Jump to content

- - - - -

ผมเริ่มเบื่อ สรท. ขึ้นมาแล้วสิครับ................

• Please log in to reply
46 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:39

*
POPULAR

ที่ปล่อยให้ไอ้พวก กากๆ..........มาปั่นป่วน......สร้างของมูลเท็จ......มั่วๆ ลอยๆ อยู่เป็นประจำ........

อยู่ใน สรท. โดยหาสาระ และความจริงอะไร ไม่ได้เลยสักนิด..........

ผมเกรงว่าคนทั่วไป...ที่เขาเข้ามาอ่าน...เพื่อหาข้อมูลความรู้.....จะได้ข้อมูลด้านที่ผิดๆ กลับไป.....

จากการตั้ง และตอบกระทู้......ของไอ้พวกกากๆ...พวกนี้ต่อไป....

ผมว่าควร จัดการตัดไฟ.....เสียแต่ต้นลม......กันเถอะครับ......

ควรไล่พวกมัน....ให้กลับไปโชว์โง่....ยังที่ปลักควาย....ทีพวกมันจากมาเหมือนเดิม...น่าจะดีกว่า.....

ก่อนที่ สรท. จะตกต่ำไปมากกว่านี้.........

ปล.คงไม่ต้อง...ให้ถึงขนาด....บอกนะครับว่ามีไอ้ กาก ตัวไหนบ้าง....... -_- 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#2 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:46

ทำไมพวกเราไม่ทำเหมือนกระทู้นี้ละคะ

photo-thumb-19224.jpg?_r=1372575274

วันนี้เข้าพันทิพ ไปด่า ใอแมร่วมา
โดย ตี๋ใหญ่เมื่อวาน, 14:11

ไม่มีใครสนใจพากันไปคุยเรื่องแบรด พิท เลิกใช้สบู่บ้างไรบ้าง

หรือไม่ก็ปล่อยให้มันตั้งกระทู้ไปเรื่อยๆ แต่เราไม่เข้าไปตอบ มันเติมเงินไม่ได้เดี๋ยวก็เลิกไปเอง

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#3 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:53

*
POPULAR

ผมก็รู้สึกครับ
ที่จริง มีอยู่แค่ไม่เกิน 4-5 ตัวเท่านั้น
วิ่งไล่งับหางตัวเองไปทั่วบอร์ด
หาสาระอะไรไมีได้ เพราะเป็นแค่ไพร่ราบทหารเลว
ที่ถูกส่งมาก่อกวนป่วนบอร์ด
คนพวกนี้ ชีวิตมันไร้ค่าเสียยิ่งกว่าขยะบางประเภท
ที่ยังเอาไปรีไซเคิลได้

คนพวกนี้ มันไม่เห็นค่าของตัวเองเสียด้วยซ้ำ
เพราะการสมัครมาให้เขาด่า ถ่มถุยใส่
คนสติสามัญไม่มีใครทำกันหรอก

คงไม่มีใครอบรมสั่งสอนให้เห็นค่าความเป็นคนตั้งแต่เกิด

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#4 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:03

รู้สึกเหมือนกันครับ

พวกนี้มันแค่เข้ามาป่วนเฉยๆครับ มันไม่ได้ต้องการแลกเปลี่ยนอะไรหรอกครับ

Edited by JSN, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:04.

#5 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:22

ใช่ครับ เห็นด้วย ควรไล่ไปไกลๆเลย ใครจะมาให้ความรู้

พวกเราจะได้ อวยกันเองครื้นเครงในกะลาแบบเดิม  :) 

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#6 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:25

อวยกันเองนี่น่าจะแถวๆราชดำเนินนะ

#7 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:38

ไปสนใจมัน มันจึงได้ใจครับ

ผมไม่เห็นจะสนใจเลย ตอบผมก็ไม่ตอบ ปล่อยมันไป

เอามือไปจับขยะ มือเราก็เปื้อนครับ แค่นั้นแหละ

#8 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:50

หวัดดีพี่น้อง เข้าเวรดึกว่ะ
มันก็น่าเบื่ออยู๋หรอกครับ ดูความคิดความเห็นของแต่ละตัว เอ้ย.. หึหึ ..แต่ละท่านในบอดนี้ดิ ยังกะพวกไม่มีความสุขในชีวิต พวกแบกโลกไว้คนเดียว วางๆบางเถอะเว้ย พวกตูฉลาดมาก แต่ดันแพ้ตลอด หึหึ
บางคนเขาเบื่อก็หายหัวไป รึตาสว่างไปแล้วก็ไม่รู้ เอ็งอย่ามาบ่นเลยข้าเบื่อโว้ย หึหึ

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:54

มันก็น่าเบื่ออยู๋หรอกครับ ดูความคิดความเห็นของแต่ละตัว เอ้ย.. หึหึ ..แต่ละท่านในบอดนี้ดิ ยังกะพวกไม่มีความสุขในชีวิต พวกแบกโลกไว้คนเดียว วางๆบางเถอะเว้ย พวกตูฉลาดมาก แต่ดันแพ้ตลอด หึหึ
บางคนเขาเบื่อก็หายหัวไป รึตาสว่างไปแล้วก็ไม่รู้ เอ็งอย่ามาบ่นเลยข้าเบื่อโว้ย หึหึ

:D ใช่ตัวอย่างที่ จขกท พูดถึง หรือเปล่าครับ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 00:59

ผมเห็นด้วยครับ ที่จะไล่พวกมันไปโชว์โง่บอร์ดอื่นๆครับ

#11 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:02

ใช่ครับ เห็นด้วย ควรไล่ไปไกลๆเลย ใครจะมาให้ความรู้

พวกเราจะได้ อวยกันเองครื้นเครงในกะลาแบบเดิม  :) 

ไอ้นี่ตัวแรก

ไอ้นี่ตัวที่ 2

#12 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:06

ไอ้นี่ตัวแรก

ไอ้นี่ตัวที่ 2
เอ็งอ่านชื่อเว็ปดิ มันชื่อว่าอะไร วะอ้ายนี่

#13 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:14

ถ้ามีสมาชิกเบื่อมากๆ แล้วหายไป จนเหลือสมาชิกน้อยๆ

ก็เข้าทางโจรซิครับ :(

#14 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:18

แต่ควายบางตัว เค้าไล่มันกี่ครั้งๆ มันก็ไม่ยอมไปนะครับ

เปลี่ยนล๊อคอินใหม่ๆ เข้ามาเล่นอยู่เสมอ  :lol:  

#15 บาดทะยัก

บาดทะยัก

น้องเก่า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:10

เพลิดเพลินไปอีกแบบนะคะ ที่เห็นคนจำพวกหนึ่งเข้ามาด้วยเรื่องเดิมๆ ถึงจะได้อ่านได้รับรู้ข้อมูลใหม่ก็ไม่เคยเอาไปต่อยอดความคิด และฉุกคิดอะไรใหม่ จมอยู่ในปลักเดิมๆ ไม่ว่าจะเพราะสมัครใจหรือยอมรับไม่ได้ว่าความเชื่อของตัวเองต้องถูกสั่นคลอน

และบางช่วงเราจะได้เห็นการฟลัดกระทู้ที่แสดงออกถึงความกลัว การต้องการตัดกำลังฝ่ายตรงข้าม การดิสเครดิต โดยเฉพาะช่วงนี้ออกมากันให้พรึ่บ ทั้งที่ปกติก้อมีบ้างประปราย

จะกลัวอะไรกันนักหนา ก็เสียงข้างมากทั้งนอกทั้งในสภานิ แค่ประชาชนอีกส่วนจะออกมาชุมนุมบ้างเอง กลับบ้านไปกราบไหว้ท่องบทบูชาเทพเจ้าทักกี้ แล้วนิ่งซะนะ เอ่เอ้

#16 Ballbk

Ballbk

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:20

มีไม่กี่ตัวหรอกไอ้พวกนี้อ่ะ

แต่มันต้องทำ ทิ้งความเป็นคนไป ไม่งั้นมันก็จะไม่มีตังซื้อหญ้ามาแด๊ก....

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#17 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:21

เพลิดเพลินไปอีกแบบนะคะ ที่เห็นคนจำพวกหนึ่งเข้ามาด้วยเรื่องเดิมๆ ถึงจะได้อ่านได้รับรู้ข้อมูลใหม่ก็ไม่เคยเอาไปต่อยอดความคิด และฉุกคิดอะไรใหม่ จมอยู่ในปลักเดิมๆ ไม่ว่าจะเพราะสมัครใจหรือยอมรับไม่ได้ว่าความเชื่อของตัวเองต้องถูกสั่นคลอน

และบางช่วงเราจะได้เห็นการฟลัดกระทู้ที่แสดงออกถึงความกลัว การต้องการตัดกำลังฝ่ายตรงข้าม การดิสเครดิต โดยเฉพาะช่วงนี้ออกมากันให้พรึ่บ ทั้งที่ปกติก้อมีบ้างประปราย

จะกลัวอะไรกันนักหนา ก็เสียงข้างมากทั้งนอกทั้งในสภานิ แค่ประชาชนอีกส่วนจะออกมาชุมนุมบ้างเอง กลับบ้านไปกราบไหว้ท่องบทบูชาเทพเจ้าทักกี้ แล้วนิ่งซะนะ เอ่เอ้

ไม่มีความเห็นแต่ขำ ตรงนี้ครับ  :D

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#18 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:29

กิ๊งก้าเปลี่ยนสีถูกแบนถาวร... ถึงได้มากล้าท้า....
โดย Guest_กิ๊งก้าเปลี่ยนสี_* , 24 มกราคม 2555 11:34

http://webboard.serithai.net/topic/4794-กิ๊งก้าเปลี่ยนสีถูกแบนถาวร-ถ/#entry113877

ลายเซ็นต์ของ "หน้าตาดี"

"เข้ามาไล่ต้อนกวาดล้างและให้ความรู้ไซเบอร์เหลืองในเสรีไทยสนุกดีครับ,

V V นี้ก็บางตัวอย่าง จาก ยี่สิบ สามสิบกว่ากระทู้ ที่ผมไล่ต้อน  มามะ!!  ...แล้วคุณจะรู้ว่านรกมีจริง...  -_- 

http://webboard.seri...ขียนหน้าปกด่าย/

http://forum.seritha...3203e7d457a7159"

มติชินสุดยอด เขียนหน้าปกด่ายิ่งลักษณ์

โดย RiDKuN_user, 23 ธันวาคม 2554 11:46

ทักษิณกลับบ้าน

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35219&sid=30d1383ab213eb5483203e7d457a7159

Re: ทักษิณกลับบ้าน

by นายเวร » Sun May 22, 2011 3:39 pm

ท่านษิณคนดี ที่ไม่มีแผ่นดินอยู่ เหมือนชีวประวัติ ...

....ของ ศาสตราจารย์ ดร.ปรีดี พนมยงค์ รัฐบุรุษอาวุโส

"ผู้ยิ่งใหญ่แห่งการอภิวัฒน์สังคม"เลยอ่ะ

"นี้ก็บางตัวอย่าง จาก ยี่สิบ สามสิบกว่ากระทู้ ที่ผมไล่ต้อน  มามะ!!  ...แล้วคุณจะรู้ว่านรกมีจริง.."

"ผม" นี่หมายถึง "กิ๊งก้าเปลี่ยนสี" ใช่ไหม

ถ้าไม่ใช่ ก็เป็นนายช่างลีนักข่าว ใช่ไหม

Edited by Stargate-1, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:12.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#19 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:49

^

^

^

^

-  ใครเขาแบกโลกไว้หรือครับ  (รู้ดีจังนะ)

-  มีใครในนี้ที่ประกาศตนว่าฉลาดบ้าง ?

-  เรื่องแพ้ตลอดหนะ  เลิกเอามาเล่นได้แล้ว หามุขใหม่เถอะ เพราะว่า; 

1. พรรคชั่วใช้นโยบายประชานิยมหลอกควาย มันก็ต้องชนะเป็นธรรมดา พรรคอื่นๆที่เค้าอยู่กับความเป็นจริงจะไปชนะได้อย่างไรละครับ 

2. พอชนะมาแล้วได้บริหารประเทศแล้วเป็นยังไงบ้างละครับ ชีวิตคุณดีขึ้นไหมตอนนี้ ค่อยๆคิดแล้วไปตอบให้ตัวเองฟังนะ (อย่าหลอกตัวเองละ)

สุดท้าย  ที่บอกว่าคนอื่นเค้าหายหัวไปเพราะตาสว่างหนะ  รู้สึกว่าจะรู้ดีเกินไปอีกแล้วนะ

ว่าแต่ว่าเมื่อไรคุณจะตาสว่างบ้างละ ?

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#20 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:55

ขอเชิญควายแดงรีบกลับไปรับหญ้าที่ลากดำนา

#21 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:00

ควายแดงมันเป็นสีสันของบอร์ดนี้นะ เพราะส่วนมากคนที่ไม่ได้ล็อกอินเข้ามาอ่านกระทู้มีจำนวนมากกว่าสมาชิก ควายแดงดิ้นทีไรก็โชว์โง่ประจานตัวเองตลอด

#22 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:05

กรณีนี้ผมก้เบื่อด้วย พอดีก็สีสัน

มากไปเริ่มแย่แล้ว

#23 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:08

จะสู้กับคนหน้าด้าน ต้องหน้าด้านกว่า

แต่ผมไม่อยากเห็นเสรีไทยต้องใช้วิธีแบบนั้น

เดินไปเจอขี้ เราก็สามารถเดินผ่านๆมันไปได้ ไม่ต้องเอาไม้ไปรัน

หรือเจอคนบ้า ก็ไม่จำเป็นต้องพยายามไปคุยกับมันให้รู้เรื่องหรอก จิตนาการคนบ้าคงยากจะเข้าถึง

ก็หาเรื่องอื่นมาคุยกันเองพอขำๆก็ทำได้

สถานการณ์ ณ ตอนนี้ จะหวังเห็นแดงคุณภาพมาเล่นบอร์ดคงยากแล้วละครับ

แดงคุณภาพจริงๆ น่าจะกลายเป็นแดงเทียมสุดซอยกันหมดแล้ว เมื่อรู้ว่าถูกทักษิณหลอกลวง

แดงที่เหลือน่าจะเป็นแดงขี้ข้าซะมากกว่า..เศษเงินคงมีคุณค่าต่อชีวิตเขา บางทีก็ควรเห็นใจ

พอให้ทานได้ ก็ทนกันสักนิด..หากเสรีไทยหมดความเป็นเสรีชน มันก็คงไม่ใช่เสรี

คุณค่าที่แท้จริงน่าจะอยู่ตรงนี้..และเราเลือกเสพได้ คนอ่านเสรีไทยเป็นคนแยกแยะเป็น ผมคิดแบบนั้น..

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#24 ant

ant

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:08

คุณค่าของความเป็นคนมิได้ขึ้นอยู่กับว่าเขา"มี"อะไร หรือ"ทำ"อะไร

แต่..

ขึ้นอยู่กับว่าเขาเป็นคนอย่างไร

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#25 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:11

สีสันของบอร์ดครับ ปล่อยมันไปเถอะ อย่างน้อยจะได้รู้ว่าแต่ล่ะตัวเค้าคิดกันยังไงบ้าง

อ่านบ้างตอบบ้าง...ไม่อยากตอบก้อปล่อยๆไป...

ถ้ามันเยอะไปก้อปล่อยกระทู้ให้มันตกๆไปก้อเท่านั้น

ไปไล่มันเดี๋ยวมันจะอ้างได้ว่าไม่เป็นประชาธิปไตย...ไหนว่าเสรี...เทือกนี้

ยิ่งหลังๆมานี้ผมไม่เคยตอบเลย...เพราะยื่งอ่านผมก้อยิ่งสมเพช...กับสติปัญญาคนพวกนี้มากยิ่งขึ้น

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#26 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:15

ผมเห็นด้วยนิดหน่อยนะ

แต่ก้ออย่างว่า ครับ บอร์ดสาธารณะ มีสิทธิ์แสดงความเห็นกันได้

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#27 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:29

ถามว่า 2 ตัวอย่างบน
เคยสร้างสาระอะไรให้สังคม
เคยโพสต์หรือคิดอะไรที่สร้างสรรค์
โดยเฉพาะหน้าตาดี

ผมถามคุณจริงเหอะ
ชีวิตคุณมันไร้ค่าขนาดนั้นเชียวเหรอ
ถึงยอมทำตัวเป็นได้แค่ขยะบอร์ด
คนอย่างคุณไม่ใช่หน้าใหม่
อยู่กันมาก็นาน (ถ้าเป็นนายเวรก็นานกว่าผมซะอีก)
ไม่นึกรำคาญตัวเองบ้างเหรอ

เคยคิดมั้ย
สมมุติคุณมีลูก คุณว่าลูกคุณจะรู้สึกยังไง
หากได้ตามอ่านความเห็นของคุณในนี้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#28 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:41

คนบางคนอธิบายให้ตายมันก็ไม่พยายามจะเข้าใจ

ในเมื่อแก่เกินแกงผมว่าก็ไม่ควรเอาไม้ไปรันขี้...

ลองช่วยกันปล่อยให้กระทู้ตกดูซิครับจะได้รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น.. :)

#29 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:44

ประชาธิปไตยครับ

บางทีผมก็เบื่อประเทศไทยเหมือนกัน สภาพเดียวกัน

แต่การใช้อำนาจเกินขอบเขตไม่ใช่ทางออกแน่นอน

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#30 เนติ อหิงสวน

เนติ อหิงสวน

น้องเก่า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:45

ใช่ครับ เห็นด้วย ควรไล่ไปไกลๆเลย

อวยกันเองครื้นเครงในกะลาแบบบ้านราษฏร์ มันกว่าเยอะ

C.S.I=Can't   Stand   Idiots

#31 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:46

ควายก็คือควาย มิอาจใช้สติปัญญาให้เทียบเท่าสัตว์มีสมองได้

ไม่ใช่ว่าเขาไม่รู้ตัวว่าตัวเองเป็นควาย เพียงแต่เขายอมรับความจริงไม่ได้ เพราะอยากสำแดงสติให้เทียบเท่าคน

อยู่ก็รกบอร์ด ก่อเกิดขยะและมลภาวะของสังคม .... ไร้ค่าจริงๆ

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#32 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:45

ผมบอกตรงๆเฉพาะ คุณ กับ ผม  ความเห็นของคุณไม่ได้ประเทืองอะไรให้ผมได้เห็นความสำคัญในการ

แสดงตัวเป็นแดงของคุณเลย ในทางตรงกันข้าม

มันยิ่งทำให้ผมสมเพช เวทนา และเข้าใจจุดยืนที่ไร้สามัญสำนึกของคุณมากขึ้น

หากสมาชิกอย่างคุณ คิดจะเข้ามาเพื่อต่อยอดด้านความรู้ให้พวกเรา โดยใช้อัตลักษณ์

ในความเป็นแดงของคุณ 

ผมว่าคุณเหมือนตัวถ่วงเรือชนิดหนึ่ง ที่ไม่จำเป็นต้องอยู่บนเรือ พูดง่ายๆว่า ไม่มีความสำคัญ

คุณจะดีดตัวไปเอง หรือ จะรอให้สมาชิกบนเรือจับโยนลง ผมว่าคุณคิดเองไม่เป็น

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#33 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:50

ไม่ตอบไม่ได้หรอกครับ มันก็คุยกับเอง บางทีมันคุยกับตัวเองก็มี

แล้วก็บอกว่า ข้อมูลถูกต้อง เลยไม่มีใครกล้าเถียง เผลอๆ หลายๆ

กระทู้ โดนตอกหน้าหงาย มันยังหน้าด้าน บอกว่าชนะแล้ว ไม่มี

ใครแก้ได้ ประกาศชัยชนะ ปิดกระทู้ แล้วไปตั้งกระทู้โกหกต่อไป

เช่นปลายอ้อ

#34 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:53

ประชาธิปไตยครับ

บางทีผมก็เบื่อประเทศไทยเหมือนกัน สภาพเดียวกัน

แต่การใช้อำนาจเกินขอบเขตไม่ใช่ทางออกแน่นอน

รัฐบาลท่านปูทำ ก็ไม่เห็นพี่น้องเสื้อแดงว่าอะไรนะครับ ... ถ้าคุณริดกุนทำบ้าง พี่น้องเสื้อแดงไม่ว่าอะไรแน่นอน เพราะพี่น้องเสื้อแดงไม่ใช่พวกสองมาตรฐาน เนอะ !!!  ^_^

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#35 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:55

ความรู้สึกเดียวกับ จขกท เลยครับ

ผมว่าไสหัวพวกมันไปเลยครับ

#36 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:56

อย่ายอมถอยให้คนหน้าด้านค่ะ  :D

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#37 simba

simba

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:09

เห็นด้วย กับเจ้าของกระทู้ อย่างที่สุดทะลุซอย ขอรับกระผม

#38 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:16

เขาก็มีสิทธิ์ของเขาที่จะใช้บอร์ดแห่งนี้ภายใต้กฎของบอร์ดอย่างเราๆท่านๆนะครับ

ถ้าท่านไม่เห็นด้วย ท่านก็ไม่ต้องไปต่อล้อต่อเถียงด้วย ก็เท่านั้น ไม่งั้นมันก็ไม่จบ

วนเวียนอยู่เหมือนเดิม ด่ากันไปด่ากันมาหาสาระอะไรมิได้

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#39 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:56

เขาก็มีสิทธิ์ของเขาที่จะใช้บอร์ดแห่งนี้ภายใต้กฎของบอร์ดอย่างเราๆท่านๆนะครับ

ถ้าท่านไม่เห็นด้วย ท่านก็ไม่ต้องไปต่อล้อต่อเถียงด้วย ก็เท่านั้น ไม่งั้นมันก็ไม่จบ

วนเวียนอยู่เหมือนเดิม ด่ากันไปด่ากันมาหาสาระอะไรมิได้

ใช่ค่ะ อยากตั้งกระทู้ก็ให้ตั้งกันไป เราไม่เข้าไปตอบ ให้เขาตั้งเขาตอบกันเอง ซักพักกระทู้ก็จะตกไป แล้วอีกพักก็จะหายหน้าไป หรือถ้ายังอยากอยู่ก็เข้ามาแสดงความคิดเห็นในกระทู้ของคนอื่นได้ ไม่ว่ากัน

สังเกตุว่าพอพวกนี้ตั้งกระทู้ทีไร มีคนเข้าไปรุมด่า(รวมทั้งตัวเราเองด้วยเมื่ออดไม่ไหวจริงๆ) ดันกระทู้จนมาแรงจนดีอกดีใจตั้งแล้วตั้งอีกด้วยความซาดิสม์เหมือนหน้าเหลี่ยมศาสดาหน้าด้าน

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#40 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:01

ที่ปล่อยให้ไอ้พวก กากๆ..........มาปั่นป่วน......สร้างของมูลเท็จ......มั่วๆ ลอยๆ อยู่เป็นประจำ........

อยู่ใน สรท. โดยหาสาระ และความจริงอะไร ไม่ได้เลยสักนิด..........

ผมเกรงว่าคนทั่วไป...ที่เขาเข้ามาอ่าน...เพื่อหาข้อมูลความรู้.....จะได้ข้อมูลด้านที่ผิดๆ กลับไป.....

จากการตั้ง และตอบกระทู้......ของไอ้พวกกากๆ...พวกนี้ต่อไป....

ผมว่าควร จัดการตัดไฟ.....เสียแต่ต้นลม......กันเถอะครับ......

ควรไล่พวกมัน....ให้กลับไปโชว์โง่....ยังที่ปลักควาย....ทีพวกมันจากมาเหมือนเดิม...น่าจะดีกว่า.....

ก่อนที่ สรท. จะตกต่ำไปมากกว่านี้.........

ปล.คงไม่ต้อง...ให้ถึงขนาด....บอกนะครับว่ามีไอ้ กาก ตัวไหนบ้าง....... -_- 

ท้อแท้ได้แต่อย่าท้อถอย อิจฉาได้แต่อย่าริษยา พักได้แต่อย่าหยุด 

ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#41 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:14

*** ควายแดง ***แดง ช่วงนี้ไม่มีไรทำต้องมาป่วนตลอดเพราะอยู่ในคอกราชดำนาไม่ได้เเล้ว

#42 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:28

ถ้ายังคิดเองไม่ได้ ก็อย่ามาเล่นเลย เสรีไทยมี ทั้งเเดงจริง เเดงเทียม เหลืองปลอม เเก็งเสี้ยมให้คนไทยเเตกเเยก ไฮโซกำมะลอ   ดอกเตอร์โหลๆ  สารพัด 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#43 CockRoachKiller

CockRoachKiller

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:33

Only cockroaches provide absolute truth.  The rest is just propaganda.  Don't argue with them, you will miserably fail. 

Please know your place by do not comment my post that you can not comprehend.

#44 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:56

แต่ควายบางตัว เค้าไล่มันกี่ครั้งๆ มันก็ไม่ยอมไปนะครับ

เปลี่ยนล๊อคอินใหม่ๆ เข้ามาเล่นอยู่เสมอ  :lol:  

ถ้าหมายถึงคุณลี  ผมว่าเขาไม่ใช่แดงนะ แต่เป็นแฟนคลับ ปชป. นี่แหล่ะ :unsure:

เขาไม่อยากเห็นความโง่ ความถ่อยเถื่อนหยาบโลยไร้สติ   ที่เป็นเหตุทำให้ชื่อเสียงพรรคตกต่ำ

เขาเลยต้องแสดง คคห. อีกด้านในเชิงเหตุผลข้อเท็จจริง     ทำนองติเพื่อก่อ ปรามสติพวกเดียวกัน

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#45 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:09

อย่าพึ่ง เบื่อ...

พวกห่านจิกนั่น..

มันคือ บททดสอบท่าน นะครัชชช

จขกท.

#46 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

ถ้าหมายถึงคุณลี  ผมว่าเขาไม่ใช่แดงนะ แต่เป็นแฟนคลับ ปชป. นี่แหล่ะ :unsure:

เขาไม่อยากเห็นความโง่ ความถ่อยเถื่อนหยาบโลยไร้สติ   ที่เป็นเหตุทำให้ชื่อเสียงพรรคตกต่ำ

เขาเลยต้องแสดง คคห. อีกด้านในเชิงเหตุผลข้อเท็จจริง     ทำนองติเพื่อก่อ ปรามสติพวกเดียวกัน

ผมว่าพี่เค้าหมายถึง คุณหน้าตาดีครับ 

ูู^^ ส่วนคุณลี ผมว่าก็แค่คนที่เกียจ ปชป ก็แค่นั้น หลังๆ มาสติแตก 

แนวคิดตอนแรกๆ พอน่าสน แต่หลังเลือกตั้งผู้ว่า เหมือนคนล่ะคน 

ผมคิดว่าไม่น่าใช่ แค่อ้างตัวเองว่าชอบ ไม่ใช่ติเพื่อก่อหรอก

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#47 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

<_< กระพ๊มไม่เข้าใจผิดกับข้อมูลพวกมันหรอกขอรับ... เข้าใจดีเลยล่ะ... ควาย+เ หี้ย แล้วลูกออกมาเป็นงี้นี่เอง... แถมแม่มผสมกันง่ายด้วย เลยออกมายั้วเยี้ยเต็มบ้านเต็มเมือง หนักแผ่นดินขนาดนี้ไงขอรับ...

-_- นี่ก็ถึงเบื่อเหมือนกันขอรับ...

Edited by wat, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:14.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน