Jump to content

- - - - -

////////// น้ำยังไม่ทันท่วมกทม. ผู้ว่าก็ออกมาแล้ว รวดเร็วทันใจจริงๆครับ

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ไอสไตน์ขงเบ้ง

ไอสไตน์ขงเบ้ง

น้องเก่า

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:31

แกบอกว่าให้พวกเรารีบยกของขึ้นที่สูงครับ :blink:

#2 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:46

เตือน 25 ชุมชนริมเจ้าพระยาครับ เพราะน้ำทะเลจะหนุน+กับน้ำเจ้าพระยาที่ใหลมามากเพราะการจัดการน้ำห่วยแตก

บางทีการใช้สมองคิดใตร่ตรองก้ดีนะครับคนจะได้ไม่มาด่าว่าเราโง่ .. พูดลอยๆ

#3 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:46

เเล้วนำ้มาจากไหนอะ อยากรู้

#4 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:03

หรือจะให้บอกเช้า น้ำท่วมบ่ายล่ะค่ะ

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:05

ถ้าผู้ว่า บอก ต้องรีบทำตาม ไม่เหมือนรัฐบาลบอก

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:06

สู้คนที่บอกว่าน้ำไม่ท่วมไม่ได้ เหอๆ

เมื่อวานกินข้าวมันไก่ เจ้าของร้านบอกว่า

นายกฯไปนอก  เมืองไทยยังน้ำท่วมอยู่เลย

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#7 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:06

แกบอกว่าให้พวกเรารีบยกของขึ้นที่สูงครับ :blink:

ดีไม่บอกให้เอารถไปเก็บไว้ที่สนามบินดอนเมือง55555+ทำรถเขาชิบ---ไปกี่คันละ

#8 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:09

ผู้ว่าฯกทม.ทวีตเตือน 25 ชุมชนนอกคันกั้นน้ำรับมือน้ำทะเลหนุนสูง

เมื่อเวลา 09.36 น. วันที่ 7 ตุลาคม ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) โพสต์ทวิตเตอร์ผ่าน @Sukhumbhandp ว่า "สวัสดีครับ กรุงเทพฯเมื่อคืนฝนตกค่อนข้างเยอะมาก ทำให้ระดับน้ำเพิ่มขึ้นทางฝั่งตะวันออก หนองจอก มีนบุรี ลาดกระบัง ยังอยู่ในช่วงเฝ้าระวัง ฝนตกหนักร้อยกว่ามิลแถวเขตสวนหลวง อากาศจะไม่แจ่มใส และจะครึ้มอย่างนี้ไปตลอดทั้งวันนะครับ วันนี้ระดับน้ำทะเลหนุนสูงทีเดียว ตอนนี้อยู่ที่ระดับ 1.70 ม. คาดว่าน่าจะเพิ่มสูงขึ้นไปจน 1.80 ม. พี่น้องที่อยู่นอกคันกั้นน้ำผมเป็นห่วงนะครับ ทั้งหมด 25 ชุมชน น่าจะได้รับผลกระทบโดยตรง ระดับน้ำอาจจะยังเพิ่มขึ้น อยากให้เก็บของขึ้นที่สูง เนื่องจากอาจจะมีฝนตกเข้ามาสมบท จึงทำให้มีทั้งน้ำเหนือและน้ำฝนนะครับ"

"จากฝนตกเมื่อคืนยาวมาจนถึง เช้าวันนี้ ทำให้สภาพการจราจรโดยทั่วไปในช่วงขาเข้าติดขัดในหลายจุด เพราะพื้นถนนเปียกแฉะทำให้การขับยวดยานพาหนะต้องใช้ความระมัดระวัง เพราะถนนลื่นอาจทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ เช้านี้อุบัติเหตุเกิดขึ้นหลายรายครับแต่ไม่สาหัส จึงทำให้กีดขวางทางจราจรทำให้รถไม่ คล่องตัว ยังไงขับรถโปรดใช้ความระมัดระวังกันด้วยนะครับ มีหลุมใหญ่อยู่บนเชิงสะพานข้ามแยกประชานุกูลมุ่งหน้าวิภาวดี ผมได้ให้สำนักการโยธารีบเข้าไปดำเนินการแก้ไข ขอบคุณพี่น้องประชาชนที่ได้แจ้งผ่านทางเฟซบุ๊กและทวิตเตอร์ของผมนะครับ วันนี้ผมจะเข้าไปดูระดับน้ำที่ประตูระบายน้ำจุฬาลงกรณ์ มีความคืบหน้าอย่างไรแล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ ขอบคุณครับ"

http://news.sanook.c...น้ำทะเลหนุนสูง/

จขกท พูดความจริงครึ่งเดียวแบบนี้

ไม่เป็นแดง ก็เหลืองสาวกแป๊ะ

#9 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:10

หรือจะให้บอกว่า "เอาอยู่" ??? ... 

ว่าแต่ บางระกำโมเดลเป็นยังไงบ้างแล้วตอนนี้ ???

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#10 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:18

เออเนาะ

พอไม่เห็นข่าวผู้ว่า ก็หาว่าท่านไม่ออกมา

ต้องนอน 4 ทุ่มมั่งล่ะ

พอท่านออกมาเตือน ก็ยังอุตส่าห์โดนแนะแหน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:25

สู้คนที่บอกว่าน้ำไม่ท่วมไม่ได้ เหอๆ

เมื่อวานกินข้าวมันไก่ เจ้าของร้านบอกว่า

นายกฯไปนอก  เมืองไทยยังน้ำท่วมอยู่เลย

ต้องให้เครื่องบินมันตกตายครับ แผ่นดินไทยจะสูงขึ้น  :lol:

#12 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:31

*
POPULAR

ปี 54 ตอน 11 โมง  

อีปู พูดว่า นิคมนวนคร เอาอยู่ น้ำไม่ท่วม

พอผ่านไป 3 ชม น้ำมาเลย  

ไอ้สาดดด  บ้านแม่กรูจมมิดชั้นภายในคืนนั้น  

สมควรด่ามั้ย   :angry: 

Edited by Somebody, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:36.

#13 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:41

ผู้ว่าฯกทม.ทวีตเตือน 25 ชุมชนนอกคันกั้นน้ำรับมือน้ำทะเลหนุนสูง

เมื่อเวลา 09.36 น. วันที่ 7 ตุลาคม ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) โพสต์ทวิตเตอร์ผ่าน @Sukhumbhandp ว่า "สวัสดีครับ กรุงเทพฯเมื่อคืนฝนตกค่อนข้างเยอะมาก ทำให้ระดับน้ำเพิ่มขึ้นทางฝั่งตะวันออก หนองจอก มีนบุรี ลาดกระบัง ยังอยู่ในช่วงเฝ้าระวัง ฝนตกหนักร้อยกว่ามิลแถวเขตสวนหลวง อากาศจะไม่แจ่มใส และจะครึ้มอย่างนี้ไปตลอดทั้งวันนะครับ วันนี้ระดับน้ำทะเลหนุนสูงทีเดียว ตอนนี้อยู่ที่ระดับ 1.70 ม. คาดว่าน่าจะเพิ่มสูงขึ้นไปจน 1.80 ม. พี่น้องที่อยู่นอกคันกั้นน้ำผมเป็นห่วงนะครับ ทั้งหมด 25 ชุมชน น่าจะได้รับผลกระทบโดยตรง ระดับน้ำอาจจะยังเพิ่มขึ้น อยากให้เก็บของขึ้นที่สูง เนื่องจากอาจจะมีฝนตกเข้ามาสมทบ จึงทำให้มีทั้งน้ำเหนือและน้ำฝนนะครับ"

"จากฝนตกเมื่อคืนยาวมาจนถึง เช้าวันนี้ ทำให้สภาพการจราจรโดยทั่วไปในช่วงขาเข้าติดขัดในหลายจุด เพราะพื้นถนนเปียกแฉะทำให้การขับยวดยานพาหนะต้องใช้ความระมัดระวัง เพราะถนนลื่นอาจทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ เช้านี้อุบัติเหตุเกิดขึ้นหลายรายครับแต่ไม่สาหัส จึงทำให้กีดขวางทางจราจรทำให้รถไม่ คล่องตัว ยังไงขับรถโปรดใช้ความระมัดระวังกันด้วยนะครับ มีหลุมใหญ่อยู่บนเชิงสะพานข้ามแยกประชานุกูลมุ่งหน้าวิภาวดี ผมได้ให้สำนักการโยธารีบเข้าไปดำเนินการแก้ไข ขอบคุณพี่น้องประชาชนที่ได้แจ้งผ่านทางเฟซบุ๊กและทวิตเตอร์ของผมนะครับ วันนี้ผมจะเข้าไปดูระดับน้ำที่ประตูระบายน้ำจุฬาลงกรณ์ มีความคืบหน้าอย่างไรแล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ ขอบคุณครับ"

http://news.sanook.c...น้ำทะเลหนุนสูง/

จขกท พูดความจริงครึ่งเดียวแบบนี้

พี่น้องที่อยู่นอกคันกั้นน้ำ  คือใคร  ?

คือชาวชุมชนต่างๆที่อพยพจากต่างจังหวัดเข้ามาหากินในกรุงเทพมหานคร

ไปปักหลักบุกรุกโดยเฉพาะริมเจ้าพระยา นานเข้ากทม.ก็ต้องไปโอบอุ้มรับและจัดให้มีทะเบียนบ้าน

อย่างน้อยก็เพื่อความมีตัวตน และมีหลักฐานจากทางราชการให้ลูกหลานได้มีโอกาสเข้าเรียนการศึกษาภาคบังคับ ..

ชุมชนนอกคันกั้นน้ำเหล่านี้ก็จะมีสำนึกต่อท้องถิ่นแหล่งทำกินแถวที่พวกเค้ารุกล้ำนั้น

และยอมรับชะตากรรมอันเกิดจากน้ำหลากน้ำท่วมในทุกฤดูกาลเพราะอันที่จริงแล้วพวกเค้าไม่มีสิทธิ์อยู่อาศัยที่ดินรุกล้ำนั้น

การปกครองส่วนท้องถิ่น(ไม่ว่าพรรคไหน)ก็จะมีการเยียวยาให้ชุมชนเหล่านี้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น

มีการไปทำทางเดินซีเมนต์แบบถาวร ไปทำทางเท้า กำจัดน้ำเสีย กำจัดแหล่งยุงลาย มีการยกระดับบริการสาธารณสุข เป็นต้น

การประกาศยกของขึ้นสูงของชุมชนนอกคันกั้นน้ำจึงเป็นประกาศเฉพาะเพื่อส่งซิกให้ชาวชุมชนเหล่านี้ไม่ใช่ต่อชาวบ้านกลุ่มอื่น

ดังนั้นปล่อยให้ท่านผู้ว่าสุขุมพันธุ์ได้ทำหน้าที่ของท่านด้วยหน้าที่และความมีเมตตาต่อชาวชุมชนนอกคันกั้นน้ำเถิดค่ะ

ชุมชน(สลัม)เหล่านี้ก็ได้แก่ชุมชนท่าเขียวไข่กาที่บางกระบือ เป็นต้น

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#14 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:49

เมื่อเวลา 09.36 น. วันที่ 7 ตุลาคม ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) โพสต์ทวิตเตอร์ผ่าน @Sukhumbhandp ว่า "สวัสดีครับ กรุงเทพฯเมื่อคืนฝนตกค่อนข้างเยอะมาก ทำให้ระดับน้ำเพิ่มขึ้นทางฝั่งตะวันออก หนองจอก มีนบุรี ลาดกระบัง ยังอยู่ในช่วงเฝ้าระวัง ฝนตกหนักร้อยกว่ามิลแถวเขตสวนหลวง อากาศจะไม่แจ่มใส และจะครึ้มอย่างนี้ไปตลอดทั้งวันนะครับ วันนี้ระดับน้ำทะเลหนุนสูงทีเดียว ตอนนี้อยู่ที่ระดับ 1.70 ม. คาดว่าน่าจะเพิ่มสูงขึ้นไปจน 1.80 ม. พี่น้องที่อยู่นอกคันกั้นน้ำผมเป็นห่วงนะครับ ทั้งหมด 25 ชุมชน น่าจะได้รับผลกระทบโดยตรง ระดับน้ำอาจจะยังเพิ่มขึ้น อยากให้เก็บของขึ้นที่สูง เนื่องจากอาจจะมีฝนตกเข้ามาสมทบ จึงทำให้มีทั้งน้ำเหนือและน้ำฝนนะครับ"

พี่น้องที่อยู่นอกคันกั้นน้ำ  คือใคร  ?

คือชาวชุมชนต่างๆที่อพยพจากต่างจังหวัดเข้ามาหากินในกรุงเทพมหานคร

ไปปักหลักบุกรุกโดยเฉพาะริมเจ้าพระยา นานเข้ากทม.ก็ต้องไปโอบอุ้มรับและจัดให้มีทะเบียนบ้าน

อย่างน้อยก็เพื่อความมีตัวตน และมีหลักฐานจากทางราชการให้ลูกหลานได้มีโอกาสเข้าเรียนการศึกษาภาคบังคับ ..

ชุมชนนอกคันกั้นน้ำเหล่านี้ก็จะมีสำนึกต่อท้องถิ่นแหล่งทำกินแถวที่พวกเค้ารุกล้ำนั้น

และยอมรับชะตากรรมอันเกิดจากน้ำหลากน้ำท่วมในทุกฤดูกาลเพราะอันที่จริงแล้วพวกเค้าไม่มีสิทธิ์อยู่อาศัยที่ดินรุกล้ำนั้น

การปกครองส่วนท้องถิ่น(ไม่ว่าพรรคไหน)ก็จะมีการเยียวยาให้ชุมชนเหล่านี้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น

มีการไปทำทางเดินซีเมนต์แบบถาวร ไปทำทางเท้า กำจัดน้ำเสีย กำจัดแหล่งยุงลาย มีการยกระดับบริการสาธารณสุข เป็นต้น

การประกาศยกของขึ้นสูงของชุมชนนอกคันกั้นน้ำจึงเป็นประกาศเฉพาะเพื่อส่งซิกให้ชาวชุมชนเหล่านี้ไม่ใช่ต่อชาวบ้านกลุ่มอื่น

ดังนั้นปล่อยให้ท่านผู้ว่าสุขุมพันธุ์ได้ทำหน้าที่ของท่านด้วยหน้าที่และความมีเมตตาต่อชาวชุมชนนอกคันกั้นน้ำเถิดค่ะ

ชุมชน(สลัม)เหล่านี้ก็ได้แก่ชุมชนท่าเขียวไข่กาที่บางกระบือ เป็นต้น

ผู้ว่าฯ ท่านทำหน้าที่ผู้ว่าฯ ได้สมกับเป็นผู้ว่า ปฎิบัติต่อประชาชนทุกหมู่ทุกเหล่าที่ได้อาศัยอยู่ในอาณาเขตที่อยู่ในการดูแลของท่าน อย่างไม่เลือกปฎิบัติ พวกกาสรไม่มีวันเข้าใจหรอก เพราะพวกกาสรจะเลือกปฎิบัติต่อพวกเดียวกันเท่านั้น -_- 

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#15 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:53

ฝากข้อมูลไว้ด้วยค่ะ ..

แนวป้องกัน - ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร 

นำคณะตรวจโครงการก่อสร้างแนวป้องกันน้ำท่วมริมแม่น้ำเจ้าพระยา

ช่วงคลองบางโพธิ์ถึงถนนประชาราษฎร์ สาย 2 พร้อมกับแสดงความมั่นใจ

พื้นที่ในแนวป้องกันจะสามารถรับมือน้ำเหนือได้ยกเว้น 27 ชุมชนที่อยู่นอกแนว

@ 27ชุมชนนอกแนวเป็นเขตเสี่ยงจมมีทั้งสิ้น 1,273 หลังคาเรือน ในชุมชนนอกแนวป้องกันน้ำท่วมของ กทม.ทั้งฝั่งพระนครและฝั่งธนบุรี ที่ตั้งอยู่ใน 13 เขต ได้แก่

1.ชุมชนพระราม 6 (ติดแม่น้ำเจ้าพระยา)

2.ชุมชนธนาคารอาคารสงเคราะห์

3.ชุมชนเขียวไข่กา (ถนนเขียวไข่กาช่วงปลาย)

4.ราชผาทับทิมร่วมใจ (เชิงสะพานกรุงธน)

5.ซอยสีคาม (ซอยสามเสน 19 ช่วงปลาย)

6.ปลายซอยมิตตาคาม (ซอยสามเสน 13 ช่วงปลาย)

7.วัดเทวราชกุญชรฯ (ถนนศรีอยุธยาช่วงปลาย)

8.ท่าวังหลัง

9.ท่าช้าง 
10.ท่าเตียน 

11.วัดปทุมคงคา (ท่าน้ำสวัสดี)

12.ตลาดน้อย

13.วัดบางโคล่นอก

14.บริเวณหน้าวัดอินทร์บรรจง

15.บริเวณสุดซอยมาตานุสรณ์

16.หลังโรงพยาบาลเจริญกรุงประชารักษ์

17.โรงสี ถนนพระราม 3

18.สวนไทรริมคลองพระโขนง

19.วัดฉัตรแก้ว

20.สันติชนสงเคราะห์

21.ปากคลองน้ำตาล-คลองพิณพาทย์

22.ตรอกวังหลัง

23.ดุสิตนิมิตรใหม่

24.บริเวณปากคลองบางกอกใหญ่

25.เจริญนคร ซอย 29/2

26.วัดปุรณาวาส

และ 27.ดาวคะนอง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#16 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:57

และแล้วก็ได้เวลา

ปัญญาชนเตรียมตัวกรอกทราย

ส่วนควายก็เตรียมตัวอมค่าอาหารและเงินบริจาคช่วยน้ำท่วม

#17 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:58

ครับ น้ำท่วม กทม และ ต่างจังหวัด ผู้ว่า กทม ต้องรับผิดชอบ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#18 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:00

เสียดสีท่านผู้ว่าด้วยอคติเต็มๆ

ไม่เข้าใจ และไม่รับรู้อะไรทั้งสิ้น

#19 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:03

ควายแดงจะเข้าใจอะไร เพราะประชาธิปัตย์ผิดเสมอ ชิมิ

#20 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:07

ก็ดีแล้วนี้ครับ น้ำจะท่วม ผู้นำหรือผู้บริหารก็ต้องรายงานสภาพที่เป็นอยู่จริง
เพื่อจะให้ประชาชนได้เตรียมรับมือไว้แต่ต้น ดีกว่าไปปกปิด พอเกิดเรื่องแล้ว
เอาไม่อยู่เหมือนสมัยน้ำท่วมใหญ่ สิ่งสำคัญคือการบริหารเมื่อจะเกิดและเกิด
ภัยที่เข้ามาถึงว่ามีการบริหารจัดการยังไง ไม่ใช่โกหกและอมของบริจาค

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#21 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:13

เมื่อน้ำท่วมใหญ่ปี 2554 เขื่อนดินที่โรงเรียนราชินีบนท่าเขียวไข่กาพัง

น้ำจากเจ้าพระยาทะลักเข้าท่วมถนนสามเสนก็ได้อาศัยชาวชุมชน  และประชาชนทั่วไป

พากันเข้าแถวส่งถุงกระสอบทรายอุดคันที่ร้่วนั้นและสูบน้ำออก..เป็นภาพที่งดงามยิ่ง

http://www.matichon....pid=03&catid=03

Edited by หนูอ้อย, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:14.

#22 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:16

ชอบนักความจริงแบบนี้

#23 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:24

ก็ไม่เห็นแปลก ท่านปลอด ทำเป็นแต่ เปิดปิดประตูน้ำกับทำเขื่อนดิน กักน้ำไว้เยอะๆแล้วก็ให้มันแตกเล่นๆสนุกๆ

ถ้าฟลุ้กไม่แตกก็หาว่าตัวเองเก่ง  ยังไงก็รับกรรมกันไปอะครับ ผลงานตอนปี 54 ก้บ่งบอกอยู่แล้ว

ยังหน้าด้านมาฟันธงอะไรอีกก็ไม่รู้ แล้วเดี่ยวท้ายสุดก็จะมาโทษผู้ว่า กทม. 

เมื่อเช้าปั่นจักรยานเล่นไปดูอุโมงค์สูบตรงวัดเทพลีลามา ไม่อยากจะบอกว่าน้ำเกือบๆจะถึงสะพานปูนแล้วละ

ถ้าน้ำทะเลหนุนเข้ามาก็คงไม่รอดอะครับ ยังไงใครเคยท่วมปี 54 เก็บของรอไว้ได้เลยมีลุ้นแน่นอน

เพราะท่านปลอดได้ทำการกักน้ำไว้ให้มันทะลักมาทีเยอะๆเหมือนปี 54 เด้ะๆ

Edited by น้องจุบุจุบุ, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:31.

#24 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:26

ถ้าเสาร์ไฟฟ้าได้เป็นผู้ว่า ไม่ท่วมแน่นอน พี่น้องงง ท่านเลือกผิดคนแล้ววว
พรรคเผาไทยของเรา ไม่มีทางทำให้บ้านท่านน้ำท่วม ต่ำกว่าสองเมตร แน่นอน

Edited by gears, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:30.

#25 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:27

สไตล์การตั้งกระทู้ดูคุ้นๆนะ...
บุรุษในตำนานของเสรีไทยหรือเปล่าเนี่ย

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#26 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:27

หรือว่า ควายแดงชอบโกหกแบบนี้

เมื่อปี 2554

'ปู' มั่นใจ กทม.รอด

แล้วผลเป็นอย่างไรครับ 

มาปีนี้ ผู่ว่า กทม.เตือน 25 ชุมชนนอกคันกั้นน้ำรับมือน้ำทะเลหนุนสูง

ยังไม่รู้ผล

แต่เค้าเตือนว่าระวังท่วม เวลาเกิดเหตุจริงจะได้แก้ปัญหาได้ทัน

หรือว่าชอบแบบแรกที่พอน้ำมาแล้วค่อยตามเก็บของที่ลอยน้ำอยู่

ผมรู้แล้วล่ะครับว่า จขกท. ได้ความโง่มาโดยความตั้งใจ

ผมขอให้ จขกท. ดำเนินชีวิตให้รอดพ้นจากภัยต่าง ๆ จากนโยบายของ รัฐบาลปูนิ่มด้วยนะครับ

:D 

#27 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:52

เขาก็เตือนไว้ให้ระมัดระวัง จะได้มีเวลาขนข้าวของหนีน้ำ

ไม่ใช่บอกว่าเอาอยู่ๆ เอารถมาจอดดอนเมืองซิ น้ำไม่ท่วม ผลสุดท้ายข้าวของก็พังหมด

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#28 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:55

ว่าแต่ บ้านผมอยู่แปดริ้ว น้ำท่วมตั้งหลายอำเภอ ยังไม่เห็นหัวผู้ว่าฯ มาดูแลบ้างเลย ใจดำชะมัด -_- 

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#29 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:04

กระทู้ขยะ......... ตัวเจ้าของกระทู้เองก้อเหมือนขยะนั่นแหล่ะครับ เข้ามาตั้งกระทู้กระแนะกระแหนคนอื่น แล้วก้อหายหัว คนอื่นเค้าเอาเหตุผลมาเล่าสู่ก้อไม่ตอบ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#30 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:01

เราก็ได้แต่ทำหน้าที่ของเราไป

และอุทิศส่วนกุศลให้เจ้าของกระทู้ตามสมควร .

#31 โคนัน

โคนัน

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:02

น้ำท่วมเรื่องปกติ ให้ประชาชนทนๆ กันไปก่อนโดยเฉพาะอีสาน แก้ รธน ได้เมื่อไร น้ำก็ลดเอง เข้าใจป่ะ

#32 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:00

ตือน 25 ชุมชนริมเจ้าพระยาครับ เพราะน้ำทะเลจะหนุน+กับน้ำเจ้าพระยาที่ใหลมามากเพราะการจัดการน้ำห่วยแตก

บางทีการใช้สมองคิดใตร่ตรองก้ดีนะครับคนจะได้ไม่มาด่าว่าเราโง่ .. พูดลอยๆ

25 ชุมชนที่ตั้งบ้านอยู่นอกเขื่อน.....!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#33 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:02

ว่าแต่ บ้านผมอยู่แปดริ้ว น้ำท่วมตั้งหลายอำเภอ ยังไม่เห็นหัวผู้ว่าฯ มาดูแลบ้างเลย ใจดำชะมัด -_- 

ศิวาราตรีใจปลาซิว ไม่กล้าด่านายกฯปูฯและรองนายกฯปอดฯ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#34 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 05:50

น้ำท่วม กว่า24จว. สมุนและนส.ปู เงียบกริบ ออกมาบอกได้เพียงต้องสร้างเขื่อน ซึ่งจะเสร็จในอีก6-7ปี ..ที่แน่ๆถึงตอนนี้ยังไม่มีมาตรการเยียวยาจากตักขี้

แต่ที่แน่ๆ ถ้าน้ำท่วมกทม. รับรองตั้งแต่หายควี ยันปลายเขาควาย จะเรียงหน้าออกมาถล่มหม่อม แน่นอน

ตรรกะ เทพๆ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#35 tu249cm

tu249cm

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:53

กันไว้ดีกว่าแก้ ถ้าแย่แล้วจะแก้ไม่ทัน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน