Jump to content

- - - - -

ทำไมเค้ายังหน้าด้านอยู่ครับ เสรีไทยมีอะไรดี

• Please log in to reply
43 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:28

ตามรูปครับ ไร้สิ่งใดจะกล่าว

ปอลิง ขออนุญาต คนทำรูปนี้นะครับ ไม่รู้จริงๆว่าใครเป็นคนทำต้นฉบับ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#2 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:33

แดงแท้ต้องตอแหลได้เหมือนว่าเป็นเรื่องจริง :D

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#3 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:34

*
POPULAR

ปล่อยเถอะ ผมว่าเขาโอกว่าหลายคนนัก

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:34

ลองเสพเสรรีไทยแล้วคงเลิกยากมั้งครับ  :P

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:38

เรื่องกลืนน้ำลายตัวเองสำหรับบางคนมันคงลื่นๆไม่ต้องฝืน  ศักดิ์ศรีไม่มี ..ว่างั้น

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:40

ไม่ขี้โกหก ไม่โง่ ไม่โลภ เป็นขี้ข้าแม้วไม่ได้ครับ

gladiator 1.jpg

#7 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:41

ไร้ค่า

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#8 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:57

ดูๆ เหมือนจะมีการ "เปลี่ยนแปลง"... (บ้าง)

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#9 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:10

เสรีไทย

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#10 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:56

โดนด่าพ่อ(แม้ว) ล่อแม่(ปูว์) ทุกวัน ใครมันจะอดใจไหว ฮึ >.<

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#11 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:59

ปล่อยเถอะ ผมว่าเขาโอกว่าหลายคนนัก

ผมก็ว่างั้นครับ

อย่างน้อย ผมก็รู้สึกว่า แกเป็นแดงคนเดียวในนี้ ที่ “ฟัง” คนอื่น

การโต้เถียงที่ปราศจากการ “ฟัง” เช่นอีกหลายคนที่ “อมขี้” เข้ามาพ่นอย่างเดียวครับ

เมื่อ “ฟัง” แล้ว จะเชื่อหรือไม่ นั่นเป็นอีกเรื่องนึงครับ

เราระอากับแดง***อย่างใจดี, นายเวร หรือแดงลี กันมามากแล้ว

การมีแดงที่ยังฟังคนคิดต่าง ผมว่าก็น่าจะคุยกันได้นะครับ

Edited by tonythebest, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:00.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#12 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:02

ในความคิดของผม ว่าที่เสื้อแดงเข้ามาตั้งกระทู้ใน เสรีไทย ก็เพราะว่า

ระบบของ webboard เสรีไทย bot ของ google เข้ามาเก็บคำค้นได้เร็ว

ติด tag ของ google เยอะ

ผมไม่เก่งด้านนี้ รอผู้เชี่ยวชาญแถลงไขด้วยครับ

:D

#13 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:07

ผมคุยกับ@ปลายอ้อแล้วสนุกกว่าแดงหลายๆคนนะ

ถ้าไม่นับรวม@son หึหึ อีกคนที่คิดว่ามีเหตุมีผลคุยกันได้

ให้แกอยู่นี่แหละ ลากดำนาแกก็โดนยึดล๊อกอินไปแล้ว

อยู่ถก อยู่เถียง จิกกัดที่นี่ดีกว่ามีข้อมูลฝั่งเดียวมันก็ไม่หนุกสิ :3

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#14 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:12

ผมว่าไม่ใช่ปลายอ้อตัวจริงหรอก น่าจะเป็นแอคเค๊าพวกบัตรเติมเงิน พอคนเก่าไปก็หาคนใหม่มาโพสแทนก็เท่านั้น

เป็นไปได้สองอย่าง คือ
1. เป็นล็อคอินที่ไร้ศักดิ์ศรี
2. มีคนเข้าใช้ล้อคอินนี้ เพื่อหวังทำลายศักดิ์ศรีของล็อคอินนี้

ล็อกอินพวกนี้คงมาจาก ip เดียวกันหมดซินะ

Edited by Stargate-1, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:27.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#15 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:29

อย่างน้อยเขาก็ลอกอินเข้าเสรีไทยเป็น    บางทีเบื่อๆไฮโซเหลืองเเดงมาเสี้ยมคนไทยให้เเตกเเยก หาสาระไม่ได้  ไม่มีทางออกอะไรเลย 

คนเล่นเสรีไทยไฮโซคิดเป็นเองทุกคน  หรือคิดไม่เป็นก็ช่วยไม่ได้  มอดก็มี เขาทำผิดกฎก็เเจ้งกันไป

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#16 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:30

เห็นกระทู้นี้ นึกว่าพูดถึงนายลีพอทเตอร์

#17 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:37

ถีงผมจะปะทะคารมกับเขาบ้างแต่ผมก็โอเคกับเขานะครับ

#18 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:54

อย่างน้อยๆ คนกลางอย่าง เห็นไต ก้อมีสัจจะ

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:32

ปลายอ้อ มันต้องทำมาหากินครับ  :lol:

#20 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:32

เขาก็เป็นคนแบนตัวเองนะครับ ระยะเวลาที่แบนก็ถือว่าค่อนข้างนาน ถ้าวันนี้เขาจะเปลี่ยนใจกลับมาสรท.ก็เป็นสิทธิ์ของเค้าที่จะตัดสินใจเอง ก็คงต้องเคารพสิทธิ์ของคุณปลายอ้อกอแขมครับ ก็แบนตัวเอง แล้วก็ยกเลิกแบนตัวเอง ออกแนวเสียสัตย์เพื่อชาติ ดูแล้วก็ไม่น่าเกลียดมาก มีเสื้อแดงอยู่ในบอร์ดให้ได้ถกเถียงน่ะดีแล้วครับ ไม่งั้นบอร์ดจะเงียบ

#21 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:30

...ตายแล้ว ม็อบอุรุพงษ์ ไปกันใหญ่ !...

...ผมไม่อยากตอบคำถามคุณ...

คะน้าหมูกรอบไข่ดาว-60-บาท-รัฐสภา

เห็นระยะหลังๆ เอาข่าวมาจาก go6tv  บ่อยจัง

ดีนะที่กลับมาสรท. แล้วไม่เปลี่ยนชื่อเลย แบบ Solidus พอมีคนทักว่าเปลี่ยนชื่อทำไม ก็เลบเปลี่ยนกลับ เปลี่ยนแล้วยังเปลี่ยนผืดอีก ต้องเปลี่ยนใหม่ คนสรท.คิดเป็นนะ  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Edited by Stargate-1, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:16.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#22 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:53

ถ้าเค้าไม่ถูกแบน การจะเปลี่ยนใจกลับมาก็อย่าไปว่าเขาเลยครับ ตินิดเดียวฝีมือเขาตกลงไปมากอย่างกับคนละคน ความพริ้วไหวอย่างปลายอ้อ กลายเป็นความทื่อมะลื่อแบบปลายตอ

#23 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:07

ผมว่าปัจจุบันนี้ กระทู้ปลายอ้อ เริ่มจะไร้สาระหนักแล้วครับ

ไม่มีคุณภาพ ไม่ต่างจากพวกเกรียนควายแดง ตัวอื่นๆใบบอร์ดนี้เลย

#24 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:48

เรื่องน่าคิด

จะไปในที่นู่นซึ่งเป็นบ้านรังรักตักขรี้ ก็แบบว่า ยังเครดิตไม่พอ

มาที่นี่ล่ะวะ อย่างน้อยๆ วันๆโดนมั่ง

ดอกสองดอก พอนอนหลับ

แล้วเอาเครดิต ไปที่นู่น

ฮา.........

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#25 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:09

เปลี่ยนมือหรือเปล่าครับเลยไม่รู้ว่าคนเก่าสัญญาอะไรไว้บ้าง

ปลายคนเก่าไม่ไช่ตัดแปะแบบที่เห็นปัจจุบัน

Edited by ริวมะคุง, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:09.

#26 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:51

เรื่องน่าคิด

จะไปในที่นู่นซึ่งเป็นบ้านรังรักตักขรี้ ก็แบบว่า ยังเครดิตไม่พอ

มาที่นี่ล่ะวะ อย่างน้อยๆ วันๆโดนมั่ง

ดอกสองดอก พอนอนหลับ

แล้วเอาเครดิต ไปที่นู่น

ฮา.........

จินตนาการครับ อย่าคิดมาก

ปลายอ้อกอแขม ติดลมบนแล้วครับ

ที่มาเสรีไทย เพราะความชอบเป็นส่วนตัวเท่านั้น

อีกเหตุผล เพราะมีคนที่ไม่เห็นด้วยที่นี่..เยอะกว่า

ก็มา..เท่านั้น

ไม่ได้หวังเอาเครคิตอะไรหรอกครับ

ผมไม่ได้อะไร จากการมี หรือไม่มีเครดิตอะไร

และที่สำคัญ ผมก็ไม่ได้สนใจเรื่องไร้สาระอย่างนี้

ไม่มีใครบังคับผม

ผมนึกอยากจะเขียน จะโพสท์ จะตัดแปะ ..

ก็แล้วแต่สถานการณ์ที่ผมประเมิน เหมาะควรอย่างไร

อย่าเกลียดผม จนเสียความเป็นตัวเองไป..

จะกลายเป็นคนไม่มีจุดยืน !

#27 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:08

แหม  จขกท เอาเรื่องที่พวกขี้ข้าถนัดที่สุดมาตั้งเป็นคำถามซะงั้น

อย่างวันนี้ดูข่าว รมต ยุติความเป็นธรรมกับไอ่ริดสีดวงแล้วอยากถีบทีวี   ตอนค่ำกับไอ่ประชาให้สัมภาษณ์ในทีนิวส์อีก

หรือเมื่อวานฟังไอ่ก่อแก้วเลียแม้วกับอีโง่ในรายการของจอมขวัญ

มีความรู้สึกว่าพวกขี้ข้าตอนนี้กำลังแข่งกันหน้าด้านขึ้นเรื่อยๆ

#28 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:22

เสรีไทยมีอะไรดี

ผมว่ามีดี ที่เป็นแหล่งรวบร่วมของเหลืองพันธมิตรเยอะครับ

ถ้าคิดจะมาให้วิชาความรู้ แกเหลืองผู้ที่เคยหลงผิด ที่เคยทำร้ายประเทศไทยเมื่อก่อนนี้ .ให้ตาสว่าง

คิดว่าที่นี้เหมาะมากที่สุด เพราะ พวกเหลืองโง่ๆแถมยังงมงายมันเยอะแยะดีอ่ะ  ^_^  ^_^

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#29 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:23

ผมว่าแก หาจุดทะลวง ได้ดีกว่า หมู thewet ซะอีก
รายนั้นมามั่วทุก ช็อต จับแกะแต่งเป็นสิงโต ร้องเหมี้ยวๆ ยังได้ เหอๆๆ

#30 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 03:30

ให้ปลายอ้อ เค้าเถอะครับ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#31 Shariff

Shariff

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:28

ผมว่ามีดี ที่เป็นแหล่งรวบร่วมของเหลืองพันธมิตรเยอะครับ

ถ้าคิดจะมาให้วิชาความรู้ แกเหลืองผู้ที่เคยหลงผิด ที่เคยทำร้ายประเทศไทยเมื่อก่อนนี้ .ให้ตาสว่าง

คิดว่าที่นี้เหมาะมากที่สุด เพราะ พวกเหลืองโง่ๆแถมยังงมงายมันเยอะแยะดีอ่ะ  ^_^  ^_^

นายเวรไปให้ถูกทางด้วย

โง่หลงทางมานานแล้วนะเรา  

http://www.manager.co.th/home/

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#32 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:34

เขาก็เป็นคนแบนตัวเองนะครับ ระยะเวลาที่แบนก็ถือว่าค่อนข้างนาน ถ้าวันนี้เขาจะเปลี่ยนใจกลับมาสรท.ก็เป็นสิทธิ์ของเค้าที่จะตัดสินใจเอง ก็คงต้องเคารพสิทธิ์ของคุณปลายอ้อกอแขมครับ ก็แบนตัวเอง แล้วก็ยกเลิกแบนตัวเอง ออกแนวเสียสัตย์เพื่อชาติ ดูแล้วก็ไม่น่าเกลียดมาก มีเสื้อแดงอยู่ในบอร์ดให้ได้ถกเถียงน่ะดีแล้วครับ ไม่งั้นบอร์ดจะเงียบ

แน่ใจนะครับว่าแบนจริง

ไม่ใช่แบน login นี้แล้วไปอวตารอีก login

คำประกาศขอโทษยังพอมีหลักฐานอ้างอิง

แต่การแบนตัวเอง จะเอาอะไรมาเป็นหลักฐาน  :D

Edited by ParaDon, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:35.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#33 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:50

ไม่ใช่แบน login นี้แล้วไปอวตารอีก login

คำประกาศขอโทษยังพอมีหลักฐานอ้างอิง

แต่การแบนตัวเอง จะเอาอะไรมาเป็นหลักฐาน :D

ผมก็ไม่รู้นะครับ แต่ถ้าเค้าอวตารใหม่ มีล็อกอินใหม่แล้วทำไมต้องกลับมาใช้ล็อกอินปลายอ้ออีกล่ะครับ ?

#34 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:05

จริงๆกระทู้นี้น่าจะถามนายเวรมากกว่านะครับ

Edited by JSN, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:06.

#35 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:07

http://www.manager.co.th/home/

หลงทางที่ไหน

ผมตามมาถูกทางและติดตามมานานแล้วครับ ผมรู้ดีน่า

Manager เป็นเพียงที่ ที่เสพอ่านข่าวสาร

แล้วให้สาวกนำมาขยายพ่นต่อ เป็นที่ ล้างสมองเท่านั้นครับ

แต่เสรีไทยที่นี่จะเป็นที่ ที่เหลืองพากันมาสุมหัว เหอะ เหอะ

ที่ผมคอยติดตาม กลัวจะชวนกันไปปิดสนามบิน ยึดทำเนียบปลูกข้าวสมสู่เอากันในนั้นอีก

ผมจะได้เตือนสติทันไง เหอะ เหอะ :lol:  :lol: 

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#36 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:10

เตือนสติไม่ให้เอาน้ำมันมาล้านลิตรเหรอครับ หรือเตือนสติไม่ให้ปล้นธนาคารดีครับ

#37 Shariff

Shariff

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:10

แต่การแบนตัวเอง จะเอาอะไรมาเป็นหลักฐาน :D

ผมก็ไม่รู้นะครับ แต่ถ้าเค้าอวตารใหม่ มีล็อกอินใหม่แล้วทำไมต้องกลับมาใช้ล็อกอินปลายอ้ออีกล่ะครับ ?

ถึงจะมี100ล็อคอิน

แต่บางล็อคอินมันมีความหมายทางด้านจิตใจกับเค้าเป็นพิเศษนะครับ

ยกตัวอย่างล็อคอิน คนหนีทหาร

#38 Shariff

Shariff

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:11

หลงทางที่ไหน

ผมตามมาถูกทางและติดตามมานานแล้วครับ ผมรู้ดีน่า

Manager เป็นเพียงที่ ที่เสพอ่านข่าวสาร

แล้วให้สาวกนำมาขยายพ่นต่อ เป็นที่ ล้างสมองเท่านั้นครับ

แต่เสรีไทยที่นี่จะเป็นที่ ที่เหลืองพากันมาสุมหัว เหอะ เหอะ

ที่ผมคอยติดตาม กลัวจะชวนกันไปปิดสนามบิน ยึดทำเนียบปลูกข้าวสมสู่เอากันในนั้นอีก

ผมจะได้เตือนสติทันไง เหอะ เหอะ :lol:  :lol: 

เสพน้ำโกเต๊ก?

:lol:  :lol:  :lol:

#39 ant

ant

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:48

ถือเสียว่าเป็นสีสันประชาธิปไตยครับ

ถือเสียว่า..เป็นเรื่องธรรมดาของสังคมไทย

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#40 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:04

ตัวอย่างที่ดีก็เข้ามาให้เห็นแล้ว
นายเวรผู้ชอบดมขี้ทักษิณจนสมองเสื่อม
แสดงให้เห็นกันแล้ว ว่าแดงสามัญชั้นต่ำนั้นเป็นอย่างไร
หรือเราจะดูได้จากแดงชื่อใหม่ (แต่หน้าเก๊าเก่า)
อย่างเดอะเว็จลี
การจะมีแดงที่คุยกันรู้เรื่องสักคนเข้ามา
ผมว่า คุณปลายอ้อควรได้รับการต้อนรับขับสู้ิย่างเอิกเริกกว่านี้ด้วยซ้ำ

สงสัยเหลือเกินครับ
แดงปกติมนุษย์นี่ไม่มีกะเึ้ามั่งเหรอครับ
เห็นมีแต่แดงกากอย่างหน้าตาดีงี้

สังเวชแทนคุณปลายอ้อ
ที่จะต้องมาโดนแดงกาก 15 ล้านหาร
กลายเป็นฉุดไม่ขึ้นซักเท่าไหร่เลย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#41 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:18

เท่าที่ผมนึกออก ผมให้ผ่าน 3 คน

คุณ son คุณปลาย คุณตอม

อ้อ ลืมไป ผมให้เจ๊แดงประจำเดือนอีกคน :D :D :D

#42 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:48

นังนี่ตลกดี โง่แต่ดันอวดฉลาดอีก   :lol: 

คนเสื้อแดงนี่โง่เง่าไม่พอต้องหน้าด้านขนาดหนักด้วยถึงจะดีเนอะ  :D 

หน้าโง่เอ๋ย...มีแต่ความรู้กากๆจะเอาอะไรมาสอนคนอื่นเขาได้ละจ้ะ   :D 

Edited by ประชาราบ, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:49.

#43 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:47

นังนี่ตลกดี โง่แต่ดันอวดฉลาดอีก   :lol: 

คนเสื้อแดงนี่โง่เง่าไม่พอต้องหน้าด้านขนาดหนักด้วยถึงจะดีเนอะ  :D 

หน้าโง่เอ๋ย...มีแต่ความรู้กากๆจะเอาอะไรมาสอนคนอื่นเขาได้ละจ้ะ   :D 

ควายแดงมันเป็นพวกหลงตัวเองน่ะครับ เห็นเข้ามากี่ตัวกี่ตัวก็เป็นแบบนี้ ไม่ใช่ไอ้นี่ตัวเดียวนะ ไอ้แต๋ม ไอ้กากลี ก็เป็น  :D

#44 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:33

ควายแดงมันเป็นพวกหลงตัวเองน่ะครับ เห็นเข้ามากี่ตัวกี่ตัวก็เป็นแบบนี้ ไม่ใช่ไอ้นี่ตัวเดียวนะ ไอ้แต๋ม ไอ้กากลี ก็เป็น  :D

ตกลงนังลีนี้มาชื่อใหม่...เวจ ใช่ไหมครับ 

แสดงสติปัญญาควายแดงแท้ตั้งชื่อได้อัปมงคลสิ้นดี  :D 

ชื่อเสียงพ้องกับชื่่อส้วม  ตั้งไปได้สงสารครูบาอาจารย์มันแท้มีศิษย์สถุลแบบนี้  :D  :D 

Edited by ประชาราบ, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:33.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน