Jump to content

- - - - -

รัฐบาล ปู อ่อนก็จริง แต่โชคดีที่ ฝ่ายค้านกลับอ่อนกว่า

• Please log in to reply
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:21

#2 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:22

#3 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:24

ที่ 1

ห้าาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:30

แล้วไงต่อครับ

พูดให้จบ

ดูให้ถึงอนาคต

ไม่ใช่ คาบไปคาบมา แล้วโยนทิ้ง เหมือนนิทานเรื่อง (รัฐบาล)หมากับ(รัฐบาล)เงา

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#5 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:30

รัฐบาล ปู อ่อนก็จริง แต่โชคดีที่ ฝ่ายค้านกลับอ่อนกว่า

โดย ตำรวจบ้านวันนี้, 11:21

อ้าว ยอมรับว่ารัฐบาลปู "อ่อน" ล่ะหรือ  เห็นที่ผ่านมาชมว่าเก่งอย่างโง้นเก่งอย่างงี้   :lol: 

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#6 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:35

แผนสำหรับเที่ยงนี้ของผมครับ

แผนสำหรับ จขกท.

กินกับเพื่อนร่วมฝูง แกล้มด้วยการมองภาพของ"กะหรี่"นางหนึ่ง :D

#7 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:48

*
POPULAR

โชคดี ของคุณ ตำรวจบ้านครับ

ที่ยัง สามารถ ประคอง รัฐบาล ปูนา ได้ต่อไป

แต่เป็นโชคร้าย ของผม กับ พี่ที่ทำงานครับ

โชคร้าย ของผม เป็นอะไรที่ พื้นฐานมาก ๆ

เพราะผมเป็นคนเงินเดือนน้อย ครับ เป็นเสมียนบัญชี

กระจอก ๆ คนหนึ่ง (แต่ก็ไม่เคย โกงเงินใครนะครับ)

ผมลำบาก เพราะ สิ่งที่ผมต้องซื้อทุกวัน ราคาแพงขึ้น

ตอนนี้ ผมไม่มีเงินเก็บเลยครับ ได้แต่ใช้เงินหมด

ไปเดือน ๆ และชักเงินเก็บของแม่ มาโปะ ในส่วนที่ขาด

ผมเอง ต้องกินกับข้าว อย่างประหยัดมาก

เนื้อหมู ก็ต้องกินแบบปนมัน ไม่ใช่เนื้อเน้น ๆ

ตอนนี้ ผมเริ่มสำรวจตัวเอง ผมกินข้าวปกติ

แต่ทำไม เนื้อหนัง ผมมันเริ่มหด มีคนสังเกต

ว่ากระดูกหัวไหล่ ผมเริ่มปูดโปน เมื่อเช้า ผมจับ

หลังตัวเอง รู้สึก ตกใจ ที่มันเริ่มเหลือแต่กระดูก

ทุกวันนี้ ผมคันบริเวณ ไหปลาร้า แต่เกาไม่ได้

เจอแต่กระดูก ผมเิริ่มกลายเป็น กระดูก เดินได้แล้ว

คาดว่า คงเป็นเพราะ ผมเริ่มขาดโปรตีนแล้ว

แม่บ้าน ที่บริษัท ถึงขนาด สงสารผม

คอยหา ของรับประทานได้ มาให้ผม

ทั้งของที่เจ้านาย กินเสร็จแล้ว ยังพอมี

แล้วก็มี แก่ใจ ไปซื้อขนม มาเผื่อผมด้วย

ทั้งที่ แกก็ไม่ค่อยมีเงิน

ผมเองก็ละอายใจ บางครั้งยังต้องเก็บขนม

ไปให้ที่บ้านกินด้วย เพราะ ตอนนี้ ไม่มีเงินซื้อเลย

โคตรจน ครับ ที่บ้าน ตกงาน 3 คนรวด

พี่ที่ทำงานผม เค้าก็ขายของ

เป็นรายได้เสริม ช่วงนี้ ของขายยากมาก

แถมบางครั้ง ขายได้ ก็เก็บเงินได้ยาก

แกบ่น เมื่อไหร่ เศรษฐกิจดี

แกมีลูก ที่ยังเรียนหนังสือ ค่าใช้จ่าย

ก็เพิ่มขึ้น รายได้ ก็ลดลง

เมื่อกี้ แกบ่น อยาก ฆ่าตัวตาย

ผมก็บอก ตอนนี้ ทุกคน ลำบากหมด อะครับ

ต้องทำใจ เดี๋ยวเศรษฐกิจ ก็ดีขึ้น

แกถามว่า เมื่อไหร่ ผมบอก น่าจะอีก สัก 1-2 ปี

ก็ปลอบใจ แกไป แต่แก บอกว่า

สงสัย แกจะต้องได้ตายก่อน

ผมก็ได้แต่ ห้ามไว้ ให้นึกถึงลูก

ก็ดีครับ รัฐบาลคุณ ตำรวจบ้าน

ก็อยู่ไป พวกผม ก็ลำบากไป

แน่นอนครับ ผมกับครอบครัว ไม่ได้เลือก

ดังนั้น รัฐบาลปูนา ไม่ต้องช่วย (แต่ ผมเสีย vat ตอนซื้อของ ทุกครั้งนะ)

อันนี้ ตามความคิด ของคุณ ตำรวจบ้าน

แต่ พี่ที่ทำงานผม นี่เขาเลือกเพื่อไทย

มานะ ทำไง ก็ได้ ช่วยเขาหน่อยแล้วกัน

แต่ผมไม่รับประกันนะ ว่าคราวหน้า เขาจะ

เลือกเพื่อไทย อีก เพราะเห็นบ่นว่า

ทำ ...่า อะไรอยู่ ดีแต่แก้รัฐธรรมนูญ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#8 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:51

แล้วไงครับ

#9 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:51

สมัยทักษิณก็สร้างไม่เสร็จ

- สนามบินสุวรรณภูมิ น้ำรั่ว หลังคารั่ว รันเวย์ร้าว ห้องน้ำกาก ซ่อมทั้งสนามบินทั้งปีทั้งชาติ

- APL สร้างเสาแล้วทุบทิ้งเพราะให้บริษัทให้เข้าดำเนินงาน

- บ้านเอื้ออาธร  ร้างเพียบ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#10 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:56

นโยบายหลอกควายสิบห้าล้านที่บอกว่าจะคว้าเงินในอากาศ ยังทำไมีได้เลย

#11 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:58

โครงการเขาประชดเรื่องเงินกุ้ว่าทำได้ในระบบ

นี่เอ็งโง่ขนาดมองไม่ออกเลยหรอ

#12 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:23

อย่าเสียเวลาตอบให้ความรู้ตำรวจบ้านไปเลยครับ

มันมาแปะ แล้วมันก็ไม่เคยกลับมาดู

ยิ่งถ้ามีข้อมูลอีกฝั่งมา มันก็หายหัวไปเลย

เสียเวลาครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#13 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:11

กินกับเพื่อนร่วมฝูง แกล้มด้วยการมองภาพของ"กะหรี่"นางหนึ่ง :D

ไอ้ข้าวไข่เจียวนั่นมันจานละเท่าไหร่เชียวคะ ถ้ามันแพงนักจริงๆคนที่เค้าฉลาดไม่จำเป็นต้องแดกข้าวหรอกค่ะ

#14 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:13

พอเขาค้าน ก็ว่าค้าน ไม่สร้างสรรค์

ขอเขานำเสนอ ก็ว่าลอก ไม่คิดเองมั่ง ไรมั่ง

สรุปต้องเอาไง ถึงจะได้อย่างใจหา... ไอ้คนเอาแต่ได้

#15 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:25

ไอ้ข้าวไข่เจียวนั่นมันจานละเท่าไหร่เชียวคะ ถ้ามันแพงนักจริงๆคนที่เค้าฉลาดไม่จำเป็นต้องแดกข้าวหรอกค่ะ

ไม่แพงหรอกครับ 40 บาท แต่ร้านเป็นเพิงเล็กๆในอำเภอๆนึงของฉะเชิงเทรานะครับ

ปกติก็ไม่ได้แดกทุกมื้อหรอกครับ / พอดีว่ายุ่ง หิวจัด และอยากได้แป้งบ้างก็เท่านั้นครับ :D

คนฉลาดอย่างผมทราบว่า ควรทานครบห้าหมู่

และทราบอีกว่า ข้าวเน่า / ปูเน่า / กะหรี่แก่ / ขี้แม้ว / หญ้าสำหรับปศุสัตว์ไม่ควรรับประทานครับ

#16 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:03

โดย ตำรวจบ้านวันนี้, 11:21

อ้าว ยอมรับว่ารัฐบาลปู "อ่อน" ล่ะหรือ  เห็นที่ผ่านมาชมว่าเก่งอย่างโง้นเก่งอย่างงี้   :lol: 

ไม่ใช่อ่อนเฉยๆ ถึงขั้นอ่อนปวกเปียก อ่อนล่อนจ้อนแบบไม่อายหมาเลยละค่ะ คุณหนูอ้อยขา

ช่วยถาม จขกท.ทีนะคะ ว่ามันเป็นอวัยวะส่วนไหนของอีปู....อ่อน ถึงได้ขยันตัดแปะแจงความอ่อนของอีปูซะจริง

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#17 rngye

rngye

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:13

#18 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:15

โดน ปชป ตบหน้าเอาขนาดนี้ยังไม่รู้สึกรู้สาเหรอครับ หน้าหนาดีเนอะ

นโยบายของรัฐบาล แต่ในนโยบายเดียวกัน ฝ่ายค้านดึงมาเปรียบเทียบให้เห็นความแตกต่าง

ทั้งการบริหาร การจัดการ ทั้งในงบประมาณ แผนงาน โดยใช้งบเดียวกันนี่แหละ

แตกแยกแผนให้ดู โดยไม่จำเป็นต้องใช้สโลแกนใหม่

วิธีที่ฝ่ายค้านใช้เนี่ย ภาษาผมเขาเรียกว่ายืมดาบศัตรู มาเคาะกะโหลกศัตรู 

ไม่เคาะเปล่าๆครับ ยังเอาอวัยวะไปตบหน้ารัฐบาลเต็มเหนี่ยวอีกต่างหาก

รัฐบาลปัญญาอ่อน ขี้ข้าปัญญาอ่อน กลับออกมาร้องว่าเขาลอกเลียน  5555

เขาทั้งตบหน้า ทั้งเคาะกะโหลก ยังไม่รู้สึกเนอะ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#19 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:16

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#20 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:42

ฝ่ายค้านอ่อนจริงๆแหละครับ

ฝ่ายรัฐบาต้องระดมมือรับจ้างโพสท์มากระหน่ำโจมตีตลอดเวลา

#21 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:52

เออ ค้านอ่อนวะ
รัฐยาลเลยผ่านงบไม่ทัน หมดตูด

#22 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:08

ปชป ชื่อเดียว ควายผวากันทั้งคอกมากกว่าม้างงงง

ปชป ทำอะไรก็ดูจะสะดุ้ง ดูจะหวั่นไหว แต่กลบเกลื่อนด้วยการด่ากลับ

กลบเกลื่อนด้วยความถ่อยตลอด 

#23 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:20

ปชป ชื่อเดียว ควายผวากันทั้งคอกมากกว่าม้างงงง

ปชป ทำอะไรก็ดูจะสะดุ้ง ดูจะหวั่นไหว แต่กลบเกลื่อนด้วยการด่ากลับ

กลบเกลื่อนด้วยความถ่อยตลอด 

สะดุ้งขำก๊ากอ่ะสิ  :D

แสร้งขำก๊าก แต่น้ำตาตกใน ปากกล้าแต่หอยสั่น ล่ะสิ ควายจัณฑาลทั้งหลาย :D

ไม่งั้นคงไม่ลากหางกันออกมาตั้งกระทู้ด่า กระทู้ใส่ร้าย ปชป

ปชป ทำอะไรก็สนใจ จ้องจับผิด 

แถมมีไอ้หน้าโง่บางตัวถึงขั้นแนะนำให้ทำลายชวนนท์ให้ดูเป็นชนชั้นต่ำเทียบเท่าไอ้หน้าผีของเผาไทย

ถ้าคิดว่าตัวเองดีจริง แน่จริง อีกฝ่ายไร้ศักยภาพน่ะ เค้าไม่สนใจหรอกกกกก

ฝ่ายค้านไม่ได้มีพรรคเดียวนะ เคยขุดเอามาด่า เอามาทำลายไหมล่ะ ควายจัณฑาลทั้งหลาย :D

Edited by GermanManiac, 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:21.

#24 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:24

ถ้าจะไม่ได้กู้แล้วนะ 2.2 ล้านล้าน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#25 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:37

ถ้าจะไม่ได้กู้แล้วนะ 2.2 ล้านล้าน

สงสัยควายจะตายเกลื่อน

#26 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:17

สงสัยควายจะตายเกลื่อน

เอาแค่ว่า ถ้า ศาล ท่านปราณี ให้กลับ มาทำประชาพิจาร์ณ ก่อน จะผ่านไหมน้อ? กับเสียงส่วนใหญ่

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#27 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 17:34

เมื่อไหร่เสื้อแดงมันจะถึงที่สุดความโง่ซะที  ยิ่งอยู่ยิ่งโง่ :lol:  

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#28 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:05

ผมเชื่อว่ารัฐบาลเก่ง

และฝ่ายค้านด้อยมาก

ยังไงรัฐบาลชนะขาด

ในเรื่องหน้าด้านครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#29 suwadee

suwadee

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:29

ไม่แดกข้าว จะไปแดก Poo ใช่มั้ย

#30 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 08:03

โดน ปชป ตบหน้าเอาขนาดนี้ยังไม่รู้สึกรู้สาเหรอครับ หน้าหนาดีเนอะ

นโยบายของรัฐบาล แต่ในนโยบายเดียวกัน ฝ่ายค้านดึงมาเปรียบเทียบให้เห็นความแตกต่าง

ทั้งการบริหาร การจัดการ ทั้งในงบประมาณ แผนงาน โดยใช้งบเดียวกันนี่แหละ

แตกแยกแผนให้ดู โดยไม่จำเป็นต้องใช้สโลแกนใหม่

วิธีที่ฝ่ายค้านใช้เนี่ย ภาษาผมเขาเรียกว่ายืมดาบศัตรู มาเคาะกะโหลกศัตรู 

ไม่เคาะเปล่าๆครับ ยังเอาอวัยวะไปตบหน้ารัฐบาลเต็มเหนี่ยวอีกต่างหาก

รัฐบาลปัญญาอ่อน ขี้ข้าปัญญาอ่อน กลับออกมาร้องว่าเขาลอกเลียน  5555

เขาทั้งตบหน้า ทั้งเคาะกะโหลก ยังไม่รู้สึกเนอะ

เสื้อแดงทั้งหลาย อ่านเอานะพี่น้อง พวกแมลงวาปมันแอบมาใช้ดาบของพวกเรา

#31 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 08:39

ปกติตรรกะวิบัติจำพวก เอ็งเลวกว่าข้า เขาไม่แบไต๋กันขนาดนี้นะ  :lol:  :lol:  :lol:

โชคดีของรัฐบาลอย่างเดียวคือ มีเสาไฟฟ้ายกมือให้ในสภาเยอะกว่า แค่นั้น  :lol:  :lol:  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#32 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 08:47

ไปกินผัดกระเพา ทบ.กัน :lol:

'' Nobody Perfect ''

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน