Jump to content

- - - - -

คลิปนี้ เกิดขึ้นที่ตรงไหน วันที่เท่าไร แล้วอะไรเป็นข้อบ่งชี้ว่า ชายชุดดำเป็นคนยิง ... ไม่ใช่ฝีมือจาก ทหารในรัฐบาลอภิสิทธิ์

ชายชุดดำ

• Please log in to reply
111 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:44

ขอบอกว่าคลิปไม่ยาวมากนะครับ ช่วยดูให้จบก่อนจะโพสต์

และอย่านอกเรื่อง โพสต์นอกประเด็นของคำถามกระทู้ครับ   ไม่งั้นจะยืดยาวหลายหน้าไร้ข้อสรุปอีก   

อย่าพาออกทะเลเน๊อ 

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#2 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:53

แล้วอะไรที่บ่งบอกว่าเป็นฝีมือทหารครับ?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#3 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:58

เน็ตเน่าเลยดูไม่ได้ เจอแต่คอมเม้น

ทหารตาย : ทหารยิงกันเองแล้วโว้ย 

เสื้อแดงตาย : ทหารเชี่ย ทหารอำมาตย์

ประชาชนตาย : ทหารยิง ไอ่เชี่ย ทหารอำมาตย์

ครวย !!!! มั๊ยค๊าบบ

อีกอย่างก็คือ ที่ผมรู้ ไอดีคนโพส มีแต่คลิป เสื้อแดง

ทหารยิง ?

ชุดดำยิง ?

เสื้อแดงยิง ?

ไม่รู้

รู้แต่ เสื้อแดงมีอาวุธ ทหารมีอาวุธ เสื้อดำมีอาวุธ

เสื้อแดงสร้างความเดือดร้อน เสื้อแดงเรืยกร้อง

ทหารเ้ข้าสลาย คนตาย ทหารตาย เสื้อแดงตาย ประชาชนตาย

ตายเหมือนกันหมด

ไม่เห็นมีอะไร

ไร้ ข้อสรุป หรือพี่ไม่คิด จะสรุป ครับ เห็นมาหลายกระทู้

ผมนอกเรื่องหรือเปล่าหว่าว ไงก็ผ่านๆ โพสผมไปก็ได้ 

แต่กระทู้ก่อนหน้านี้ ที่บอกว่า พี่จะคุยด้วยหลักฐาน มีหลักฐานไปยังครับ

ว่าศาลลำเอียงนะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#4 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:04

แล้วอะไรที่บ่งบอกว่าเป็นฝีมือทหารครับ?

นั่นซิครับ เงิบไปตั้งเม้นแรก  :lol:

#5 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:14

นั่นซิครับ เงิบไปตั้งเม้นแรก  :lol:

อย่านอกประเด็นสิ่ครับ  นี่เป็นกระทู้คำถามตามข้อความกระทู้ครับ  

ถ้ารู้จริงก็ช่วยชี้แจงให้ตรงประเด็นกระทู้หน่อยครับ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#6 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:19

ผมไม่เห็นภาพอะไรเลย เห็นแค่คนพูดเท่านั้น

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#7 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:20

อย่านอกประเด็นสิ่ครับ  นี่เป็นกระทู้คำถามตามข้อความกระทู้ครับ  

ถ้ารู้จริงก็ช่วยชี้แจงให้ตรงประเด็นกระทู้หน่อยครับ

ผมว่าก็ไม่ได้นอกประเด่นนะ คุยกันเรื่อง ทหารๆ เสื้อดำๆ เสื้อแดงๆ ยิงๆ ตายๆ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#8 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:25

ผมว่าก็ไม่ได้นอกประเด่นนะ คุยกันเรื่อง ทหารๆ เสื้อดำๆ เสื้อแดงๆ ยิงๆ ตายๆ 

ก็ผมถามให้แคบแล้วนะครับ  ว่า  

คลิปนี้  

-เกิดขึ้นที่ตรงไหน

-วันที่เท่าไร

-อะไรเป็นข้อบ่งชี้ว่า ชายชุดดำเป็นคนยิง 

คุณรู้ก็ตอบเลยสิ่จะได้ไม่ยาวหลายหน้าครับ  จะบอกว่าจัดฉากใส่ร้ายก็ได้นะครับ ง่ายดี :unsure:

#9 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:29

คลิปนี้  

-อะไรเป็นข้อบ่งชี้ว่า ชายชุดดำเป็นคนยิง 

คุณรู้ก็ตอบเลยสิ่จะได้ไม่ยาวหลายหน้าครับ  จะบอกว่าจัดฉากใส่ร้ายก็ได้นะครับ ง่ายดี :unsure:

ไม่รู้ ^^ ง่ายพอยังจ๊ะ พี่

#10 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:42

nunoi ไม่รู้

งั้นผมก็ยังไม่รู้ครับ ง่ายๆเช่นกันครับ 

ผมก็ไม่ได้กล่าวหาใครนะครับ    ขอบคุณๆ 

ผมว่าตามกระทู้นี้กันไว้นะ  เดี๋ยวคุณ Starเก๋ง  ผู้เชี่ยวชาญทุกเรื่อง คงจะมาชี้แจงครับ :D

#11 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:49

คลิปนี้  

แต๋ม ไม่เข้าใจเหรอ เค้าตอบด้วยคำถาม มันเป็นคำตอบอย่างหนึ่งรู้เปล่า จริงๆ คนที่มันปัญญาสักนิดไม่ต้องมากก็ได้ เค้าจะตีความได้เอง ว่าเขาตอบอะไรมา อย่าให้ผมต้องอธิบายเลย ถ้าแต๋มอยากเล่น ถามตอบใช่หรือไม่ ก็ถามคนละถาม แล้วผลัดตอบ มันถึงจะแฟร์ ถ้าจะถามแต่ฝ่ายเดียว ไม่ให้เค้าถาม แต๋มเป็นตำรวจเหรอ จะสอบปากคำคนในเสรีไทยรึไง 

จะเล่นเปล่าแต๋ม แพ้เป็นหมานะ เอาเปล่า  :lol: 

Edited by ควันหลง, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:55.

#12 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 03:02

หากเอาตาม วิธีของ ควันหลง     ผมว่าประเด็นใดๆก็ไม่มีทางสรุปกันได้เลยสักอย่าง 

นี่เป็นการเปิดช่อง เพื่อไม่ยอมตอบใช่มั้๊ย :unsure:    

#13 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 03:03

เกิดที่ประเทศไทย

น่าจะเป็นกรุงเทพมหานคร

เวลา น่าจะปี พ.ศ.๒๕๕๓

เรื่องอะไร ยังไม่ได้ตั้งชื่อ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#14 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 04:44

หากเอาตาม วิธีของ ควันหลง     ผมว่าประเด็นใดๆก็ไม่มีทางสรุปกันได้เลยสักอย่าง 

นี่เป็นการเปิดช่อง เพื่อไม่ยอมตอบใช่มั้๊ย :unsure:    

แล้วทำไมแต๋มต้องการจะหลีกเลี่ยงการถูกถามกลับหล่ะครับ

Edited by ควันหลง, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 04:44.

#15 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 04:55

ชายชุดดำมันมีที่ไหนกันเล่า ถามเสื้อแดงกี่คนก็ตอบแบบนี้ <_<

We love fender.

#16 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 05:00

ขอบอกว่าคลิปไม่ยาวมากนะครับ ช่วยดูให้จบก่อนจะโพสต์

และอย่านอกเรื่อง โพสต์นอกประเด็นของคำถามกระทู้ครับ   ไม่งั้นจะยืดยาวหลายหน้าไร้ข้อสรุปอีก   

ยิงมาจาก หมวกเหล็ก ลายพราง ที่ประจำอยู่ที่

สะพานลอยข้ามถนน + สถานีแอร์พอร์ต ลิ้งค์

วันเวลาก็ตามคลิป 16-5-10 (01.32)

Edited by mmmmm, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 05:04.

#17 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 05:12

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#18 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 05:21

คำถามเหมือนนักข่าวบันเทิงวันที่หาข่าวไม่ได้

นึกประเด็นอะไรไม่ออกก็เลยเอาไมค์ไปทิ่มปากดาราสาวคนดัง

"มีคนบอกว่าคุณเป็นชู้กับผู้ประกาศข่าวคนดังหรือคะ?"

ถ้าตอบ ไม่ใช่ ก็พาดหัวว่า "ดาราสาวปฏิเสธพัลวัน ไม่เคยแย่งผัวใคร" - เป็นข่าว

ถ้าตอบ ใช่ ก็พาดหัวว่า "รับแล้วเต็มปาก เป็นชู้จริง"

ถ้าตอบ ไม่ขอตอบ ก็พาดหัวว่า "ดาราสาวอ้ำอึ้ง งดตอบแย่งผัวชาวบ้าน"

ตอบอะไรก็ได้ข่าว แต่ชาวบ้านไม่รู้ว่าได้อะไรที่เสียเวลาฟังข่าว

#19 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 05:47

บอกว่าผู้หญิงถูกยิง วันที่ 16 พ.ค. 2010 แต่แม่งเสือกอัพขึ้นตั้งแต่ 15 พ.ค. 2010  สุดยอดคลิบจริงๆ ว่ะ 

#20 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 05:48

และอย่านอกเรื่อง โพสต์นอกประเด็นของคำถามกระทู้ครับ ไม่งั้นจะยืดยาวหลายหน้าไร้ข้อสรุปอีก

ถ้าตามคลิปก็ระบุว่าเป็นวันที่ 16/ 5 /10 ซึ่งขณะนั้นเป็นช่วงเวลาที่กองกำลังนิรนามออกอาละวาดกันอย่างหนัก เพราะขณะนั้นเป็นช่วงเวลาที่ เสธ. ถูกยิง คือถูกยิง วันที่ 13 พฤษภาคม แล้วเสียชีวิตวันที่ 17 พฤษภาคม

และก่อนหน้านั้น คุณหญิงพจมาน ชินวัตร และลูกๆ และคนในตระกูลชินวัตร ได้หลบหนีออกนอกประเทศ (อันเป็นที่มาของวลี "หนีไปช็อปปิ้ง ทิ้งเสื้อแดง")

และช่วงเวลานั้นก็มีการป่วนเมือง สร้างสถานะการณ์ มีเหตุการณ์วินาศกรรมเกิดขึ้นหลายจุดทั้งในกทม. และต่างจังหวัด ทางด้านแกนนำเสื้อแดงก็พยายามหาข้ออ้างโจมตีรบ.ว่าใช้ความรุนแรง และเรียกร้องให้รบ.หยุดยิงปฎิบัติการถอนทหาร

ช่วงเวลานั้นเสื้อแดงกำลังจะแพ้ติดกันสองปีซ้อน เป็นช่วงเวลาที่เสื้อแดงต้องการใช้ศพมาหากิน มีการนำศพผู้เสียชีวิตขึ้นเวทีทั้งเวทีที่กรุงเทพฯ และ ต่างจังหวัด วันที่ 16 มีการแห่ศพ นายอินทร์แปลง เทศวงศ์ อายุ 33 ปี ที่เสียชีวิต เมื่อวันที่ 14 พ.ค. หลังนำศพกลับไปถึงเวทีปราศรัยของคนเสื้อแดง ที่บริเวณด้านหน้าศาลากลางจังหวัดอุบลราชธานี (เดินสายขึ้นเวทียังกับทัวร์คอนเสิร์ตเลย)

Edited by Moo3storey, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 05:50.

#21 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 06:39

บอกว่าผู้หญิงถูกยิง วันที่ 16 พ.ค. 2010 แต่******อัพขึ้นตั้งแต่ 15 พ.ค. 2010  สุดยอดคลิบจริงๆ ว่ะ 

เสียดายที่ youtube ไม่ได้อ้างอิงเวลา +7.00

จึง -มี- ปล่อย ไก่

#22 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:00

มีใครบอกคุณหรือว่าชุดดำยิง??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#23 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:18

Uploaded on May 15, 2010

There was a woman who was going to her home but she will never arrived because that bullet has taken her life away from her family forever. Sorry for my abusive language in the clip it happened that way because I was pissed that they shot the first aid unit who went to secure her life but its too late because finally she died. And we don't really know who did all of this thing but please consideration before judge anything you see

TinyyChan 3 years ago

คลิปนี้ฉานเป็นคนถ่ายเองละจ๊ะ แล้วรู้ได้ไงจ๊ะว่าไม่มีใครโดนย­ิง ที่เขียนบรรยายเป็นภาษาอังกฤษไว­้ทำไมไม่อ่านจ๊ะ มีคนทั้งสองฝั่งโดนยิงตาย 2 คนในเวลาไม่ถึง 10 นาที ส่วนตัวฉานเองโดนยิงที่แขนแต่ไม­่ตาย get it?

TinyyChan 3 years ago

อยากรู้มั้ย ไปอ่านโน้ตที่เราเขียนไว้ใน FB สิ เพราะคลิปนี้เราถ่ายเองแล้วนั่น­ก้อเสียงเราเอง แล้วที่ถามว่ารู้ได้ไงว่าทหารยิ­ง คำตอบคือหน้าตึกที่คนยืนอยู่คือ­ที่พักอาศัยเราเอง และทหารมาตั้งแต่กลางวัน อยากรู้อะไรอีกมั้ย?

เอากันจะๆดีกว่า ชายชุดดำในคลิปเป็นคนยิงแน่นอน ไม่มโน

แล้วแต๋มซี2ซี3 ไม่ไปตอบกระทู้นี้เสียที แอบมาตั้งกระทู้ใหม่ที่นี่

กระทู้แตกประเด็น ตอน "บังเอิญเกินไปหรือเปล่า??"
โดย RaRa, 21 ธันวาคม 2555 03:07

http://webboard.seri...e-1#entry546884

จาก กรณีที่มีการตั้งกระทู้ โดย เพื่อนสมาชิก Tam-mic-ra

http://webboard.seri...553-ใครยิงชาญณ/

Edited by Stargate-1, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:59.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#24 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:28

มาเป็นเพ็คคู่ 555

แต่ดี ยังไม่มีการโยงไปโยงมา

กุเลยยังตั้งใจอ่าน

ขอบใจ

#25 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:48

บอกว่าผู้หญิงถูกยิง วันที่ 16 พ.ค. 2010 แต่******อัพขึ้นตั้งแต่ 15 พ.ค. 2010  สุดยอดคลิบจริงๆ ว่ะ 

เสียดายที่ youtube ไม่ได้อ้างอิงเวลา +7.00

จึง -มี- ปล่อย ไก่

แล้วเหตุการณ์เกิดขึ้นตอนกี่โมง ส่วนคนโพสเขาอัพขึ้นตอนกี่โมงล่ะครับ

#26 หัวใจแห่งเหตุผล

หัวใจแห่งเหตุผล

น้องใหม่

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:52

ทหารมาตอนกลางวัน...

แกโดนยิงตอนกลางคืน.....

??ใช่ป่ะ....

แกก็ไปป่วนบ้านป่วนเมืองเหมือนกัน....

ส่วนไอ้คนยิง......ถามเฉลิมดู.....แสงไม่พอ......ไม่รุ้ใครเป็นคนยิง......หลุด???

#27 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:58

มาเป็นเพ็คคู่ 555

แต่ดี ยังไม่มีการโยงไปโยงมา

กุเลยยังตั้งใจอ่าน

ขอบใจ

โยงแบบนี้อ่านง่านกว่าของไอ้สาคูอีก

แถมมีรูปยืนยันว่าทหารยิง  :lol: 

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#28 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:18

เค้าบอกมา เค้าเล่าว่า ชาบู ชาบู
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#29 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:31

คลิปมีเป็นพันพันคลิป ขอแค่มีคลิปเดียวที่มันก้ำกึ่ง ๆ ควายมันก็เชื่อแล้วว่า คลิปทุกคลิป ทหารยิง

กระทู้แบบนี้ผมชอบครับ เป็นหลักฐานอย่างดีว่า ถ้าจะป็นควายแดง แค่โง่อย่างเดียวมันไม่พอ มันต้องหน้าด้านด้วย

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#30 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:34

คลิปนี้เห็นนานแล้วนะ
ตั้งแต่วันแรกๆ ที่เกิดเหตุเลย ตอนนั้นผมอยู่ กทม.
ตอนนั้นเค้าประกาศห้ามออกจากตัวอาคารนิ
ไม่ใช่เพราะว่าจะโดนทหารยิง หรือ โดนลูกหลงหรอก
กลัวจะเป็นเหยื่อ ชายชุดดำมากกว่า

มีหลายคลิปที่บนตัวตึกอาคาร มีชายชุดดำยิงลงมาจากตึก ทั้งๆที่ไม่มีใครเห็นทหารขึ้นไปตึกนั้นๆ
แสดงให้เห็นว่ามีชายชุดดำ ปะปน กับเสื้อแดง แถมเสื้อแดง สนับสนุนชายชุดดำ
สมควรตายห่านน ให้หมด พวกควายแดง

#31 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:36

แต๋มครับ
ถามโง่สักคำสองคำเถอะ
แต๋มคิดว่า ชายชุดดำมีจริงมั้ย
ถ้ามีจริง พวกเขาอยู่ข้างไหน
พวกเขามีอาวุธหรือไม่

คลิปถูกอัพขึ้นตั้งแตี ปี 10
ถูกแต๋มนำมาใช้ประโยชน์ตอน 13
คนไทยอาจไม่ได้ลืมง่ายไปเสียทุกคนเหมือนเสื้อแดงนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#32 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:41

บอกแค่ว่ามีคนยิงปืนใส่ชาวบ้าน

ถ้าจะให้จบเร็วนังแต่มบอกเลยดีกว่า

ถ้าไม่รู้ ไม่ต้องเอามาวิเคราะห์ให้มันเสียเวลา

เอามาแปะให้ ห่า เอ็ม เอารูปมามั่วเกะกะป่าว ๆ

คลิ๊ปมันไม่ได้บอกห่าไรซักอย่าง

ไร้สาระจริง ๆ นังแต๋ม

:lol:

#33 ant

ant

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:08

photo-11431.jpg?_r=0

คลิปนี้ เกิดขึ้นที่ตรงไหน วันที่เท่าไร แล้วอะไรเป็นข้อบ่งชี้ว่า ชายชุดดำเป็นคนยิง ... ไม่ใช่ฝีมือจาก ทหารในรัฐบาลอภิสิทธิ์ คลิปนี้ เกิดขึ้นที่ตรงไหน  ตอบ ไม่รู้ กรูไม่ใช่คนแถวนั้น วันที่เท่าไร  ตอบ ไม่รู้ ผู้หญิงในคลิปหรือคนอื่นก็ไม่ได้บอกวันที่ไว้ แล้วอะไรเป็นข้อบ่งชี้ว่า ชายชุดดำเป็นคนยิง ... ตอบ ก็ไม่มี ได้ยินแต่เสียงปืน ไม่เห็นคนยิง ไม่ใช่ฝีมือจาก ทหารในรัฐบาลอภิสิทธิ์ ตอบ จะใช่หรือไม่ใช่ ก็ไม่รู้ ได้ยินแต่เสียงปืนไม่เห็นทหารสักคน

สงสัย..... เจ้าของกระทู้เป็นคนยิง ส่วนผู้หญิงที่พูด คงเป็นเมียเจ้าของกระทู้

พอใจยัง...จบ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#34 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:21

คือถ้าชายชุดดำมีจริง พวกเอ็ง remote ให้มันยิงแม่น 100% โดนแต่ทหารได้เลยหรอ
บังคับให้มันไม่ต้องยิงพลาดเลยหรอ

หรือ ชายชุดดำยิงแต่ทหารอย่างเดียว

ไม่ว่าเลือกทางไหน เห็นชัดว่าชายชุดดำปะปนในเสื้อแดง และเสื้อแดงสนับสนุนชายชุดดำ
ให้ทำการก่อการร้าย ยิงทหาร ก่อความวุ่นวายย จนพี่น้อง กทม.กลัวตัวสั่น

ถามจริง ถ้าเป็น อเมกา ชายชุดดำจะได้เดินถืออาวุธหนักแบบนี้ไหม
แล้วโอบาม่า จะทำยังไง เค้าไม่มีมาตการต่อลองผู้ก่อการร้าย เหอๆ

#35 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:29

อยากถามแต๋ม ว่า ชายชุดดำมีจริงไหม

วานช่วยตอบที

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#36 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:31

ทำไมไม่ให้5เอ็มมันตั้งกระทุ้เองเลย หรือดูไม่เท่ห์

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#37 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:01

กรุณาถามให้ตรงคำตอบด้วยครับ เพราะโพยมันออกมาแล้ว -_-

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#38 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:06

ยิงมาจาก หมวกเหล็ก ลายพราง ที่ประจำอยู่ที่

สะพานลอยข้ามถนน + สถานีแอร์พอร์ต ลิ้งค์

วันเวลาก็ตามคลิป 16-5-10 (01.32)

แวะมาบอกว่า ตั้งแต่ตามอ่านโพสต์ของ 5เอ็ม มา อันนี้เด็ดสุด

ชัดเจน ตรงไปตรงมา ชอบครับ

เอาละ มีคนตอบแล้ว แต๋มจะว่างัยต่อ

#39 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:30

ไหงอยู่ดีๆแดงทั้งบอร์ดมาเล่นเรื่องทหารอีกแล้วแวะ

พร้อมเพียงกันเหลือเกินนะ

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#40 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:35

ความจริงก็คือ ใครยิงก็ยังไม่รู้ แต่ที่รู้ คนที่ตะแบงว่าเป็นคนไม่ได้ทำผิดเลยยย ต้องการให้ นิรโทษกรรมสุดซอย และต้องการ set zero
แต่คนที่ถูกกล่าวหาว่าเป็นคนทำคนฆ่าประชาชน ก็พยายามไม่เอาไม่ต้องการให้นิรโทษกรรม ต้องการให้เอาความจริงออกมาเปิดเผย

ฉะนั้นเมื่อใครก็ตามต้องการความจริงปรากฎก็ต้องเลือกและบอก สส ของตัวเองว่าไม่ต้องการให้มีกฎหมายนิรโทษกรรมครับผม
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#41 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:41

เน็ตเน่าเลยดูไม่ได้ เจอแต่คอมเม้น

ทหารตาย : ทหารยิงกันเองแล้วโว้ย 

เสื้อแดงตาย : ทหารเชี่ย ทหารอำมาตย์

ประชาชนตาย : ทหารยิง ไอ่เชี่ย ทหารอำมาตย์

ครวย !!!! มั๊ยค๊าบบ

อีกอย่างก็คือ ที่ผมรู้ ไอดีคนโพส มีแต่คลิป เสื้อแดง

ทหารยิง ?

ชุดดำยิง ?

เสื้อแดงยิง ?

ไม่รู้

รู้แต่ เสื้อแดงมีอาวุธ ทหารมีอาวุธ เสื้อดำมีอาวุธ

เสื้อแดงสร้างความเดือดร้อน เสื้อแดงเรืยกร้อง

ทหารเ้ข้าสลาย คนตาย ทหารตาย เสื้อแดงตาย ประชาชนตาย

ตายเหมือนกันหมด

ไม่เห็นมีอะไร

ไร้ ข้อสรุป หรือพี่ไม่คิด จะสรุป ครับ เห็นมาหลายกระทู้

ผมนอกเรื่องหรือเปล่าหว่าว ไงก็ผ่านๆ โพสผมไปก็ได้ 

แต่กระทู้ก่อนหน้านี้ ที่บอกว่า พี่จะคุยด้วยหลักฐาน มีหลักฐานไปยังครับ

ว่าศาลลำเอียงนะ

ยิงหัว คนตั้งกระทู้่ก่อนเลยได้ไหมเนี้ย

55555555+

เอาไปบอกศาลสิ คุณกระบือ Tam.........

ตอนนี้เค้ากำลังออกกฎหมายล้างผิดให้ทุกคนอยู่

พวกกระบือแดงที่ตาย จะมีใครหือไหมละ

มีก็ไปประท้วงหน้าพรรคเพื่อไทยได้นะ

อยากเห็น

#42 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:08

แล้วเสื้อแดงหลายคนก็เห็นชายชุดดำ นักข่าวหลายคนก็เห็นชายชุดดำ ทหารหลายคนก็เห็นชายชุดดำ คนที่ไม่เกี่ยวข้องกับเสื้อแดงหรือทหารหลายคนก็เห็นชายชุดดำ 

เสื้อแดงบางคนก็บอกก็บอกชายชุดดำไม่ใช่คนเสื้อแดง ทหารก็ยืนยันว่าชายชุดดำไม่เกี่ยวกับทหาร

แล้วมั้งฝ่ายทหารก็โดนยิง ฝ่ายเสื้อแดงก็โดนยิง เค้าให้ผู้ต้องสงสัยเป็นชายชุดดำก็ถูกแล้วนี่

แต่มีควายแดงบางตัวมาปกป้องชายชุดดำเสมือนเป็นพวกเดียวกัน (แต่บางครั้งควายทั้งหลายเหล่านี้ก็บอกว่าไม่มีชายชุดดำ :wacko:) ซึ่งถ้าให้ผมตีความ ควายเหล่านั้นต้องเกี่ยวข้องกับชายชุดดำเป็นแน่แท้ (ซึ่งในกระทู้นี้ก็มี แต๋ม กับ ห้าเอ็ม)

ปล.จากการพยายามแถของควายเสื้อแดงเหล่านี้ทำให้ผมเชื่อว่าชายชุดดำ (ซึ่งมีจริงแน่นอน เพราะมีหลักฐานมากมายทั้งจากนักข่าวเอง และชาวบ้านทั่วไป) ต้องมีเกี่ยวข้องกับเสื้อแดง อย่างน้อยก็กลุ่มใดกลุ่มหนึ่งในเสื้อแดงแน่นอน

Edited by อาตี๋, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:13.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#43 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:12

น่าตลก

นี่คือสันdan แดงจริงๆ

เอาคลิปสั้นๆ จัดฉากให้ดูเสมือนจริง

กุถามคำนึง

ถ้ามีทีมชุดดำซ่อนอยู่ข้างหลังแนวทหารเนี่ย

มันทำได้หรือเปล่าวะ

เอาคลิปออกมาเห็นทหาร เห็นคนตาย แล้วก็เอาไปป่าวประกาศว่าทหารยิง

เล่นง่ายชิบหายเลยว่ะ

เด๋วก็จะมาบอกว่า ซ่อนหลังแนวทหารทำไมไม่ยิงทหารล่ะ

ก็โถ ไอ่ฟาย

เขาต้องการศพคนเสื้อแดงที่มาชุมนุมน่ะ พวกมิงไม่รู้จริงๆหรือแกล้งไม่รู้วะ

คำถามที่พวกมิงไมกล้าตอบก็คือ

ทำไมปี52 ไม่มีคนตาย แต่ปี 53 มีคนตาย

เพราะอะไร ???

ทหารก็ออกทั้ง2ปี มีอาวุธเหมือนกันทั้งนั้น

เพราะอะไร ???

ถามพวกมิงไม่มีใครตอบสักคน ดีแต่เลี่ยงบาลีไปโน่นไปนี่

แล้วก็เอาคลิป

เอาไอ้เอ็มลากเส้นโยง เอาสิงห์มาโฆษณา อีแต๋มก็เข้ามาเล่นด้วย

ทุเรศ

อย่างนี้ไงถึงอยากนิรโทษกรรมจนไข่สั่นกันทั้งบาง

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#44 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:20

พวกกองเชียร์ ปชป.  ไม่มีใครตอบได้ชัดๆตรงประเด็นสักคน 

เลี่ยงไปเลี้ยวมา  ข้างๆคู อยู่ได้

แต่พออภิสิทธิ์พูดสั้นๆว่า ชายชุดดำเป็นคนทำ  กลับเชื่อปั๊ปทันที :unsure: 

ยิ่งคนที่บอกว่าคลิป "จัดฉาก"    นี่ก็ง่ายไปป่าว ตลก จริงๆ  ไม่มีการยกเหตุผลมาสนับสนุนเลย

#45 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:22

พวกกองเชียร์ ปชป.  ไม่มีใครตอบได้ชัดๆตรงประเด็นสักคน 

เลี่ยงไปเลี้ยวมา  ข้างๆคู อยู่ได้

แต่พออภิสิทธิ์พูดสั้นๆว่า ชายชุดดำเป็นคนทำ  กลับเชื่อปั๊ปทันที :unsure: 

ยิ่งคนที่บอกว่าคลิป "จัดฉาก"    นี่ก็ง่ายไปป่าว ตลก จริงๆ  ไม่มีการยกเหตุผลมาสนับสนุนเลย

นังแต๋ม อยากถามเอ๊งว่า ชายชุดดำมีจริงไหม ช่วยตอบที

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#46 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:29

คุณ mmmmm ฝ่ายแดง   ให้หลักฐานมาว่า เหตุการณ์เกิดตรง ห้างอินทรา ถ.ราชปรารภ

และยิงมาจาก หมวกเหล็ก ลายพราง ที่ประจำอยู่ที่  สะพานลอยข้ามถนน  คืนวันที่ 15 พค53  1.32น.

http://webboard.seri...ัน/#entry879582

ทุกคนไม่มีใครค้านนะครับ    ถือว่ายอมรับเป็นเอกฉันท์

#47 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:31

ฮ่า ฮ๋า

มาถึงก็สรุปปิดกระทู้ซะงั้น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#48 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:32

ก็เห็นเอ็งก็เชื่อว่าทหารเป็นคนยิง ..

ไม่เห็นเอ็งเอาหลักฐานมาดู

มีแต่มั่ว ๆ เอาคลิ๊ปไม่ได้บอกห่าไรซักอย่าง มาเปิดให้ดู

ส่วนไอ้เอ็ม...ข้าถือเป็นเรื่องปรกติว่ะนังแต๋ม ไอ้เรื่องมั่วเนี่ย

ไอ้ที่เค้าไม่ตอบเพราะไม่รู้เอ็งเอามาแปะทำไม บ้าป่าว

:lol: 

#49 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:38

คุณ mmmmm ฝ่ายแดง   ให้หลักฐานมาว่า เหตุการณ์เกิดตรง ห้างอินทรา ถ.ราชปรารภ

และยิงมาจาก หมวกเหล็ก ลายพราง ที่ประจำอยู่ที่  สะพานลอยข้ามถนน  คืนวันที่ 15 พค53  1.32น.

http://webboard.seri...ัน/#entry879582

ทุกคนไม่มีใครค้านนะครับ    ถือว่ายอมรับเป็นเอกฉันท์

แหม๋ ผมรอตั้งนาน รู้ว่าแต๋มจะมามุขนี้ มีคำตอบของตัวเองอยู่แล้ว มาถามก่ะทำเท่ห์เท่านั้นเอง ทำนองว่า เนี่ยนะไม่มีแย้งข้าได้เลย แต่พอเค้าถามแย้ง แต๋มดันบอกนอกประเด็น แม่มไม่ตอบซะงั้น โคตรแมนมากก

เอาหล่ะ ถ้าผมถามแย่งในหลักฐานของ MMMM ว่า อะไรที่พิสูจน์ว่าทหารเป็นคนยิงหล่ะครับ ที่ต้องถามอย่างนี้ เพราะการผู้ใดผู้หนึ่งอยู่ตรงจุดเกิดเหตุ ไม่ได้หมายความว่าผุ้ก่อเหตุเสมอไป แต่แต๋มคงแย่งว่า คำถามของนั้นเลื่อนลอย ไม่มีหลักฐานมางัดง้าง ก็ใช่ครับ ผมไม่มีหลักฐานอะไรมางัดง้างจริง แต่สิ่งผมทำคือ การตั้งข้อสงสัยในความน่าเชื่อถือในพยานหลักฐานของ MMMM

ในที่นี่ สิ่งที่กล่าว MMMM ว่า  "ยิงมาจาก หมวกเหล็ก ลายพราง ที่ประจำอยู่ที่  สะพานลอยข้ามถนน  คืนวันที่ 15 พค53  1.32น." คือการคาดการณ์เท่านั้น เพราะในคลิปไม่ได้มีข้อเท็จมากมาย จนสรุปได้เช่นนั้น

Edited by ควันหลง, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:56.

#50 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:46

ฮ่า ฮ๋า

มาถึงก็สรุปปิดกระทู้ซะงั้น

ก็คุณไล่อ่านแต่ละคนดูสิ่ครับ  มีคนไหนค้านได้บ้าง

เมื่อมันไม่มี จะให้สรุปว่าไงหล่ะครับ  

จะให้ผมบอกว่าเหตุการณ์เกิดที่ อาฟริกาเหนือ เหรอครับ :lol:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน