Jump to content

- - - - -

ยิ่งลักษณ์ ถูกหาว่า....โง่.....แต่ทำไมแฟนานุแฟน ถึงไม่ช่วยแก้ต่างให้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
72 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:10

รึว่าเห็นด้วย........สะมะแอ แฟนคลับปู 100 ศพ ว่าไง
โป๊กหล่ะ
ใต้ส้วมด้วย
เห็นไข่อีกคน

#2 Sasha

Sasha

น้องเก่า

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:13

มันแสดงให้เห็นว่านายกฯของพวกเขา ....

ก็ยังมีเนื้อสมองอยู่บ้าง <_<
Do the right things.

#3 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:17

ในใจจริงๆแล้ว สาวกนางยกปู(สมอง)นิ่่ม ก็รู้ๆอยู่ว่าSHE NGO จริงๆ 55555 :D
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#4 Arrow

Arrow

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:18

ไม่โง่ คร่า แต่ **** คร่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#5 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:22

ก็ถ้าเข้ามาแถ ว่า ปูไม่ได้โง่
แล้วถูกถามกลับหาในด้านฉลาด

มันจะไปกันไม่เป็น..ไงครับ
ใบบอกก็ช่วยอะไรไม่ได้ :ph34r: .. ถาม Pook ดูได้ครับ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#6 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:22

แหม...คุณก็จะอรรถกถาให้ฟังนะคะ

ความโง่ ความฉลาดเนี่ย มันจะโง่ฉลาดลอยๆเนี่ยมันไม่ได้คะ มันอยู่ที่ว่าเอามาเทียบกับอะไร มีตัวเปรียบเทียบใช่มั้ยคะ

อย่างปูชะนีวัตถุเนี่ย ถ้าเทียบกับมาตรฐานปัญญาชนคนทั่วไปแล้วแถวบ้านเรียก อีปึก คะ

แต่ถ้าเอามาเทียบกับควาย ก็ถือว่าฉลาดคะ

ประเด็นคือแล้วใครเชียร์ปู ถ้าตอบได้ คำถามจากกระทู้นี้ก็มีคำตอบคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#7 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:26

Red-shirts wish they could but they can't. They are as dumb as the walking botox is.

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#8 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:27

<<<<<<<ปูรับไม่ได้ค๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปูไม่ยอม ปูไม่ผิดนะ อย่าทำกับปูแบบนี้ ปูเป็นนักบริหารนะค๊า เป็น CEO ปูนายก เป็นผู้นำ ปูชนะเลือกตั้ง บราๆๆๆๆ
<<<<<<<เลยต้องถีบปูสักที

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#9 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:28

ก็เรื่องนี้พวกมันแถไม่ออกจริงๆ :lol:
POO STUPID

#10 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:29

มันเคยแก้ต่างแล้วครับ

จบนอก ชนะเลือกตั้ง ไม่โ่ง่ ถ้าโง่จะชนะเลือกตั้งได้ไง
โปกมันเคยพูดผ่าน shout box เมื่อวานนี้ตอนเที่ยงๆ ครับ (หรือว่าวันนี้หว่า ชักงงๆ)

ดูตรรกะวิบัตินี่สิ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:30

แล้วใครโง่มากที่สุดครับ ระหว่าง อีปู กับ 15 ล้านตัว ที่เลือกมันมา น้ำท่วมปากครับ :D :D :D

#12 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:32

ผลงานมันคาตา :lol: ถ้าว่าฉลาดแล้ว ยังทำ :( ขนาดนี้ แสดงว่าคนกลุ่มนี้มัน :o ทุกตน

#13 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:39

ที่แน่ ๆ คือ...
ผมไม่เคยเห็นนายกฯปูโชว์ความฉลาด
ให้เหมาะสมตำแหน่งผู้นำประเทศเลยสักครั้งครับ

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:41

หลักฐานนี้ครับ ว่า อีปู มันโง่จริงๆ ที่ดัน****อยากมาเป็นนางยก ให้สัมภาษณ์แบบควายๆ ตัวเองคิดยังไง พูดความจริงออกมาไม่ได้ กลัวชาวบ้านขาดความมั่นใจและไขว้เขว ต้องรอ คนเขียนโพยหลอกลวงประชาชนออกมาก่อน ถึงพูดได้ อีปูนี่โคตะระ โง่ แถมตอแหล ขั้นเทพ เลย
v
v
“ขอความกรุณาดิฉัน อาจไม่สามารถให้ข้อมูลสื่อมวลชนได้ครบ เพราะเกรงว่า การสื่อสารในมุมที่มองจากความรู้สึกส่วนตัว หรือจากการสัมผัสจะทำให้ประชาชน ขาดความมั่นใจและไขว้เขว อันนี้ขอความกรุณา ดิฉันคงไม่สามารถให้ข้อมูลตรงนี้ได้ จะขอให้ข้อมูลที่เป็นทางการเท่านั้น”

#15 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 02:04

รึว่าเห็นด้วย........สะมะแอ แฟนคลับปู 100 ศพ ว่าไง
โป๊กหล่ะ
ใต้ส้วมด้วย
เห็นไข่อีกคน

สาวกควายแดงล้วนแต่บอกว่า
เมื่อมันรักแล้วต้องลืมคำว่าเสียใจ
ได้แต่ชาบู ชาบู

:P :D :)

#16 thanong

thanong

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 02:43

ก็มันเรื่องจิง ไครจะกล้าเถียงฟะ

#17 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 02:49

ที่จริงการแก้ไข มุมมองที่ว่า "นายกฯปูโง่" นี่ไม่ได้ยากเย็นอะไรเลยนะครับ

ก็แค่นำเรื่องฉลาดๆที่ปูทำมาหักล้างเท่านั้นเอง

ซึ่งผมเข้าใจว่าพวกเขาก็หาอยู่.. หามาพักนึงแล้ว... และก็คงหาอีกนาน

ไม่รู้ว่าจะจะเจอเมื่อไหร่ครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#18 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:01

พ้นวิกฤติไป ประชาชนจะเข้าใจว่านายกไม่ได้โง่ และรักประชาชน ไม่เหมือนที่พวกอำมาตย์กำลังโจมตี
ถ้าเป็นมาร์คไมสามารถทำได้แน่นนอนครับ
แก๊งค์น้ำปู

#19 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:03

55+ ถูกอย่างโปกพูด
มาร์คไม่สามารถทำให้ประเทศแย่ขนาดนี้ได้

#20 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:04

พ้นวิกฤติไป ประชาชนจะเข้าใจว่านายกไม่ได้โง่ และรักประชาชน ไม่เหมือนที่พวกอำมาตย์กำลังโจมตี
ถ้าเป็นมาร์คไมสามารถทำได้แน่นนอนครับ

คุณว่าวิกฤตจบเมื่อไหร่ละ?
บอกให้ นี้เพิ่งเริ่มเท่านั้น

ผมเข้าใจ รมต ท่านหนึ่งที่ร้องไห้

แกก็รู้เหมือนผมรู้ ว่าสิ่งที่เห็นเพิ่งเริ่ม ของจริงหลังจากนี้อีกเยอะ

โรงงานนิวเคลียวรั่วที่โชโนบิว ไม่วิกฤต

แต่รัสสีหลังจากนั้นจนต้องย้ายคนออกจากเมืองแล้วปิดพื้นที่ไปอีก 100 ปีนี้สิ วิกฤตจริง

#21 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:07

ยิ่งลักษณ์ ถูกหาว่า....โง่.....แต่ทำไมแฟนานุแฟน ถึงไม่ช่วยแก้ต่างให้

เพราะแฟนานุแฟนพันธุ์แท้ ยอมรับแล้วว่าปูโง่จริง

ถ้าไม่คิดว่าโง่คงไม่ต้องออกมาดิ้นปางตายขนาดนี้

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#22 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:16

.... ในพันทิพ ราชดำเนิน , บ้านราช , เวปแดงอื่นๆๆ แดงที่เป็นแดงที่มีวุฒิภาวะ ไม่มีออกมาแก้ต่าง ให้ ปู 356 ศ(พ) ในเรื่อง ความNGO ของ ปู 256 ศ(พ) เลย..

แม้ แต่ในเวป เสรีไทย บัง, Atom, หนูจิน หรือแดงวุฒิภาวะ ก็ไม่แสดงความเห็นต่างในเรื่องความNGO ของ ปู 356ศ(พ) เลย ...

.... โปก จะอยู่กลุ่มไหนหว่า ...

#23 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:17

.... ในพันทิพ ราชดำเนิน , บ้านราช , เวปแดงอื่นๆๆ แดงที่เป็นแดงที่มีวุฒิภาวะ ไม่มีออกมาแก้ต่าง ให้ ปู 356 ศ(พ) ในเรื่อง ความNGO ของ ปู 256 ศ(พ) เลย..

แม้ แต่ในเวป เสรีไทย บัง, Atom, หนูจิน หรือแดงวุฒิภาวะ ก็ไม่แสดงความเห็นต่างในเรื่องความNGO ของ ปู 356ศ(พ) เลย ...

.... โปก จะอยู่กลุ่มไหนหว่า ...

บังมาแถไป หน หนึ่งแล้วครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#24 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:22

พ้นวิกฤติไป ประชาชนจะเข้าใจว่านายกไม่ได้โง่ และรักประชาชน ไม่เหมือนที่พวกอำมาตย์กำลังโจมตี ถ้าเป็นมาร์คไมสามารถทำได้แน่นนอนครับ

คงไม่มีใครอยากทำได้แบบ ปู Ngo อีกแล้วละ Pook
ไม่เชื่อถามนักลงทุนต่างชาติ หรือ ชาวบ้านนครสวรรค์ อยุธยา ปทุมธานี นนทบุรี ดูได้
ออว์ ชาวบ้านบางระกำ ด้วย :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#25 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:32

ฉลาดในเรื่องไร้สาระ อัจฉริยะในเรื่องโง่ๆ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#26 swtp99

swtp99

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:38

ถึงบ้างอ้อ..เพิ่งเข้าใจว่า ทำไมเธอโพสต์ทำนองนี้มาตลอด

นายปุ๊กลุก ปิดหู ปิดตา ส่ายหัวดิ๊กๆๆ

#27 nibiru

nibiru

น้องเก่า

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:38

เธอไม่โง่หรอกครับ เพียงแต่ยังขาดประสบการณ์ในการบริหารงานและคนในองค์กรขนาดใหญ่ระดับประเทศ ...

#28 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:55

โง่
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#29 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:20

แล้วมันโง่จริงไหมล่ะ?????????

#30 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:22

อีโง่ แต่ยังนั่งอ่านโพยหน้าด้านว่า เอาอยู่
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#31 p.prasom

p.prasom

น้องเก่า

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:40

ขอค้านครับ

ปูฉลาดครับ

พูดคำว่า "บูรณาการ" ชัดเจน
พูดคำว่า "โมเดล" ชัดเป๊ะ

แค่นี้สาวกอย่างผม ก็ ชาบู !!!!

:wub:

#32 ขาจรขอแจม

ขาจรขอแจม

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:47

แก้ไม่ไหวนะสิเพราะเธอโง่จริง หลักฐานมันปรากฎทุกวันที่เธอออกสื่อ (แต่เธอก็ชอบออกจริงนะ เห็นกล้องไม่ได้เชียว)

#33 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:54

เธอไม่โง่หรอก

เพียงแต่เธอไม่ค่อยฉลาด

เอิ๊กกกกกกกกกก

:P :P :P

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#34 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:57

สมุนมันก็โง่เหมือนกัน จะไปแก้ต่างได้ยังไงครับ

#35 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:54

ที่่ว่าหลังวิกฤติแล้วจะดีขึ้น คงหมายถึงเปลี่ยนผู้นำประเทศมากกว่าครับ เพราะดูจากการบริหารแล้วถ้าไม่เปลี่ยนคงจะแย่กว่าเดิมอีก

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#36 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:24

เธอไม่โง่หรอกครับ เพียงแต่ยังขาดประสบการณ์ในการบริหารงานและคนในองค์กรขนาดใหญ่ระดับประเทศ ...

ประเทศนี้ไม่ใช่ที่ฝึกงานของใคร

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:26

ผมว่า คนที่โง่ที่สุด คือ 15 ล้านตัว ครับ เพราะเลือกคนโง่มา แสดงว่า มันโง่กว่าอีปูซะอีก

#38 miho

miho

น้องเก่า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:05

ราคาสมอง she ในตลาด กก ละตั้งแสนเชียวนะ
:lol: :lol: :lol: :lol:
ศัตรูที่ร้ายเหลือ ไม่เท่าเกลือเป็นหนอน

#39 Anti bad politicians

Anti bad politicians

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 07:33

อาจจะเป็นเรื่องเดียวก็ได้มั๊ง ที่สาวกควายแดงทั้งหลาย จนปัญญาที่จะแก้ตัวแทน
- - - -ยุคนี้สมัยนี้ อนาถหนอ อยากเป็น สส.ไม่ต้องรอคุณสมบัติอะไรจิตจะเลวทรามแค่ไหนขอให้จุดไฟเป็นเท่าั้นั้นก็พอ เป็น สส. สภาไทย ได้- - - - ยุคนี้สมัยนี้ ช่างทุเรศสิ้นดี อยากเป็นรัฐมนตรี ก็ไม่ต้องมีคุณสมบัติอะไรแค่เก่งเรื่อง เลียหอย ***** แล้วทำโง่ บ้า ไบ้ ก็ได้เป็นรัฐมนตรี- - - -

#40 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:09

แฟนคลับ....หายไปไหนหมด

#41 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:06

ความฉลาดไม่ใช่สิ่งจำเป็นครับ

สมัยนี้เค้ามีนวัตกรรมที่เรียกว่า "โพย" กับ "โพล"อยู่

เอามั้ยคร้าาาาาา

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#42 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:14

เธอมาฝึกงานหรือครับ ตำแหน่งนายกรัฐมนตรีของประเทศไทยเนี่ย. คงไม่ใช่หรอกครับ. เพราะตอน้บือกตั้ง. พรรคเผาไทยแดวควายก็คุยโขมงว่าจบนอก. แต่ภาษาไม่ได้ความ
คุยโขมงว่าเป็น ผู้บริหารใหญ่ขายบ้าน. ไม่ใช่องค์ใหญ่หรือครับ
ผมว่าเธอโง่นะครับ. คิดใหม่ได้นะ

#43 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:21

อี Poo โค-ตรโง่!!

What the fcuk!
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#44 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:23

มันเป็น ultimate truth ครับ ไม่อาจหาหลักฐานใดมาโต้แย้งได้

#45 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:08

ฉลาดของเสื้อแดงน่าจะหมายถึงฉลาดเท่าที่แม่ค้ามือถือคนนึงจะมานั่งตำแหน่งนายกได้มั้ง
เล่นการเมืองไม่ถึงสองเดือนได้เป็นนายกแล้ว ผมเคยเห็นแต่ใน Series ญี่ปุ่นเรื่ื่อง Change นะ
ไม่คิดว่ามันจะมีจริง แต่จุดเริ่มต้นในซีรี่ย์กับชีวิตจริงของไทยต่างกันเยอะครับ
อาซากุระ เคย์ตะ มีสำนึกและทัศนคติที่ดีต่อญี่ปุ่นมาก ( จะว่าไปเหมือนมาร์คเลยแหละ )
ชีวิตจริงของไทยนี่น่าอนาถกว่าเยอะเลย ดูแล้วเหมือนจะมาเป็นพริตตี้ประจำพรรคเพื่อไทยมากกว่านะ

#46 nibiru

nibiru

น้องเก่า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:10

เธอมาฝึกงานหรือครับ ตำแหน่งนายกรัฐมนตรีของประเทศไทยเนี่ย. คงไม่ใช่หรอกครับ. เพราะตอน้บือกตั้ง. พรรคเผาไทยแดวควายก็คุยโขมงว่าจบนอก. แต่ภาษาไม่ได้ความ
คุยโขมงว่าเป็น ผู้บริหารใหญ่ขายบ้าน. ไม่ใช่องค์ใหญ่หรือครับ
ผมว่าเธอโง่นะครับ. คิดใหม่ได้นะ

จะว่าเธอมาฝึกงานก็ทำนองนั้นแหละครับ นักการเมืองทุกคนโดยเฉพาะที่เคยเป็นรัฐมนตรีก็ผ่านการฝึกงาน สส.มาก่อนเป็นส่วนใหญ่ เธอมือใหม่เกินไปครับซึ่งไม่ได้หมายความว่าเธอโง่ พวกเราที่ว่าเธอโง่ถ้าได้เป็นนายกรัฐมนตรีในสภาวะวิบัติภัยแบบนี้ คุณจะทำได้ดีกว่าเธอหรือครับ ??
ผมไม่ใช่คนเลือกเธอ ผมเกลียดก๊กควายแดงทุกตัวที่ทำตัวสถุน ผมแค่มาแสดงความคิดเห็นครับ เราไม่ต้องเกลียดเธอก็ได้ถ้าเราเกลียดพี่เธอ... ระหว่างที่เธอถูกด่าว่าโง่ เธอทำงานที่รับมอบหมายมาได้อย่างน่าชื่นชมนะครับ ...

#47 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:16

ไม่ใช่ไม่อยากเถียงหรือแก้ต่างให้หรอก "แต่ตอนนี้กำลังสำลักหญ้าอยู่"

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#48 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:11

จะว่าเธอมาฝึกงานก็ทำนองนั้นแหละครับ นักการเมืองทุกคนโดยเฉพาะที่เคยเป็นรัฐมนตรีก็ผ่านการฝึกงาน สส.มาก่อนเป็นส่วนใหญ่ เธอมือใหม่เกินไปครับซึ่งไม่ได้หมายความว่าเธอโง่ พวกเราที่ว่าเธอโง่ถ้าได้เป็นนายกรัฐมนตรีในสภาวะวิบัติภัยแบบนี้ คุณจะทำได้ดีกว่าเธอหรือครับ ??
ผมไม่ใช่คนเลือกเธอ ผมเกลียดก๊กควายแดงทุกตัวที่ทำตัวสถุน ผมแค่มาแสดงความคิดเห็นครับ เราไม่ต้องเกลียดเธอก็ได้ถ้าเราเกลียดพี่เธอ... ระหว่างที่เธอถูกด่าว่าโง่ เธอทำงานที่รับมอบหมายมาได้อย่างน่าชื่นชมนะครับ ...

ยกตัวอย่างหน่อยครับ สิ่งไหนที่ชี ทำงานที่ได้รับมอบหมายมาได้อย่างน่าชื่นชมเรื่องน้ำท่วม

คุณลองวิเคราะห์คำพูดของชีหน่อยดีมั๊ย ว่าพูดแบบนี้ มันสมองชีมีมั๊ยครับ

“ขอความกรุณาดิฉัน อาจไม่สามารถให้ข้อมูลสื่อมวลชนได้ครบ เพราะเกรงว่า การสื่อสารในมุมที่มองจากความรู้สึกส่วนตัว หรือจากการสัมผัสจะทำให้ประชาชน ขาดความมั่นใจและไขว้เขว อันนี้ขอความกรุณา ดิฉันคงไม่สามารถให้ข้อมูลตรงนี้ได้ จะขอให้ข้อมูลที่เป็นทางการเท่านั้น”

#49 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:26

ระหว่างที่เธอถูกด่าว่าโง่ เธอทำงานที่รับมอบหมายมาได้อย่างน่าชื่นชมนะครับ ...

ผมก็ไม่ได้บอกว่าโง่นะ แต่เธอไม่เหมาะจะมาเป็นนายกในสภาวะแบบนี้ แล้วก็ตำแหน่งนายกไม่ได้มีไว้ให้ญาติพี่น้องใครใช้ฝึกงานนะครับ ถ้าฝีมือไม่ถึงก็ควรจะพิจารณาตัวเอง จะมาอ้างว่าฝึกงานหรือยังไม่ชินคงไม่ได้ เพราะจมไป 7 นิคมแล้ว ช่วยอธิบายตรงนี้ด้วยครับ เธอทำงานที่รับมอบหมายมาได้อย่างน่าชื่นชมนะครับ ช่วงนี้มีแต่คนด่า เลยอยากจะเห็นคนชมเจ๊ปูบ้างน่ะ

#50 ไอ้หนุ่มทะเลใต้

ไอ้หนุ่มทะเลใต้

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:29

ทองแท้ไม่กลัวไฟสินะ ฮ่ะๆๆๆๆ
...............................................เอาบัณฑิตมากรอกทราย เอาควายมาบริหารหากไร้ซึ่งคุณธรรมแล้ว จะเป็นคนได้ยาก