Jump to content

* * * * * 1 votes

เอามาฝากเพื่อนๆครับ น่ารักมาก : เดินจากพระราม9 ถึงราชดำเนินผมได้อะไรมาบ้าง

• Please log in to reply
11 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:23

*
POPULAR

http://www.oknation....3/11/12/entry-1

Posted by คนชั้นล่าง 

ได้แน่ๆ คือ

1. ได้เห็นน้ำใจของคนไทยมีคนคอยส่งน้ำให้ตลอดเวลาจากบ้านที่เดินผ่าน

2. เห็นพี่น้องร่วมชาติร่วมอุดมการณ์เดียวกันมากมายมาชุมนุม

3. สนุกมาก ถ้าไม่นับอาการหูเกือบดับหลังสิ้นเสียงนกหวีดทุกครั้ง

จากภาพผมถ่ายย้อนจากสะพานบนถนนลูกหลวงซึ่งในขณะนั้นผมอยู่ประมาณกลางขบวนหลังจากได้สมทบกับขบวนจากอารีย์แล้วซึ่งหน้าขบวนก็ยังทอดยาวๆไปอีกไม่น้อยกว่า 500 เมตร และกำลังมีขบวนอื่นๆ มาสมทบอีก พี่เสื้อเขียวนี่จากที่ทำงานผมเองครับ

ผมคาดว่าจำนวนคนรวมๆกันคงได้หลักหมื่นอย่างแน่นอนแต่จะกี่หมื่นก็ไม่อาจรู้ได้เพราะ บกชน.เขาว่าแค่ 3-4พัน

ไม่กล้าถ่ายภาพเยอะกลัวแบตจะหมดเดี๋ยวคนที่บ้านจะติดต่อไม่ได้

4. ที่สำคัญน้ำหนักผมลดไป 2 กิโลกรัม 5555+

ขอบคุณทุกคนที่รวมใจกันได้ถึงขนาดนี้

gladiator 1.jpg

#2 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:38

มันตกเลขทั้งสตช
สมองตั้งโปรแกรมไว้แค่ 4 หลัก 9999
เกินกว่านี้นับ 1 ใหม่

#3 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:41

คุณผึ้งสังเกตุคนรอบตัวไหมค่ะ
แฝงมาเงียบๆ เวลาเขาตะโกนกันมันจะอยู่เฉยๆ
แกล้งยกมือชูธง แต่หน้านิ่งมาก

#4 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:50

แฝงมาเงียบๆ เวลาเขาตะโกนกันมันจะอยู่เฉยๆ

สมัยเสื้อแดงชุมนุม มีคนรู้จักไปเป็นสายสืบในม็อบ ได้ฟันสาวเสื้อแดงหลายคน

กลับมาบ้านเลิกกะเมียเลย

มันบอกว่า เสื้อแดง แต่ตุงนั้นไม่แดง

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:57

สมัยเสื้อแดงชุมนุม มีคนรู้จักไปเป็นสายสืบในม็อบ ได้ฟันสาวเสื้อแดงหลายคน

มันบอกว่า เสื้อแดง แต่ตุงนั้นไม่แดง

^

^

ผม.....เมื่อเจอสาวเสื้อแดง

V

V

gif ฮา หมดรมณ์ 180.gif

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:57

เดินไปเหมือนกัน กลับมา หมดแรง เมื่อยมาก วัดระยะทาง ได้ 7.1 กิโล

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:00

ยังไม่มีเวลาไปราชดำเนินเลยครับ

แต่ตอนไปสามเสน ผมไปตอนคนแน่นมากๆ ขยับแทบไม่ได้เลยครับ  

แล้วก็เจอแต่คนที่ยิ้มแย้ม เอ้าเฮๆ  เหมือนมางานรื่นเริงมากกว่ามาม็อบอ้ะครับ

คาดว่าตอนนี้ม็อบมีหลายวันแล้ว คงเริ่มมีคนแฝงตัวมาแน่นอนครับ

#8 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:03

ม๊อบอำมาตย์ชัดๆ ถือกระเป๋าแบนเนม สามารถโฟน
แนะนำให้ซื้อ Sony Xperia Z1 ครับ
กันน้ำ กันฝุ่น ภาพชัดระดับเมพ ผมยืนถ่ายรูปกลางฝน ชิลๆ
คนข้างๆ ยืนตัวงอเป็นกุ้ง กลัวโทรสับเปียกน้ำ อิอิ

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:11

ถ่ายเอกกับมือ จาก สะพานขาว ขบวนยาวไปถึง ราชดำเนิน ผมว่าคะเนแล้ว เกิน หมื่นแน่นอน

Attached Images

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:34

^

^

V

V

attachicon.gifgif ฮา หมดรมณ์ 180.gif

ฮาเลย :D

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:40

^

^

V

V

attachicon.gifgif ฮา หมดรมณ์ 180.gif

จริงนะ เจอสาวเสื้อแดง แต่ละคน

หมดอารมขึ้นมาในบรรดล

แต่ถ้าสาวเสื้อแดง แบบนี้ 

v

v

v

ม่ายอยากคิด เลือกกำเดาจะออก 

Attached Images

Edited by พอล คุง, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:40.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:05

^

^

V

V

จริงนะ เจอสาวเสื้อแดง แต่ละคน

หมดอารมขึ้นมาในบรรดล

แต่ถ้าสาวเสื้อแดง แบบนี้ 

v

v

v

ม่ายอยากคิด เลือกกำเดาจะออก 

คือตรงนั้นมันไม่มีตาครับ

เวลาเลือดกำเดาจะออกเนี่ย

ว่ากันว่าความ suay ไม่สู้ความ seaw ครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน