Jump to content

* * * * * 1 votes

ใครเห็นด้วยยกมือขึ้นWIFI Free สามเสน อุรุพง สวนลุม สามที่ ไม่ถึง5เเสน พรรคฟ้าใจดี จัดให้ได้ไหมคับ

• Please log in to reply
30 replies to this topic

#1 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 3 November 2013 - 11:35

ประมาณงบประมาณคร่าวๆ สำหรับการทำ BlueSky Free WIFI

###### อปุกรณ์

1. MIKROTIK CCR1036-12G-4S-EM CLOUD CORE ROUTER ระดับ TOP CPU 1.2GHZ 36 CORE RAM 16GB 12 PORT GIAGBIT ROS LV 6 CASE 
### 57,000.00฿

2. Ubiquiti Airmax Sector 2G15-120 เสาอากาศ Outdoor แบบ Sector ความถี่ 2.4GHz Gain15 dBi มุม 120 องศา ระยะ 12km
### 6,000.00 x 4 = 24,000฿

3.Ubiquiti UniFi AP-Outdoor Access Point ภายนอกอาคาร ความเร็วสูง 300Mbps 2.4GHz, 500mW เสา 6 dBi X 2

4. สายนำสัญญาณ Tower และการค่าติดตั้ง 
### 30,000฿

ค่าลงทุนอุปกรณ์ทั้งสิ้น 135,000฿

###### Intenet 
True Internet 200/15 Mbps
### 9,990 x4 = 39600฿

*** Internet มีให้เลือกมากกว่านี้ หลาย ISP แล้วแต่จะคุยกับ ISP ไหนได้ ว่าขอใช้ในระยสั้น 1 เดือน ซึ่งอาจจะต้องจ่ายแพงกว่าราคาปกติ หลายเท่าตัว 

***** คิดแล้วต้นทุนทั้งหมด ถูกกว่าค่าน้ำค่าอาหารใน 1 วัน ช่วยกันผลักดันให้มันเกิดขึ้นได้จริงๆ หน่อยครับ ถ้าทำสำเร็จ เราไม่ต้องกลัวระบบล่มเลยครับ ปล่อยให้ใช้กันฟรี แชร์ภาพการชุมนุม ข่าวสารการชุมนุม ให้กระกระจุยกระจายไปเลย 
รายินดีจะจ่ายค่า Air Time มือถือ เพื่อช่วยชาติ แต่ถ้าระบบมันล่มมันก็ไม่มีความหมายอะไร BlueSky Free WIFI จึงเป็นทางออกที่ดีที่สุด แม้ได้ใช้งานเพียงแค่วันเดียว มันก็คุมเกินคุ้มแล้ว

ติดตั้ง ตามกองทัพประชาชน 3 ที่ รวมกันเเล้ว ไม่ถึง 5 เเสน ราคาเเค่นี้ คนพรรคฟ้าใจดีจัดให้ได้ไหมคับ 

#2 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 3 November 2013 - 11:39

ผมอยากจะให้ ปชป. BlueSky WIFI Free ให้กับพี่น้องที่มาชุมนุมได้ใช้งานกัน เพราะสนามรบในโลก social media เป็นอีกหนึ่งแนวรบที่สำคัญมากในปัจจุบัน หรือว่าอาจจะสำคัญที่สุดก็ว่าได้ เพราะถ้าใครแพ้เรื่องสงครามข่าวสาร ก็เท่ากับว่าโอกาสที่จะชนะมีน้อยลง

จากปัญหาที่พี่น้้องคนไทยรักชาติที่มาชุมนุมที่สามเสน เป็นจำนวนมาก ใช้มือถือ Smart Phone เพื่อส่งข่าวสารการชุมนุม เป็นจำนวนมาก ทำให้เครือข่ายมือถือล่มไปทุกค่าย เป็นเวลา 2 วันแล้วมา และมั่นใจว่า ยังจะล่มอีกต่อไปทุกวัน

ผมจึงคิดว่า ถ้า ปชป. สามารถทำ BlueSky WIFI Free ให้พี่น้องได้ใช้งานกัน จะช่วยทำให้การกระจายข้อมูลข่าวสารการชุมนุมเผยแพร่ได้อย่างมีประสิทธิภาพ และขยายวงกว้าง รวดเร็ว ฉับไหว ทันต่อเหตุการณ์ 

### ที่สำคัญ ต้นทุนถูกกว่าค่าน้ำดื่มในแต่ละวันหลายเท่า แต่มีความทรงพลัง แม้ได้ใช้งานแค่เพียงวันเดียวก็คุ้มค่า 

#3 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 3 November 2013 - 11:40

ปัญหาเวลาคนมารวมกันคือช่องสัญญาณโทรศัพท์เต็ม

ดังนั้นกรณีนี้แค่ขอรถ mobile 3G base station แบบที่เอาไปใช้ให้บริการในเขตอุทกภัยมาตั้งก็พอแล้วครับ

(อันที่จริงไม่น่าต้องให้บอกเลยนะค่ายมือถือทั้งหลายเอ๋ย)

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#4 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 3 November 2013 - 11:41

น่าสนใจ

แต่ผมมองว่าน่าจะทำทุกที่ทั่วประเทศแล้วทำเครือข่ายร่วมไม่ให้ที่ที่คนน้อยรู้สึกโดยเดียว

#5 kim

kim

ขาประจำ

Posted 3 November 2013 - 11:47

เดี้ยวเสื้อแดงกะตำรวจมะเขือแอบมาโหลดบิต ดูหนังไฮเดพยูทูปหรอก

#6 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 3 November 2013 - 11:50

เป็นความคิดที่ดีครับ สนับสนุนเต็มที่เลย

บ้างทีถ่ายทอดสดผ่านมือถือมันซะเลย

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#7 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 3 November 2013 - 11:55

>>น่าสนใจ

แต่ผมมองว่าน่าจะทำทุกที่ทั่วประเทศแล้วทำเครือข่ายร่วมไม่ให้ที่ที่คนน้อยรู้สึกโดยเดียว<<

ข้อนี้ต้อง เเฟนๆ พรรคฟ้า พธม. FMTV ต้องช่วยๆกันเรียกร้องผ่านไปที่เพจเขาคับ ถ้าคนเรียกร้องเยอะๆ ต้องเกิดความร่วมมือ อย่างเป็นระบบมากกว่านี้เเน่นอน

#8 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 3 November 2013 - 11:57

1. จะเอางบจากไหน ถ้าเป็นเงินพรรค จะมีปัญหากับ กกต. หรือไม่

2. คิดว่าจะมีใครทำให้หรือ เดี๋ยวรัฐก็ไปบีบบริษัท เหมือนคราว

ทักษิณสั่งให้ ปปง.ไปตรวจบัญชีของสื่อที่คิดว่าเขาอยู่ฝ่ายตรงกันข้าม

คราวนั้นมีใครสามารถปกป้องได้ นักสิทธิฯทั้งหลายพากันตาบอด

หูหนวกกันหมด

3. เรื่องกฏหมายควบคุมคอมพิวเตอร์ ถ้ามีใครไปใช้โพสต์ "หมิ่นสถาบัน"

จับมือใครดมไม่ได้ คนเปิดไวไฟ ติดคุกแทน

ผมฟันธงเลยครับ ไม่ทำหรอก

#9 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 3 November 2013 - 12:03

2-3 วันผ่านมาเเล้วเกิดปัญหาเเบบนี้ ถ้าเเค่เขาสนใจสะหน่อย เเค่คนใหญ่คนโตในพรรค บอกไปทางค่ายมือถือเเค่นี้ ก็เเก้ปัญหาได้เเล้วไม่จำเป็นต้องรอให้ผู้ชุมนุม บ่นเลยจริงไหมคับ อิ อิ เเต่วันนี้ไหนๆจะเรียกร้องผมขอยกระดับช่วนเพื่อนๆเรียกร้อง WIFI Free สามเสน อุรุพง สวนลุม จากพรรคฟ้า ปชป.ดีเลยไหมพี่น้อง >>ปัญหาเวลาคนมารวมกันคือช่องสัญญาณโทรศัพท์เต็ม
ดังนั้นกรณีนี้แค่ขอรถ mobile 3G base station แบบที่เอาไปใช้ให้บริการในเขตอุทกภัยมาตั้งก็พอแล้วครับ
(อันที่จริงไม่น่าต้องให้บอกเลยนะค่ายมือถือทั้งหลายเอ๋ย)<<

Edited by PATTON, 3 November 2013 - 12:12.

#10 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 3 November 2013 - 12:09

อิ อิ ทำไมทำผม ม่ายสนใจเท่าไรหร่อก นั้นไม่ใช้เรื่องที่ผมหวังสะเท่าไร

"ผมหวังเพียงวันนี้ ประชาชน ต้องรู้จักเรียนรู้ ออกมาเรียกร้องเเละร้องขอ จากผู้มีอำนาจ"

>>1. จะเอางบจากไหน ถ้าเป็นเงินพรรค จะมีปัญหากับ กกต. หรือไม่

2. คิดว่าจะมีใครทำให้หรือ เดี๋ยวรัฐก็ไปบีบบริษัท เหมือนคราว

ทักษิณสั่งให้ ปปง.ไปตรวจบัญชีของสื่อที่คิดว่าเขาอยู่ฝ่ายตรงกันข้าม

คราวนั้นมีใครสามารถปกป้องได้ นักสิทธิฯทั้งหลายพากันตาบอด

หูหนวกกันหมด

3. เรื่องกฏหมายควบคุมคอมพิวเตอร์ ถ้ามีใครไปใช้โพสต์ "หมิ่นสถาบัน"

จับมือใครดมไม่ได้ คนเปิดไวไฟ ติดคุกแทน

ผมฟันธงเลยครับ ไม่ทำหรอก<<

#11 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 3 November 2013 - 13:11

ประมาณงบประมาณคร่าวๆ สำหรับการทำ BlueSky Free WIFI

###### อปุกรณ์

1. MIKROTIK CCR1036-12G-4S-EM CLOUD CORE ROUTER ระดับ TOP CPU 1.2GHZ 36 CORE RAM 16GB 12 PORT GIAGBIT ROS LV 6 CASE 
### 57,000.00฿

2. Ubiquiti Airmax Sector 2G15-120 เสาอากาศ Outdoor แบบ Sector ความถี่ 2.4GHz Gain15 dBi มุม 120 องศา ระยะ 12km

3.Ubiquiti UniFi AP-Outdoor Access Point ภายนอกอาคาร ความเร็วสูง 300Mbps 2.4GHz, 500mW เสา 6 dBi X 2

4. สายนำสัญญาณ Tower และการค่าติดตั้ง 
### 30,000฿

ค่าลงทุนอุปกรณ์ทั้งสิ้น 135,000฿

###### Intenet 
True Internet 200/15 Mbps
### 9,990 x4 = 39600฿

*** Internet มีให้เลือกมากกว่านี้ หลาย ISP แล้วแต่จะคุยกับ ISP ไหนได้ ว่าขอใช้ในระยสั้น 1 เดือน ซึ่งอาจจะต้องจ่ายแพงกว่าราคาปกติ หลายเท่าตัว 

***** คิดแล้วต้นทุนทั้งหมด ถูกกว่าค่าน้ำค่าอาหารใน 1 วัน ช่วยกันผลักดันให้มันเกิดขึ้นได้จริงๆ หน่อยครับ ถ้าทำสำเร็จ เราไม่ต้องกลัวระบบล่มเลยครับ ปล่อยให้ใช้กันฟรี แชร์ภาพการชุมนุม ข่าวสารการชุมนุม ให้กระกระจุยกระจายไปเลย 
รายินดีจะจ่ายค่า Air Time มือถือ เพื่อช่วยชาติ แต่ถ้าระบบมันล่มมันก็ไม่มีความหมายอะไร BlueSky Free WIFI จึงเป็นทางออกที่ดีที่สุด แม้ได้ใช้งานเพียงแค่วันเดียว มันก็คุมเกินคุ้มแล้ว

ติดตั้ง ตามกองทัพประชาชน 3 ที่ รวมกันเเล้ว ไม่ถึง 5 เเสน ราคาเเค่นี้ คนพรรคฟ้าใจดีจัดให้ได้ไหมคับ 

วันนั้น จำไม่ได้ว่าเป็นใครพูดบนเวทีขอเครืองข่ายติดตั้งโทรศัพท์ให้ยังไม่ได้

เผอิญได้เบอร์ขึ้น 093 ประมาณ 10 เบอร์มาใช้...

ไม่แน่ว่าใครนอกพรรคประชาธิปัตย์จะมีอำนาจตามที่แนะนำ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#12 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 3 November 2013 - 13:25

อิ อิ ใครลองโทร ไปเเล้วบ้างหรือยัง  คับ

>>วันนั้น จำไม่ได้ว่าเป็นใครพูดบนเวทีขอเครืองข่ายติดตั้งโทรศัพท์ให้ยังไม่ได้

เผอิญได้เบอร์ขึ้น 093 ประมาณ 10 เบอร์มาใช้...

ไม่แน่ว่าใครนอกพรรคประชาธิปัตย์จะมีอำนาจตามที่แนะนำ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า<<

#13 eAT

eAT

Posted 3 November 2013 - 21:30

ผมว่าเอาที่เป็นไปได้มากที่สุด คือให้มาเปิดจุดไวไฟเสียตังค์

ให้คนใช้ น่าจะเป็นไปได้มากกว่า คนชุมนุมเขายอมเสียเงิน

อยู่แล้วครับ

เห็นมีหลายเจ้า

แต่อย่างที่บอก

ไม่คิดว่า บริษัท ไหนกล้าทำ

เอาแค่อะไรแบบนี้ก็พอ

แต่คิดว่า เขากล้าหรือครับ

เดี๋ยวนังปู สั่ง "ท่าพิเศษ" ผู้บริหาร

ยุคนี้มันเถื่อน กฏหมงกฏหมายไม่มีแล้ว

ตำหนวดทำทุกอย่างให้ทักษิณ

#14 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 6 November 2013 - 11:40

นึกว่าผม อยากไช้  WIFI Free  คนเดียว 

https://www.facebook...35540/?source=1

#15 eAT

eAT

Posted 6 November 2013 - 11:48

พูดตรงๆ ผมว่า โซเซี่ยวมีเดีย ให้ผลดีกับม๊อบนี้มาก

แต่ free wifi ผมไม่เห็นทางเลย เอาเป็นเสียตังค์

ผมก็ไม่เห็นว่าจะมีทางเป็นไปได้

ais true ก็เป็นพวกทักษิณ

dtac ไม่คิดว่ามีปัญญา-ความกล้าจะต้านทักษิณ

ต้องยอมรับว่า ภาคธุรกิจ ถ้าไม่เป็นพวกทักษิณ

ก็ไม่มีแรงที่กล้าพอที่จะต้านพวกนี้ ขนาดเซ็นทรัล

ใหญ่แค่ไหน ก็ต้องยอมสยบแทบเท้าพวกมัน

#16 beta

beta

ขาประจำ

Posted 6 November 2013 - 12:00

ใครทำ ก็ บลูสกายไงครับ ทำได้น่าาา
รัฐบาลจะแกล้งบลูสกายที่ทำมั๊ย ผมว่าทำไม่ทำ มันก็แกล้งอยู่แล้วล่ะ
เรื่องใช้เน็ตหมิ่น ไม่น่าห่วง ฟรี wifi ของ กทม ก็ยังไม่มีปัญหา wif true แบบเติมเงินเข้าก็ใช้กันทั่ว
ให้้ฟรี ไม่ได้แปลว่า ไม่มีระบบรักษาความปลอดภัยนะ

#17 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 6 November 2013 - 12:05

ส่วนตัว คิดอยากให้มีเหมือนกัน

แม้จะเข้าใจข้อแม้แบบที่คุณ eAT ว่ามา

ผมว่า ม็อบคราวนี้ แพร่กระจายกันได้ด้วยโซเชียลนี่แหละครับ

ไม่รู้จะมีวิธีอะไรที่จะทำได้บ้าง

รอเครือข่าย 3G ของทุกค่ายคงไม่มีหวังอย่างคุณ eAT ว่า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#18 eAT

eAT

Posted 6 November 2013 - 12:10

ใครทำ ก็ บลูสกายไงครับ ทำได้น่าาา
รัฐบาลจะแกล้งบลูสกายที่ทำมั๊ย ผมว่าทำไม่ทำ มันก็แกล้งอยู่แล้วล่ะ
เรื่องใช้เน็ตหมิ่น ไม่น่าห่วง ฟรี wifi ของ กทม ก็ยังไม่มีปัญหา wif true แบบเติมเงินเข้าก็ใช้กันทั่ว
ให้้ฟรี ไม่ได้แปลว่า ไม่มีระบบรักษาความปลอดภัยนะ

ทำเอง ผมไม่พูดแง่อื่นเลยครับ

เอาแค่ขออนุญาตจากการสื่อสาร

ถ้ามันไม่ให้ ก็ดึงเรื่องไปเรื่อยๆ ก็จบแล้ว

กทม.ก็ไม่ได้ทำเอง จ้าง isp นะครับ 

#19 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 6 November 2013 - 12:14

ใครก็ได้ไปบอกไอ้ กาก แก่ พิชัยให้มาช่วยออกตัวหน่อย เงินไม่ถึงสี่-ห้าแสนอย่าเขียม ถ้าอยากได้ใจลูกหลานคืน จะถือว่าที่ผ่านมา-แล้วก็แล้วกันไป   :angry: :angry: :angry:

เป็นถึงอดีตประธานสโมสรโรตารี่แห่งประเทศไทย(สโมสรคนรวยแห่งประเทศไทย) ก็ให้มันแมนๆหน่อย กะอีทีจ่ายตังค์ให้หลานๆในใส้ไปซบหว่างขาอีปูยังทำมาแล้ว แค่นี้อย่าเขียม ;)

Edited by เช for Vendetta, 6 November 2013 - 12:17.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#20 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 6 November 2013 - 12:37

มีคนตั้งข้อสังเกตุว่า อาการคนเมืองที่ออกมาต่อต้าน พ.ร.บ.สุดซอยคือการ "เห่อ" และไร้อุดมการณ์ 

ผมขอเห็นต่างนะ 
1. อาการ แตกตื่น หรือ เห่อ เป็นเรื่องของความนิยมใน "สิ่งหนึ่งสิ่งใด" เป็นระยะเวลาสั้นๆ แต่นิยมมากนิยมรุนแรง และเมื่อผ่านไปซักพักความนิยมก็จะหมดไป

แต่การออกมาคัดค้าน พ.ร.บ. สุดซอยนี้แตกต่างกัน เพราะไอ้ตัวกระตุ้น "สิงหนึ่งสิ่งใด" เนี่ยมันยังกระตุ้นได้เรื่อยๆ ในอนาคตสมมุติพ.ร.บ.นี้ตกไป และมีการเข็นกฏหมายใหม่ที่มีเนื้อหาคล้ายๆกันนี้ออกมา ก็เชื่อว่าบรรดาผู้ที่คัดค้านก็ยังมีความรู้สึกคัดค้าน เหมือนเดิม แตกต่างจากตัวอย่างที่มีผู้เปรียบเทียบกับแอปการ์ตูน ที่ในอนาคตหากออกมาอีกก้ไม่ได้รับความนิยมแบบที่เคยได้ 

แต่ในการเรียกร้อง สิ่งที่เห่อก็มีอยู่ นั่นคือวิธีการ หรือส่วนประกอบที่สร้างสีสรรค์ในการชุมนุม ที่ขอเรียกว่า gimmick อย่ามือตบ ตีนตบ นกหวีด

2. การที่คุณกล่าวหาว่าเค้าไม่มีอุดมการณ์ ซึ่งเป็นการกล่าวหาที่ดุจะไกลเกินความป็นจริงไปอยู่มาก 
อุดมการณ์ในที่นี้คืออะไร แนวคิดทางการเมืองการปกครอง การยึดมั่นในตัวบุคคล หรือะไร 

การที่เราอยู่ในระบอบประชาธิปไตย และให้โอกาสผู้แทนมาบริหารประเทศ ด้วยการกาบัตรเลือกตั้ง แล้วรอไปอีก 4 ปี หากเรียกวิธีการแบบนั้นว่าอุดมการณ์ ก็ขอโทษเถอะ เพราะมันช่างคับแคบ 

ปรากฏการณ์การออกมาคัดค้าน พ.ร.บ. นี้คือปรากฏการณ์ ประชาธิปไตยแบบมีส่วนร่วม การแสดงให้เห็นว่าประชาชนมีกร Active พร้อมที่จะตรวจสอบการทำงานของรัฐบาลตลอดเวลา และไม่กลัวที่จะเตือนและแสดงพลังเมื่อเห็นแย้ง 

ใยจึงต้องก้มหน้ายอมทน รอไปจนหมดวาระ ในเมื่อเสียงประชาชน สำคัญไม่ใช่เหรอ การออกมารวมตัวเรียกร้องในสิ่งที่ตัวเองต้องการ มันไม่ใช่วิถีประชาธิปไตยตรงไหน ต้องมีอุดมการณ์อะไรกำกับ 

บอกตรงๆนะครับ เบื่อกับคนคิดแบบนี้จัง คิดว่าตัวเองเข้าร่วมกับกลุ่มที่เรียกว่าประชาธิปไตย แล้วหลงว่าทั้งหมดที่โดนปลูกฝังคือประชาธิปไตย คิดว่าตัวเองตาสว่างจนดูถูกคนอื่นๆในสังคม 

ผมอยากถามกลับคนที่โพสต์ในรูปที่ผมเอามาวางไว้ 

แล้วอุดมการณื ของคุณคืออะไรครับ

#21 sos42

sos42

ขาประจำ

Posted 6 November 2013 - 12:44

AP outdoor ตัววนี้รับ Client ได้เท่าไหร่ครับ คนใช้หลักหมื่นนะ

#22 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 6 November 2013 - 12:46

เอาเเค่รถ mobile 3G base station แบบที่เอาไปใช้ให้บริการในเขตอุทกภัยมาตั้ง นั้นผมว่าเขาทำได้ขอให้ประชาชนได้นะ

เเต่ถ้าเมตตาจัด WIFI Free ให้ก็ยิ่งดี

"ประชาชนคือผู้ร้องขอ" ผมจำได้คำนี้เพราะอยู่ที่หน้าปก รัฐศาสตร์101 

ประชาชนวันนี้ ต้องรู้จักร้องขอคับ ใครไปเจอนักการเมือง เเถวๆราชดำเนิน วันนี้ ช่วยกันพูดช่วยกันบอกสิคับ ไม่ใช้เรื่องเสียหายอะไรจริงไหม 

เราไม่บอกเเล้วเขาจะรู้ไหม ว่าประชาชนต้องการอะไร 

#23 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 6 November 2013 - 12:50

"AP outdoor ตัววนี้รับ Client ได้เท่าไหร่ครับ คนใช้หลักหมื่นนะ" เดี๋ยวจะถามช่างเทคนิคให้นะคับ เเต่...... คุณถามเพื่ออะไรคับ

#24 sos42

sos42

ขาประจำ

Posted 6 November 2013 - 12:55

ส่วนใหญ่พวก AP มันจะรับ Client ได้ไม่เยอะ ถ้าติดตั้งจริงๆคงอาจจะใช้หลายตัว

#25 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 6 November 2013 - 13:00

นั้นมันปัญหาที่ต้องเเก้คับ เอาเเค่วันนี้ ขอรถ mobile 3G base station ให้ได้ก่อนคับ เดี๋ยวถ้าได้คำตอบจากช่างเทคนิค จะโพสด์บอกให้นะคับ 

โธ.........  ผมละ เเอบดีใจ นึกว่า พี่หล่อ หรือ ลุงสุเทพ เข้ามาถาม อิ อิ 

#26 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 6 November 2013 - 13:13

"AP outdoor ตัววนี้รับ Client ได้เท่าไหร่ครับ คนใช้หลักหมื่นนะ" 
ช่างเทคนิคตอบกลับมาว่า "ขึ้นอยู่กับ จำนวน ap ที่เราติดตั้งครับ
ตั้ง time out ไว้ประมาณ 15-30 นาที"

#27 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 6 November 2013 - 14:41

เห็นมีคนพูดถึง wifi ฟรีของ กทม ขอบอกคับ เน็ดรากหญ้าเดือนละ100ว่าเเย่เเล้ว WiFi ฟรี กทม.ห่วยเเตกกว่า ถ้าจะให้ประชาชนใช้ของเเบบนี้อย่าให้ใช้ดีกว่าคับ

เเล้วอย่ามาพูดว่าจะเอาอะไรกับของฟรี เพราะ

ก็ รู้กันอยู่ ทางทรูไม่ติดให้ฟรีๆเเน่คงมีข้อเเลกเปลี่ยนบางอย่างหรือผลประโยชน์บางอย่างถึงทำโครงการนี้ให้ กทม.จริงไหมคับ

#28 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 9 November 2013 - 12:57

ไม่ได้เข้ามา กระทู้นี้หลายวัน เพราะช่วงนี้ติดม็อบคับ เป็นห่วงเพื่อนร่วมชาติ ถึงไป รู้ก็รู้ว่าช่วยอะไรเขาไม่ได้มาก ก็ขอไปให้กำลังใจคับ 

เพื่อนๆที่มีปัญหาส่งเน็ดไม่ได้ มีอีกวิธีคับ เดินออกมาสัก 200-300 เมตร จากม็อบ ก็จะพอส่งได้คับ

#29 eAT

eAT

Posted 9 November 2013 - 13:00

เจ้ปอง เล่าให้ฟังบนเวที ขนาดเต็นกันแดดกันฝน

ยังแทบไม่มีเจ้าให้ยอมขายให้ ถ้ามีระหว่างขน

เจอตำรวจดเรียกตรวจทุก 15 นาที

เข้าใจหรือยัง ประเทศนี้เมืองนี้ มันเป็นแบบนี้

มันถึงเป็นไปไม่ได้เรื่องที่คุณอยากได้

#30 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 9 November 2013 - 13:04

เข้าใจนะครับว่าหวังดี แต่การแจกไวไฟฟรีหลักพันคนเนี่ย ล่มๆๆๆๆๆแน่นอน APหนึ่งๆตัวเอาแบบเล่นได้แบบช้าๆ30-50Clientก็เต็มกลืนละครับ ไวไฟเขาไม่ได้ออกแบบมาเพื่อหลายๆยูเซอร์

แต่ถ้าจะให้ได้ใช้หลักหลายๆยูเซอร์ ก้ต้องลงAPหลายๆตัวเยอะๆหน่อย 

Edited by ริวมะคุง, 9 November 2013 - 13:07.

#31 PATTON

PATTON

ขาประจำ

Posted 10 November 2013 - 00:18

งั่นเอาไว้ให้เจ้าหน้าทีอาสา ที่อยู่ประจำไว้เเจ้งข่าวก็ได้นี้คับ ผมใช้ยี้ห้อaiอยู่วันนี้ผมลองไปใช้ยี้ห้อ D ก็ส่งไม่ได้ เหลือสองค่ายเเล้วละ นะที่ยังไม่ได้ลอง 

วันนี้หน่วยพยาบาลอาสาเเจ้งข่าวมาว่า มัฆวาน 00:00 >>>

เหตุการณ์ปกติ แต่เหลืออดกับ เครื่องเสียงของ ตร. ที่ยังเปิด รบกวนอยู่ทั้งวัน จนถึงตอนนี้ —

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users