Jump to content

- - - - -

มีใครสนับสนุน พรบ.นิรโทษกรรม ฉบับโครตโกง นี้บ้างไหมครับ ?

• Please log in to reply
10 replies to this topic

#1 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

Posted 2 November 2013 - 11:12

หงอกเจียมก็ไม่เอา, ลายด่างก็ไม่เอา, นิติรั่วก็ไม่เอา, คำผกาก็ไม่เอา ....

แล้วมีเสื้อแดงคนไหน สนับสนุน บ้างไหมครับ ?

กล้าๆยอมรับ หน่อยนะครับ ...

Edited by chaidan, 2 November 2013 - 11:14.

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 2 November 2013 - 18:37

มีเสื้อแดง หน้าเหี้ใน สภา ทั้งหลายไงครับ

เพราะพวกมันได้ประโยชน์.....บนซากศพ ไงครับ !!! <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 2 November 2013 - 18:40

ทุกตัวในเว็บนี้ครับ

#4 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

Posted 2 November 2013 - 18:46

“สามเสน” สถานีสุดท้ายของประชาธิปัตย์

http://www.manager.c...D=9560000136600

สุดยอดแล้วครับ ท่านแมฟของผม :lol:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#5 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 2 November 2013 - 18:47

เอาเข้าจริงก็ไม่มีเสื้อแดงตัวไหนยอมรับเนื้อหาของกฎหมาตัวนี้เพราะฝืนความรู้สึกวิญญูชนยิ่งนัก

(อ้อ คงเป็นหมามากกว่าเลยยอมรับกฎหมา)

เวลาโพสแกล้งแถไปถึงว่ามันเป็นกติกาถูกกฎหมายในสภามั่ง ชุมนุมระวังน้อตรางรถไฟถูกถอดมั่ง ----- ฮา

ล้วนแล้วแต่ "แถ" ทั้งนั้น ไม่กล้ายอมรับอย่างยืดอกว่านิยมชมชอบการแก้กฎหมายให้เป็นกฎหมา -- บักเปรตเอ๊ย   :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#6 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 2 November 2013 - 18:58

ก็ลองใส่ 112 ลงไปสิ  ขี้คร้านหมาพวกนี้จะรีบกระดิกหาง

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#7 สมชายสายชม

สมชายสายชม

สมาชิกขั้นสูง

Posted 2 November 2013 - 19:12

'ไอ้ตู่จตุพร' บอกว่า "ณัฐวุฒิ หมอเหวง วิภูแถลง ก่อแก้ว ทั้งทางจริยธรรมและทางกฏหมายไม่สามารถโหวตรับ

ร่าง พรบ.นิรโทษกรรมนี้ได้" .. แล้ว 'ไอ้วิภูแถลง' 'ก่อแก้ว' และ ส.ส.สายพันธุ์ นปช.อีกหลายตัวมันได้โหวตรับไปแล้ว

ตกลงไอ้ตู่จะเลิกคบไอ้พวก 'แดงเทียม' เหล่านี้ หรือไม่ (ดูคลิป นาทีที่ 23:10)

และไอ้ตู่ยังบอกว่า "ถ้าผมไปรับ(พรบ. นิรโทษกรรม) ผมยังเป็นหมาไม่ได้เลยอย่าว่าเป็นคน"

แล้วไอ้พวก 'แดงเทียม' 'แดง(รก)เว็บบอร์ด' ที่ยอมรับ พรบ.ฉบับนี้จะเป็น 'หมา' ได้หรือ

(ดูคลิป นาทีที่ 28:10)

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#8 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 2 November 2013 - 19:15

:D ในนี้มีแต่แดงแท้ครับ... ต้องสนับสนุนสุดซอย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#9 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 2 November 2013 - 20:32

เป็นมติพรรคครับ

ส่วนที่แหกมติพรรคนั้น

พรรคไม่สามารถดำเนินการไดได้ เพราะเป็นสายตรงของเจ้าของพรรค

และอาศัยมวลชนของไอ้พวกแหกมติอยู่

เป็นธรรมดาของพรรคครับ

มตินั้นสำหรับไว้เป็นธรรมเนียม

จะเอามติไปใช้กับพวกนั้น เดี๋ยวมันล้มพรรค

กว่าจะหาที่อาศัยได้ใหม่ จ่ายไม่อั้น

คนบ้าเท่านั้นทำ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#10 chaidan

chaidan

Posted 3 November 2013 - 04:39

ตกลงไม่มีเสื้อแดงกล้ายอมรับใช่ไหมครับ ?

ว่ายอมรับ พรบ.นิรโทษโกง ฉบับนี้...

กล้าๆหน่อยซิครับ...
เข้ามาตีฝีปากหน่อยก็ยังดี...

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#11 chaidan

chaidan

Posted 3 November 2013 - 12:29

ไม่ตอบนี้ ถือว่ายอมรับใช่ไหมฮ่ะ ?

เลือกตั้งคราวหน้า ก็เลือกมันมาโกงเงินตัวเองอีกก็แล้วกันนะครับ...

ควายยยยยยยยย.....

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users