Jump to content

- - - - -

หากปลดผู้ว่า กทม สำเร็จ..........ผู้ว่าใหม่จะเป็นคนของ...ทักษิณ?

• Please log in to reply
43 replies to this topic

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 18 October 2013 - 07:59

คราวน้ำท่วมคราวที่แล้วจะปลดผู้ว่า กทม

คราวนี้มีการชุมนุมที่ อุรุพงศ์ ก็จะปลดผู้ว่า กทม ที่อำนวยตวามสะดวก(ทีตอนอำนวยความสะดวกเสื้อแดง ไม่มีปัญหา)

อืม
.
อยากปลดผู้ว่า กทม  มีความพยามหลายครั้ง  ผมไม่ทราบหนนี้สำเร็จไหม  ถ้าไม่คงหาช่องอีกเรื่อยๆ

ผมเกิดคิดเล่นๆ

หากปลดสำเร็จแล้ว  คนของตัวเองจะได้เป็นผ้ว่า กทม ไหม?

น่าคิด

โดยประวัติศาสตร์ตั้งแต่ก่อตั้งเพื่อไทย ไม่สิตั้งแต่ก่อนเกิดไทยรักไทยด้วย ทักษิณมีความพยามที่จะเอาชนะในสนามผู้ว่า กทม มาตลอด

และแพ้ตลอดไม่เคยชนะเลย 

สมัยก่อนเกิด ทรท ก็ให้ จำลอง ลง แล้วแพ้พิจิตร

แม้แต่ผู้ว่าสุขุมพันธ์ที่เหมือนคน กทม จะไม่รักนัก..........ก็ไม่ชนะ..............

เดี๋ยวหาว่าลำเอียง จะว่าไปพลพรรคทักษิณ ชนะ

ชนะในโพลล์  ชนะในสนามจริงยังไม่เคย

.

ให้คิดเล็กๆ ปลด หม่อมได้ ปลดสำเร็จ

คิดเหรอ?

ปลดได้แล้วจะเลือกตั้งชนะ?

Edited by sigree, 18 October 2013 - 08:12.

#2 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 18 October 2013 - 08:08

ต้องแก้รัฐธรรมนูญครับ..... ให้ผู้ว่า กทม.ต้องมาจากพรรคเผาไทยเท่านั้น

ได้เป็นผู้ว่าแน่นอน

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#3 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 08:11

คราวนี้ก็เจอคุณอภิรักษ์ซิ คิคิ

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#4 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 18 October 2013 - 08:15

จริงๆผมคิดลึกกว่านั้นด้วยนะ

ต่อให้ ปชป ไม่ส่ง ไม่หนุนใคร ไม่ยุ่งเรื่องเลือกตั้งผู้ว่า กทม

ชนะก็จะเป็นผู้สมัครอิสระ ไม่ใช่เพื่อไทย

#5 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 18 October 2013 - 08:24

บังเอิญ คนที่มายืนโบกธงโบกมือเชียร์
เวลาชุมนุม หรือแม้คนที่ตอบโพลให้เพื่อไทยชนะ
มันมาตอบในกรุงเทพ
แต่ไปเลือกตั้งต่างจังหวัดทั้งนั้น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#6 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 18 October 2013 - 08:25

เขาวางตัวด็อกเตอร์พอร์นไว้แล้วครับ 

#7 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 18 October 2013 - 08:30

ยังไง ผู้ว่า ก็มาจาก เสียงส่วนใหญ่ ของ คน กทม.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#8 Majestic

Majestic

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 08:41

กล้าทำ ก็มีสิทธิโดนคุก

#9 Hima

Hima

น้องเก่า

Posted 18 October 2013 - 08:47

ไม่ชนะปชปหรอกเจ้าค่ะ
คนกรุงเทพเขามีหัวคิดพอ

#10 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 08:56

บังเอิญ คนที่มายืนโบกธงโบกมือเชียร์
เวลาชุมนุม หรือแม้คนที่ตอบโพลให้เพื่อไทยชนะ
แต่ไปเลือกตั้งต่างจังหวัดทั้งนั้น

5555++++ ขำอ่ะ แต่ก็เรื่องจริง!!!

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#11 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 18 October 2013 - 09:01

5555++++ ขำอ่ะ แต่ก็เรื่องจริง!!!

ก็โพล มันต้องการ ผลเพื่อเอาใจเจ้านาย

ก็ต้องไปถามพวกนี้แหละ มันไม่กล้าถาม คน กทม.จริงๆหรอก

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#12 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 09:06

หากเป็นเช่นนั้นจริงๆ ก็จะมีคู่ชิงชัยที่น่าจับตามองอยู่ คือ...

1. ตู่คางคก เนื่องจากยังไม่ได้ตำแหน่งทางการเมืองเป็นรางวัลซึ่งนับวันรออย่างใจจดใจจ่อ ด้วยกายอันทรุดโทรม :o

2. Dog:1,128 ประจำ สรท. ที่มีความมุ่งมั่นมาก ในการเป็นส่วนหนึ่งของการยอมรับจากคน กทม. :angry:

พวกท่านทั้งหลายจงพึงระวังไว้เถิด จะเกิดเหตุขี้หมูไหลหลอมรวมใน กทม. ก็เป็นได้ เอิ๊ก ๆๆๆๆ :lol: :lol:

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#13 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 18 October 2013 - 09:41

ถ้ามันปลดได้ มันคงปลดไปตั้งแต่น้ำท่วมปี 54 ไปแล้ว

ตอนนั้นเรื่องร้ายแรงกว่านี้อีก (ในสายตาพวกมัน)

#14 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

Posted 18 October 2013 - 09:43

หากเป็นเช่นนั้นจริงๆ ก็จะมีคู่ชิงชัยที่น่าจับตามองอยู่ คือ...

1. ตู่คางคก เนื่องจากยังไม่ได้ตำแหน่งทางการเมืองเป็นรางวัลซึ่งนับวันรออย่างใจจดใจจ่อ ด้วยกายอันทรุดโทรม :o

2. Dog:1,128 ประจำ สรท. ที่มีความมุ่งมั่นมาก ในการเป็นส่วนหนึ่งของการยอมรับจากคน กทม. :angry:

พวกท่านทั้งหลายจงพึงระวังไว้เถิด จะเกิดเหตุขี้หมูไหลหลอมรวมใน กทม. ก็เป็นได้ เอิ๊ก ๆๆๆๆ :lol: :lol:

คนแรกก็แค่เป็นคางคกตกวอ

คนสองก็หมาอยากมีปลอกคอ

ถ้าจะหาคนเป็นผู้ว่ากอทอมอ

ต้องหาคนระดับ "โ ค ต ร สอพลอ" มารับตำแหน่งครับ

ไอ้หน้าวอกน่าจะพอได้อยู่นะ

**แก้คำผิด

Edited by ม่านน้ำ, 18 October 2013 - 10:06.

#15 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 11:02

เอิ๊กพานทองเก๊ แน่ๆ
ถ้าเอาหัวหน้าควายแดง มา กรุงเทพ ก็ทะเลเพลิงเลยละอย่างงั้น
ใครไม่สนับสนุน กูเผา 

Edited by ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง, 18 October 2013 - 11:03.

#16 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 18 October 2013 - 11:33

สงสัยจะเอาอีโอ๊คมาเป็นผู้ว่า

#17 awhile

awhile

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 11:37

เดี๋ยวเจอพี่ สรย้วย

ลงสมัครแน่นอนน

#18 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 11:53

อย่าประมาทไป ที่ผ่านมาเผาไทยได้คะแนนเกินล้าน

แค่เขาเพิ่มความพยายามสร้างความแตกแยกให้ฐานเสียงปชป.

แค่นี้ก็มีสิทธิ์ลุ้นแล้ว

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#19 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 12:01

อยากให้ผู้ว่าเป็นคนของเพื่อไทยเหมือนกันแล้วดูดี้เวลาน้ำขังมันจะด่าว่าน้ำท่วมรึเปล่าหรือจะเกิดฉลาดขึ้นมาว่าน้ำขังเท่านั้นแปปๆก็หมด

#20 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 18 October 2013 - 12:04

จะมีคนลาออกจากสส.หรือลาออกจากราชการมาลงผู้ว่าแล้ววืดอีกมั้ย?

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#21 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 18 October 2013 - 12:05

ถ้าปลดได้ คนใหม่ไม่ใช่ก็ไม่เป็นไร ก็หาเรื่องปลดอีก จนกว่าจะใช่ -_-

We love fender.

#22 2012

2012

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 12:13

สมัยหน้าเพื่อทุยเจอ อภิรักษ์  จุกกว่า หม่อม อีก 555

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#23 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 12:40

ผมฟันธงเลย เป็น พาน ทองเก๊ แน่ๆ

#24 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 18 October 2013 - 13:02

อย่าเอ็ดไป แบบนี้ก็เข้าทางด็อกโส ซิครับ

เฉพาะคะแนนในเสรีไทยก็ตรึม มีชัยไปกว่าครึ่งแล้ว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#25 butadad

butadad

Posted 18 October 2013 - 13:04

เขาวางตัวด็อกเตอร์พอร์นไว้แล้วครับ 

ชื่อดู ลามก จุงเบย   ต้องเลือกแล้วละ

#26 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

Posted 18 October 2013 - 13:15

ลาออก.001 copy.png

เอาคนนี้มาแทนก็ได้ 

#27 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 18 October 2013 - 13:35

เอาคนนี้มาแทนก็ได้ 

เคยลงแล้ว แพ้มาแล้ว

#28 idecon

idecon

Posted 18 October 2013 - 15:10

แค่เอารถสุขา ไฟส่องสว่าง มาช่วยม็อบ
มีความผิดต้องปลดจากตำแหน่ง
ถ้าสนับสนุนการเงิน เอางบประมาณจ่ายให้หากเสนอหน้าไปรับลูกปืน
จะมีความผิดถึงประหารมั๊ย

#29 Novice

Novice

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 15:35

ผมอยากเห็นคางคกมันลงผู้ว่าใจจะขาดแล้วครับ ขอให้มันมาลงเร็ว ๆ หน่อยนะครับครั้งหน้าเลยยิ่งดี :lol:

Edited by Novice, 18 October 2013 - 15:35.

#30 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

Posted 18 October 2013 - 15:36

อะนะ

เอาแต๊ว จักรภพ กลับมาเป็นเลยดีไหม

เผาไทยเอ๋ย

#31 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

Posted 18 October 2013 - 15:37

ผมอยากเห็นคางคกมันลงผู้ว่าใจจะขาดแล้วครับ ขอให้มันมาลงเร็ว ๆ หน่อยนะครับครั้งหน้าเลยยิ่งดี :lol:

เดี๋ยวคางคก  ควายแดงทั้งหลายจะบอกว่าคนกรุงเทพฯ รังแกสัตว์อีก

#32 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 16:17

เสนอแม้ว เอาคนนี้ลงสมัครสิ

1380798_10200540485466662_2087928607_n.j

Edited by แม้ว อาร์สยาม, 18 October 2013 - 16:18.

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#33 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 18 October 2013 - 16:27

ผู้ว่าเขามีฝ่ายต่างๆรับผิดชอบมากมาก เรื่องขี้ผงพวกเครื่องปั่นไฟ มันไม่ถึงความรับผิดชอบของผู้ว่าหรอก

...มันก็หาเรื่องกลบกระแสชั่วๆเน่าๆของพวกมันหลอกควายแดงไปวันๆเท่านั้น...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#34 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

Posted 18 October 2013 - 16:38

สนับสนุนคุณพานทองแท้ 1 เสียงครับถ้านำเสนอนโยบาย กทม.เมืองปลอดยาเสพติด

#35 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 16:53

ผมว่าปลดไม่ได้หรอก ลองปลดได้สิ อะไรจะเกิดขึ้น ผมว่ามันก็ไม่กล้าหรอก

คิดแล้วนึกถึงฉายา "ขี้ขำ" คือขี้ไม่สุด ทำไรก็เหมือนจะได้ แต่ก็ไม่ได้สักอย่าง

คนตั้งฉายาเขามองขาดจริงๆ

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 18 October 2013 - 17:01

คราวน้ำท่วมคราวที่แล้วจะปลดผู้ว่า กทม

คราวนี้มีการชุมนุมที่ อุรุพงศ์ ก็จะปลดผู้ว่า กทม ที่อำนวยตวามสะดวก(ทีตอนอำนวยความสะดวกเสื้อแดง ไม่มีปัญหา)

อืม
.
อยากปลดผู้ว่า กทม  มีความพยามหลายครั้ง  ผมไม่ทราบหนนี้สำเร็จไหม  ถ้าไม่คงหาช่องอีกเรื่อยๆ

ผมเกิดคิดเล่นๆ

หากปลดสำเร็จแล้ว  คนของตัวเองจะได้เป็นผ้ว่า กทม ไหม?

น่าคิด

โดยประวัติศาสตร์ตั้งแต่ก่อตั้งเพื่อไทย ไม่สิตั้งแต่ก่อนเกิดไทยรักไทยด้วย ทักษิณมีความพยามที่จะเอาชนะในสนามผู้ว่า กทม มาตลอด

และแพ้ตลอดไม่เคยชนะเลย 

สมัยก่อนเกิด ทรท ก็ให้ จำลอง ลง แล้วแพ้พิจิตร

แม้แต่ผู้ว่าสุขุมพันธ์ที่เหมือนคน กทม จะไม่รักนัก..........ก็ไม่ชนะ..............

เดี๋ยวหาว่าลำเอียง จะว่าไปพลพรรคทักษิณ ชนะ

ชนะในโพลล์  ชนะในสนามจริงยังไม่เคย

.

ให้คิดเล็กๆ ปลด หม่อมได้ ปลดสำเร็จ

คิดเหรอ?

ปลดได้แล้วจะเลือกตั้งชนะ?

หากรัฐมนตรีมหาดไทยปลดผู้ว่าฯ กทม.สุขุมพันธุ์เพราะอำนวยความสะดวกน้ำ รถสุขา แสงสว่างให้แก่ผู้ชุมนุม คปท......!

ขอแนะนำ"ขี้ขำ"และ "ขี้หย็อง"ปลดผู้ว่าฯ กทม. มรว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร แล้ว

อย่ามีการเลือกตั้งใหม่เป็นอันขาด

ใช้วิธีแต่งตั้งผู้ว่าฯ กทม.รักษาการตลอดไป....

มิฉนั้นเอ็ง สองพี่น้องจะอับอาย(สมมุติว่าอายเป็น) ขายขี้หน้ากว่าทุกครั้งที่เคยมี.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 18 October 2013 - 17:04.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

Posted 18 October 2013 - 19:56

จะเป็นคนของทักษิณร่ะเหรอ ปัญหาคือจะทำยังไงให้คนกรุงเทพมากกว่าครึ่งหนึ่งที่ไปลงคะแนนเลือก ถ้าจำไม่ผิดจูดี้ได้มาเป็นแสนมั้งตอนนี้ เหลิมปลื้มปลืม

ปล.คนกรุงส่วนใหญ่เขาไม่เลือกคนมาจากพรรคเผากรุงหรอก

#38 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 18 October 2013 - 21:56

อย่าเชื่อผม

โปรดไตร่ตรอง

ถ้ามีการปลดผู้ว่าฯ

จะมีการชุมนุมของคนกรุงเทพฯที่เป็นครั้งแรก

และยิ่งใหญ่แบบที่ไม่เคยเห็นมาก่อนในแผ่นดิน

กล้าๆหน่อย

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#39 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 18 October 2013 - 23:55

อย่าเชื่อผม

โปรดไตร่ตรอง

ถ้ามีการปลดผู้ว่าฯ

จะมีการชุมนุมของคนกรุงเทพฯที่เป็นครั้งแรก

และยิ่งใหญ่แบบที่ไม่เคยเห็นมาก่อนในแผ่นดิน

กล้าๆหน่อย

อย่ามีการเลือกตั้งใหม่เป็นอันขาด

ใช้วิธีแต่งตั้งผู้ว่าฯ กทม.รักษาการตลอดไป....

มิฉนั้นเอ็ง สองพี่น้องจะอับอาย(สมมุติว่าอายเป็น) ขายขี้หน้ากว่าทุกครั้งที่เคยมี.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#40 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 19 October 2013 - 00:27

อืม....คะแนนครั้งที่แล้ว น่ากลัวมากเลย(จากวิกิฯ)

#41 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

Posted 19 October 2013 - 01:17

มันก็คล้ายกับปชป. ต้องการจะล้มรัฐบาลนั่นแหล่ะ   ถ้าเกิดล้มได้คิดเหรอว่าเมื่อเลือกตั้งทั่วประเทศแล้วพรรคปชป.จะได้เป็นรัฐบาล  555  เอิ๊กๆๆๆ  กิ้วๆๆๆๆ

ผู้ว่ากทม. กับนายกรัฐมนตรี   มันคงระดับมันเท่ห์ต่างกันเลยนะ 

ตกลงจะคิดแต่ชนะในกทม.  ไม่คิดชนะระดับประเทศบ้างเหรอ

#42 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 19 October 2013 - 01:21

มันก็คล้ายกับปชป. ต้องการจะล้มรัฐบาลนั่นแหล่ะ   ถ้าเกิดล้มได้คิดเหรอว่าเมื่อเลือกตั้งทั่วประเทศแล้วพรรคปชป.จะได้เป็นรัฐบาล  555  เอิ๊กๆๆๆ  กิ้วๆๆๆๆ

ผู้ว่ากทม. กับนายกรัฐมนตรี   มันคงระดับมันเท่ห์ต่างกันเลยนะ 

ตกลงจะคิดแต่ชนะในกทม.  ไม่คิดชนะระดับประเทศบ้างเหรอ

:D ชนะไปแล้วไง... กองทัพควายแดงก็รอขวิด รอเผาอยู่แล้ว ปล่อยมันอดตายไปดีกว่า แผ่นดินจะได้สูงขึ้น สนับสนุนปู 8 ปี... คงไม่ฆ่าตัวเองตายก่อนนะ ยิ่งโงๆอยู่

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#43 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 19 October 2013 - 02:12

ที่น่ากลัวกว่า..คือ กระแส "ผู้ว่าอยู่ไหน" ครับ

ช่วงนี้ฝนมาเยอะ นำ้ท่วมขังหลายจุด กระแสโซเชียลกระพือเลยครับ ถามหาผู้ว่ากันใหญ่..

ก็ได้แต่แปลกใจ อย่างในซอยบ้านผม(อยู่ใกล้คลอง)น้ำมั้นเอ่อขึ้นมา คนบ้านติดๆคลองเค้าก็มีโทรหาเขต(หรืออะไรเนี้ยล่ะ)ว่าน้ำมันมาตามท่อ เอ่อขึ้นมา..

ตอนนั้นกำลังจะออกจากบ้าน เลยได้เห็นพอดี..

เทศกิจ อาสา มากันเพียบ ทั้งปิ๊กอัพ ทั้งมอไซค์ คนอีกเป็นสิบ..ผมยังงง ว่ามากันทำไมเยอะแยะ เพื่อนบ้านบอก โทรแจ้งไป ก็มาเลย แป๊บเดียว ไม่ถึงชั่วโมงดี..  

แถมก่อนหน้า ก็มีมาลอกท่อ ลอกอะไรให้ ตั้งแต่ก่อนฝน ก็ยังว่า เออ! ดีว่ะ ไม่เสียใจที่สนับสนุน

สรุป วันนั้น รู้สึกว่าเขื่อนกระสอบทรายมารั่วหรือพังอะไรนี้แหละ นำ้มันเลยเอ่อมา เค้าเลยมาช่วยซ่อมแซมกันให้..

ทั้งหลายทั้งปวง เลยอยากฝากบอก คนที่ถามหาผู้ว่านิดนึง..ว่า

ไอ้สัส! ผู้ว่า ไม่ใช่นินจา จะได้แบ่งร่างไปช่วยพวกเมิงได้ในเวลาเดียวกันทุกคน..ถามหากันจัง

เมิงเดือนร้อนเรื่องอะไร แจ้งเข้าไปสิว่ะ เค้าไม่ได้มีตาทิพย์ จะได้ตรัสรู้ทีเดียวหมด ว่าพวกเมิงเดือดร้อนเรื่องอะไร

ถ้าเมิงแจ้งไปแล้วไม่ทำ..เมิงค่อยด่าเค้า..จบนะ

ปล.มีอีกหลายเรื่องครับ เรื่องไฟถนนในซอย ไฟทาง ถังขยะ แจ้งไปเค้าเอามาให้หมดแหละ..ทั้งๆที่แถวบ้าน ทั้งร้านค้า หน่วยงานราชการเฮี้ยอะไรแม่มติดสติกเกอร์เบอร์ 9 กันเป็นแถว..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#44 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 19 October 2013 - 05:08

ให้วัดดวง ระหว่าง ด๊อกฯโส กะ ลีน่าจัง 

คิดว่า ลีน่าจัง กินขาด

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users