

บัง=แดงเทียม

hentai = พูดอ้อมโลกแล้วหาเรื่องด่ามาร์ค

:lol:

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:45

บัง=แดงเทียม

hentai = พูดอ้อมโลกแล้วหาเรื่องด่ามาร์ค

:lol:

:D คนในนี้รู้สันดาืn พวกแดงแต่ละตัวในนี้กันหมดเลย

Edited by Bookmarks, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:45.

#39 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:57

มีแต่ลูกสมุนที่คงไม่รอด

แล้วแกนนำล่ะ :angry:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#40 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:51

สมน้ำหน้า ไปช่วยพวกควายแดง...จน...ไม่นึกถึงอนาคตว่า...ลูกเมียจะลำบาก...แต่ที่แน่ๆ เมียมันมีผัวใหม่แน่นอน...

...ช่วยไอ้แม้ว...แต่ต้องติดคุก เมียมีผัวใหม่+ลูกลำบาก ครอบครัวแตกแยก...ให้มันไปคิดได้ในคุก ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา
กรรมของควายแดงจริงๆ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Edited by boss5617, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:51.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#41 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:55

กากสังคมควายแดง ทำผิด ไม่เคยรับผิดสักตัว เกิดเป็นพวกควายแดงนี่่ มันต่ำสถุลจริงๆ

#42 มือบ๊วยจากหนองฮีใหญ่

มือบ๊วยจากหนองฮีใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:30

เขตปลอดแดงรึเนี่ย?

โพ้มมาแล้วฮัฟ นิเป็นแดงเทียมฮัฟ แดงแท้อย่างพวกผมม่ายทำอะไรระยำตำบอนแบบนี้แน่นอนฮร๊าฟฟฟฟ ... :lol:
Money WE WANT TO SELL DEMOCRACY IN THAILAND!

#43 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:48

ไม่มีใครมาดราม่าเขียนฝ่ามือโชว์นมช่วยหน่อยหรอ :D

ผมอยากจะเขียนหลังมือว่า "สม" แล้วโชว์นิ้วกลาง อ่ะ
ขออภัยที่ไม่โพสภาพประกอบ :D

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน