Jump to content

- - - - -

ชูวิทย์โพสต์ในFb ......อ่านแล้วคิดหาความหมายกันเอาเองนะครับ !!!!!!

ชูวิทย์

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:57

โดยเฉพาะในวงแดง มันสื่อถึงอะไร

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:59

ไม่เห็นมีไรใหม่

เพียงแต่อยากรู้ว่า ทหารเขมรอิมพอร์ต เข้าไทยแล้วหรือยัง

กองทัพคงทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นเหมือนเดิม

#3 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:59

ไม่เคยให้ราคาไอ้ขยะตัวนี้อยู่แล้วครับ

พ่อเล้าค้ามนุษย์ยังเสรือกมีคนเลือก

#4 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:04

ก็ไม่ได้สื่อถึงอะไรนะครับ วิเคราะห์แบบหยาบๆ เนื่องจากชูวิทย์ไม่ได้อยู่ในประชาธิปัตย์ ดังนั้นสถานการจุดติดตอนนี้ชูวิทย์ก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรไปกับเขาด้วย ประมาณว่า "ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขอกุกระแนะกระแหนมิงสักหน่อยก็แล้วกัน" ประมาณนี้ครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#5 คุณฉงน

คุณฉงน

น้องเก่า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:07

ตีกินของแท้  รอพวกที่อกหักจาก พท. แต่ไม่เอา ปชป.ล่ะสิ รู้นะคิดไรอยู่ -_-

"ผู้เล่นต้องรู้คุณค่าของหมาก เพราะหมากทุกตัวมี คุณค่า ต้องใช้ให้เป็นประโยชน์จริง การเดินผิดพลาด เพียงส่วนน้อย อาจทำให้เกิดความผิดหวัง พ่ายแพ้ อย่างง่ายดาย". หมากรุกไทย

#6 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:12

ก็ไม่ได้สื่อถึงอะไรนะครับ วิเคราะห์แบบหยาบๆ เนื่องจากชูวิทย์ไม่ได้อยู่ในประชาธิปัตย์ ดังนั้นสถานการจุดติดตอนนี้ชูวิทย์ก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรไปกับเขาด้วย ประมาณว่า "ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขอกุกระแนะกระแหนมิงสักหน่อยก็แล้วกัน" ประมาณนี้ครับ

หรือว่ามันมีฐานเสียงใหญ่อยู่ในกรุงเทพฯ

ปชป.ทำแบบนี้ มันกลัวฐานเสียงมันหด

#7 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:12

อยากเป็นตัวเลือกที่ 3

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#8 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:13

ตีกินของแท้  รอพวกที่อกหักจาก พท. แต่ไม่เอา ปชป.ล่ะสิ รู้นะคิดไรอยู่ -_-

อืม....น่าคิดครับข้อนี้

#9 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:13

หรือว่ามันมีฐานเสียงใหญ่อยู่ในกรุงเทพฯ

ปชป.ทำแบบนี้ มันกลัวฐานเสียงมันหด

ฐานเสียงชูวิทย์ไม่ได้อยู่กรุงเทพครับ ฐานเสียงชูวิทย์ส่วนมากเป็นวัยรุ่นที่ไม่ประสีประสาการเมืองตามหัวเมืองใหญ่ครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#10 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:14

ถ้าให้เกิดประโยชน์สักนิด ชูวิทย์ช่วยเจาะหาข่าวกองกำลังของขวัญชัยหน่อยซิ

อย่างน้อยๆก็ช่วยคน กทม ที่เป็นฐานเสียงให้คุณ ข่าวพื้นแบบนี้เขารู้กันหมดแล้ว

#11 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:17

แนะนำให้ไปถามคนที่เลือกมันมา แมงดาอย่างมันผมว่าอย่าไปใส่ใจมันเลยครับ

#12 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:17

*
POPULAR

รอดูจันทร์หน้าครับ ถ้ารัฐบาลหยุดยอมล้างเอาออกสภาหมด ปชป จะเดินไปทางใหนต่อดีกว่า

ส่วนตัวว่าต้องการคว่ำพรบ ไม่ได้ต้องการถึงไล่รัฐบาล การจะชนะเสื้อแดงอย่างสมบูรณ์ได้มีทางเดียวคือชนะเลือกตั้ง

ปชป เอาไปเป็นการบ้านดีกว่าว่าตอนนี้มวลชนออกมาร่วมกับปชปทั้งประเทศคิดว่าเยอะกว่า20ล้านคนแน่นอนที่ไม่เอานิรโทษ ทำยังงัยอีก2ปีเขาถึงจะมาเลือกพวกท่านปชปดีกว่า

#13 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:20

ถ้าบรรหารไม่ตายซะก่อน

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#14 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:21

ตัวเองก็รอจังหวะ โผล่ขึ้นมาเหมือนกันแหล่ะ

หยิกเล็บก็เจ็บเนื้อนะจ๊ะ ชูวิทย์

#15 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:23

เกมส์การเมือง ถ้าคนไม่เอาปชปและพท เฮียแกก็รอหาโอกาสเหมือนกัน 

#16 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:24

พรรคเนวินละครับ(ผมไม่เชื่อว่าเนวินวางมือ แต่ถ้าทำได้จริง ขอยกนิ้วให้)

#17 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:25

อ่านแล้วรู้สึกแกแอบอิจฉา ปชป นะ

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#18 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:26

พรรคเนวินละครับ(ผมไม่เชื่อว่าเนวินวางมือ แต่ถ้าทำได้จริง ขอยกนิ้วให้)

ไม่วางมือแน่นอนครับ ตอนเลือก นายกสมาคมฟุตบอล  ส่งเสียงดังขนาดนั้น

เพียงแต่ ยังไม่ถึงจังหวะเวลาแค่นั้นแหละ ลองยุบสภาดูสิ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#19 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:28

ฐานเสียงชูวิทย์ไม่ได้อยู่กรุงเทพครับ ฐานเสียงชูวิทย์ส่วนมากเป็นวัยรุ่นที่ไม่ประสีประสาการเมืองตามหัวเมืองใหญ่ครับ

พอดีผมไม่มีข้อมูลคะแนนของชูวิทย์ เลยไม่รู้ครับ

แต่ครั้งนี้เด็กตามหัวเมืองใหญ่ก็ตามข่าวเรื่องนี้กันนะครับ

มันเป็นกระแสไปแล้วอะครับ

#20 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:29

อ่านแล้วรู้สึกแกแอบอิจฉา ปชป นะ

แน่นวล :P  :P  :P

#21 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:34

ไม่วางมือแน่นอนครับ ตอนเลือก นายกสมาคมฟุตบอล  ส่งเสียงดังขนาดนั้น

เพียงแต่ ยังไม่ถึงจังหวะเวลาแค่นั้นแหละ ลองยุบสภาดูสิ

ไม่อยากให้ ปชป. จับมือกับเนวินเลย(ไอ้นี่คนต้องการงาน ต้องหิ้วเงินสดๆไปให้มันถึงบ้าน)

แต่ก็นะ การเมืองไทย :(  :(  :(

#22 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:35

พอดีผมไม่มีข้อมูลคะแนนของชูวิทย์ เลยไม่รู้ครับ

แต่ครั้งนี้เด็กตามหัวเมืองใหญ่ก็ตามข่าวเรื่องนี้กันนะครับ

มันเป็นกระแสไปแล้วอะครับ

ไอ้พวกเด็กเกรียนๆปากบอกเบื่อการเมือง พวกเห้นรถติดสำคัญกว่าชาติ พวกนั้นหละครับกลุ่มเป้าหมายเสี่ยอ่าง ฉาบฉวยแต่ก็มากพอให้ได้3เก้าอี้

#23 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:46

ไม่เคยให้ราคาไอ้ขยะตัวนี้อยู่แล้วครับ

พ่อเล้าค้ามนุษย์ยังเสรือกมีคนเลือก

รวยมาจากการค้ากาม ผู้หญิง

น่าอนาถ สำหรับ

คนนี้จริงๆ

#24 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:48

ดูคลิปแล้ว คุณอภิสิทธิ์ สุดยอดมาก

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:56

เสี่ยอ่างมันก็เล่นการเมืองแบบโจมตีคนนั้นคนนี้ เพื่อให้คะแนนเสียงมาตกที่มัน พวกไม่รู้เรื่องการเมือง ก็ไปเลือกมัน แต่หารู้ไม่ ไอ้นี่เป็นแค่กระโถนท้องพระโรง แต่ไม่เคยทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย นี่ไม่ใช่นักการเมืองที่ดี เพราะไม่เคยทำอะไร ให้ประชาชนเห็นเป็นรูปธรรม แบบนี้เรียกว่า ดีแต่เห่า

#26 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:57

ดูคลิปแล้ว คุณอภิสิทธิ์ สุดยอดมาก

ยิ่งนานไปยิ่งพัฒนา แต่ละประโยค....เฮ้อ...มันต้องเป่านกหวีด

ดูจะพูดแบบลูกทุ่งมากขึ้นนะครับ

ดูติดดินและเข้าถึงใจคนไทยระดับล่างเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

(ส่วนคนระดับกลาง คนเมือง เขาก็ชอบเรื่องสาระในคำพูดอยู่แล้ว ไม่มีปัญหา)

#27 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:59

เสี่ยอ่างมันก็เล่นการเมืองแบบโจมตีคนนั้นคนนี้ เพื่อให้คะแนนเสียงมาตกที่มัน พวกไม่รู้เรื่องการเมือง ก็ไปเลือกมัน แต่หารู้ไม่ ไอ้นี่เป็นแค่กระโถนท้องพระโรง แต่ไม่เคยทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย นี่ไม่ใช่นักการเมืองที่ดี เพราะไม่เคยทำอะไร ให้ประชาชนเห็นเป็นรูปธรรม แบบนี้เรียกว่า ดีแต่เห่า

แต่ผมก็ชอบเรื่องที่มันแฉนะ ขออย่างเดียว อย่ามั่ว อย่าใส่ร้าย

ถ้าคนปชป.คนไหนทำไม่ดี แล้วโดนมันแฉ ผมจะไม่โกรธเลย

#28 เช never die

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:09

อั๋ยย๋า .... 

ชูวิทย์ กมลวิสิด(สะกดนามสกุลแกไม่ถูก เอาด้วนๆแค่นี้พอ หึ หึ) เดินมาร่วมกับ ดร.สุรินทร์ พิศสุวรรณ  มาจากทางธรรมศาสตร์

อั๋ยย๋า เสี่ยอ่างเป็นศิษย์เก่าธรรมศาสตร์ งง เลยตรู....  :blink: :blink: :blink:

#29 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:10

ก็ตรงไปตรงมาดีนะครับ

รัฐบาลล่ม ปชป ก็ได้ประโยชน์อยู่แล้วในฐานะ ฝั่งตรงข้าม

คะแนนเสียงเลือกตั้งรอบใหม่
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#30 ฉายเดี่ยวหมื่นลี้

ฉายเดี่ยวหมื่นลี้

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:15

คนที่ตีกิน ก็คือชูวิทย์

รอดูท่าที การต้านพรบ. รอดูว่าคนเอาด้วยไหม.

แต่ปชป เขาเดินสาย ให้ความรู้ ทั่วประเทศ มากว่าร้อยเวที

/_ V Love the King _/ตีใจเป็นหลัก ตีเมืองเป็นรอง ชนะใจเป็นหลัก ยึดพิ้นที่เป็นรอง

#31 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:18

ผมว่าแกก็  เห็นด้วยกับ  ปชป.  นั่นล่ะ  แต่ต่างพรรค  แล้วภาพลักษ์พรรคทางเลือกไม่ใช่พวกใคร  มันค้ำคอร์อยู่

ตามกระแส  ด่า  เพื่อไทยอ่ะได้   แต่จะออกมาอวย  ปชป.  มันก็ไม่ใช่อ่ะ  กิ๊บ  เลยต้องขอเหน็บนิดนุง

Edited by annykun, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:12.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#32 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:33

ใครว่าพ่อตาผมฮะ  -_-

#33 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:37

อืมม...

#34 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:44

ชูวิทย์ก็แค่เกาะกระแสตามนิสัยอ่ะ  -_-

#35 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:22

ผมบอกตรงๆนะ  แกกำลังกวาดคะแนน

โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าคะแนนแกมาจากคนที่ไม่เอาทั้ง 2 พรรค

จะว่าไปเลือกตั้งหนที่แล้วที่ ยะลา มีบัตรเสียจำนวนมากเพราะระบบเขตไปลงให้แก ซึ่งแกไม่มี สส เขต

คนที่ไม่เอาทั้ง 2 พรรคมีไม่เยอะ แต่ไม่น้อย  ผมเชื่อว่าด้วยการนี้แกจะมี สส ในหลัก 10 คนในการเลือกตั้งหนหน้า

#36 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:31

หากินกับเนื้อหนังผู้หญิงมาตลอดชีวิต  ยังจะมาหากินกับศพอีก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#37 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:47

พ่อเล้าเกาะกระแสอยู่แถวหน้าชาวมธ.ด้วย

ถุย!!!!

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#38 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:49

อย่าไปว่าเขาเลยครับช่วงนี้ ถ้าจะรบอย่าพลักมิตร
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#39 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:51

เห็นว่าไปร่วมม๊อบแล้วนี่  สรุปว่าเลือกข้างแล้วสินะ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#40 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:53

สรุปชูวิทย์นี่ข้างไหนหว่า

#41 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:58

เห็นให้สัมภาษณ์กับเจ๊ปอง อยู่ด้านหน้าเดินถือป้ายของกลุ่มธรรมศาสตร์อยู่ในช่วงเช้า  พอไปถึงแยกจปร.เสร็จ ก็เผ่นไปเป่านกหวีดที่อโศก

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#42 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:01

ตลกที่ยังอุตส่าห์ไปเสียดสี ปชป.  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#43 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:14

ปากว่า ตาขยิบ สินะ คุณพ่อเล้า ฮ่าๆๆๆ

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#44 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:36

ตอนเลือกผู้ว่ากทม. เสี่ยชูแกมีคนในมือ 3 แสน นะ ครับ บอกไว้ก่อน แกไม่เอาเพื่อไทยนะแน่ แกเบื่อ ปชป.นะใช่ แต่เบื่อกับไม่เอาอารมณ์มันต่างกัน

ปล่อยแกไปเถอะเพราะ ถ้าปชป.ขอแกก็จัดให้แต่ขอเสนอหน้าหน่อย เท่านั้น เสาไฟฟ้าคะแนนห่างจากหม่อมเท่าไหร่.....

Edited by ter162525, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:37.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#45 เช never die

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:42

แปลว่าเคยติดลูกสาวเบอร์ตองของเสี่ยอ่างมาแล้วแน่ๆ  :mellow: :mellow:

#46 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:44

แปลว่าเคยติดลูกสาวเบอร์ตองของเสี่ยอ่างมาแล้วแน่ๆ  :mellow: :mellow:

ป๊าวววววว 

๑'_'๑

#47 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:48

ผมว่าชูวิทย์ตัวตีเนียนของจริงเลยล่ะครับ เนียนได้ทุกสถานการณ์ ไหลไปได้เรื่อยๆแถมได้ใจคนอีก

แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบแกเท่าไหร่นะ คนประเภทนี้ไว้ใจไม่ได้

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#48 basic

basic

น้องเก่า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:50

แน่นอน ครับ ทำนองพวก พรรคเล็ก ตอนนี้ นอนรอดูกระแส รอตีกินเหมือนกัน  .

#49 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:55

ไอ้จอมแทงกั๊ก ไอ้จอมขโมยซีน :D

#50 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:25

ไอ้จอมแทงกั๊ก ไอ้จอมขโมยซีน :D

ยังไงก็ดีกว่าไอ้เหลิมนิดนึง :P  :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน