Jump to content

เกาะติดสถานการณ์ สุเทพ ทวงคืนอำนาจจากรัฐบาลเพื่อปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

ราชดำเนิน มวลมหาประชาชน สุเทพ กระทู้ในตำนาน

• Please log in to reply
73666 ความเห็นในกระทู้นี้

#26501 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:51

เวทีราชดำเนิน

"มี บางคน สิบกว่ารายครับพี่น้อง เอาหมามาด้วย น่ารักทั้งนั้น มีอยู่ตัวหนึ่ง นุ่งกางเกงเรียบร้อย ใส่แว่นดำ หล่อเชียวครับ หล่อกว่าไอ้ปึ้ง สุรพงษ์ โตวิจักษณ์ชัยกุลมากเลย แล้วมีการบอกผมว่า ลุงกำนัน แม้แต่หมาฉันมันยังต่อต้านรัฐบาลนี้เลย ผมก็นึกในใจ ว่าถูกต้องแล้ว แม้แต่หมาก็ยังทนไม่ได้ ส่วนพวกที่อยู่กับยิ่งลักษณ์นั้น เลวกว่าหมาทุกตัวครับพี่น้องครับ"

สุเทพ เทือกสุบรรณ
๑๙ มกราคม ๒๕๕๗
เวทีปทุมวัน

#26502 yoon

yoon

น้องใหม่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:54

แน่ใจอย่างไรว่าใช่คนนี้ครับ

ในรูปคนก่อเหตุกับรูปทหารเรือหน้าตรงไม่ละม้ายคล้ายกันเลยน่ะครับ

ในรูปคือทหารเรือที่ถูกเสื้อแดงนำไปเผยแพร่ครับ

โปรดระมัดระวังในการเผยแพร่ด้วยครับ

https://www.facebook...&type=1

( รูปหน้าตรงทหารเรือคนนี้หลุดมาจาก ตร.ไปอยู่ในหน้าเพจ Go 6 TV ของ เจเจ สาธร ตั้งแต่ 16 มค.57 ) 

แม่งใส่ใฟ ลูกประดู่     ที่ผ่านมาเราสุภาพเกินไปป่าวครับ    แม่ทัพเรือ

#26503 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:54

เวที แจ้งวัฒนะ เวลาประมาณ 19.00น. ผู้ไม่ประสงค์ดีขี่มอเตอร์ไซด์แหกด่านทางด้านหน้าไปรษณีย์หลักสี่ ใช้ปืน 9มม. ยิงใส่การ์ด 2 นัด นัดแรกโดนเสาไฟฟ้า นัดที่สอง กระสุนโดนพื้นกระเด็นโดนขาการ์ดแต่ไม่เป็นอะไร การ์ดใช้เสาวิทยุสื่อสารฟาดใส่แต่หลบหนีไปได้

1013739_10152132058678446_779386908_n.jp

#26504 nopz

nopz

น้องใหม่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:56

*
POPULAR

พี่ น้อง, ช่วยกันไปปิดธนาคารออมสิน ในวันพรุ่งนี้ด้วย, เป็นเรื่องจริง น้องอยู่ธนาคารออมสิน เป็นตรวจสอบภายใน ระดับสูง, แจ้งมาว่า ธนาคาร ธกส. จริงๆ แล้วก็ไม่มีเงิน แต่ไปกู้ผ่าน ธนาคารออมสิน, แต่ ธนาคาร ออมสิน ไม่ให้ แต่ถูก รัฐบาลมาบีบ เพราะว่า ตัวหัวหน้าใหญ่่ส่งตรงมาจาก เพื่อไทยเมื่อหลายปีที่แล้ว

#26505 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:57

หลังจากนี้การ์ดคงดูแลอะไรยากแล้วครับ เพราะยังไงก็คงไม่พกอาวุธ พวกนี้มันเลยกล้าเข้ามาแบบนี้บ่อยขึ้น ผมอยากให้ขอกำลังทหารมาช่วยดูแลจริงๆ ถ้าเป็นไปได้อ่ะนะ

#26506 TaPom Sermsak

TaPom Sermsak

น้องใหม่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:58

วันนี้ http://www.adintrend.com/hd/ ดูไม่ได้เลย ช่วยแนะนำลิงค์อื่นหน่อยครับ

#26507 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:00

*
POPULAR

ธนาคารไหนให้ยิ่งลักษณ์กู้ กรูจะถอนเงินและไม่ทำธุกรรมธนาคารนั้น (พอดีมีหลายบัญชี)

แนะนำให้แกนนำประกาศเลยว่าธนาคารไหนปล่อยกู้รัฐบาลขี้ข้า ให้พี่น้องไปทำธุกรรมธนาคารนั้นครั้งสุดท้าย :angry:

นี่น่าจะเป็นกระแสกดดันได้ส่วนหนึ่งนะ ถ้าเสื้อแดงไม่เอาไปตีกิน ว่ากั๊กเงินชาวนา

Edited by คนสับปรับ, 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:04.

#26508 SEXsTAR

SEXsTAR

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:01

วันนี้ http://www.adintrend.com/hd/ ดูไม่ได้เลย ช่วยแนะนำลิงค์อื่นหน่อยครับ

http://www.tvjaa.com...lueskynews.html

มีสำรอง 1 2 3 4 เยอะครับ ลองดูครับ แต่โดนทุกเว็บตอนนี้ ตุกมาก

#26509 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:02

กลับมาตายรังที่เวบนี้ค่ะ

http://tv.truelife.c.../บลูสกาย-แชนแนล

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#26510 pongpong

pongpong

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:04

http://www.blueskychannel.tv/   ดูได้นะ

วันนี้ยอดจำนวนผู้ชมเยอะมาก

#26511 lakhin

lakhin

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:05

พี่ น้อง, ช่วยกันไปปิดธนาคารออมสิน ในวันพรุ่งนี้ด้วย, เป็นเรื่องจริง น้องอยู่ธนาคารออมสิน เป็นตรวจสอบภายใน ระดับสูง, แจ้งมาว่า ธนาคาร ธกส. จริงๆ แล้วก็ไม่มีเงิน แต่ไปกู้ผ่าน ธนาคารออมสิน, แต่ ธนาคาร ออมสิน ไม่ให้ แต่ถูก รัฐบาลมาบีบ เพราะว่า ตัวหัวหน้าใหญ่่ส่งตรงมาจาก เพื่อไทยเมื่อหลายปีที่แล้ว

การกู้เงินช่วงเลือกตั้งต้องให้ กกต.อนุมัติก่อนไม่ใช่หรือครับ 

#26512 lakhin

lakhin

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:06

http://www.blueskychannel.tv/

http://tv.guchill.co...e-Sky-Live.html

#26513 Freedomwhite

Freedomwhite

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:07

*
POPULAR

เมื่อคืนผมอยู่เวทีลาดพร้าว....และสิ่งที่ทำให้ผมเจ็บปวดใจมากที่สุดคือตอนไว้อาลัยคุณประคอง  ชูจันทร์  ...ผมกลั่นน้ำตาไว้ไม่อยู่น้ำตาซึมตลอดเวลา...และที่สำคัญตอนที่เอาวีดีทัศน์มาฉายเรื่องเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น....ทุกคนร้องให้...และมีการ์ดคนหนึ่งที่โบกธงตรงกลาง....ร้องให้โดยไม่อายใคร...แกอายุก็พอสมควรเป็นผู้ที่ร่วมอุดมการณ์และจากภาพลุงแกคงเจอเหตุการณ์แบบนี้มาบ่อย....แต่แกร้องให้สะอึกสะอื้น...และเปล่งเสียงออกมาว่า "มันทำอย่างนี้กับพวกเราได้ยังไง"  น้ำตาแกไหลออกมาจากแว่นตาที่ปกปิดแววตาของแก...ไหลอาบแก้มและใช้มือที่โบกธงเช็ดน้ำตาตลอดเวลา....จนทนไม่ไหวเดินออกไปจากจุดตรงนั้นไปร้องให้ข้างทางเดิน....ผมเป็นแค่เพียงคนร่วมอุดมการณ์ไม่ได้ร่วมกินนอนกับการ์ดก็ยังสะท้อนใจ...ร้องให้.........(ผมได้แอบถ่ายลุงมาให้ดู)

ชาติ  ศาสนา  พระมหากษัตริย์ ศาสนา  ชาติ จะต้องดำรงอยู่คู่ประเทศไทย

#26514 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:10

http://movie.truelif.../บลูสกาย-แชนแนล

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#26515 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:13

http://tv.siamha.com/tnews.html

#26516 นกเค้าแมว

นกเค้าแมว

น้องใหม่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:13

ดูผ่านเนต  ไม่ได้สักช่อง  เซ็ง  . ลุงกำนันครับ   สู้แบบนี้ เหนื่อยครับ  วิธีการแบบนี้ใช้ได้กับประเทศที่เจริญแล้ว  ประเทศ เราสู้กับคนชั่ว ที่ใช้วิธีชั่วๆ  เราต้องชั่วกว่ามัน จึงจะชนะ

#26517 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:14

ตัวเล็กของ สุกี้น้อยครับหลวงพี่

ตัวผมเองครับที่เปื่อย

ขออำภัย  อายุเหลือน้อยแล้ว

:(

เบลอ

:lol: :lol:

ไม่เป็นไรครับหลวงพี่

กลับมาแล้วเดินกับลุงกำนันมันสะใจ

ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#26518 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:15

ดูผ่านเนต  ไม่ได้สักช่อง  เซ็ง  . ลุงกำนันครับ   สู้แบบนี้ เหนื่อยครับ  วิธีการแบบนี้ใช้ได้กับประเทศที่เจริญแล้ว  ประเทศ เราสู้กับคนชั่ว ที่ใช้วิธีชั่วๆ  เราต้องชั่วกว่ามัน จึงจะชนะ

กำนันแกบอกไว้ครับนี่จะเป็นครั้งแรกของประเทศไทยครับ  ต้องอดทนครับ

#26519 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:16

ลุงกำนันกำลังเชิญชวน

กระทรวงไหนจะกล้าหาญอย่างกระทรวงสาธารณสุข  ???

ถ้ายกกันมาทั้งกระทรวง รัฐบาลชั่วมันก็ตายทั้งเป็น มันจะมีปัญญาทำอะไรได้

#26520 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:16

เวที แจ้งวัฒนะ เวลาประมาณ 19.00น. ผู้ไม่ประสงค์ดีขี่มอเตอร์ไซด์แหกด่านทางด้านหน้าไปรษณีย์หลักสี่ ใช้ปืน 9มม. ยิงใส่การ์ด 2 นัด นัดแรกโดนเสาไฟฟ้า นัดที่สอง กระสุนโดนพื้นกระเด็นโดนขาการ์ดแต่ไม่เป็นอะไร การ์ดใช้เสาวิทยุสื่อสารฟาดใส่แต่หลบหนีไปได้

1013739_10152132058678446_779386908_n.jp

วันนี้ได้ไปที่นั้น...ได้ยินเสียงปืนเหมือนกันครับ (ตอนแรกไม่คิดว่าใช่)...(แต่เวลาเร็วกว่านั้น)

แถมได้ยินเสียงมอเตอร์ไซด์มาบิดคันเร่งเบิ้ลใกล้ๆเวที

ในขณะหลวงปู่ท่านกำลังนำสวดมนต์

หลังจากสวดมนต์เสร็จ หลวงปู่ท่านก็พูดคุยกับประชาชนตามปกติ

ก็มีการ์ดขึ้นมากระซิบกับหลวงปู่ว่ามีคนแหกด่าน และยิงใส่การ์ด

ท่านก็เป็นห่วงว่ามีใครเป็นอะไรไหม..แล้วถามว่าผู้ชุมนุมกลัวไหม

ผมงี้ขนลุกเลยครับ...ทุกคนตอบ"ไม่กลัว"...ดังสนั่นพร้อมด้วยเสียงนกหวีดยาว

หลังจากนั้นก็เริ่มเห็นการ์ด ทั้งเดินเท้า และขี่จักรยานยนต์ตรวจตราตามแนวถนนแจ้งวัฒนะ

โดยเฉพาะบริเวณบ้านเมตตาเดิมที่ตอนนี้เลิกใช้แล้วมันค่อนข้างมืดมาก

อีกอย่างอย่างให้ตรงจุดการ์ดตรวจควรเพิ่มไฟส่องสว่างจะดีมากเลย(สาดออกจุดตรวจ)

เพื่อความปลอดภัย เพราะช่วงตีนสะพานข้ามวิภาวดีฯ

จะมีกลุ่มที่คาดว่าไม่น่าจะพวกเราตั้งกลุ่มตั้งก๊วนพร้อมมอเตอร์ไซด์จับกลุ่มแทบทุกคืนครับ

#26521 nopz

nopz

น้องใหม่

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:20

การกู้เงินช่วงเลือกตั้งต้องให้ กกต.อนุมัติก่อนไม่ใช่หรือครับ 

รีบพิมพ์เ้ร็วไปหน่อย, กู้เรื่องจำนำข้าว นะครับ นานแล้ว ก่อนมีมติเลือกตั้ง ตอนนี้เรื่องเริ่มแดงขึ้นเรื่อยๆ, สงสารชาวนา นะครับ, น้องบอกว่าหมดสิทธ์ไ้ด้รับเงิน แน่นอน

#26522 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:20

ชั่วกว่ามันก็ จบเห่ ค่ะ

จริงๆ แค่ผบ. เหล่าทัพ กับบิ๊กข้าราชการหลายๆ กระทรวง ออกมายืนประกาศเลือกข้างแบบกระทรวงสาธารณสุข

ก็จบแล้ว ฟังผบ.สส. พูดเมื่อวันสองวันก่อน แล้วหดหู่เศร้าใจ

รัฐบาลโจรชั่วช้าเลวทรามขนาดนี้ ยังปล่อยมันทำชั่วไปเรื่อยๆ เวรกรรม

ระบอบทักษิณมันกัดเซาะระบบข้าราชการและกองทัพแทบพังทลาย

#26523 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:21

วันนี้ได้ไปที่นั้น...ได้ยินเสียงปืนเหมือนกันครับ (ตอนแรกไม่คิดว่าใช่)...(แต่เวลาเร็วกว่านั้น)

แถมได้ยินเสียงมอเตอร์ไซด์มาบิดคันเร่งเบิ้ลใกล้ๆเวที

ในขณะหลวงปู่ท่านกำลังนำสวดมนต์

หลังจากสวดมนต์เสร็จ หลวงปู่ท่านก็พูดคุยกับประชาชนตามปกติ

ก็มีการ์ดขึ้นมากระซิบกับหลวงปู่ว่ามีคนแหกด่าน และยิงใส่การ์ด

ท่านก็เป็นห่วงว่ามีใครเป็นอะไรไหม..แล้วถามว่าผู้ชุมนุมกลัวไหม

ผมงี้ขนลุกเลยครับ...ทุกคนตอบ"ไม่กลัว"...ดังสนั่นพร้อมด้วยเสียงนกหวีดยาว

หลังจากนั้นก็เริ่มเห็นการ์ด ทั้งเดินเท้า และขี่จักรยานยนต์ตรวจตราตามแนวถนนแจ้งวัฒนะ

โดยเฉพาะบริเวณบ้านเมตตาเดิมที่ตอนนี้เลิกใช้แล้วมันค่อนข้างมืดมาก

อีกอย่างอย่างให้ตรงจุดการ์ดตรวจควรเพิ่มไฟส่องสว่างจะดีมากเลย(สาดออกจุดตรวจ)

เพื่อความปลอดภัย เพราะช่วงตีนสะพานข้ามวิภาวดีฯ

จะมีกลุ่มที่คาดว่าไม่น่าจะพวกเราตั้งกลุ่มตั้งก๊วนพร้อมมอเตอร์ไซด์จับกลุ่มแทบทุกคืนครับ

พวกมอเตอร์ไซค์เตรียมถั่วเขียวสัก  4-5 ถังไว้ต้อนรับหน่อยน่าจะดีครับเอาให้กลิ้งเลยครับ

#26524 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:21

เพื่อนส่งมาจากต่างแดน

Attached Images

#26525 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:27

เสียดายสอยุดนะ ตอนยังไม่ดังมากเป็นไอด้อลผมเลยนะ
ที่สอยุดดราม่ามันก็ใช่นะ ผมเห็นด้วยว่าหลงโจมตีสอยุดแบบเอามันมากกว่าความจริง

แต่ถ้าก่อนที่กำนันแกจะให้คนไปเยือนช่อง3 มันก็ไม่ใช่นะ ที่มีคนบอกว่าหยุดบิดเบือนข่าว
มันไม่ได้พูดมั่วๆ ยิงได้ทีละข้อเลยทีสอยุดเองก็ไม่ตอบ

เอาแค่เฟสไอ้โอ๊คมันสำคัญยังไงต้องเอามาเสนอทุกวัน วันนี้ไปเอาเฟสแมงดามาอ่านแทน มันสำคัญยังไง
แพนด้าเมื่อก่อนทีนึง2เบรค แหกมดลูก เลียจิ๋ม เช้ากลางวันเย็นอันนี้จริงฉายาพ่อแพนด้าไม่ได้มาด้วยโชค
การตัดภาพข่าวการเมือง ช่วงยึดเก้าอี้ประธานสภา ตัดมาแต่ด้านลบ ด้านเหตุตัดทิ้งหมด อันนี้ดูอยู่
ภาพข่าวที่ดินแดง อินเสริทภาพคนทุบรถตร.ซ้ำไปซ้ำมา เพื่อ (แต่ก็ดีนะที่เสนอข่าวตร.ทุบรถปชช.)
การเชิญนักวิชาการมาแต่ละคน กลุ่มแดงล้มเจ้า แลวชอบเอามาเปรียบมวยกับคนพูดไม่เก่งตลอด
การใช้สวนดุสิตโพลมาเสนอตลอดทั้งๆที่ความน่าเชื่อถือเป็น0โพลล์ที่รับจัดงานให้รัดทะบาน ผลโพลล์ผิดตลอด
การให้สุขุม นวลสกุล ที่แดงแจ๋มาสัมภาษณ์เดี่ยวบ่อยๆ ด้วยวลี "ถ้าคนไทยเขาอยากเป็นทาสต้องให้เขาเป็น"
ให้เจษฎา เด่นดวงบริพันธ์ ออกมาprงานเสื้อขาวจุดเทียนผ่านฟรีทีวี ทั้งๆที่รู้ว่ามันคืองานเสื้อแดงแปลงกาย
รายงานๆจุดเทียนออกรายการทุกวันทุกที่แต่ภาพแดงแปลงกายส่งกันเพียบ ไม่เคยได้ออกอากาศ

อีกเยอะ ก็เหมือนทุกคนแหล่ะเคยดูมาก่อนตอนฟีเวอร์ รู้หมดถึงเกลียด แต่ตอนนี้ผมโอเคนะ
แกลาอออกจากการเป็นสมาชิกสมาคมนักข่าวมาเป็นแค่คนเล่าเรื่องคล้ายๆข่าว ใครโกหกอย่างไรก็เสนอไป
ต่างกับกนก ใครโกหก บอกเลยว่าอันไหนจริงหรือปลอม

ข้อเสียที่สุดขอสอยุดคือรวยแล้วเปลี่ยนไป ข่าวโกหกก็ออกอากาศให้ จริงปลอมจบแค่นั้นคนดูตัดสินเอง ซึ่งยุคแรกเริ่มเฮียแกฟันธง
ได้เลย แต่พอดังกลับไม่กล้าฟันธง

ตอนนี้ที่เป็นก็มาจากสิ่งที่ทำมา ไม่มีใครรุ่งได้ตลอด สอยุดถ้าพอใจกับฐานะตัวเองแล้วกลับไปสู่จุด้ดิม คนเดิม ทุกอย่างยังแก้ไขได้
แต่นี่กลายเป็นยิ่งรวยยิ่งไปไกลสุดกู่หลุดความเป็นสื่อที่ไร้ความน่าเชื่อถือไปได้ยังไง คนที่อยู่ในเมืองรับข่าวสารได้ จะเกลียดสอยุด
เหมือนเกลียดทักกี้ ไหๆมาถึงไม่อยากพลักไปฝ่ายตรงข้ามแต่ถ้าไม่แก้ไขความน่าเชื่อถือก็คงช่วยไม่ได้

แต่ตอนนีกำนันแกด่าสอยุดนี่ผมว่ากำนันเองก็ไม่ได้ดูข่าวเองใครบอกอีกที หรือตั้งใจให้สอยุดถูกบีบให้เลือกก็ไม่รู้

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#26526 Colourblind

Colourblind

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:27

*
POPULAR

ผมไม่ได้ออกมาชุมนุมเพราะชอบกำนันสุเทพ แต่ผมออกมาเพราะเรื่องที่กำนันสุเทพทำมันถูกต้องจึงต้องมาสนับสนุน

และเรื่องที่รัฐบาลทำที่ผ่านมามันผิดหลายเรื่องหลายวาระจึงต้องมาไล่  ตามนี้......คนอื่นที่ไม่ออกมาก็ไม่ว่าไรอยู่บ้านไม่มีใครบังคับ หรือจะไปจุดเทียนก็ไปตามสติปัญญาและความเข้าใจว่าอะไรกำลังเกิดขึ้นกับประเทศของเรา

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์และความถูกต้อง พร้อมทุกรูปแบบและทุกเวลา

#26527 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:29

บอกบลูสกาย

รูปตามบัตรไม่ใช่คนร้าย

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#26528 134340

134340

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:31

แน่ใจอย่างไรว่าใช่คนนี้ครับ

ในรูปคนก่อเหตุกับรูปทหารเรือหน้าตรงไม่ละม้ายคล้ายกันเลยน่ะครับ

ในรูปคือทหารเรือที่ถูกเสื้อแดงนำไปเผยแพร่ครับ

โปรดระมัดระวังในการเผยแพร่ด้วยครับ

https://www.facebook...&type=1

( รูปหน้าตรงทหารเรือคนนี้หลุดมาจาก ตร.ไปอยู่ในหน้าเพจ Go 6 TV ของ เจเจ สาธร ตั้งแต่ 16 มค.57 ) 
แม่งใส่ใฟ ลูกประดู่     ที่ผ่านมาเราสุภาพเกินไปป่าวครับ    แม่ทัพเรือ

แชร์กันจนผู้ใหญ่บ้านสาทิตย์งับเหยื่อแล้วครับ เอาขึ้นจอที่เวทีเรียบร้อย =_=

#26529 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:31

โอ๊ะโอ.....................กระผมฟังเพลงของมนต์สิทธิ์และชอบมานาน พอจะรู้อยู่นะว่าแกมีใจรักนปช.และกระผมก้อยอมรับฟังความเห็นของคนต่างขั้ว.......... แต่ทำไมคิดสั้นไปถ่ายรูปกะไอ้นี่ละครับ ไม่รู้จริงๆเหรอว่าไอ้นี่มันหมิ่น

ปล.กระผมเพิ่งฟังสั่งนางตอนขับรถไปพะเยาเมื่อวานนี้เอง เฮ้อ...........

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#26530 lakhin

lakhin

ขาประจำ

เวรและเวทีพลาดแล้วรูป ทร.ติดมาด้วย

#26531 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

เจอลุงกำนันศอกใส่มาหลายครั้ง เฮียสอย้วยแกจะสำนึกบ้างมั้ย

เห็นตั้งแต่อ่านข่าวช่องเนชั่น สุดท้ายก็บัวแล้งน้ำ

อ่านที่คุณพ่อไอ้ตอมวิจารณ์ แสดงว่า สันดานที่แท้จริง ไม่ใช่คนดี

ต่างจากคุณกนก และคุณธีระ อย่างฟ้ากับเหว

ตอนนี้คนด่ากันตรึม เงินที่โกยได้ไปเป็นร้อยล้าน มันไม่ได้ช่วยทำให้ชีวิตคุณดีขึ้นหรอกนะ เฮียสอ

มีแต่ความเสื่อม เสื่อมเพราะเลือกข้างผิด เลือกจะเป็นสื่อกาก

#26532 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:33

คปท บอกว่า ภาพ จ.อ จิรศักดิ์ เป็น การ์ด กปปส

เป็นคนละคนกับภาพคนร้ายที่กำลังปาระเบิด ซึ่งมีความพยายามโยงให้เข้าใจว่า จ.อ จิรศักดิ์เป็นคนร้าย เพื่อใส่ร้าย กปปส ว่าทำกันเอง

แต่ดูสดจาก บลุสไก ..เจ๊ปองบอกว่า ภาพหน้าตรงเป็นคนร้าย (อ้าว ยังไงกัน)

#26533 lakhin

lakhin

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:35

ต้องรีบแก้ข่าวด่วน ใครติดต่อได้ช่วยหน่อย

#26534 SEXsTAR

SEXsTAR

น้องเก่า

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:37

ขอข่าว แจ้งวัฒนะด่วน มีไครอยู่ติดต่อไครได้อยู่ตรงนั้น โทรไปถามข่าวให้หน่อยครับ ด่วนๆ ได้เตรียมออกไปครับ

มีคนโพส

ด่วนที่สุดครัย ขอกำลังเสริม!!!!!

ตอนนี้ที่เวที 0ราชการ แจ้งวัฒนะ กะลังจะโดนสลาย
ไอ้โกตี๋เอาพวกและรถมา 30 คัน มาล้อมแถวนั้นๆไว้แล้ว เตรียมบุก ตะกี้ Ump Impression เอาอาหารไปบริจาค การ์ดที่เวทีบอกมา ขอกำลังเสริมด่วนๆๆๆๆ คนที่นั่นน้อยมาก เอาไม่อยู่แน่ๆ
หลวงพ่อประกาศบนเวทีขอความช่วยเหลือด่วนที่สุดครับช่วยกันแชร์ด้วยๆๆๆๆๆ

ไครตรวจสอบได้หรือเป็นจริงเป็นอย่างไร ช่วยตรวจสอบหน่อยครับ

Edited by SEXsTAR, 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:44.

#26535 istyle

istyle

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:39

*
POPULAR

คุณสาทิตย์แก้ไขรูปคนร้ายหน้าตรงออกสื่อแล้วครับ ว่าคนละคน : )

#26536 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:40

-_-

เครดิต Aquarius Arthip

เออ ดูสรย้วยมันดราม่าครับ สื่อไหนเป็นอย่างไร ประชาชนมองออกครับ คุณอ่านข่าวแหกหมี หลินฮุ่ยได้ยังไง 20 นาที อ่านข่าว กปปส 2 นาที หรือเมื่อก่อนไม่มีข่าวหมีแพนด้า อ่านข่าวยิ่งเละ 20 นาที อ่านข่าวข่าวฝ่ายต่อต้านรัฐบาล 2 นาที คุณทำได้ยังไง บอกมาสิครับ สรย้วย ไม่ต้องมาแก้ตัวครับ !!!

มาแบบเป้นเหยื่ออีกคนแล้ว  ผมหล่ะงงกับคนพวกนี้จริงๆ

คุณ สรยุทธ ครับ ผมไม่ชอบคุณ เพราะคุณ ทุจริต หมั่นไส้เล็กน้อย เพราะผมไม่ค่อยอินกับคนที่ชอบพูดเรื่องตัวเอง

แม้แต่เรื่องแพนด้า มันก็แค่ส่วนประกอบครับ

#26537 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:40

ทักษิณเผา-น้องสาวโง่ ‏@ThaksinsLife 7m
“@Woody754: เวทีใหญ่ยังไม่รู้เรื่องบัตรของจ่าเหรอ?” - cc @SatitTrang @Vittayen รูปที่คุณสาธิตเอามาขึ้นบนเวที ภาพหน้าตรง มั่ว นะครับ

คุณสาธิตกำลังแก้ข่าวแล้วครับ  คงมีหลายท่านแจ้งทางโซเชียล และทางตรง

แก้ข่าวได้ รวดเร็วทันใจดี

Edited by ชาวสวน, 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:41.

#26538 art7d

art7d

น้องเก่า

ต้องบอกเวทีแก้ข่าวด่วนนะครับ เพราะไม่งั้น ไอ้ปึ้งมันจะย้ำเข้าไปอีกว่า ม๊อบสร้างสถาณะการณ์กันเอง โดยที่มันจะใช้ชุดข้อมูลนี้ขยายผลจับกุม สร้างข่าว ยัดข้อหา และ พาผู้ต้องหาออกมาให้สัมพาษ ให้ร้ายผู้ชุมนุมสรา้งความชอบธรรม

อ้าวพิมพ์ๆอยู่ คุณสาธิตแก้ข่าวแล้ว 55

#26539 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ผู้ใหญ่สาทิตย์แก้ข่าวแล้วครับ

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#26540 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ต้องรีบแก้ข่าวด่วน ใครติดต่อได้ช่วยหน่อย

สาธิตแก้ข่าวให้แล้วครับ

#26541 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

สาธิต กะลังชี้แจงครับ

#26542 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:41

oนี่หล่ะผลเสียการแชร์ โดยไม่ตรวจสอบข้อมูล
ผลเสียจะตามมา

#26543 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:42

แสดงว่าเนตที่บ้านผมช้ามากครับ  ดูบลูสกายแล้วทั้งอืดทั้งหน่วงสุดๆครับ

#26544 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:45

ผู้ใหญ่สาธิต ชี้แจงแก้ไขให้แล้วนะครับ ว่าคนปาไม่ใช่คนที่ถ่ายบัตรประชาชน 

#26545 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:45

oนี่หล่ะผลเสียการแชร์ โดยไม่ตรวจสอบข้อมูล
ผลเสียจะตามมา

ส่วนหนึ่ง ก้อเกิดจาก"หมานาย"เข้ามาสอดแนมในเว็บนี้ จะทำให้สมาชิกเก่าหายไปบางส่วน 

3ปีกว่าแล้วที่ผมตามมา คนแก่ๆจะหายไปบ้างแล้ว

#26546 istyle

istyle

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:46

คุณสายัณห์คนขับรถปริศนาขึ้นเวทีมาแก้ข้อกล่าวหาตำรวจแล้วครับ

Edited by istyle, 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:01.

#26547 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:48

บลูสกายโดยคุณปอง

กำลังเอาชายในวงกลมสีแดงมาขึ้นเวทีครับ

(เหตุการณ์บรรทัดทอง)

#26548 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:51

เจ๊ปอง เชิญชายต้องสงสัยที่ตำรวจกล่าวหา ขึ้นมาเล่าความจริงบนเวที #ศอ.รส.เงิบ pic.twitter.com/m9G9hDuCEd

•  

เอาคนในเหตุการณ์ บรรทัดทอง มาตบหน้า ศอรส.ทั้งก๊ก

สรุป ไซเบอร์แดงบิดเบือน  ศอรส.มั่ว ระเบิดจริง ผู้ชุมนุมโดนจริง

Edited by ชาวสวน, 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:55.

#26549 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:51

*
POPULAR

วันนี้ไปทันลุงกำนันขึ้นเวทีที่ลาดพร้าวด้วย ก่อนจะเข้าไปในที่ชุมนุม ยืนฟังเวทีเล็ก ร้องเพลงอยู่ คนก็วิ่งแตกตื่นกันใหญ่ ผมก็ิวิ่งกับเค้าไปด้วย วิ่งจะมาตั้งหลัก :P เพราะไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น พอยืนห่างมาได้พอสมควร ทุกคนก็ถามกันไปมา ว่าเกิดอะไรขึ้น ปรากฎว่า ไม่มีอะไร เห็นวิ่งก็วิ่งตาม  :lol:

#26550 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:00

บลูสกายโดยคุณปอง

กำลังเอาชายในวงกลมสีแดงมาขึ้นเวทีครับ

(เหตุการณ์บรรทัดทอง)

เยี่ยมยอดมาก ไอ้ปึ้ง หน้าแหก...หมดกันความเชื่อถือ...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน