Jump to content

- - - - -

ดูข่าวตำรวจจราจรอังกฤษจับ ปรับ รถของฮิลลารี่ คลินตัน

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:10

เช้านี้ดูข่าวตำรวจจราจรอังกฤษทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมาน่าชื่นชม สั่งจับ ปรับ รถของฮิลลารี่ คลินตันที่จอดผิดกฎหมายอยู่

ซึ่งหลังจากเถียงกันอยู่พักหนึ่ง  เธอก็ต้องยอมเสียค่าปรับแต่โดยดี

นึกถึงสถานการณ์นี้ถ้าเกิดขึ้นในไทยแลนด์ แดนออฟรัฐตำรวจ  หากจราจรเห็นรถของไอ่โอ๊คจอดเปิดไฟกระพริบในที่ห้ามจอด

ทันทีที่ตำรวจเดินเข้าไปหาและรู้ว่าเป็นรถของไอ่โอ๊ค   เพื่อนๆคิดว่า ตำรวจยุคนี้จะทำอย่างไรต่อครับ

สำหรับพ๊ม  เชื่อว่าวินาทีนั้น ตะกวดจะต้องนึกถึงภาพลูกพี่ใหญ่กำลังให้นักโทษหนีคดีติดยศ

นึกต่อถึงภาพนักโทษกำลังชีนิ้วสั่งงานนายใหญ่สุดของกรม   แล้วฉับพลัน ตะกวดคงปฎิบัติหน้าที่อย่างเข้มแข็ง

ว เรียกเพื่อนอีกสาม มาร่วมกันยืนเฝ้าล้อทั้งสี่ข้างป้องกันหมามาเยี่ยวรถแน่นวล  :D  :D 

#2 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:13

*
POPULAR

ผมว่าคงเยี่ยวใส่ล้อแน่ๆครับ

กันตัวอื่นเข้ามา

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#3 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:13

ประเทศไทยมีกฏหมาย แต่ "ไม่มี" ผู้่รักษากฏหมาย

และจะ "มี" ผู้ต้องการ "แก้" กฏหมาย.... :blink: 

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:15

ผมว่า ถ้าตะกวดมันเห็นเป็นรถอีโอ๊ค มันคงก้มลงกราบเท้าสัก 3 ที แล้วบอกว่าขอฝากตัวด้วยนะท่านครับ 

#5 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:46

*
POPULAR

16 ต.ค.56 สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า เจ้าหน้าที่จดมิเตอร์ที่จอดรถชาวอังกฤษ ได้ทำการออกใบสั่งจอดรถให้ นางฮิลลารี คลินตัน อดีตรัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯ ระหว่างที่เธอเข้าร่วมงานๆ หนึ่ง ซึ่งจัดขึ้นเพื่อเป็นเกียรติแก่เธอ ทำเอาบอดี้การ์ดไม่พอใจอย่างมาก

เหตุการณ์ดังกล่าวเกิดขึ้นเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา โดยเจ้าหน้าที่จดมิเตอร์ที่จอดรถรายหนึ่ง ของสภาเมืองเวสต์มินสเตอร์ ออกใบสั่ง กำหนดค่าปรับ 80 ปอนด์ (ราว 4,000 บาท) แก่รถยนต์ยี่ห้อเมอร์เซเดสเบนซ์ สีบรอนซ์ ของอดีตรัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯ ระหว่างที่เธอมาร่วมงานๆ หนึ่ง ที่แคทแธม เฮาส์ สถาบันหลวงว่าด้วยกิจการระหว่างประเทศ แถบตอนกลางของกรุงลอนดอน

เกรก เบรนแนน ช่างภาพผู้ที่บันทึกเหตุการณ์ เล่าว่า นางคลินตันเดินทางมาพร้อมกับเจ้าหน้าที่หน่วยความมั่นคงสหรัฐฯ ราว 10 คน ในขบวนรถเมอร์เซเดสเบนซ์ 5 คัน จากนั้นก็เข้าไปจอดตรงจุดจอดรถแถบจตุรัสเซนต์เจมส์ ในแมร์แฟร์ ซึ่งคิดค่าบริการชั่วโมงละ 3.30 ปอนด์ (ราว 165 บาท) แต่ระหว่างนั้นมีฝนตกลงมา บอดี้การ์ดของนางคลินตันเลยเข้าไปหลบในรถ ทั้งนี้ ผ่านไปนานพอสมควร ก็มีเจ้าหน้าที่จดมิเตอร์ที่จอดรถ เดินทางมาถึงและออกใบสั่งแก่รถยนต์ที่นางคลินตันนั่งมา หลังพบว่ามันจอดนานเกือบ 45 นาที โดยไม่มีการจ่ายค่าบริการใดๆ จึงทำให้เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยของนางคลินตัน ลงมาจากรถและเข้ามารุมล้อมประท้วง อย่างไรก็ตาม เจ้าหน้าที่รายดังกล่าวก็ไม่มีท่าทีตื่นเต้นใดๆ และยังคงเดินหน้าออกใบสั่งแก่รถยนต์ของนางคลินตัน

ผมมองว่าที่น่าสนใจคือ เจ้าหน้าที่ไม่รู้สึกหวาดกลัวในการกดดันของการ์ดเลย นั่นหมายความว่า เขา(เจ้าหน้าที่)มั่นใจว่า กฎหมายคุ้มครองเขาได้ นี่คือแบบอย่างของประเทศที่พัฒนาแล้วครับ

ปล.ขออนุญาตเพิ่มเติมนะครับ :)

Edited by ธีรเดชน้อย, 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:47.

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#6 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:49

แหมเรื่องแค่นี้เอง นิดหน่อยน่า นี่เป็นถึงแขกบ้านแขกเมืองนะ มาทำแบบนี้ได้ยังไงกัน -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#7 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:54

ตะกวดไทย จราจร นี่ เกินผมว่าร้อยล่ะ 50 ทำผิดกฎเองครับ

ซ้อนสาม ขับเร็วเกินกำหนด ไม่สวมหมวกกันน๊อค และอื่นๆ

ไม่รวมจ่าหลบมุม ล่ะพุ่งออกมาหยุดรถนะครับ รถหยุดไม่ทันไม่อยากจะคิด :o

กับมุขคุยกับร้อยเวรเอาเอง นี่ผมเกลียดมากเลย -.- จะจ่ายใบสั่งเองเว้ย

Edited by Lilith Tear, 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:55.

#8 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:58

เจ้าหน้าที่บอก ใครคือฮิลลารี  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#9 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:58

บ่องตง ถ้าเหตุการณ์ก่อการร้ายปี 53 ที่เกิดขึ้นใน กทม ไปเกิดในประเทศที่พัฒนาแล้วแบบนี้ ไอ่พวกแกนนำบนเวทีควายแดง หัวเป็นรูหมดแล้ว ยิ่งกว่านั้นไอ่พวกควายที่ชวนกันมาให้พวกเดียวกันยิงกะบานก็จะไม่ได้ค่าชดเชยด้วยซักสลึง

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#10 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:01

ฮิลลารี่โดนใบสั่งลอยก็ไปจ่ายค่าปรับเสียดีๆ เรื่องง่ายๆ ไม่งั้นตอนต่อทะเบียนประจำปีเค้าก็รวมใบสั่งไว้ให้เราไปจ่ายให้เรียบร้อยก่อน

เรื่องผิดลหุโทษแบบจอดในที่ห้าม หรือขับย้อนศรไรแบบนี้คนเราบางทีผิดพลาดกันได้ เช่นไปถนนที่ไม่คุ้น มองไม่เห็นป้ายห้าม

หากได้ใบสั่งเราก็ต้องยอมรับผิดไปจ่ายให้ตำหนวดจราจรเสีย  คุยดีๆคือยอมรับผิดร้อยเวรก็ปรับขั้นต่ำแค่ 100 บาทเอง แล้วตักเตือน

ไม่เห็นจะตายตรงไหน ไม่ต้องไปพับเล็กๆให้ตำหนวดที่จับด้วย เพราะเขาจ่ายเปอร์เซนต์ให้กับตำหนวดผู้น้อยที่จับ อยู่แล้ว   :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#11 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:03

16 ต.ค.56 สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า เจ้าหน้าที่จดมิเตอร์ที่จอดรถชาวอังกฤษ ได้ทำการออกใบสั่งจอดรถให้ นางฮิลลารี คลินตัน อดีตรัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯ ระหว่างที่เธอเข้าร่วมงานๆ หนึ่ง ซึ่งจัดขึ้นเพื่อเป็นเกียรติแก่เธอ ทำเอาบอดี้การ์ดไม่พอใจอย่างมาก

เหตุการณ์ดังกล่าวเกิดขึ้นเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา โดยเจ้าหน้าที่จดมิเตอร์ที่จอดรถรายหนึ่ง ของสภาเมืองเวสต์มินสเตอร์ ออกใบสั่ง กำหนดค่าปรับ 80 ปอนด์ (ราว 4,000 บาท) แก่รถยนต์ยี่ห้อเมอร์เซเดสเบนซ์ สีบรอนซ์ ของอดีตรัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯ ระหว่างที่เธอมาร่วมงานๆ หนึ่ง ที่แคทแธม เฮาส์ สถาบันหลวงว่าด้วยกิจการระหว่างประเทศ แถบตอนกลางของกรุงลอนดอน

เกรก เบรนแนน ช่างภาพผู้ที่บันทึกเหตุการณ์ เล่าว่า นางคลินตันเดินทางมาพร้อมกับเจ้าหน้าที่หน่วยความมั่นคงสหรัฐฯ ราว 10 คน ในขบวนรถเมอร์เซเดสเบนซ์ 5 คัน จากนั้นก็เข้าไปจอดตรงจุดจอดรถแถบจตุรัสเซนต์เจมส์ ในแมร์แฟร์ ซึ่งคิดค่าบริการชั่วโมงละ 3.30 ปอนด์ (ราว 165 บาท) แต่ระหว่างนั้นมีฝนตกลงมา บอดี้การ์ดของนางคลินตันเลยเข้าไปหลบในรถ ทั้งนี้ ผ่านไปนานพอสมควร ก็มีเจ้าหน้าที่จดมิเตอร์ที่จอดรถ เดินทางมาถึงและออกใบสั่งแก่รถยนต์ที่นางคลินตันนั่งมา หลังพบว่ามันจอดนานเกือบ 45 นาที โดยไม่มีการจ่ายค่าบริการใดๆ จึงทำให้เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยของนางคลินตัน ลงมาจากรถและเข้ามารุมล้อมประท้วง อย่างไรก็ตาม เจ้าหน้าที่รายดังกล่าวก็ไม่มีท่าทีตื่นเต้นใดๆ และยังคงเดินหน้าออกใบสั่งแก่รถยนต์ของนางคลินตัน

ผมมองว่าที่น่าสนใจคือ เจ้าหน้าที่ไม่รู้สึกหวาดกลัวในการกดดันของการ์ดเลย นั่นหมายความว่า เขา(เจ้าหน้าที่)มั่นใจว่า กฎหมายคุ้มครองเขาได้ นี่คือแบบอย่างของประเทศที่พัฒนาแล้วครับ

ประเทศสารขันต์

ตำรวจจราจร  :  (ทำการล๊อกล้อ และกำลังทำการบันทึกใบสั่ง ให้กับรถเก๋ง คันนึง ที่จอดในที่ห้ามจอด (ขาว-แดง)

สาวเจ้าของรถ  :  พี่คะ ขอโทษคะหนูเสร็จธุระแล้ว กำลังจะไปค่ะ

ตำรวจจราจร  :  (มองหน้าหนึ่งครั้ง แล้วก้มหน้าเขียนใบสั่่งต่อ)

สาวเจ้าของรถ  :  พี่คะไม่ต้องเขียนได้มั้ยค่ะ กำลังจะไปแล้วค่ะ แล้วหนูก็พึ่งจอดแป๊ปเดียวเอง

ตำรวจจราจร  :  จะจอดแป๊ปเดียว หรือจอดนาน คุณก็จอดรถในที่ห้ามจอดครับ เพราะฉะนั้นคุณผิดกฏหมายจราจร ต้องโดนใบสั่ง และเสียค่าปรับครับ

(แปะใบสั่งไว้ที่กระจกรถ)

สาวเจ้าของรถ  :  ช่วยหน่อยนะคะ หนูก็รู้จักผู้กำกับคะ นะคะ ช่วยถอดล๊อกล้อ และไม่ต้องเขียนใบสั่งนะคะ

ตำรวจจราจร  :  ไม่ได้ครับ "กฏหมาย" ต้องเป็น "กฏหมาย" ครับ "ฝ่าฝืน" ไม่ได้

สาวเจ้าของรถ  :  (โทรศัพท์หาผู้.......) พี่คะรับโทรศัพท์ด้วยค่ะ

ตำรวจจราจร  :  สวัสดีครับ......

เสียงในโทรศัพท์  : @#$%$%$###$&&&&$$##@@@@!!!###$$$%%%.....

ตำรวจจราจร  : (ยื่นโทรศัพท์คืนให้สาวเจ้าของรถ) ........"ขอโทษ" ครับ เรียบร้อยแล้วครับ เชิญคุณไปได้ครับ เดี๋ยวผมปลดล๊อกให้

หลังจากสาวเจ้า ขับรถไปแล้ว นายตำรวจจราจร ก็ยืนคิดเหมือนคุยกับตัวเองว่า

"ต่อไปตรู ไม่จับแล้ว จับไปทำไม จับแล้วต้องปล่อย แถมโดนด่า อีกต่างหาก...เฮ้อออออ"

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#12 บางสิบหมื่น

บางสิบหมื่น

น้องเก่า

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:14

เคยเห็นแถวบ้านตั้งด่านจัดรถมอไซค์ มีตำรวจใส่ชุดธรรมดาไม่ใส่หมวกกันน๊อกแต่ขี่มอไซค์ตำรวจผ่านมา ไม่เห็นมีคนเรียก เห็นยิ้มพยักหน้าให้กันแล้วผ่านไปเฉยเลย ประชาชนคนธรรมดาต่อให้ใส่หมวก ยังเรียกมาดูเลยว่ามีอย่างอื่นผิดกฎหมายไหม

#13 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:42

กราบตีน แหงๆๆ

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#14 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:45

ผมว่าคงเยี่ยวใส่ล้อแน่ๆครับ

กันตัวอื่นเข้ามา

ตะกวดเยี่ยวก่อน หมาไม่มาแน่ๆครับ

แม้แต่หมาก็กลัวตะกวดไถตังค์

#15 butadad

butadad

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

ถ้าท่านโอ๊คโดนจับกลางคืน  ท่านจะใส่แว่นกันแดดไหมนะ

#16 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:09

ตำรวจทำหน้าที่ตรงดีครับ แต่คนจัดงานโดนเต็มๆ ปรกติเวลามีงานเชิญแขกสำคัญมามาเขาต้องกันที่จอดรถให้แขกด้วยครับ ประสานงานแย่นะผมว่า

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:41

เช้านี้ดูข่าวตำรวจจราจรอังกฤษทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมาน่าชื่นชม สั่งจับ ปรับ รถของฮิลลารี่ คลินตันที่จอดผิดกฎหมายอยู่

ซึ่งหลังจากเถียงกันอยู่พักหนึ่ง  เธอก็ต้องยอมเสียค่าปรับแต่โดยดี

นึกถึงสถานการณ์นี้ถ้าเกิดขึ้นในไทยแลนด์ แดนออฟรัฐตำรวจ  หากจราจรเห็นรถของไอ่โอ๊คจอดเปิดไฟกระพริบในที่ห้ามจอด

ทันทีที่ตำรวจเดินเข้าไปหาและรู้ว่าเป็นรถของไอ่โอ๊ค   เพื่อนๆคิดว่า ตำรวจยุคนี้จะทำอย่างไรต่อครับ

สำหรับพ๊ม  เชื่อว่าวินาทีนั้น ตะกวดจะต้องนึกถึงภาพลูกพี่ใหญ่กำลังให้นักโทษหนีคดีติดยศ

นึกต่อถึงภาพนักโทษกำลังชีนิ้วสั่งงานนายใหญ่สุดของกรม   แล้วฉับพลัน ตะกวดคงปฎิบัติหน้าที่อย่างเข้มแข็ง

ว เรียกเพื่อนอีกสาม มาร่วมกันยืนเฝ้าล้อทั้งสี่ข้างป้องกันหมามาเยี่ยวรถแน่นวล  :D  :D 

ถ้าออกใบสั่งไปแล้ว ตำรวจคนนั้นทำ....

1.เก็บใบสั่งเข้าเล่มเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น....

2.ออกค่าปรับด้วยตนเอง โดยลดค่าปรับให้ตัวเอง...

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:52

กลับกัน..ถ้ามีตำรวจดีๆ กล้าออกใบสั่งให้ลูกโอ๊ค ตำรวจรายนั้นได้มีกลับไปปลูกสะระแหน่หาเลี้ยงตัวเองที่บ้าน..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#19 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:19

โฆษณาเก่ามากๆ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#20 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:26

ประเทศนู้น เขาทำตามหน้าที่

ประเทศนี้ ทำตามสิ่งที่เรียกว่า นโยบาย คำสั่ง และดูว่าใครเป็นใคร

ทั้งๆที่ตัวกฎหมายแม่บทมีอยู่แล้ว

สัดตัวอย่างเล็กๆสำหรับพวกมัน

แต่ยิ่งใหญ่สำหรับสุจริตชน

"มีวันนี้ เพราะผีให้"ไงล่ะ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#21 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:40

เห็นด้วยค่ะ

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#22 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:45

บ้านเรามีกฏหมายเยอะแยะ ยิบย่อยไปหมด แต่ดันไม่มีคนใช้

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#23 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:48

:D Overcome to England

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#24 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:49

บ้านเรามีกฏหมายเยอะแยะ ยิบย่อยไปหมด แต่ดันไม่มีคนใช้

ประเทศที่คนพัฒนาแล้ว กฎหมายจะมีไม่มากข้อ

ตำรวจก็ไม่ต้องมีให้มากความ

และก็อยู่ด้วยกันได้อย่างสงบ และมีความสุข

#25 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:58

เหอะ เหอะ  ประเทศที่ประชาธิปไตยเขาเจริญแล้ว ความโปร่งใส ตรวจสอบได้

เป็นเรื่องปกติธรรมดาของเขาครับ ต่างกับประเทศที่หิวโหยประชาธิปไตยแบบ

ชนชั้น ต่อต้านเผด็จการทหารอย่างเรา ที่ยังก้าวไม่ถึงความโปร่งใส ตรวจสอบได้

จำเป็นต้องสร้างความเท่าเทียมจากรากหญ้า ให้เป็นชนชั้นกลางใหม่ด้วยนโยบาย

ประชานิยมเสียก่อน โกงบ้างกินบ้างก็ไม่ว่ากัน ขอให้รากหญ้าได้เป็นชนชั้นกลางใหม่

เท่านั้น 555

#26 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:12

..... การเคารพ กฏหมายบ้านเมือง มันต่างกัน ฟ้ากะเหว....จำได้ว่า

เคยมีการจลาจล ในอังกฤษ  นายกฯของเขาก็ ไปราชการต่างประเทศ

แต่พอรู้ เขาก็รีบบินกลับมา จัดการไม่ไว้หน้า  ๒-๓ วันมั๊ง  เรียบร้อย

..... ส่วนของเรา  ยาก  มันจะเดินทางแบบ อันธพาล..ติดตรงไหน มันก็

พังทลายข้ามไป..ไม่สนใจ กฏหมายบ้านเมือง  . กฏใด ขัดใจมัน มันก็

พากันแก้.ยกเลิก....แล้วมันก็บอก....เพื่อ ประชาธิปไตย...คับผ๊มมมม

#27 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:42

เหอะ เหอะ  ประเทศที่ประชาธิปไตยเขาเจริญแล้ว ความโปร่งใส ตรวจสอบได้

เป็นเรื่องปกติธรรมดาของเขาครับ ต่างกับประเทศที่หิวโหยประชาธิปไตยแบบ

ชนชั้น ต่อต้านเผด็จการทหารอย่างเรา ที่ยังก้าวไม่ถึงความโปร่งใส ตรวจสอบได้

จำเป็นต้องสร้างความเท่าเทียมจากรากหญ้า ให้เป็นชนชั้นกลางใหม่ด้วยนโยบาย

ประชานิยมเสียก่อน โกงบ้างกินบ้างก็ไม่ว่ากัน ขอให้รากหญ้าได้เป็นชนชั้นกลางใหม่

เท่านั้น 555

"รากหญ้า" ได้กลายเป็น "ชนชั้นกลางใหม่"

จากนั้น "ชนชั้นกลางเดิม" ก็จะกลายเป็น "ชนชั้นสูงใหม่"

แล้ว "ชนชั้นสูงเดิม" ก็จะกลายเป็น "ชนชั้นสูงลิบ"  :o 

#28 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:02

ข่าวหลายปีแล้ว ที่อังกฤษ

ลูกนายก เมาขับรถถูกจับ ตร.กักตัวไว้จนสร่าง สั่งปรับ แล้วปล่อยตัวไป

**ถ้าเป็นในเมืองไทย พ่อมันต้องบีบเอาออกมาให้ได้ ...ถ้าปล่อยให้เป็นไปตามกม. ฝ่ายตรงข้ามจะเอามีตีข่าว จนฟังแล้วเหมือนตัวนายกเองที่เมาขับรถ

ข่าวเมื่อไม่กี่ปี ที่ไทย

ลูกนักการเมือง เมาซ่า ถูกจับ พ่อมันขึ้นไปด่ากราดบนโรงพัก

ลูกนายก โง่เข้าเรียนต่อไม่ได้ พ่อมันใช้อิทธิพลข่มขู่ บังคับ ให้มหาวิทยาลัยพลิกแพลงรับลูกมันเข้าเรียนให้ได้

แต่ไม่เลวไปทุกคนครับ

น่าจะลูกพล.อ. สิทธิ์ จิรโรจน์ โดนจับ พล.อ.สิทธิ์ บอกให้ดำเนินการไปตามกม. ได้เลย ...(จำรายละเอียดไม่แม่น)

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน