Jump to content

- - - - -

ระหว่าง ค วาย กับ โครตโง่ อะไรเหมาะสมกับเสื้อแดง

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:23

ช่วยคิดทีครับ

ยังหาไม่เจอ กับคำที่เหมาะสม

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:34

ควาย-ขี้-ขำ

ครบเซ็ตครับ :lol:  :lol:  :lol:

gladiator 1.jpg

#3 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:45

เหมาะทั้งสองเลยครับ

#4 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:47

กระทู้นี้แสดงวุฒิภาวะ ของ คนถาม

กระทู้นี้ จะแสดงวุฒิภาวะ ทางความคิด ของคนตอบด้วย ครับ :)  :) 

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#5 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:49

เฮ้ย  ... เว้ยเฮ้ย .... มีควาย เอ้ย คนร้อนตัว เ้ว้ยเฮ้ยยยยย ....

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:01

กระทู้นี้แสดงวุฒิภาวะ ของ คนถาม

กระทู้นี้ จะแสดงวุฒิภาวะ ทางความคิด ของคนตอบด้วย ครับ :)  :) 

^

^

หน้าตาดีลืมวุฒิภาวะตัวเองเรื่องป้ายสน.แล้วสิท่า หึหึ

#7 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:29

คุณมูนมองยังไง ถึงเห็นควายเป็นคนไปได้

แต่ ผมสงสัยอย่าง
นิสัยดมขี้ กินขี้เนี่ย
มันไม่น่าจะเป็นนิสัยควายนา

แถมเห่าได้ด้วย

Edited by tonythebest, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:30.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#8 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:53

ไม่ต้องห่วงครับ ไม่เกินสองอาทิตย์

รับรองว่าเสื้อแดงจะหาเหตุผลให้ตัวเองกลับมาฉลาดเหมือนเดิมอย่างที่ผ่านมาได้อย่างแน่นอน

ตอนนี้ก็มีเช่นว่า อำมาตย์อยู่เบื้องหลังการนิรโทษกรรม เป็นต้น เดี๋ยวจะมีตามมาอีกเป็นระลอกๆ

ควายก็คือควายวันยังค่ำครับ ไม่มีใครหลอก หลอกตัวเองก็ได้ ขอให้ตรงจริตเป็นพอ  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:59

ไม่ต้องห่วงครับ ไม่เกินสองอาทิตย์

รับรองว่าเสื้อแดงจะหาเหตุผลให้ตัวเองกลับมาฉลาดเหมือนเดิมอย่างที่ผ่านมาได้อย่างแน่นอน

ตอนนี้ก็มีเช่นว่า อำมาตย์อยู่เบื้องหลังการนิรโทษกรรม เป็นต้น เดี๋ยวจะมีตามมาอีกเป็นระลอกๆ

ควายก็คือควายวันยังค่ำครับ ไม่มีใครหลอก หลอกตัวเองก็ได้ ขอให้ตรงจริตเป็นพอ  :lol:

^

^

มันมาแร้ววววว  ไม่ตึ๋งฉองอาติ๊ดโด้ย...

ดปรดสังเกตความ "เป๊ะ" ของข้อมูลของ 2 คนนี้

#10 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:02

ช่วงนี้คงยังสับสน..กังวล..และว้าเหว่...สักพักคงจะดีขึ้นน่ะครับ

ก็แหม! ถูกตีเข้าหน้าแงซะขนาดนั้น.....มันต้องใช้เวลา

#11 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:38

มีอะไรเหรอครับ คำตอบของผมมันไปเกี่ยวอะไรกับเขาทื่อๆบนหัวคุณหน้าตาดีเหรอ 

วุฒิภาวะ คุณหน้าตาดีมีกะเขาด้วยเหรอ

โจรปล้นฆ่าคน ต่อให้แต่งตัวดีมีราคาพูดจาเสนาะ สุดท้ายมันก็ไอ้โจรเหี้ ย อยู่ดีล่ะ

สัตว์มีเขา ต่อให้สร้างภาพเป็นราชสีห์ ก็ไม่มีใครเชื่อหรอกครับ เพราะมันไม่สามารถปฏิเสธเขาบนหัวตัวเองได้

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#12 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:17

หน้าตาดีไปก็เท่านั้น

สมองไม่มี

เป็นได้แค่ขี้ข้าชั้นต่ำในเวป

#13 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:43

ค วายโครตโง่ครับ

#14 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:20

โง่กว่าควาย ขนาดรู้แล้วก็ยังโง่ไปช่วยมันอีก ไม่รู้ดีชั่ว แถมแถแบบหน้าด้านๆ อีก

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#15 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:22

เรียกว่าหน้าตาดีจะดีกว่าครับ เพราะมันทั้งโง่ ทั้งควาย ทั้งขี้ข้าและหนักแผ่นดิน รวมทุกอย่างไว้ในคนเดียวกัน

#16 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:34

จะเรียกอะไรก็ได้ถูกหมด  เพราะไอ้ตัวที่ถูกเรียกมันไม่เข้าใจหรอก

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:01

รวมสองอย่างเข้าด้วยกัน เป็นโคตรเลว โง่อย่างเดียว ไม่ทำร้ายบ้านเมืองไม่ว่า แต่มันโง่แล้วยังทำลายบ้านเมืองด้วย ต้องเรียกว่า โคตรเลว 

#18 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:13

สำหรับ ผม นะ เสื้อแดง บ้านราษฎร์

มีสองสิ่ง ที่เหมือนผม คือ เขามี อุดมการณ์

และ มีความดื้อด้าน อยู่ในตัว เพราะ อุดมการณ์ นั้น

ผมไม่ดูถูก ความคิด คนอื่น ถึง จะต่างกัน

อย่างสุดขั้ว กับผม

เพราะผม ไม่ชอบ บังคับความคิดใคร

จึงมัก ให้เกียรติ ความคิด คนอื่น เสมอ

อย่างดี ผม ก็จะถาม แต่ผม

คงไม่ไป เวบ บ้านราษฎร ไปถาม

เพราะผม ไม่อยาก ความดันขึ้น (ฮะ ๆ ขี้ขลาด นิดหน่อย ด้วย)

นั่นล่ะ คนเรา พอเชื่อ อะไร ไปมาก ๆ

มันก็จะดึงดัน จะเชื่อ ต่อไป อะ

ผมก็เป็น ดังนั้น ไม่แปลก

แต่ผม ยังคิด เสมอว่า คนอย่างทักษิณ

ไปเข้าข้างมัน ให้ผมตาย แล้วไปอยู่

ในนรก ผมยัง โอเค กว่า

อภิสิทธิ์ ไม่ใช่คนเลว แบบที่ พวกบ้านราษฎร

คิด ในสายตาผม อภิสิทธิ์ เป็นคนดี ทีเดียว

ดังนั้น พวกเค้า อาจมอง ทักษิณ อย่างเดียวกัน

อย่าาา อย่าเพิ่งด่าผม มันเรื่องจริง หนิ

เค้าคงมอง ว่า ผมบ้า เหมือนกัน ที่ชอบ อภิสิทธิ์

ผมชอบ สไตล์ ความคิด สมอง ของ อภิสิทธิ์

พวกเค้า ก็อาจชอบ ทักษิณ ในแบบเดียวกัน

ไม่แปลก ผมยังเคย หลงลม ทักษิณ อยู่พักหนึ่งเลย

สำนวน โวหาร แรงดึงดูด ของทักษิณ ใช่ย่อย เมื่อไหร่ ล่ะ

บวกกับ อุดมการณ์ เสรีชน อะไร ของเค้านั่นแหละ

มันจึงเป็น แบบนี้

ตะก่อน ผมก็เสรีชน ผมไม่เคย ให้เกียรติ เจ้านาย ตัวเองเลย

จนเมื่อถึงคราว ที่ผมเดือดร้อน เพราะตัวผมเอง

ที่ไม่เคยให้เกียรติใคร แล้วใครจะรัก

นั่นแหละ เดี๋ยวนี้ ผมออก จะ เลียแข้ง เลียขา คนเป็น เยอะแล้ว

แต่ไม่ได้ หวังเงินทอง หวังแค่ การมีชีวิต อยู่รอด

และ หวังความช่วยเหลือ ในบางเรื่อง

แต่ ปาก ผม ก็ยังเสียอยู่ แก้ไม่หาย ง่าย ๆ หรอก เรื่องนี้

บางที เส้นแบ่ง ระหว่าง เสรีชน กับ ทาส

ในความคิด พวกเค้า ก็ไม่ยุติธรรมเพียงพอ

ดูจากการ ไปเอาอกเอาใจ ฮุนเซ็น

นั่นคงพอ บอกอะไร ได้มั้ง

ว่านั่น ห่างไกล กับ เสรีชน มากแค่ไหน

เพียงเพราะ ชอบทักษิณ ก็เลยอยาก

เอาใจ คนช่วยทักษิณ มันก็ น่าสมเพช

ผมถึงบอกไง เส้นแบ่ง ระหว่างความคิดคน

มันไม่เคย เท่ากัน

ดังนั้น คนที่ถือ ความคิด ตนเอง เป็นใหญ่

จึงไม่ค่อย ได้ ความจริง อันนำ ไปสู่

เสรีชน จริง ๆ ได้

บางที การรู้จัก เลียแข้ง เลียขา คนอื่น

แบบ พอประมาณ เช่น พูด เอาใจ เค้าบ้าง

มันก็ ไม่ทำให้ เรา มีศักดิ์ศรี น้อยลง หรือ

การทำเป็นอวดดี ก็ไม่ทำให้ เรา

มีศักดิ์ศรี มากขึ้น

มันขึ้นกับว่า ภาพรวม เรามองคน ออก จริง ๆ

บ้างไหม ว่า คน ๆ นั้น ดีจริง หรือ แค่ ต้มเรา

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#19 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:24

หน้าตาดี

ขาประจำ

• photo-18180.gif?_r=1366621207

ตอบ เมื่อวาน, 23:47

กระทู้นี้ จะแสดงวุฒิภาวะ ทางความคิด ของคนตอบด้วย ครับ  :)   :) 

เข้ามาไล่ต้อนกวาดล้าง และให้ความรู้เหล่าไซเบอร์เหลืองในเสรีไทยสนุกดีครับ,

มามะ!!  ...แล้วคุณจะรู้ว่านรกมีจริง...   

^

l

l

l

signature    สอดคล้องอย่างมากกับความเห็น

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#20 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:04

คุณจะมาแขวะอะไรเจ้าของกระทู้เค้า  คำถามที่เค้าถามมามันคือเรื่องจริง 

แค่นี้คุณยังไม่เข้าใจเลย สมควรแล้วหละที่โดนคนเค้าด่าเอาหน่ะ

ปล. ถ้าให้เลือกคำว่าควายกับโคตรโง่ คำไหนเหมาะกับพวกเสื้อแดง

ผมว่าคำว่าโคตรโง่เหมาะกว่านะ  เอาคำว่าควายมาด่าพวกแดงมากๆ บางครั้งก็นึกสงสารควายนะ  ที่ต้องมาเป็นสัญลักษณ์ของคนโง่

คำว่าโง่ บางทีก็เป็นคำที่ไม่น่ารักนะ  มันเหมือนคำที่เอาไว้ใช้ดูถูกกัน  ใจจริงไม่ชอบใจสักเท่าไร

แต่สำหรับบางคน มันก็ยินดีให้เค้าดูถูกเอา และมันก็สมควรแล้วที่จะถูกเขาด่าว่าโง่....... เก็ทมั้ยยยยยย

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#21 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:09

กลุ่มตัวอย่างมาล่ะ :lol: 

เขาบ่นถึงหน่อยไม่ได้เลยน้า..รีบออกมามาขวิดเลยอ่ะ  :D 

#22 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:24

ระหว่าง ค วาย กับ โครตโง่ อะไรเหมาะสมกับเสื้อแดง

ค วายโครตโง่ ก็เหมาะสมกับเสื้อแดง ...แล้วครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#23 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:57

พอ  พรบ.  ถึงศาลรัฐธรรมนูญ

ศาล  ผ่าน  แสดงว่าเกี้ยเซี้ยะ  อำมาตย์  

ศาลไม่ผ่าน  แสดงว่าทักษิณโดนหลอก  อำมาตย์วางแผนเสี้ยมแดง

ยังไง  อำมาตย์แมร่งก็  ผิดยังวันยังค่ำ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน