Jump to content

- - - - -

จงเติมคำในช่องว่าง?

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 paew

paew

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:27

จงเติมคำลงในช่องว่าง

ตอนแรกกลุ่มยี้แม้วประกาศเจตนารมย์ด้วยการชูมือตบ ต่อมาสาวกแม้วทวงคืนด้วยการชูตีนตบ (ตบกันจนมรึน)

ปัจจุบันกลุ่มยี้แม้วและกลุ่มไม่เอาพรบ. หันมาเป่านกหวีด ต่อจากนี้ไปสาวกแม้วจะเป่า.......................?

ขอบคุณค่ะ

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:29

:lol: ไม่ทราบครับ... ผมไม่ถนัด "งานเป่า" ต้องถามนางยก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:33

เป่ากบ หรือเปล่าครับ  :D

#4 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:35

เป่ากระหม่อมแล้วกลับเข้าคอกเหมือนเดิมครับ

#5 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:35

พวกปัญญาอ่อนคงเป่ายิ้งฉุบ   :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#6 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:36

เป่าสากครับ ใบ้แดรกกันไปตามๆกันเลยแดง  :lol:  :lol:  :lol:

#7 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:38

เป่า... หู... ครับ
หูควายแดง สาเหตุเพราะควายมันชอบ

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#8 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:42

:lol: ไม่ทราบครับ... ผมไม่ถนัด "งานเป่า" ต้องถามนางยก

เอ่อ.....เป่า หรือ ดูด ครับ :D

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:45

เอ่อ.....เป่า หรือ ดูด ครับ :D

:rolleyes: ไม่ทราบจริงๆครับ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:32

:rolleyes: ไม่ทราบจริงๆครับ...

แข็งแรง ทรงพลัง ประหนึ่งฝึกปรือมิได้ขาด นับถือ นับถือ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#11 sebastian

sebastian

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:36

ผมเชื่อละครับว่าไม่ทราบ :D  :D

I''''ll go anywhere as long as it''''s forward.ผมไปได้ทุกที่ ขอเพียงแต่ต้องไปข้างหน้าcredit by ดร.ลิฟวิ่งสโตน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน