Jump to content

* * * * - 5 votes

โธ่เอ๋ยม๊อบนกหวีด มีคนมาแค่เนี๊ย?

• Please log in to reply
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:48

จะไหวเหรอ?...

Attached Images

Edited by Cyclop, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:49.

ไปนิรโทษไกลๆ หน่อย... :angry:

#2 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:51

เดี๋ยวคน "เก่ง" บางคนก็จัดไม่ทันมันมือหรอก  :P​ 

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:51

งานนี้ทำให้ผมรู้ว่า ดาราหลายคน ค่าตัวแค่ 500

แม่มันคิดได้นะ แถมควายแดงยังเชื่ออีกด้วย

ฝากใครไปตั้งกระทู้ในราชดำเนินหน่อยจิ

ว่า "เสื้อแดงบอกว่า ราคาค่าตัวดารา วันละแค่ 500 เอง"  :P

#4 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:53

*
POPULAR

คนน้อยจริงๆ ...ยังไม่ถึงขั้นปีนตึกเหมือนใน World War Z ซะหน่อย  -_-

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:55

บ่องตง ครับ

น้อยจริง ๆ นะ แต่เป็นพื้นที่น้อย ไม่เพียงพอต่อคนครับ

^_^

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:56

นี้ขนาดลำยอง เล่นนะเนี๊ยย ถ้าวันปกติจะขนาดไหน อิๆ

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#7 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:57

คงจะจริงของเค้าแหละครับพี่ eAT  ยุคนี้เงินทองหายาก เอาเวลามาม๊อบดีกว่าได้ตั้ง 500  <_<

อ๊ะ!...หรือว่ามันจะเป็นแค่มุมกล้อง? งั้นเอามุมนี้ไปเลย ยันแยกป้อมพระกาฬนู่นแหละ   :P

#8 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:58

สงสัยคงจะต้องมีคนเตรียมเก็บเสื้อผ้าจริงๆ

#9 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:00

ตัดต่อชัดๆๆ :angry:  :angry:  :angry:  :angry:

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#10 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:01

ระวังเรื่องปากเรื่องท้องนิดนึง คือระวังว่ามันจะไม่พอให้ใส่น่ะครับ วันนี้ขนาดผมไปแบบไม่ค่อยหิว เจอครัวปักษ์ใต้เข้าไปซัดไปซะสาม กับข้าวเค้าอร่อยจริงๆ แฮะ  :P

อันนี้เป็นแค่จุดเดียวนะครับ ไม่ใช่ว่ามีแต่อาหารญี่ปุ่นแบบนี้ให้บริการ หลากหลายมาก สับเปลี่ยนหมุนเวียนกันตลอด

#11 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:03

ระวังเรื่องปากเรื่องท้องนิดนึง คือระวังว่ามันจะไม่พอให้ใส่น่ะครับ วันนี้ขนาดผมไปแบบไม่ค่อยหิว เจอครัวปักษ์ใต้เข้าไปซัดไปซะสาม กับข้าวเค้าอร่อยจริงๆ แฮะ  :P

อันนี้เป็นแค่จุดเดียวนะครับ ไม่ใช่ว่ามีแต่อาหารญี่ปุ่นแบบนี้ให้บริการ หลากหลายมาก สับเปลี่ยนหมุนเวียนกันตลอด

Loso ม่ามา สงสัยโดนพวกเอนตี้

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#12 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:04

*
POPULAR

555 สวัสดีและฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ น้องใหม่แอบอ่านมานาน วันนี้มีโอกาสก็เลยขอเอาวิชาชีพมาสนองคุณแผ่นดินเสียหน่อย

...ไว้วันไหนไปอีกจะเก็บภาพมาฝากกันครับ  ^_^

#13 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:04

:D มีสินค้าอำมาตย์อย่างมาม่าไปให้บริการด้วย...

Edited by HiddenMan, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:04.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#14 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:05

งานนี้ทำให้ผมรู้ว่า ดาราหลายคน ค่าตัวแค่ 500

แม่มันคิดได้นะ แถมควายแดงยังเชื่ออีกด้วย

ฝากใครไปตั้งกระทู้ในราชดำเนินหน่อยจิ

ว่า "เสื้อแดงบอกว่า ราคาค่าตัวดารา วันละแค่ 500 เอง"  :P

หมอบางคนลางานโรงพยาบาลเอกชนที่มีเงินเดือนหลายแสนบาท....

อาจารย์ ศาสตราจารย์มหาวิทยาลัยจัดตารางสอนใหม่....

ผู้บริหารบริษัทเอกชนลางานพร้อมลูกน้อง...

ฯลฯ เพื่อรอรับเงิน 500 บาท...

แต่ผมไปรับไม่ทันสักที ไปเย็นหน่อย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#15 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:07

ปล. ตอนขากลับนั่งมอไซมา เห็นตัวอะไรไม่รู้ใส่ชุดปราบจราจลผูกผ้าพันคอแดงตั้งแถวเตรียมตัวอยู่ตรงแยกเทวกรรม ประมาณสามทุ่มครึ่งครับ 

...จะมาทำอะไรกันหว่า  :huh:

#16 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:09

หมอบางคนลางานโรงพยาบาลเอกชนที่มีเงินเดือนหลายแสนบาท....

อาจารย์ ศาสตราจารย์มหาวิทยาลัยจัดตารางสอนใหม่....

ผู้บริหารบริษัทเอกชนลางานพร้อมลูกน้อง...

ฯลฯ เพื่อรอรับเงิน 500 บาท...

แต่ผมไปรับไม่ทันสักที ไปเย็นหน่อย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมก็พยายามจะส่องๆ หาอยู่นะครับว่าเค้าไปรับกันตรงไหน เผื่อจะได้ 500 มั่ง  :lol:

#17 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:15

แปลกนะ ม็อบชุดนี้ยังไม่มีเหตุการณ์ป่วน เหมือนสมัยพันธมิตร

แค่หมามุ่ยนะจิ๊บๆ ถือว่าไม่นับ

หรือมันกลัวว่าถ้าทำแบบเดิมๆ อาจไม่ได้อยู่เมืองไทย

#18 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:16

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

#19 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:23

ตั้งใจว่าจะไปดูท้องฟ้ายามค่ำคืน..ที่ถนนราชดำเนินคืนพรุ่งนี้

เสร็จภารกิจจากลำลูกกาคลอง 8  จอดรถที่อาคารจอดแล้วจร

ลงใต้ดิน ไปหัวลำโพง  นั่ง 3 ล้อไปหลานหลวง

จากแยกหลานหลวง (แยกสวนมะลิ) ไปราชดำเนิน..รถเข้าได้มั้ยค่ะ...

หรือ ต้องเดินเข้าไป....   :)

#20 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:37

เท่าที่ผมไปวันนี้ยังวิ่งได้ครับ แต่พอข้ามผ่านฟ้าไปก็ปิดต้องเลี้ยวซ้าย-ขวา ส่วนข้ามผ่านฟ้ากลับมาแล้วจะไปพระที่นั่งฯ ก็ปิดจนถึงแยกพระรามแปด (แต่วิ่งได้ตรงคู่ขนาน) ตรงนั้นมีเวทีของกองทัพธรรมมาตั้งสดๆ ร้อนๆ เลย

ไม่ถนัดเรื่องชื่อถนนแถวนั้น ต้องขออภัยด้วยครับ

ตั้งใจว่าจะไปดูท้องฟ้ายามค่ำคืน..ที่ถนนราชดำเนินคืนพรุ่งนี้

เสร็จภารกิจจากลำลูกกาคลอง 8  จอดรถที่อาคารจอดแล้วจร
ลงใต้ดิน ไปหัวลำโพง  นั่ง 3 ล้อไปหลานหลวง

จากแยกหลานหลวง (แยกสวนมะลิ) ไปราชดำเนิน..รถเข้าได้มั้ยค่ะ...
หรือ ต้องเดินเข้าไป....   :)

#21 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:39

ขอชื่นชม กับ คุณภาพ ของภาพถ่าย ของ จขกท. ครับ

แสดงว่า......อุปกรณ์ถ่ายภาพ ต้องไม่ธรรมดาแน่ๆ เลย

ภาพ ชัด คม สวย แสง เงา.....ยอดเยี่ยม ครับ

ป.ล. มืออาชีพ ชัดๆ แบบนี้... ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#22 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:45

ถ่ายภาพสวยจริงๆ ครับ
ผมก็ไปมา
ออกจะโชคดีกว่าเจ้าของกระทู้นิดนึง
เพราะได้โซ้ยหมูต้มข้าวมา
(ไม่ใช่ข้าวต้มหมูนะครับ เพราะหมูเยอะกว่าข้าว)
เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปมาลงมั่งครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#23 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:47

ภาพสวยจังค่ะ  :D

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#24 idecon

idecon

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:47

ขอชมฝีมือทีมงานถ่านทอดสด
มุมกล้องสวยมากครับ
ทั้งใกล้ไกล

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:48

ถึงแสนไหมครับเพื่อนๆ?

gladiator 1.jpg

#26 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:49

ท่านแม้วได้กลับหรือปล่าวไม่รู้ แต่มีป้ายต้อนรับซะด้วย

#27 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:49

ขอบคุณทุกไลค์ทุกคอมเม้นท์ครับ อยากใช้สิ่งที่พอจะเป็นอยู่บ้างให้เกิดประโยชน์ ทำมาหากินบนแผ่นดินนี้ก็ต้องตอบแทนบุญคุณ ถึงจะแค่เสี้ยวเล็กๆ ก็ยังดี

...แต่มารดาอิแครปเอ๋ย สองปีมานี้รีดภาษีกรูเหลือเกิน

#28 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:52

ขอยืมบางภาพไปทำปก fb เรียบโร้ย  :D  :lol:  

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#29 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:57

ขอยืมบางภาพไปทำปก fb เรียบโร้ย  :D  :lol:  

ขอทายว่า....ลวกเพ่ขิง ต้องเอารูป อาหาร ญี่ปุ่น แน่เลย ช่ายป่าวคร้าบบบบบ.... :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#30 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:57

ประมาณไม่ถูกเลยครับพี่ผึ้ง รู้แต่ว่าเยอะมาก ยิ่งดึกยิ่งเยอะ อันนี้ส่วนหนึ่งต้องชมฝั่งเพื่อทุยด้วยครับ แต่ละเรื่องที่พ่นออกมานี่เรียกแขกได้ดีชะมัด 555

ระหว่างที่เดินถ่ายภาพไปผมก็มีคำถามตลอดเวลา อยากจะรู้รายงานยอดผู้ชุมนุมของไอ่หน่วยอะไรนั่นเหลือเกิน ท่านใดทราบช่วยบอกด้วยนะครับ

#31 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:00

ขอทายว่า....ลวกเพ่ขิง ต้องเอารูป อาหาร ญี่ปุ่น แน่เลย ช่ายป่าวคร้าบบบบบ.... :lol: :lol:

รู้ได้ไงกลุ่มพี่ขิงตะกละ เอ๊ย ไม่ช่าย พอดีรูปมันน่าเผยแพร่  :D  :P

#32 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:00

ยินดีครับพี่ขิง ท่านใดจะนำไปใช้ก็ตามอัธยาศัยเลยครับ

ยกเว้นพวกบัตรเติมเงินนะ กุหวง กุไม่ให้ ><

#33 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:25

เขาบอกว่ามาแค่หมื่นห้า

http://pantip.com/topic/31202442

โถ เล่นนับ 1 ตรม. ต่อคน

วันนี้ไป เเทบขยับตัวไม่ได้

#34 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:27

:D มีสินค้าอำมาตย์อย่างมาม่าไปให้บริการด้วย...

แต่ก็เป็นแบบ Cup นะ ถ้าม็อบอีกฝั่ง อาจจะใช้มาม่าเปลือยโยนให้หม้อเตาถ่าน ต้มๆ แจกใส่ถุงดูด! :P

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#35 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:45

เอามาฝากเรื่อยๆ นะครับ ส่วนอาหารอย่าเน้นมากนะครับ ผมหิว

#36 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:06

ไม่มีโอกาสไปร่วม  แต่ได้เห็นก็ยังดี  ขอขอบคุณ จขกท.

#37 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:09

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#38 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:12

ใช้โฟโฟ่ช็อป  <_<

We love fender.

#39 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:13

ประมาณไม่ถูกเลยครับพี่ผึ้ง รู้แต่ว่าเยอะมาก ยิ่งดึกยิ่งเยอะ อันนี้ส่วนหนึ่งต้องชมฝั่งเพื่อทุยด้วยครับ แต่ละเรื่องที่พ่นออกมานี่เรียกแขกได้ดีชะมัด 555

ระหว่างที่เดินถ่ายภาพไปผมก็มีคำถามตลอดเวลา อยากจะรู้รายงานยอดผู้ชุมนุมของไอ่หน่วยอะไรนั่นเหลือเกิน ท่านใดทราบช่วยบอกด้วยนะครับ

ประมาณ 12000 คนครับ ผมเดินนับเองเลย :lol:

#40 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:16

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ สรท.ค่ะ มาถึงก็ขยันเลย ชอบภาพมากๆ ขออีกเยอะๆ ขอบคุณจริงๆ

Edited by PHOENiiX, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:16.

#41 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:19

ขอบคุณท่าน Cyclop มากครับ  :) 

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#42 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:26

แค่นี้เองหรอ.....ชิ๊

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#43 ธรรมรักษา

ธรรมรักษา

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:32

ยินดีต้อนรับ ขอบคุณสำหรับภาพงามๆ ขอนำไปใช้มั่งนะ :)

#44 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:27

เขาบอกว่ามาแค่หมื่นห้า

http://pantip.com/topic/31202442

โถ เล่นนับ 1 ตรม. ต่อคน

วันนี้ไป เเทบขยับตัวไม่ได้

ทีม๊อบวิ่งควายมาชุมนุมที่นี่เมื่อปี 53 บอกมีเป็นแสน

มาตอนนี้บอก หมื่นห้า

ทั้งๆที่สถานที่เดียวกัน

ความคิดมันได้แค่เนี๊ยยย

จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#45 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:30

มา "แค่" นี้ อีโง่ยังหนีไปตั้งหลักถึงชลบุรี ถ้าไม่แค่นี้สงสัยมันคงต้องเผ่นไปดูไบอีกตัว :D  :D

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน