Jump to content

- - - - -

เอ่อ....ผมสงสัยว่ารัดถะบานยิ่งเละ แถลงผลงานปี 2555 รึยังฮะ ?

• Please log in to reply
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:30

ตามหัวข้อกระทู้ฮะ ไม่มั่นใจว่าจะได้แถลงผลงานก่อน หรือหนีไปอยู่กับพี่ชายก่อน ???????
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#2 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:33

แถลงแล้วครับ ผมก็อบคำแถลงมาครับ

overcome ทุกท่านคร๊าาาาาาาาาาา
พวกสลิ่มอำมาตย์ใส่ร้ายรัฐบาลอีกแล้วนะคร๊าาาาาาาาาาา
เราได้วางแผนงานมานานแล้วตั้งแต่เดือนพฤศจิกาคม ที่จังหวัดหาดใหญ่ ประเทศซิดนีย์คร๊าาาาาาาาาา
เราวางแผนงานไว้เพื่อต้อนรับประชาคมอาเซียน 10 ประเทศ มีประชากรรวมกันถึงครึ่งโลกเลยนะคร๊าาาาาาาาา
ขอตัวสักครู่นะคร๊า โพยหายคร๊าาาาาาา

เรื่องแรก เราจะบูรณาการทุกภาคส่วนคร๊าาาาาาาาาา
แก้ปัญหาด้วยการใช้ Woman's Touch นะคร๊าาาาาาาา
ดังนั้นเราจึงกระชากค่าครองชีพขึ้นมานะคร๊าาาาาาา
ให้เถอะค่ะ...ให้พ่อค้าแม่ค้าเถอะคร๊าาาาาาาาาาา
สินค้าแพง ประชาชนรู้สึกไปเองนะคร๊าาาาาา
ไม่ได้แพงเลยคร๊าาาาาาาาาาา

เรื่องที่สอง เรากู้เงินห้าหมื่นสามแสนเก้าร้อยสิบแปดล้านบาทเพื่อสร้างเรือดำน้ำความเร็วสูงเพื่อขนผักนะคร๊าาาาาาา
และจะสร้างถนนคอ-นก-รีดเพื่อเชื่อมกับประเทศเพื่อนบ้านด้วยนะคร๊าาาาาาา
งบประมาณเท่านี้ ดิฉันเอาอยู่คร๊าาาาาาาา

ถูกใจไหมคร๊าาาาาาาาาาาาาาา
Thank you three times คร๊าาาา
ตอนนี้ดิฉันขอไปพบประธานาธิปดีมาเลเซียที่นครรัฐอิตาลีก่อนนะคร๊า เดี๋ยวตกเครื่องคร๊าาาาาาาาาา
 /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#3 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:33

ยังฮะ เพิ่งแถ ลง ของปี 54

นายกฯ ยิ่งลักษณ์ แถลงผลงาน 1 ปี ชู 3 เป้าหมายหลัก เจอแต่ปัญหาท้าทาย

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก facebook Y.Shinawatra

นายกรัฐมนตรี ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร แถลงผลงานในรอบ 1 ปี ต่อสภาฯ แจงบริหารประเทศโดยยึด 3 เป้าหมายหลัก คือ เศรษฐกิจสมดุล, ความปรองดอง และเตรียมพร้อมรับ AEC ยอมรับเจอปัญหาท้าทายทุกด้าน

วันที่ 24 กันยายน 2556 นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม  มีการแถลงผลงานในวาระครบรอบ 1 ปี (ระหว่างวันที่ 23 สิงหาคม 2554 – 23 สิงหาคม 2555) ว่า รัฐบาลได้ยึด 3 เป้าหมายหลักในการปฏิบัติหน้าที่ คือ

1. เศรษฐกิจสมดุลเพื่อความเข้มแข็งของประเทศ

2. สร้างความเชื่อมั่นสู่สังคมที่ปรองดอง บนหลักของความเสมอภาคและเท่าเทียม

3. การเตรียมความพร้อมเพื่อเข้าสู่ประชาคมเศรษฐกิจอาเซียน (AEC)

โดยในการเข้ามาบริหารประเทศของรัฐบาล เป็นความท้าทายอย่างยิ่ง หลังจากพิจาณาแล้วพบว่ามีการส่งออกมาถึง 70% รัฐบาลจึงเข้าไปช่วยเหลือให้ประชาชนเข้าถึงแหล่งเงินทุนที่มีต้นทุนถูก เพื่อลดค่าใช้จ่าย อีกทั้งในขณะนั้นมีปัญหายาเสพติด จึงต้องร่วมมือกับภาคส่วนอื่น ๆ เพื่อยกให้เป็นปัญหาระดับชาติ  ส่วนกรณีความเหลื่อมล้ำทางสังคม โดยเฉพาะจังหวัดที่อยู่ไกล ก็เป็นความท้าทายที่ต้องแก้ไข และความผันผวนทางการเมืองก็ทำให้ขาดความต่อเนื่องของการลงทุนโครงสร้างพื้นฐานของประเทศ นานถึง 7 ปี

นอกจากนี้ ในการรวมตัวกันของกลุ่มอาเซียนในปี 2558 รัฐบาลมองว่าเป็นสิ่งที่ท้าทายการบริหารตั้งแต่ปีแรก โดยในปีแรกที่เข้ามาบริหารก็เจอกับปัญหาอุทกภัยครั้งใหญ่ รัฐบาลจึงมีการออกพระราชกำหนดกู้เงิน 3.5 แสนล้านบาท มาบริหารจัดการปัญหาน้ำท่วม และตัดสินใจลดงบประมาณของกระทรวงต่าง ๆ เพื่อนำมาเยียวยาความเสียหายด้วย ซึ่งการดำเนินการดังกล่าวได้สร้างความเชื่อมั่นให้กับนักลงทุนไม่ให้ย้ายฐานการผลิตได้ พร้อมทั้งเร่งฟื้นฟูความสัมพันธ์กับต่างประเทศ โดยเฉพาะประเทศในกลุ่ม AEC ด้วย เพื่อเรียกความเชื่อมั่นในด้านเศรษฐกิจการค้า

เอกสารแถลงผลงานฉบับเต็มได้ที่ www.thaigov.go.th

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#4 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:03

ก้อกำลังทำอยู่นี่ไง...ชิส์

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#5 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:05

จะเอาอะไรฮะ รอเดียวนะ กำลังลิส รายชื่อประเทศ ที่ยังไม่ได้ไปอยู่ :lol:

#6 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:13

แถลงแล้วครับ ผมก็อบคำแถลงมาครับ

overcome ทุกท่านคร๊าาาาาาาาาาา
พวกสลิ่มอำมาตย์ใส่ร้ายรัฐบาลอีกแล้วนะคร๊าาาาาาาาาาา
เราได้วางแผนงานมานานแล้วตั้งแต่เดือนพฤศจิกาคม ที่จังหวัดหาดใหญ่ ประเทศซิดนีย์คร๊าาาาาาาาาา
เราวางแผนงานไว้เพื่อต้อนรับประชาคมอาเซียน 10 ประเทศ มีประชากรรวมกันถึงครึ่งโลกเลยนะคร๊าาาาาาาาา
ขอตัวสักครู่นะคร๊า โพยหายคร๊าาาาาาา

เรื่องแรก เราจะบูรณาการทุกภาคส่วนคร๊าาาาาาาาาา
แก้ปัญหาด้วยการใช้ Woman's Touch นะคร๊าาาาาาาา
ดังนั้นเราจึงกระชากค่าครองชีพขึ้นมานะคร๊าาาาาาา
ให้เถอะค่ะ...ให้พ่อค้าแม่ค้าเถอะคร๊าาาาาาาาาาา
สินค้าแพง ประชาชนรู้สึกไปเองนะคร๊าาาาาา

เรื่องที่สอง เรากู้เงินห้าหมื่นสามแสนเก้าร้อยสิบแปดล้านบาทเพื่อสร้างเรือดำน้ำความเร็วสูงเพื่อขนผักนะคร๊าาาาาาา<-------------ที่ถูกต้องเป็นเรือดันน้ำ ครับ
และจะสร้างถนนคอ-นก-รีดเพื่อเชื่อมกับประเทศเพื่อนบ้านด้วยนะคร๊าาาาาาา
งบประมาณเท่านี้ ดิฉันเอาอยู่คร๊าาาาาาาา

ตอนนี้ดิฉันขอไปพบประธานาธิปดีมาเลเซียที่นครรัฐอิตาลีก่อนนะคร๊า เดี๋ยวตกเครื่องคร๊าาาาาาาาาา
 /人◕ ‿‿ ◕人\

ผิดไปคำนึงนะครับ

#7 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:17

ผลงานโดดเด่นมากค่ะ เต็มล้นอนุเสาวรีย์ประชาธิปไตยเลยทีเดียว  :D

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#8 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:23

เดี๋ยวแถ-ลงของปี 2556 เลยครับ ที่กำลังผลักดันร่าง พ.ร.บ. นิรโทษกรรมนี่ไง :D

#9 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:58

เรื่องที่สอง เรากู้เงินห้าหมื่นสามแสนเก้าร้อยสิบแปดล้านบาทเพื่อสร้างเรือดำน้ำความเร็วสูงเพื่อขนผักนะคร๊าาาาาาา<-------------ที่ถูกต้องเป็นเรือดันน้ำ ครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

ผิดไปคำนึงนะครับ

ถูกต้องแล้วครับ ผมตั้งใจเขียนอย่างนี้ครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#10 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:37

คอร์รัปชั่นอย่างเอื้ออาทร

วอดวายแบบบูรณาการ

ย่อยยับทุกภาคส่วน :lol:

Edited by Bot V Mask, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:38.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน