Jump to content

- - - - -

"ประชาธิปไตย" มีความสำคัญจำเป็นต่อคุณหรือไม่ เพราะอะไร... ?

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
135 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:41

อย่าถามประชาธิปไตยดีกว่าท่าน ผมว่าถามเรื่องเคารพกฏหมายดีกว่ามะค๊าบ !!!

อ้างแต่ประชาธิปไตย ไม่คิดจะเคารพกฏหมาย ถ้าเคารพกฏหมาย มันก็จบ ไม่เบียดเบียนคนอื่นเค้า อย่าอ้างประชาธิปไตย ด้วยการไปละเมิดสิทธิผู้อื่น

#52 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:41

พี่เสกเสพยา พี่เวรเสพประชาธิปไตย ท่าจะบ้านะเอ็ง

#53 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:42

…คุณก็ลองเสาะหาประเทศไหน ที่ยังมีการปกครองแบบมอบคลาน
ทำตัวเหมือนหนึ่งเป็นสัตว์เลื้อยคลาน ชั้นต่ำ ก็ไปอยู่กันนะครับ
ถ้าใจมันรักความเป็นขี้ข้า ศรัทธาในการใฝ่ต่ำ ผมจะไปส่ง…..
:angry:

ชิ้วๆ :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#54 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:58

…คุณก็ลองเสาะหาประเทศไหน ที่ยังมีการปกครองแบบมอบคลาน
ทำตัวเหมือนหนึ่งเป็นสัตว์เลื้อยคลาน ชั้นต่ำ ก็ไปอยู่กันนะครับ
ถ้าใจมันรักความเป็นขี้ข้า ศรัทธาในการใฝ่ต่ำ ผมจะไปส่ง…..

นั่นคนพี่นี่คนน้องเจ็บปวดมากไหมวะไอ้เวร
ตรรกะเบี้ยวๆ ของเมิงยังเหลืออะไรอีกบ้างวะ

Edited by Kepler-22b, 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:01.

เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#55 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:05

ใครที่คิดว่าไม่มีความสำคัญจำเป็น นั้นก็แสดงว่าคุณไม่ความเสือมใสศรัธาในระบอบประชาธิปไตย
ผิดหลักในการปกครองของประเทศนี้ ที่ปกครอง"ระบอบประชาธิปไตยอันมมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข"

คุณเห็นไม่มีความจำเป็น ถ้างั้นผมก็เรียนเชิญคุณและญาติโก โหติกา ไสหัวไปอยู่ที่อื่น ประเทศอื่น
ใครที่มันอ้างว่าสมัยก่อน ก็ไม่มีประชาธิปไตยยังอยู่กันได้ ตรรกวิบัติจริงๆ

Posted Image ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

ไอ้เวรเมิงไปถามขี้ข้าปูหรือยังว่าอยากจะไปอยู่ประเทศไหน

เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#56 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:06

นั่นคนพี่นี่คนน้องเจ็บปวดมากไหมวะไอ้เวร
ตรรกะเบี้ยวๆ ของเมิงยังเหลืออะไรอีกบ้างวะ

ถ้าจขกท ดูภาพนี้ แล้วกลับไปอ่านข้อความที่ตัวเองโพสไว้ คงกระอักเลือดตาย

#57 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:07

ใครที่คิดว่าไม่มีความสำคัญจำเป็น นั้นก็แสดงว่าคุณไม่ความเสือมใสศรัธาในระบอบประชาธิปไตย
ผิดหลักในการปกครองของประเทศนี้ ที่ปกครอง"ระบอบประชาธิปไตยอันมมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข"

คุณเห็นไม่มีความจำเป็น ถ้างั้นผมก็เรียนเชิญคุณและญาติโก โหติกา ไสหัวไปอยู่ที่อื่น ประเทศอื่น
ใครที่มันอ้างว่าสมัยก่อน ก็ไม่มีประชาธิปไตยยังอยู่กันได้ ตรรกวิบัติจริงๆ

Posted Image ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

ผมอยากไป UAE กาตาร์อ่ะไปส่งผมหน่อยสิ ขอชั้นเฟริส์คลาสน่ะ ขอการ์ต้าแอร์เวย์ เอมิเรทแอร์ไลน์ เอธิฮัดแอร์เวย์ เท่านั้น น่ะ อย่างอื่นผมไม่นั่งอ่ะไม่ใช่สายการบินของประเทศนั้นๆ เออขอค่าหนังสือเดินทาง ค่าโอนสัญชาติ ค่าดำรงชีพด้วย โอนเข้าบัญชีก่อนเที่ยง :D :D :D

มหาเมพทักกี้ เขาล่วงหน้าไปก่อนคุณอยู่ที่ดูไบแล้วครับ

Edited by Maratiraj_, 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:08.

#58 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:13

ถ้าจขกท ดูภาพนี้ แล้วกลับไปอ่านข้อความที่ตัวเองโพสไว้ คงกระอักเลือดตาย

ธาตุไฟเริ่มเข้าแทรกมันแล้วครับหน้าร้อนผ่าว สมองหนักอึ้งหัวมึนๆ ขาชา มือหนักขยับเมาส์ไม่ออก :lol:

#59 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:15

ช่วยไปส่งคนที่นั่งเก้าอี้เป็นคนแรกได้ป่ะ

http://forum.seritha...php?f=2&t=43340

#60 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:16

โคดพ่อโคดแม่เอ็งสั่งสอนรึ ว่าประเทศนี้ปกครองด้วยระบอบหมอบคลาน
พวกเนรคุณอย่างพวกเอ็งแหละที่สมควรไสหัวไปอยู่ที่อื่น

วันไหนเค้าเช็คบิลกันกล้าๆใส่เสื้อแดงออกมาเดินหน่อยนะ :D :D :D :D :D

#61 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:21

จำเป็นครับ จำเป็นมากๆเลย เพราะ"ประชาธิปไตยกินได้"

ถือว่าเป็นหนึ่งในปัจจัย ๔ เหมือนกันนะ

:lol:

Edited by นายตัวเกร็ง, 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:21.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#62 asawinee

asawinee

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:22

มีคนถามว่า
มือถือสำคัญจำเป็น หรือไม่ เพราะอะไร
คนที่มีมือถืออยู่ แต่ตอบว่าไม่สำคัญ ไม่จำเป็น ต้องปามือถือทิ้งรึเปล่า

จขกท. ตรรกะวิบัติตัวพ่อ!!!

#63 มือบ๊วยจากหนองฮีใหญ่

มือบ๊วยจากหนองฮีใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:29

ขอตอบข้อ 1 มีความจำเป็นฮัฟ เหตุผลก้อเพราะ
ถ้ามี ประชาติ๊บไต จังหวัดไหนเลือกเรา จังหวัดน้านก็จะได้รับการดูแล(เป็นปิ๊เศษ)ก่อนฮัฟ ... :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
Money WE WANT TO SELL DEMOCRACY IN THAILAND!

#64 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ช่วยไปส่งคนที่นั่งเก้าอี้เป็นคนแรกได้ป่ะ

http://forum.seritha...php?f=2&t=43340

ทำให้ได้อย่างที่พูดไว้ด้วยหละไอ้เวร คนเสรีไทยเสนอมาแล้ว

#65 asawinee

asawinee

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:34

ขอตอบข้อ 1 มีความจำเป็นฮัฟ เหตุผลก้อเพราะ
ถ้ามี ประชาติ๊บไต จังหวัดไหนเลือกเรา จังหวัดน้านก็จะได้รับการดูแล(เป็นปิ๊เศษ)ก่อนฮัฟ ... :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

มีความจำ้เป็นเพราะ ติ๊ปไตบูชาเงิน
เกิดมาเพื่อ สยบนายเวร :lol: :lol:

#66 sanskrit_shower

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:01

ผู้ใช้ 6 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 5 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน
อย่างน้อยก็รู้ว่า จขกท อ่านอยู่

#67 MarkLover

MarkLover

น้องใหม่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:55

เห็นด้วยกะ จขกท ที่ว่า

ใครที่ไม่ศรัทธาระบอบการปกครองของประเทศไทย ก็ควรไปอยู่ประเทศอื่น !!

#68 sanskrit_shower

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:06

เห็นด้วยกะ จขกท ที่ว่า

ใครที่ไม่ศรัทธาระบอบการปกครองของประเทศไทย ก็ควรไปอยู่ประเทศอื่น !!

กรุณาอ่านความเห็นอื่นด้วย จะทำให้คุณมีมุมมองที่กว้างกว่านี้

#69 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:06

ไม่ต้องไล่ก็มาอยู่แล้วค่ะ

แล้วก็อย่างที่บอกว่า กรุณาออกจากกะลาไปดูประเทศอื่นบ้างนะคะ

ประเทศที่ดิชั้นอยู่ แม้จะระบอบสมบูรณาญาสิทธิราช แต่ขอโทษนะคะ เวลาสุลต่านขับรถผ่าน ประชาชนที่ขับรถสวน รีบเปิดกระจก โบกบือทักทายค่ะ ท่านก็ลดกระจกโบกมือทักทายตอบนะคะ (บางครั้งไม่มีรถนำขบวน ท่านขับเอง บางครั้งมีรถนำขบวนก็มีตำรวจขี่มอเตอร์ไซด์นำคันเดียว และมีรถติดตามสองคัน)

ไม่ได้แปลว่ารัฐที่ไม่ได้ปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตยต้องหมอบคลานซะหน่อย มันเป็นเรื่องของวัฒนธรรม ประเพณี อย่ามามั่ว

รัฐที่ปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตย ไม่ได้แปลว่าเป็นชาติที่พัฒนาแล้ว (ดูเขมร และพม่าเป็นตัวอย่าง) และประเทศที่ปกครอบด้วยระบอบสมบูรณาญาสิทธิราชก็ไม่ได้แปลว่าล้าหลังเช่นกัน

มันอยู่ที่ผู้ปกครอง ที่พลเมือง ที่นโยบาย

ลองถามประชาชนที่นี่ เค้าต้องการประชาธิปไตยไม๊ เค้าไม่ต้องการหรอกค่ะ เพราะประชาธิปไตยเป็นที่มาของระบอบทุนนิยม เค้าพอใจในสิ่งที่มีอยู่ เค้าต้องการเสถียรภาพทางการเมือง เค้าไม่ต้องการการเปลี่ยนแปลง

ดิชั้นไม่ได้มาอยู่ที่นี่เพราะหนีการปกครองจากเมืองไทย แต่มีความจำเป็นต้องมาอยู่อยู่แล้ว แต่ดิชั้นรู้สึกว่าประเทศนี้ปลอดภัย ดิชั้นไม่ต้องกลัวว่าจะมีม๊อบมาปิดถนนทำให้กลับบ้านไม่ได้ จะมีม๊อบมาเผาห้าง ไม่ต้องกลัวว่าคุยกันความคิดต่างแล้วจะยิงกันตาย

แต่ยังไงดิชั้นก็รักแผ่นดินเกิดและอยากให้ประเทศไทยมีความสุขกว่าที่เป็นอยู่
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#70 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:13

จะด่าคนอื่นเข้าเนื้อแม่ปูจ๋ากับพี่เป็ดก๊าบเต็มๆ

#71 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:23

เข้ามาเพิ่มอีกหน่อย สรุปว่าตั้งกระทู้มาเพื่อไล่คนอื่นออกจากบ้าน

ตลกว่ะค่ะ สรุปสาระไม่มี นึกว่าจะได้มุมมองใหม่ๆ เราคงตั้งความหวังกับเสื้อแดงสูงไป
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#72 MarkLover

MarkLover

น้องใหม่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:29

อ่านหลายความเห็นแล้ว พอจะสรุปได้ว่า คนส่วนใหญ่ในเว็บนี้ กลัวคำว่า ประชาธิปไตย

ไม่รู้ว่ากลัวอะไร เจอคำว่าประชาธิปไตยเข้าไป ดิ้นพล่าน จะเป็นจะตาย :lol: :lol: :lol: :lol:

#73 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:30

อ่านหลายความเห็นแล้ว พอจะสรุปได้ว่า คนส่วนใหญ่ในเว็บนี้ กลัวคำว่า ประชาธิปไตย

ไม่รู้ว่ากลัวอะไร เจอคำว่าประชาธิปไตยเข้าไป ดิ้นพล่าน จะเป็นจะตาย :lol: :lol: :lol: :lol:

สะกดจิตตัวเองอยู่หรอครับ ???

#74 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:33

กลัว สิครับ เล่น เรียกร้องประชาธิปไตย ในเวดล์เทรด์ จนไห้มเกรียนขนาดนั้น เล่นเอารถนายกกันกระสุนต้องขายซาก เล่นคนสีลมอยู่ก็มีเอ็มแจกตายไป นี้ไม่กลัวได้ไงครับ 5555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#75 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:46

นี่แหละพวกอ่านหนังสือไม่แตก เค้าไม่ได้กลัวประชาธิปไตย เค้ากลัวผู้นำโง่

แล้วเสื้อแดงล่ะ ทำไมถึงรักประชาธิปไตย? ตอบได้ไม๊

#76 COFFEE

COFFEE

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:04

ส่วนตัว ไม่จำเป็น หากแต่ประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศถูกเอารัดเอาเปรียบ ถูกเบียดบังผลประโยชน์จากการใช้
ทรัพยกรณ์ธรรมชาติ ถูกริดรอนสิทธิขั้นพื้นฐานของมนุษย์ ถูกชนชั้นปกครองเอารัดเปรียบมากมาย มานานนับหลาย
ร้อยปี ผมจึงเห็นว่าเรานั้นควรมีความเท่าเทียมกัน สังคมต้องมีการแบ่งปัน ลดทอนอำนาจ และผลประโยชน์ที่มากจน
เกินไป คืนสู่สังคม

วันนี้กระแสโลกเป็นกระแสประชาธิปไตย ระบอบประชาธิปไตยจะทำให้ประเทศนี้เป็นของคนไทย
เป็นของทุกคนอย่างแท้จริง มิใช่เป็นของกลุ่มคนเพียงหยิบมือ

#77 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:10

ส่วนตัว ไม่จำเป็น หากแต่ประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศถูกเอารัดเอาเปรียบ ถูกเบียดบังผลประโยชน์จากการใช้
ทรัพยกรณ์ธรรมชาติ ถูกริดรอนสิทธิขั้นพื้นฐานของมนุษย์ ถูกชนชั้นปกครองเอารัดเปรียบมากมาย มานานนับหลาย
ร้อยปี ผมจึงเห็นว่าเรานั้นควรมีความเท่าเทียมกัน สังคมต้องมีการแบ่งปัน ลดทอนอำนาจ และผลประโยชน์ที่มากจน

วันนี้กระแสโลกเป็นกระแสประชาธิปไตย ระบอบประชาธิปไตยจะทำให้ประเทศนี้เป็นของคนไทย
เป็นของทุกคนอย่างแท้จริง มิใช่เป็นของกลุ่มคนเพียงหยิบมือ

แต่มีกลุ่มคนเพียงหยิบมือที่อ้างประชาธิปไตยเพื่อผลประโยชน์และฐานเสียงของตัวเอง ไม่ได้ทำเพื่อประชาชนทุกคนอย่างแท้จริง
ด้วยวาทกรรม "จังหวัดไหนเลือกเรา จะได้รับการดูแลเป็นพิเศษ"

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#78 ant

ant

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:57

จำเป็นว่ะ เพราะถ้าไม่มี ก็ไม่รู้จะเอาอะไรมาอ้างเวลาอยากจะก่อม๊อบ หรือเผาเมือง

จำเป็นว่ะ เพราะถ้าไม่มี ก็ไม่รู้จะเอาอะไรมาอ้างเวลาอยากจะก่อม๊อบ หรือเผาเมือง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#79 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:07

หมามันก็มีประชาธิปไตยนะ เสียงส่วนใหญ่หอนยังไงก็อย่างนั้น และเสียงเห่าเสียงหอนส่วนใหญ่ก็ไล่กัดไล่โห่เสียงส่วนน้อย พวกเสื้อแดงก็เป็นอย่างนั้นแหละ ทักษิณก้เป็นเพียงหัวหน้าหมาจ่าฝูงเท่านั้นแหละ อย่าคิดมากยกใหญ่เทียบสูง ไอ้พวกหมาหมู่มาก 15 ล้านเสียงหอน :lol:

ผมถือว่าเป็นนิยามและความจริง การเทียบก็ถือว่าเป็นการส่องสะท้อน ให้พวกบ้าประชาธิปไตยมันหันกลับไปมองดูอีกมุมหนึ่ง อย่าคิดว่าหยาบคาย

Edited by halfmoon, 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:10.

อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#80 Master Chief

Master Chief

น้องเก่า

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:12

ไม่เคยเกลียดประชาธิปไตย ที่เกลียดก็แค่คนหากินกับชื่อนี้

ที่เห็นพวกคอมหลงยุคมาเรียกร้องประชาธิปไตยได้ที่ไทยเพราะตามตำราที่ผมเรียนมาสอนว่า
ทั้ง คอมมิวนิส และ ประชาธิปไตย ก็มีเป้าหมายเดียวกันคือ ล้ม Feudalism เลยสงวนจุดต่างมาได้

#81 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:15

เค้ากลัวโจรประชาธิปไตย...

ก็ไอ้พวกหนีกฏหมายนั่นแหละ..

:lol:

#82 COFFEE

COFFEE

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:15

หมามันก็มีประชาธิปไตยนะ เสียงส่วนใหญ่หอนยังไงก็อย่างนั้น และเสียงเห่าเสียงหอนส่วนใหญ่ก็ไล่กัดไล่โห่เสียงส่วนน้อย พวกเสื้อแดงก็เป็นอย่างนั้นแหละ ทักษิณก้เป็นเพียงหัวหน้าหมาจ่าฝูงเท่านั้นแหละ อย่าคิดมากยกใหญ่เทียบสูง ไอ้พวกหมาหมู่มาก 15 ล้านเสียงหอน :lol:

ผมถือว่าเป็นนิยามและความจริง การเทียบก็ถือว่าเป็นการส่องสะท้อน ให้พวกบ้าประชาธิปไตยมันหันกลับไปมองดูอีกมุมหนึ่ง อย่าคิดว่าหยาบคาย

หากลองมองไปมองมาอีกมุมหนึ่ง เสียงส่วนน้อยแต่อำนาจมาก ซึ่งมีเพียงหยิบมือไร้ทางต่อกร
ซึ่งกำลังจะหมดอำนาจ หมดเวลาเอารัดเอาเปรียบ จะเทียบได้กับ หมาจนตรอกด้วยไหมครับ

Edited by COFFEE, 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:22.

#83 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:37

ถ้าคุณยังไม่เข้าใจประชาธิไตยดีพอ คุณอย่าแสวงหาหรือเอาประชาธิปไตยมาบังหน้าเลย

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#84 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:16

เค้าหยิบยื่นโอกาสให้ ไม่เอา ทั้งภาษีที่ดิน ภาษีมรดก สิ่งที่จะทำให้คุณได้ในสิ่งที่คุณไม่มี

ถามจริงๆเถอะ พทเป็น รบ แล้ว คุณรวยขึ้นกว่าเดิมไม๊ มีทรัพย์สินหรือที่ดินทำกินมากขึ้นหรือเปล่า

ประเทศไทยก็ยังเป็นของคนหยิบมือเดียว บริษัทใหญ่ๆที่ขายของให้คุณกินคุณใช้ จะ AIS จะ ปตท จะ tesco จะ กลุ่ม central ทั้งหมดถ้าไม่ของครอบครัวไม่กี่ครอบครัว ก็ของต่างชาติ ไม่เห็นจะเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นตรงไหน

ผ่านไปห้าเดือน มีการออกกฎหมายอะไรมาช่วยพวกคุณบ้าง? นอกจากคืนภาษีให้หลานนายก ดันก้นพี่ชายพี่สะใภ้นายกเป็นผบตร?

มีแผนอะไรที่จะเป็นไปได้บ้าง ปีใหม่ก็แล้ว หมื่นห้า สามร้อยอยู่ไหน แทบเล็ตล่ะ สัญญาอะไรไว้ทำได้ซักขอหรือยัง อย่ามาอ้างว่าน้ำท่วม ในเมื่อตอนทำท่วมก็ไม่ช่วยอะไร น้ำมาแล้วลดไป

ประชาธิปไตย ได้มากกว่าที่ผ่านมาไม๊ เงินเหลือในกระเป๋ษมากขึ้นหรือเปล่า มีข่าวดีอะไรให้ประเทศบ้าง นอกจากจะกู้เพิ่ม นอกจากจะโอนหนี้ และขึ้นค่าครองชีพ

#85 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:26

ไอ้เวรเมิงไปถามขี้ข้าปูหรือยังว่าอยากจะไปอยู่ประเทศไหน

งานนี้อย่าเอาคุณปูมาว่าเลยครับ เพราะการกราบผู้ที่เป็นคนดี เป็นวัฒนธรรมไทย ถ้าเธอทำดีแล้วก็ไม่อยากเอามาประชด

แต่......
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#86 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:27

แต่...

ไอ้เวร ตกลงจะไม่ตอบหน่อยหรอ ว่า นางธิดา กับ นายแหว่ง(เหวง) เคยทำประโยชน์อะไรให้กับประเทศไทยบ้าง เห็นพูดถึง 2 ตัวนี้ที่ไรมุดรูหนีทุกที :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#87 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:39

ผมตอบ 2 ครับ
ตอบให้คุณกิ้งก่า สบายใจ...

2.ไม่มีความสำคัญ และไม่จำเป็น เพราะ ถ้าหากมีประชาธิปไตย พวกควายแดงอย่างตรู ก็ไม่มีอะไรให้เรียกร้อง อดก่อม็อบปิดถนน ป่วนเมือง
ความเซ็งจะบังเกิดไปทุกหย่อมหญ้า ความหรรษาในอุราก็จะไม่มี

พอใจ ยัง

#88 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:55

เอาให้ครบ ครับ ทั้งนาย ทั้งบ่าว..
นี่ สส.พรรคเผาบ้าน เผาเมือง

กราบไข่ นักประชาธิปไตยตัวพ่อ ... :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#89 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:43

หากลองมองไปมองมาอีกมุมหนึ่ง เสียงส่วนน้อยแต่อำนาจมาก ซึ่งมีเพียงหยิบมือไร้ทางต่อกร
ซึ่งกำลังจะหมดอำนาจ หมดเวลาเอารัดเอาเปรียบ จะเทียบได้กับ หมาจนตรอกด้วยไหมครับ

คงไม่หรอกมั้ง ว่าไปแล้วพวกเสื้อแดงนั่นแหละหมาจนตรอกราชประสงค์ จนตรอกสี่แยกคอกวัว เห็นๆอยู่เป็นจริงมาแล้ว เขาปล่อยให้ออกมาเลยกลายเป็นหมาบ้าประชาธิปไตย บ้าไม่หาพระแสงอะไร ประชาธิปไตยก็มีอยู่แล้ว ยังบินวนหายังกะอีแร้ง เสรีภาพก็มี อะไรก็มีหมด แต่กระสันต์อยากได้เงินไอ้แม้วเลยบ้ากันทั้งเมือง พวกซื้อขายเสียงมาโดยตรงอย่ามาหอนหาประชาธิปไตยเลย ทำลายประชาธิปไตยที่ชอบอยู่แล้ว เอาประชาธิปไตยไปโฆษณาขายยังกะยาถ่ายพยาธิ

อธิบายให้เห็นหน่อยว่าประชาธิปไตยที่พวกคุณเร่ขายมันเหมือนหรือต่างกับยาถ่ายพยาธิตัวตืดรึเปล่า หรือเป็นเพียงผงธูป ดันเอามาโฆษณายายานัตถุ์ ทุเรศฟะ
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#90 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:45

พวกแกมันบ้าหรือโง่ ไม่รู้รึว่าไอ้แม้วมันจ้างให้ปฎิวัติแล้วแอบหอบเงินที่โกงมานับแสนล้านหนีไปคนเดียว พวกอยากได้อยากแบ่งเลยจ้างพวกแกมาหอนไง :lol:

#91 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ประชาธิปไตยพ่อแกรึเผาศาลากลาง เผาบ้านเผาเมือง ไอ้ตูดหมึกไม่รู้เต่ารู้แลนเลยนะ

#92 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 02:08

มาอีกตัวแล้ว ยังไม่เข็ดจากการโดนแบนรึไง ไอ้พวกหลงจากความเป็นคนไทยเนี่ย
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#93 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 02:13

มาแนวก่อหวอดสร้างความแตกแยกให้กับบ้านเมืองอีกแล้ว นายสวะสังคมตัวนี้

ถ้าว่างมากนักก็รีบ ๆ ขนพวกมึงออกไปจากประเทศนี้ซะ ไหน ๆ ก็ไม่คิดจะเป็นคนไทยแล้วนี่

อยากจะรู้เหมือนกันว่าจะมีประเทศไหนเขารับคนทรยศบ้านเมืองเข้าประเทศ
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#94 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ผมยอมรับครับว่าผมกลัวประชาธิปไตย เป็นคุณไม่กลัวหรือ ???

ประชาธิปไตยแบกน้ำมันคนละลิตร ล้านคนล้านลิตร
ประชาธิปไตยเผาไปเลยพี่น้อง
ประชาธิปไตยฉกไอโฟน BB หลุยส์ เครื่องเพชร ทีวี ATM
ประชาธิปไตยถือไม้หน้าสามไล่ทุบตีผู้อื่น
ประชาธิปไตยมีอาวุธสงครามในครอบครอง

ประชาธิปไตยแบบนี้ผมกลัวครับ
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#95 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:09

ประชาธิปไตยห่วยๆ แบบที่เสื้อแดงต้องการเนี่ยน่ากลัว
ประชาธิปไตยดีๆ แบบที่คนส่วนใหญ่ของเสรีไทยต้องการเนี่ยคือความหวังของประเทศ

#96 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ผมขอตั้งข้อสังเกตว่า คนที่กลัวประชาธิปไตย มักจะมีลักษณะดังนี้

1/ กลัวการตัดสินใจของประชาชน
2/ แพ้เลือกตั้งซ้ำซาก
3/ ผลจากข้อ 2 จึงทำใจไม่ได้ ทนรอ 4 ปีไม่ไหว ดิ้นพล่านจะเป็นจะตาย

#97 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:50

ผมขอตั้งข้อสังเกตว่า คนที่กลัวประชาธิปไตย มักจะมีลักษณะดังนี้

ถ้าประชาชนตัดสินใจเผาตึกชินวัตร กรุณาอย่ากลัวนะครับ แล้วกรุณาเคารพการตัดสินใจของประชาชน :rolleyes:
ขอยกไปตอบข้อ 3.
3/ ผลจากข้อ 2 จึงทำใจไม่ได้ ทนรอ 4 ปีไม่ไหว ดิ้นพล่านจะเป็นจะตาย
ผมและสมาชิกในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่สนับสนุนให้ท่านปู เป็นนายกฯ 8 ปีครับ คนจนจะได้หมดไปจากประเทศ :D

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#98 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ผมมีข้อสังเกตุว่า คนที่กลัวประชาธิปไตย
มักติดนิสัยสมอ้างยกคำว่าประชาธิปไตยมาตัดสินคนอื่น

อย่างเช่น

ผมขอตั้งข้อสังเกตว่า คนที่กลัวประชาธิปไตย มักจะมีลักษณะดังนี้ 1/ กลัวการตัดสินใจของประชาชน 2/ แพ้เลือกตั้งซ้ำซาก 3/ ผลจากข้อ 2 จึงทำใจไม่ได้ ทนรอ 4 ปีไม่ไหว ดิ้นพล่านจะเป็นจะตาย

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#99 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:34

ผมมีข้อสังเกตที่ชัดเจนกว่า ว่า พวกเผด็จการและพวกคอมมิวนิสต์ มักเอาคำว่า "ประชาธิปไตย" มาบังหน้า
เช่นชื่อประเทศที่ชอบบอกว่าตัวเองเป็นประชาธิปไตย อย่างเช่น สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนเกาหลี เป็นต้น
ก็เป็นเผด็จการทั้งนั้น :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#100 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:52

ขอตั้งข้อสังเกตว่า คนที่กลัวประชาธิปไตย มักจะมีลักษณะดังนี้

1/ กลัวการตัดสินใจของประชาชน ที่ไม่มีความรูั ความเข้าใจประชาธิปไตยอย่างเพียงพอ
2/ แพ้เลือกตั้งซ้ำซาก จากการที่ประชาชนไม่ได้พิจรณานโยบายให้ถี่ถ้วน ยังคงยึดถือว่าผู้นำหมู่บ้านให้เลือกใครก็เลือกคนนั้น

คนในเสรีไทย ไม่ดิ้นพล่านจะเป็นจะตายหรอก แต่ละคนทำงาน เก็บเงิน เตรียมพร้อมทั้งนั้น จะมีก็แต่เสื้อแดงนั่นแหละที่หายนะจะมายังไม่รู้ตัว เปรียบได้กับนินานมดกับตั๊กแตน ซึ่งชาวเสรีไทยเป็นมด ทำงาน ขยัน เตรียมพร้อม แต่คนเสื้อแดงเป็นตั๊กแตน เข้าใจว่ายังฤดูใบไม้ผลิ ไม่ต้องทำงาน อยู่สบายๆ ทั้งๆที่ฤดูหนาวกำลังมาเยือน ยังไม่เตรียมพร้อมอีก

คิดว่าที่ดิ้นพล่านจริงๆ น่าจะเป็นคนเสื้อแดง ที่ก็ไม่เห็นว่า รบ ที่ตัวเองเลือกมาจะทำให้ตัวเองมีเงินมากขึ้นตรงไหนมากกว่า