Jump to content

เกาะติดสถานการณ์ สุเทพ ทวงคืนอำนาจจากรัฐบาลเพื่อปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง

ราชดำเนิน มวลมหาประชาชน สุเทพ กระทู้ในตำนาน

• Please log in to reply
73666 ความเห็นในกระทู้นี้

#2051 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:20

*
POPULAR

ช่วงผ่านอนุสาวรีย์...........ค๊าบบบ

เพิ่งกลับมา คนเยอะมากๆ

นับถือน้ำใจทุกท่านเลย แดดก็ร้อน แต่ทุกคนก้อพร้อมใจกันเดิน

Attached Images

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#2052 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:36

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด งิ้วธรรมศาสตร์ วันที่ 13 นี้ 4 ทุ่ม เวทีราชดำเนิน

Edited by ขี้ข้าทักษิณ, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:36.

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#2053 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:37

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด งิ้วธรรมศาสตร์ วันที่ 13 นี้ 4 ทุ่ม เวทีราชดำเนิน

โอ้วววววววววววววววววววววววววว

ไม่ได้เห็นงิ้วธรรมศาสตร์ มานาน ตั้งแต่ พธม ชุมนุมอ่า

พลาดไม่ได้  ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2054 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:37

เพิ่งจะสลดไปแหม็บๆ

ตอนนี้บานแฉ่งได้แล้ว

:P

ปูลู เราเองก้ชอบงิ้วธรรมศาสตร์

ถึงกับซื้อซีดีเก็บไว้ดูทีเดียว

#2055 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:40

เป็นไปได้ ขอ โฟล์คเหน่อ กะวง ซาเล้ง ด้วยคร๊าาาาาาาาาาาบ

#2056 ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:40

เพิ่งจะสลดไปแหม็บๆ

ตอนนี้บานแฉ่งได้แล้ว

:P

ปูลู เราเองก้ชอบงิ้วธรรมศาสตร์

ถึงกับซื้อซีดีเก็บไว้ดูทีเดียว

555+ กำนันสุเทพทำเอาเฉา แต่งิ้วธรรมศาตร์ ทำเอาคึก

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#2057 asawinee

asawinee

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:42

*
POPULAR

ชาวนาที่เคยเป็นฐานเสียงของมัน ตื่นรู้แล้ว

ชูป้ายกันในนากันเลยทีเดียว

แต่เอ ทำไม เก็บเกี่ยวแล้ว น้ำยังเต็มนาอยู่อย่างนี้ล่ะ

หรือว่า นาน้ำท่วม?????

เลยต้องรีบเก็บเกี่ยว

#2058 asawinee

asawinee

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:44

*
POPULAR

พญาไท จุฬา มุ่งสู่ราชดำเนิน

#2059 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:48

อยากบอกทีมงานน้าเทพ....จัดมอนิเตอร์ทางสตรีวิทย์ให้ใหญ่กว่านี้หน่อยสิครับ...หรืออันเก่าแต่ยกสูงขึ้นอีกนิดได้ไหมอะ....มันมองไม่ค่อยเห็น ติดหลังคาเต็นท์แจกน้ำ ^ ^

#2060 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:51

เดินจากสีลมไปราชดำเนิน เหนื่อยฝุดๆ

เพิ่งกลับถึงบ้าน หลังจากลุงเทือกพูดจบ รู้สึกเหมือนคนอกหักไงก็ไม่รู้ :(  :wacko:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#2061 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:58

ตอนนี้เข้า web ไหนก็เน่าหมด เสียงขาดหาย แล้วยังซ้ำไปซ้ำมา โดนสกัดป่าว

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#2062 ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:05

ตอนนี้เข้า web ไหนก็เน่าหมด เสียงขาดหาย แล้วยังซ้ำไปซ้ำมา โดนสกัดป่าว

http://cloudiptv.3bb.co.th/

ผมดูทางนี้ตั้งแต่เย็นยังปกติครับ ลองดูนะครับ

#2063 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:08

นิชา โพสต์ เอฟบี 11 เดือน 11 วันชี้ชะตาประเทศ ตรงกับวันครบรอบแต่งงาน ขอพล.อ.ร่มเกล้า คุ้มครองให้ ปชช.ได้รับชัยชนะ

Nicha Hiranburana Thuvatham

วันที่ 11 เดือน 11 วันครบรอบแต่งงาน
วันนี้เป็นวันตัดสินชะตากรรมประเทศไทย
ของขวัญวันครบรอบแต่งงานปีนี้
ขอชัยชนะ..นะคะพี่เปา
 — กับ มณฑา วัชรดิษฐกุล และ Pimon Senavat
589

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#2064 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:08

*
POPULAR

กองทัพนิรนาม

- พรุ่งนี้วันที่ 12 ไปเคลียร์งาน แล้ววันที่ 13 14 15 หยุดงานทั่วประเทศ

- สถานศึกษา มหาลัย ประถม ทุกแห่งขอให้ขึ้นป้าย หยุดเรียน หยุดสอน

- บริษัทไหนหยุดงานไม่ได้ ก็ขอให้ทำงานช้าๆ

- สถานประกอบการที่อยู่ในช่วงชำระภาษี ขอให้ไปปรึกษากันว่าจะชะลอการชำระภาษอย่างไรได้บ้าง อย่าให้มันมีเงินไปโกงกันอีก

- ขอให้ทุกบ้าน ทุกสำนักงาน ชักธงชาติ ขึ้นทั่วประเทศ

- พบเจอนายกฯ เจอลิ่วล้อ เป่านกหวีดใส่อย่างเดียว ไม่ผิดกฏหมาย

สรุป เป็น Long weeked ขอเชิญมาพักผ่อนราชดำเนิน!!!!
11 พ.ย 56

เจอมาตรการอาระยะข้ดขืนของสุเทพเข้าไป ขอกลับมาตั้งหลักที่บ้านก่อนค่ะ คือมึนไปเลย

ไม่ทราบตอนนี้ สว ยังประชุมอยู่หรือเปล่าคะ

ไม่เป็นไรครับ ผมว่าสุเทพเค้าไม่ได้บังคับนะ(เท่าที่ฟัง)

เราพร้อมแค่ไหน ทำข้อไหนได้ก็ทำครับ..ไม่มีกฏว่าต้องทำให้ได้ทุกข้อ

เค้าแค่เสนอเป็นแนวทางการแสดงเจตจำนงแบบอารยะขัดขืน โดยไม่ต้องเสียเลือดเสียเนื้อ ไม่ต้องเผาบ้านเผาเมือง

ถ้าเราทำได้ แม้จะไม่ทุกข้อ นั้นก็คือการยกระดับ อีกรูปแบบนึงแล้วครับ

ที่ก่อนหน้านี้รัฐบาลไม่ฟัง พยายามเล่นแง่ บิดเบือนหลอกมวลชนว่าถอยแล้ว

แต่ยังมีวาระซ่อนเล้น ที่อะไรก็สามารถเกิดขึ้นได้ จากนี่ต่อไปก็ต้องฟังพวกเราแล้วล่ะ

เพราะไม่งั้น อาจต้องเจอการยกระดับที่มากกว่านี้..แน่นวลลลล..

Edited by whiskypeak, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:09.

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#2065 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:09

*
POPULAR

อยากเสนอแนะไปที่เวทีราชดำเนิน (ส่งผ่าน FB ส,ส. แล้วไม่ค่อยมีการตอบกลับ)

ถ้าอยากให้เสื้อแดงตาสว่างๆ มากๆ

ทำไมไม่ลอง discredit แกนนำเสื้อแดง โฆษก รบ. สื่อเสื้อแดง (เอาเฉพาะ asia update ก่อน)  ส่วนนายกไม่ต้อง รู้ๆอยุ๋แล้วว่าอ่านโพย

เอาขึ้น projector เลย เพราะทุกๆคำพูด บิดเบือนตลอด ใครๆก็รู้ ยกเว้นเสื้อแดง

เอาข้อมูลจริงมาใส่ มีภาพ มีคลิปประกอบ เพราะคนเราเชื่อสิ่งที่เห็นมากกว่าคำพูด

เอาให้แดงอึ้งๆ ไปเลย จนไม่เชื่อแกนนำ โฆษก อีกต่อไป

ปล. ข้อมูลต้องแน่น ถ้าผิดปุ๊บ บรรลัยเกิด อันนี้ระวัง

ปล. เป็นการทำให่เสื้อแดงตาสว่าง อย่าเหยียดหยาม ด่าทอ ไม่ใช้การยุให้อารมณ์ขึ้น เราเน้นเฉพาะแกนนำ

ปล. หวังว่ามีประโยชน์ในการให้คนที่เห็นต่างรับรู้ข้อเท็จจริงบ้าง

#2066 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:09

สดทางท่อคะ

http://www.youtube.c...h?v=g6KqvrBatTs

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#2067 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:14

เวรกรรม...ตำรวจตั้งด่านสกัดทางขึ้นสะพานซังฮี้ที่จะข้ามไปฝั่งพระนคร...

#2068 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:29

ผมดูทางนี้ตั้งแต่เย็นยังปกติครับ ลองดูนะครับ

ขอบคุณค่ะ แต่ดูไม่ได้ค่ะต้องเป็นสมาชิก 3BB ถึงจะดูได้ค่ะ

Edited by Tatiana, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:31.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#2069 ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:46

ขอบคุณค่ะ แต่ดูไม่ได้ค่ะต้องเป็นสมาชิก 3BB ถึงจะดูได้ค่ะ

ก็คงขออภัยครับ

ลิงค์นี้ บางวันผมใช้กับ net true โดยไม่กรอกพาส สมาชิก ก็ได้ไม่มีปัญหาครับ

แต่ช่วงสามสี่วันนี้ ได้บ้างไม่ได้บ้างครับ

#2070 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:47

บางคนอาจเห็นว่ามาตรการของคุณสุเทพวันนี้ดูอ่อนปวกเปียกไม่น่าจะทำใหรัฐบาลหวั่นไหว แต่อยากให้ลองพิจารณาประเด็นเหล่านี้ดูครับ
1.ขณะนี้เรื่อง พรบยังไม่สิ้นสุดวุฒิสภายังพิจารณากันอยู่
2.สส ประกาศลาออกก็จริง แต่ยังไม่ได้ยื่นเป็รลายลักษณ์อักษร
3.มาตรการนี้มันก็แค่สัญลักษณ์แสดงออกว่านี่คือจุดเริ่มต้นของประชาชนจะไม่ให้ความร่วมมือกับรัฐบาลแล้ว
ผมว่าต้องมีมาตรการต่อไปตามมาแน่นอน เรื่องถอยคงถอยยากแล้วครับ เพราะที่ไปชุมนุมท่าทางจะไม่ใช่เรื่อง พรบ.อย่างเดียว มันเป็นของความชิงชังพฤติกรรมสะสมของรัฐบาลอย่างถึงที่สุดแล้ว ไม่งั้นคงไม่มืดฟ้ามัวดินขนาดนี้ กลัวแต่กลุมอื่นจะทำเสียของเสียก่อนเท่านั้นแหละ

#2071 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:48

มาตรการของสุเทพ ส่วนตัวมองว่าไม่เวิริคนะคะ. ไปฟังใครมา ลาออก
จาก สสตามแป้ะบอก ก็ไม่ได้สร้างความหนักใจแก่รํฐบาล ได้ใจแค่มวลชนเท่านั้น
ขอให้โฟกัสคัดค้าน พรบนิรโทษกรรมก่อนนะ

จากใจคนค้าน พรบ นิรโทษกรรม ถึง คุณ สุเทพ
กระทู้คำถาม
การเมืองนักการเมือง
คุณสุเทพคะ วันนี้การค้าน พรบ ก็เข้าสู่กระบวนการของมันแล้วคุณยังเรียก ปชช ออกมาอีกทำไมคะ
คุณอยากล้ม รบ ก็รออีกแค่ปีกว่าๆก็จะครบวาระแล้วรออีกหน่อยไม่ดีกว่าเหรอคะ
คุณเคยเห็นใจผู้ที่ต้องออกมายืนอยู่ริมถนนบ้างไหมคะ คุณเคยเห็นใจคนทำมาหากินบ้างไหมคะ

ดิฉันลองเชื่อคุณโดยวางเดิมพันไว้ว่าคุณจะพูดจริงเรื่องออกมาค้าน พรบ.เกินกว่านั้น = คุณโกหก
สุดท้ายวันนี้ ดิฉันไม่เชื่อคำพูดคุณอีกแล้วค่ะ ภาษาชาวบ้านเรียกว่า ไม่รักษาคำพูด

หยุดเถอะค่ะ ด้วยความหวังดี สิ่งที่คุณทำวันนี้ จะทำให้คุณต้องอับอายในวันข้างหน้า
การหลอกคนอื่นไม่ร้ายแรงเท่าหลอกตัวเองนะคะ ปล่อยให้ทุกอย่างมันเดินไปตามระบบดีกว่าค่ะ

สุดท้าย..ดิฉันไม่ใช่เสื้อแดงแน่นอน ไม่ได้สนใจการเมืองมากมาย แต่ร่วมค้าน พรบ สุดซอยด้วยคน
และภารกิจนั้นมันก็สำฤทธิผลแล้ว ลาก่อนนะคะ ลากันขาดเลยค่ะ ดิฉันเกลียดคนโกหกค่ะ
0 0   
สมาชิกหมายเลข 951769  
20 วินาทีที่แล้ว

อีนี่มันก็พวกเดียวกับเอ็งนั่นแหละ ไม่ต้องก๊อปมันมาก็ได้น่ะ เอ็งเขียนเองก็ได้  :D

#2072 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:50

วิปรัฐเสนอเปิดอภิปรายหาทางออกประเทศ

วิปรัฐบาล เปิดเผยว่า
ในวันพุธที่ 13 พฤศจิกายน รัฐบาลจะเสนอให้ที่ประชุมร่วมกันของรัฐสภาเปิดอภิปรายทั่วไปโดยไม่มีการลงมติ ตามรัฐธรรมนูญมาตรา 179 เพื่อให้สมาชิกได้ร่วมกันหาทางออกให้กับประเทศ ทั้งประเด็นการคัดค้านร่าง พ.ร.บ.นิรโทษกรรม และกรณีการตัดสินคดีปราสาทพระวิหาร (รายละเอียด http://bit.ly/1hzTfjM)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#2073 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:56

http://tv.guchill.co...e-Sky-Live.html

ช่วยไปรุมตีควายหน่อย มันมาป่วน

การเข้าแช็ทด้านขวา ลงชื่้อ facebook, หรือ google

#2074 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:01

วิปรัฐเสนอเปิดอภิปรายหาทางออกประเทศ

ในวันพุธที่ 13 พฤศจิกายน รัฐบาลจะเสนอให้ที่ประชุมร่วมกันของรัฐสภาเปิดอภิปรายทั่วไปโดยไม่มีการลงมติ ตามรัฐธรรมนูญมาตรา 179 เพื่อให้สมาชิกได้ร่วมกันหาทางออกให้กับประเทศ ทั้งประเด็นการคัดค้านร่าง พ.ร.บ.นิรโทษกรรม และกรณีการตัดสินคดีปราสาทพระวิหาร (รายละเอียด http://bit.ly/1hzTfjM)

อีปลวกมันจะยอมเข้าประชุมเหรอครับ 

#2075 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:02

มาตรการของสุเทพ ส่วนตัวมองว่าไม่เวิริคนะคะ. ไปฟังใครมา ลาออก
จาก สสตามแป้ะบอก ก็ไม่ได้สร้างความหนักใจแก่รํฐบาล ได้ใจแค่มวลชนเท่านั้น
ขอให้โฟกัสคัดค้าน พรบนิรโทษกรรมก่อนนะ

จากใจคนค้าน พรบ นิรโทษกรรม ถึง คุณ สุเทพ
กระทู้คำถาม
คุณสุเทพคะ วันนี้การค้าน พรบ ก็เข้าสู่กระบวนการของมันแล้วคุณยังเรียก ปชช ออกมาอีกทำไมคะ
คุณอยากล้ม รบ ก็รออีกแค่ปีกว่าๆก็จะครบวาระแล้วรออีกหน่อยไม่ดีกว่าเหรอคะ
คุณเคยเห็นใจผู้ที่ต้องออกมายืนอยู่ริมถนนบ้างไหมคะ คุณเคยเห็นใจคนทำมาหากินบ้างไหมคะ

ดิฉันลองเชื่อคุณโดยวางเดิมพันไว้ว่าคุณจะพูดจริงเรื่องออกมาค้าน พรบ.เกินกว่านั้น = คุณโกหก
สุดท้ายวันนี้ ดิฉันไม่เชื่อคำพูดคุณอีกแล้วค่ะ ภาษาชาวบ้านเรียกว่า ไม่รักษาคำพูด

หยุดเถอะค่ะ ด้วยความหวังดี สิ่งที่คุณทำวันนี้ จะทำให้คุณต้องอับอายในวันข้างหน้า
การหลอกคนอื่นไม่ร้ายแรงเท่าหลอกตัวเองนะคะ ปล่อยให้ทุกอย่างมันเดินไปตามระบบดีกว่าค่ะ

สุดท้าย..ดิฉันไม่ใช่เสื้อแดงแน่นอน ไม่ได้สนใจการเมืองมากมาย แต่ร่วมค้าน พรบ สุดซอยด้วยคน
และภารกิจนั้นมันก็สำฤทธิผลแล้ว ลาก่อนนะคะ ลากันขาดเลยค่ะ ดิฉันเกลียดคนโกหกค่ะ
0 0   

คำถามนี้ก็ไม่ต้องถึงกับให้สุเทพตอบหรอกครับ

ผมว่าถ้าคุณสนใจในการต้านนิรโทษกรรมจริง  คุณก็ควรมีข้อมูลเบื้องต้นตั้งแต่แรก

พรบนิรโทษเข้าสู่ขบวนการในรัฐสภา 3 วาระ

ส.ส ปชป ค้านพรบนิรโทษตั้งแต่ต้น

โดยการประกาศว่า จะเข้าไปต่อสู่ในสภาเพื่อไม่ให้พรบนี้ผ่าน

การต่อต้านเกมแรกนี้  ปชปให้มวลชนเดินไปส่งส.สของพรรคที่รัฐสภาคุณจำได้ไหม โดนด่าทั้งบ้านทั้งเมือง

ทั้งๆที่การกระทำอย่างนี้  เป็นการเดินเกมการเมืองแบบอริยะที่ทางยุโรปชอบใช้ คือฟ้องประชาชนผ่านสื่อ

และปชป ประกาศเสมอว่าหากรัฐบาลยังดันทุรัง ผ่านเข้าสู่วาระ 3 เมื่อไร พวกเขาจะเป่านกหวีด

คำพูดที่คุณเขียนว่า

" การค้าน พรบ เข้าสู่ขบวนการของมันแล้ว  ยังเรียกประชาชนออกมาทำไม "

คุณก็น่าจะเข้าใจได้ง่ายเหมือนทุกคนว่า  ถ้าไม่มีการค้านพรบที่ยิ่งใหญ่ครั้งนี้   รัฐบาลก็จะดันผ่านในชั้นสว แน่นอน 

ความเห็นขอคุณนี้  ผมว่ามันเป็นการบ่งบอกว่าคุณเป็นคนโกหกมากกว่าคุณสุเทพเสียอีก ตรงที่ คุณเขียนว่า

"  สุดท้าย..ดิฉันไม่ใช่เสื้อแดงแน่นอน ไม่ได้สนใจการเมืองมากมาย แต่ร่วมค้าน พรบ สุดซอยด้วยคน
และภารกิจนั้นมันก็สำฤทธิผลแล้ว ลาก่อนนะคะ ลากันขาดเลยค่ะ ดิฉันเกลียดคนโกหกค่ะ  "

เพราะคุณคือคนฝักใฝ่เสื้อแดง และสนใจการเมืองแบบใช้ความรู้สึก   แต่เรื่องการสนับสนุนพรบนิรโทษของคุณอาจจะจริง เพราะคุณอกหักจากจากการสับปลับของแกนนำเสื้อแดงที่คุณศรัทรา  โดยที่คุณไม่เคยบอกตัวเองเลยว่าพวกเขาต่างหากที่โกหกคุณเรื่องพรบนิรโทษ และถึงวันนี้คุณก็ยังคิดว่า พวกแกนนำเสื้อแดงของคุณล้วน รักษาคำพูด

ปล วิธีการเขียน เนื้อเรื่อง อะไรนี้ ไม่รู้ยกมาจากราชดำเนินมาแปะ ไว้ที่สรทนี้ได้ไง  ขอบอกในสรทนี้  ใครอ่านก็รู้ว่ามัน Fack  มาตรฐานภาษาไทยพอๆกับนางยก 

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#2076 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:09

อีปลวกมันจะยอมเข้าประชุมเหรอครับ 

พรุ่งนี้จะลองเช็คดูครับว่า เธอจะไป เที่ยวที่ไหนต่อ  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#2077 CATCAT

CATCAT

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:20

มีคำถามที่พยายามหาข่าววันนี้แต่ไม่เจอ  ใครรู้ช่วยตอบหน่อย

1. เลยเส้นตายของน้าเทพแล้ว   ไม่นับเรื่องหยุดงาน น้าเทพจะจัดอะไรให้อีปู 

2. ขวัญฟาย  บอกว่าจะจัดวิทยุ วันนี้วันสุดท้าย พร้อมเปิดใจ     ไม่เห็นมีข่าวอะไรเลย  หรือแค่จะอัพค่าตัว

เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน

#2078 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:22

เจอมาตรการอาระยะข้ดขืนของสุเทพเข้าไป ขอกลับมาตั้งหลักที่บ้านก่อนค่ะ คือมึนไปเลย

ไม่ทราบตอนนี้ สว ยังประชุมอยู่หรือเปล่าคะ

ดูๆมันไม่ค่อยสุกสักเท่าไร  ลวกๆมาอ่านอย่างไงไม่รู้  แต่พอได้ยินมาตรการประชุม 2 สภาก็พอเข้าใจ ในการลาออกจากการเป็นส.ส  และในการลดเพดานว่าวลง  อีกทั้งแรงลมหนุนว่าว ที่ตั้งใจไว้รอบแรกมันดันไม่โดน  เพราะคนแปลไม่ทัน ไม่ได้อารมณ์แนวรวม เพราะจับประเด็นไม่ได้  เลยไม่เป็นหมัดน๊อค

2 เหตุนี้กะมั่ง ที่ทำให้มาตรการณ์ที่คุณสุเทพแถลงเลย ออกดูลิเกไปนิด แล้วต้องมาเสียเวลาบิวอารมณ์กันอีกรอบ 

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#2079 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:46

*
POPULAR

Liked · 4 minutes ago 

ตอนเย็นว่าแน่นแล้ว ตอน ค่ำยิ่งแน่นกว่า

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#2080 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:59

*
POPULAR

อีปู หนาวแน่ ถ้าไปปิดทำเนียบ  :lol:

#2081 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:00

แน่นจริงๆ ครับ เดินจากเฉลิมกรุงเก่า เพื่อจะไปยืนตรงกองสลาก ต้องเดินเลาะเข้าซอย กว่าจะรอดออกมาได้ แทบหายใจไม่ออก 

#2082 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:20

ชวนนท์กำลังพูดเรื่องพระวิหารค่ะ ชัดเจนมาก

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#2083 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:26

กระทู้คำถาม

0 0
http://pantip.com/topic/31227559

คำถามนี้ก็ไม่ต้องถึงกับให้สุเทพตอบหรอกครับ
ผมว่าถ้าคุณสนใจในการต้านนิรโทษกรรมจริง คุณก็ควรมีข้อมูลเบื้องต้นตั้งแต่แรก
พรบนิรโทษเข้าสู่ขบวนการในรัฐสภา 3 วาระ
ส.ส ปชป ค้านพรบนิรโทษตั้งแต่ต้น
โดยการประกาศว่า จะเข้าไปต่อสู่ในสภาเพื่อไม่ให้พรบนี้ผ่าน
การต่อต้านเกมแรกนี้ ปชปให้มวลชนเดินไปส่งส.สของพรรคที่รัฐสภาคุณจำได้ไหม โดนด่าทั้งบ้านทั้งเมือง
ทั้งๆที่การกระทำอย่างนี้ เป็นการเดินเกมการเมืองแบบอริยะที่ทางยุโรปชอบใช้ คือฟ้องประชาชนผ่านสื่อ
และปชป ประกาศเสมอว่าหากรัฐบาลยังดันทุรัง ผ่านเข้าสู่วาระ 3 เมื่อไร พวกเขาจะเป่านกหวีด
คำพูดที่คุณเขียนว่า
" การค้าน พรบ เข้าสู่ขบวนการของมันแล้ว ยังเรียกประชาชนออกมาทำไม "

คุณก็น่าจะเข้าใจได้ง่ายเหมือนทุกคนว่า ถ้าไม่มีการค้านพรบที่ยิ่งใหญ่ครั้งนี้ รัฐบาลก็จะดันผ่านในชั้นสว แน่นอน
ความเห็นขอคุณนี้ ผมว่ามันเป็นการบ่งบอกว่าคุณเป็นคนโกหกมากกว่าคุณสุเทพเสียอีก ตรงที่ คุณเขียนว่า

" สุดท้าย..ดิฉันไม่ใช่เสื้อแดงแน่นอน ไม่ได้สนใจการเมืองมากมาย แต่ร่วมค้าน พรบ สุดซอยด้วยคน
และภารกิจนั้นมันก็สำฤทธิผลแล้ว ลาก่อนนะคะ ลากันขาดเลยค่ะ ดิฉันเกลียดคนโกหกค่ะ "

เพราะคุณคือคนฝักใฝ่เสื้อแดง และสนใจการเมืองแบบใช้ความรู้สึก แต่เรื่องการสนับสนุนพรบนิรโทษของคุณอาจจะจริง เพราะคุณอกหักจากจากการสับปลับของแกนนำเสื้อแดงที่คุณศรัทรา โดยที่คุณไม่เคยบอกตัวเองเลยว่าพวกเขาต่างหากที่โกหกคุณเรื่องพรบนิรโทษ และถึงวันนี้คุณก็ยังคิดว่า พวกแกนนำเสื้อแดงของคุณล้วน รักษาคำพูด

ปล วิธีการเขียน เนื้อเรื่อง อะไรนี้ ไม่รู้ยกมาจากราชดำเนินมาแปะ ไว้ที่สรทนี้ได้ไง ขอบอกในสรทนี้ ใครอ่านก็รู้ว่ามัน Fack มาตรฐานภาษาไทยพอๆกับนางยก
ผมก็เกลียดคนโกหกและคนพูดความจริงครึ่งเดียวครับ เตือนเสื้อแดงนะครับ ถ้าจะหลอกไปหลอกควายแดงกันเองเถอะครับ

Edited by JSN, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:26.

#2084 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:28

Liked · 4 minutes ago 

ตอนเย็นว่าแน่นแล้ว ตอน ค่ำยิ่งแน่นกว่า

ขออนุญาติเซฟรูปครับ ภาพสวยมาก หาดูยากยิ่งใหญ่กว่ารูปอดีต

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#2085 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:13

จ้างมาห้าร้อยบาท <_<

สู้แดงอุดมการณ์ไม่ได้ เขาให้กลับไปซักเสื้อแดงก็รีบกลับอย่างไว

We love fender.

#2086 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:23

พอรัฐพูดเสร็จก็เสนอปิดการประชุม

#2087 rainy day

rainy day

น้องใหม่

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:33

บรรยากาศชาวเมืองคนดี(สุราษฎร์ธานี) ปิดเมืองคัดค้านพ.ร.บ.นิรโทษกรรม เมื่อวันศุกร์ที่ 8 พ.ย. ที่ผ่านมาครับ

(  รวมภาพจากช่างภาพอาสา-สุราษฎร์ธานี)

Edited by rainy day, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:39.

#2088 rainy day

rainy day

น้องใหม่

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:46

*
POPULAR

นายแพทย์ดิเรก เอกบวรวงศ์ ..... คุณหมอนักสู้จากเมืองคนดี  สู่เวทีราชดำเนิน

#2089 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:29

ผมว่าไม่ต้องพึ่งม็อบรดน.ให้คนเยอะๆแล้วครับ

ตอนนี้กระแสจุดติดไปทั้วประเทศแล้ว  หยุดไม่อยู่แล้วละครับพี่น้อง

gladiator 1.jpg

#2090 ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:48

อย่างไรเสีย มวลชนม๊อบนกหวีดก็ได้สร้างประวัติศาตร์ที่สวยงามแก่ประเทศไทยไปเสียแล้ว เพราะเป็นมวลขนบริสุทธิ์ ไม่ใช่ม๊อบรับจ้าง เช้าขนมา ค่ำรับกลับ เป็นมวลชนที่หลากหลายกลุ่ม สามารถดึงพลังจากทุกภาคส่วนมารวมกันได้ เป็นมวลชนที่ออกมาแสดงพลังจนรัฐบาลจากที่ดันสุดซอย จนมาถอยสุดซอยได้ โดยไม่ต้องบาดเจ็บ เสียเลือดเนื้อ เสียชีวิต ภูมิใจที่มีส่วนร่วมกับประวัติศาตร์ครั้งนี้

ยังงัยขอยืนยันให้ยึด ประเด็นคัดค้าน พรบ นิรโทษกรรม ห้ามยกระดับไล่รัฐบาลเด็ดขาด ตอนนี้ สว คว่ำแล้ว ต่อไปกดดันรัฐบาลในสภาต่อไป ประจานมันเยอะๆ รัฐบาลมันผูกมันต้องแก้เอง

ห้ามชุมนุมยืดเยื้่อ 180 วัน เด็ดขาด

Edited by ขี้ข้าทักษิณ, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:49.

#2091 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:55

*
POPULAR

เมื่อวานนี้ ตะนิ่นตาญี กลับมา อาบน้ำ-อาบท่า ตอน หกโมงเช้า และ กลับ ไป อยู่ที่ ราชดำเนิน 

ประมาณเวลา ๑๐ โมงกว่ากว่า เห็นจะได้ ช่วงเวลาที่ peak สูงสุด เห็นจะเป็น ช่วงบ่าย ไปแล้ว

มวลชน แต่ละสาย หลั่งไหล มา ยัง ถนนราชดำเนิน เหมือนไม่มีที่สิ้นสุด 

ปกติแล้ว ตะนิ่นตาญี จะ เกลียดมากในการเดินฝ่าฝูงชน แต่เมื่อวานนี้ ตะนิ่นตาญี พยายามเดินดูไปรอบรอบ

เพื่อจะได้เห็นจำนวนมวลชนจริงจริง โดยเริ่มจาก อนุสาวรีย์ ฝั่ง ร้านอาหาร อ้อมไปด้านหลังเวที

ผ่าน showroom รถ benz ไป ร้านศรแดง ตอนนี้ เริ่มเบียดเสียด กับ มวลหมู่ มหาประชาชน แล้วครับ

เดินต่อมาได้อีกสักนิด ก็เริ่มจะเดินไม่ได้กันแล้ว ต้องใช้ วิธี ปล่อยให้ ไหล ไปเอง  :lol: 

ดังปรากฎตามภาพที่แนบมาพร้อมนี้...จนตัดออกมาเดินใต้เต๊นท์ค่อยเดินได้คล่องหน่อย

ตะนิ่นตาญี มาปักหลักที่ ลานเจษฎามหาบดินทร์ นั่งดู มวลชน ที่ ยังหลั่งไหลเข้ามาไม่หยุดยัง ราชดำเนิน

นั่งดู ด้วย ความอิ่มใจ ในความเป็น คนไทย...ไม่เสียใจ ไม่ตัดพ้อ-ต่อว่า กับ ใคร-ผู้ใด ใดใดทั้งสิ้น

ชีวิต นี้ ถึง จะต้อง ดับดิ้น-สิ้นไป ในเวลานั้นก็ ยินดี-ยินยอม จะเกิดอะไรขึ้นต่อไป ก็ ช่าง-หัว-มัน  :lol: 

แล้วครับเพื่อนเพื่อนครับ

สำหรับ ภาพสุดท้าย นี้ คงไม่มีอะไรต้องบรรยายความกันให้ เยิ่นเย้อ กันอีกต่อไป

นอกจาก รักเธอประเทศไทย ครับ เพื่อนเพื่อน ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๑๑ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๖.๕๕ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#2092 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:07

รศ.ดร.เอนก เหล่าธรรมทัศน์ แกนนำพรรครวมใจไทยชาติพัฒนา อดีตรองหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เคยกล่าวถึง นายสุเทพ ไว้ในหนังสือ พิศการเมือง ความว่า
"คุณสุเทพเป็นคนที่มีความคิดก้าวหน้าที่สุดคนหนึ่ง เพียงแต่คนภายนอกอาจจะสัมผัสถึงได้ยาก กว่าคนภายใน ความจริงถ้า เสธ. และคุณสุเทพ สามารถจับมือกันได้ พรรคประชาธิปัตย์จะเข้มแข็ง จนเปลี่ยนแปลงการเมืองไปสู่มิติใหม่ๆ ได้อีกมาก"

โปรดทราบบบบ....4ทุ่มวันพุธ งิ้วธรรมศาสตร์จะขึ้นเวทีราชดำเนิน....จร้าา...!!!!!

ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี
ขอเป็นกำลังใจให้คุณลุงเสมอค่ะ การที่จะเป็นผู้นำไม่ใช่เรื่องง่าย แต่วันนี้ตั๊นรู้สึกภูมิใจที่มีผู้นำอย่างคุณลุงสุเทพ ที่สู้เพื่อปชช.และประเทศชาติ.. ตั๊นขอยืนสู้กับคุณลุงสุเทพจนถึงที่สุดค่ะ เพื่อความยุติธรรม หลักกฎหมายและระเบียบที่ยังต้องคงอยู่ในสังคมไทย.. เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

มังกรหนุ่ม ลุ่มน้ำอีสาน
อะไรกัน อ่านข้อความในเฟสบอกว่าถ้ารัฐบาลมันแพ้มันจะสั่งยิงประชาชนด้วยความโกรธแค้น บอกเลยว่ามันไม่กล้าทำอะไรประชาชนหรอก ถ้าสั่งยิงจริง ผมว่ารัฐบาลชุดนี้ ทั้งธุรกิจ ครอบครัว และชีวิต พวกมันจะรักษาอะไรไม่ได้เลยอ่ะดิ
มันไม่กล้าทำอะไรขนาดนั้นหรอกครับพี่น้อง

#2093 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:09

Onanong Kanjanachusak
11พ.ย.56 ประวัติศาสตร์ต้องจารึก พลังมวลชนคนไทยออกมาแสดงพลังที่ราชดำเนิน

Noch Hautavanija
ราชดำเนินเป็นม็อบรับจ้าง WTF!
ในทางกลับกันต่อให้มีใครเอาเงินมาจ้างพวกเราที่ ‪#‎ราชดำเนิน‬ ตอนนี้
ให้..ไม่ไปราชดำเนิน ยังไม่สามารถทำได้เลยครับ !!!

"อ.เสรี วงษ์มณฑา" ณ เวทีประชาชน ราชดำเนิน 11 พย.56

ข่าวด่วน !!! ผบ.ทบ. ออกมาแถลงข่าว ด้วยสีหน้าเคร่งเครียดหลังศาลโลกตัดสินว่า...ต้องถอนทหารไทย เพราะถ้าหากถอนแบงค์อื่น จะเสียค่าธรรมเนียม ถอนสายบัวก็ไม่แมน!!

เอ้อ!! กรูฮาาาาาาาาาาาาาาา

ลีน่าจังด่าสุเทพเทือกอย่างฮา....เจ๊แกบอกว่า จะให้พวกกุหยุดงาน หยุดห่าไรแค่นี้ก็ไม่มีจะแดกกันอยู่ละ...555

เนี้ยยยย!!! กรูก้อฮาาาาาาาาาาาา

#2094 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:10

*
POPULAR

Vote Thailand
ที่.....ราชดำเนิน...11/11/56 เวลา. 18:00. น.
Cr.Bangkok Post

DRAGON NEWS NETWORK กับ วุฒิพันธุ์ คงทิม
ราชดำเนิน คนทะลัก ล้นเต็มถนนยาวสุดลูกหูลูกตา ที่เห็นคือด้านหลังเวที
‪#‎คลื่นมหาชน‬ ออกมาแสดงพลัง เป็นประวัติศาสตร์หน้าใหม่ของการเมืองไทย

เล็ก เจ้าเก่า
‪#‎ประวัติศาสตร์‬

1441323_10200516287020210_2008075090_n.j

#2095 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:11

Tongtong Cm
ประมวลภาพ 3 เวทีเมื่อเวลา 21:30 น.

Mallika Boonmeetrakool
ทำเนียบ.. เตรียมแผนสำรอง หากมีการปิดล้อม เข้าประชุมครม.พรุ่งนี้(12)ไม่ได้ จะย้ายไปประชุมที่กระทรวงพาณิชย์ แทน @Tik_NT:

คนไล่เป็นแสน...ทำเป็นลนลาน วิ่งหาที่ประชุม ครม. ใหม่
เดี๋ยวเจอเป็นล้าน...ต้องวิ่งไปกัมพูชา แน่
‪#‎อยากรู้มีรัฐมนตรีคนไหนเก็บเสื้อเตรียมตัวหนีแล้วมั่ง

ขำๆจากเวทีชุมนุม (ใครได้ชิมแล้ว รีวิวด้วยนะฮะ)

Tantip Durain
ประกาศ..ขณะนี้ มีหมูหันมาสับแจกกันโป๊กเป๊ก พิกัดใกล้สี่แยกคอกวัว ฝั่งตรงข้ามอนุสรณ์สถาน14ตุลา หากันหน่อยนะ แกซุ่มโป่งแจกอยู่มืดๆ
# เบรคอารมณ์ ซับน้ำตา หลังลุงกำนันประกาศลาออก มาน้ำลายฟูมปาก ด้วยความตะกละแทน - -"

I Support PM Abhisit
"ถ้าพวกคุณชนะ พวกเราก็ไม่เลิกเหมือนกัน" จตุพร พรหมพันธ์ ‪#‎AsiaUpdate‬

ทั่นทักษิณ จะฟ้อง น้องแตงโม......เป็นผู้ใหญ่ที่โคะตะระแมนเลยทั่น
‪#‎รู้สึกสังเวชใจผู้ใหญ่ใจหมาผมไม่ได้ด่านะผมวิเคราะห์‬

Woman Thailand
ราชดำเนิน เนืองแน่นด้วยคนรักชาติ ..

11พ.ย.56 ภาพมุมสูง เวทีต้านนิรโทษ จากอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย
ภาพจาก Nation Drone โดย : สมเกียรติย์ ฤทธิ์บูลย์ Nation Tv

https://www.facebook...579298955470481
1394561_579299292137114_579298955470481_

#2096 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:12

Suthep Thaugsuban (สุเทพ เทือกสุบรรณ)
เราจะยึดถนนราชดำเนินเป็นชัยภูมิในการต่อสู้จนกว่าเราจะชนะ โดยไม่ใช้กำลังและปราศจากอาวุธ มติกรรมการแกนนำ ขอให้ทุกเครือข่ายได้ปฏิบัติให้สอดคล้องโดยจะยกระดับการต่อสู้ แบบคนดี ผู้มีอารยะ โดยการเชิญชวนกระทำอารยะขัดขืนอย่างเข้มแข็งทั่วประเทศ
1. วันที่ 12 พ.ย. ให้ทุกคนทุกบริษัท ทุกหน่วยงานราชการ สะสางงานของตัวเอง 1วัน จากนั้น วันที่ 13 -15 พ.ย. เป็นวันหยุดงาน หยุดการเรียนการสอน ทั่วประเทศ ขอความร่วมมือเจ้าของกิจการโปรดสั่งพนักงานของท่านให้หยุดงานและมาร่วมชุมนุมกับเราทั่วประเทศ ไปเวทีไหนก็ได้ หน่วยงานไหนบริษัทเอกชนไหน จำเป็นจริงหยุดงานไม่ได้ให้ชะลอความรวดเร็วในการทำงานลง สถาบันการศึกษา มหาวิทยาลัยทุกแห่งให้อาจารย์และนักศึกษาไปให้ขึ้นป้ายได้ว่า 13-15 หยุดเรียน หยุดสอน โรงเรียนทุกแห่งทั้งมัธยม ประถม อนุบาล หยุดเรียนหยุดสอนทั่วประเทศ
2.ขอให้บรรดาพ่อค้านักธุรกิจช่วยกรุณาไปปรึกษากันว่าวิธีปฏิบัติในการชะลอการชำระภาษี อย่าให้รัฐบาลมีเงินภาษีออกมาใช้ หยุดให้มันเขาเอาเงินภาษีของเราไปโกงกิน
3.ต่อสู้ด้วยสัญญาลักษณ์ สัญญาลักษณ์ของเราคนไทยคือธงชาติ ขอให้ทุกบ้าน ทุกสำนักงาน ชักธงชาติขึ้นทั่วประเทศ ติดธงชาติไว้บนเสื้อผ้า ร่างกาย รถยนต์ แขวนคอด้วยนกหวีด ไปไหนมาไหนพกไป 2 อย่างคือนกหวีดและธงชาติ
4.ตั้งแต่นาทีนี้ ถ้าประชาชนพบเห็นนายกฯ รองนายกฯ รัฐมนตรี และ ขี้ช้าลิ่วล้อไม่ต้องพูดกับมัน ไม่ต้องทำอะไร หยิบเป่านกหวีดอย่างเดียว เพื่อแสดงให้เห็นว่าเราไม่เอากับมัน!
ขอให้ทุกฝ่ายได้เข้าใจว่านี่คือการกระทำอารยะขัดขืนของพลเมืองดี เพื่อประวัติศาสตร์จะได้จารึก

Korn Chatikavanij
141 ต่อ 0
นั่นคือผลการลงคะแนนในวุฒิสภาฯ ควํ่าพรบ. นิรโทษกรรมของพรรคเพื่อไทย หลังจากที่เราได้ออกมาต่อสู้ด้วยกันเพียง ๑๑ วัน
ก่อนที่จะวิเคราะห์ว่า 'แล้วไงต่อ' วันนี้ขอที่จะทบทวน "๑๑ วันประวัติศาสตร์ เสียงนกหวีดสะท้านเมือง" ตามความรู้สึกผมในคืนนี้
สิ่งสำคัญที่สุดที่เราได้ค้นพบใน ๑๑ วันที่ผ่านมาคือพลังของประชาชน และพลังนี้เป็นพลังที่รัฐบาลเพื่อไทยได้ปรามาสว่าไม่หลงเหลืออยู่แล้วในสังคมไทย แต่กลับกลายเป็นการแสดงพลังในระดับที่อาจจะพูดได้ว่าไม่เคยปรากฏมาก่อน
การใช้อำนาจรัฐอย่างไม่เกรงใจความรู้สึกของประชาชน เป็นเหตุให้ประชาชนผนึกพลังกันได้อย่างมหัศจรรย์
คืนนี้เราทุกคนที่มีส่วนร่วมในการออกมาต่อต้านกฎหมายนี้ควรที่จะภาคภูมิใจที่มีส่วนในการรักษาหลักนิติธรรมในบ้านเมืองเราไว้ได้ ไม่ให้พรรคการเมืองที่คิดช่วยโจรมาปล้นจากเราไป
เมื่อวันที่คุณสุเทพฯเป่านกหวีดในคืนแรก และพวกผมหลายคนประกาศว่าเราจะสู้นอกสภาฯ พรรคเพื่อไทยก็อหังการ คิดว่าจะทำอะไรก็ได้ และนั่นคือเหตุที่ในคืนเดียวกันตอนตี ๔ เสียงข้างมาก ๓๑๐ เสียงจึงได้ลงคะแนนสนับสนุนกฎหมายฉบับนี้
ปรากฏการณ์หลังจากนั้นที่สามเสน สีลม อโศก จุฬาฯ ราชดำเนิน และเวทีต่างๆทั่วประเทศ เป็นสิ่งที่เกินความคาดหมายของทุกคน นักศึกษาตื่นตัวกันทุกสถาบัน แพทย์ ข้าราชการ นักธุรกิจ มนุษย์เงินเดือน พ่อค้าแม่ค้า ฯลฯ ล้วนแล้วแต่มีการหลอมรวมอุดมการณ์มาอยู่ที่จุดเดียวกันอย่างที่ ๓๑๐ คนในสภาฯ รวมไปถึงคุณยิ่งลักษณ์และคุณทักษิณคาดไม่ถึง
ที่สำคัญคือเราได้ชัยชนะมาโดยยึดหลักการต่อสู้ที่มีการประกาศโดยคุณสุเทพแต่แรกว่าจะเป็นการต่อสู้ที่ไม่มีการใช้ความรุนแรง
วันแรกๆผู้สื่อข่าวได้ถามผมว่า จะมีการ 'ยกระดับ' หรือไม่ ผมตอบว่า คำว่า 'ยกระดับ' นั้นแฝงไปด้วยเจตนาที่จะใช้ความรุนแรง ตามนิยามนั้นเราจะไม่ยกระดับ แต่จะพิสูจน์ให้เห็นว่าเราเอาชนะได้ด้วยพลังบริสุทธิ์ของประชาชนจริงๆ
ผู้สื่อข่าวท่านนั้นหลุดหัวเราะใส่ผม ซึ่งผมไม่ได้ติดใจ การปรามาสของเขามาจากประสบการณ์หลายปีที่ผ่านมาว่าม็อบที่ชนะมักเป็นม็อบที่ใช้ความรุนแรงในรูปแบบใดรูปแบบหนึ่ง
ชัยชนะขั้นต้นนี้จึงเป็นชัยชนะของประเทศและของประชาชนอย่างแท้จริง และผมมีความภาคภูมิใจอย่างมากที่ได้มีส่วนร่วมในการแสดงออกและในชัยชนะของประชาชนที่งดงามที่สุดที่ประเทศเราเคยเห็นมา
ส่วนการต่อสู้นี้ยังไม่จบแน่นอน เพราะตามจริงแล้วคุณทักษิณยังไม่หยุด เขาไม่เคยแม้แต่รับผิด ไม่เคยคิดจะขออภัย และถ้าเราคิดว่าเขาคงหยุดแล้ว นั่นหมายความว่าเราเชื่อว่าเขายอมแล้วที่จะไม่มีสิทธิกลับบ้านโดยไม่ต้องรับโทษ
ตราบใดที่เขายังรักษากองกำลังเสื้อแดงไว้ และยังพยายามคงอำนาจการเมืองผ่านพรรคเพื่อไทย นั่นหมายความว่าเขายังไม่ยอมเลิก
เพียงแต่ว่าวันนี้ผมเชื่อแล้วว่าเขาเอาชนะความต้องการ'ความถูกต้อง'ของคนไทยไม่ได้
คืนนี้ผมขอคารวะท่านทุกๆคนครับ
ส่วนวันพรุ่งนี้ค่อยมาว่ากันว่า 'แล้วไงต่อ'

ต้อม นักเดินทาง
"สุเทพ" ขอให้ทุกเครือข่าย ทุกเวทีต่อสู้ ยกระดับการต่อสู้ อารยขัดขืนอย่างเข้มแข็งทั่วประเทศ
วันพรุ่งนี้ ให้ทุกคนสะสางงาน 1 วัน
จากนั้นวันที่ 13 -14 -15 พย. หยุดงานทั่วประเทศ มาร่วมเคลื่อนไหวได้ทุกเวที พร้อมเรียกร้องโรงเรียนทุกระดับชั้น หยุดเรียนทั่วประเทศ
ขอให้พ่อค้านักธุรกิจ หยุดชำระภาษี
ติดธงชาติืุทุกบ้าน
แขวนคอด้วยนกหวีด

#2097 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:26

พลังนี้เป็นพลังที่รัฐบาลเพื่อไทยได้ปรามาสว่าไม่หลงเหลืออยู่แล้วในสังคมไทย แต่กลับกลายเป็นการแสดงพลังในระดับที่อาจจะพูดได้ว่าไม่เคยปรากฏมาก่อน

^

^

ผมขอเสริมคุณพี่โย่งของผมด้วยคห.ของท่านนี้

อ่านแล้วใจคอตื้นตันไปหมดครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:29.

gladiator 1.jpg

#2098 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:08

วันแรกๆผู้สื่อข่าวได้ถามผมว่า จะมีการ 'ยกระดับ' หรือไม่ ผมตอบว่า คำว่า 'ยกระดับ' นั้นแฝงไปด้วยเจตนาที่จะใช้ความรุนแรง ตามนิยามนั้นเราจะไม่ยกระดับ แต่จะพิสูจน์ให้เห็นว่าเราเอาชนะได้ด้วยพลังบริสุทธิ์ของประชาชนจริงๆ
ผู้สื่อข่าวท่านนั้นหลุดหัวเราะใส่ผม ซึ่งผมไม่ได้ติดใจ การปรามาสของเขามาจากประสบการณ์หลายปีที่ผ่านมาว่าม็อบที่ชนะมักเป็นม็อบที่ใช้ความรุนแรงในรูปแบบใดรูปแบบหนึ่ง
ชัยชนะขั้นต้นนี้จึงเป็นชัยชนะของประเทศและของประชาชนอย่างแท้จริง และผมมีความภาคภูมิใจอย่างมากที่ได้มีส่วนร่วมในการแสดงออกและในชัยชนะของประชาชนที่งดงามที่สุดที่ประเทศเราเคยเห็นมา

.....................................................................................

เพราะคนไทยยังไม่รู้จักประชาธิปไตยอย่างแท้จริงไงครับ ดูจากสื่อมวลชนที่ถามและหัวเราะใส่คุณกรณ์ ยังไม่เข้าใจในแนวทางประชาธิปไตยเลย ผมเองครั้งแรกได้ฟังคุณสุเทพพูดเมื่อคืนยอมรับว่าผิดหวัง เพราะคาดหวังไว้สูงว่า วันนี้ ศาลประชาชน ตัดสินแล้วจะเห็นการเปลี่ยนแปลงในทันที อยากเห็นรัฐบาลนี้และพรรคเพื่อไทยได้รับผลของการกระทำที่ลุแก่อำนาจ โดยไม่สนใจความรู้สึกประชาชนเลย แต่เมื่อได้ไต่ตรองดูแล้ว สิ่งที่ผู้นำการชุมนุมได้กระทำเช่นนี้ถือว่าถูกต้องแล้วในการสร้างแบบอย่างตามกรอบกฎหมายซึ่งจะเป็นมาตรฐานการชุมนุมในครั้งต่อๆไป เพราะการ ยกระดับตามความคิดของนักข่าวท่านนั้นมันง่ายครับ แต่ผลของมัน รุนแรง ส่งผลกับชีวิต ร่างกายของผู้ชุมนุมโดยตรง นี่คือสิ่งที่ผู้นำการชุมนุมคำนึงถึงมากที่สุด ถึงตอนนี้แล้วไม่ว่าผู้นำการชุมนุมจะใช้แนวทางใดในการต่อสู้กับรัฐบาลผมขอสนับสนุนต่อไปอย่างไม่คลางแคลงใจแล้วครับ :) 

#2099 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:14

มะวาน อยู่แถว ๆ สี่แยกคอกวัว ตรงแถว ๆ อนุสรณ์สถาน 14 ตุลา

คือ ไปได้แค่นั้น ที่เหลือมะกล้า อิอิ

เพราะคนเยอะมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก มะกล้าที่จะเดินเบียดเสียนสอดแทรกเข้าไป

แม้อยากจะไปเห็นกำแพงเบอร์ลินกะตาตัวเองก้อตาม

:lol:  :lol:

เพราะไปมา่หลายวัน หลายครั้งแร้ว ยังไม่ได้สัมผัสกำแพงเบอร์ลินเรย

อ๋อ ธงผืนยักษ์มะวานนั้น เป็นธงผืนใหม่แร้ว ใหญ่กว่าเดิม ยาวกว่าเดิม 

^_^  ^_^ 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#2100 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:07

สุเทพ ยกระดับการชุมนุมแล้ว

ยกระดับเป็นม็อบชุมนุมยาง

สร้างยางอายให้ นางโตมร

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 7 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 7 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน