Jump to content

- - - - -

รออีกปีกว่าๆก็จะเลือกตั้งใหม่ รอไม่ได้รึไงวะ ประเทศชาติจะเหลือแต่กระดูกรึไง?

• Please log in to reply
47 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:28

มันรอไม่ได้รึไง เลือกตั้งครั้งที่แล้วก็แพ้ ที่มาตั้งม๊อบไล่เพราะไม่อยากเลือกตั้งใช่มั๊ย กลัวแพ้ หึหึ

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:30

:D รอนิรโทษสุดซอยได้มั๊ยล่ะ... ไอ้แม้วกับแกนนำจะเหลือแต่กระดูกหรือไง หึหึ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 01:34

มันรอไม่ได้รึไง เลือกตั้งครั้งที่แล้วก็แพ้ ที่มาตั้งม๊อบไล่เพราะไม่อยากเลือกตั้งใช่มั๊ย กลัวแพ้ หึหึ

แพ้ gu ไม่กลัวว่ะ แต่กูกลัวประเทศชาติจะฉิบหายไปมากกว่านี้

#4 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 02:29

เขาบอกเหรอ ว่ามาไล่รัฐบาลแล้วจะช่วงชิงตำแหน่ง

ง่

จั

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#5 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 03:01

ปชป.เค้ายังไม่ทันจัดม็อบ แต่ประชาชนคนอื่นๆเค้าออกมารอกันก่อนแล้ว 

ประเทศชาติอาจยังเหลือเศษเนื้อให้พวกโกงกินแทะไปอีกนาน แต่ประชาชนคนดีๆจะเหลือแต่กระดูกเพราะอีโง่กับพวก

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#6 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 03:23

สมง สมอง ไปหมดล่ะ ม๊อบเค้าไล่อะไร..ไล่ใคร..บ้าป่าว

เค้าออกมาค้าน มาต่อต้าน ไม่เอานิรโทษกรรม..เค้าจะเอา ไอ้ฆาตรกร ไอ้คนสั่งการ ไอ้ที่พวกคุณเมริงเรียกร้องกันอยู่อ่ะ..มาติดคุก..ไม่ชอบเหรอ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#7 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 03:35

บอกแม้วเหอะ สี่หมื่นหกพันล้านบวกดอกเบี้ย ตายแล้วเอาไปไม่ได้นาเว้ย ยึดมั่นถือมั่นจัง

#8 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 05:51

พวกควายแดงอ่านซัก20รอบนะ จะได้จำเข้าไว้ในกระโหลก....

มาร์คแถลงข่าวว่า....

....ขอเรียน สุดท้ายนะครับว่า ถือโอกาสนี้ขอบคุณพี่น้องประชาชนที่แสดงความห่วงใย หรือให้กำลังใจผม แล้วก็คุณสุเทพมา หลังจากที่มีการแถลงข่าวเมื่อวานนี้ แล้วก็สำหรับทุกๆ ท่านเหล่านั้น ผมขออย่าหวั่นไหว แล้วก็ขอให้ร่วมมือกับประชาชนที่จะต่อต้านกฎหมายนิรโทษกรรมต่อไปอย่างเข้ม ข้น แล้วก็สุดท้ายจริงๆ ก็คือที่มีความพยายามบอกว่าการหยิบเรื่องกฎหมายนิรโทษกรรมมาคัดค้านหรืออะไร ก็ตามหวังผลเพื่อจะล้มรัฐบาลนั้น ผมขอยืนยันนะครับว่า ความมุ่งหมายของการเคลื่อนไหวต่อต้านทั้งหมดนี้เป็นเรื่องของกฎหมาย ผมไม่ได้สนใจว่าใครเป็นรัฐบาล แล้วถ้าการเคลื่อนไหวนำไปสู่ความเปลี่ยนแปลงทางการเมืองใดๆ ในขณะนี้ ผมยืนยันครับว่า ผมไม่มีเข้าไปเกี่ยวข้องกับการไปช่วงชิงอำนาจ หรือไปดำรงตำแหน่งใดๆ ทั้งสิ้น เพราะเป้าหมายของผมก็คือการต่อต้าน และไม่ให้กฎหมายฉบับนี้ออกมาใช้เท่านั้นนะครับ ขอบคุณครับ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#9 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 06:32

แพ้ gu ไม่กลัวว่ะ แต่กูกลัวประเทศชาติจะฉิบหายไปมากกว่านี้
กลัวประเทศฉิบหายรึ รักชาติมากๆว่าอย่างงั้น ถ้าประเทศจะไม่ฉิบหายต้้องมทำยังไงวะ ยกตัวอย่างสักหน่อยดิ

#10 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 06:42

พวกควายแดงอ่านซัก20รอบนะ จะได้จำเข้าไว้ในกระโหลก....

....ขอเรียน สุดท้ายนะครับว่า ถือโอกาสนี้ขอบคุณพี่น้องประชาชนที่แสดงความห่วงใย หรือให้กำลังใจผม แล้วก็คุณสุเทพมา หลังจากที่มีการแถลงข่าวเมื่อวานนี้ แล้วก็สำหรับทุกๆ ท่านเหล่านั้น ผมขออย่าหวั่นไหว แล้วก็ขอให้ร่วมมือกับประชาชนที่จะต่อต้านกฎหมายนิรโทษกรรมต่อไปอย่างเข้ม ข้น แล้วก็สุดท้ายจริงๆ ก็คือที่มีความพยายามบอกว่าการหยิบเรื่องกฎหมายนิรโทษกรรมมาคัดค้านหรืออะไร ก็ตามหวังผลเพื่อจะล้มรัฐบาลนั้น ผมขอยืนยันนะครับว่า ความมุ่งหมายของการเคลื่อนไหวต่อต้านทั้งหมดนี้เป็นเรื่องของกฎหมาย ผมไม่ได้สนใจว่าใครเป็นรัฐบาล แล้วถ้าการเคลื่อนไหวนำไปสู่ความเปลี่ยนแปลงทางการเมืองใดๆ ในขณะนี้ ผมยืนยันครับว่า ผมไม่มีเข้าไปเกี่ยวข้องกับการไปช่วงชิงอำนาจ หรือไปดำรงตำแหน่งใดๆ ทั้งสิ้น เพราะเป้าหมายของผมก็คือการต่อต้าน และไม่ให้กฎหมายฉบับนี้ออกมาใช้เท่านั้นนะครับ ขอบคุณครับ

ที่ม๊ากกี้เล่นการเมืองก็เพื่อต่อต้านกฏหมายนี้ พ่อมหาจำเริน ..ตูจะเชื่อดีเปล่านี้
เมื่อก่อนจะมีกฏหมายสุดซอยมันก็มีม๊อบมาไล่อยู่นี้ มันก็พวกเดิมๆ

#11 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 06:44

กลัวไรวะ รัฐบาลนี้ไม่เคยทำผิดทำชั่วอะไรสักนิดเดียว จะกลัวอะไรว้าาา

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#12 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 06:48

บอกแม้วเหอะ สี่หมื่นหกพันล้านบวกดอกเบี้ย ตายแล้วเอาไปไม่ได้นาเว้ย ยึดมั่นถือมั่นจัง

บอก ลูกพี่ฝ่ายเอ็งด้วยนะเว้ย ตายแล้วตายเลยนะเว้ย จะอิจฉาแม้วอะไรนักหนาวะ

#13 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:48

ที่ม๊ากกี้เล่นการเมืองก็เพื่อต่อต้านกฏหมายนี้ พ่อมหาจำเริน ..ตูจะเชื่อดีเปล่านี้
เมื่อก่อนจะมีกฏหมายสุดซอยมันก็มีม๊อบมาไล่อยู่นี้ มันก็พวกเดิมๆ

มาร์คคงรู้ดี ถ้ารับตำแหน่งตอนนี้ก็ต้องมาเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวที่นังปูทำเลอะเทอะเปรอะเปื้อนเอาไว้ และที่สำคัญคือไอ้พวกสมุนควายๆของตระกูลชินวัตรมันจะไล่ขวิดเอาอีก เพราะฉนั้นก็ปล่อยให้อยู่ไปเลยแปดปี สิบสองปี อยู่ให้หนำใจพวกสมุนควายๆทั้งหลายไปเลย ฉิบหายเมื่อไหร่ค่อยว่ากันอีกที

#14 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 07:59

แค่ประกาศชุมนุมเพื่อต่อต้านกฎหมายนิรโทษฯ ยังคลั่งขนาดนี้เลยนะครับ  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#15 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:04

ไอ้ตอมมันอ่านภาษาไทยออกหรือเปล่าวะ ก็บอกแล้วว่าต่อต้านกฏหมายล้างผิดแค่นั้น

ว่าแต่ไอ้แม้วมันกลัวความจริงจะถูกเปิดเผยเรอะ ถึงต้องรีบร้อนผ่านกฏหมา ย  :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#16 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:06

จะเชื่อหรืออยู่ปัญญาอันน้อยนิดของคุณ หรือไม่มีเลย

แหม แก๊งแดงที่มาปกป้องก็หน้าเดิม

#17 บาดทะยัก

บาดทะยัก

น้องเก่า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:15

แล้วแน่ใจเรอะว่าตอนนี้ก้อไม่ได้เหลือแค่กระดูกแล้วอ่ะ จะกู้นู่นกู้นี่ จะขึ้นภาษีอีก ถุยส์

#18 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:16

แค่มานอนรอในคุกแค่2ปีมันนอนรอไม่ได้หรือไง ให้ถุงขนมก็แล้ว กดดันศาลก็แล้วยังกลับบ้านอย่างเท่ห์ๆๆไม่ได้ ที่ต้องการกฎหมายนิรโทษกรรมสุดซอนนี่เพราะทำผิดเอาไว้ใช่มั้ย จึงกลัวติดคุก หึหึ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#19 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:17

ปชป แค่เป่านกหวีด ไอ่พวกลูกกะเปกหน้าเหลี่ยม ร้องเอ๋งกันเป็นแถว 5555555555+

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:38

เลิกเอากฎหมายนิรโทษกรรมชั่วๆ เข้าสภา ก็จบนะ ไอ้ตอม อย่ามาหน้าด้านใช้เสียงเลือกตั้งทำลายกฎหมาย เพื่อช่วยคนโกง 

#21 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:43

ไม่เอากฎหมายนิรโทษคนที่ฆ่าควายแดงตาย

และสนับสนุนปูอยู่ยาว 8 ปีครับ :D  :D  :D 

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#22 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:59

เลือกตั้งรอบหน้าอย่าลืมใช้นโยบายประชานิยมหลอกควายอีกนะ  เผื่อจะชนะอย่างภาคภูมิใจอีกสักรอบนึงกับ 15 ล้านเสียงคุณภาพคับไห

แต่เผื่อใจไว้บ้างก็ดีนะ มุขหลอกควายอาจจะใช้ไม่ได้อีก  ประชาชนเค้าให้โอกาศบริหารประเทศมานานแล้ว ไม่มีสัญญาณอะไรที่ดีขึ้นมาเลย

ผมว่าคนที่เจ็บแล้วจำกำลังเพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อยๆนะ

ปล.  กลัวอะไรกับม๊อบนักหนาหรอ  ทำดีๆแล้วคนเค้าจะมาขับไล่ไหม

ไม่อยากให้คนเค้ามาไล่ก็ทำให้มันดีหน่อย  บริหารดีๆ ก็ไม่มีใครเค้าจะออกมาขับไล่ให้มันเหนื่อยเล่นหรอกนะ  ช่างน่าอดสู...

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#23 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 08:59

ขายข้าวให้ได้ราคาสูงเหมือนอย่างที่เคยหาเสียงไว้สิคะ ปัญหาจะหายไปเยอะเลย จะมีเงินมาหมุนในระบบเยอะขึ้นไม่เป็นภาระของประชาชน ณ ปัจจุบัน และประชาชนจะไม่สนใจว่าใครจะอยู่ใครจะไปเพราะปากท้องเค้ามีสุขแล้ว สิทธิ์ของเค้าใครห้ามได้เหรอคะ เหมือนอย่างที่เสื้อแดงมีสิทธิ์ชุมนุมปี 53 ไงคะ เค้าเดือดร้อนจริงมั้ยก็จริงอีก มีเหตุผลที่จับต้องได้ซะยิ่งกว่าชุมนุมเพื่อประชาธิปไตยในอากาศด้วย 

แต่....

ก็เพราะทำไม่ได้เหมือนอย่างที่หลอกชาวบ้านไว้ 15 ล้านเสียงไม่ใช่หรือคะ ถึงได้เป็นแบบนี้ ความภูมิใจคนเสื้อแดงหดหายไปเยอะเลยใช่มั้ยคะ จากที่เคยคิดว่าเศรษฐกิจจะดีด้วยทักษิณ... เพราะมันเป็นไปตามทีคนเห็นต่างจากพวกคุณพูดทุกประการ เตือนแล้วห้ามแล้วแต่พวกคุณอยากได้และสนับสนุน แต่ยังไงก็ขอขอบคุณคนเสื้อแดงที่สอนใ้ห้เรารู้จักอดทนนะคะ ขออวยพรให้ผ่านความจริงไปได้

ส่วนตัวแล้วไม่อยากได้ชัยชนะบนซากปรักหักพัง ก็อย่างว่าแหละค่ะ โดนหลอกมาเป็นสิบปีจะแก้ไขง่ายๆก็ลำบาก ลองย้อนสิคะว่าตอนที่คุณมาชุมนุมกันมีคนเคยพูดอย่างนี้กับพวกคุณไว้หรือเปล่า วันนี้เค้าเปลี่ยนคำพูดเหมือนคุณมั้ย เพราะความจริงก็คือความจริงวันยังค่ำแต่เรื่องโกหกต่างหากที่เปลี่ยนแปลงได้

Edited by ต้นหอม, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:29.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#24 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:06

ปัญหาเศรษฐกิจตกต่ำคนทั้งชาติเดือดร้อนอีโง่ไม่ทำ5อะไรจะกู้ลูกเดียว  

แค่ไอ้5แม้วอยากกลับมานอนตายที่บ้านเกิดอีโง่มันกระสันจัง

#25 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:06

ไม่นึกว่า ยังจะมีคนโง่ขนาดนี้

ไม่รู้่ว่า เค้าประท้วงอะไร

สมแล้วที่เป็นควายแดง

ห้่าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#26 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:07

ก็ยังโง่หลงลมปากตัวเองตามเคย

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#27 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:26

แล้วตอนอภิสิทธิ์เป็นรัฐบาล ออกมาไล่ทำหอกอะไรล่ะ

We love fender.

#28 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:31

บริหารก็บริหารไป อย่าเสื-อกชำเราประเทศด้วยการออกกฎหมายล้างผิดคนโกง พ่อแม่พี่น้องคงไม่ได้ตายห่านสมัยออกมาเผาเมืองใช่มั้ยถึงพูดหม-าๆแบบนี้ออกมาได้ เห็นใจเสื้อแดงคนอื่นที่เขาสูญเสียญาติพี่น้องบ้างเถอะ สารเลว!

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#29 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:37

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#30 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:39

ก็แค่ชุมนุม ยังไม่ทันตกใจเผาบ้านเผาเมืองสักหน่อย

แค่นี้ทนไม่ได้หรือไง หึหึ

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#31 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:51

แล้วตอนอภิสิทธิ์เป็นรัฐบาล ออกมาไล่ทำหอกอะไรล่ะ

อภิสิตชนะเลือกตั้งรึ เสื้อแดงเขามาม๊อบเพื่อขอเลือกตั้งใหม่ แพ้เลือกตั้งแบบขาดลอยสอใส่เกือกมาเป็นรัฐบาน ค้านสายตาชาวโลก ผลการเลือกตั้งครั้งสุดนั้นแห่ละ ปปชตบกะบาล ยืนยันว่า ปปชไม่เอาแมวสาบ

#32 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:53

อภิสิตชนะเลือกตั้งรึ เสื้อแดงเขามาม๊อบเพื่อขอเลือกตั้งใหม่ แพ้เลือกตั้งแบบขาดลอยสอใส่เกือกมาเป็นรัฐบาน ค้านสายตาชาวโลก ผลการเลือกตั้งครั้งสุดนั้นแห่ละ ปปชตบกะบาล ยืนยันว่า ปปชไม่เอาแมวสาบ

:D แล้วมีตรงไหนผิด ถ้าผิดแล้วประชามาโหวตด้วยทำไม... แล้วชาวโลกที่ว่าที่ใคร หึหึ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#33 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:55

นั่นแปลว่ามีเหตุผลที่จะไล่ ใช่ไหม  คนอื่นเขาก็มีเหตุผลที่จะไล่รัฐบาลนี้เหมือนกันไม่ได้หรือไง -_-

Edited by phoosana, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:55.

#34 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:02

ก็แค่ชุมนุม ยังไม่ทันตกใจเผาบ้านเผาเมืองสักหน่อย
แค่นี้ทนไม่ได้หรือไง หึหึ
แบบว่ามาชุมนุมเล่นๆ สนุกๆ ตามสบายเลยถ้าเป็นอย่างนั้น

#35 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:09

เห็นแม๊วเคยบ่น ๆ ว่าใช้ชีวิตต่างแดนชินแล้ว (ขี้เกียจหาข่าวเก่า ๆ)

แล้วจะรีบกลับมาทำไม

รอจนลงโลงแล้วค่อยกลับไม่ได้เหรอ

#36 ant

ant

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:09

ซักผ้าให้เมียหรือยังตอม?

ซื้อกับข้าวมาไว้ให้เมียหรือยัง? ส้มตำยายจ่อย กับปิ้งปลาหมอ หน้าศูนย์หัวใจอร่อยอยู่นะ

หรือ จะไปฝั่งกัง ร้านปลาเผาเสื้อแดงริมหนอง..ก็ไม่เลวหรอก เขาเป็นแชมป์ส้มตำเชียวนะ...แต่บริการแย่ว่ะ มัวแต่นั่งดูทีวีเสื้อแดง ไม่สนใจลูกค้า ข้าไปครั้งเดียวเลิกเลย

พ่อเอ็งไปลงทะเบียนรับเงินชดเชยสวนยางหรือยัง ได้ถึง 25 ไร่ไหมล่ะ ?

แล้วรู้หรือยังว่าพ่อปลูกยางพันธุ์อะไร?

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#37 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:21

ซื้อกับข้าวมาไว้ให้เมียหรือยัง? ส้มตำยายจ่อย กับปิ้งปลาหมอ หน้าศูนย์หัวใจอร่อยอยู่นะ
หรือ จะไปฝั่งกัง ร้านปลาเผาเสื้อแดงริมหนอง..ก็ไม่เลวหรอก เขาเป็นแชมป์ส้มตำเชียวนะ...แต่บริการแย่ว่ะ มัวแต่นั่งดูทีวีเสื้อแดง ไม่สนใจลูกค้า ข้าไปครั้งเดียวเลิกเลย

พ่อเอ็งไปลงทะเบียนรับเงินชดเชยสวนยางหรือยัง ได้ถึง 25 ไร่ไหมล่ะ ?
แล้วรู้หรือยังว่าพ่อปลูกยางพันธุ์อะไร?
วะบักนี่ แถวบ้านข้าปลูกพันธุ์ RM 600 ฤดูฝนหน้าจะปลูกเพิ่มอีกสักหมื่นต้นวะ หึหึ .. เมื่อวานไปขายขี้ยางตันกว่าๆ สามหมื่นกว่าบาทเองวะ 35บาทต่อโล เดือนหนึ่ง 3ครั้งวะ ธันวาคมนี้ พ่อแม่ข้าจะไปเยี่ยวเวียตนามอยู่นี่ หึหึ
  • ant likes this

#38 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:25

ไปเยี่ยวไกลเนอะ ที่บ้านไม่มีห้องน้ำหรา

#39 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:28

จขกทให้พวกม็อบรออะไรเหรอ  อยากรู้จริงนะ  เเน่ใจเหรอว่ากลุ่มที่มาม็อบเคยลงเลือกตั้ง   

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#40 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:33

วะบักนี่ แถวบ้านข้าปลูกพันธุ์ RM 600 ฤดูฝนหน้าจะปลูกเพิ่มอีกสักหมื่นต้นวะ หึหึ .. เมื่อวานไปขายขี้ยางตันกว่าๆ สามหมื่นกว่าบาทเองวะ 35บาทต่อโล เดือนหนึ่ง 3ครั้งวะ ธันวาคมนี้ พ่อแม่ข้าจะไปเยี่ยวเวียตนามอยู่นี่ หึหึ

อ้าว ขี้ยาง กก.ละ 30 กว่าบาทเองเหรอ ทำไมมันถูกจังอ่ะ 

สมัยอภิสิทธิ์ ยังกก.ละ 40 - 60 บาทอยู่เลย

แล้วหมื่นต้นนี่ ใช้เนื้อที่ในการปลูกเท่าไหร่ครับ

:D

#41 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:44

อ่านดีๆนะ จะพยายามไม่ให้เกิน 3 บรรทัด :lol:

เขาออกมาชุมนุมต่อต้านการนิรโทษ ... ไม่ได้ออกมาชุมนุมไล่รัฐบาล

แต่ถ้ารัฐบาลยังดื้นดึงจะนิรโทษให้ได้ ... เขาก็อาจเปลี่ยนเป้าหมายการชุมนุม

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#42 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:46

ขี้โม้อีกแล้ว

#43 ant

ant

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:47

ทำไมขายถูกจังวะ สองวันที่ผ่านมา ข้าขายโลละ 37 บาท ข้าแนะนำให้ถ้าจะปลูกเพิ่มให้ใช้พันธุ์ RRIT408 เหมาะกับภาคอีสาน ให้ปริมาณน้ำยางมากกว่า RRIM600 ของเอ็งอีก 7 มีดล้นกระเปราะ   พันธุ์ของเอ็งต้องปลูกที่ภาคใต้จึงจะเหมาะ บอกพ่อเอ็งเปลี่ยนพันธุ์เด้อ 

ว่าแต่พ่อแม่เอ็งทำไมไปเยี่ยวไกลแท้วะ หรือว่าเข้าทำนองที่เขาแซวกันเวลาไปเที่ยวโซเฟอร์จอดรถข้างทาง ..."ของใหญ่เยี่ยวใกล้  ของน้อยเยี่ยวไกล"

แสดงว่าเอ็งก็จะไปเยี่ยวเวียตนามด้วยใช่ไหม..."บักของน้อย"

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#44 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:51

เหลือเชื่อ มีคนไม่รู้ว่าเค้าชุมนุมกันเรื่องอะไร แต่มาเล่นบอร์ดการเมือง

#45 ant

ant

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:56

อ้าว ขี้ยาง กก.ละ 30 กว่าบาทเองเหรอ ทำไมมันถูกจังอ่ะ 

สมัยอภิสิทธิ์ ยังกก.ละ 40 - 60 บาทอยู่เลย

แล้วหมื่นต้นนี่ ใช้เนื้อที่ในการปลูกเท่าไหร่ครับ

:D

สมัยอภิสิทธิ์ผมเคยขายขี้ยางราคา 78 บาทครับ

ยางที่อีสานนิยมปลูกประมาณ 90 ต้น/ไร่ ครับ พ่อไอ้ตอมจะปลูกเพิ่มหมื่นต้น ต้องใช้พื้นที่อย่างน้อย 100 ไร่ขึ้นไป

ถ้าไปเยี่ยวแค่เวียตนาม ผมว่า แกปลูกไม่เกิน 60 ไร่หรอกครับ

#46 sebastian

sebastian

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:05

ตรงไหนที่เขาอ้างมาไล่รัฐบาลวะ

เขาเีพียงแต่ต่อต้าน พรบ  สุดซอยของพ่อ เมิงอ่า

ถ้าไม่มีพรบ สุดซอย  ให้อีโง่ เป็นนายก สัก20ปี ก็ไม่มีใครว่าหรอกโว้ย  ควายแดง

I''''ll go anywhere as long as it''''s forward.ผมไปได้ทุกที่ ขอเพียงแต่ต้องไปข้างหน้าcredit by ดร.ลิฟวิ่งสโตน

#47 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:11

จำได้มั๊ย

อภิสิทธิ์บอกจะยุบสภาให้ รอไม่นาน

เห็นพวกควายวิ่งกันพล่านไม่เอากัน

จะตอนเดี๋ยวนั้นเดี๋ยวนี้

รอไม่ได้รึไงวะ 

ประเทศชาติจะเหลือแต่กระดูกรึไง

ควายแดง

Edited by tonythebest, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:51.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#48 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:11

เราไม่ต้องการนิรโทษกรรม เราไม่ต้องการล้างผิดให้ทักษิณ คุณอยากจะเอาอภิสิทธิ์เข้าคุก

พวกคุณสามารถทำได้ตามกระบวนการ แต่ไม่ใช่ล้างผิดให้ทักษิณ

ไม่ได้ยัดเยียดให้เข้าใจ แต่ถ้าไม่เข้าใจ ก็หยุดแสดงออกด้วยความไม่เข้าใจดีกว่า

เพราะยิ่งแสดงออกมาเท่าไหร่ ความไม่เข้าใจที่แสดงออกมา มันยิ่งบ่งบอกปัญญาว่า

กำลังดำเนินไปในทางที่ไม่เข้าใจ 

และมันคือปัญหาที่จะเกิดขึ้นต่อจากนี้

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน